Công bố cơ cấu giải thưởng vòng Finals PMPL Việt Nam mùa Xuân 2022

Kha Võ

Thứ sáu, 15/04/2022 09:50 (GMT+7)

Vòng Finals PMPL Việt Nam mùa Xuân 2022 diễn ra từ ngày 15/04 - 17/04 với sự tham gia tranh tài của 16 đội tuyển có thành tích xuất sắc nhất vòng bảng.

Ban tổ chức vừa công bố cơ cấu giải thưởng của vòng Finals PMPL Việt Nam mùa Xuân 2022 và đội giành chức vô địch sẽ nhận được số tiền thưởng 200 triệu VND. Trong khi đó, các đội á quân, hạng 3 và hạng 4 lần lượt nhận được 150 triệu VND, 100 triệu VND và 70 triệu VND. Mỗi đội tuyển góp mặt ở vòng Finals sẽ nhận được ít nhất 20 triệu VND đồng.

Bên cạnh đó, mỗi đội giành Winner Winner Chicken Dinner ở vòng Finals sẽ nhận được 2 triệu VND/trận. Ngoài ra, giải đấu năm nay còn có những giải thưởng cá nhân hấp dẫn khác như MVP (40 triệu VND), Gunslinger (15 triệu VND), Vua ném lựu (15 triệu VND), Mắt đại bàng (15 triệu VND), Vua sinh tồn (15 triệu VND) và Cứu thương (15 triệu VND).

Công bố cơ cấu giải thưởng vòng Finals PMPL Việt Nam mùa Xuân 2022 - Ảnh 1
Cơ cấu giải thưởng hấp dẫn của vòng Finals PMPL Việt Nam mùa Xuân 2022 

Kết thúc vòng bảng, danh sách 16 đội tuyển lọt vào vòng Finals cũng đã lộ diện gồm Bảo Nam United, Box Gaming, D’Xavier, Eagle Esports, V Gaming, Talen Allstars, Talent Esports, The Matrix, Alian, Like Glue Gaming, GOAT Media, Pirate Esports, OneMore, Hero Gaming, Magnet và Rats Esports. 

Các đội sẽ tiếp tục tranh tài trong 2 ngày thi đấu để tìm ra 6 đội tuyển có thành tích tốt nhất, qua đó đại diện cho PUBG Mobile Việt Nam tranh tài ở giải đấu khu vực Đông Nam Á. 3 đội tuyển vô địch, á quân và hạng 3 có suất đi thẳng đến vòng bảng, trong khi các đội hạng 4, 5 và 6 sẽ bắt đầu hành trình của mình từ vòng khởi động.

Ngoài khu vực Việt Nam, PMPL SEA Championship 2022 còn có sự xuất hiện của khu vực Thái Lan, khu vực Indonesia và các đội tuyển hàng đầu thuộc khu vực Malaysia/Singapore/Philippines. 

TIN LIÊN QUAN

ĐTDV mùa Xuân 2022: Bâng ‘săn mạng’, Saigon Phantom vùi dập Memo Game

Kết quả ĐTDV mùa Xuân 2022 - Trong ngày ngôi sao đi rừng Lai Bâng bùng nổ với những con bài sát thủ, Saigon Phantom dễ dàng có được chiến thắng 3-0 trước Memo Game.

ĐTDV mùa Xuân 2022: Maximus thay ADC, Team Flash hủy diệt Cerberus

Kết quả ĐTDV mùa Xuân 2022 - Trong ngày Maximus thế chỗ ADC ở vị trí đi rừng, Team Flash đã đánh bại Cerberus Esports một cách cực kỳ thuyết phục với tỉ số 3-0.

