Quản lý Hằng Nguyễn: 'Tôi tin Valorant sẽ có mặt tại SEA Games 32'

Trả lời trong buổi họp báo công bố giải đấu VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers, Quản lý Hằng Nguyễn của Valorant Esports Việt Nam đã tiết lộ những yếu tố có thể giúp Valorant trở thành môn tranh huy chương chính thức tại SEA Games 32.

Chia sẻ trước giới truyền thông, Quản lý Hằng Nguyễn cho biết: “Chắc chắn là có cơ hội. Một tựa game được xuất hiện tại SEA Games là điều vô cùng tự hào. Tôi luôn mong muốn cộng đồng Valorant Việt Nam được trải nghiệm những điều đáng tự hào như vậy”.

“Chúng tôi luôn suy nghĩ trong việc phát triển quy mô của cộng đồng, độ chuyên nghiệp của giải đấu và có các đội chuyên nghiệp đạt thành tích cao tại giải đấu APAC, đồng thời những sản phẩm của Valorant chiếm lĩnh thị trường. Nhờ những cơ sở đó, tôi tin rằng Valorant sẽ có mặt tại SEA Games 32”.

Quản lý Hằng Nguyễn: 'Tôi tin Valorant sẽ có mặt tại SEA Games 32' - Ảnh 1
Valorant đang phát triển mạnh mẽ tại Việt Nam với hàng loạt giải đấu từ cấp chuyên nghiệp đến sinh viên

Tính đến thời điểm này, Valorant chính thức xuất hiện tại Việt Nam từ ngày 06/04/2021 đồng thời được phát hành bởi VNG. Tuy nhiên, so với các quốc gia khác trong khu vực Đông Nam Á như Singapore, Philippines, Indonesia và Thái Lan, Valorant Việt Nam chưa có nhiều thành tích bằng và chưa một lần được tham dự các giải đấu quốc tế.

Trong khi đó, một tựa game FPS khác được ưa chuộng tại Việt Nam là Đột Kích đã trở thành 1 trong 8 môn tranh huy chương chính thức tại SEA Games 31 bên cạnh LMHT, Tốc Chiến, PUBG Mobile, Free Fire, Liên Quân Mobile, FIFA Online 4 và Mobile Legends: Bang Bang. 

Nếu muốn cạnh tranh sòng phẳng ở đấu trường khu vực, các đội tuyển Việt Nam cần thể hiện tốt khi tham dự các giải đấu lớn. VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers sẽ chính thức khởi tranh vào ngày mai (12/05) để tìm ra 3 đại diện xuất sắc nhất tranh tài tại VCT 2022 APAC Stage 2 Challengers diễn ra vào tháng 6 tới đây. 

TIN LIÊN QUAN

Kết quả MSI 2022: Flakked toả sáng, G2 'thót tim' hạ EG

Dù dẫn trước 10.000 vàng chỉ sau 20 phút, song G2 Esports lại phạm sai lầm ở Baron và để mất thế trận vào tay Evil Geniuses. Tuy nhiên, màn toả sáng đúng lúc của xạ thủ Victor "Flakked" Lirola Tortosa đã giúp G2 có 2 pha quét sạch liên tiếp và hạ gục EG lần thứ 2 tại MSI 2022.

Đột Kích SEA Games 31: Việt Nam gặp Lào, sáng cửa vô địch

Đột Kích được tính là môn tranh huy chương chính thức tại SEA Games 31. Đại diện cho Việt Nam tham dự kỳ đại hội lần này chính là đội tuyển CELEBe.2L.

Kết quả MSI 2022: Shogun bùng nổ, SGB ngược dòng hạ DFM

Giao tranh và macro xuất sắc ở giai đoạn giữa và cuối trận, Saigon Buffalo đã hạ DetonatioN FocusMe để tạm thời vươn lên vị trí thứ 2 của bảng A MSI 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Những đội tuyển ngựa ô đáng chú ý tại VCT Champions 2022

3 đội tuyển được giới chuyên gia lẫn người hâm mộ mong chờ nhất tại giải đấu VCT Champions 2022 sắp diễn ra.

Tier-list những đặc vụ hot nhất sau bản cập nhật 5.04

Sau bản cập nhật 5.04, meta của Valorant đã có sự thay đổi rõ rệt, , đặc biệt là trong tier list của các đặc vụ.

Các Meme đình đám xuất hiện tại Battle Pass Act 2

Như một thói quen, Battle Pass mới của Ep 5 Act 2 chắc chắn sẽ không thể thiếu đi những meme Valorant cực kỳ đình đám.

