Giải mã bản đồ Pearl

Thành Đạt

Thứ tư, 22/06/2022 11:59 (GMT+7)

Pearl là bản đồ thứ 8 của VALORANT và cũng là bản đồ đầu tiên lấy bối cảnh tại Trái Đất Omega. Bản đồ Pearl không có các cơ chế như cổng dịch chuyển, dây leo hay cửa ra vào, chỉ có 3 đường với khu mid nhỏ và 2 bên cánh kéo dài. Ngoài ra, Pearl còn nằm gọn dưới đáy biển!

CÁC ĐẶC ĐIỂM CHÍNH

- Nằm dưới đáy biển

- Bản đồ 3 đường

- Bên Tấn Công đáp xuống địa bàn của Bên Phòng Thủ

- Lấy bối cảnh Trái Đất Omega

- Trưng bày tác phẩm bích họa đến từ các họa sĩ tranh tường Bồ Đào Nha ngoài đời thực

- Giới thiệu nhạc fado - dòng nhạc truyền thống của Bồ Đào Nha được trình bày bởi các nghệ sĩ Bồ Đào Nha

Giải mã bản đồ Pearl - Ảnh 1

HỎI ĐÁP CÙNG ĐỘI NGŨ PHÁT TRIỂN

- Mục tiêu của đội khi thiết kế Pearl là gì?

Chuyên Viên Thiết Kế Màn Chơi - Joe Lansford: Sau Icebox, Breeze và Fracture, chúng tôi muốn tạo một bản đồ trực diện hơn một chút. Pearl yêu cầu các giao tranh thực sự mà không có đi vòng hoặc các yếu tố hỗ trợ về cơ động như cửa, dây leo hay cổng dịch chuyển. Những gì bạn nhận được sẽ là một bản đồ tưởng chừng như đơn giản, xét về mặt chiến thuật. Tuy nhiên, vẫn sẽ có những đột phá và chiều sâu mà bạn mong đợi từ một bản đồ VALORANT.

- Đội đã lấy cảm hứng từ đâu và có muốn truyền tải thông điệp đặc biệt nào với Pearl không?

Trưởng Nhóm Hình Ảnh, Ý Tưởng - Brian Yam: Cảm hứng cho Pearl bắt đầu từ một ý tưởng phác thảo cũ về chủ đề dưới mặt nước, sau đó kết hợp với một phác thảo mới xoay quanh một thành phố bị ngập vì biến đổi khí hậu. Các ý tưởng được đưa ra để khám phá hai chủ đề đó và khi chúng tôi đặt địa điểm này tại Bồ Đào Nha, tất cả chúng tôi đều cảm thấy háo hức vì tiềm năng hình ảnh về lịch sử và kiến trúc. Vì Pearl được đặt trong “Thế Giới Omega”, chúng tôi muốn khám phá cách mà Vương Quốc Omega tiếp cận vấn đề biến đổi khí hậu và cách thức chúng tôi sẽ lột tả điều này. Ý tưởng về những thành phố có thể sinh tồn dưới mặt nước có vẻ là hướng đi chính xác mà tất cả cùng đồng ý. Đây là một phép so sánh thú vị về hình ảnh giữa các công trình từ Kingdom Industries và kiến trúc cổ của Bồ Đào Nha.

Chuyên Viên Thiết Kế Màn Chơi - Joe Lansford: Tôi đã nghe The Body rất nhiều khi thiết kế Pearl. Đặc biệt là bài “Nothing Stirs”. Nó đã truyền cảm hứng cho một vị trí cụ thể trên bản đồ. Để xem các bạn có đoán được ở đâu không nhé.

- Có những thách thức hoặc câu chuyện thú vị nào khi thiết kế Pearl không?

Chuyên Viên Thiết Kế Màn Chơi - Joe Lansford: Tên phát triển nội bộ của Pearl là “Pitt”. Bạn có thấy hình trụ ngầm ở mid không? Ban đầu đó là một cái hố to, một cái hố thực sự mà người chơi có thể ngã xuống và toi đời. Trong một phiên bản ban đầu, nó nằm ở giữa khu B. Chúng tôi đã loại bỏ hướng đi này vì nó không thực sự phù hợp với mục tiêu muốn hướng tới.

TIN LIÊN QUAN

VCT 2022 APAC Stage 2 Challengers: CES dừng bước

Valorant 12/06/2022

Đã không có bất kỳ bất ngờ nào xuất hiện khi Cerberus Esports thua BOOM Esports 0-2, qua đó dừng chân tại VCT 2022 APAC Stage 2 Challengers ngay từ vòng khởi động.