HLV Kenzhu: 'RNG sẽ chiến thắng nếu giảm bớt lối chơi tấn công'

Ngày 13/4 vừa qua, Royal Never Give Up đã tạo nên màn lội ngược dòng và đánh bại JD Gaming với tỷ số 3-2 để giành vé vào chung kết nhánh thắng. Trả lời họp báo sau trận đấu, HLV Zhu "KenZhu" Kai đã chia sẻ cách RNG điều chỉnh để lật ngược tình thế theo cách ngoạn mục.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

MC Thảo Trang 'tỏa nắng' trên sân khấu PUBG Mobile SEA Games 31

Chiều 16/5, lễ khai mạc bộ môn PUBG Mobile của SEA Games 31 đã chính thức diễn ra tại Trung tâm Hội Nghị quốc Gia, Hà Nội. Trong suốt buổi lễ, khán giả gần như không thể rời mắt khỏi nụ cười "tỏa nắng" của MC Thảo Trang, cùng tà áo dài màu vàng lung linh trên sân khấu PUBG Mobile SEA Games 31.

Tuyển thủ PUBG Mobile Thái Lan mang theo quạt, gối và thú bông đi thi đấu SEA Games 31

Chiều qua 15/5, bộ môn PUBG Mobile tại SEA Games 31 đã diễn ra với nội dung cá nhân. Tại khu vực thi đấu, Thethao.vn đã bắt gặp hình ảnh hết sức đáng yêu đến từ đội tuyển PUBG Mobile của Thái Lan.

Rabiz: Khi giành Huy chương vàng SEA Games 31, tôi sẽ hét vào mặt đối thủ rằng Việt Nam vô địch!

Trong nhiều năm qua, Đinh Dương Thành "Rabiz" được biết đến như là tuyển thủ kiên trì và cống hiến nhiều nhất cho PUBG Mobile Việt Nam. Trải qua nhiều thăng trầm, những nỗ lực không biết mệt mỏi của Rabiz đã đưa anh cùng những người đồng đội trở thành đội tuyển PUBG Mobile đại diện cho Việt Nam tại SEA Games 31.

Sân khấu PUBG Mobile 'bừng sáng' trong buổi tổng duyệt cho lễ khai mạc tại SEA Games 31

Để chuẩn bị cho lễ khai mạc bộ môn PUBG Mobile trong khuôn khổ SEA Games 31 diễn ra vào ngày mai 16/5, chiều nay toàn bộ ekip của VNG đã tiến hành tổng duyệt cho chương trình. Những hình ảnh đầu tiên về sân khấu đầy ấn tượng của PUBG Mobile đã được phóng viên của Thethao.vn ghi lại.

SEA Games 31: Thể thức thi đấu PUBG Mobile

Bộ môn PUBG Mobile sẽ có 2 nội dung thi đấu tranh huy chương tại SEA Games 31 là đồng đội và cá nhân. Tại đây, 17 đội tuyển tới từ 9 quốc gia trong khu vực Đông Nam Á sẽ cạnh tranh 2 bộ huy chương ở 2 nội dung đồng đội và cá nhân.

PUBG Mobile SEA Games 31: Brunei công bố đội hình 2 đại diện

Không phải là khu vực quá mạnh, tuy nhiên Brunei với sự tiến bộ trong 2 năm qua có thể sẽ gây ra nhiều bất ngờ tại SEA Games 31 diễn ra tại Việt Nam.

Đội hình Việt Nam tham dự bộ môn PUBG Mobile tại SEA Games 31

Tại SEA Games 31, V Gaming và D'Xavier với 9 thành viên thuộc 2 đội tuyển sẽ là đại diện Việt Nam tham gia tranh tài ở bộ môn PUBG Mobile.

PUBG Mobile SEA Games 31: Lộ diện 17 đội tuyển tham dự

PUBG Mobile tại SEA Games 31 diễn ra từ ngày 16 - 22/05 với 2 nội dung đồng đội và cá nhân. Đại diện của đội chủ nhà Việt Nam sẽ là 2 cái tên D’Xavier cùng V Gaming.

Tổng quan bộ môn PUBG Mobile tại SEA Games 31

Tổng quan bộ môn PUBG Mobile tại SEA Games 31. Bộ môn PUBG Mobile có mấy nội dung, thi đấu theo thể thức nào? Thethao.vn cập nhật chi tiết chính xác nhất về bộ môn PUBG Mobile tại SEA Games 31.

HLV Siro: 'Việc Box Gaming vô địch đã nằm trong tính toán của tôi'

Chia sẻ trong phần phỏng vấn với Thethao.vn, HLV Nguyễn "Siro" Thành Nhân cho rằng Box Gaming đã chuẩn bị kỹ lưỡng cho PMPL Việt Nam mùa Xuân 2022, đồng thời rất tự tin đội nhà sẽ giành chức vô địch dù có nhiều nhân tố mới trong đội hình.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Southampton
01:45
Liverpool
Hàn Quốc
Vòng 13
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Gimcheon Sangmu
Incheon United
17:30
Daegu FC
VĐQG Úc
Vòng
Western United FC
16:05
Melbourne Victory
Hạng nhất Anh
Vòng
Nottingham Forest
01:45
Sheffield United
Copa Libertadores
Vòng bảng
CA Penarol
05:15
Cerro Porteno
Caracas FC
05:15
The Strongest
Bragantino
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Univ Catolica
Sporting Cristal
07:30
Talleres Cordoba
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Serie B Italia
Vòng
Benevento
01:30
Pisa
Hạng 2 Pháp
Vòng
Paris FC
01:30
Sochaux
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
ADO Den Haag
01:00
FC Eindhoven
VĐQG UAE
Vòng 24
Emirates Club
21:15
Al Oruba (UAE)
Al-Dhafra
21:15
Al Ahli(UAE)
Al-Wasl
21:15
Ajman
Khor Fakkan
00:00
Al-Jazira(UAE)
Al Nasr Dubai
00:00
Al Ain
Al Wehda(UAE)
00:00
Ittihad Kalba
Banni Yas
00:00
Al-Sharjah
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 16
Daejeon Citizen
17:00
Busan I Park
Jeonnam Dragons
17:00
FC Anyang
Seoul E-Land FC
17:30
Gimpo FC
Ethiopia Premier League
Vòng
Addis Ababa Ketema
14:00
Dire Dawa
Bahir Dar Kenema FC
17:00
Adama City
Arba Minch
20:00
Awassa Kenema
Malaysia
Vòng 9
Sarawak United
19:15
Kuala Lumpur
Terengganu
19:15
Melaka
Pulau Pinang
20:00
Sabah
Kedah
20:00
Negeri Sembilan
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Kutahyaspor
20:00
Artvin Hopaspor
Yldrm Belediyesispor
20:00
Utkoi
Celspor
00:00
Orduspor
Fethiyespor
00:00
Ofspor
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng
Wolves U23
01:00
Norwich City U23
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Llaneros FC
03:00
Boyaca Chico
Leones
05:30
Real Cartagena
Fortaleza F.C
07:40
Bogota FC
Phần Lan
Vòng 8
AC Oulu
22:00
KuPs
HJK Helsinki
22:00
Lahti
FC Haka
22:00
SJK Seinajoen
Croatia 3.Division
Vòng
Vuteks Sloga
22:30
NK Belisce
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 14
CA Fenix Pilar
01:35
Comunicaciones BsAs
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:05
Portland Thorns FC (nữ)
Copa Sudamericana
Group
Banfield
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
05:15
Dep.Independiente Medellin
Ceara
05:15
General Caballero
Atletico Junior Barranquilla
07:30
Oriente Petrolero
Atletico Clube Goianiense
07:30
CSD Antofagasta
9 de Octubre
07:30
Guairena
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng
Odense BK Reserve
19:00
Silkeborg IF Reserve
Malaysia FA Cup
Vòng 2
Perlis United FC
20:00
Kuching FA
ICE WC
Vòng 2
Augnablik (nữ)
02:00
Haukar (nữ)
Georgia Primera Division
Vòng 14
FC Sioni Bolnisi
19:30
Dila Gori
FC Gagra
19:30
Samgurali Tskh
Torpedo Kutaisi
22:00
FC Telavi
Dinamo Batumi
00:00
Lokomotiv Tbilisi
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
JS kabylie
23:30
JS Saoura
Georgia Division
Vòng 12
FC Metalurgi Rustavi
20:00
Gareji Sagarejo
FC Shukura Kobuleti
20:00
Samtredia
Spaeri FC
20:00
WIT Georgia Tbilisi
Tunisia
Vòng 5
U.S.Monastir
22:00
Sifakesi
Brazil Serie B
Vòng 8
Gremio Novorizontin
07:30
Sport Club Recife PE
Portugal U23 Cup
Semi Final
Maritimo U23
17:00
Braga U23
Benfica U23
17:00
Estoril U23
Hạng 3 Áo
Vòng 14
SV Spittal
00:00
Wolfsberger AC Amateure
Iraqi Premier League
Vòng 27
Al Quwa Al Jawiya
00:00
Al Shorta
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Al Sahel
22:59
Al-Kawkab
Al-Shoalah
23:05
Al Wehda Mecca
AL-Rbeea Jeddah
23:35
Al Kholood
Uhud
23:35
Al-Nahdha
Al-adalh
01:00
Al Khaleej Club
Lebanese Premier League
Vòng 10
Al-Hikma
20:00
Al-Safa
Al Akhaahli Alay
20:00
Sporting Club Beirut
Lithuania cup
Vòng 2
FK Tauras Taurage
22:00
Marijampole City
Germany Regionalliga
Vòng 38
Viktoria Aschaffenburg
00:00
Schweinfurt 05 FC
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Srbija C.Gora U17
21:30
Belgium U17
Denmark U17
21:30
Sweden U17
Scotland U17
00:00
Portugal U17
Turkey U17
00:00
spain U17
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
Tampere United
22:00
Klubi 04 Helsinki
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Benfica U19
23:30
GD Estoril-Praia U19
Chile Primera B
Vòng 15
Deportes Temuco
05:00
Cobreloa
Argentine Torneo A
Vòng
Sol de Mayo
01:30
Sansinena
Australia FFA Cup
Qual.
Monaro Panthers
16:00
Canberra Olympic
Charleston City Blues
16:00
Hamilton Olympic
Dandenong Thunder
16:30
Port Melbourne
Melbourne Knights
16:30
Collingwood
Nepal C Division
Vòng
Swoyambhu Club
14:10
Oasis Club
Mongolia Premier League
Vòng 11
Khangarid Klub
12:00
Erchim
VĐQG Hy Lạp
Vòng 10
AEK Athens
00:00
Olympiakos Piraeus
PAOK Saloniki
00:00
Panathinaikos
Pas Giannina
00:00
Aris Thessaloniki
Estonia Champions League
Vòng 14
Tartu JK Maag Tammeka
22:00
JK Tallinna Kalev
FC Flora Tallinn
00:00
FC Kuressaare
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng 11
FK Kapaz Ganca
19:00
Sabah II
Keshla FK II
19:00
FK MOIK Baku
PFC Neftchi II
19:00
Zaqatala FK
Qarabag II
19:00
Qaradag Lokbatan
Standard Sumgayit II
19:00
FK Qabala II
Turan Tovuz
19:00
Zira FK II
Bangladesh Premier League
Vòng 16
Sheikh Jamal
16:00
Saif Sporting Club
Uzbek League
Vòng 9
Metallurg Bekobod
20:30
Dinamo Samarqand
Nasaf Qarshi
20:30
Qizilqum Zarafshon
Navbahor Namangan
20:30
Neftchi Fargona
Hạng nhất Malaysia
Vòng 5
FAM-MSN Project Squad
19:15
Pahang UiTM FC
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Confianca SE
06:00
Ferroviario CE
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
El Gounah
21:00
Misr Elmaqasah
Kokakola Cairo
23:30
Al-Ittihad Alexandria
Zamalek
02:00
Talaea EI-Gaish

Tin thể thao mới nhất