VCK VALORANT FBang SEA EC 2021 ngày 1: BME, ONIC khẳng định sức mạnh

Kha Võ

Thứ sáu, 14/01/2022 06:25 (GMT+7)

Thi đấu thăng hoa và vượt trội về mặt kỹ năng, BOOM Esports lẫn ONIC G đã đẩy 2 đại diện của Philippines là Bren Esports cùng South Built Esports xuống nhánh thua VCK FBang SEA EC 2021.

Trận thi đấu đầu tiên của vòng chung kết đã không được phát trực tiếp do vấn đề về đường truyền. Tuy nhiên, BOOM Esports và Bren Esports đã mang tới sự hấp dẫn bởi độ cạnh tranh trong từng round đấu. Chung cuộc, BOOM Esports giành chiến thắng 2-1 nhờ trận đấu áp đảo 13-7 ở bản đồ Breeze, qua đó đi tiếp ở nhánh thắng.

VCK VALORANT FBang SEA EC 2021 ngày 1: BME, ONIC khẳng định sức mạnh - Ảnh 1
ONIC G vẫn chưa thua 1 map đấu nào kể từ đầu giải

Ngay sau BOOM Esports, 1 cái tên khác của Indonesia là ONIC G cũng ra quân. Khác với các đồng hương, ONIC G đã dễ dàng hạ South Built Esports 2-0. Trong một ngày cả Maysie, Monyet và thậm chí là NcSlasher thi đấu thăng hoa, ONIC G không gặp bất kỳ trở ngại nào để đánh bại South Built Esports 13-11 ở bản đồ Haven và 13-7 ở bản đồ Ice Box.

Sự điên rồ của vòng chung kết xuất hiện nhiều hơn trong màn đọ sức giữa Shiba n the homies và Kingsmen. Để cho Kingsmen dẫn trước ở bản đồ Bind, tuy nhiên Shiba n the homies vẫn bình tĩnh lật ngược thế cờ tại các bản đồ Breeze và Ice Box. Người thi đấu ấn tượng nhất bên phía Shiba n the homies chính là STYRON, tuyển thủ sở hữu tới 54 điểm hạ gục sau 3 trận.

Ngoài ra, riêng trận 1 giữa Shiba n the homies và Kingsmen xuất hiện tới 4 cú ACE, điều rất ít khi xuất hiện trong các trận đấu Valorant chuyên nghiệp. Cái tên cuối cùng đi tiếp ở nhánh thắng là Sharper Esports, đội đã hạ Copium 2-1. Với kết quả này, BOOM Esports sẽ đương đầu với ONIC G ở bán kết nhánh thắng, trong khi Shiba n the homies gặp Sharper Esports.

VCK VALORANT FBang SEA EC 2021 ngày 1: BME, ONIC khẳng định sức mạnh - Ảnh 2
Chi tiết nhánh đấu FBang SEA EC 2021 sau ngày 1 VCK

Hai đại diện của Philippines là Bren Esports và South Built Esports sẽ phải “tương tàn”, đồng thời chắc chắn phải có 1 đội tuyển chia tay FBang SEA EC 2021 sau ngày thi đấu hôm nay (14/1). Trận đấu còn lại ở nhánh thua là màn đối đầu giữa Kingsmen và Copium.

TIN LIÊN QUAN

LPL mùa Xuân 2022: SofM cùng TheShy toả sáng, WBG thắng gọn WE

Tuy gặp đôi chút khó khăn ở ván 1 nhưng nhờ sự toả sáng của Lê "SofM" Quang Duy và Kang "TheShy" Seung-lok, Weibo Gaming vẫn thắng gọn Team WE với tỉ số 2-0 trong ngày ra quân tại LPL mùa Xuân 2022.

LCK mùa Xuân 2022: DK thắng nhọc KT trong ngày ShowMaker bùng nổ

Không có được màn trình diễn quá thuyết phục, tuy nhiên Damwon KIA vẫn đánh bại KT Rolster 2-0 nhờ phong độ thăng hoa của đường giữa ShowMaker.

SBTC Esports chiêu mộ Scary

Nguyễn "Scary" Hải Hà sẽ có tên trong ban quản lý của SBTC Esports, hỗ trợ HLV Liêu "Sergh" Nam Lộc cùng các học trò ở VCS mùa Xuân 2022 tới đây.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

VALORANT: Skye ghé thăm, khu vực Việt Nam sắp có đặc vụ riêng?

Những dòng trạng thái chính thức từ Valorant đang khiến cho cộng đồng Valorant Việt Nam xôn xao.

Riot Games chào đón màn ra mắt của Neon

Giai đoạn đầu năm mới 2022, Riot Games đã chính thức ra mắt Neon - nữ đặc vụ người Philippines và cũng là nhân vật đến từ Đông Nam Á đầu tiên xuất hiện trong VALORANT. Đặc vụ đối đầu đầy tốc độ này đã nhanh chóng chiếm được cảm tình của cả người chơi lẫn người hâm mộ trên khắp thế giới.

VALORANT: Tổng quan chuỗi giải đấu VCT Game Changers APAC 2022

Được tổ chức kết hợp với FSL - hệ thống giải đấu lớn nhất dành cho nữ game thủ tại Đông Nam Á, VCT Game Changers là một chuỗi giải đấu nhằm mang đến một sân chơi sôi động, nơi phái nữ và những nhóm giới tính thiểu số có cơ hội giao lưu và thể hiện tài năng trong hệ sinh thái eSports của VALORANT.

VALORANT: Team Big BAAM bổ nhiệm Imcarnus làm HLV

Chuẩn bị cho mùa giải 2022, Team Big BAAM đã ký hợp đồng với Elian “Imcarnus” Lopez để thay thế cho Phạm “shouta” Quang Thắng.

VALORANT: 100 Thieves chốt đội hình tham dự VCT 2022

Hai thành viên mới của 100 Thieves đều từng có khoảng thời gian thi đấu cho các đội hàng đầu tại Bắc Mỹ và châu Âu.

VALORANT: ONIC G vô địch FBang SEA EC 2021

ONIC G đã trả thành công món nợ để thua BOOM Esports ở chung kết nhánh thắng bằng màn trình diễn mãn nhãn trong cả 4 trận thi đấu.

VCK VALORANT FBang SEA EC 2021 ngày 2: BRN, CPM dừng bước

Không có nhiều bất ngờ xuất hiện khi những đội tuyển bị đánh giá thấp như Bren Esports hay Copium đều phải chia tay FBang SEA EC 2021 sau thất bại tại nhánh thua vòng chung kết.

Bản cập nhật 4.0 VALORANT: Neon xuất hiện, Yoru được làm lại

Valorant chứng kiến nhiều thay đổi ở bản cập nhật 4.0, bao gồm sự xuất hiện của Neon và những cơ chế khác trong thi đấu xếp hạng.

VALORANT: DRX VS đẩy Lakia lên ghế dự bị

Để chuẩn bị cho mùa giải 2022, DRX VS đã ra quyết định loại Kim “Lakia” Jong-min ra khỏi đội hình tham dự Valorant Champions Tour.

VALORANT FBang SEA EC 2021 ngày 4: CES, DXG dừng bước

Lộ rõ sự thua thiệt về kỹ năng cá nhân, Division X Gaming và Cerberus Esports đã không thể làm nên bất ngờ ở lượt trận cuối của FBang SEA EC 2021.

LỊCH BÓNG ĐÁ

1/8 Final
Senegal
22:59
Cape Verde
Morocco
02:00
Malawi
Vòng 8
Melbourne Victory
15:45
Sydney FC
Vòng 23
Coventry City
02:45
Stoke City
Nottingham Forest
02:45
Barnsley
Queens Park Rangers (QPR)
02:45
Swansea City
Luton Town
02:45
Bristol City
Birmingham City
02:45
Peterborough United
Scotland
Vòng 23
Saint Mirren
02:45
Aberdeen
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Bán kết
Benfica
02:45
Boavista FC
Vòng 24
Royal Antwerp
00:45
Sint-Truidense
Charleroi
03:00
Kortrijk
KAA Gent
03:00
Oostende
Hạng 2 Hà Lan
Vòng 21
Excelsior SBV
02:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng 17
Orleans US 45
01:00
Sedan
Le Mans
02:00
Cholet So
Hạng 4 Anh
Vòng 24
Leyton Orient
02:45
Newport County
Scunthorpe United
02:45
Bristol Rovers
Walsall
02:45
Bradford City
Barrow
02:45
Salford City
Hạng 3 Đức
Vòng 23
Hallescher FC
01:00
BFC Viktoria 1889
SV Waldhof Mannheim
01:00
Viktoria koln
TSV 1860 Munchen
01:00
Kaiserslautern
VfL Osnabruck
01:00
Wurzburger Kickers
SC Freiburg (Youth)
01:00
Te Cu Kukuh Atta Seip
Hạng 2 Mexico
Vòng 4
Tepatitlan de Morelos
06:00
Tlaxcala FC
Venados FC
08:00
Pumas Tabasco
Mineros de Zacatecas
10:00
Cancun FC
England Conference North Division
Vòng 19
Kettering Town
02:45
Kidderminster Harriers
Guiseley
02:45
Alfreton Town
York City
02:45
Bradford Park Avenue
Hereford United
02:45
Gloucester City
Chorley FC
02:45
AFC Fylde
Boston United
02:45
Farsley Celtic
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 21
Hornchurch
02:45
Horsham
lewes
02:45
Cray Wanderers
Bishop's Stortford
02:45
Bognor Regis Town
Cheshunt
02:45
Bowers Pitsea
Worthing
02:45
Folkestone
Enfield Town
02:45
Carshalton Athletic FC
Haringey Borough
02:45
Kingstonian
Portugal Liga 3
Vòng
Alverca
02:30
Uniao Leiria
England Conference
Vòng 26
Aldershot Town
02:45
Southend United
Wrexham
02:45
Grimsby Town
Bromley
02:45
Woking
Dover Athletic
02:45
Eastleigh
Halifax Town
02:45
Boreham Wood
Kings Lynn
02:45
Altrincham
Stockport County
02:45
Maidenhead United
Torquay United
02:45
Solihull Moors
Wealdstone FC
02:45
Notts County
Weymouth
02:45
Dagenham Redbridge
Brazil Campeonato Paulista
Vòng 1
Botafogo SP
05:00
Santo Andre
Corinthians Paulista (SP)
07:00
Ferroviaria SP
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 2
Envigado FC
04:00
Deportivo Pasto
Independiente Santa Fe
06:05
Aguilas Doradas
Atletico Bucaramanga
08:10
Millonarios
Brazil Campeonato Carioca
Vòng 1
Boavista F.C
07:00
Botafogo RJ
Brazil Mato-grossense Division 1
Vòng 2
Sociedade Acao
06:30
Academia Futebol
Israel Youth League
Hapoel Beer Sheva U19
19:30
Sectzya Nes Ziona U19
Cúp Liên Đoàn Oman
Bán kết
Al Ittehad Salalah
20:30
Oman Club
Bahla
22:30
Saham
Spain Primera Division RFEF
Vòng 20
Real Madrid Castilla
01:00
Albacete
Athletic Bilbao B
01:00
Cultural Leonesa
UE Llagostera
02:00
Barcelona B
Australia W-League
Vòng 9
Melbourne Victory (nữ)
