TRỰC TIẾP play-off VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers ngày 28/5

Kha Võ

Thứ bảy, 28/05/2022 06:50 (GMT+7)

Trực tiếp ngày 1 play-off VCT 2022 Vietnam Stage2 Challengers 28/5, với 4 trận đấu giữa FCY vs UBT (12h00), RN vs BW (15h00), BAAM vs CES (18h00) và Thua trận 1 vs Thua trận 2 (21h00). Các trận đấu play-off VCT 2022 Vietnam Stage2 Challengers đều là BO3, trừ trận chung kết tổng là BO5.

Play-off VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers được tổ chức tại Vikings Esports Arena, tọa lạc ở thủ đô Hà Nội. Đây là sự kiện đánh dấu lần đầu tiên một giải đấu lớn của Valorant Việt Nam thi đấu offline sau 1 năm. Trước đó, các giải đấu Challengers 2 và Challengers 3 của mùa giải 2021 đều thi đấu online do diễn biến phức tạp của COVID-19.

6 đội tuyển có thành tích tốt nhất vòng bảng vào chơi ở play-off gồm Unbeaten Esports, Cerberus Esports, Team Big BAAM, Brave Wolves, Fancy United Esports và Team Ronin. Với việc khép lại vòng bảng ở vị trí hạng 1 và hạng 2, Unbeaten Esports cùng Cerberus Esports sẽ bắt đầu thi đấu từ vòng 2 nhánh thắng. Các đội còn lại thi đấu từ vòng 1.

TRỰC TIẾP play-off VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers ngày 28/5 - Ảnh 1
FCY sẽ bước vào trận đấu mang tính then chốt với UBT

Toàn bộ các trận đấu play-off VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers đều là Bo3, trừ chung kết tổng là Bo5. Đáng chú ý, VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers sẽ có mức tiền thưởng kỷ lục với 300 triệu VND dành cho đội vô địch, 200 triệu VND cho đội á quân cùng 80 triệu VND cho 2 đội tuyển hạng 3 và hạng 4.

Ngoài ra, đội vô địch giải đấu sẽ giành vé đi thẳng đến vòng bảng VCT 2022 APAC Stage 2 Challengers. Những đội tuyển á quân và hạng 3 sẽ thi đấu từ vòng khởi động. VCT 2022 APAC Stage 2 Challengers quy tụ hàng loạt đội tuyển hàng đầu đến từ các quốc gia như Singapore, Thái Lan, Ấn Độ, Indonesia, Australia, Hồng Kông Trung Quốc, Philippines và Việt Nam.

Các đội tuyển vô địch và á quân VCT 2022 APAC Stage 2 Challengers sẽ đại diện cho khu vực châu Á - Thái Bình Dương tranh tài ở Masters 2 diễn ra tại Copenhagen, Đan Mạch. Trong khi đó, giải đấu quan trọng nhất năm - Valorant Champions được tổ chức tại Istanbul, Thổ Nhĩ Kỳ. 

 

TIN LIÊN QUAN

Kết quả MSI 2022: Thắng gọn EG, RNG tiến vào chung kết

Thể hiện phong độ huỷ diệt, RNG dứt điểm Evil Geniuses chỉ sau 3 ván đấu, qua đó là cái tên đầu tiên bước vào trận chung kết MSI 2022.

Liên Quân Mobile: Box Gaming chia tay Ara, KT và NDG

Sau nhiều mùa giải gắn bó, Box Gaming đã đồng loạt nói lời chia tay 3 tuyển thủ gồm xạ thủ Ara, đường Tà thần Caesar KT cùng đi rừng NDG.

BAAM, CES giành vé dự VCT 2022 APAC Stage 2 Challengers

Valorant 28/05/2022

Những diễn biến hấp dẫn liên tục xuất hiện tại play-off VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers và Team Big BAAM cùng Cerberus Esports là 2 cái tên góp mặt tại chung kết nhánh thắng.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Paper Rex vô địch VCT 2022 APAC Stage 2 Challengers

Khi các trụ cột có được phong độ cao, Paper Rex đã không gặp bất kỳ trở ngại nào để có lần thứ 2 liên tiếp lên ngôi tại VCT 2022 APAC Stage 2 Challengers.

Giải mã dòng skin 'Vũ trụ sơ khai'

Sinh ra từ lửa và sự hủy diệt, Vũ Trụ Sơ Khai là hiện thân của sự diệt vong. Tiếng gầm dữ dội của nó tàn phá tất cả mọi thứ trên đường đi, dù là con người, quỷ dữ hay những thứ bất định.

Nizzy gia nhập Fancy United Esports

Bước tiến mới trong sự nghiệp của Nguyễn “N1zzy” Tấn Thành khi anh rời Unbeaten Esports để đầu quân cho Fancy United Esports.

