Masters 1 Reykjavik: ZETA DIVISION loại Paper Rex, OpTic Gaming xuống chung kết nhánh thua

Kha Võ

Thứ bảy, 23/04/2022 09:20 (GMT+7)

Bất ngờ liên tục xuất hiện khi những đội tuyển bị đánh giá thấp hơn như ZETA DIVISION và LOUD đã giành chiến thắng thuyết phục trước Paper Rex lẫn OpTic Gaming.

Trận thi đấu đầu tiên đã chứng kiến màn ngược dòng ấn tượng của ZETA DIVISION trước Paper Rex. Gặp nhau ở bản đồ Ice Box, đại diện của Nhật Bản đã bị đối thủ hủy diệt với tỷ số 6-13. Đây là trận đấu Paper Rex duy trì đội hình quen thuộc với Jett trong tay F0rsaken, trong khi Jingg mang ra Sage để hỗ trợ cho các đồng đội.

Dù vậy, cá nhân Jingg lại tỏa sáng với 22 điểm hạ gục. Tuy nhiên, đó cũng là tất cả những gì anh và các đồng đội làm được ở vòng 3 nhánh thua Masters 1 Reykjavik. Bởi lẽ, phần còn lại là màn trình diễn thăng hoa của tập thể ZETA DIVISION. Sang trận 2 ở bản đồ Haven, ZETA DIVISION nhấn chìm Paper Rex và giành chiến thắng 13-2.

Masters 1 Reykjavik: ZETA DIVISION loại Paper Rex, OpTic Gaming xuống chung kết nhánh thua - Ảnh 1
ZETA DIVISION càng thi đấu càng thăng hoa

Để thua chóng vánh, tinh thần Paper Rex gần như đi xuống và chịu thêm thất bại 13-10 ở bản đồ Split. Với kết quả này, ZETA DIVISION chính thức đi tiếp vào nhánh thua và tạo nên hành trình kỳ diệu trên đất Iceland. Niềm hy vọng số 1 của Nhật Bản cũng đã loại đại diện còn lại duy nhất của khu vực APAC là Paper Rex khỏi giải đấu năm nay.

Ở nhánh thắng, LOUD cũng xuất sắc đánh bại OpTic Gaming với tỷ số 2-1 chung cuộc để ghi tên mình vào trận chung kết tổng. Đây cũng là lần đầu tiên trong lịch sử giải đấu quốc tế của Valorant, một đại diện của Brazil đi đến trận đấu cuối cùng. Với OpTic Gaming, cơ hội dành cho đội tuyển đến từ Bắc Mỹ vẫn còn khi yay cùng các đồng đội sẽ gặp ZETA DIVISION.

Dù ra mắt chưa đầy 2 năm, tuy nhiên Valorant đã cho thấy mình là tựa game khó lường và mang tính cạnh tranh cao. Những đội tuyển mạnh như G2 Esports, Team Liquid hay DragonX đều sớm phải dừng bước, trong khi các khu vực bị đánh giá thấp hơn như APAC, Brazil và Nhật Bản đang phô diễn sức mạnh vượt trội của mình. 

Kết quả chi tiết ngày 23/04 Masters 1 Reykjavik

Masters 1 Reykjavik: ZETA DIVISION loại Paper Rex, OpTic Gaming xuống chung kết nhánh thua - Ảnh 2
TIN LIÊN QUAN

HLV kkOma bất đồng quan điểm với KeSPA, khẳng định đã 'làm tất cả' vì tuyển thủ

Ngay sau phần trả lời phỏng vấn với Inven Global, HLV kkOma đã xin từ chức vị trí huấn luyện viên trưởng đội tuyển Liên Minh Huyền Thoại Hàn quốc ngay sau khi vòng tuyển chọn ASIAD 2022 khép lại.

ĐTDV mùa Xuân 2022: Lính… không đánh nhà, Box Gaming trắng tay trước V Gaming

Kết quả ĐTDV mùa Xuân 2022 - Box Gaming đã không thể giành được dù chỉ 1 điểm trước V Gaming trong ngày mà họ vừa tỏ ra yếu hơn, vừa thiếu may mắn.

SGB giành vé tham dự MSI 2022

Thi đấu bản lĩnh hơn ở thời khắc then chốt, Saigon Buffalo đã giành chiến thắng 3-2 nghẹt thở trước Team Secret, qua đó giành lấy tấm vé tham dự MSI 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Play-off VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers thi đấu offline

Vòng play-off VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers 2 sẽ diễn ra từ ngày 26 - 29/5 tại Vikings Esports Arena, tọa lạc ở thủ đô Hà Nội.

VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers ngày 7: BW ngắt mạch bất bại của UBT

Không có nhiều bất ngờ xuất hiện ở ngày 7 vòng bảng VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers khi các đội tuyển mạnh như Team Big BAAM, Cerberus Esports hay Brave Wolves đều có được chiến thắng.

VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers ngày 6: UBT đòi lại ngôi đầu

Thi đấu thăng hoa và không gặp phải bất kỳ trở ngại nào, những đội tuyển mạnh như Fancy United Esports, Cerberus Esports hay Unbeaten Esports đều giành chiến thắng quan trọng để duy trì vị trí trong Top đầu VCT Vietnam Stage 2 Challengers.

VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers ngày 5: BAAM trở lại, CES tiếp đà thăng hoa

Đã không có bất ngờ nào xuất hiện khi những đội tuyển hàng đầu như Cerberus Esport, Brave Wolves hay Team Big BAAM đều giành chiến thắng ở ngày thi đấu đầu tiên của tuần 2 VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers.

VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers ngày 4: CES, BW thăng hoa

Duy trì phong độ ổn định, Cerberus Esports và Brave Wolves đã giành những chiến thắng quan trọng trước Team Big BAAM lẫn Team Ronin để duy trì vị trí trong Top đầu bảng xếp hạng VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers.

VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers ngày 3: FCY sa sút, UBT duy trì mạch bất bại

Cerberus Esports đã có được chiến thắng đầu tay tại VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers khi đánh bại Fancy United Esports. Trong khi đó, Unbeaten Esports tiếp tục khẳng định sức mạnh khi hạ Team Big BAAM sau 3 bản đồ thi đấu.

VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers ngày 2: BW vươn mình, CES ra quân thất bại

Khá nhiều bất ngờ đã xuất hiện khi nhà đương kim vô địch Cerberus Esports để thua Unbeaten Esports, trong khi Brave Wolves đã đánh bại đối thủ đáng gờm Fancy United Esports ở ngày 2 vòng bảng VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers.

VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers ngày 1: BAAM, FCY và UBT thắng nhàn

Không có bất kỳ biến số nào xuất hiện khi những đội tuyển như Team Big BAAM, Fancy United Esports và Unbeaten Esports chơi thăng hoa và giành chiến thắng ở ngày 1 vòng bảng VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers.

Quản lý Hằng Nguyễn: 'Tôi tin Valorant sẽ có mặt tại SEA Games 32'

Trả lời trong buổi họp báo công bố giải đấu VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers, Quản lý Hằng Nguyễn của Valorant Esports Việt Nam đã tiết lộ những yếu tố có thể giúp Valorant trở thành môn tranh huy chương chính thức tại SEA Games 32.

Xác định 8 đội tuyển tham dự VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers

VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers diễn ra từ ngày 12/05 - 29/05, với sự tham gia tranh tài của 8 đội tuyển hàng đầu Valorant Việt Nam.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Kuala Lumpur
17:00
Visakha FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Bashundhara Kings
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Logan Lightning (nữ)
16:30
Mitchelton (nữ)
Weston Pud(nữ)
16:30
Dare southwest Queensland (nữ)
The Gap NPL (nữ)
16:30
Brisbane City (nữ)
Capalaba (nữ)
16:30
Brisbane Olympic (nữ)
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bayburt Ozel Idare
19:30
Bodrumspor
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Shahrdary Arak
22:30
Peykan
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Artvin Hopaspor
22:00
Utkoi
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Deportes Quindio
06:00
Bogota FC
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
England Conference
Vòng
Halifax Town
01:45
Chesterfield
FFSA PL
Vòng 9
Adelaide Hills
17:00
Eastern United
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 6
Djurgardens U21
21:00
Orebro U21
Mjallby AIF U21
21:00
Landskrona BoIS U21
Norrkoping IFK U21
21:00
Dalkurd FF U21
Utsiktens BK U21
21:30
Varbergs BoIS U21
IFK Varnamo U21
22:00
Halmstads U21
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Latvian Higher League
Vòng 15
FK Auda Riga
21:30
FK Liepaja
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Chile Primera D
Vòng
Deportes Limache
06:00
San Antonio Unido
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
NSW Premier W-League
Vòng
Northern Tigers FC (nữ)
16:30
Blacktown Spartans(nữ)
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
Guarani de Trinidad
21:00
Club Fernando de la Mora
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 29
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:00
FK Berane
OFK Titograd
22:00
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:00
Cetinje
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Cúp nữ QG Nauy
Vòng 2
Grand Bodo (nữ)
00:00
Tromso (nữ)
BRA D4
Trem-AP
06:15
Humaita AC
Chile Primera B
Vòng 16
Deportes Recoleta
05:00
San Luis Quillota
Argentine Torneo A
Vòng
Racing de Cordoba
06:30
Sarmiento Resistencia
Hạng 4 Nauy
Vòng
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
VĐQG Uruguay
Vòng
Torque
05:00
Plaza Colonia
Torque
05:00
Plaza Colonia
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Chaco For Ever
07:10
Almagro
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Australia FFA Cup
Qual.
Willoughby Dalley
16:00
Wollongong Olympic FC
Peninsula Power
16:30
Gold Coast Knights
Bayside United FC
16:30
Rochedale Rovers
Brisbane Olympic United FC
16:30
Redcliffe PCYC
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Jamaica Premier League
Vòng 19
Portmore United
05:00
Montego Bay Utd
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Virginia United
16:45
Surfers Paradise
Komala
17:00
Magic United TFA
Grange Thistle SC
17:15
Samford Ranges
Estonia Champions League
Vòng 13
Tallinna JK Legion
21:00
FC Flora Tallinn
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Rahmatganj MFS
16:00
Muktijoddha SKC
Uzbek League
Vòng 10
Kuruvchi Bunyodkor
21:00
Nasaf Qarshi
Sogdiana Jizak
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
Hạng nhất Malaysia
Vòng 2
Kuching FA
19:15
Terengganu B
Brasileiro, Serie C
Vòng 7
Ypiranga(RS)
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis

Tin thể thao mới nhất