Chung kết PUBG Mobile đồng đội SEA Games 31 ngày 1: Việt Nam thất thế, Philippines thăng hoa

Kha Võ

Thứ sáu, 20/05/2022 21:35 (GMT+7)

Dù thi đấu nỗ lực nhưng cả Việt Nam 1 và Việt Nam 2 chưa thể chen chân vào Top 5 đội có thành tích tốt nhất ngày 1 vòng chung kết PUBG Mobile đồng đội SEA Games 31.

Giống như các trận đấu của giai đoạn vòng loại, Việt Nam không có được phong độ tốt nhất và thường xuyên mắc sai lầm trong những pha di chuyển. Về mặt lối chơi, cả Việt Nam 1 và Việt Nam 2 không ngần ngại tiến vào các tình huống giao tranh. Đó là lý do Việt Nam 1 sở hữu tới 34 điểm hạ gục, hơn tất cả các đội tuyển còn lại góp mặt ở ngày chung kết. 

Trong khi đó, Việt Nam 2 dù không bùng nổ bằng nhưng cũng có 18 điểm hạ gục. Tuy nhiên, việc thiếu đi một chút may mắn và khả năng di chuyển không hợp lý khiến Việt Nam 1 chỉ giành được 1 Winner Winner Chicken Dinner và có 50 điểm trên bảng xếp hạng tổng. Khoảng cách giữa Việt Nam 1 và đội dẫn đầu Philippines 1 chỉ là 25 điểm.

Chung kết PUBG Mobile đồng đội ngày 1: Việt Nam thất thế, Philippines thăng hoa - Ảnh 1
PUBG Mobile Việt Nam chưa có được phong độ cao nhất

Nếu duy trì màn trình diễn giống như ngày thi đấu hôm nay, Việt Nam 1 hoàn toàn có khả năng bám đuổi nhóm trên để nuôi hy vọng giành tấm Huy chương vàng SEA Games 31. Trong khi đó, xếp ngay sau Philippines 1 sau ngày 1 vòng chung kết là Myanmar 1 với 62 điểm và Philippines 2, Myanmar 2 lần lượt có được 60 điểm và 50 điểm. 

Ngày mai (21/5), ngày thi đấu quyết định của PUBG Mobile nội dung đồng đội sẽ diễn ra với 5 trận đấu căng thẳng. Các bản đồ thi đấu vẫn là Erangel, Miramar và Sanhok tương đối quen thuộc. Tuy nhiên, nếu muốn có vị trí cao, 2 đại diện của Việt Nam không chỉ tập trung vào các điểm hạ gục mà còn cả khâu chọn vị trí và di chuyển để giành lấy Winner Winner Chicken Dinner. 

Bảng xếp hạng chi tiết sau ngày chung kết 1 PUBG Mobile đồng đội SEA Games 31

Chung kết PUBG Mobile đồng đội ngày 1: Việt Nam thất thế, Philippines thăng hoa - Ảnh 2
TIN LIÊN QUAN

Nữ tuyển thủ LMHT Lào: 'SEA Games 31 sẽ tạo tiền đề cho các tuyển thủ trẻ muốn đi theo con đường giống tôi'

Trong cuộc phỏng vấn với Thethao.vn sau khi kết thúc kỳ SEA Games 31, nữ tuyển thủ Miliphone Pharkine của tuyển LMHT Lào thừa nhận bản thân đã cảm thấy bất ngờ khi nhận được sự quan tâm đặc biệt từ người hâm mộ Việt Nam.

Kết quả Liên Quân Mobile SEA Games 31: Isilindilz vào sân, Thái Lan 'làm gỏi' Philippines

Kết quả Liên Quân Mobile SEA Games 31 - Trong trận đấu cuối cùng của đội tuyển Thái Lan ở vòng bảng, Isilindilz được ra sân và góp phần mang về chiến thắng nhẹ nhàng trước Philippines.

Kết quả Liên Quân Mobile SEA Games 31: Việt Nam khép lại vòng bảng bằng trận thắng Lào

Kết quả Liên Quân Mobile SEA Games 31 - Đội tuyển Việt Nam không gặp mấy khó khăn để kết thúc giai đoạn vòng bảng với trận thắng Lào 2-0.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

PUBG Mobile Việt Nam ra mắt phim ngắn 'Thăng hạng cảm xúc mỗi ngày'

PUBG Mobile chính thức giới thiệu chiến lược thương hiệu mới tại thị trường Việt Nam với thông điệp “Thăng Hạng Cảm Xúc Mỗi Ngày”, qua đó khuyến khích cộng đồng người chơi của mình có được những kết nối sâu sắc và luôn được trải nghiệm những cảm xúc chân thật nhất mà trò chơi mang lại qua từng ngày.