VALORANT: Masters 2 Copenhagen đón khán giả đến theo dõi trực tiếp

Đây cũng là lần đầu tiên sau gần 2 năm, các đội tuyển Valorant hàng đầu thế giới sẽ được thi đấu trước sự cổ vũ của đông đảo người hâm mộ.

Sentinels tuyển phân tích viên trước thềm Last Chance Qualifiers 2022

Last Chance Qualifiers 2022 sẽ là cơ hội cuối cùng để các đội Valorant Bắc Mỹ giành vé đến với Valorant Champions. Để chuẩn bị cho giải đấu, Sentinels vừa ra thông báo tuyển thêm 2 phân tích viên.

Giải mã bản đồ Pearl

Pearl là bản đồ thứ 8 của VALORANT và cũng là bản đồ đầu tiên lấy bối cảnh tại Trái Đất Omega. Bản đồ Pearl không có các cơ chế như cổng dịch chuyển, dây leo hay cửa ra vào, chỉ có 3 đường với khu mid nhỏ và 2 bên cánh kéo dài. Ngoài ra, Pearl còn nằm gọn dưới đáy biển!

Giải mã BattlePass hồi 5, phần 1

BattlePass hồi 5, phần 1 chuẩn bị được ra mắt trong VALORANT với giá 1000 VP. Đây là những vật phẩm mà người chơi cầm vào sẽ cảm thấy ngay rằng họ là "đỉnh của chóp".

Công bố vòng loại cuối cùng của VCT khu vực châu Á - Thái Bình Dương

20 đội tuyển VALORANT đến với vòng play-off VCT Challengers APAC sẽ tranh tài để giành suất tới vòng Masters Stage 2 vào tháng 7. Còn những đội chưa vượt qua vòng play-off vẫn có cơ hội tích điểm thi đấu VCT để tới Champions qua Vòng loại cuối cùng.

VCT 2022 APAC Stage 2 Challengers: CES dừng bước

Đã không có bất kỳ bất ngờ nào xuất hiện khi Cerberus Esports thua BOOM Esports 0-2, qua đó dừng chân tại VCT 2022 APAC Stage 2 Challengers ngay từ vòng khởi động.

VCT 2022 APAC Stage 2 Challengers: CES ngược dòng ngoạn mục trước ENGM

Gặp nhiều bất lợi, tuy nhiên Cerberus Esports đã thể hiện bản lĩnh của mình để vượt qua Enigma Gaming với tỷ số 2-1, qua đó đi tiếp ở nhánh thua vòng khởi động VCT 2022 APAC Stage 2 Challengers.

