VALORANT: DRX VS đẩy Lakia lên ghế dự bị

Kha Võ

Thứ ba, 11/01/2022 06:10 (GMT+7)

Để chuẩn bị cho mùa giải 2022, DRX VS đã ra quyết định loại Kim “Lakia” Jong-min ra khỏi đội hình tham dự Valorant Champions Tour.

Trên trang chủ, đại diện DRX VS thông báo Lakia đã không còn là thành viên chính thức của đội, đồng thời có thể tự do đàm phán với các đội tuyển khác. Mùa giải 2021, Lakia đã cùng Vision Strikers (tiền thân của DRX) tham dự các giải đấu quốc tế như Masters 3 Berlin và Valorant Champions. Dù vậy, thành tích tốt nhất của DRX VS chỉ là vượt qua vòng bảng.

VALORANT: DRX VS đẩy Lakia lên ghế dự bị - Ảnh 1
Lakia bât ngờ chia tay DRX VS

Sau giải đấu trên đất Đức, DRX VS đã để Lee “K1ng” Seung-woo gia nhập Esports Connected theo dạng cho mượn. Tuy nhiên, ngay cả khi K1ng ra đi, Lakia vẫn không được ban huấn luyện DRX VS trọng dụng và đứng trước nguy cơ cao phải ra đi. Đây được xem là cái kết buồn sau những đóng góp của tuyển thủ sinh năm 2000 cho DRX VS.

Đội hình hiện tại của DRX VS còn lại 6 thành viên gồm Kim “stax” Gu-taek, Goo “Rb” Sang-Min, Kim “Zest” Gi-seok, Yu “BuZz” Byung-chul và Kim “MaKo” Myeong-kwan. Bên cạnh đó, DRX VS còn có 1 thực tập sinh trong đội hình đó chính là Kang “BeYN” Ha-bin, người dự kiến sẽ gắn bó với đội tuyển đến khi mùa giải 2022 chuẩn bị khởi tranh.

Vision Strikers được xem là một trong những tên tuổi đi đầu của nền Valorant Hàn Quốc. Đội tuyển được thành lập vào tháng 6/2020 trước khi tham gia hàng loạt giải đấu tầm cỡ quốc tế. Sau khi lọt vào play-off Masters 3 Berlin và gây ấn tượng tại Valorant Champions, Vision Strikers nhận được sự tài trợ của DragonX và đổi tên thành DRX VS như hiện tại.

TRỰC TIẾP VALORANT Masters 3 Berlin ngày 2: Vision Strikers vs Paper Rex - Ảnh 1
DRX VS được xem là đội tuyển tiên phong của Valorant Hàn Quốc

Ngoài đội Valorant, DragonX còn sở hữu đội LMHT nổi tiếng đang thi đấu tại LCK - giải LMHT số một của Hàn Quốc. Khác với Valorant, LMHT khu vực Hàn Quốc sẽ chính thức khởi tranh vào ngày mai (12/1) với giải đấu LCK mùa Xuân 2022. 

TIN LIÊN QUAN

Liên Quân Mobile: MAD Team chia tay tuyển thủ đi rừng Kato

Ông lớn của Liên Quân Mobile Đài Bắc Trung Hoa, MAD Team thông báo đã đạt thỏa thuận chấm dứt hợp đồng với người chơi đi rừng Kato.

SBTC Esports ký hợp đồng với Spot

VCS mùa Xuân 2022 sẽ chứng kiến màn trở lại đấu trường chuyên nghiệp của tuyển thủ đi rừng Nguyễn Phan "Spot" Đình Khôi trong màu áo SBTC Esports.

LPL mùa Xuân 2022: Xiaolaohu thi đấu thăng hoa, FPX nhọc nhằn hạ RNG

Trong ngày ra quân, FunPlus Phoenix đã giành chiến thắng 2-1 trước Royal Never Give Up với tỉ số 2-1 nhờ màn trình diễn chói sáng của tuyển thủ đường trên Ping "xiaolaohu" Xiao-Hu.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

VALORANT: Skye ghé thăm, khu vực Việt Nam sắp có đặc vụ riêng?

Những dòng trạng thái chính thức từ Valorant đang khiến cho cộng đồng Valorant Việt Nam xôn xao.

Riot Games chào đón màn ra mắt của Neon

Giai đoạn đầu năm mới 2022, Riot Games đã chính thức ra mắt Neon - nữ đặc vụ người Philippines và cũng là nhân vật đến từ Đông Nam Á đầu tiên xuất hiện trong VALORANT. Đặc vụ đối đầu đầy tốc độ này đã nhanh chóng chiếm được cảm tình của cả người chơi lẫn người hâm mộ trên khắp thế giới.

VALORANT: Tổng quan chuỗi giải đấu VCT Game Changers APAC 2022

Được tổ chức kết hợp với FSL - hệ thống giải đấu lớn nhất dành cho nữ game thủ tại Đông Nam Á, VCT Game Changers là một chuỗi giải đấu nhằm mang đến một sân chơi sôi động, nơi phái nữ và những nhóm giới tính thiểu số có cơ hội giao lưu và thể hiện tài năng trong hệ sinh thái eSports của VALORANT.

