Masters 1 Reykjavik: Paper Rex, ZETA DIVISION thăng hoa

Kha Võ

Thứ ba, 19/04/2022 09:40 (GMT+7)

Thi đấu ấn tượng trước các đối thủ được đánh giá cao hơn như DragonX hay G2 Esports, ZETA DIVISION và Paper Rex đã tiếp tục hành trình của mình tại nhánh thua play-off Masters 1 Reykjavik.

Ở trận đấu đầu tiên, ZETA DIVISION chạm trán DragonX tại bản đồ Ice Box và giành chiến thắng 13-11 nhờ màn tỏa sáng của Laz (Chamber). Bước sang trận 2 tại bản đồ Ascent quen thuộc, DragonX gỡ hòa nhờ tỷ số 13-10. Tuy nhiên, đến bản đồ Split then chốt, ZETA DIVISION đã hủy diệt hoàn toàn DragonX và giành chiến thắng 13-4.

Cái tên lên tiếng dõng dạc nhất không ai khác chính là Tennn. Mang ra đặc vụ Raze, Tennn sở hữu tới 21 điểm hạ gục để giúp đội nhà loại DragonX khỏi Masters 1 Reykjavik. Trong diễn biến khác, Paper Rex cũng thể hiện bộ mặt thăng hoa khi gặp G2 Esports. Ở bản đồ Split, Paper Rex hạ G2 Esports 13-10 khi bộ đôi F0rsaken - Jingg tiếp tục chơi ấn tượng.

Masters 1 Reykjavik: Paper Rex, ZETA DIVISION thăng hoa - Ảnh 1
ZETA DIVISION đang khiến cộng đồng Valorant Nhật Bản dậy sóng

Để thua đối thủ đáng tiếc, G2 Esports vụn vỡ hoàn toàn ở bản đồ Bind và chịu thất bại 7-13. Đáng chú ý, đây là trận đấu F0rsaken sử dụng Yoru và có đến 29 điểm hạ gục. Nếu F0rsaken lẫn Jingg duy trì phong độ như hiện tại, Paper Rex sẽ là cái tên đáng gờm và cũng là ứng viên sáng giá cho chức vô địch Masters 1 Reykjavik.

Với những kết quả kể trên, ZETA DIVISION và Paper Rex sẽ gặp nhau ở vòng  3 nhánh thua. Đội tuyển nào giành chiến thắng sẽ vào chung kết nhánh thua và gặp 1 trong 2 đội LOUD hoặc OpTic Gaming. Trong khi đó, thất bại của G2 Esports cho thấy khu vực EMEA đang bước vào giai đoạn khủng hoảng trầm trọng ở mùa giải 2022.

Bởi lẽ, cả Fnatic, Team Liquid và G2 Esports đều phải sớm dừng bước và EMEA đã sạch bóng đại diện tại Masters 1 Reykjavik 2022. Đây được xem là thành tích đáng buồn khi trước đó Gambit Esports lẫn Acend đã thay nhau vô địch Masters 3 Berlin cũng như Valorant Champions 2021. 

Kết quả chi tiết ngày 18/04 Masters 1 Reykjavik

Masters 1 Reykjavik: Paper Rex, ZETA DIVISION thăng hoa - Ảnh 2
TIN LIÊN QUAN

ĐTDV mùa Xuân 2022: Quang Hải giành MVP tuần 8, Kuga 'phá đám' V Gaming

Ngôi sao đi rừng của V Gaming, Quang Hải đã giành MVP tuần 8 Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022 bằng màn trình diễn ấn tượng với KDA siêu khủng.

Liên Quân Mobile: HKA thành cựu vương, MAD chỉ về đích thứ 3 tại GCS mùa Xuân 2022

Màn trình diễn bạc nhược tại vòng play-off đã khiến Hong Kong Attitude sớm trở thành cựu vương của Liên Quân Mobile Đài Bắc Trung Hoa trong khi MAD Team cũng chẳng khá hơn và phải nhìn ONE Team cùng Bikertopia Esports tiến vào chung kết.

VALORANT: Công bố đặc vụ Fade

Valorant 19/04/2022

Riot Games vừa công bố hình ảnh chính thức về Fade, đặc vụ thứ 19 của Valorant sau Chamber và là nhân vật đến từ Thổ Nhĩ Kỳ.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers ngày 4: CES, BW thăng hoa

Duy trì phong độ ổn định, Cerberus Esports và Brave Wolves đã giành những chiến thắng quan trọng trước Team Big BAAM lẫn Team Ronin để duy trì vị trí trong Top đầu bảng xếp hạng VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers.

VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers ngày 3: FCY sa sút, UBT duy trì mạch bất bại

Cerberus Esports đã có được chiến thắng đầu tay tại VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers khi đánh bại Fancy United Esports. Trong khi đó, Unbeaten Esports tiếp tục khẳng định sức mạnh khi hạ Team Big BAAM sau 3 bản đồ thi đấu.

VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers ngày 2: BW vươn mình, CES ra quân thất bại

Khá nhiều bất ngờ đã xuất hiện khi nhà đương kim vô địch Cerberus Esports để thua Unbeaten Esports, trong khi Brave Wolves đã đánh bại đối thủ đáng gờm Fancy United Esports ở ngày 2 vòng bảng VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers.

VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers ngày 1: BAAM, FCY và UBT thắng nhàn

Không có bất kỳ biến số nào xuất hiện khi những đội tuyển như Team Big BAAM, Fancy United Esports và Unbeaten Esports chơi thăng hoa và giành chiến thắng ở ngày 1 vòng bảng VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers.

Quản lý Hằng Nguyễn: 'Tôi tin Valorant sẽ có mặt tại SEA Games 32'

Trả lời trong buổi họp báo công bố giải đấu VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers, Quản lý Hằng Nguyễn của Valorant Esports Việt Nam đã tiết lộ những yếu tố có thể giúp Valorant trở thành môn tranh huy chương chính thức tại SEA Games 32.

Xác định 8 đội tuyển tham dự VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers

VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers diễn ra từ ngày 12/05 - 29/05, với sự tham gia tranh tài của 8 đội tuyển hàng đầu Valorant Việt Nam.

VALORANT: Vụ kennyS gia nhập OG đổ vỡ vì Riot Games

Kenny “kennyS” Schrub chưa thể có cơ hội thi đấu Valorant chuyên nghiệp khi thương vụ chuyển nhượng từ G2 Esports sang OG bị chặn đứng bởi Riot Games.

VALROANT: WARDELL mất hàng trăm nghìn USD vì tiền điện tử

Không gian tiền điện tử và NFT được đánh giá là vô cùng phức tạp và Matthew “WARDELL” Yu đã trở thành nạn nhân của những trò lừa đảo.

VALORANT: Riot Games tăng số lượng giải đấu, không tính phí nhượng quyền

Năm 2023 sẽ là mùa giải bước ngoặt của Valorant khi các đội tuyển sẽ tham dự nhiều giải đấu hơn bên cạnh các sự kiện chính thức của Riot Games như Challengers, Masters và Valorant Champions.