AFC Cup
Vòng bảng
Visakha FC
16:00
Bali United
LeeMan
17:00
Chao Pak Kei
Phnom Penh FC
17:00
Viettel FC
Tainan City Steel
17:00
LeeMan
Tampines Rovers FC
19:00
PSM Makassar
Kedah
20:00
Kaya FC
Young Elephants FC
21:00
Hougang United FC
Neftchi Kochkor
21:00
FC Altyn Asyr
Dordoi-Dynamo Naryn
21:00
Kopetdag Asgabat
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Sogdiana Jizak
Giao hữu quốc tế
Sonderjyske
17:30
Fredericia
Vojvodina Novi Sad
18:00
UTA Arad
Domzale
18:00
Crvena Zvezda
FC Copenhagen
18:00
Silkeborg
Terek Grozny
21:00
Zenit Penza
Slavia Sofia
22:00
Arda
Cracovia Krakow
22:59
Olympiakos Piraeus
Crusaders
00:30
Saint Mirren
Giao Hữu ĐTQG
Kosovo (nữ)
18:00
North Macedonia (nữ)
Burkina Faso (nữ)
18:00
Togo(w)
Finland (nữ)
22:15
Japan (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
Malmo FF
00:00
Helsingborg
IK Sirius FK
00:00
IFK Goteborg
Elfsborg
00:00
Varbergs BoIS FC
Kalmar
00:00
IFK Varnamo
VĐQG Ireland
Vòng 19
Shelbourne
01:45
Derry City
Sligo Rovers
01:45
Dundalk
St. Patricks Athletic
01:45
Shamrock Rovers
VĐQG Argentina
Vòng 5
Patronato Parana
01:30
Independiente
Atletico Tucuman
06:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Falkenberg
00:00
Angelholms FF
USA Women Premier League
Vòng
LA Premier (nữ)
05:30
Elite Girls Academy (nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 1
Mahar United
15:30
Shan United
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
Kordrengir
02:15
Afturelding
Akranes
02:45
Breidablik
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Liepaja
22:00
Super Nova
Metta/LU Riga
22:59
FK Auda Riga
Belarus Reserve League
Vòng
Dinamo Brest Reserves
20:00
Dinamo Minsk Reserves
FC Minsk Reserves
21:00
Belshina Babruisk Reserve
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
22:00
Slavia Mozyr Reserve
VĐQG Belarus
Vòng 12
Energetik-BGU Minsk
22:00
Dnepr Mogilev
Chile Cup
Vòng 3
Universidad de Chile
03:00
General VelAsquez
Hạng 2 Paraguay
Vòng 14
Sportivo Trinidense
21:00
Atletico Colegiales
Independiente Luque
04:00
Club Fernando de la Mora
Brazil Serie B
Vòng 15
Sampaio Correa
06:00
Centro Sportivo Alagoano
Operario Ferroviario PR
06:00
Chapecoense SC
Ireland First Division
Vòng 22
Athlone Town
01:45
Waterford United
Longford Town
01:45
Salthill Devon Galway
Bray Wanderers
01:45
Wexford (Youth)
Treaty United
01:45
Cork City
Iraqi Premier League
Vòng 38
Samarra
21:00
Al-Naft
Argentina Youth League
Vòng
CA Atlanta U20
20:00
All Boys U20
Ả Rập Xê Út
Vòng 30
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al-Baten
Al-Nasr(KSA)
01:00
Al-Fateh
Al Raed
01:00
Abha
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Ahli Jeddah
Al-Tai
01:00
Al-Hazm
Dhamk
01:00
Al-Taawon
Al-Feiha
01:00
Al-Ettifaq
Al Hilal
01:00
Al-Faisaly Harmah
European Women
Vòng bảng
Czech (nữ) U19
16:00
France (nữ) U19
Sweden (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
England (nữ) U19
22:30
Norway (nữ) U19
Spain (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 18
Dep.San Martin
03:30
Deportivo Municipal
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Beijing BeiKong
14:30
Heilongjiang Lava Spring
Shanxi Chang An Athletic FC
14:30
Jiangxi Liansheng FC
Bei Li Gong
14:30
Kunshan FC
Xinjiang Tianshan Leopard
18:30
Sichuan Jiuniu
Norway 2.Liga
Vòng 12
Valerenga B
18:00
Traff
Odd Grenland 2
00:00
Flekkeroy
BRA D4
Trem-AP
06:15
Sao Raimundo
Alagoinhas Atletico BA
06:30
Santa Cruz PE
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Libyan Premier League
Vòng 18
Al Mahalla
22:00
Al-Madina
J Verhoe Leigh
22:00
Al ittihad(LBY)
Al-Ahli tripoli
22:00
Abu Salim
Al-Shat
22:00
Al Khmes
Al Zawi A
22:00
Al Athad
Hạng nhất Na Uy
Vòng 11
Asane Fotball
22:59
Sandnes Ulf
Grorud
22:59
Brann
Ranheim IL
22:59
KFUM Oslo
Sogndal
22:59
Mjondalen IF
Bryne
22:59
Stjordals Blink
Argentine Torneo A
Vòng
Douglas Haig
23:45
Central Norte Salta
Sarmiento Resistencia
01:00
G.San Martin Formosa
Racing de Cordoba
06:30
Union Sunchales
Sportivo Belgrano
06:30
Defensores Pronunciamiento
Hạng 4 Nauy
Vòng
Sparta Sarpsborg B
22:00
Fram Larvik
Forde
22:30
Molde B
Halsen
22:59
Start Kristiansand B
Volda
23:30
IL Hodd B
Fredrikstad B
00:00
Eik-Tonsberg
Stabaek B
00:00
Lokomotiv Oslo
Bjarg
00:00
Hou Ge Xinte B team
Stromsgodset B
00:30
Gjelleraasen IL
Kongsvinger IL B
01:00
Honefoss BK
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Georgia (nữ)
22:59
Ireland (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 11
Landskrona BoIS
00:00
Orebro
Brommapojkarna
00:00
Osters IF
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Rentistas
01:00
Albion FC
Wanderers FC
05:15
Torque
Argentine Division 2
Vòng 21
Sacachispas
01:30
Atletico Atlanta
Ferrol Carril Oeste
04:00
Chaco For Ever
Nueva Chicago
05:00
Club Atletico Guemes
Defensores de Belgrano
07:15
Chacarita juniors
VĐQG Paraguay
Vòng 21
Sportivo Ameliano
04:00
Guairena
Tacuary
06:15
Sol de America
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Sportivo Barracas
01:30
Deportivo Muniz
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Swadhinata KS
16:00
Mohammedan Dhaka
Mohammedan Dhaka
17:00
Sheikh Jamal
VIC Women’s Premier League
Vòng 13
FC Bulleen Lions (nữ)
17:15
Emerging Athlete Program (nữ)
Hạng nhất Malaysia
Vòng 10
Kelantan
20:00
Darul Takzim II
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
Figueirense
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
El Gounah
00:00
El Sharqia Dokhan
Pharco
00:00
Al-Ittihad Alexandria
Kokakola Cairo
02:30
Talaea EI-Gaish
Indonesia President Cup
Vòng bảng
PSS Sleman
16:00
Dewa United FC
Persis Solo FC
20:30
Persita Tangerang
Swden Women Divi.1
Vòng 13
IFK Norrkoping DFK (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)

Tin thể thao mới nhất