Vòng loại PUBG Mobile đồng đội SEA Games 31: Việt Nam dắt tay nhau đi tiếp

Kha Võ

Thứ năm, 19/05/2022 20:50 (GMT+7)

Thi đấu không quá bùng nổ ở vòng loại, tuy nhiên Việt Nam 1 và Việt Nam 2 vẫn hoàn thành mục tiêu lọt vào vòng chung kết nội dung đồng đội PUBG Mobile SEA Games 31.

Trận thi đấu đầu tiên đã chứng kiến màn trình diễn thăng hoa của Indonesia 2 và Luxxy cùng các đồng đội cho thấy vì sao mình là ứng viên hàng tầm cho tấm Huy chương vàng. Thi đấu bùng nổ và tỏ ra vượt trội về kỹ năng cá nhân, Indonesia 2 lần lượt hạ các đại diện của Brunei, Myanmar và Malaysia để giành Winner Winner Chicken Dinner.

Sang trận 2, Brunei 2 có lời đáp trả với 7 điểm hạ gục và có được Top 1 đầu tiên trong ngày thi đấu vòng loại trước khi Malaysia giành Winner Winner Chicken Dinner ở trận 3. Đến trận 4, Thái Lan 2 đã hủy diệt các đối thủ của mình và khẳng định sức mạnh tuyệt đối. Bởi lẽ, Thái Lan 2 sở hữu tới 21 điểm hạ gục, con số vô cùng ấn tượng.

Vòng loại PUBG Mobile đồng đội SEA Games 31: Việt Nam dắt tay nhau đi tiếp - Ảnh 1
16 đội tuyển đi tiếp vào chung kết PUBG Mobile SEA Games 31 nội dung đồng đội

Dù vậy, đến lượt trận cuối, khi các đội tuyển còn lại tỏ ra hụt hơi, Campuchia đã khép lại vòng loại với 15 điểm hạ gục để có được Top 1. Đáng chú ý, đây không phải là ngày thi đấu quá nổi bật của các đại diện Việt Nam. Thành tích tốt nhất của PUBG Mobile Việt Nam thuộc về Việt Nam 1 với 16 điểm hạ gục ở trận 4, đứng ngay sau Thái Lan 2.

Kết thúc vòng loại, cái tên duy nhất phải nói lời chia tay với SEA Games 31 là Lào 2, đội chỉ có được vỏn vẹn 10 điểm. Tuy nhiên, người hâm mộ Lào có lẽ không quá lo ngại khi vẫn còn đó Lào 1, cái tên sẵn sàng gây bất ngờ khi tiến vào vòng chung kết diễn ra vào lúc 15h00 ngày mai (20/5).

Vòng chung kết PUBG Mobile SEA Games 31 diễn ra từ ngày 20 - 22/5 với sự tham gia của 16 đội tuyển. Các đội sẽ thi đấu 5 trận mỗi ngày ở các bản đồ Erangel, Miramar, Erangel, Sanhok và Miramar để xác định các đại diện giành được Huy chương vàng, Huy chương bạc và Huy chương đồng nội dung đồng đội PUBG Mobile SEA Games 31. 

TIN LIÊN QUAN

Free Fire: Tiền thưởng Đại Chiến Quân Đoàn mùa Hè 2022 lên tới 400 triệu đồng

Free Fire 19/05/2022

Đại Chiến Quân Đoàn mùa Hè 2022 - giải đấu thường niên dành riêng cho cộng đồng Free Fire Việt Nam sẽ trở lại từ ngày 14/5 tới đây. Với thông điệp "Find Your Fire", Đại Chiến Quân Đoàn mùa Hè 2022 mang đến sân chơi tràn đầy nhiệt huyết tuổi trẻ và ngọn lửa khát khao chiến thắng.

Liên Quân Mobile SEA Games 31: Thay đổi giờ thi đấu trận chung kết ngày 22/5

Theo thông báo từ Ban tổ chức, trận chung kết bộ môn Liên Quân Mobile tại SEA Games sẽ bắt đầu từ 14h00 ngày 22/5 chứ không phải 15h00 như kế hoạch.

Tuyển Liên Quân Mobile Việt Nam luyện tập 14 tiếng mỗi ngày: Ai nói hành trình đến với vinh quang là dễ dàng?