Công bố vòng loại cuối cùng của VCT khu vực châu Á - Thái Bình Dương

Valorant 21/06/2022

20 đội tuyển VALORANT đến với vòng play-off VCT Challengers APAC sẽ tranh tài để giành suất tới vòng Masters Stage 2 vào tháng 7. Còn những đội chưa vượt qua vòng play-off vẫn có cơ hội tích điểm thi đấu VCT để tới Champions qua Vòng loại cuối cùng.

Giải mã BattlePass hồi 5, phần 1

Valorant 21/06/2022

BattlePass hồi 5, phần 1 chuẩn bị được ra mắt trong VALORANT với giá 1000 VP. Đây là những vật phẩm mà người chơi cầm vào sẽ cảm thấy ngay rằng họ là "đỉnh của chóp".

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

VALORANT: Team Big BAAM tuyên bố giải thể

Sau gần 2 năm hoạt động, Team Big BAAM không nhận được quá nhiều nguồn tài trợ và đã chính thức chia tay đấu trường Valorant.

VALORANT: Trận KRU vs NiP gặp sự cố vì COVID-19

Theo thông báo mới nhất từ ban tổ chức, KRU Esports sẽ thi đấu tại gaming house do khu vực diễn ra trận play-off khu vực Mỹ Latinh phát hiện trường hợp dương tính với COVID-19.

VALORANT: Tổ chức của David Beckham báo lỗ 6,1 triệu USD

Đội Valorant vừa giành vé tham dự Masters 2 Copenhagen, tuy nhiên Guild Esports đang gặp phải rất nhiều tổn thất về mặt tài chính.

VALORANT: Riot Games ký hợp đồng hợp tác với Sony

Thương hiệu nổi tiếng của Nhật Bản sẽ trở thành đối tác chính thức của Valorant kể từ Masters 2 Copenhagen, giải đấu bắt đầu khởi tranh vào ngày 10/07.

VALORANT: Vanity gia nhập The Guard?

Sau thất bại tại giai đoạn Stage 2 mùa giải 2022, cả Cloud9 và The Guard hứa hẹn sẽ tạo ra nhiều xáo trộn trong đội hình chính.

VALORANT: Hy hữu chuyện FaZe Clan thua vì... mất điện

Trận chung kết nhánh thua VCT 2022 NA Stage 2 Challengers giữa XSET và FaZe Clan đã khép lại, tuy nhiên những dư âm và câu chuyện thú vị vẫn còn đó.

VALORANT: Riot Games phạt nặng các tuyển thủ thích sỉ nhục đối phương?

Đây sẽ là tin không vui dành cho những tuyển thủ xem việc sỉ nhục đối phương là hành động nhằm tăng sự kịch tính cho các trận đấu và thỏa mãn bản thân.

VALORANT: Fancy United Esports chiêu mộ Suka

Không lâu sau khi nói lời chia tay với Cerberus Esports, Nguyễn "Suka" Văn Tiến đã chính thức gia nhập màu áo Fancy United Esports.

VALORANT: Suka rời Cerberus Esports

Sau mùa giải 2022 không mấy thành công, hộ vệ Nguyễn “Suka” Văn Tiến đã chính thức nói lời chia tay với Cerberus Esports để tìm kiếm thử thách mới.

VALORANT: FPX khốn đốn vì dàn tuyển thủ Đông Âu

Có lần thứ 2 liên tiếp giành vé tham dự Masters, tuy nhiên FunPlus Phoenix đang đứng trước nguy cơ phải tạo ra hàng loạt sự thay đổi về mặt nhân sự.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Giao hữu quốc tế
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Tanzania Ligue 1
Vòng
Mtibwa Sugar
20:00
Tanzania Prisons
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Malaysia FA Cup
Vòng 2
Terengganu
20:00
Kedah
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Brazil Campeonato Mineiro U20
Vòng
Minas Boca/MG Youth
19:00
America MG Youth
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Brazil national youth (U20) Football Championship
CR Flamengo (RJ) (Youth)
20:00
Bangu U20
Vasco da Gama U20
20:00
Botafogo RJ (Youth)
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding
Argentina Reserve League
Vòng
Deportivo Camioneros Reserves
20:00
Temperley Reserves

Tin thể thao mới nhất