Kết quả Olympic Tokyo 2021 hôm nay ngày 8/8: Mỹ chiếm ngôi số 1 của Trung Quốc!

Nhóm PV

Chủ nhật, 08/08/2021 15:00 (GMT+7)

Trực tiếp Olympic Tokyo 2021 hôm nay ngày 8/8 nhanh, chi tiết nhất. Tường thuật trực tiếp, cập nhật bảng tổng sắp huy chương Thế vận hội mùa Hè tại Tokyo, Nhật Bản.

Như vậy, Olympic Tokyo 2021 đã khép lại thành công sau 16 ngày tranh tài sôi động. Cho dù gặp nhiều khó khăn vì dịch bệnh và không nhận được sự ủng hộ của người hâm mộ, hơn 11.000 vận động viên từ 206 quốc gia, đoàn thể thao trên thế giới đã cùng nhau mang đến những màn so tài hấp dẫn, kịch tính và đầy cảm xúc.

Đoàn Trung Quốc đã đứng đầu bảng tổng sắp trong phần lớn Olympic 2021, nhưng đoàn Mỹ đã bứt phá và vượt lên chiếm vị trí số 1 toàn đoàn đúng vào ngày thi đấu cuối cùng.  Với 39 huy chương Vàng, 41 huy chương Bạc và 33 huy chương Đồng, Mỹ đứng đầu mọi hạng mục. Trung Quốc đứng nhì với 38 huy chương Vàng, trong khi chủ nhà Nhật Bản đứng thứ 3 với 27 huy chương Vàng.

Có tổng cộng 93 đoàn tham dự giành huy chương, trong đó 65 đoàn giành huy chương Vàng. Ở khu vực Đông Nam Á, chỉ có 4 quốc gia giành huy chương ở kỳ Thế vận hội lần này là Philippines, Indonesia, Thái Lan và Malaysia.

Diễn biến

16:25

HCV CUỐI CÙNG CỦA OLYMPIC LỘ DIỆN!

Serbia là nhà vô địch môn bóng nước nam Olympic sau khi bất ngờ đánh bại Hy Lạp với tỷ số 13-10 trong một trận đấu rượt đuổi hấp dẫn. Đây cũng là tấm HCV cuối cùng của kỳ Olympic Tokyo 2021.

15:22

CHỈ CÒN 1 HCV!

Vẫn còn một trận chung kết tranh huy chương cuối cùng diễn ra giữa Hy Lạp và Serbia ở môn bóng nước nam, nhưng giờ chúng ta chỉ còn ba giờ nữa là đến Lễ bế mạc.

14:30

Bóng ném nữ: Pháp giành HCV!

Tuyển bóng ném Pháp đã đánh bại ROC với tỷ số 30-24 để giành chức vô địch đầy xứng đáng.

14:00

Quyền Anh: Bakhodir Jalolov vô địch hạng Siêu nặng nam

Trong trận chung kết Quyền Anh cuối cùng tại Tokyo 2021, võ sĩ người Uzbekistan Bakhodir Jalolov đã đánh bại võ sĩ Mỹ, Richard Torrez Jr với tỷ số 5-0.

13:10

MỸ GIÀNH HCV THỨ 39 TỪ BÓNG CHUYỀN NỮ!

Bóng chuyền nữ Mỹ đã làm nên kỳ tích khi lần đầu tiên trong lịch sử giành HCV Olympic! Đây cũng là tấm HCV thứ 39 của đoàn thể thao Mỹ tại Tokyo 2021, giúp họ chắc chắn nhất toàn đoàn!

12:30

MỸ VƯỢT TRUNG QUỐC TRÊN BẢNG TỔNG SẮP!

11:11

Mỹ có HCV thứ 38

Jennifer Valente vượt qua tay đua người Nhật để về nhất nội dung đua xe đạp lòng chảo omnium.

Trực tiếp Olympic Tokyo 2021 hôm nay ngày 8/8: Ngày quyết định - Ảnh 6
11:10

Mỹ giành HCV bóng rổ

ĐT nữ Mỹ giành HCV môn bóng rổ khi thắng Nhật Bản với tỷ số 90-75.

10:50

Bulgaria giành HCV

Đoàn VĐV thể dục nghệ thuật toàn năng của Bulgaria giành HCV khi thắng sát nút đoàn ROC.

Trực tiếp Olympic Tokyo 2021 hôm nay ngày 8/8: Ngày quyết định - Ảnh 5
10:10

VQ Anh có HCV tiếp theo

Jason Kenny về nhất ở nội dung Kirin đua xe đạp lòng chảo

Trực tiếp Olympic Tokyo 2021 hôm nay ngày 8/8: Ngày quyết định - Ảnh 4
09:40

Canada có HCV

Kelsey Mitchell về nhất ở nội dung đua xe lòng chảo tốc độ, sau khi thắng VĐV Ukraine ở chung kết.

Trực tiếp Olympic Tokyo 2021 hôm nay ngày 8/8: Ngày quyết định - Ảnh 2
07:12

Kenya có HCV

Kipchoge giành HCV nội dung marathon nam cho đoàn Kenya
Trực tiếp Olympic Tokyo 2021 hôm nay ngày 8/8: Ngày quyết định - Ảnh 1
Trực tiếp Olympic Tokyo 2021 hôm nay ngày 8/8: Ngày quyết định - Ảnh 1

Thông tin

Hôm nay là ngày thi đấu cuối cùng của Olympic Tokyo 2021, và cũng được xem là ngày quyết định cho cuộc đua giành vị trí số 1 trên bảng tổng sắp huy chương. Sau 15 ngày tranh tài chính thức, đoàn Trung Quốc đang dẫn đầu với 38 HCV, nhiều hơn đoàn Mỹ 2 HCV.

Trực tiếp Olympic Tokyo 2021 hôm nay ngày 8/8: Ngày quyết định - Ảnh 7

Ngày 8/8 có 13 bộ huy chương được trao. Trong đó, Trung Quốc vào chung kết ở 3 nội dung, còn Mỹ có 5 nội dung. Đây chắc chắn là ngày thi đấu được mong chờ nhất. Tuy không có nhiều nội dung huy chương nhưng có ý nghĩa tổng kết giải. Quyền Anh có nhiều bộ huy chương nhất: 4.

Lễ bế mạc diễn ra lúc 18h00 cũng mang nhiều ý nghĩa.

TIN LIÊN QUAN

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ Hàn Quốc vs Serbia, tranh hạng 3 Olympic Tokyo 2021 07h00 ngày 8/8

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ Hàn Quốc vs Serbia, tranh hạng 3 Olympic Tokyo 2021, 07h00 ngày 8/8. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp trận nữ Hàn Quốc vs Serbia hôm nay nhanh nhất.

Lionel Messi tổ chức tiệc chia tay đồng đội ở Barca tại nhà riêng

La Liga 08/08/2021

Siêu sao người Argentina đã mời những người bạn thân thiết nhất ở Barca, bao gồm cả tiền đạo mới gia nhập Sergio Aguero, đến bữa tiệc tại nhà riêng trước khi rời Tây Ban Nha.

Kết quả Leicester 1-0 Man City: Pep ôm hận vì người cũ, ‘Bầy cáo’ đoạt Siêu cúp Anh

Bóng đá Anh 08/08/2021

Mặc dù được đánh giá cao hơn nhưng Man City đã không thể tạo nên khác biệt trước Leicester và thất bại trong trận đấu mở màn mùa giải mới.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Link xem trực tiếp lễ bế mạc Olympic Tokyo 2021, 18h ngày 8/8

Link xem trực tiếp lễ bế mạc Olympic Tokyo 2021. Cập nhật link tường thuật trực Lễ bế mạc Olympic Tokyo 2021 18h ngày 8/8 nhanh nhất trên thethao.vn.

Xem lễ bế mạc Olympic Tokyo 2021 ở đâu, kênh nào?

Xem lễ bế mạc Olympic Tokyo 2021 trực tiếp trên kênh nào, ở đâu? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến trận lễ bế mạc Olympic Tokyo 2021 hôm nay lúc 18h00 ngày 8/8.

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ Brazil vs Mỹ, chung kết Olympic Tokyo 2021 11h30 ngày 8/8

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ Brazil vs Mỹ, chung kết Olympic Tokyo 2021, 11h30 ngày 8/8. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp trận nữ Brazil vs Mỹ hôm nay nhanh nhất.

Link xem trực tiếp Olympic Tokyo 2021 trên VTV6, VTV5, HTV ngày 8/8

Link xem trực tiếp tại Olympic Tokyo 2021 ngày 8/8. Cập nhật link tường thuật trực tiếp Olympic 2020 năm 2021 ngày 8/8 nhanh nhất trên thethao.vn.

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ Hàn Quốc vs Serbia, tranh hạng 3 Olympic Tokyo 2021 07h00 ngày 8/8

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ Hàn Quốc vs Serbia, tranh hạng 3 Olympic Tokyo 2021, 07h00 ngày 8/8. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp trận nữ Hàn Quốc vs Serbia hôm nay nhanh nhất.

Link xem trực tiếp Bóng chuyền Olympic 2021 ngày 8/8 mới nhất

Link xem trực tiếp bóng chuyền Olympic Tokyo 2021 ngày 8/8. Cập nhập danh sách kênh xem trực tiếp các nội dung bóng chuyền tại Olympic Tokyo 2021 hôm nay nhanh và chính xác nhất trên thethao.vn.

Bảng tổng sắp huy chương vàng Olympic Tokyo 2021: Mỹ vượt Trung Quốc vào ngày cuối cùng

Cập nhật liên tục cuộc đua Bảng tổng sắp huy chương vàng Olympic 2021. Xem BXH huy chương tại Thế vận hội mùa hè Tokyo 2021.

Link xem trực tiếp bóng chuyền nam Pháp vs ROC, chung kết Olympic Tokyo 2021 19h15 ngày 7/8

Link xem trực tiếp bóng chuyền nam Pháp vs ROC, chung kết Olympic Tokyo 2021, 19h15 ngày 7/8. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp trận Pháp vs ROC hôm nay nhanh nhất.

Kết quả bóng đá Nam Olympic 2021: Brazil vs Tây Ban Nha

Link xem trực tiếp chung kết bóng đá Nam Olympic 2021 giữa Brazil vs Tây Ban Nha lúc 18h30 ngày 7/8. Xem trực tiếp trận Brazil vs Spain hôm nay nhanh nhất.

Link xem trực tiếp tranh hạng 3 Bóng chuyền Olympic 2021

Link xem trực tiếp trận tranh hạng 3 bóng chuyền Olympic Tokyo 2021 ngày 7 và 8/8. Cập nhập danh sách kênh xem trực tiếp các nội dung bóng chuyền tại Olympic Tokyo 2021 hôm nay nhanh và chính xác nhất trên thethao.vn.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Shahrdary Arak
22:30
Peykan
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Artvin Hopaspor
22:59
Utkoi
England Conference
Vòng
Halifax Town
01:45
Chesterfield
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 7
Utsiktens BK U21
21:30
Varbergs BoIS U21
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Latvian Higher League
Vòng 15
FK Auda Riga
21:30
FK Liepaja
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Poland Regional League
Vòng
KS Raszyn II
22:59
Przyszlosc Wlochy
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Portugal U23 Cup
Chung kết
Estoril U23
22:59
Braga U23
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 29
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:30
FK Berane
OFK Titograd
22:30
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:30
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:30
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:30
Cetinje
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Estonia U19 League
Vòng
Tartu JK Tammeka U19
21:30
Tartu FC Helios/Jogeva Noorus 96 U19
Colombia Regional League
Vòng
FC Leones Reserves
22:05
Atletico Nacional Medellin Reserves
Medellin City FC
22:05
Estudiantes de Medellin
Hạng 4 Nauy
Vòng
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Burkina Faso Cup
AS Douanes Ouagadougou
22:59
Rahimo FC
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Columbia U19 League
Vòng
Atletico Zamba U19
22:10
Academia de Crespo U19
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Estonia Champions League
Vòng 13
Tallinna JK Legion
22:00
FC Flora Tallinn
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Tallinna JK Legion
22:00
Levadia Tallinn
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis
Cameroon Elite One
Vòng
Bamboutos de
21:30
Fovu Baham
Yafoot FC
21:30
Eding Sport FC
Avion Academy
22:00
New Star De Douala
UMS de Loum
22:00
Coton Sport
Tonnerre Yaounde
22:00
Canon Yaounde
Djiko FC de Bandjoun
22:00
Racing de Bafoussam
Croatia Regional Cup
NK Solin
22:59
NK Croatia Zmijavci
Argentina Reserve League
Vòng
Excursionistas Reserves
22:00
Leandro N. Alem Reserves
Sportivo Italiano Reserves
22:00
San Martin Burzaco Reserves
Victoriano Arenas Reserves
22:59
Puerto Nuevo Reserves
Acassuso Reserves
22:59
JJ Urquiza Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá