TRỰC TIẾP AIC 2022 ngày 19/6: VGM vs MAD, VGM vs BAC

Trường Ca

Chủ nhật, 19/06/2022 12:12 (GMT+7)

TRỰC TIẾP giải Liên Quân Mobile quốc tế AIC 2022 ngày 19/6 - V Gaming sẽ phải rất nỗ lực khi chạm trán MAD Team cùng Bacon Time để giành lấy tấm vé vào tứ kết.

AIC 2022 sẽ bước vào ngày thi đấu thứ 4, thuộc giai đoạn 2 vòng bảng vào hôm nay 19/6. Với tổng giải thưởng lên tới 2 triệu USD, giải đấu hứa hẹn sẽ hấp dẫn hơn bao giờ hết. Đại diện cho khu vực Việt Nam dự giải gồm Saigon Phantom, V Gaming và Team Flash. Đáng tiếc, Saigon Phantom đã sớm dừng bước.

TRỰC TIẾP AIC 2022 ngày 19/6: VGM vs MAD, VGM vs BAC - Ảnh 1
V Gaming sẽ đối mặt cả Bacon Time lẫn MAD Team

V Gaming sẽ đứng trước thử thách cực kỳ khó khăn mang tên MAD Team và Bacon Time. Ở giai đoạn 1 vòng bảng, đại diện Việt Nam đã thua cả 2 đối thủ này nên rõ ràng, họ cần cố gắng gấp bội để có thể giành tấm vé lọt vào tứ kết.

Mỗi trận đấu tại bảng D đều có thể coi như "chung kết" đối với cả V Gaming, Bacon Time lẫn MAD Team. Nếu chơi đúng với khả năng, V Gaming hoàn toàn đủ khả năng đối đầu đại diện Thái Lan cũng như Đài Bắc Trung Hoa.

Giai đoạn 2 sẽ được thi đấu trong 2 ngày 18/6 và ngày 19/ 6, với các đội đứng đầu mỗi bảng tiến vào vòng loại trực tiếp. Các trận đấu trong giai đoạn 2 sẽ được thi đấu theo thể thức Bo2, trong đó kết quả là 2-0 sẽ mang về cho đội thắng 3 điểm và đội thua 0 điểm. Hòa 1-1 mỗi đội sẽ có 1 điểm. Luật cấm chọn quốc tế cũng sẽ được áp dụng để nâng cao chiến lược và sự đa dạng trong lượt chọn của các đội.

Vòng loại trực tiếp sẽ bao gồm Tứ kết (từ ngày 23/6 đến 26/ 6) và Bán kết (từ ngày 2/7 đến 3/7). 4 đội đứng đầu mỗi bảng từ vòng bảng sẽ được chia thành 4 cặp đấu khác nhau để thi đấu trận đầu tiên của vòng Tứ kết. Họ sẽ đối đầu với các đội có số điểm cao thứ hai của mỗi bảng từ vòng đấu bảng một cách ngẫu nhiên thông qua bốc thăm vòng Tứ kết.

 

TIN LIÊN QUAN

AIC 2022: Thua toàn diện, Team Flash ngậm ngùi xếp sau KFC x Talon

Kết quả AIC 2022 - Team Flash đã không thể hiện được gì nhiều trước sức mạnh và đẳng cấp của KFC x Talon, qua đó nhận thất bại 0-2 khá chóng vánh.

AIC 2022: Thảm bại trước Valencia, Saigon Phantom chính thức dừng bước

Kết quả AIC 2022 - Saigon Phantom đã chính thức dừng bước tại AIC 2022 khi để thua trắng 0-2 trước đại diện Thái Lan, Valencia CF Esports.

AIC 2022: Team Flash vào tứ kết với ngôi nhì bảng A

Hạt giống số 3 của khu vực Việt Nam, Team Flash đã có mặt tại tứ kết AIC 2022 với 3 điểm cùng vị trí nhì bảng A, xếp sau đại diện Thái Lan KFC x Talon.

AIC 2022: Saigon Phantom bị loại ngay từ vòng bảng

Hạt giống số 1 của khu vực Việt Nam, Saigon Phantom đã phải sớm tạm biệt AIC 2022 khi để thua cả ONE Team lẫn Valencia CF Esports ở vòng bảng.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

AIC 2022: HCV SEA Games 31 KFC x Talon dừng bước, Thái Lan chỉ còn Bacon Time

Kết thúc vòng tứ kết AIC 2022, khu vực Thái Lan cũng chỉ còn đúng 1 đại diện là nhà đương kim vô địch RPL Bacon Time sau khi họ vượt qua đội giành Huy chương vàng SEA Games 31 KFC x Talon.

AIC 2022: Top 4 được định hình với sự hiện diện của V Gaming

Khép lại vòng tứ kết, Top 4 AIC 2022 đã được xác định gồm V Gaming, Bacon Time, ONE Team và Bikertopia Esports.

AIC 2022: Bacon Time tái đấu Bikertopia Esports ở bán kết nhánh thua

Ở trận bán kết nhánh thua, đương kim vô địch Thái Lan Bacon Time sẽ có màn tái đấu á quân Đài Bắc Trung Hoa Bikertopia Esports.