Vanlorant: Giải đấu VCT Champions cháy vé chỉ sau 5 phút mở bán

Chưa đầy 30 phút sau khi mở bán, trận chung kết tổng của giải đấu Valorant Champions 2022 đã chính thức 'cháy vé'

ScreaM đưa Team Liquid đến Valorant Champions với gần 100 mạng trong trận chung kết LCQ

Team Liquid là đội thứ ba đại diện cho EMEA tại Valorant Champions, cùng với Fnatic và FunPlus Phoenix.

Người chơi Valorant chuẩn bị có thể 'cà khịa' đối thủ bằng biểu cảm

Valorant đã đề cập đến một tính năng mới để giúp người chơi tha hồ tạo ức chế lên đối thủ khi bị hạ gục.

Shroud: 'Valorant làm Counter-Strike nhìn như trò đùa'

Tuyển thủ kỳ cựu của bộ môn Counter-Strike đã thừa nhận Valorant "nhỉnh" hơn về mọi mặt.

Riot bất ngờ dời bản cập nhật Valorant 5.03 ở phút chót

Riot Games đã thông báo về việc dời bản cập nhật mới nhất của Valorant thêm 1 tháng.

Chamber đạt kỷ lục về tỷ lệ chọn áp đảo tại giải Valorant Champions Tour Masters

Đối với những ai yêu mến các giải đấu Valorant, chắc hẳn cũng biết Chamber là một trong những đặc vụ được yêu thích nhất tại VCT Masters Copenhagen.

HOT DRAMA: Fancy United Esports bị tố quỵt lương nhân viên

Fancy United Esports là Đội tuyển số 1 Valorant Việt Nam khi luôn luôn ring về cho mình những chức vô địch danh giá. Tuy nhiên mới đây, Fancy United Esports đã phải hứng chịu màn bóc phốt của cựu quản lý Team khi nợ lương thưởng không trả.