VALORANT: Team Big BAAM bổ nhiệm Imcarnus làm HLV

Chuẩn bị cho mùa giải 2022, Team Big BAAM đã ký hợp đồng với Elian “Imcarnus” Lopez để thay thế cho Phạm “shouta” Quang Thắng.

VALORANT: 100 Thieves chốt đội hình tham dự VCT 2022

Hai thành viên mới của 100 Thieves đều từng có khoảng thời gian thi đấu cho các đội hàng đầu tại Bắc Mỹ và châu Âu.

VALORANT: ONIC G vô địch FBang SEA EC 2021

ONIC G đã trả thành công món nợ để thua BOOM Esports ở chung kết nhánh thắng bằng màn trình diễn mãn nhãn trong cả 4 trận thi đấu.

VCK VALORANT FBang SEA EC 2021 ngày 2: BRN, CPM dừng bước

Không có nhiều bất ngờ xuất hiện khi những đội tuyển bị đánh giá thấp như Bren Esports hay Copium đều phải chia tay FBang SEA EC 2021 sau thất bại tại nhánh thua vòng chung kết.

VCK VALORANT FBang SEA EC 2021 ngày 1: BME, ONIC khẳng định sức mạnh

Thi đấu thăng hoa và vượt trội về mặt kỹ năng, BOOM Esports lẫn ONIC G đã đẩy 2 đại diện của Philippines là Bren Esports cùng South Built Esports xuống nhánh thua VCK FBang SEA EC 2021.

Bản cập nhật 4.0 VALORANT: Neon xuất hiện, Yoru được làm lại

Valorant chứng kiến nhiều thay đổi ở bản cập nhật 4.0, bao gồm sự xuất hiện của Neon và những cơ chế khác trong thi đấu xếp hạng.

VALORANT FBang SEA EC 2021 ngày 4: CES, DXG dừng bước

Lộ rõ sự thua thiệt về kỹ năng cá nhân, Division X Gaming và Cerberus Esports đã không thể làm nên bất ngờ ở lượt trận cuối của FBang SEA EC 2021.