13:05
Sydney FC (nữ)
England Johnstone
Quarterfinals
Wigan Athletic
02:00
Arsenal U21
Hartlepool United
02:00
Charlton Athletic
Rotherham United
02:00
Cambridge United
Sutton United
02:45
Harrogate Town
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 15
Biskra
20:30
OM Medea
USM Alger
20:30
Paradou AC
ASO Chlef
20:30
WA Tlemcen
MC Oran
20:30
MC Magra
NA Hussein Dey
20:30
CS Constantine
CR Belouizdad
21:00
RC Relizane
JS Saoura
23:00
ES Setif
Brasil Campeonato do Nordeste Primeira
match
Nautico (PE)
06:00
Campinense
Bắc Anh
Vòng 23
South Shields
02:45
Witton Albion
FC United of Manchester
02:45
Whitby Town
Morpeth Town
02:45
Stalybridge Celtic
Radcliffe Borough
02:45
Stafford Rangers
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 21
Al-adalh
19:20
Al Kholood
Najran SC
19:50
Al-Kawkab
Al-Qadasiya
21:55
AL-jeel
Al Wehda Mecca
22:45
Al Sahel
Vô địch Futsal châu Âu
Vòng bảng
Croatia Indoor Soccer
23:30
Russia Indoor Soccer
Poland Indoor Soccer
02:30
Slovakia Indoor Soccer
Hạng 2 Bỉ
Vòng 15
Jeunesse Molenbeek
02:00
Westerlo
Hạng 3 Anh
Vòng 23
Burton Albion
02:45
Milton Keynes Dons
AFC Wimbledon
02:45
Ipswich Town
Gillingham
02:45
Shrewsbury Town
Fleetwood Town
02:45
Plymouth Argyle
England Southern League Central Division
Vòng 21
Leiston FC
02:45
Biggleswade Town
Stratford Town
02:45
Coalville
Stourbridge
02:45
Stratford Town
Bắc Anh Hạng nhất
Vòng
Shildon
02:45
Yorkshire Amateur
Colney Heath
02:45
Runcorn Linnets
Ấn Độ Super League
Vòng 15
Mumbai City
21:00
Northeast United
England Southern Premier League
Vòng 18
Hartley Wintney
02:45
Poole Town
Hayes Yeading United
02:45
Wimborne Town
Hendon
02:45
Swindon Supermarine
Dorchester Town
02:45
Truro City
Weston Super Mare
02:45
Farnborough Town
Jamaica Premier League
Vòng 2
Portmore United
01:00
Arnett Gardens
Reykjavik Football Tournament
Vòng bảng
Fjolnir
01:00
Vikingur Reykjavik
Welsh Premier League
Vòng 18
Flint Town
02:45
Connahs Quay Nomads FC
Hạng 3 Scotland
Vòng 15
Elgin City
02:45
Kelty Hearts
England Conference South Division
Vòng 24
Braintree Town
02:45
Welling United
Chippenham Town
02:45
St Albans City
Dartford
02:45
Concord Rangers
Dorking
02:45
Oxford City
Dulwich Hamlet
02:45
Eastbourne Borough
Hampton Richmond Borough
02:45
Bath City
Hemel Hempstead Town
02:45
Hungerford Town
Maidstone United
02:45
Ebbsfleet United
Slough Town
02:45
Billericay Town
England U23 1.Liga
Vòng 13
Cardiff City U23
19:00
Swansea City U23
Watford U23
19:00
Millwall U23
Coventry City U23
20:00
Hull City U23
Colchester United U23
20:00
Ipswich U23
Barnsley U23
20:00
Crewe Alexandra U23
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 24
Carrick Rangers
02:45
Ballymena United
Cliftonville
02:45
Linfield FC
Glenavon Lurgan
02:45
Dungannon Swifts
Glentoran FC
02:45
Coleraine
Portadown
02:45
Crusaders
Warrenpoint Town
02:45
Larne FC

Tin thể thao mới nhất

Gifcode