Để có được thành công như ngày hôm nay và trở thành niềm hy vọng số một cho tấm Huy chương vàng tại SEA Games 31, các tuyển thủ của ĐTQG Liên Quân Mobile Việt Nam đã phải hy sinh rất nhiều thời gian cũng như công sức luyện tập.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

PUBG Mobile Việt Nam ra mắt phim ngắn 'Thăng hạng cảm xúc mỗi ngày'

PUBG Mobile chính thức giới thiệu chiến lược thương hiệu mới tại thị trường Việt Nam với thông điệp “Thăng Hạng Cảm Xúc Mỗi Ngày”, qua đó khuyến khích cộng đồng người chơi của mình có được những kết nối sâu sắc và luôn được trải nghiệm những cảm xúc chân thật nhất mà trò chơi mang lại qua từng ngày.

D'Xavier vô địch PMPL SEA Championship 2022

Thi đấu thăng hoa và tận dụng tốt những cơ hội có được, D’Xavier đã xuất sắc giành chức vô địch PMPL SEA Championship 2022, qua đó giúp PUBG Mobile Việt Nam phần nào vơi đi thất bại tại SEA Games 31.

PUBG Mobile Việt Nam: Bệ phóng tại SEA Games 31, tự tin chinh phục PMPL SEA Championship

Dù chỉ giành tấm Huy chương bạc tại SEA Games 31 nội dung đồng đội, tuy nhiên PUBG Mobile vẫn có nhiều cơ sở để hướng tới các giải đấu lớn trong tương lai, đặc biệt là PMPL SEA Championship 2022.

PMPL SEA Championship mùa Xuân 2022 chốt ngày khởi tranh

PMPL SEA Championship mùa Xuân 2022 chính thức khởi tranh từ 10/6, với sự góp mặt của 16 đội tuyển PUBG Mobile hàng đầu khu vực Đông Nam Á.

Việt Nam 1 giành Huy chương bạc PUBG Mobile đồng đội SEA Games 31

Thiếu may mắn ở trận thi đấu quyết định của ngày 3 vòng chung kết, Việt Nam 1 đành ngậm ngùi nhìn Indonesia 2 giành tấm Huy chương vàng PUBG Mobile đồng đội SEA Games 31.

Chung kết PUBG Mobile đồng đội SEA Games 31 ngày 2: Việt Nam 1 vươn lên dẫn đầu

Có được màn trình diễn thăng hoa và đầy cảm xúc ở trận thi đấu cuối cùng, Việt Nam 1 đã xuất sắc leo lên Top 1 và có cơ hội rất lớn để giành tấm Huy chương vàng SEA Games 31.

Chung kết PUBG Mobile đồng đội SEA Games 31 ngày 1: Việt Nam thất thế, Philippines thăng hoa

Dù thi đấu nỗ lực nhưng cả Việt Nam 1 và Việt Nam 2 chưa thể chen chân vào Top 5 đội có thành tích tốt nhất ngày 1 vòng chung kết PUBG Mobile đồng đội SEA Games 31.

Tuyển thủ PUBG Mobile SEA Games 31 phàn nàn vì mức ping

Chiều nay 19/5, vòng loại nội dung đồng đội bộ môn PUBG Mobile tại SEA Games 31 đã diễn ra tại nhà thi đấu ở Trung tâm hội nghị quốc gia. Theo nguồn tin của Thethao.vn, các tuyển thủ PUBG Mobile cho biết họ phải thi đấu với mức ping lên tới 200ms.

'Pháp sư' Tuấn Tái lần đầu dự đoán chính xác tấm HCV tại SEA Games 31

BLV Tuấn Tái (Nguyễn Anh Tuấn) đã có những đóng góp và ủng hộ cho đoàn VĐV bộ môn PUBG Mobile ở kỳ SEA Games 31 theo cách vô cùng đặc biệt. Trong suốt giải đấu, anh không chỉ là bình luận viên truyền lửa cho khán giả, mà còn là người động viên tinh thần cho các tuyển thủ cũng như cộng đồng Việt Nam bằng các thủ tục “tâm linh”.

