Tiền thưởng AIC 2022 - giải Liên Quân Mobile quốc tế là bao nhiêu?

Trường Ca

Thứ tư, 01/06/2022 21:56 (GMT+7)

Giải Liên Quân Mobile quốc tế Arena of Valor International Championship (AIC) 2022 sẽ chính thức khởi tranh từ ngày 16/6 với tổng giải thưởng lên đến 2 triệu đô la Mỹ.

Giải Liên Quân Mobile quốc tế Arena of Valor International Championship (AIC) 2022 sẽ chính thức khởi tranh từ ngày 16/6 với sự góp mặt của 16 đội tuyển thuộc 10 khu vực trên khắp thế giới. Đại diện cho khu vực Việt Nam tranh tài tại AIC 2022 là 3 đội tuyển gồm Saigon Phantom, V Gaming cùng Team Flash.

>>> XEM NGAY: Lịch thi đấu AIC hôm nay

Tiền thưởng giải Liên Quân Mobile quốc tế AIC 2022 là bao nhiêu? - Ảnh 1
AIC 2022 có tổng giải thưởng lên tới 2 triệu đô la Mỹ

Chủ đề của AIC 2022 là “New Rivals, New Honor”, thể hiện sự gia tăng tính cạnh tranh tại giải đấu khi ngày càng có nhiều đội tuyển trẻ tiềm năng đến từ nhiều khu vực mới tham gia và tranh tài để đoạt lấy ngôi vị cao nhất. AIC 2022 hướng đến việc tôn vinh sự quả cảm và kiên trì của các đội tuyển thể hiện qua những nỗ lực vượt qua mọi khó khăn trong hành trình đến với chiến thắng.

AIC 2022 sẽ có tổng giải thưởng lên đến 2 triệu đô la Mỹ, cao nhất lịch sử AIC. Nhà vô địch AIC 2022 sẽ nhận 700 nghìn đô la Mỹ còn á quân là 350 nghìn đô la Mỹ. Đội hạng 3 nhận 200 nghìn đô la Mỹ, hạng 4 100 nghìn đô la Mỹ trong khi từ hạng 5 đến 8 nhận 40 nghìn đô la Mỹ, hạng 9 đến 16 nhận 10 nghìn đô la Mỹ.

Ngoài ra, AIC 2022 còn có giải thưởng cho vòng loại khu vực là 315 nghìn đô la Mỹ. Chưa hết, số tiền thưởng cho các cá nhân xuất sắc cũng rất giá trị. Tuyển thủ hay nhất giải (FMVP) sẽ nhận 30 nghìn đô la Mỹ trong khi 5 cái tên lọt vào đội hình tiêu biểu nhận 13 nghìn đô la Mỹ/người.

Tại AIC 2022, Saigon Phantom nằm ở bảng B cùng ONE Team (Đài Bắc Trung Hoa), Valencia CF Esports (Thái Lan), YaLLa Esports (Trung Đông - Bắc Phi). V Gmng ở bảng D “tử thần” khi chạm trán Bacon Time (Thái Lan), MAD Team (Đài Bắc Trung Hoa), Kaos Next Ruya (Thổ Nhĩ Kỳ). Cuối cùng là Team Flash ở bảng A với KFC x Talon (Thái Lan), Nova Esports (Tây Âu), Starry Hope (Myanmar, Nam Á). 

TIN LIÊN QUAN

Liên Quân Mobile: Tuyển thủ đi rừng Maximus tái hợp Box Gaming

Theo thông tin của Thethao.vn, tuyển thủ đi rừng Khưu “Maximus” Khắc Bình Khánh đã trở lại khoác áo Box Gaming.

Liên Quân Mobile: Xạ thủ Daim đầu quân cho Box Gaming

Theo thông tin của Thethao.vn, sau khi chia tay Team Flash, xạ thủ Nguyễn “Daim” Thành Trung đã gia nhập Box Gaming.