AIC 2022: Thua ngược bạc nhược, KFC x Talon mất vé bán kết vào tay Bacon Time

Kết quả AIC 2022 - KFC x Talon lại thua ngược dù dẫn 2-0 và lần này là trước Bacon Time, qua đó chính thức dừng bước tại AIC 2022.

AIC 2022: Hủy diệt Valencia, Bikertopia Esports vào bán kết trong lần đầu dự giải

Kết quả AIC 2022 - Bikertopia Esports đã trở thành đội tuyển thứ 3 góp mặt ở bán kết sau khi vùi dập Valencia CF Esports một cách chóng vánh.

TRỰC TIẾP AIC 2022 ngày 26/6: BRO vs VCF, KTN vs BAC

TRỰC TIẾP giải Liên Quân Mobile quốc tế AIC 2022 ngày 26/6 - Ngày thi đấu cuối cùng của tứ kết với 2 trận nhánh thua, Bikertopia Esports vs Valencia CF Esports và KFC x Talon vs Bacon Time sẽ xác định 2 cái tên cuối cùng góp mặt ở Top 4, cùng với đó là 2 cái tên chính thức dừng bước.

Lịch thi đấu tứ kết AIC 2022 ngày 26/6

Lịch thi đấu vòng bảng AIC 2022 ngày 26/6 với sự góp mặt của KFC x Talon, Bacon Time, Valencia CF Esports và Bikertopia Esports.

AIC 2022: Bikertopia Esports gặp Valencia CF Esports ở tứ kết nhánh thua

Sau khi để thua V Gaming, Bikertopia Esports sẽ phải tìm kiếm cơ hội đi tiếp tại AIC 2022 với Valencia CF Esports.

AIC 2022: V Gaming đụng độ đương kim vô địch GCS ONE Team ở bán kết

Tại bán kết nhánh thắng AIC 2022, V Gaming sẽ chạm trán ONE Team để tìm ra cái tên đầu tiên góp mặt ở trận chung kết tổng.

AIC 2022: KFC x Talon ‘tử chiến’ cùng Bacon Time ở nhánh thua

Để thua ONE Team, KFC x Talon sẽ phải “một mất một còn” với đội tuyển đồng hương Bacon Time cho tấm vé ở lại AIC 2022.

AFC Cup
Vòng bảng
Visakha FC
16:00
Bali United
LeeMan
17:00
Chao Pak Kei
Phnom Penh FC
17:00
Viettel FC
Tainan City Steel
17:00
LeeMan
Tampines Rovers FC
19:00
PSM Makassar
Kedah
20:00
Kaya FC
Young Elephants FC
21:00
Hougang United FC
Neftchi Kochkor
21:00
FC Altyn Asyr
Dordoi-Dynamo Naryn
21:00
Kopetdag Asgabat
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Sogdiana Jizak
Giao hữu quốc tế
Sonderjyske
17:30
Fredericia
Vojvodina Novi Sad
18:00
UTA Arad
Domzale
18:00
Crvena Zvezda
FC Copenhagen
18:00
Silkeborg
Terek Grozny
21:00
Zenit Penza
Slavia Sofia
22:00
Arda
Cracovia Krakow
22:59
Olympiakos Piraeus
Crusaders
00:30
Saint Mirren
Giao Hữu ĐTQG
Kosovo (nữ)
18:00
North Macedonia (nữ)
Burkina Faso (nữ)
18:00
Togo(w)
Finland (nữ)
22:15
Japan (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
Malmo FF
00:00
Helsingborg
IK Sirius FK
00:00
IFK Goteborg
Elfsborg
00:00
Varbergs BoIS FC
Kalmar
00:00
IFK Varnamo
VĐQG Ireland
Vòng 19
Shelbourne
01:45
Derry City
Sligo Rovers
01:45
Dundalk
St. Patricks Athletic
01:45
Shamrock Rovers
Siêu cúp Mexico
Match
Atlas
08:00
CDSyC Cruz Azul
VĐQG Argentina
Vòng 5
Patronato Parana
01:30
Independiente
Atletico Tucuman
06:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Pumas Tabasco
09:05
Cancun FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Falkenberg
00:00
Angelholms FF
USA Women Premier League
Vòng
LA Premier (nữ)
05:30
Elite Girls Academy (nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 1
Mahar United
15:30
Shan United
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
Kordrengir
02:15
Afturelding
Akranes
02:45
Breidablik
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Liepaja
22:00
Super Nova
Metta/LU Riga
22:59
FK Auda Riga
Belarus Reserve League
Vòng
Dinamo Brest Reserves
20:00
Dinamo Minsk Reserves
FC Minsk Reserves
21:00
Belshina Babruisk Reserve
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
22:00
Slavia Mozyr Reserve
VĐQG Belarus
Vòng 12
Energetik-BGU Minsk
22:00
Dnepr Mogilev
Chile Cup
Vòng 3
Universidad de Chile
03:00
General VelAsquez
CONCACAF Championship U20
1/8 Final
Mexico U20
09:30
Puerto Rico U20
Hạng 2 Paraguay
Vòng 14
Sportivo Trinidense
21:00
Atletico Colegiales
Independiente Luque
04:00
Club Fernando de la Mora
Brazil Serie B
Vòng 15
Sampaio Correa
06:00
Centro Sportivo Alagoano
Operario Ferroviario PR
06:00
Chapecoense SC
Ireland First Division
Vòng 22
Athlone Town
01:45
Waterford United
Longford Town
01:45
Salthill Devon Galway
Bray Wanderers
01:45
Wexford (Youth)
Treaty United
01:45
Cork City
Iraqi Premier League
Vòng 38
Samarra
21:00
Al-Naft
Argentina Youth League
Vòng
CA Atlanta U20
20:00
All Boys U20
Ả Rập Xê Út
Vòng 30
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al-Baten
Al-Nasr(KSA)
01:00
Al-Fateh
Al Raed
01:00
Abha
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Ahli Jeddah
Al-Tai
01:00
Al-Hazm
Dhamk
01:00
Al-Taawon
Al-Feiha
01:00
Al-Ettifaq
Al Hilal
01:00
Al-Faisaly Harmah
European Women
Vòng bảng
Czech (nữ) U19
16:00
France (nữ) U19
Sweden (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
England (nữ) U19
22:30
Norway (nữ) U19
Spain (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 18
Dep.San Martin
03:30
Deportivo Municipal
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Beijing BeiKong
14:30
Heilongjiang Lava Spring
Shanxi Chang An Athletic FC
14:30
Jiangxi Liansheng FC
Bei Li Gong
14:30
Kunshan FC
Xinjiang Tianshan Leopard
18:30
Sichuan Jiuniu
Norway 2.Liga
Vòng 12
Valerenga B
18:00
Traff
Odd Grenland 2
00:00
Flekkeroy
BRA D4
Trem-AP
06:15
Sao Raimundo
Alagoinhas Atletico BA
06:30
Santa Cruz PE
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Libyan Premier League
Vòng 18
Al Mahalla
22:00
Al-Madina
J Verhoe Leigh
22:00
Al ittihad(LBY)
Al-Ahli tripoli
22:00
Abu Salim
Al-Shat
22:00
Al Khmes
Al Zawi A
22:00
Al Athad
Hạng nhất Na Uy
Vòng 11
Asane Fotball
22:59
Sandnes Ulf
Grorud
22:59
Brann
Ranheim IL
22:59
KFUM Oslo
Sogndal
22:59
Mjondalen IF
Bryne
22:59
Stjordals Blink
Argentine Torneo A
Vòng
Douglas Haig
23:45
Central Norte Salta
Sarmiento Resistencia
01:00
G.San Martin Formosa
Racing de Cordoba
06:30
Union Sunchales
Sportivo Belgrano
06:30
Defensores Pronunciamiento
Hạng 4 Nauy
Vòng
Sparta Sarpsborg B
22:00
Fram Larvik
Forde
22:30
Molde B
Halsen
22:59
Start Kristiansand B
Volda
23:30
IL Hodd B
Fredrikstad B
00:00
Eik-Tonsberg
Stabaek B
00:00
Lokomotiv Oslo
Bjarg
00:00
Hou Ge Xinte B team
Stromsgodset B
00:30
Gjelleraasen IL
Kongsvinger IL B
01:00
Honefoss BK
USA MLS Next Pro League
Vòng
Houston Dynamo B
08:15
Tacoma Defiance
Portland Timbers Reserve
09:00
Colorado Rapids II
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Georgia (nữ)
22:59
Ireland (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 11
Landskrona BoIS
00:00
Orebro
Brommapojkarna
00:00
Osters IF
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Rentistas
01:00
Albion FC
Wanderers FC
05:15
Torque
Argentine Division 2
Vòng 21
Sacachispas
01:30
Atletico Atlanta
Ferrol Carril Oeste
04:00
Chaco For Ever
Nueva Chicago
05:00
Club Atletico Guemes
Defensores de Belgrano
07:15
Chacarita juniors
VĐQG Paraguay
Vòng 21
Sportivo Ameliano
04:00
Guairena
Tacuary
06:15
Sol de America
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Sportivo Barracas
01:30
Deportivo Muniz
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Swadhinata KS
16:00
Mohammedan Dhaka
Mohammedan Dhaka
17:00
Sheikh Jamal
VIC Women’s Premier League
Vòng 13
FC Bulleen Lions (nữ)
17:15
Emerging Athlete Program (nữ)
Hạng nhất Malaysia
Vòng 10
Kelantan
20:00
Darul Takzim II
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
Figueirense
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
El Gounah
00:00
El Sharqia Dokhan
Pharco
00:00
Al-Ittihad Alexandria
Kokakola Cairo
02:30
Talaea EI-Gaish
Indonesia President Cup
Vòng bảng
PSS Sleman
16:00
Dewa United FC
Persis Solo FC
20:30
Persita Tangerang
Swden Women Divi.1
Vòng 13
IFK Norrkoping DFK (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)

Tin thể thao mới nhất