Giải mã BattlePass hồi 4, phần III

Theo nhà sản xuất Laura Baltzer, dòng skin "BattlePass hồi 4, phần III" bao gồm Vandal, Bucky, Sheriff, Stinger và cả vũ khí cận chiến.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Southampton
01:45
Liverpool
Hàn Quốc
Vòng 13
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Gimcheon Sangmu
Incheon United
17:30
Daegu FC
VĐQG Úc
Vòng
Western United FC
16:05
Melbourne Victory
Hạng nhất Anh
Vòng
Nottingham Forest
01:45
Sheffield United
Copa Libertadores
Vòng bảng
CA Penarol
05:15
Cerro Porteno
Caracas FC
05:15
The Strongest
Bragantino
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Univ Catolica
Sporting Cristal
07:30
Talleres Cordoba
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Serie B Italia
Vòng
Benevento
01:30
Pisa
Hạng 2 Pháp
Vòng
Paris FC
01:30
Sochaux
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
ADO Den Haag
01:00
FC Eindhoven
VĐQG UAE
Vòng 24
Emirates Club
21:15
Al Oruba (UAE)
Al-Dhafra
21:15
Al Ahli(UAE)
Al-Wasl
21:15
Ajman
Khor Fakkan
00:00
Al-Jazira(UAE)
Al Nasr Dubai
00:00
Al Ain
Al Wehda(UAE)
00:00
Ittihad Kalba
Banni Yas
00:00
Al-Sharjah
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 16
Daejeon Citizen
17:00
Busan I Park
Jeonnam Dragons
17:00
FC Anyang
Seoul E-Land FC
17:30
Gimpo FC
Ethiopia Premier League
Vòng
Addis Ababa Ketema
14:00
Dire Dawa
Bahir Dar Kenema FC
17:00
Adama City
Arba Minch
20:00
Awassa Kenema
Malaysia
Vòng 9
Sarawak United
19:15
Kuala Lumpur
Terengganu
19:15
Melaka
Pulau Pinang
20:00
Sabah
Kedah
20:00
Negeri Sembilan
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Kutahyaspor
20:00
Artvin Hopaspor
Yldrm Belediyesispor
20:00
Utkoi
Celspor
00:00
Orduspor
Fethiyespor
00:00
Ofspor
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng
Wolves U23
01:00
Norwich City U23
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Llaneros FC
03:00
Boyaca Chico
Leones
05:30
Real Cartagena
Fortaleza F.C
07:40
Bogota FC
Phần Lan
Vòng 8
AC Oulu
22:00
KuPs
HJK Helsinki
22:00
Lahti
FC Haka
22:00
SJK Seinajoen
Croatia 3.Division
Vòng
Vuteks Sloga
22:30
NK Belisce
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 14
CA Fenix Pilar
01:35
Comunicaciones BsAs
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:05
Portland Thorns FC (nữ)
Copa Sudamericana
Group
Banfield
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
05:15
Dep.Independiente Medellin
Ceara
05:15
General Caballero
Atletico Junior Barranquilla
07:30
Oriente Petrolero
Atletico Clube Goianiense
07:30
CSD Antofagasta
9 de Octubre
07:30
Guairena
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng
Odense BK Reserve
19:00
Silkeborg IF Reserve
Malaysia FA Cup
Vòng 2
Perlis United FC
20:00
Kuching FA
ICE WC
Vòng 2
Augnablik (nữ)
02:00
Haukar (nữ)
Georgia Primera Division
Vòng 14
FC Sioni Bolnisi
19:30
Dila Gori
FC Gagra
19:30
Samgurali Tskh
Torpedo Kutaisi
22:00
FC Telavi
Dinamo Batumi
00:00
Lokomotiv Tbilisi
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
JS kabylie
23:30
JS Saoura
Georgia Division
Vòng 12
FC Metalurgi Rustavi
20:00
Gareji Sagarejo
FC Shukura Kobuleti
20:00
Samtredia
Spaeri FC
20:00
WIT Georgia Tbilisi
Tunisia
Vòng 5
U.S.Monastir
22:00
Sifakesi
Brazil Serie B
Vòng 8
Gremio Novorizontin
07:30
Sport Club Recife PE
Portugal U23 Cup
Semi Final
Maritimo U23
17:00
Braga U23
Benfica U23
17:00
Estoril U23
Hạng 3 Áo
Vòng 14
SV Spittal
00:00
Wolfsberger AC Amateure
Iraqi Premier League
Vòng 27
Al Quwa Al Jawiya
00:00
Al Shorta
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Al Sahel
22:59
Al-Kawkab
Al-Shoalah
23:05
Al Wehda Mecca
AL-Rbeea Jeddah
23:35
Al Kholood
Uhud
23:35
Al-Nahdha
Al-adalh
01:00
Al Khaleej Club
Lebanese Premier League
Vòng 10
Al-Hikma
20:00
Al-Safa
Al Akhaahli Alay
20:00
Sporting Club Beirut
Lithuania cup
Vòng 2
FK Tauras Taurage
22:00
Marijampole City
Germany Regionalliga
Vòng 38
Viktoria Aschaffenburg
00:00
Schweinfurt 05 FC
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Srbija C.Gora U17
21:30
Belgium U17
Denmark U17
21:30
Sweden U17
Scotland U17
00:00
Portugal U17
Turkey U17
00:00
spain U17
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
Tampere United
22:00
Klubi 04 Helsinki
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Benfica U19
23:30
GD Estoril-Praia U19
Chile Primera B
Vòng 15
Deportes Temuco
05:00
Cobreloa
Argentine Torneo A
Vòng
Sol de Mayo
01:30
Sansinena
Australia FFA Cup
Qual.
Monaro Panthers
16:00
Canberra Olympic
Charleston City Blues
16:00
Hamilton Olympic
Dandenong Thunder
16:30
Port Melbourne
Melbourne Knights
16:30
Collingwood
Nepal C Division
Vòng
Swoyambhu Club
14:10
Oasis Club
Mongolia Premier League
Vòng 11
Khangarid Klub
12:00
Erchim
VĐQG Hy Lạp
Vòng 10
AEK Athens
00:00
Olympiakos Piraeus
PAOK Saloniki
00:00
Panathinaikos
Pas Giannina
00:00
Aris Thessaloniki
Estonia Champions League
Vòng 14
Tartu JK Maag Tammeka
22:00
JK Tallinna Kalev
FC Flora Tallinn
00:00
FC Kuressaare
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng 11
FK Kapaz Ganca
19:00
Sabah II
Keshla FK II
19:00
FK MOIK Baku
PFC Neftchi II
19:00
Zaqatala FK
Qarabag II
19:00
Qaradag Lokbatan
Standard Sumgayit II
19:00
FK Qabala II
Turan Tovuz
19:00
Zira FK II
Bangladesh Premier League
Vòng 16
Sheikh Jamal
16:00
Saif Sporting Club
Uzbek League
Vòng 9
Metallurg Bekobod
20:30
Dinamo Samarqand
Nasaf Qarshi
20:30
Qizilqum Zarafshon
Navbahor Namangan
20:30
Neftchi Fargona
Hạng nhất Malaysia
Vòng 5
FAM-MSN Project Squad
19:15
Pahang UiTM FC
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Confianca SE
06:00
Ferroviario CE
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
El Gounah
21:00
Misr Elmaqasah
Kokakola Cairo
23:30
Al-Ittihad Alexandria
Zamalek
02:00
Talaea EI-Gaish

Tin thể thao mới nhất