ProE chuyển sang Tốc Chiến sau khi chia tay Team Flash Liên Quân Mobile

Theo thông tin của Thethao.vn, trợ thủ huyền thoại Trần “ProE” Quang Hiệp sẽ chuyển sang bộ môn Liên Minh Huyền Thoại: Tốc Chiến sau khi chia tay Team Flash Liên Quân Mobile.

Lịch thi đấu AIC 2022 - giải Liên Quân Mobile quốc tế hôm nay

Lịch thi đấu AIC 2022 mới nhất sẽ chính thức khởi tranh từ ngày 16/6. Cung cấp đầy đủ và chính xác nhất Giải Liên Quân Mobile quốc tế Arena of Valor International Championship (AIC).

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

AIC 2022: Việt Nam dính ‘dớp’ toàn thua Đài Bắc Trung Hoa ở chung kết AIC

Trong cả 3 lần chạm trán các đại diện Đài Bắc Trung Hoa ở chung kết AIC 2022, khu vực Việt Nam đều phải nhận thất bại.

AIC 2022: Việt Nam giữ vững thành tích luôn có đại diện góp mặt ở chung kết AIC

Với việc V Gaming lọt vào chung kết AIC 2022, khu vực Việt Nam đã có 6 kỳ AIC liên tiếp có đại diện góp mặt ở trận đấu cuối cùng.

AIC 2022: Bikertopia Esports giành hạng 3 ở lần đầu dự một giải đấu quốc tế

Thất bại trước V Gaming đã khép lại hành trình “cổ tích” của Bikertopia Esports trong lần đầu góp mặt ở một giải đấu Liên Quân Mobile quốc tế.

AIC 2022: V Gaming lọt vào chung kết tổng gặp ONE Team

Xuất sắc đánh bại Bikertopia Esports với tỉ số 4-3, V Gaming đã có mặt tại chung kết AIC 2022, nơi họ sẽ tái ngộ ONE Team.

AIC 2022: Khuất phục Bikertopia Esports sau 7 ván, V Gaming tiến vào chung kết

Kết quả AIC 2022 - V Gaming đã gặp rất nhiều khó khăn trước Bikertopia Esports nhưng bằng bản lĩnh cùng khả năng cấm chọn trên cơ ở ván 7 quyết định, đại diện Việt Nam cuối cùng cũng khuất phục đối thủ để lọt vào trận chung kết tổng.

TRỰC TIẾP AIC 2022 ngày 3/7: VGM vs BRO

TRỰC TIẾP giải Liên Quân Mobile quốc tế AIC 2022 ngày 3/7 - V Gaming và Bikertopia Esports sẽ so tài trong trận chung kết nhánh thua để tìm ra cái tên sẽ góp mặt ở chung kết tổng gặp ONE Team.

Lịch thi đấu chung kết nhánh thua AIC 2022 ngày 3/7

Lịch thi đấu chung kết nhánh thua AIC 2022 ngày 3/7 với sự góp mặt của V Gaming và Bikertopia Esports.

AIC 2022: Bacon Time dừng chân ở vị trí thứ 4, Thái Lan bị ‘quét sạch’

Khu vực Thái Lan đã hoàn toàn sạch bóng tại AIC 2022 sau khi Bacon Time thua ngược Bikertopia Esports ở bán kết.

AIC 2022: V Gaming tái ngộ Bikertopia Esports ở chung kết nhánh thua

Trong trận chung kết nhánh thua AIC 2022, V Gaming sẽ “một mất một còn” cùng Bikertopia Esports, đối thủ họ từng khuất phục với tỉ số 4-1 ở tứ kết nhánh thắng.