Ngoại Hạng Anh
Vòng 9
Leicester City
02:00
Nottingham Forest
La Liga
Vòng 7
Rayo Vallecano
02:00
Elche
Serie A
Vòng 8
Verona
01:45
Udinese
VĐQG Brazil
Vòng 29
Sao Paulo
05:00
Coritiba PR
Botafogo RJ
06:00
Palmeiras
Bồ Đào Nha
Vòng 8
Maritimo
02:15
Casa Pia AC
VĐQG Thụy Điển
Vòng 24
IFK Varnamo
00:00
Mjallby AIF
IFK Goteborg
00:10
Elfsborg
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 8
Karagumruk
00:00
Istanbulspor
Ba Lan
Vòng 11
Slask Wroclaw
00:00
Warta Poznan
Nga
Vòng 11
Krylya Sovetov
22:59
FC Krasnodar
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 8
Zaragoza
02:00
Eibar
Hạng 2 Pháp
Vòng 10
Stade Lavallois MFC
01:45
Bordeaux
VĐQG Ireland
Vòng 26
Shelbourne
01:45
St. Patricks Athletic
VĐQG Romania
Vòng 12
FC Botosani
22:00
Universitaea Cluj
Chindia Targoviste
01:00
Rapid Bucuresti
Đan Mạch
Vòng 11
Nordsjaelland
00:00
Randers FC
VĐQG Chile
Vòng 26
Universidad de Chile
04:00
Audax Italiano
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
CSKA Sofia
21:30
Pirin Blagoevgrad
Beroe Stara Zagora
00:00
Levski Sofia
VĐQG Argentina
Vòng 23
Rosario Central
06:00
Union Santa Fe
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 12
Chrobry Glogow
22:59
Odra Opole
Hạng 3 Pháp
Vòng 8
Concarneau
23:30
Chateauroux
Hạng 3 Đức
Vòng 10
Ingolstadt
00:00
Zwickau
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 7
Erzurum BB
00:00
Denizlispor
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 25
FC Trollhattan
00:00
IK Oddevold
Hạng 2 Romania
Vòng 8
Unirea Constanta
20:00
Gloria Buzau
Hạng 2 Serbia
Vòng 12
FK Radnicki Sremska Mitrovica
20:00
Proleter
FK Vrsac
20:00
Sevojno Uzice
Macva Sabac
22:59
Zlatibor Cajetina
Ethiopia Premier League
Vòng
Mekelakeya
20:00
Hadiya Hossana
Tanzania Ligue 1
Vòng 6
Coastal Union
20:00
Kagera Sugar
Ruvu Shooting
22:15
Young Africans
Azam
00:15
Singida United
Serbia
Vòng 13
Cukaricki Stankom
21:00
Radnicki Nis
Giải trẻ Uruguay
Vòng
Boston River Reserve
20:00
Albion fc Reserves
Colombia Copa Premier
Vòng 15
Real Santander
03:00
Atletico Huila
Llaneros FC
03:00
Deportes Quindio
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 15
Patriotas FC
08:00
Union Magdalena
Brazil Youth cup
Vòng 2
Brasil de Pelotas U20
01:30
Palmeiras (Youth)
England U21 Professional Development League 2
Vòng 10
Charlton Athletic U21
20:00
Queens Park R U21
Millwall U21
20:00
Bristol City U21
Swansea City U21
21:00
Colchester United U21
Hull City U21
01:00
Crewe Alexandra U21
Sheffield Wed U21
01:00
Sheffield Utd U21
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 17
Sportivo Dock Sud
01:30
Comunicaciones BsAs
VĐQG Oman
Vòng 5
al bashaer
20:10
Sohar Club
Al-Msnaa
20:10
Dhufar
Al Ittehad Salalah
21:45
Al-Nasr(OMA)
Israel C League
Vòng
Tzeirey Um El Fahem
20:15
Ahva Reineh
Beitar Haifa Yakov
22:00
Maccabi Neve Shaanan Eldad
Ghana Premier
Vòng 4
Tamale City
22:00
Real Tamale United
United Arab Emirates U21
Vòng
Ittihad Kalba U21
20:15
Al Ain U21
Shabab Dubai U21
20:15
Al-Dhafra U21
Al Wahda Abu Dhabi U21
20:15
Al Bataeh U21
Bolivia Reserve League
Vòng
Universitario de Vinto Reserves
21:00
Always Ready U23
Cyprus 1 Division
Vòng 5
Karmiotissa Polemidion
22:59
Olympiakos Nicosia FC
E.N.Paralimniou
22:59
Nea Salamis
Burkina Faso League
Vòng
Sally Tas
22:59
AS Douanes Ouagadougou
Primera Division de Ecuador
Vòng 12
Tecnico Universitario
07:00
Deportivo Cuenca
Lithuania - 2.Division
Vòng 24
Siauliai B
22:59
FK Panevezys-2
CONCACAF League
Bán kết
CD Motagua
05:00
CD Olimpia
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 6
MC Alger
21:30
ASO Chlef
Germany Landespokal
TuS Bersenbruck
20:00
Rotenburger SV
SV Curslack Neuengamme
20:00
TSV Sasel
SV Grohn
21:00
TSV Wulsdorf
CAF U-17 Championship
Groups(West A)
Mali U17
01:00
Cape Verde Islands U17
Liberia U17
04:00
Mauritania U17
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Glentoran Reserves
01:45
Glenavon Reserves
Larne Reserves
01:45
Carrick Rangers Reserves
Newry City Reserves
01:45
Coleraine Reserves
Portadown Reserves
01:45
Dungannon Swifts Reserves
Ballymena Utd Reserves
01:45
Crusaders Reserves
Hạng 2 Paraguay
Vòng 29
Sol de America Pastoreo
