PMPL Việt Nam mùa Xuân 2022 tuần 2: V Gaming bứt phá

Kha Võ

Thứ hai, 04/04/2022 17:25 (GMT+7)

Chơi ấn tượng và có được độ gắn kết, V Gaming đã đánh chiếm ngôi đầu từ tay Bảo Nam United và trở thành nhà vô địch tuần 2 PMPL Việt Nam mùa Xuân 2022.

Tuần thi đấu đầu tiên, V Gaming chưa thực sự “nóng máy” và chỉ có được 207 điểm. Tuy nhiên, câu chuyện ở tuần 2 hoàn toàn khác khi Porsche cùng các đồng đội tỏ ra thăng hoa, qua đó giành được 3 Winner Winner Chicken Dinner. Cộng hưởng với 129 điểm hạ gục có được, V Gaming đã leo lên vị trí số 1 với 249 điểm.

Xếp ngay sau V Gaming là Bảo Nam United, đội tuyển sở hữu 106 điểm hạ gục và có được 240 điểm trên bảng xếp hạng tổng. Trong khi đó, cái tên được đánh giá cao khác của nền PUBG Mobile Việt Nam là Dingoz Xavier chưa cho thấy dấu hiệu trở lại. Ở tuần 2, Dingoz Xavier có tới 118 điểm hạ gục nhưng chỉ giành được 109 điểm hạng.

PMPL Việt Nam mùa Xuân 2022 tuần 2: V Gaming bứt phág - Ảnh 1
PMPL Việt Nam mùa Xuân 2022 tuần 2: V Gaming bứt phág - Ảnh 1

Đó là lý do Dingoz Xavier chấp nhận xếp thứ 3 với 227 điểm. Các đội tuyển còn lại nằm trong Top 5 vẫn là những cái tên quen thuộc như Box Gaming (205 điểm) và Talent Esports (175 điểm). Bất ngờ nhất có lẽ là trường hợp của Eagle Esports khi đội tuyển này không giành được bất kỳ Winner Winner Chicken Dinner nào và xếp thứ 16 với 116 điểm.

PMPL Việt Nam mùa Xuân 2022 được chia ra làm 3 giai đoạn vòng loại, vòng League và vòng Finals. Ở vòng League, 10 đội tuyển từng tham dự PMPL mùa 4 (có số điểm tốt nhất) sẽ tranh tài cùng 10 đội tuyển vượt qua vòng loại từ ngày 22/03 - 10/04. Tại đây, 16 đội tuyển có thành tích tốt nhất sẽ bước vào tranh tài ở vòng Finals diễn ra từ ngày 15 - 17/04.

Các đội tuyển vô địch, á quân và hạng 3 PMPL Việt Nam 2022 sẽ giành suất đi thẳng đến vòng bảng PMPL SEA Championship mùa Xuân 2022, trong khi các đội từ hạng 4 đến hạng 6 sẽ thi đấu từ vòng khởi động với các đối thủ hàng đầu khu vực Đông Nam Á. 

Bảng điểm tuần 2 PMPL Việt Nam mùa Xuân 2022 

PMPL Việt Nam mùa Xuân 2022 tuần 2: V Gaming bứt phág - Ảnh 2
TIN LIÊN QUAN

BTS và Free Fire ra mắt dự án hợp tác Gen FF

Free Fire 04/04/2022

Hai hiện tượng toàn cầu Free Fire và BTS đã chính thức hợp tác và cho ra mắt dự án Gen FF, hay còn được biết đến với tên đầy đủ là Thế hệ Free Fire (Generation Free Fire). Kể từ ngày 23/3, người chơi sẽ được trải nghiệm những hoạt động của Gen FF cả trong và ngoài Free Fire.

ĐTDV mùa Xuân 2022 tuần 6: V Gaming chặn đứng Saigon Phantom, Team Flash bứt phá

Tuần 6 Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022 chứng kiến V Gaming khiến Saigon Phantom nhận thất bại đầu tiên cùng 2 chiến thắng của Team Flash trước các đối thủ trực tiếp.

HLV Polt dương tính với Covid-19

Trên trang chủ, T1 thông báo HLV Choi "Polt" Seong Hun dương tính với Covid-19 sau 4 tuyển thủ Choi "Zeus" Woo-je, Moon "Oner" Hyeon-joon, Lee "Faker" Sang-hyeok và Ryu "Keria" Min-seok.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Rabiz: Khi giành Huy chương vàng SEA Games 31, tôi sẽ hét vào mặt đối thủ rằng Việt Nam vô địch!

