VCT 2022 APAC Stage 2 Challengers ngày 1: CES để BME ngược dòng

Kha Võ

Thứ sáu, 10/06/2022 09:45 (GMT+7)

Thi đấu ấn tượng ở trận 1, tuy nhiên Cerberus Esports đã không duy trì được lợi thế và chịu thất bại chung cuộc 1-2 trước BOOM Esports.

Khởi đầu tại bản đồ Ascent, CES ưu tiên những lựa chọn quen thuộc như Omen trong tay Lok1 hay Killjoy dành cho Suka. Bên kia chiến tuyến, BME vẫn trung thành với bộ khung cũ khi mang ra KAY/O, Raze và Chamber. Ngay từ lượt 1, CES đã vươn lên dẫn trước 8-4 khi cả Suka lẫn Daicutee đều có được phong độ vô cùng ấn tượng.

Bất chấp những nỗ lực lật ngược thế cờ của BME trong lượt 2, CES vẫn giành chiến thắng 13-8 trước khi bước vào bản đồ Breeze. Dù vậy, đó cũng là tất cả những gì đoàn quân HLV Malix làm được. Ở trận 2, đại diện của Việt Nam phải chịu thất bại 5-13 đầy chóng vánh. 2 cái tên xuất sắc nhất bên phía BME là BerserX và fl1pzjder khi mỗi tuyển thủ sở hữu 19 điểm hạ gục.

VCT 2022 APAC Stage 2 Challengers ngày 1: CES để BME ngược dòng - Ảnh 1
CES đã chịu thất bại đáng tiếc trước BME

Để thua ở bản đồ Breeze, CES bị hoài nghi khi bước vào bản đồ Icebox. Bởi lẽ, đây không phải là thế mạnh của Suka và các đồng đội. Cuối cùng, CES tiếp tục để thua với tỷ số 9-13, qua đó thất bại trong ngày ra quân VCT 2022 APAC Stage 2 Challengers. Trận đấu còn lại của ngày 1 vòng khởi động cũng không có bất kỳ bất ngờ nào xuất hiện.

Đối đầu với Ghetto Artist, Bleed eSports có được chiến thắng 2-1 để đi tiếp ở nhánh thắng bảng B. Đối thủ tiếp theo của Bleed eSports là đội thắng trong trận Rex Regum Qeon - Team Big BAAM. Trong khi đó, CES sẽ rơi xuống nhánh thua ở bảng A. Đối thủ tiếp theo của CES là đội thua trong trận Made in Thailand - Enigma Gaming. 

Kết quả chi tiết ngày 1 vòng khởi động VCT 2022 APAC Stage 2 Challengers

VCT 2022 APAC Stage 2 Challengers ngày 1: CES để BME ngược dòng - Ảnh 2
TIN LIÊN QUAN

Liên Quân Mobile: Đội hình Valencia CF Esports tham dự AIC 2022

Đại diện Thái Lan, Valencia CF Esports sẽ tham dự AIC 2022 với 6 thành viên. Danh sách 6 tuyển thủ Valencia CF Esports góp mặt tại giải Liên Quân Mobile quốc tế AIC 2022.

ĐTCL 7: Tổng quan cơ chế của mùa giải Thế Giới Rồng

ĐTCL 7 sẽ lấy chủ đề ''Thế Giới Rồng'', dự kiến ra mắt từ phiên bản 12.11, cập bến máy chủ Việt Nam từ tháng 6/2022. Dưới đây là tổng quan cơ chế ĐTCL 7.

Tốc Chiến 3.2B: Bản cập nhật Icons Global Championship 2022

Tốc chiến 09/06/2022

Tốc Chiến 3.2B sẽ bản cập nhật đầu tiên áp dụng cho Icons Global Championship 2022. Tốc Chiến 3.2B cũng ra mắt 2 tướng mới là Nautilus và Pyke, đồng thời thực hiện một vài chỉnh sửa với các tướng đang quá bá đạo ở thời điểm hiện tại.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

VALORANT: Suka rời Cerberus Esports

Sau mùa giải 2022 không mấy thành công, hộ vệ Nguyễn “Suka” Văn Tiến đã chính thức nói lời chia tay với Cerberus Esports để tìm kiếm thử thách mới.

VALORANT: FPX khốn đốn vì dàn tuyển thủ Đông Âu

Có lần thứ 2 liên tiếp giành vé tham dự Masters, tuy nhiên FunPlus Phoenix đang đứng trước nguy cơ phải tạo ra hàng loạt sự thay đổi về mặt nhân sự.

VALORANT: Mowff, d0rf chia tay Team Big BAAM

Ngay sau khi mùa giải 2022 khép lại, Team Big BAAM đã có sự xáo trộn về mặt nhân sự khi chia tay 2 thành viên chủ chốt.

VALORANT: Bình luận viên khu vực Philippines tố bị nhà sản xuất trừ lương

Bị cắt giảm tiền lương không rõ lý do và trả lương trễ hạn, bình luận viên Franco “Ilustrado” Bernardino quyết định ngưng cộng tác với phía Mineski.

VALORANT: Xác định 3 đại diện EMEA tham dự Masters 2 Copenhagen

Đáng chú ý, Masters 2 năm nay sẽ vắng bóng những tên tuổi lớn một thời như M3 Champions (tiền thân là Gambit Esports), Acend hay G2 Esports.

XSET vô địch VCT NA 2022 Stage 2 Challengers

Tưởng chừng như OpTic Gaming sẽ thống trị, tuy nhiên XSET đã vươn mình mạnh mẽ để trở thành nhà vua mới của Valorant khu vực Bắc Mỹ.

Paper Rex vô địch VCT 2022 APAC Stage 2 Challengers

Khi các trụ cột có được phong độ cao, Paper Rex đã không gặp bất kỳ trở ngại nào để có lần thứ 2 liên tiếp lên ngôi tại VCT 2022 APAC Stage 2 Challengers.

Giải mã dòng skin 'Vũ trụ sơ khai'

Sinh ra từ lửa và sự hủy diệt, Vũ Trụ Sơ Khai là hiện thân của sự diệt vong. Tiếng gầm dữ dội của nó tàn phá tất cả mọi thứ trên đường đi, dù là con người, quỷ dữ hay những thứ bất định.

Nizzy gia nhập Fancy United Esports

Bước tiến mới trong sự nghiệp của Nguyễn “N1zzy” Tấn Thành khi anh rời Unbeaten Esports để đầu quân cho Fancy United Esports.

VALORANT: Masters 2 Copenhagen đón khán giả đến theo dõi trực tiếp

Đây cũng là lần đầu tiên sau gần 2 năm, các đội tuyển Valorant hàng đầu thế giới sẽ được thi đấu trước sự cổ vũ của đông đảo người hâm mộ.

AFC Cup
Vòng bảng
Kaya FC
16:00
Bali United
Tainan City Steel
17:00
Eastern A.A Football Team
Viettel FC
17:00
Hougang United FC
Eastern A.A Football Team
17:00
Chao Pak Kei
Tampines Rovers FC
19:00
Kuala Lumpur
Kedah
20:00
Visakha FC
Phnom Penh FC
21:00
Young Elephants FC
Sogdiana Jizak
21:00
FC Altyn Asyr
Khujand
21:00
Dordoi-Dynamo Naryn
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Neftchi Kochkor-Ata
Giao hữu quốc tế
Botev Plovdiv II
14:15
Ludogorets Razgrad II
Lechia Gdansk
16:00
Radomiak Radom
Krylya Sovetov
16:00
Akron Togliatti
Sparta Praha
16:00
Opava
Europa FC
18:00
Heart of Midlothian
NK Mura 05
18:00
Vojvodina Novi Sad
Midtjylland
19:00
Aalborg
Mashuk-KMV
20:00
Dinamo Makhachkala
UTA Arad
21:00
Radnicki Nis
Basel
21:00
FC Botosani
Lugano
22:00
Ingolstadt
SKU Amstetten
22:00
Wiener Viktoria
Carl Zeiss Jena
22:00
SV Rodinghausen
Yantra Gabrovo
22:00
FC Dunav Ruse
Botev Vratsa
22:00
APOEL Nicosia
Dunajska Streda
22:30
Paksi SE Honlapja
Karlsruher SC
22:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
MFK Ruzomberok
22:59
GKS Katowice
FK Napredak Krusevac
23:30
MFK Skalica
Crvena Zvezda
23:30
FC Koper
SKU Amstetten
23:30
SV Leobendorf
NK Olimpija Ljubljana
00:00
HNK Sibenik
Trem-AP
06:15
Santos AP
Giao Hữu ĐTQG
Switzerland (nữ)
22:59
Anh (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Talleres Cordoba
05:15
Colon de Santa Fe
Cerro Porteno
05:15
Palmeiras
Deportes Tolima
07:30
Flamengo
Velez Sarsfield
07:30
River Plate
Fortaleza
07:30
Estudiantes La Plata
Trung Quốc
Vòng 7
Guangzhou Evergrande
16:30
Wuhan three town
Beijing Guoan
18:30
Chengdu Better City FC
Hebei FC
18:30
Wuhan FC
VĐQG Chile
Vòng 16
Nublense
06:00
Audax Italiano
VĐQG Venezuela
Vòng 19
Monagas SC
03:00
Deportivo La Guaira
Universidad Central de Venezuela
03:00
Aragua FC
Zamora Barinas
03:00
Deportivo Lara
Carabobo FC
03:00
Academia Puerto Cabello
Estudiantes Merida FC
03:00
Zulia FC
Deportivo Metropolitano
03:00
CD Hermanos Colmenares
Mineros de Guayana
03:00
Caracas FC
Aragua FC
04:00
Deportivo Metropolitano
CD Hermanos Colmenares
06:15
Portuguesa FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Club Chivas Tapatio
05:00
CD Alacranes de Durango
Tlaxcala FC
07:05
Cimarrones de Sonora
Monterrey B
09:05
Monarcas Morelia
CF Atlante
07:00
Atletico La Paz
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 15
Pitea IF
00:00
Tegs SK
Canadian Premier League
Vòng 6
Forge FC
06:00
Valour
HFX Wanderers FC
05:30
Atletico Ottawa
Pacific FC
08:30
Cavalry FC
Myanmar Professional League
Vòng 1
Chinland
15:30
Yadanabon FC
Hạng nhất Mỹ
Vòng 6
Charleston Battery
06:30
Atlanta United FC II
Rio Grande Valley
07:30
El Paso Locomotive FC
San Diego loyalty
09:00
Orange County Blues FC
Cúp Mỹ
Quarterfinals
Orlando City
06:00
Nashville
Gambia FF Cup
Gambia Ports Authority
03:50
Red Hawks FC
Northern NSW U20 League
Vòng
Sydney Olympic U20
16:30
Manly United U20
Latvian Higher League
Vòng 20
FK Valmiera
22:00
FK Spartaks Jurmala
Rigas Futbola skola
22:59
BFC Daugavpils
Chile Primera D
Vòng
Lautaro de Buin
05:00
San Antonio Unido
Copa Sudamericana
1/8 Final
The Strongest
05:15
Ceara
Deportivo Tachira
07:30
Santos
Deportivo Cali
07:30
FBC Melgar
Independiente Jose Teran
05:15
Lanus
Univ Catolica
07:30
Sao Paulo
Olimpia Asuncion
07:30
Atletico Clube Goianiense
Mediterranean Games - Football
Vòng bảng
Morocco U18
22:59
Spain U18
Portugal U18
22:59
Greece U18
Algeria U18
02:00
France U18
Turkey U18
02:00
Italy U18
Hạng nhất Iceland
Vòng 9
Thor Akureyri
01:00
Throttur Vogum
Fjolnir
01:30
HK Kopavogs
USA National Premier Soccer League
Vòng
Greenville Triumph
06:00
North Carolina
FC Tucson
09:00
Richmond Kickers
Northern Colorado
08:00
Chattanooga Red Wolves
Iceland 4 Deild
Vòng
Smari 2020
03:00
Hamar Hveragerdi
Alafoss
03:00
Golfklubbur Grindavikur
KB(ICE)
03:00
Lettir Reykjavik
Berserkir Midas
03:00
KF Hafnir
USA USL League Two
Vòng
Chicago Fire Premier
04:00
Saint Louis U23
New Jersey Copa
04:00
Hudson Valley Hammers
Cedar star
06:00
Westchester Flames
Christos FC
06:00
Lionsbridge FC
NONA FC
06:00
Florida U23
North Carolina Fusion U23
06:00
West Virginia Alliance FC
South Bend Lions
06:00
Toledo Villa FC
Tampa Bay United
06:00
Florida Elite
Tobacco Road
06:00
Charlotte Independ B
FC Motown
06:00
Morris Elite
Real Central NJ
06:05
Reading United
AFC Ann Arbor
06:30
Flint City Bucks
Boston
06:30
AC Connecticut
South Georgia Tormenta B
06:30
Southern Soccer Academy Kings
West Chester United
06:30
Ocean City Noreasters
FA Euro
07:00
Long Island Rough Riders
Minneapolis City SC
07:00
Manitoba
Louisiana Krewe FC
07:00
Texas United
AHFC Royals
07:00
Corpus Christi FC
Chicago Dutch Lions
07:00
Chicago City SC
San Francisco City
09:00
Marin FC Legends
Blackwatch Rush
06:30
Pathfinder FC
Blue Goose SC
07:00
Louisiana Parish AC
New Mexico U23
08:00
Park City Red Wolves
Salt City
08:30
Colorado ISA
Nani Lian
09:00
OVF Alliance
Lithuania - 2.Division
Vòng 14
FK Trakai II
23:30
Siauliai B
Georgia Primera Division
Vòng 21
FC Telavi
18:00
Samgurali Tskh
Dila Gori
18:00
Dinamo Batumi
Lokomotiv Tbilisi
18:00
FC Gagra
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 15
Rappe GOIF
00:30
FC Rosengard
Jordan
Vòng 9
Al-Jazeera
22:00
Moghayer Al Sarhan
Al Wihdat Amman
00:30
AL-Sareeh
Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Vòng 1
Angelholms FF
00:00
Tvaakers IF
CONCACAF Championship U20
Quarterfinals
Dominican Republic U20
06:00
Jamaica U20
Guatemala U20
09:00
Mexico U20
U19 Iceland
Fram/Ulfarnir U19
03:00
Fjolnir/Vaengir II U19
Brazil Serie B
Vòng 15
Nautico (PE)
05:00
Criciuma
CRB AL
07:30
Tombense
Gremio Novorizontin
07:30
Vasco da Gama
Iraqi Premier League
Vòng 38
AL Minaa
20:00
AI Kahrabaa
Al Zawraa
20:00
AL Najaf
Arbil
20:00
Al Karkh
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Gimnasia La Plata
04:05
Flandria
Hạng 2 Estonia
Vòng 18
Tallinna FC Levadia B
22:00
Flora Tallinn II
Paide Linnameeskond B
22:59
Elva
Parnu JK
22:59
Halliu football College
Viljandi Tulevik
22:59
Kohtla Jarve JK Jarve
Viimsi MRJK
22:59
FC Nomme United
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
Universitario De Vinto
02:00
Bolivar
Aurora
04:15
Always Ready
European Women
Vòng bảng
Norway (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
Italy (nữ) U19
20:00
France (nữ) U19
Sweden (nữ) U19
22:30
England (nữ) U19
Czech (nữ) U19
22:30
Spain (nữ) U19
Australia WA State Cup Women
Perth SC (nữ)
18:00
Fremantle City FC (nữ)
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Sport Colonial
03:00
Sol de America Pastoreo
Deportivo Recoleta
23:45
Cristobal Colon JAS
Deportivo Capiata
01:45
Martin Ledesma
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 6
Shanxi Chang An Athletic FC
14:30
Qingdao Zhongneng
Shijiazhuang Kungfu
15:00
Suzhou Dongwu
Shanghai Jiading City Fight Fat
18:30
Beijing BeiKong
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Klubi 04 Helsinki
22:30
Ilves Tampere II
Brazil Youth
Vòng bảng
Fortaleza (Youth)
01:30
Ceara Youth
Gremio (Youth)
07:30
Vasco da Gama U20
Hạng 4 Nauy
Vòng
Melhus
22:59
Rosenborg B
Brasil Cup
Vòng 4
America MG
05:00
Botafogo RJ
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
KFUM Oslo
22:59
Sogndal
Brann
22:59
Fredrikstad
Sandnes Ulf
22:59
Rosenborg
Ullensaker/Kisa IL
22:59
Ranheim IL
Ivory Coast Premier Division
Vòng
Bouake FC
22:30
San Pedro FC
CO Korhogo
22:59
AF Amadou Diallo Djekanou
Societe Omnisports De L'Armee
02:30
ASEC MIMOSAS
Mongolia Premier League
Vòng 17
FC Ulaanbaatar
12:00
Erchim
Khovd
15:00
Tuv Buganuud
Athletic 220 FC
18:00
BCH Lions
Jamaica Premier League
Vòng 30
Waterhouse FC
05:00
Harbour View FC
Dunbeholden FC
07:30
Cavalier FC
Australia Victorian Premier League U20
Vòng 20
St. Albans Saints U20
11:00
Heidelberg United U20
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Abahani Limited
16:00
Bangladesh Police Club
Mohammedan Dhaka
17:00
Bashundhara Kings
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
Cameroon Elite One
Vòng
Eding Sport FC
22:00
Canon Yaounde
Les Astres FC
00:30
Coton Sport
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
Brasil de Pelotas RS Youth
01:00
Gremio RS U23
Criciuma U23
01:00
Parana PR/U23
Ponte Preta U23
01:00
Juventude RS U23
Botafogo U23
01:00
Sport Recife U23
Nautico U23
01:00
Fluminense U23
Centro Sportivo Alagoano U23
01:00
Cuiaba/MT U23
Paysandu PA U23
01:00
Fortaleza U23
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 6
Toronto FC
06:30
Columbus Crew
FC Cincinnati
06:30
New York City FC
Chicago Fire
07:00
Philadelphia Union
Seattle Sounders
09:00
Montreal Impact
Los Angeles FC
09:30
FC Dallas
LA Galaxy
09:30
Minnesota United FC
Portland Timbers
09:30
Houston Dynamo
Charlotte FC
06:00
Austin FC
New York Red Bulls
07:00
Atlanta United

Tin thể thao mới nhất