LỊCH BÓNG ĐÁ

1/8 Final
Senegal
22:59
Cape Verde
Morocco
02:00
Malawi
Vòng 8
Melbourne Victory
15:45
Sydney FC
Vòng 23
Coventry City
02:45
Stoke City
Nottingham Forest
02:45
Barnsley
Queens Park Rangers (QPR)
02:45
Swansea City
Luton Town
02:45
Bristol City
Birmingham City
02:45
Peterborough United
Scotland
Vòng 23
Saint Mirren
02:45
Aberdeen
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Bán kết
Benfica
02:45
Boavista FC
Vòng 24
Royal Antwerp
00:45
Sint-Truidense
Charleroi
03:00
Kortrijk
KAA Gent
03:00
Oostende
Hạng 2 Hà Lan
Vòng 21
Excelsior SBV
02:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng 17
Orleans US 45
01:00
Sedan
Le Mans
02:00
Cholet So
Hạng 4 Anh
Vòng 24
Leyton Orient
02:45
Newport County
Scunthorpe United
02:45
Bristol Rovers
Walsall
02:45
Bradford City
Barrow
02:45
Salford City
Hạng 3 Đức
Vòng 23
Hallescher FC
01:00
BFC Viktoria 1889
SV Waldhof Mannheim
01:00
Viktoria koln
TSV 1860 Munchen
01:00
Kaiserslautern
VfL Osnabruck
01:00
Wurzburger Kickers
SC Freiburg (Youth)
01:00
Te Cu Kukuh Atta Seip
Hạng 2 Mexico
Vòng 4
Tepatitlan de Morelos
06:00
Tlaxcala FC
Venados FC
08:00
Pumas Tabasco
Mineros de Zacatecas
10:00
Cancun FC
England Conference North Division
Vòng 19
Kettering Town
02:45
Kidderminster Harriers
Guiseley
02:45
Alfreton Town
York City
02:45
Bradford Park Avenue
Hereford United
02:45
Gloucester City
Chorley FC
02:45
AFC Fylde
Boston United
02:45
Farsley Celtic
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 21
Hornchurch
02:45
Horsham
lewes
02:45
Cray Wanderers
Bishop's Stortford
02:45
Bognor Regis Town
Cheshunt
02:45
Bowers Pitsea
Worthing
02:45
Folkestone
Enfield Town
02:45
Carshalton Athletic FC
Haringey Borough
02:45
Kingstonian
Portugal Liga 3
Vòng
Alverca
02:30
Uniao Leiria
England Conference
Vòng 26
Aldershot Town
02:45
Southend United
Wrexham
02:45
Grimsby Town
Bromley
02:45
Woking
Dover Athletic
02:45
Eastleigh
Halifax Town
02:45
Boreham Wood
Kings Lynn
02:45
Altrincham
Stockport County
02:45
Maidenhead United
Torquay United
02:45
Solihull Moors
Wealdstone FC
02:45
Notts County
Weymouth
02:45
Dagenham Redbridge
Brazil Campeonato Paulista
Vòng 1
Botafogo SP
05:00
Santo Andre
Corinthians Paulista (SP)
07:00
Ferroviaria SP
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 2
Envigado FC
04:00
Deportivo Pasto
Independiente Santa Fe
06:05
Aguilas Doradas
Atletico Bucaramanga
08:10
Millonarios
Brazil Campeonato Carioca
Vòng 1
Boavista F.C
07:00
Botafogo RJ
Brazil Mato-grossense Division 1
Vòng 2
Sociedade Acao
06:30
Academia Futebol
Israel Youth League
Hapoel Beer Sheva U19
19:30
Sectzya Nes Ziona U19
Cúp Liên Đoàn Oman
Bán kết
Al Ittehad Salalah
20:30
Oman Club
Bahla
22:30
Saham
Spain Primera Division RFEF
Vòng 20
Real Madrid Castilla
01:00
Albacete
Athletic Bilbao B
01:00
Cultural Leonesa
UE Llagostera
02:00
Barcelona B
Australia W-League
Vòng 9
Melbourne Victory (nữ)
13:05
Sydney FC (nữ)
England Johnstone
Quarterfinals
Wigan Athletic
02:00
Arsenal U21
Hartlepool United
02:00
Charlton Athletic
Rotherham United
02:00
Cambridge United
Sutton United
02:45
Harrogate Town
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 15
Biskra
20:30
OM Medea
USM Alger
20:30
Paradou AC
ASO Chlef
20:30
WA Tlemcen
MC Oran
20:30
MC Magra
NA Hussein Dey
20:30
CS Constantine
CR Belouizdad
21:00
RC Relizane
JS Saoura
23:00
ES Setif
Brasil Campeonato do Nordeste Primeira
match
Nautico (PE)
06:00
Campinense
Bắc Anh
Vòng 23
South Shields
02:45
Witton Albion
FC United of Manchester
02:45
Whitby Town
Morpeth Town
02:45
Stalybridge Celtic
Radcliffe Borough
02:45
Stafford Rangers
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 21
Al-adalh
19:20
Al Kholood
Najran SC
19:50
Al-Kawkab
Al-Qadasiya
21:55
AL-jeel
Al Wehda Mecca
22:45
Al Sahel
Vô địch Futsal châu Âu
Vòng bảng
Croatia Indoor Soccer
23:30
Russia Indoor Soccer
Poland Indoor Soccer
02:30
Slovakia Indoor Soccer
Hạng 2 Bỉ
Vòng 15
Jeunesse Molenbeek
02:00
Westerlo
Hạng 3 Anh
Vòng 23
Burton Albion
02:45
Milton Keynes Dons
AFC Wimbledon
02:45
Ipswich Town
Gillingham
02:45
Shrewsbury Town
Fleetwood Town
02:45
Plymouth Argyle
England Southern League Central Division
Vòng 21
Leiston FC
02:45
Biggleswade Town
Stratford Town
02:45
Coalville
Stourbridge
02:45
Stratford Town
Bắc Anh Hạng nhất
Vòng
Shildon
02:45
Yorkshire Amateur
Colney Heath
02:45
Runcorn Linnets
Ấn Độ Super League
Vòng 15
Mumbai City
21:00
Northeast United
England Southern Premier League
Vòng 18
Hartley Wintney
02:45
Poole Town
Hayes Yeading United
02:45
Wimborne Town
Hendon
02:45
Swindon Supermarine
Dorchester Town
02:45
Truro City
Weston Super Mare
02:45
Farnborough Town
Jamaica Premier League
Vòng 2
Portmore United
01:00
Arnett Gardens
Reykjavik Football Tournament
Vòng bảng
Fjolnir
01:00
Vikingur Reykjavik
Welsh Premier League
Vòng 18
Flint Town
02:45
Connahs Quay Nomads FC
Hạng 3 Scotland
Vòng 15
Elgin City
02:45
Kelty Hearts
England Conference South Division
Vòng 24
Braintree Town
02:45
Welling United
Chippenham Town
02:45
St Albans City
Dartford
02:45
Concord Rangers
Dorking
02:45
Oxford City
Dulwich Hamlet
02:45
Eastbourne Borough
Hampton Richmond Borough
02:45
Bath City
Hemel Hempstead Town
02:45
Hungerford Town
Maidstone United
02:45
Ebbsfleet United
Slough Town
02:45
Billericay Town
England U23 1.Liga
Vòng 13
Cardiff City U23
19:00
Swansea City U23
Watford U23
19:00
Millwall U23
Coventry City U23
20:00
Hull City U23
Colchester United U23
20:00
Ipswich U23
Barnsley U23
20:00
Crewe Alexandra U23
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 24
Carrick Rangers
02:45
Ballymena United
Cliftonville
02:45
Linfield FC
Glenavon Lurgan
02:45
Dungannon Swifts
Glentoran FC
02:45
Coleraine
Portadown
02:45
Crusaders
Warrenpoint Town
02:45
Larne FC

Tin thể thao mới nhất

Gifcode