Tiết lộ lý do vòng loại PUBG Mobile nội dung đồng đội SEA Games 31 bị tạm hoãn

Theo kế hoạch ban đầu, lịch thi đấu vòng loại nội dung đồng đội PUBG Mobile của SEA Games 31 sẽ diễn ra từ 15h00 - 19h30 hôm nay 18/5. Tuy nhiên, trước giờ thi đấu, các đội tuyển đã gặp vấn đề về kỹ thuật nên vòng loại PUBG Mobile nội dung đồng đội ở SEA Games 31 bị tạm hoãn.

AFC Cup
Vòng bảng
Kaya FC
16:00
Bali United
Tainan City Steel
17:00
Eastern A.A Football Team
Viettel FC
17:00
Hougang United FC
Eastern A.A Football Team
17:00
Chao Pak Kei
Tampines Rovers FC
19:00
Kuala Lumpur
Kedah
20:00
Visakha FC
Phnom Penh FC
21:00
Young Elephants FC
Sogdiana Jizak
21:00
FC Altyn Asyr
Khujand
21:00
Dordoi-Dynamo Naryn
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Neftchi Kochkor-Ata
Giao hữu quốc tế
Botev Plovdiv II
14:15
Ludogorets Razgrad II
Lechia Gdansk
16:00
Radomiak Radom
Krylya Sovetov
16:00
Akron Togliatti
Sparta Praha
16:00
Opava
Europa FC
18:00
Heart of Midlothian
NK Mura 05
18:00
Vojvodina Novi Sad
Midtjylland
19:00
Aalborg
Mashuk-KMV
20:00
Dinamo Makhachkala
UTA Arad
21:00
Radnicki Nis
Basel
21:00
FC Botosani
Lugano
22:00
Ingolstadt
SKU Amstetten
22:00
Wiener Viktoria
Carl Zeiss Jena
22:00
SV Rodinghausen
Yantra Gabrovo
22:00
FC Dunav Ruse
Botev Vratsa
22:00
APOEL Nicosia
Dunajska Streda
22:30
Paksi SE Honlapja
Karlsruher SC
22:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
MFK Ruzomberok
22:59
GKS Katowice
FK Napredak Krusevac
23:30
MFK Skalica
Crvena Zvezda
23:30
FC Koper
SKU Amstetten
23:30
SV Leobendorf
NK Olimpija Ljubljana
00:00
HNK Sibenik
Trem-AP
06:15
Santos AP
Giao Hữu ĐTQG
Switzerland (nữ)
22:59
Anh (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Talleres Cordoba
05:15
Colon de Santa Fe
Cerro Porteno
05:15
Palmeiras
Deportes Tolima
07:30
Flamengo
Velez Sarsfield
07:30
River Plate
Fortaleza
07:30
Estudiantes La Plata
Trung Quốc
Vòng 7
Guangzhou Evergrande
16:30
Wuhan three town
Beijing Guoan
18:30
Chengdu Better City FC
Hebei FC
18:30
Wuhan FC
VĐQG Chile
Vòng 16
Nublense
06:00
Audax Italiano
VĐQG Venezuela
Vòng 19
Monagas SC
03:00
Deportivo La Guaira
Universidad Central de Venezuela
03:00
Aragua FC
Zamora Barinas
03:00
Deportivo Lara
Carabobo FC
03:00
Academia Puerto Cabello
Estudiantes Merida FC
03:00
Zulia FC
Deportivo Metropolitano
03:00
CD Hermanos Colmenares
Mineros de Guayana
03:00
Caracas FC
Aragua FC
04:00
Deportivo Metropolitano
CD Hermanos Colmenares
06:15
Portuguesa FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Club Chivas Tapatio
05:00
CD Alacranes de Durango
Tlaxcala FC
07:05
Cimarrones de Sonora
Monterrey B
09:05
Monarcas Morelia
CF Atlante
07:00
Atletico La Paz
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 15
Pitea IF
00:00
Tegs SK
Canadian Premier League
Vòng 6
Forge FC
06:00
Valour
HFX Wanderers FC
05:30
Atletico Ottawa
Pacific FC
08:30
Cavalry FC
Myanmar Professional League
Vòng 1
Chinland
15:30
Yadanabon FC
Hạng nhất Mỹ
Vòng 6
Charleston Battery
06:30
Atlanta United FC II
Rio Grande Valley
07:30
El Paso Locomotive FC
San Diego loyalty
09:00
Orange County Blues FC
Cúp Mỹ
Quarterfinals
Orlando City
06:00
Nashville
Gambia FF Cup
Gambia Ports Authority
03:50
Red Hawks FC
Northern NSW U20 League
Vòng
Sydney Olympic U20
16:30
Manly United U20
Latvian Higher League
Vòng 20
FK Valmiera
22:00
FK Spartaks Jurmala
Rigas Futbola skola
22:59
BFC Daugavpils
Chile Primera D
Vòng
Lautaro de Buin
05:00
San Antonio Unido
Copa Sudamericana
1/8 Final
The Strongest
05:15
Ceara
Deportivo Tachira
07:30
Santos
Deportivo Cali
07:30
FBC Melgar
Independiente Jose Teran
05:15
Lanus
Univ Catolica
07:30
Sao Paulo
Olimpia Asuncion
07:30
Atletico Clube Goianiense
Mediterranean Games - Football
Vòng bảng
Morocco U18
22:59
Spain U18
Portugal U18
22:59
Greece U18
Algeria U18
02:00
France U18
Turkey U18
02:00
Italy U18
Hạng nhất Iceland
Vòng 9
Thor Akureyri
01:00
Throttur Vogum
Fjolnir
01:30
HK Kopavogs
USA National Premier Soccer League
Vòng
Greenville Triumph
06:00
North Carolina
FC Tucson
09:00
Richmond Kickers
Northern Colorado
08:00
Chattanooga Red Wolves
Iceland 4 Deild
Vòng
Smari 2020
03:00
Hamar Hveragerdi
Alafoss
03:00
Golfklubbur Grindavikur
KB(ICE)
03:00
Lettir Reykjavik
Berserkir Midas
03:00
KF Hafnir
USA USL League Two
Vòng
Chicago Fire Premier
04:00
Saint Louis U23
New Jersey Copa
04:00
Hudson Valley Hammers
Cedar star
06:00
Westchester Flames
Christos FC
06:00
Lionsbridge FC
NONA FC
06:00
Florida U23
North Carolina Fusion U23
06:00
West Virginia Alliance FC
South Bend Lions
06:00
Toledo Villa FC
Tampa Bay United
06:00
Florida Elite
Tobacco Road
06:00
Charlotte Independ B
FC Motown
06:00
Morris Elite
Real Central NJ
06:05
Reading United
AFC Ann Arbor
06:30
Flint City Bucks
Boston
06:30
AC Connecticut
South Georgia Tormenta B
06:30
Southern Soccer Academy Kings
West Chester United
06:30
Ocean City Noreasters
FA Euro
07:00
Long Island Rough Riders
Minneapolis City SC
07:00
Manitoba
Louisiana Krewe FC
07:00
Texas United
AHFC Royals
07:00
Corpus Christi FC
Chicago Dutch Lions
07:00
Chicago City SC
San Francisco City
09:00
Marin FC Legends
Blackwatch Rush
06:30
Pathfinder FC
Blue Goose SC
07:00
Louisiana Parish AC
New Mexico U23
08:00
Park City Red Wolves
Salt City
08:30
Colorado ISA
Nani Lian
09:00
OVF Alliance
Lithuania - 2.Division
Vòng 14
FK Trakai II
23:30
Siauliai B
Georgia Primera Division
Vòng 21
FC Telavi
18:00
Samgurali Tskh
Dila Gori
18:00
Dinamo Batumi
Lokomotiv Tbilisi
18:00
FC Gagra
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 15
Rappe GOIF
00:30
FC Rosengard
Jordan
Vòng 9
Al-Jazeera
22:00
Moghayer Al Sarhan
Al Wihdat Amman
00:30
AL-Sareeh
Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Vòng 1
Angelholms FF
00:00
Tvaakers IF
CONCACAF Championship U20
Quarterfinals
Dominican Republic U20
06:00
Jamaica U20
Guatemala U20
09:00
Mexico U20
U19 Iceland
Fram/Ulfarnir U19
03:00
Fjolnir/Vaengir II U19
Brazil Serie B
Vòng 15
Nautico (PE)
05:00
Criciuma
CRB AL
07:30
Tombense
Gremio Novorizontin
07:30
Vasco da Gama
Iraqi Premier League
Vòng 38
AL Minaa
20:00
AI Kahrabaa
Al Zawraa
20:00
AL Najaf
Arbil
20:00
Al Karkh
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Gimnasia La Plata
04:05
Flandria
