Lộ diện bộ 3 quá tuổi của U23 Thái Lan tại SEA Games 31

Trường Cầm

Thứ bảy, 23/04/2022 15:41 (GMT+7)

Thủ môn Kawin cùng 2 tiền vệ Weerathep và Worachit nhiều khả năng sẽ là 3 cầu thủ quá tuổi được U23 Thái Lan mang đến SEA Games 31.

Theo tiết lộ từ báo chí Thái Lan, HLV Polking đã chốt danh sách các cầu thủ lên đường sang Việt Nam dự SEA Games 31. Đáng chú ý trong đó là sự xuất hiện của bộ 3 quá tuổi.

Lộ diện bộ 3 quá tuổi của U23 Thái Lan tại SEA Games 31 - Ảnh 1
Lộ diện bộ 3 quá tuổi của U23 Thái Lan tại SEA Games 31 - Ảnh Khaosod

Ở vị trí thủ môn, HLV Polking quyết định triệu tập thủ thành của Port FC, Kawin Thamsatchanan. Kawin nằm trong thành phần tuyển Thái Lan vô địch Cup AFF 2020 vừa qua. Ở ĐTQG lẫn CLB Port, cầu thủ 32 tuổi đều chỉ đóng vai trò thủ môn dự bị.

HLV Polking đặt trong tâm nhiều ở vị trí trung tâm khi cả 2 cầu thủ quá tuổi còn lại đều chơi ở hàng tiền vệ. Weerathep Pomphan là một trong những cầu thủ nổi bật trong đội hình Muangthong United. Tiền vệ 25 tuổi cũng chơi xuất sắc trong chiến dịch vô địch AFF cúp vừa qua cùng Thái Lan.

Vị trí cuối cùng trong bộ 3 quá tuổi bên phía U23 Thái Lan là tiền vệ Worachit Kanitsribampen của BG Pathum United. Cầu thủ từng được đào tạo tại học viện của Leicester City là một trong những tiền vệ công nổi bật của Thái Lan. Ở Thai League, Worachit đã có 2 pha lập công sau 14 trận mùa này.

Lộ diện bộ 3 quá tuổi của U23 Thái Lan tại SEA Games 31 - Ảnh 2
Weerathep là một trong những cái tên đáng chú ý bên phía U23 Thái - Ảnh: Getty

Vì lịch thi đấu SEA Games 31 trùng với lịch diễn ra giải quốc nội nên U23 Thái Lan không có lực lượng mạnh nhất. U23 Thái Lan dự kiến sẽ lên đường sang Việt Nam từ ngày 4 tháng 5. Trong khi một số cầu khác sẽ hội quân trễ hơn vì vướng lịch thi đấu ở giải quốc nội. HLV Polking phàn nàn vì U23 Thái Lan không có sự chuẩn bị tốt nhất vì xung đột với lịch thi đấu Thai League.

Tại SEA Games 31, Thái Lan nằm ở bảng B cùng Malaysia, Singapore, Campuchia và Lào. Thầy trò HLV Polking sẽ đá trận mở màn gặp Malaysia vào lúc 7h tối ngày 7/5. Các trận đấu của U23 Thái Lan sẽ diễn ra trên SVĐ Thiên Trường ở Nam Định.

Thái Lan từng 14 lần giành huy chương vàng môn bóng đá nam SEA Games. Lần gần nhất bóng đá Thái Lan bước lên ngôi vô địch SEA Games là năm 2017. 

TIN LIÊN QUAN

Madam Pang triệu tập cuộc họp để chốt danh sách U23 Thái Lan dự SEA Games 31

Trưởng đoàn bóng đá Thái Lan, Madam Pang mới đây đã triệu tập một cuộc họp gấp để sớm chốt danh sách dự SEA Games 31 cho đội tuyển U23 Thái Lan.

