VALORANT: Riot Games ký hợp đồng hợp tác với Sony

Thương hiệu nổi tiếng của Nhật Bản sẽ trở thành đối tác chính thức của Valorant kể từ Masters 2 Copenhagen, giải đấu bắt đầu khởi tranh vào ngày 10/07.

Chia sẻ sau khi ký hợp đồng, Giám đốc điều hành Whalen Rozelle của Riot Games Esports cho biết: “Chúng tôi rất vui khi được Sony hỗ trợ về mặt công nghệ âm thanh, qua đó nâng cao trải nghiệm của các tuyển thủ ở tựa game Valorant. Giao tiếp là chìa khóa quan trọng và thông qua sự hợp tác này, khán giả sẽ có những trải nghiệm thú vị ở giải đấu sắp tới”.

Cụ thể, Sony sẽ giới thiệu dòng tai nghe INZONE và đây cũng là đối tác tai nghe chính thức của Valorant trong khoảng thời gian tới. Bên cạnh đó, Sony còn kết hợp với Riot Games tạo ra một phân đoạn mới mang tên “Open Mic”. Phân đoạn này có nhiệm vụ làm nổi bật tầm quan trọng của giao tiếp trong các trận đấu Valorant đỉnh cao.

VALORANT: Riot Games ký hợp đồng hợp tác với Sony - Ảnh 1
Cận cảnh tai nghe và màn hình gaming INZONE vừa được Sony phát hành

Đây không phải là lần đầu tiên Sony bắt tay cùng các nhà phát hành nổi tiếng. Trước đó, tai nghe INZONE đã trở thành nhà tài trợ chính cho tựa game đối kháng Evolution Championship Series. Trong khi đó, Sony cũng là đối tác thứ 4 của Riot Games ở mùa giải 2022, bên cạnh dòng game luyện tập bắn súng phổ biến Aim Lab.

Masters 2 Copenhagen diễn ra từ ngày 10 - 24/07 với sự tham gia của 12 đội tuyển hàng đầu thế giới gồm OpTic Gaming, XSET, Paper Rex, XERXIA Esports, DragonX, Northeption, Fnatic, FunPlus Phoenix, Guild Esports, Loud và Leviatan. Suất còn lại sẽ được xác định khi trận play-off giữa khu vực Brazil và Mỹ Latinh khép lại. 

Đây là giải đấu Valorant đầu tiên trong lịch sử đón khán giả đến theo dõi trực tiếp. Khi mua vé, người hâm mộ sẽ có dịp cổ vũ cho đội tuyển mình yêu thích tại Forum Copenhagen ở các trận bán kết nhánh thua, chung kết nhánh thắng, chung kết nhánh thua và chung kết tổng. 

TIN LIÊN QUAN

VALORANT: Vanity gia nhập The Guard?

Valorant 30/06/2022

Sau thất bại tại giai đoạn Stage 2 mùa giải 2022, cả Cloud9 và The Guard hứa hẹn sẽ tạo ra nhiều xáo trộn trong đội hình chính.

Fredit BRION thay UmTi bằng tuyển thủ 17 tuổi

Hướng đến phần còn lại của LCK mùa Hè 2022 thành công hơn, Fredit BRION đã quyết định đặt niềm tin vào Jeon “Raptor” Eo-jin.

SBTC Esports chốt đội hình dự VCS mùa Hè 2022, Dia1 trở lại

Sau hơn 1 năm vắng bóng vì nhận án phạt của ban tổ chức, đường giữa Lê “Dia1” Phú Quý sẽ chính thức tái xuất đấu trường chuyên nghiệp khi góp mặt tại VCS mùa Hè 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Người chơi Valorant chuẩn bị có thể 'cà khịa' đối thủ bằng biểu cảm

Valorant đã đề cập đến một tính năng mới để giúp người chơi tha hồ tạo ức chế lên đối thủ khi bị hạ gục.