00:30
2 de Mayo PJC
Club Fernando de la Mora
00:30
Independiente Luque
Bahrain Division
Vòng 2
Busaiteen
22:30
Malkia
Buri
22:30
Al-Ittihad(BHR)
Al-Tadhmon
22:30
Al-Ittifaq
Brazil Serie B
Vòng 33
Sampaio Correa
06:00
Ponte Preta
Guarani SP
06:00
Londrina PR
Italia Primavera
Vòng 6
Empoli U20
21:30
AS Roma U20
Ireland First Division
Vòng 35
Longford Town
01:45
Waterford United
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 6
Hajer
22:05
Al-Hazm
Al Qaisoma
22:15
Al-Jabalain
Najran SC
00:15
Al-Ameade
Israel Leumit League
Vòng 7
Hapoel Ramat Gan
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Petah Tikva
22:59
Ironi Tiberias
Italy C1
Vòng 6
Padova
01:30
Feralpisalo
Hạng 2 Estonia
Vòng 30
Parnu JK
22:59
Tallinna FC Levadia B
Viimsi MRJK
22:59
FC Nomme United
Hạng 2 Jordan
Vòng 8
Al-Ahly
20:00
Ethad Al-Ramtha
Al-Tora
20:00
AL-Karmel
Blama
21:00
Kufer Soom
Norway 2.Liga
Vòng 23
Tromsdalen
21:00
Valerenga B
Flekkeroy
22:00
Odd Grenland 2
Chile Primera B
Vòng 30
Barnechea
01:30
Santiago Wanderers
Deportes Recoleta
01:30
Deportes Santa Cruz
Universidad de Concepcion
06:30
Deportes Temuco
San Luis Quillota
06:30
Municipal Iquique
Hạng nhất Na Uy
Vòng 26
Grorud
22:59
Raufoss
Start Kristiansand
22:59
KFUM Oslo
Stabaek
22:59
Asane Fotball
Ranheim IL
22:59
Sandnes Ulf
Kongsvinger
22:59
Sogndal
Argentine Torneo A
Vòng
Sportivo Belgrano
06:30
G.San Martin Formosa
Hạng 4 Nauy
Vòng
Bodo Glimt 2
21:00
Rosenborg B
Sparta Sarpsborg B
00:00
Eik-Tonsberg
Germany Oberliga NOFV
Vòng
TuS Dietkirchen
20:00
FSV Fernwald
Viktoria Griesheim
20:00
SV Neuhof 1910
FC Hanau 93
20:00
TSV Steinbach II
KSV Baunatal
20:00
Rot-Weiss Walldorf
FC Giessen
20:00
Rot-Weiss Hadamar
Bayern Alzenau
20:00
FC 1906 Erlensee
FC Eddersheim
20:00
SV Unter-Flockenbach
SV Weidenhausen
20:00
Waldgirmes
SV Schalding Heining
21:00
Türkspor Augsburg
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 25
Trelleborgs FF
00:00
Jonkopings Sodra IF
Brazil Campeonato Carioca C
Vòng
Camp grand RJ
01:00
Sao Goncalo
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 17
CA Atlas
01:30
Real Pilar
Club Lujan
01:30
Argentino de Merlo
Ferrocarril Midland
04:00
Leandro N Alem
Israel Premier League
Vòng 6
Beitar Jerusalem
00:15
Maccabi Bnei Raina
Argentine Division 2
Vòng 36
Nueva Chicago
01:05
Quilmes
Deportivo Riestra
01:30
Guillermo Brown
Deportivo Moron
05:00
Instituto
All Boys
05:05
Santa Marina Tandil
Belgrano
07:00
Chacarita juniors
Ivory Coast Premier Division
Vòng
Bouake FC
22:30
Sporting Gagnoa
Racing d'Abidjan
01:00
ES Bafing
VĐQG Paraguay
Vòng 14
FC Nacional Asuncion
03:00
12 de Octubre
Guarani CA
05:00
resistencia SC
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 3
Leixoes U23
21:00
Famalicao U23
CD Mafra U23
22:59
Estoril U23
Hạng nhất Nam Phi
Vòng 5
Platinum City
20:30
Cape Town Spurs
England Southern Premier League
Vòng 7
Beaconsfield SYCOB
01:45
Hartley Wintney
VĐQG Kuwait
Vòng 5
Al-Salmiyah
23:20
Kazma
VĐQG Hy Lạp
Vòng 6
Pas Giannina
22:00
Panaitolikos Agrinio
AEK Athens
00:00
Ionikos
AFC Championship U17
preliminaries
Guam Island U17
20:00
Indonesia U17
Lebanon U17
20:00
Oman U17
Philippines U17
20:30
Japan U17
Turkmenistan U17
01:00
Syria U17
Bahrain U17
01:00
Qatar U17
Maldives U17
01:00
India U17
Kuwait U17
01:00
Myanmar U17
Brazil Serie D
Femar FC
20:00
Desportiva Guarabira PB
Iceland
Vòng 1
Breidablik
02:15
Stjarnan Gardabaer
Uzbek League
Vòng 20
Lokomotiv Tashkent
20:30
Neftchi Fargona
Kuruvchi Kokand Qoqon
20:30
Termez Surkhon
U21 Anh
Vòng 7
Nottingham Forest U21
01:00
Sunderland U21
Argentina Reserve League
Vòng
Racing Club Reserves
20:00
Defensa y Justicia Reserves
Union Santa Fe Reserves
20:00
Rosario Central Reserves
Arsenal de Sarandi Reserves
20:00
Newell's Reserves
Platense Reserves
21:00
Atletico Tucuman Reserve
Barracas Central Reserves
21:00
CA Aldosivi Reserves
U21 Bỉ
Vòng 5
Lommel SK U21
00:00
Lierse U21
AS Eupen U21
00:30
FCV Dender EH U21
Kortrijk U21
00:30
KV Oostende U21
Deinze U21
01:00
Excelsior Virton U21
RWD Molenbeek U21
01:00
St.-Truidense U21
Westerlo U21
01:00
RS Waasland Beveren U21

Tin thể thao mới nhất