ĐT Thái Lan bổ nhiệm 2 HLV tạm quyền

Hai trợ lý Jadet Meelarp và Nuengrutai Srathongvian sẽ nắm nhiệm vụ tạm quyền ở ĐTQG Thái Lan khi ông Alexandre Polking vắng mặt.

HLV ĐT nữ Thái Lan: Chúng tôi muốn 'lật đổ' ĐT Việt Nam ở SEA Games

HLV Miyo Okamoto của ĐT bóng đá nữ Thái Lan đặt mục tiêu giành tấm HCV SEA Games từ tay Việt Nam. Ở SEA Games năm 2019, Thái Lan để thua Việt Nam trong trận chung kết.

HLV Mano Polking phàn nàn vì U23 Thái Lan không có lực lượng mạnh nhất dự SEA Games 31

HLV Polking bất bình khi một số đội bóng không "nhả người", khiến U23 Thái Lan không có lực lượng mạnh nhất để tham dự SEA Games 31.

ĐT U23 Thái Lan có 3 cầu thủ thi đấu ở châu Âu tại SEA Games 31

Trưởng đoàn bóng đá Thái Lan Nuanphan Lamsam tiết lộ nhiều cái tên sẽ được gọi lên tuyển U23 nước này dự SEA Games 31.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

U23 Malaysia hủy buổi tập đầu tiên tại Việt Trì trước thềm bán kết SEA Games 31

Theo những thông tin mới được cập nhật, U23 Malaysia đã hủy buổi tập đầu tiên tại SVĐ Việt Trì trước thềm bán kết SEA Games 31.

U23 Malaysia được tạo điều kiện tập luyện thuận lợi nhất trước thềm đại chiến U23 Việt Nam

Trước thềm chạm trán U23 Việt Nam tại bán kết SEA Games 31, U23 Malaysia đang được tạo điều kiện tập luyện thuận lợi nhất ở Phú Thọ.

Cuộc đua Vua phá lưới SEA Games 31: U23 Việt Nam thất thế

Tính đến hết vòng bảng môn bóng đá nam SEA Games 31, U23 Việt Nam không góp mặt một cái tên nào trong danh sách Vua phá lưới.

Việt Nam gặp 'dớp' mỗi lần đụng độ Malaysia tại bán kết SEA Games

U23 Việt Nam sẽ đụng độ Malaysia tại bán kết SEA Games 31 và thầy trò HLV Park Hang Seo đang đứng trước cơ hội để phá ‘dớp’ các trận chung kết trong quá khứ.

Thành tích đối đầu Việt Nam vs Malaysia ở bán kết SEA Games: Tín hiệu vui cho thầy Park

Trong các lần tham dự SEA Games trước đây, bóng đá Việt Nam từng 2 lần chạm trán với Malaysia ở các trận bán kết. Và ở cả 2 lần đó, "Những chiến binh sao vàng" đều giành chiến thắng.

Nhìn lại 4 trận vòng bảng SEA Games 31 của U23 Việt Nam: Nỗi lo hàng công

Kết thúc vòng bảng môn bóng đá nam SEA Games 31, ĐT U23 Việt Nam giành quyền vào bán kết với ngôi đầu. Tuy nhiên, màn trình diễn của thầy trò HLV Park Hang Seo, đặc biệt là hàng công, vẫn khiến NHM nước nhà không khỏi lo lắng.

Madam Pang chấn thương mũi vì va chạm với thủ môn U23 Thái Lan

Trưởng đoàn ‘Madam Pang’ Nualphan Lamsam của ĐT U23 Thái Lan bất ngờ bị đau ở vùng mũi vì vô tình va phải cùi chỏ của thủ môn Kawin Thamsatchanan.

HLV Polking: U23 Indonesia mạnh nhất SEA Games 31, kể cả so với Việt Nam

HLV trưởng U23 Thái Lan, Polking nhận xét U23 Indonesia là đội mạnh nhất giải, nhỉnh hơn cả đội chủ nhà U23 Việt Nam.