Shroud: 'Valorant làm Counter-Strike nhìn như trò đùa'

Tuyển thủ kỳ cựu của bộ môn Counter-Strike đã thừa nhận Valorant "nhỉnh" hơn về mọi mặt.

Riot bất ngờ dời bản cập nhật Valorant 5.03 ở phút chót

Riot Games đã thông báo về việc dời bản cập nhật mới nhất của Valorant thêm 1 tháng.

Chamber đạt kỷ lục về tỷ lệ chọn áp đảo tại giải Valorant Champions Tour Masters

Đối với những ai yêu mến các giải đấu Valorant, chắc hẳn cũng biết Chamber là một trong những đặc vụ được yêu thích nhất tại VCT Masters Copenhagen.

HOT DRAMA: Fancy United Esports bị tố quỵt lương nhân viên

Fancy United Esports là Đội tuyển số 1 Valorant Việt Nam khi luôn luôn ring về cho mình những chức vô địch danh giá. Tuy nhiên mới đây, Fancy United Esports đã phải hứng chịu màn bóc phốt của cựu quản lý Team khi nợ lương thưởng không trả.

Valorant: Raze 'Soán ngôi' Jett tại giải đấu VCT Masters Copenhagen 2022

VCT Masters Copenhagen 2022 là giải đấu được mong chờ nhất của các fan Valorant.

Chuyển mục tiêu, nữ VĐV trẻ chinh phục Esports sau 15 năm đồng hành với Wushu

Nữ VĐV sinh năm 2000 - Đặng Tiểu Bình (Nana) được đánh giá là một trong những VĐV lứa trẻ có tiềm năng của đội tuyển wushu Việt Nam.

Valorant: Đưa Shroud vào đội hình, TenZ tự tin đội ‘streamer chuyên nghiệp’ của mình sẽ càn quét các giải tới

TenZ rất tự tin vào thành tích của các mùa giải sắp tới, đặc biệt là Shroud nói riêng và tổng thể Sentinels.

VALORANT: Team Big BAAM tuyên bố giải thể

Sau gần 2 năm hoạt động, Team Big BAAM không nhận được quá nhiều nguồn tài trợ và đã chính thức chia tay đấu trường Valorant.

VALORANT: Trận KRU vs NiP gặp sự cố vì COVID-19

Theo thông báo mới nhất từ ban tổ chức, KRU Esports sẽ thi đấu tại gaming house do khu vực diễn ra trận play-off khu vực Mỹ Latinh phát hiện trường hợp dương tính với COVID-19.

Hạng nhất Anh
Vòng 2
West Brom
02:00
Watford
VĐQG Brazil
Vòng 21
Coritiba PR
06:00
Santos
Giao hữu quốc tế
Al-Wasl
22:59
Al-Jazira(UAE)
Avellino
22:59
US Casertana 1908
Giao Hữu ĐTQG
Iran U19
20:00
Afghanistan (U19)
U23 Thổ Nhĩ Kỳ
21:00
Senegal U23
Saudi Arabia U23
21:00
Azerbaijan U23
Tajikistan U19
22:59
Kyrgyzstan U19
Bồ Đào Nha
Vòng 1
Gil Vicente
02:15
Pacos de Ferreira
VĐQG Thụy Điển
Vòng 17
Hacken
00:00
Helsingborg
Varbergs BoIS FC
00:00
IFK Goteborg
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 1
Istanbul BB
23:15
Kasimpasa
Fenerbahce
01:45
Umraniyespor
Ankaragucu
01:45
Konyaspor
Ba Lan
Vòng 4
Wisla Plock
00:00
Miedz Legnica
Cúp quốc gia Italia
Vòng 1
Genoa
22:45
Benevento
Modena
22:59
Sassuolo
Sassuolo
22:59
Modena
Cremonese
02:00
Ternana
Bologna
02:15
Cosenza Calcio 1914
Cúp Quốc Gia Đan Mạch
Vòng 1
FC Culpa
00:00
Maribo
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 1
Penafiel
00:00
Leixoes
Hạng 2 Pháp
Vòng 2
Caen
01:45
Metz
Hạng 2 Hà Lan
Vòng 1
AZ Alkmaar (Youth)
01:00
MVV Maastricht
Jong Ajax (Youth)
01:00
SC Telstar
VĐQG Slovenia
Vòng 4
ND Gorica
01:15
FC Koper
VĐQG Romania
Vòng 4
Hermannstadt
22:00
FC Voluntari
FC Botosani
01:00
Farul Constanta
Đan Mạch
Vòng 4
Silkeborg
00:00
Aalborg
VĐQG Chile
Vòng 21
Huachipato
04:30
Union La Calera
VĐQG Bulgaria
Vòng 5
Septemvri Sofia
22:30
Lokomotiv Sofia
Lokomotiv Plovdiv
00:45
Arda
VĐQG Argentina
Vòng 12
Central Cordoba SDE
21:00
Defensa Y Justicia
Club Atletico Tigre
06:00
Rosario Central
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 4
Stal Rzeszow
22:59
Ruch Chorzow
Hạng 2 Nga
Vòng 3
Alania-d Vladikavkaz
21:00
FC Yessentuki
Hạng 2 Serbia
Vòng 2
Proleter
22:30
FK Zeleznicar Pancevo
Sevojno Uzice
02:00
Macva Sabac
Malaysia
Vòng 15
MISC-MIFA
20:00
Pahang
Bulgaria B PFG
Vòng 4
Botev Plovdiv II
22:00
Minyor Pernik
Serbia
Vòng 5
Habitpharm Javor
00:00
Mladost Novi Sad
Hạng 2 Hungary
Vòng 2
Diosgyor VTK
01:15
SOROKSAR
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Augnablik (nữ)
02:15
Vikingur Reykjavik (nữ)
Fylkir (nữ)
02:15
Hafnarfjordur (nữ)
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng 8
Wolves U23
01:00
Chelsea U23
Nottingham Forest U23
01:00
Southampton U23
West Bromwich U23
01:00
Newcastle U23
Crystal Palace U23
01:00
Brighton U23
Leicester City U23
01:00
Tottenham Hotspur U23
Colombia Copa Premier
Vòng 6
Llaneros FC
03:00
Atletico FC
Universitario de Popayan
03:00
Valledupar FC
Real Santander
03:00
Bogota FC
Tigres Zipaquira
05:00
Deportes Quindio
Barranquilla FC
07:15
Leones
Phần Lan
Vòng 17
Lahti
22:00
HIFK
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Peterborough U21
20:00
Queens Park R U21
Burnley U21
20:00
Charlton Athletic U21
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 14
Degerfors IF U21
20:00
Dalkurd FF U21
Brommapojkarna U21
05:00
Orebro U21
Norrkoping IFK U21
05:00
Athletic FC United U21
Dalkurd FF U21
05:00
Djurgardens U21
Vô địch Mexico nữ
Vòng 6
Club Necaxa (nữ)
05:00
Monterrey (nữ)
Aguilas de Leon (nữ)
07:00
Club America (nữ)
Juarez FC (nữ)
07:00
Atlas (nữ)
Tijuana (nữ)
09:00
Pachuca (nữ)
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 9
Sportivo Dock Sud
01:30
Defensores Unidos
