ZETA DIVISION đi vào lịch sử Valorant Nhật Bản

Kha Võ

Thứ năm, 14/04/2022 09:26 (GMT+7)

Trong lần thứ 2 tham dự một giải đấu Valorant tầm cỡ thế giới, ZETA DIVISION đã gây bất ngờ khi vượt qua hàng loạt đội tuyển mạnh để lọt vào play-off.

Ngoài ra, ZETA DIVISION cũng đi vào lịch sử Valorant Nhật Bản khi trở thành đội đầu tiên vượt qua được vòng bảng. Bước đến Masters 1 Reykjavik, ZETA DIVISION rơi vào bảng đấu khó nhằn khi phải đối mặt với cả Ninjas in Pyjamas, DragonX và Fnatic, đội tuyển từng lọt vào chung kết Masters 1 của năm 2021.

Sau thất bại trước DragonX, ZETA DIVISON rơi xuống nhánh thua và đã tạo nên cơn địa chấn khi hạ Fnatic với tỷ số chóng vánh 2-0. Kết quả này cũng khiến Fnatic phải chia tay giải đấu ngay từ vòng bảng. Bước sang ngày thi đấu then chốt, ZETA DIVISION hạ Ninjas in Pyjamas 2-1, qua đó nối gót DragonX đi tiếp vào vòng trong.

ZETA DIVISION đi vào lịch sử Valorant Nhật Bản - Ảnh 1
ZETA DIVISION đã có màn trình diễn vô cùng thăng hoa

Đối thủ tiếp theo của ZETA DIVISION là G2 Esports, hạt giống số 1 của khu vực EMEA. Trong khi đó, những kết quả còn lại của vòng bảng Masters 1 Reykjavik lại không có nhiều bất ngờ. Ở bảng B, Team Liquid cùng OpTic Gaming dù có phần chật vật nhưng cũng đã góp mặt ở vòng đấu dành cho 8 đội tuyển mạnh nhất.

Ngoài ra, kết quả bốc thăm vòng play-off Masters 1 Reykjavik cũng đã lộ diện. ZETA DIVISION đương đầu với G2 Esports, trong khi đối thủ của Paper Rex sẽ là DragonX. Team Liquid gặp LOUD đến từ khu vực Brazil và OpTic Gaming sẽ có màn tái ngộ thú vị với The Guard, đội tuyển từng đánh bại yay và các đồng đội ở trận chung kết khu vực Bắc Mỹ.

Toàn bộ các trận đấu của play-off Masters 1 Reykjavik đều là Bo3 (trừ chung kết nhánh thắng và chung kết tổng là Bo5). Với việc thi đấu theo thể thức nhánh thắng - nhánh thua, các đội sẽ có nhiều hơn 1 cơ hội để sửa sai và nuôi hy vọng tiến xa trên đất Iceland. 

TIN LIÊN QUAN

Play-off LPL mùa Xuân 2022: GALA lên tiếng, RNG ngược dòng kinh điển trước JDG

Sự tỏa sáng mạnh mẽ của người chơi xạ thủ Chen "GALA" Wei đã giúp RNG tạo nên cuộc lội ngược dòng mãn nhãn trước JDG dù bị dẫn 0-2, qua đó giành vé vào bán kết LPL mùa Xuân 2022.

VCS mùa Xuân 2022: Huỷ diệt SE 2-0, GAM tiến vào play-off với thành tích bất bại

Trong trận đấu mang tính thủ tục với SBTC Esports, GAM Esports vẫn không để đối thủ có bất cứ cơ hội nào. Theo đó, GAM đánh bại SE với tỉ số 2-0 và là đội duy nhất tiến vào play-off với thành tích bất bại 14-0.

LCK Tiếng Việt lên tiếng về vấn đề dịch thuật lễ trao giải chung kết LCK Mùa Xuân 2022

Thời gian gần đây, phía LCK Tiếng Việt đã nhận được phản ánh về vụ việc bản dịch của video [VIETSUB] KHOẢNH KHẮC T1 NÂNG CÚP | LỄ NHẬN GIẢI CHUNG KẾT LCK MÙA XUÂN 2022 có nhiều nội dung trùng lặp với bản dịch trong nhóm cộng đồng T1 Family của dịch giả tự do Lê Phùng Tú Lệ. Theo đó, LCK Tiếng Việt đã tiếp nhận thông tin và làm việc với dịch giả tự do Tú Lệ qua email.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Play-off VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers thi đấu offline

Vòng play-off VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers 2 sẽ diễn ra từ ngày 26 - 29/5 tại Vikings Esports Arena, tọa lạc ở thủ đô Hà Nội.

VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers ngày 7: BW ngắt mạch bất bại của UBT

Không có nhiều bất ngờ xuất hiện ở ngày 7 vòng bảng VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers khi các đội tuyển mạnh như Team Big BAAM, Cerberus Esports hay Brave Wolves đều có được chiến thắng.

VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers ngày 6: UBT đòi lại ngôi đầu

Thi đấu thăng hoa và không gặp phải bất kỳ trở ngại nào, những đội tuyển mạnh như Fancy United Esports, Cerberus Esports hay Unbeaten Esports đều giành chiến thắng quan trọng để duy trì vị trí trong Top đầu VCT Vietnam Stage 2 Challengers.

VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers ngày 5: BAAM trở lại, CES tiếp đà thăng hoa

Đã không có bất ngờ nào xuất hiện khi những đội tuyển hàng đầu như Cerberus Esport, Brave Wolves hay Team Big BAAM đều giành chiến thắng ở ngày thi đấu đầu tiên của tuần 2 VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers.

VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers ngày 4: CES, BW thăng hoa

Duy trì phong độ ổn định, Cerberus Esports và Brave Wolves đã giành những chiến thắng quan trọng trước Team Big BAAM lẫn Team Ronin để duy trì vị trí trong Top đầu bảng xếp hạng VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers.

VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers ngày 3: FCY sa sút, UBT duy trì mạch bất bại

Cerberus Esports đã có được chiến thắng đầu tay tại VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers khi đánh bại Fancy United Esports. Trong khi đó, Unbeaten Esports tiếp tục khẳng định sức mạnh khi hạ Team Big BAAM sau 3 bản đồ thi đấu.

VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers ngày 2: BW vươn mình, CES ra quân thất bại

Khá nhiều bất ngờ đã xuất hiện khi nhà đương kim vô địch Cerberus Esports để thua Unbeaten Esports, trong khi Brave Wolves đã đánh bại đối thủ đáng gờm Fancy United Esports ở ngày 2 vòng bảng VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers.

VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers ngày 1: BAAM, FCY và UBT thắng nhàn

Không có bất kỳ biến số nào xuất hiện khi những đội tuyển như Team Big BAAM, Fancy United Esports và Unbeaten Esports chơi thăng hoa và giành chiến thắng ở ngày 1 vòng bảng VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers.

Quản lý Hằng Nguyễn: 'Tôi tin Valorant sẽ có mặt tại SEA Games 32'

Trả lời trong buổi họp báo công bố giải đấu VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers, Quản lý Hằng Nguyễn của Valorant Esports Việt Nam đã tiết lộ những yếu tố có thể giúp Valorant trở thành môn tranh huy chương chính thức tại SEA Games 32.

Xác định 8 đội tuyển tham dự VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers

VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers diễn ra từ ngày 12/05 - 29/05, với sự tham gia tranh tài của 8 đội tuyển hàng đầu Valorant Việt Nam.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Kuala Lumpur
17:00
Visakha FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Bashundhara Kings
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
VĐQG Thụy Điển
Vòng 9
GIF Sundsvall
00:00
Mjallby AIF
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Hamburger SV
01:30
Hertha Berlin
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
VĐQG Ireland
Vòng 17
Sligo Rovers
01:45
Derry City
St. Patricks Athletic
01:45
Bohemians
Shelbourne
01:45
UC Dublin
Drogheda United
01:45
Shamrock Rovers
Finn Harps
02:00
Dundalk
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
VĐQG Romania
Vòng 10
Arges
00:30
FC Voluntari
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Hạng 2 Scotland
Vòng
Saint Johnstone
01:45
Inverness
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Logan Lightning (nữ)
16:30
Mitchelton (nữ)
Weston Pud(nữ)
16:30
Dare southwest Queensland (nữ)
The Gap NPL (nữ)
16:30
Brisbane City (nữ)
Capalaba (nữ)
16:30
Brisbane Olympic (nữ)
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bayburt Ozel Idare
19:30
Bodrumspor
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
Giải trẻ Uruguay
Vòng
Albion fc Reserves
00:00
Cerrito Reserves
Atletico Fenix Reserve
01:00
Danubio Reserves
Boston River Reserve
01:00
Liverpool Montevideo Reserve
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Shahrdary Arak
22:30
Peykan
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Fethiyespor
00:00
Celspor
Artvin Hopaspor
22:00
Utkoi
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng
Wolves U23
01:00
Stoke City U23
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Deportes Quindio
06:00
Bogota FC
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
England Conference
Vòng
Notts County
01:45
Grimsby Town
Halifax Town
01:45
Chesterfield
FFSA PL
Vòng 9
Adelaide Hills
17:00
Eastern United
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 7
Skowad U21
05:00
Orgryte U21
Djurgardens U21
21:00
Orebro U21
Mjallby AIF U21
21:00
Landskrona BoIS U21
Norrkoping IFK U21
21:00
Dalkurd FF U21
Utsiktens BK U21
21:30
Varbergs BoIS U21
IFK Varnamo U21
22:00
Halmstads U21
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Mauritania Division 2
Vòng
JAHE
23:45
FC Oasis
Latvian Higher League
Vòng 15
Super Nova
00:00
Rigas Futbola skola
FK Auda Riga
21:30
FK Liepaja
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
NSW Premier W-League
Vòng
Northern Tigers FC (nữ)
16:30
Blacktown Spartans(nữ)
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 9
Fredericia
00:00
AC Horsens
Hvidovre IF
00:00
Helsingor
Nykobing FC
00:00
Lyngby
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Israel Women First National
Vòng 27
Bnot Netanya (nữ)
00:30
Maccabi Emekheifer (nữ)
Brazil Campeonato U20 Women
Corinthians U20 (nữ)
00:00
Flamengo RJ U20 (nữ)
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
River Plate (PAR)
02:00
3 De Febrero
Sportivo Luqueno
04:00
Martin Ledesma
Guarani de Trinidad
21:00
Club Fernando de la Mora
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Sport Club Recife PE
06:00
CRB AL
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 29
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 37
Al-adalh
01:00
Uhud
Al-Akhdoud
01:00
Al-Shoalah
Al-Jabalain
01:00
AL-jeel
Al-Kawkab
01:00
Al-Ameade
Al Khaleej Club
01:00
Al Sahel
Al-Nahdha
01:00
Al Kholood
Al-Qadasiya
01:00
Najran SC
Al Wehda Mecca
01:00
Al-Orubah
Bisha FC
01:00
Al-Draih
Hajer
01:00
AL-Rbeea Jeddah
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:00
FK Berane
OFK Titograd
22:00
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:00
Cetinje
Ả Rập Xê Út
Vòng 27
Al-Feiha
23:20
Dhamk
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al Hilal
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Sweden Damallsvenskan
Vòng 10
Djurgardens (nữ)
00:00
Hammarby (nữ)
VĐQG Áo
Vòng
WSG Wattens
00:00
LASK Linz
Cúp nữ QG Nauy
Vòng 2
Grand Bodo (nữ)
00:00
Tromso (nữ)
Mali Premiere Division
Vòng
Djoliba
00:00
AS Korofina
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Portugal U17
00:00
Denmark U17
Sweden U17
00:00
Scotland U17
Chile Primera B
Vòng 16
Barnechea
23:30
Deportes Temuco
Deportes Recoleta
05:00
San Luis Quillota
Hạng 4 Nauy
Vòng
IL Hodd B
23:30
Spjelkavik
Honefoss BK
00:00
Brumunddal
Kolstad
00:00
Rosenborg B
Brodd
00:00
Sola
Raufoss IL B
00:00
FF Lillehammer
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Halmstads
00:00
Brommapojkarna
Orebro
00:00
AFC Eskilstuna
Norrby IF
00:00
Utsiktens BK
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
VĐQG Uruguay
Vòng
Torque
05:00
Plaza Colonia
Torque
05:00
Plaza Colonia
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
01:00
Thor KA Akureyri (nữ)
Keflavik (nữ)
02:15
Trottur Reykjavik (nữ)
KR Reykjavik (nữ)
02:15
Afturelding (nữ)
Stjarnan (nữ)
03:15
UMF Selfoss (nữ)
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Deportivo Riestra
01:35
Temperley
Chaco For Ever
07:10
Almagro
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Australia FFA Cup
Qual.
Willoughby Dalley
16:00
Wollongong Olympic FC
Peninsula Power
16:30
Gold Coast Knights
Bayside United FC
16:30
Rochedale Rovers
Brisbane Olympic United FC
16:30
Redcliffe PCYC
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 3
Deportivo Muniz
01:30
Yupanqui
Gambia GFA League
Vòng
Banjul Hawks FC
23:30
Brikama United
Jamaica Premier League
Vòng 19
Portmore United
05:00
Montego Bay Utd
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Beach Soccer World Cup - CONMEBOL Qualifier
Vòng bảng
Peru Beach Soccer
23:30
Venezuela Beach Soccer
Chile Beach Soccer
01:00
Colombia Beach Soccer
Uruguay Beach Soccer
02:30
Bolivia Soccer
Ecuador Beach Soccer
04:00
Argentina Islands Beach Soccer
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Virginia United
16:45
Surfers Paradise
Komala
17:00
Magic United TFA
Grange Thistle SC
17:15
Samford Ranges
Estonia Champions League
Vòng 13
Tallinna JK Legion
21:00
FC Flora Tallinn
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Rahmatganj MFS
16:00
Muktijoddha SKC
Uzbek League
Vòng 10
Kuruvchi Bunyodkor
21:00
Nasaf Qarshi
Sogdiana Jizak
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
Hạng nhất Malaysia
Vòng 2
Kuching FA
19:15
Terengganu B
Brasileiro, Serie C
Vòng 7
Ypiranga(RS)
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Pharco
23:30
El Gounah
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis
VĐQG nữ Argentina
Vòng
Rosario Central (nữ)
01:00
Excursionistas (nữ)

Tin thể thao mới nhất