Lịch sử đối đầu Việt Nam vs Malaysia trước bán kết SEA Games 31: HLV Park bất bại

U23 Việt Nam sẽ đối đầu với U23 Malaysia tại bán kết môn bóng đá nam SEA Games 31. Dưới thời HLV Park Hang Seo, bóng đá Việt Nam chưa từng để thua đối thủ này trong 6 lần gặp gỡ trước đây.

Kết quả U23 Thái Lan vs U23 Lào: 'Voi chiến' nhọc nhằn giành ngôi đầu

Kết quả U23 Thái Lan vs U23 Lào - "Voi chiến" phải nhờ đến một pha phản lưới nhà mới có được chiến thắng tối thiểu trước U23 Lào. Nhưng nó cũng là đủ để U23 Thái Lan vươn lên đứng đầu bảng B.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Southampton
01:45
Liverpool
Hạng nhất Anh
Vòng
Nottingham Forest
01:45
Sheffield United
Copa Libertadores
Vòng bảng
CA Penarol
05:15
Cerro Porteno
Caracas FC
05:15
The Strongest
Bragantino
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Univ Catolica
Sporting Cristal
07:30
Talleres Cordoba
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Serie B Italia
Vòng
Benevento
01:30
Pisa
Hạng 2 Pháp
Vòng
Paris FC
01:30
Sochaux
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
ADO Den Haag
01:00
FC Eindhoven
VĐQG UAE
Vòng 24
Emirates Club
21:15
Al Oruba (UAE)
Al-Dhafra
21:15
Al Ahli(UAE)
Al-Wasl
21:15
Ajman
Khor Fakkan
00:00
Al-Jazira(UAE)
Al Nasr Dubai
00:00
Al Ain
Al Wehda(UAE)
00:00
Ittihad Kalba
Banni Yas
00:00
Al-Sharjah
Ethiopia Premier League
Vòng
Arba Minch
20:00
Awassa Kenema
Malaysia
Vòng 9
Pulau Pinang
20:00
Sabah
Kedah
20:00
Negeri Sembilan
Tanzania Ligue 1
Vòng
Biashara United FC
20:00
Namungo FC
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Kutahyaspor
20:00
Artvin Hopaspor
Yldrm Belediyesispor
20:00
Utkoi
Celspor
00:00
Orduspor
Fethiyespor
00:00
Ofspor
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng
Wolves U23
01:00
Norwich City U23
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Llaneros FC
03:00
Boyaca Chico
Leones
05:30
Real Cartagena
Fortaleza F.C
07:40
Bogota FC
Phần Lan
Vòng 8
AC Oulu
22:00
KuPs
HJK Helsinki
22:00
Lahti
FC Haka
22:00
SJK Seinajoen
Croatia 3.Division
Vòng
Vuteks Sloga
22:30
NK Belisce
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 14
CA Fenix Pilar
01:35
Comunicaciones BsAs
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:05
Portland Thorns FC (nữ)
Copa Sudamericana
Group
Banfield
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
05:15
Dep.Independiente Medellin
Ceara
05:15
General Caballero
Atletico Junior Barranquilla
07:30
Oriente Petrolero
Atletico Clube Goianiense
07:30
CSD Antofagasta
9 de Octubre
07:30
Guairena
Malaysia FA Cup
Vòng 2
Perlis United FC
20:00
Kuching FA
ICE WC
Vòng 2
Augnablik (nữ)
02:00
Haukar (nữ)
Georgia Primera Division
Vòng 14
Torpedo Kutaisi
22:00
FC Telavi
Dinamo Batumi
00:00
Lokomotiv Tbilisi
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
JS kabylie
23:30
JS Saoura
Georgia Division
Vòng 12
FC Metalurgi Rustavi
20:00
