VALORANT: DXG và Cerberus giành vé dự FBang SEA Esports Championship 2021

Kha Võ

Thứ ba, 07/12/2021 09:59 (GMT+7)

Division X Gaming và Cerberus Esports sẽ là 2 đại diện của VALORANT Việt Nam tham dự giải đấu FBang SEA Esports Championship diễn ra vào tháng 1 năm sau.

Vòng tuyển chọn khu vực Việt Nam có tổng cộng 8 đội tham dự được chia ra làm 2 bảng. Các đội thi đấu theo thể thức vòng tròn 1 lượt tính điểm và tất cả các trận đấu đều là Bo2. Bảng A có sự xuất hiện của Division X Gaming, Team Big BAAM, Kantic Gaming và The Meaps, đội tuyển trẻ mới nổi tại Việt Nam.

VALORANT: Division X Gaming, Cerberus Esports giành vé dự Fbang SEA Esports Championship 2021 - Ảnh 1
DXG đứng nhất bảng A sau cú "gạt giò" BAAM của KANTIC 

Trong khi đó, bảng B có sự hiện diện của Cerberus Esports, Fancy United Esports, Capalot và Trinity Five. Sau gần 5 ngày tranh tài căng thẳng, Division X Gaming và Cerberus Esports là 2 cái tên đi tiếp. Ở bảng A, Division X Gaming giành vé tham dự FBang SEA EC 2021 nhờ sự xuất sắc của Kantic Gaming tại lượt trận cuối.

Ở thời điểm ấy, Team Big BAAM đối đầu với Kantic Gaming và chỉ cần giành chiến thắng 2-0 để vượt lên Division X Gaming. Tuy nhiên, ntK cùng các đồng đội chỉ có được trận hòa 1-1, qua đó mất luôn ngôi đầu bảng vào tay Division X Gaming. Tại bảng B, Cerberus Esports không gặp phải khó khăn nào để đánh bại Capalot và trở thành đại diện thứ 2 của Việt Nam ở FBang SEA EC 2021.

Hôm 28/10, Hội Thể thao điện tử giải trí Việt Nam (VIRESA) công bố việc hợp tác cùng Công ty Cổ phần VNG đăng cai Giải đấu Thể thao điện tử khu vực Đông Nam Á 2021 (SEA Esports Championship 2021; gọi tắt là SEA EC 2021). Tại riêng khu vực Việt Nam, giải sẽ mang tên “Giải đấu Thể thao điện tử khu vực Đông Nam Á FBang 2021”; gọi tắt là FBang SEA EC 2021 với sự đồng hành của Nhà tài trợ FBang - nền tảng trực tuyến tổ chức và phát sóng các trận đấu thể thao điện tử đỉnh cao.

VALORANT: Division X Gaming, Cerberus Esports giành vé dự Fbang SEA Esports Championship 2021 - Ảnh 2
CES từng là 1 trong 3 đại diện Việt Nam tham dự VCT: SEA Stage 3 Challenger play-off

FBang SEA EC 2021 sẽ được triển khai theo hình thức trực tuyến với 3 bộ môn PUBG Mobile, Liên Minh Huyền Thoại: Tốc Chiến và VALORANT. Sau khi Vòng loại diễn ra vào tháng 11-12/2021 tại mỗi quốc gia, giải đấu dự kiến chào đón 52 đội tuyển là đại diện của 10 liên đoàn thể thao điện tử tại Đông Nam Á cùng nhau tranh tài ở các nội dung để giành về giải thưởng với tổng giá trị hơn 140.000 USD. Sự kiện sẽ chính thức diễn ra vào tháng 1/2022.

TIN LIÊN QUAN

SBTC Esports giành vé dự FBang SEA Esports Championship 2021

Tốc chiến 06/12/2021

SBTC Esports sẽ là đại diện duy nhất của Tốc Chiến Việt Nam tham dự giải đấu FBang SEA Esports Championship 2021 diễn ra vào tháng 1 năm sau.

Khép lại vòng bảng AIC 2021: Niềm tin dành cho Saigon Phantom và V Gaming

Giai đoạn vòng bảng AIC 2021 đã khép lại và gần như không có bất ngờ đáng kể nào khi những đội tuyển được đánh giá cao đều giành quyền đi tiếp. Đặc biệt phải kể đến màn trình diễn đầy thuyết phục của Saigon Phantom cùng V Gaming.

Bang giải nghệ, lên đường nhập ngũ

Sau 10 năm thi đấu chuyên nghiệp, Bae "Bang" Jun-sik chính thức giã từ sự nghiệp tuyển thủ để lên đường nhập ngũ theo chế độ quân sự bắt buộc tại Hàn Quốc.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

VALORANT: Skye ghé thăm, khu vực Việt Nam sắp có đặc vụ riêng?

Những dòng trạng thái chính thức từ Valorant đang khiến cho cộng đồng Valorant Việt Nam xôn xao.