Trong nhiều năm qua, Đinh Dương Thành "Rabiz" được biết đến như là tuyển thủ kiên trì và cống hiến nhiều nhất cho PUBG Mobile Việt Nam. Trải qua nhiều thăng trầm, những nỗ lực không biết mệt mỏi của Rabiz đã đưa anh cùng những người đồng đội trở thành đội tuyển PUBG Mobile đại diện cho Việt Nam tại SEA Games 31.

Sân khấu PUBG Mobile 'bừng sáng' trong buổi tổng duyệt cho lễ khai mạc tại SEA Games 31

Để chuẩn bị cho lễ khai mạc bộ môn PUBG Mobile trong khuôn khổ SEA Games 31 diễn ra vào ngày mai 16/5, chiều nay toàn bộ ekip của VNG đã tiến hành tổng duyệt cho chương trình. Những hình ảnh đầu tiên về sân khấu đầy ấn tượng của PUBG Mobile đã được phóng viên của Thethao.vn ghi lại.

SEA Games 31: Thể thức thi đấu PUBG Mobile

Bộ môn PUBG Mobile sẽ có 2 nội dung thi đấu tranh huy chương tại SEA Games 31 là đồng đội và cá nhân. Tại đây, 17 đội tuyển tới từ 9 quốc gia trong khu vực Đông Nam Á sẽ cạnh tranh 2 bộ huy chương ở 2 nội dung đồng đội và cá nhân.

PUBG Mobile SEA Games 31: Brunei công bố đội hình 2 đại diện

Không phải là khu vực quá mạnh, tuy nhiên Brunei với sự tiến bộ trong 2 năm qua có thể sẽ gây ra nhiều bất ngờ tại SEA Games 31 diễn ra tại Việt Nam.

Đội hình Việt Nam tham dự bộ môn PUBG Mobile tại SEA Games 31

Tại SEA Games 31, V Gaming và D'Xavier với 9 thành viên thuộc 2 đội tuyển sẽ là đại diện Việt Nam tham gia tranh tài ở bộ môn PUBG Mobile.

PUBG Mobile SEA Games 31: Lộ diện 17 đội tuyển tham dự

PUBG Mobile tại SEA Games 31 diễn ra từ ngày 16 - 22/05 với 2 nội dung đồng đội và cá nhân. Đại diện của đội chủ nhà Việt Nam sẽ là 2 cái tên D’Xavier cùng V Gaming.

Tổng quan bộ môn PUBG Mobile tại SEA Games 31

Tổng quan bộ môn PUBG Mobile tại SEA Games 31. Bộ môn PUBG Mobile có mấy nội dung, thi đấu theo thể thức nào? Thethao.vn cập nhật chi tiết chính xác nhất về bộ môn PUBG Mobile tại SEA Games 31.

HLV Siro: 'Việc Box Gaming vô địch đã nằm trong tính toán của tôi'

Chia sẻ trong phần phỏng vấn với Thethao.vn, HLV Nguyễn "Siro" Thành Nhân cho rằng Box Gaming đã chuẩn bị kỹ lưỡng cho PMPL Việt Nam mùa Xuân 2022, đồng thời rất tự tin đội nhà sẽ giành chức vô địch dù có nhiều nhân tố mới trong đội hình.

Chung kết PMPL mùa Xuân 2022: Viewing party xóa tan cái lạnh tại đầu cầu Hà Nội

Sau hơn 1 tháng khởi tranh, vòng chung kết giải đấu PMPL mùa Xuân 2022 đã chính thức diễn ra với sự góp mặt của 16 đội tuyển PUBG Mobile xuất sắc nhất Việt Nam. Trước sự chờ đợi và cổ vũ của khán giả ở 3 tụ điểm viewing party, Box Gaming đã bước lên ngôi vô địch và mang về 200 triệu đồng tiền thưởng.

Công bố cơ cấu giải thưởng vòng Finals PMPL Việt Nam mùa Xuân 2022

Vòng Finals PMPL Việt Nam mùa Xuân 2022 diễn ra từ ngày 15/04 - 17/04 với sự tham gia tranh tài của 16 đội tuyển có thành tích xuất sắc nhất vòng bảng.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Newcastle United
02:00
Arsenal
Serie A
Vòng 37
Sampdoria
23:30
Fiorentina
Juventus
01:45
Lazio
Giao Hữu ĐTQG
Tajikistan U16
22:59
Afghanistan U16
Hạng nhất Anh
Vòng
Huddersfield Town
01:45
Luton Town
VĐQG Thụy Điển
Vòng 8
Djurgardens
00:10
Malmo FF
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 37
Galatasaray
00:00
Adana Demirspor
Caykur Rizespor
00:00
Sivasspor
Na Uy
Vòng 6
Bodo Glimt
22:59
Tromso IL
Viking
22:59
Jerv
Rosenborg
22:59
Sandefjord
Odd Grenland
22:59
Haugesund
Lillestrom
22:59
Sarpsborg 08
Aalesund FK
22:59
Molde
Kristiansund BK
22:59
Stromsgodset
Valerenga
01:00
Ham-Kam
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 40
Real Oviedo
02:00
Zaragoza
VĐQG Slovenia
Vòng 35
FC Koper
22:30
Radomlje
VĐQG Romania
Vòng 9
Universitatea Craiova
00:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
CS Mioveni
00:30
Rapid Bucuresti
Academica Clinceni
00:30
FC Botosani
Đan Mạch
Vòng 9
Silkeborg
00:00
Midtjylland
VĐQG Chile
Vòng 13
Curico Unido
07:30
Audax Italiano
VĐQG Bulgaria
Vòng 5
Botev Vratsa
21:30
Tsarsko Selo
Lokomotiv Sofia
00:00
Pirin Blagoevgrad
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 33
Gornik Polkowice
22:59
Resovia Rzeszow
Hạng 2 Nga
Vòng 31
Stavropolye-2009
22:10
FC Yessentuki
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 7
IK Oddevold
00:00
Ljungskile
Bulgaria B PFG
Vòng 37
CSKA 1948 Sofia II
22:00
Botev Plovdiv II
Croatia 2.HNL
Vòng 28
NK Osijek II
22:30
Kustosija
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bursa Niluferspor AS
00:00
Ispartaspor
Amedspor
00:00
Tarsus Idman Yurdu
Serbia
Vòng 36
FK Vozdovac Beograd
21:30
Partizan Belgrade
Hạng 2 Hungary
Vòng 37
FC Ajka
01:00
Diosgyor VTK
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Tigres Zipaquira
08:00
Deportes Quindio
Vô địch Mexico nữ
Vòng
Chivas Guadalajara (nữ)
07:00
Tigres (nữ)
Monterrey (nữ)
09:05
Pachuca (nữ)
Brazil Mineiluo group B League
Vòng
Boa
05:30
Betim FC
Hạng 2 Senegal
Vòng
ASC Wally Daan
22:30
Jamono Fatick
Azadegan League
Vòng 30
Shahrdari Astara
22:00
Esteghlal Khozestan
Esteghlal Mollasani
22:00
Mashin Sazi
Kheybar Khorramabad
22:00
Khouneh Be Khouneh
Khooshe Talaee Sana Saveh
22:00
Arman Gohar Sirjan
Mes krman
22:00
FC Vista Turbine
Mes Shahr-e Babak
22:00
Shahrdari Hamedan
Pars Jonoubi Jam
22:00
Qashqai Shiraz
Saipa
22:00
Shahin Bushehr
Baderan Tehran FC
22:10
Malavan
Cyprus 1 Division
Vòng 9
AEL Limassol
22:59
Doxa Katokopias
Olympiakos Nicosia FC
22:59
Ethnikos Achnas FC
Nigeria League Women
Vòng
Delta Queens (nữ)
22:00
Edo Queens (nữ)
ICE WC
Vòng 2
IH Hafnarfjordur (nữ)
02:00
Hafnarfjordur (nữ)
Primera Division de Ecuador
Vòng 13
Gualaceo SC
07:00
Guayaquil City
Lithuania - 2.Division
Vòng 7
FK Zalgiris Vilnius B
22:00
Siauliai B
Banga Gargzdai B
22:59
FK Panevezys-2
Georgia Primera Division
Vòng 14
Dinamo Tbilisi
22:00
FC Saburtalo Tbilisi
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 5
KTP Kotka
22:30
Gnistan Helsinki
Brazil Serie B
Vòng 7
Ituano SP
06:00
Gremio (RS)
Ireland First Division
Vòng 4
Treaty United
01:45
Longford Town
Sweden Damallsvenskan
Vòng 9
Linkopings (nữ)
00:00
Djurgardens (nữ)
FC Rosengard (nữ)
00:00
Orebro (nữ)
AIK Solna (nữ)
00:00
Brommapojkarna (nữ)
BK Hacken (nữ)
00:00
IFK Kalmar (nữ)
Hammarby (nữ)
00:00
Kristianstads DFF (nữ)
Hạng 2 Estonia
Vòng 13
Elva
22:59
Viimsi MRJK
Iran Div 2
Vòng
Payam Mashhad
22:30
Shahrdari Bandar Abbas
U19 Slovenia
ND Ilirija U19
22:10
Domzale U19
Mali Premiere Division
Vòng
Lafia Club de Bamako
22:59
US Bourgouni
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Italy U17
21:30
Germany U17
France U17
21:30
Poland U17
Israel U17
00:00
luxembourg U17
Bulgaria U17
00:00
Netherlands U17
European Women
Round 2 A
Bulgaria (nữ) U19
22:59
Ukraine (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:59
Austria (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 14
FC Carlos Stein
22:59
Atletico Grau
Norway 2.Liga
Vòng 6
Moss
22:59
Orn-Horten
BRA D4
Azuriz FC
05:00
EC Prospera
Anapolis FC
06:00
Costa Rica MS
Trem-AP
06:15
Porto Velho/RO
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 5
PPJ Akatemia
22:59
Kiffen Helsinki
Colombia Regional League
Vòng
Club Deportivo La Chalaca
22:10
Molino Viejo
Chile Primera B
Vòng 15
Santiago Morning
02:30
Melipilla
Puerto Montt
05:00
Union San Felipe
Santiago Wanderers
05:00
Universidad de Concepcion
Hạng nhất Na Uy
Vòng 6
Brann
22:59
Sandnes Ulf
Fredrikstad
22:59
Skeid Oslo
Stabaek
22:59
Grorud
Hạng 4 Nauy
Vòng
Kongsvinger IL B
22:59
Raufoss IL B
Follo
22:59
Start Kristiansand B
Floro
22:59
Forde
Mandalskameratene
23:30
Vindbjart
Hạng 2 Venezuela
Vòng 1
Deportivo Rayo Zuliano
04:00
Academia Rey
VĐQG Uruguay
Vòng 12
Boston River
04:00
Liverpool URU
Israel Premier League
Vòng 9
Maccabi Netanya
00:30
Hapoel Tel Aviv
Hapoel Bnei Sakhnin FC
00:30
Maccabi Haifa
Maccabi Tel Aviv
00:30
Hapoel Beer Sheva
Argentine Division 2
Vòng 15
Nueva Chicago
01:00
Atletico Atlanta
Deportivo Moron
05:10
All Boys
Almirante Brown
07:10
Villa Dalmine
VĐQG Paraguay
Vòng 16
Guarani CA
07:00
12 de Octubre
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 2
Centro Espanol
01:30
Deportivo Muniz
Bulgaria U19
CSKA 1948 Sofia U19
21:30
Cherno More U19
Bahraini Premier League
Vòng 3
Al-Budaiya
22:59
Al-Hadd
Sitra
22:59
Malkia
Kuwait Emir Cup
Chung kết
Kazma
23:10
Al-Salmiyah
Botola Pro 1
Vòng 24
DHJ Difaa Hassani Jadidi
00:15
IRT Itihad de Tanger
Hassania Agadir
02:30
Olympique de Safi
Iceland
Vòng 6
Leiknir Reykjavik
02:15
Fram Reykjavik
Vikingur Reykjavik
02:15
Breidablik
KR Reykjavik
02:15
Keflavik
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
Ghazl El Mahallah
23:30
El Sharqia Dokhan
Smouha SC
02:00
EL Masry
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 31
FK Zeljeznicar
00:20
Radnik Bijeljina
Hạng 2 Uruguay
Vòng
CA Juventud
22:59
Club Atletico Progreso
Uruguay Montevideo
01:15
IA Sud America

Tin thể thao mới nhất