Gareji Sagarejo
FC Shukura Kobuleti
20:00
Samtredia
Spaeri FC
20:00
WIT Georgia Tbilisi
Tunisia
Vòng 5
U.S.Monastir
22:00
Sifakesi
Brazil Serie B
Vòng 8
Gremio Novorizontin
07:30
Sport Club Recife PE
Portugal U23 Cup
Semi Final
Maritimo U23
20:30
Braga U23
Hạng 3 Áo
Vòng 14
SV Spittal
00:00
Wolfsberger AC Amateure
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Alameen
21:00
Al Badari SC
Iraqi Premier League
Vòng 27
Al Quwa Al Jawiya
00:00
Al Shorta
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Al Sahel
22:59
Al-Kawkab
Al-Shoalah
23:05
Al Wehda Mecca
AL-Rbeea Jeddah
23:35
Al Kholood
Uhud
23:35
Al-Nahdha
Al-adalh
01:00
Al Khaleej Club
Lebanese Premier League
Vòng 10
Al-Hikma
20:00
Al-Safa
Al Akhaahli Alay
20:00
Sporting Club Beirut
Lithuania cup
Vòng 2
FK Tauras Taurage
22:00
Marijampole City
Germany Regionalliga
Vòng 38
Viktoria Aschaffenburg
00:00
Schweinfurt 05 FC
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Srbija C.Gora U17
21:30
Belgium U17
Denmark U17
21:30
Sweden U17
Scotland U17
00:00
Portugal U17
Turkey U17
00:00
spain U17
Estonia U19 League
Vòng
JK Laanemaa Hiiumaa U19
21:00
Ida-Virumaa FC Alliance U19
Tallinna JK Legion U19
21:00
JK Nomme United U19
FC Flora Tallinn U19
21:00
Tartu JK Tammeka U19
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
Tampere United
22:00
Klubi 04 Helsinki
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Benfica U19
23:30
GD Estoril-Praia U19
Colombia Regional League
Vòng
Envigado FC Reserves
20:00
FC Leones Reserves
Cúp Quốc Gia Philippines
Dynamic Herb Cebu
19:45
Ceres FC
Chile Primera B
Vòng 15
Deportes Temuco
05:00
Cobreloa
Argentine Torneo A
Vòng
Sol de Mayo
01:30
Sansinena
Mongolia Premier League
Vòng 11
Khangarid Klub
12:00
Erchim
Uganda Super League Women
Vòng
Uganda Martyrs (nữ)
20:00
She Maroons (nữ)
Kawempe Muslim FC (nữ)
20:00
Lady Doves FC (nữ)
Kampala Queens (nữ)
20:00
Olila High School (nữ)
VĐQG Hy Lạp
Vòng 10
AEK Athens
00:00
Olympiakos Piraeus
PAOK Saloniki
00:00
Panathinaikos
Pas Giannina
00:00
Aris Thessaloniki
Estonia Champions League
Vòng 14
Tartu JK Maag Tammeka
22:00
JK Tallinna Kalev
FC Flora Tallinn
00:00
FC Kuressaare
Uzbek League
Vòng 9
Metallurg Bekobod
21:00
Dinamo Samarqand
Nasaf Qarshi
21:00
Qizilqum Zarafshon
Navbahor Namangan
21:00
Neftchi Fargona
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Confianca SE
06:00
Ferroviario CE
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
El Gounah
21:00
Misr Elmaqasah
Kokakola Cairo
23:30
Al-Ittihad Alexandria
Zamalek
02:00
Talaea EI-Gaish
Argentina Reserve League
Vòng
Ferro Carril Oeste Reserves
20:00
CA San Telmo Reserves
Atletico Fenix Reserves
20:00
UAI Urquiza Reserves
Puerto Nuevo Reserves
20:30
Lujan Reserves
Almirante Brown Reserves
21:00
Chacarita Juniors Reserves
Argentino Merlo Reserves
21:20
Berazategui Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá