TRỰC TIẾP ĐTDV mùa Xuân 2022 ngày 24/4: HQ vs B2F, MG vs CES, BOX vs FL

Trường Ca

Chủ nhật, 24/04/2022 13:35 (GMT+7)

TRỰC TIẾP giải Liên Quân Mobile Việt Nam Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022 ngày 24/4 - HQ Esports và B2F Gaming chạm trán trong trận đấu không còn nhiều ý nghĩa, tương tự là cặp Memo Game vs Cerberus Esports trong khi Box Gaming cùng Team Flash sẽ tạo nên trận đại chiến "chạy đà" cho play-off.

Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022 sẽ bước sang ngày thi thứ 4 của tuần 9, cũng là ngày khép lại vòng bảng vào hôm nay 24/4. Với sự tham gia của 10 đội tuyển, sân chơi chuyên nghiệp cấp độ cao nhất Liên Quân Mobile Việt Nam được kỳ vọng sẽ hấp dẫn và hấp dẫn hơn bao giờ hết bởi kết quả chung cuộc còn ảnh hưởng tới tấm vé dự 2 giải đấu quốc tế là AIC và AWC 2022.

TRỰC TIẾP ĐTDV mùa Xuân 2022 ngày 24/4: HQ vs B2F, MG vs CES, BOX vs FL - Ảnh 1
Box Gaming và Team Flash sẽ "chốt sổ" vòng bảng (Ảnh: Cao Thủ Liên Quân)

>>> XEM NGAY: Lịch thi đấu DTDV mùa Xuân 2022

Trước khi bước vào ngày thi đấu hạ màn vòng bảng, Box Gaming đã được đón tin vui khi Saigon Phantom "giúp" họ chắc suất Top 4 bằng việc đánh bại HEAVY 3 ván trắng. Dù vậy, với Box Gaming, những màn đối đầu Team Flash luôn mang ý nghĩa quan trọng trong mọi hoàn cảnh. Đó là chưa kể đây cũng là màn chạy đà cho play-off với cả hai khi sắp tới họ sẽ sớm tái ngộ.

HQ Esports cùng B2F Gaming đều đã hết mục tiêu khi một đội yên vị ngoài Top 4 còn một đội xuống hạng. Tương tự, Memo Game cùng Cerberus Esports có lẽ sẽ chỉ hướng đến một chiến thắng để có lời chia tay đẹp với mùa giải.

Về thể thức, ĐTDV mùa Xuân 2022 vẫn tiếp tục với cơ chế quen thuộc. Mỗi ván thắng ở vòng bảng sẽ được tính 1 điểm còn thua không bị trừ điểm. Khép lại vòng bảng, 4 đội tuyển có thứ hạng tốt nhất sẽ giành quyền góp mặt tại vòng play-off theo thể thức BO7. Vòng play-off và chung kết sẽ diễn ra theo hình thức nhánh thắng - nhánh thua. Chung kết dự kiến diễn ra vào ngày 8/5/2022.

Tổng tiền thưởng của ĐTDV mùa Xuân 2022 là 3 tỷ đồng và tiếp tục giữ vững vị thế của một trong những giải đấu esports có mức thưởng lớn nhất tại Việt Nam. Theo đó, đội vô địch sẽ nhận 900 triệu đồng, á quân 500 triệu đồng, hạng 3 là 300 triệu đồng còn hạng 4 là 250 triệu đồng.

TIN LIÊN QUAN

ĐTDV mùa Xuân 2022: Lính… không đánh nhà, Box Gaming trắng tay trước V Gaming

Kết quả ĐTDV mùa Xuân 2022 - Box Gaming đã không thể giành được dù chỉ 1 điểm trước V Gaming trong ngày mà họ vừa tỏ ra yếu hơn, vừa thiếu may mắn.

ĐTDV mùa Xuân 2022: Hạ B2F 3-0, Team Flash chính thức có vé dự play-off

Kết quả ĐTDV mùa Xuân 2022 - Với chiến thắng 3-0 trước B2F Gaming, Team Flash đã chính thức hoàn thành nhiệm vụ giành vé dự vòng play-off.