D'Xavier vô địch PMPL SEA Championship 2022

Thi đấu thăng hoa và tận dụng tốt những cơ hội có được, D’Xavier đã xuất sắc giành chức vô địch PMPL SEA Championship 2022, qua đó giúp PUBG Mobile Việt Nam phần nào vơi đi thất bại tại SEA Games 31.

PUBG Mobile Việt Nam: Bệ phóng tại SEA Games 31, tự tin chinh phục PMPL SEA Championship

Dù chỉ giành tấm Huy chương bạc tại SEA Games 31 nội dung đồng đội, tuy nhiên PUBG Mobile vẫn có nhiều cơ sở để hướng tới các giải đấu lớn trong tương lai, đặc biệt là PMPL SEA Championship 2022.

PMPL SEA Championship mùa Xuân 2022 chốt ngày khởi tranh

PMPL SEA Championship mùa Xuân 2022 chính thức khởi tranh từ 10/6, với sự góp mặt của 16 đội tuyển PUBG Mobile hàng đầu khu vực Đông Nam Á.

Việt Nam 1 giành Huy chương bạc PUBG Mobile đồng đội SEA Games 31

Thiếu may mắn ở trận thi đấu quyết định của ngày 3 vòng chung kết, Việt Nam 1 đành ngậm ngùi nhìn Indonesia 2 giành tấm Huy chương vàng PUBG Mobile đồng đội SEA Games 31.

Chung kết PUBG Mobile đồng đội SEA Games 31 ngày 2: Việt Nam 1 vươn lên dẫn đầu

Có được màn trình diễn thăng hoa và đầy cảm xúc ở trận thi đấu cuối cùng, Việt Nam 1 đã xuất sắc leo lên Top 1 và có cơ hội rất lớn để giành tấm Huy chương vàng SEA Games 31.

Vòng loại PUBG Mobile đồng đội SEA Games 31: Việt Nam dắt tay nhau đi tiếp

Thi đấu không quá bùng nổ ở vòng loại, tuy nhiên Việt Nam 1 và Việt Nam 2 vẫn hoàn thành mục tiêu lọt vào vòng chung kết nội dung đồng đội PUBG Mobile SEA Games 31.

Tuyển thủ PUBG Mobile SEA Games 31 phàn nàn vì mức ping

Chiều nay 19/5, vòng loại nội dung đồng đội bộ môn PUBG Mobile tại SEA Games 31 đã diễn ra tại nhà thi đấu ở Trung tâm hội nghị quốc gia. Theo nguồn tin của Thethao.vn, các tuyển thủ PUBG Mobile cho biết họ phải thi đấu với mức ping lên tới 200ms.

'Pháp sư' Tuấn Tái lần đầu dự đoán chính xác tấm HCV tại SEA Games 31

BLV Tuấn Tái (Nguyễn Anh Tuấn) đã có những đóng góp và ủng hộ cho đoàn VĐV bộ môn PUBG Mobile ở kỳ SEA Games 31 theo cách vô cùng đặc biệt. Trong suốt giải đấu, anh không chỉ là bình luận viên truyền lửa cho khán giả, mà còn là người động viên tinh thần cho các tuyển thủ cũng như cộng đồng Việt Nam bằng các thủ tục “tâm linh”.