Riot Games chào đón màn ra mắt của Neon

Giai đoạn đầu năm mới 2022, Riot Games đã chính thức ra mắt Neon - nữ đặc vụ người Philippines và cũng là nhân vật đến từ Đông Nam Á đầu tiên xuất hiện trong VALORANT. Đặc vụ đối đầu đầy tốc độ này đã nhanh chóng chiếm được cảm tình của cả người chơi lẫn người hâm mộ trên khắp thế giới.

VALORANT: Tổng quan chuỗi giải đấu VCT Game Changers APAC 2022

Được tổ chức kết hợp với FSL - hệ thống giải đấu lớn nhất dành cho nữ game thủ tại Đông Nam Á, VCT Game Changers là một chuỗi giải đấu nhằm mang đến một sân chơi sôi động, nơi phái nữ và những nhóm giới tính thiểu số có cơ hội giao lưu và thể hiện tài năng trong hệ sinh thái eSports của VALORANT.

VALORANT: Team Big BAAM bổ nhiệm Imcarnus làm HLV

Chuẩn bị cho mùa giải 2022, Team Big BAAM đã ký hợp đồng với Elian “Imcarnus” Lopez để thay thế cho Phạm “shouta” Quang Thắng.

VALORANT: 100 Thieves chốt đội hình tham dự VCT 2022

Hai thành viên mới của 100 Thieves đều từng có khoảng thời gian thi đấu cho các đội hàng đầu tại Bắc Mỹ và châu Âu.

VALORANT: ONIC G vô địch FBang SEA EC 2021

ONIC G đã trả thành công món nợ để thua BOOM Esports ở chung kết nhánh thắng bằng màn trình diễn mãn nhãn trong cả 4 trận thi đấu.

VCK VALORANT FBang SEA EC 2021 ngày 2: BRN, CPM dừng bước

Không có nhiều bất ngờ xuất hiện khi những đội tuyển bị đánh giá thấp như Bren Esports hay Copium đều phải chia tay FBang SEA EC 2021 sau thất bại tại nhánh thua vòng chung kết.

VCK VALORANT FBang SEA EC 2021 ngày 1: BME, ONIC khẳng định sức mạnh

Thi đấu thăng hoa và vượt trội về mặt kỹ năng, BOOM Esports lẫn ONIC G đã đẩy 2 đại diện của Philippines là Bren Esports cùng South Built Esports xuống nhánh thua VCK FBang SEA EC 2021.

Bản cập nhật 4.0 VALORANT: Neon xuất hiện, Yoru được làm lại

Valorant chứng kiến nhiều thay đổi ở bản cập nhật 4.0, bao gồm sự xuất hiện của Neon và những cơ chế khác trong thi đấu xếp hạng.

VALORANT: DRX VS đẩy Lakia lên ghế dự bị

Để chuẩn bị cho mùa giải 2022, DRX VS đã ra quyết định loại Kim “Lakia” Jong-min ra khỏi đội hình tham dự Valorant Champions Tour.

LỊCH BÓNG ĐÁ

VL World Cup kv châu Á
Vòng bảng
Australia
16:10
Vietnam
Nhật Bản
17:00
China
Lebanon
19:00
Hàn Quốc
Iran
21:30
Iraq
UAE
22:00
Syrian
Saudi Arabia
00:15
Oman
VL World Cup kv Nam Mỹ
Vòng 1
Ecuador
04:00
Brazil
Paraguay
06:00
Uruguay
Chile
07:15
Argentina
Vòng 18
Estoril
03:15
FC Arouca
VL World Cup kv CONCACAF
Vòng 3
Jamaica
07:00
Mexico
Mỹ
07:00
El Salvador
Honduras
08:05
Canada
Costa Rica
09:05
Panama
Vòng 24
Club Brugge
02:45
Saint Gilloise
Hạng 2 Mexico
Vòng 4
CF Atlante
10:00
Club Chivas Tapatio
Gambia Division 2
Vòng
Latrikunda Utd
22:59
Medical FC
Greater Tomorrow FC
22:59
BK Milan
Benin Ligue 1
Vòng
Sitatunga
22:00
AS Police Porto-Novo
Rwanda
Vòng
Rayon Sports FC
20:00
Gasogi Utd
Bugesera
20:00
Gicumbi FC
Espoir FC
20:00
Gorilla FC
Etoile de LEst
20:00
AS Kigali
Rutsiro FC
20:00
Musanze FC
Mukura
20:00
Etincelles
Albania Cup
Quarterfinals
KS Dinamo Tirana
19:45
Partizani Tirana
Skenderbeu Korca
22:45
Teuta Durres
Brazil Campeonato Paulista
Vòng 1
Mirassol
06:00
Bragantino
Guarani SP
07:30
Sao Paulo
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 2
Union Magdalena
04:00
Alianza Petrolera
Patriotas FC
06:05
Dep.Independiente Medellin
Deportivo Pereira
08:10
America de Cali
England FA Women Super League
Vòng 10
Arsenal (nữ)
02:30
Brighton H.A. (nữ)
Brazil Campeonato Carioca
Vòng 1
Madureira
01:30
Resende-RJ
Fluminense RJ
07:30
Bangu
Vô địch Mexico nữ
Vòng
Cruz Azul (nữ)
01:00
Juarez FC (nữ)
Puebla (nữ)
04:45
Pachuca (nữ)
Aguilas de Leon (nữ)
08:00
Tijuana (nữ)
Monterrey (nữ)
09:00
Mazatlan FC (nữ)
Santos Laguna (nữ)
10:00
Toluca (nữ)
Mexico U20
Vòng 3
Club America U20
22:00
Atlas U20
Israel C League
Vòng
MS Jerusalem
00:00
Hapoel Segev Shalom
MS Hapoel Lod
01:00
FC Arad
Kenya Super League
Vòng
MCF FC
19:00
Mara Sugar FC
Vòng bảng
Japan (nữ)
15:00
Korea Rep (nữ)
Vietnam (nữ)
15:00
Myanmar (nữ)
Australia (nữ)
21:00
Thái Lan (nữ)
Philippines (nữ)
21:00
Indonesia (nữ)
Brazil Campeonato Alagoano
Centro Sportivo Alagoano
06:00
Jacyoba AC
Spain Primera Division RFEF
Vòng 20
Extremadura
01:00
CF Talavera de la Reina
UD Logrones
03:00
Calahorra
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Atletico de Madrid B
02:00
Villaverde Boetticher CF
CAF Confederation Cup
Playoff
JS kabylie
00:00
Royal Leopards
Primera Division de Honduras
Vòng 3
Real Sociedad Tocoa
04:00
Lobos UPNFM
Cúp Liên Đoàn Anh U23
Vòng bảng
Southampton U23
19:00
Bournemouth U23
Brazil Campeonato Paulista B
Vòng 1
Primavera
01:00
Portuguesa Desportos
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 17
Al-Trgee
19:25
Al Safa(KSA)
Israel Women First National
Vòng 6
AS Tel Aviv University (nữ)
22:00
Hapoel Raanana (nữ)
Maccabi Hadera (nữ)
22:00
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Maccabi Emekheifer (nữ)
00:00
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
Hapoel Marmorek Irony Rehovot (nữ)
01:45
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
PakistanYajia
Vòng 1
Atletico Cliper Clube
02:30
Penarol AM
Nacional(AM)
02:30
Joao Carlos(JC) AM
Brazil Campeonato Gaucho
Vòng 1
Ypiranga(RS)
05:00
Sao Luiz(RS)
Sao Jose PoA RS
07:30
Guarany de Bage
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
Abo Qair Semads
19:30
Pioneers Club
Baladiyet El Mahallah
19:30
El Olympi
El Mansoura
19:30
Dekernes
Haras El Hedoud
19:30
EI Raja Marsa Matruh
Sporting Alexandria
19:30
Al Majd
Iceland Reykjavik Women's Tournament
match
Vikingur Reykjavik (nữ)
02:30
KR Reykjavik (nữ)
Trottur Reykjavik (nữ)
02:30
Fylkir (nữ)
Fjolnir (nữ)
02:30
Fram Reykjavik (nữ)
Brazil Campeonato Catarinense Division 1
Vòng 2
Juventus SC
06:00
Marcilio Dias SC
Brusque FC
07:30
Camboriu SC
English Women's Conference South
Vòng 16
Cardiff City (nữ)
02:45
Keynsham Town (nữ)
Hungary
Vòng 4
Videoton Puskas Akademia
00:30
Ferencvarosi TC
Zambia Super League
Vòng
Nkana FC
20:00
Kabwe Warriors
Ấn Độ Super League
Vòng 15
Odisha FC
21:00
Fateh Hyderabad
Bra CaP
Vòng 2
Cianorte PR
05:00
Rio Branco PR
Operario Ferroviario PR
07:30
Coritiba PR
Brazil Campeonato Cearense Division 1
Vòng 7
Uniclinic Atletico Cearense CE
01:00
Pacajus
Ferroviario CE
01:30
Crato CE
Caucaia CE
02:00
Maracana CE
Icasa CE
02:00
Iguatu CE
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 1
Sporting Lisbon Sad U23
00:00
Vizela U23
Egypt League Cup
Vòng bảng
El Mokawloon El Arab
19:30
Ismaily
El Gounah
19:30
NBE SC
Smouha SC
22:00
EL Ahly
Brazil Campeonato Baiano Division
Vòng 3
Alagoinhas Atletico BA
05:15
Barcelona BA
English Women's Conference North
Vòng 13
Fylde LFC (nữ)
20:00
Stoke City (nữ)

Tin thể thao mới nhất

Gifcode