Latvian Higher League
Vòng 24
FK Spartaks Jurmala
22:00
BFC Daugavpils
Georgia Cup
Vòng 1
FC Matchakhela Khelvachauri
20:00
Dila Gori
Luxembourg National Division
Vòng 1
F91 Dudelange
00:30
Jeunesse Esch
Primera Division de Ecuador
Vòng 5
Gualaceo SC
07:00
9 de Octubre
Belarus Reserve League
Vòng
FC Gomel Reserves
21:00
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
Hạng 2 Paraguay
Vòng 20
Sportivo Iteno
01:30
Martin Ledesma
Independiente Luque
06:30
Sportivo Luqueno
Azerbaijan Premier League
Vòng 1
Turan Tovuz
20:00
FK Gilan Gabala
Bolivia Regional League
Vòng
Universitario de Vinto Reserves
21:00
Nacional Potosi Reserves
Hạng 2 Estonia
Vòng 22
Paide Linnameeskond B
22:00
Flora Tallinn II
Vô địch Phần Lan nữ
Vòng 16
PK-35 Vantaa (nữ)
22:59
HJK Helsinki (nữ)
Hạng 2 Jordan
Vòng
Amman FC
21:00
Al-Jalil
Ethad Al-Ramtha
21:00
Blama
Norway 2.Liga
Vòng 15
Asker
00:00
Valerenga B
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 17
Klubi 04 Helsinki
22:30
Tampere United
Honka Akatemia
22:30
GrIFK Kauniainen
Lebanese FA Cup
1/8 Final
Al-Hikma
21:00
Shabab Al Ghazieh
Chile Primera B
Vòng 23
Barnechea
23:30
Deportes Santa Cruz
San Luis Quillota
07:30
Rangers Talca
Municipal Iquique
07:30
Santiago Morning
Hạng nhất Na Uy
Vòng 19
Grorud
22:59
Kongsvinger
Start Kristiansand
22:59
Bryne
Asane Fotball
22:59
Fredrikstad
Sandnes Ulf
22:59
Skeid Oslo
Ranheim IL
22:59
Mjondalen IF
Hạng 4 Nauy
Vòng
IF Floya
21:30
Stromsgodset B
Fram Larvik
22:00
Sparta Sarpsborg B
Strindheim IL
22:59
Rosenborg B
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 18
Orebro
00:00
Orgryte
Vasteras SK FK
00:00
Brommapojkarna
AFC Eskilstuna
00:00
Jonkopings Sodra IF
VĐQG Uruguay
Vòng 2
Albion FC
01:00
Liverpool URU
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Club Lujan
01:30
Ferrocarril Midland
General Lamadrid
01:30
El Porvenir
Argentine Division 2
Vòng 28
Gimnasia Jujuy
01:00
Quilmes
San Martin San Juan
01:30
CA Brown Adrogue
Club Atletico Guemes
03:10
Instituto
Atletico Atlanta
07:10
Chacarita juniors
Armenia Premier League
Vòng 2
Shirak
20:30
Urartu
Estonia Teine Liiga
Vòng 22
JK Tallinna Kalev II
22:59
Laanemaa Haapsalu
Nomme JK Kalju II
22:59
Tallinna FC Ararat TTU
Hạng nhất Nga
Vòng 4
Neftekhimik Nizhnekamsk
22:00
Rubin Kazan
Baltika Kaliningrad
00:00
Arsenal Tula
Cameroon League Women
Vòng
Amazone FAP (nữ)
21:00
Renaissance de Figuil (nữ)
Iceland
Vòng 16
Akranes
02:15
Valur Reykjavik
Leiknir Reykjavik
02:15
Keflavik
BRA SPC
Vòng 1
Sao Bento
05:30
Rio Claro
U21 Anh
Vòng 1
West Bromwich U21
22:59
Newcastle U21
Leicester City U21
01:00
Tottenham U21
Crystal Palace U21
01:00
Brighton U21
Wolverhampton U21
01:00
Chelsea U21
Nottingham Forest U21
01:00
Southampton U21
Brasileiro, Serie C
Vòng 18
Botafogo PB
06:00
Figueirense
VĐQG Ai Cập
Vòng 30
Ceramica Cleopatra FC
23:30
Enppi
Talaea EI-Gaish
23:30
El Sharqia Dokhan
England U23 1.Liga
Vòng 8
Peterborough United U23
20:00
Queens Park Rangers U23
Burnley U23
20:00
Charlton U23
Hull City U23
01:00
Millwall U23
Lebanese Elite Cup
Vòng bảng
Al-Ttadamon(KUW)
21:00
Al-Ansar (LIB)
Argentina Reserve League
Vòng
Estudiantes LP Reserves
20:00
San Lorenzo Reserves

Tin thể thao mới nhất