Tiết lộ lý do vòng loại PUBG Mobile nội dung đồng đội SEA Games 31 bị tạm hoãn

Theo kế hoạch ban đầu, lịch thi đấu vòng loại nội dung đồng đội PUBG Mobile của SEA Games 31 sẽ diễn ra từ 15h00 - 19h30 hôm nay 18/5. Tuy nhiên, trước giờ thi đấu, các đội tuyển đã gặp vấn đề về kỹ thuật nên vòng loại PUBG Mobile nội dung đồng đội ở SEA Games 31 bị tạm hoãn.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Philippines U19
15:00
Myanmar U19
Brunei Darussalam U19
17:00
Vietnam U19
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Hàn Quốc
Vòng 20
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Daegu FC
Incheon United
17:00
Suwon City
FC Seoul
17:30
Jeonbuk Hyundai Motors
J-League 1
Vòng 20
Kashiwa Reysol
17:00
Nagoya Grampus
Kawasaki Frontale
17:00
Sagan Tosu
Shonan Bellmare
17:00
Gamba Osaka
Vissel Kobe
17:00
Shimizu S-Pulse
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
FC Tokyo
17:00
Consadole Sapporo
Jubilo Iwata
17:00
Avispa Fukuoka
Kashima Antlers
17:00
Cerezo Osaka
Urawa Red Diamonds
17:30
Kyoto Sanga
Giao hữu quốc tế
Vasas
15:30
KFC Komarno
SK Prostejov
15:30
SC Znojmo
Slovan Liberec
16:00
Dukla Prague
Sigma Olomouc
16:00
Vysocina jihlava
ZalaegerzsegTE
16:00
Slask Wroclaw
SK Slovan Varnsdorf
16:00
Viktoria Zizkov
GKS Jastrzebie
16:00
Opava
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Giao Hữu ĐTQG
Costa Rica (nữ)
06:00
Panama (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Atletico Mineiro
05:15
Club Sport Emelec
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Libertad
07:30
Atletico Paranaense
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Zhejiang Greentown
17:30
Dalian Pro
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 25
Grulla Morioka
16:00
FC Ryukyu
Vegalta Sendai
17:00
Ventforet Kofu
V-Varen Nagasaki
17:00
Montedio Yamagata
Yokohama FC
17:00
Blaublitz Akita
Albirex Niigata
17:00
JEF United Ichihara Chiba
Zweigen Kanazawa FC
17:00
Thespa Kusatsu
Roasso Kumamoto
17:00
Tokushima Vortis
Machida Zelvia
17:00
Mito Hollyhock
Fagiano Okayama
17:00
Omiya Ardija
Renofa Yamaguchi
17:00
Oita Trinita
Tochigi SC
17:00
Tokyo Verdy
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
Jeonnam Dragons
17:00
Gyeongnam FC
FC Anyang
17:30
Chungnam Asan
Busan I Park
17:30
Gimpo FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Monarcas Morelia
05:00
Tlaxcala FC
Cancun FC
07:05
Monterrey B
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Cimarrones de Sonora
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Virginia United SC (nữ)
16:30
Weston Pud(nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 2
Shan United
15:30
Chinland
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 18
Guayaquil SC
03:00
Chacaritas SC
Libertad FC
03:00
Olmedo Riobamba
Manta FC
03:00
SC Imbabura
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Union Santa Fe
05:15
Nacional Montevideo
Internacional RS
07:30
Colo Colo
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Hạng nhất Iceland
Vòng 10
HK Kopavogs
02:15
Grindavik
Afturelding
02:15
Kordrengir
USA National Premier Soccer League
Vòng
Northern Colorado
08:00
Forward Madison FC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Uganda (nữ)
03:00
Morocco (nữ)
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Flint City Bucks
06:00
Oakland County FC
Pathfinder FC
06:00
West Mass Pioneers
Weston
06:00
Tampa Bay Rowdies B
St. Croix SC
07:00
Thunder Bay cold
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Kazlu Ruda FK Silas
16:00
Atletas Kaunas
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
Hạng 3 Iceland
Vòng
Ellidi
02:15
UMF Vidir
AUS NSWC
Bán kết
Bonnyrigg White Eagles
16:00
Sydney United
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
QLD Division 1
Vòng 12
Rochedale Rovers
16:30
Mitchelton FC
U19 Iceland
IR LettirU19
02:30
Throttur Reykjavik U19
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 14
Ituano SP
05:00
Cruzeiro (MG)
Chapecoense SC
05:00
Londrina PR
Operario Ferroviario PR
07:30
CRB AL
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Royal Pari FC
05:15
Independiente Petrolero
Universitario de Sucre
07:30
Oriente Petrolero
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
Ecuador Cup
Delfin SC
04:00
Gualaceo SC
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
15 de Agosto
03:00
Sportivo Trinidense
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U17
16:00
Estonia (nữ) U17
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
QLD Premier League
Vòng 8
Logan Lightning
16:30
Brisbane City
Moreton Bay United
17:30
Eastern Suburbs Brisbane
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Eastern Suburbs U23(AUS)
15:30
Moreton Bay United U23
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Indonesia (nữ)
15:00
Malaysia (nữ)
Philippines (nữ)
18:00
Singapore (nữ)
Thái Lan (nữ)
18:00
Australia (nữ)
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Mauritania Cup
AS Armee
03:00
F.C. Nouadhibou
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
ShangYu Pterosaur FC
14:30
Dantong Tengyue
Qinao FC
14:30
Dongguan Guanlian
Haimen Codion
14:30
Hunan Billows
Inner Mongolia Caoshangfei F.C
14:30
Jiangxi Dark Horse
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Canada (nữ)
09:00
Trinidad Tobago (nữ)
NSW-N Premier League
Vòng 14
Maitland
15:00
Edgeworth Eagles FC
Weston Workers FC
16:00
Cooks Hill United

Tin thể thao mới nhất