Hạng 2 Estonia
Vòng 18
Tallinna FC Levadia B
22:00
Flora Tallinn II
Paide Linnameeskond B
22:59
Elva
Parnu JK
22:59
Halliu football College
Viljandi Tulevik
22:59
Kohtla Jarve JK Jarve
Viimsi MRJK
22:59
FC Nomme United
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
Universitario De Vinto
02:00
Bolivar
Aurora
04:15
Always Ready
European Women
Vòng bảng
Norway (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
Italy (nữ) U19
20:00
France (nữ) U19
Sweden (nữ) U19
22:30
England (nữ) U19
Czech (nữ) U19
22:30
Spain (nữ) U19
Australia WA State Cup Women
Perth SC (nữ)
18:00
Fremantle City FC (nữ)
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Sport Colonial
03:00
Sol de America Pastoreo
Deportivo Recoleta
23:45
Cristobal Colon JAS
Deportivo Capiata
01:45
Martin Ledesma
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 6
Shanxi Chang An Athletic FC
14:30
Qingdao Zhongneng
Shijiazhuang Kungfu
15:00
Suzhou Dongwu
Shanghai Jiading City Fight Fat
18:30
Beijing BeiKong
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Klubi 04 Helsinki
22:30
Ilves Tampere II
Brazil Youth
Vòng bảng
Fortaleza (Youth)
01:30
Ceara Youth
Gremio (Youth)
07:30
Vasco da Gama U20
Hạng 4 Nauy
Vòng
Melhus
22:59
Rosenborg B
Brasil Cup
Vòng 4
America MG
05:00
Botafogo RJ
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
KFUM Oslo
22:59
Sogndal
Brann
22:59
Fredrikstad
Sandnes Ulf
22:59
Rosenborg
Ullensaker/Kisa IL
22:59
Ranheim IL
Ivory Coast Premier Division
Vòng
Bouake FC
22:30
San Pedro FC
CO Korhogo
22:59
AF Amadou Diallo Djekanou
Societe Omnisports De L'Armee
02:30
ASEC MIMOSAS
Mongolia Premier League
Vòng 17
FC Ulaanbaatar
12:00
Erchim
Khovd
15:00
Tuv Buganuud
Athletic 220 FC
18:00
BCH Lions
Jamaica Premier League
Vòng 30
Waterhouse FC
05:00
Harbour View FC
Dunbeholden FC
07:30
Cavalier FC
Australia Victorian Premier League U20
Vòng 20
St. Albans Saints U20
11:00
Heidelberg United U20
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Abahani Limited
16:00
Bangladesh Police Club
Mohammedan Dhaka
17:00
Bashundhara Kings
Botola Pro 1
Vòng 29
Renaissance Sportive de Berkane
02:30
SCCM Chabab Mohamedia
OCK Olympique de Khouribga
02:30
Olympique de Safi
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
Smouha SC
02:30
EL Ahly
Cameroon Elite One
Vòng
Eding Sport FC
22:00
Canon Yaounde
Les Astres FC
00:30
Coton Sport
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
Brasil de Pelotas RS Youth
01:00
Gremio RS U23
Criciuma U23
01:00
Parana PR/U23
Ponte Preta U23
01:00
Juventude RS U23
Botafogo U23
01:00
Sport Recife U23
Nautico U23
01:00
Fluminense U23
Centro Sportivo Alagoano U23
01:00
Cuiaba/MT U23
Paysandu PA U23
01:00
Fortaleza U23
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 6
Toronto FC
06:30
Columbus Crew
FC Cincinnati
06:30
New York City FC
Chicago Fire
07:00
Philadelphia Union
Seattle Sounders
09:00
Montreal Impact
Los Angeles FC
09:30
FC Dallas
LA Galaxy
09:30
Minnesota United FC
Portland Timbers
09:30
Houston Dynamo
Charlotte FC
06:00
Austin FC
New York Red Bulls
07:00
Atlanta United

Tin thể thao mới nhất