ĐTDV mùa Xuân 2022: Quang Hải tỏa sáng ở đường giữa, V Gaming tiễn FAP xuống hạng

Kết quả ĐTDV mùa Xuân 2022 - V Gaming đã khép lại vòng bảng bằng một ván đấu đầy tính… giải trí, đồng thời tiễn FAP Esports xuống hạng sớm.

ĐTDV mùa Xuân 2022: Hủy diệt HEAVY, Saigon Phantom trao vé Top 4 cho Box Gaming

Kết quả ĐTDV mùa Xuân 2022 - Với màn hủy diệt HEAVY 3-0, Saigon Phantom đã chấm dứt hy vọng Top 4 của đối thủ, đồng thời gián tiếp giúp Box Gaming có vé play-off sớm 1 vòng đấu.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

IPodPro: FirstOne đã giúp Thái Lan tìm ra sơ hở của ĐT Liên Quân Mobile Việt Nam

Sau khi giúp Thái Lan đánh bại đội tuyển Liên Quân Mobile Việt Nam và giành Huy chương vàng SEA Games, tuyển thủ được đánh giá là xuất sắc nhất giải, Pakkapon "IpodPro" Saethong đã có những chia sẻ cùng Thethao.vn.

ĐT Liên Quân Mobile Thái Lan Erez: HCV SEA Games có ý nghĩa rất khác vô địch thế giới

Chia sẻ cùng Thethao.vn sau khi giúp đội tuyển Liên Quân Mobile Thái Lan giành Huy chương vàng SEA Games 31, xạ thủ Pasu "Erez" Yensabai không giấu được niềm hạnh phúc và vinh dự.

Đội tuyển Liên Quân Mobile Việt Nam giành Huy chương bạc SEA Games 31

Dù đã thi đấu rất nỗ lực nhưng đội tuyển Liên Quân Mobile Việt Nam vẫn lỗi hẹn với Huy chương vàng SEA Games 31 khi để thua Thái Lan ở trận đấu cuối cùng.

Độ Mixi, Cris Phan đến tiếp lửa cho Liên Quân Mobile Việt Nam trận gặp Thái Lan

Việt Nam xuất sắc đánh bại Malaysia ở nhánh thua để tái ngộ Thái Lan ở chung kết tổng bộ môn Liên Quân Mobile SEA Games 31. Đến theo dõi trận chung kết có nhiều nhân vật đặc biệt, bao gồm Độ Mixi và Cris Phan.

Kết quả Liên Quân Mobile SEA Games 31: Thua cách biệt, ĐT Việt Nam vuột HCV vào tay Thái Lan

Kết quả Liên Quân Mobile SEA Games 31 - Dù rất nỗ lực và thậm chí còn thắng ván 1 đầy áp đảo nhưng trước kinh nghiệm cùng tâm lý vững vàng của Thái Lan, đội tuyển Việt Nam đã phải nhận thất bại ở trận tranh Huy chương vàng.

Cận cảnh bữa ăn của tuyển Liên Quân Mobile Việt Nam

Tất cả vận động viên tuyển Liên Quân Mobile Việt Nam tham dự SEA Games 31 đều được phục vụ ăn uống, đi lại với hệ thống phòng nghỉ giữa trận, phòng tập luyện hay phòng phỏng vấn riêng trong khu vực thi đấu kèm đội ngũ an ninh cao.

Liên Quân Mobile SEA Games 31: ĐT Việt Nam tranh Huy chương vàng cùng Thái Lan

Trận tranh Huy chương vàng SEA Games 31 bộ môn Liên Quân Mobile vào lúc 14h00 ngày 22/5 sẽ là cuộc so tài giữa đội tuyển Việt Nam và Thái Lan.v

Kết quả Liên Quân Mobile SEA Games 31: Bâng giành hat-trick MVP, ĐT Việt Nam vào chung kết tổng

Kết quả Liên Quân Mobile SEA Games 31 - Sự tỏa sáng của đội trưởng Lai Bâng với cú hat-trick MVP giúp tuyển Việt Nam vùi dập Malaysia và tiến vào chung kết tổng gặp Thái Lan.

TRỰC TIẾP chung kết và trao huy chương Liên Quân Mobile SEA Games 31 ngày 22/5

TRỰC TIẾP bộ môn Liên Quân Mobile tại SEA Games 31, ngày thi đấu chung kết 22/5 - Đội tuyển Liên Quân Mobile Việt Nam sẽ chạm trán Malaysia một lần nữa để tìm kiếm tấm vé vào chơi trận tranh Huy chương vàng với Thái Lan.

Liên Quân Mobile SEA Games 31: ĐT Việt Nam tái ngộ Malaysia ở chung kết nhánh thua

Nhận thất bại trước Thái Lan ở trận bán kết nhánh thắng, đội tuyển Liên Quân Mobile Việt Nam sẽ phải “làm lại” ở trận chung kết nhánh thua gặp Malaysia vào lúc 09h00 ngày 22/5.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Kuala Lumpur
17:00
Visakha FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Bashundhara Kings
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Logan Lightning (nữ)
16:30
Mitchelton (nữ)
Weston Pud(nữ)
16:30
Dare southwest Queensland (nữ)
The Gap NPL (nữ)
16:30
Brisbane City (nữ)
Capalaba (nữ)
16:30
Brisbane Olympic (nữ)
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bayburt Ozel Idare
19:30
Bodrumspor
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Shahrdary Arak
22:30
Peykan
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Artvin Hopaspor
22:00
Utkoi
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Deportes Quindio
06:00
Bogota FC
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
England Conference
Vòng
Halifax Town
01:45
Chesterfield
FFSA PL
Vòng 9
Adelaide Hills
17:00
Eastern United
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 6
Djurgardens U21
21:00
Orebro U21
Mjallby AIF U21
21:00
Landskrona BoIS U21
Norrkoping IFK U21
21:00
Dalkurd FF U21
Utsiktens BK U21
21:30
Varbergs BoIS U21
IFK Varnamo U21
22:00
Halmstads U21
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Latvian Higher League
Vòng 15
FK Auda Riga
21:30
FK Liepaja
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
NSW Premier W-League
Vòng
Northern Tigers FC (nữ)
16:30
Blacktown Spartans(nữ)
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
Guarani de Trinidad
21:00
Club Fernando de la Mora
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 29
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:00
FK Berane
OFK Titograd
22:00
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:00
Cetinje
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Cúp nữ QG Nauy
Vòng 2
Grand Bodo (nữ)
00:00
Tromso (nữ)
BRA D4
Trem-AP
06:15
Humaita AC
Chile Primera B
Vòng 16
Rangers Talca
07:30
CD Magallanes
Universidad de Concepcion
07:30
Santiago Morning
Argentine Torneo A
Vòng
Racing de Cordoba
06:30
Sarmiento Resistencia
Curacao League
Vòng
Jong Holland
07:00
CRKSV Jong Colombia
Hạng 4 Nauy
Vòng
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Chaco For Ever
07:10
Almagro
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Australia FFA Cup
Qual.
Willoughby Dalley
16:00
Wollongong Olympic FC
Peninsula Power
16:30
Gold Coast Knights
Bayside United FC
16:30
Rochedale Rovers
Brisbane Olympic United FC
16:30
Redcliffe PCYC
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Jamaica Premier League
Vòng 19
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Virginia United
16:45
Surfers Paradise
Komala
17:00
Magic United TFA
Grange Thistle SC
17:15
Samford Ranges
Estonia Champions League
Vòng 13
Tallinna JK Legion
21:00
FC Flora Tallinn
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Rahmatganj MFS
16:00
Muktijoddha SKC
Uzbek League
Vòng 10
Kuruvchi Bunyodkor
21:00
Nasaf Qarshi
Sogdiana Jizak
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
Hạng nhất Malaysia
Vòng 2
Kuching FA
19:15
Terengganu B
Brasileiro, Serie C
Vòng 7
Ypiranga(RS)
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis

Tin thể thao mới nhất