AIC 2022: Ngược dòng khó tin, Bikertopia Esports tiễn Bacon Time rời giải

Kết quả AIC 2022 - Dù bị dẫn 0-2 rồi 1-3 nhưng sự kiên cường cùng bản lĩnh đã giúp Bikertopia Esports ngược dòng hạ Bacon Time để tiến vào chung kết nhánh thua gặp V Gaming.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Philippines U19
15:00
Myanmar U19
Brunei Darussalam U19
17:00
Vietnam U19
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Hàn Quốc
Vòng 20
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Daegu FC
Incheon United
17:00
Suwon City
FC Seoul
17:30
Jeonbuk Hyundai Motors
J-League 1
Vòng 20
Kashiwa Reysol
17:00
Nagoya Grampus
Kawasaki Frontale
17:00
Sagan Tosu
Shonan Bellmare
17:00
Gamba Osaka
Vissel Kobe
17:00
Shimizu S-Pulse
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
FC Tokyo
17:00
Consadole Sapporo
Jubilo Iwata
17:00
Avispa Fukuoka
Kashima Antlers
17:00
Cerezo Osaka
Urawa Red Diamonds
17:30
Kyoto Sanga
Giao hữu quốc tế
Vasas
15:30
KFC Komarno
SK Prostejov
15:30
SC Znojmo
Slovan Liberec
16:00
Dukla Prague
Sigma Olomouc
16:00
Vysocina jihlava
ZalaegerzsegTE
16:00
Slask Wroclaw
SK Slovan Varnsdorf
16:00
Viktoria Zizkov
GKS Jastrzebie
16:00
Opava
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Giao Hữu ĐTQG
Costa Rica (nữ)
06:00
Panama (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Atletico Mineiro
05:15
Club Sport Emelec
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Libertad
07:30
Atletico Paranaense
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Zhejiang Greentown
17:30
Dalian Pro
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 25
Grulla Morioka
16:00
FC Ryukyu
Vegalta Sendai
17:00
Ventforet Kofu
V-Varen Nagasaki
17:00
Montedio Yamagata
Yokohama FC
17:00
Blaublitz Akita
Albirex Niigata
17:00
JEF United Ichihara Chiba
Zweigen Kanazawa FC
17:00
Thespa Kusatsu
Roasso Kumamoto
17:00
Tokushima Vortis
Machida Zelvia
17:00
Mito Hollyhock
Fagiano Okayama
17:00
Omiya Ardija
Renofa Yamaguchi
17:00
Oita Trinita
Tochigi SC
17:00
Tokyo Verdy
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
Jeonnam Dragons
17:00
Gyeongnam FC
FC Anyang
17:30
Chungnam Asan
Busan I Park
17:30
Gimpo FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Monarcas Morelia
05:00
Tlaxcala FC
Cancun FC
07:05
Monterrey B
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Cimarrones de Sonora
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Virginia United SC (nữ)
16:30
Weston Pud(nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 2
Shan United
15:30
Chinland
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 18
Guayaquil SC
03:00
Chacaritas SC
Libertad FC
03:00
Olmedo Riobamba
Manta FC
03:00
SC Imbabura
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Brazil Mineiluo group B League
Vòng
Varginha EC
05:00
Ipatinga
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Union Santa Fe
05:15
Nacional Montevideo
Internacional RS
07:30
Colo Colo
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
USA National Premier Soccer League
Vòng
Northern Colorado
08:00
Forward Madison FC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Weston
05:00
Tampa Bay Rowdies B
Flint City Bucks
06:00
Oakland County FC
Pathfinder FC
06:00
West Mass Pioneers
St. Croix SC
07:00
Thunder Bay cold
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Kazlu Ruda FK Silas
16:00
Atletas Kaunas
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
AUS NSWC
Bán kết
Bonnyrigg White Eagles
16:00
Sydney United
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
QLD Division 1
Vòng 12
Rochedale Rovers
16:30
Mitchelton FC
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 14
Ituano SP
05:00
Cruzeiro (MG)
Chapecoense SC
05:00
Londrina PR
Operario Ferroviario PR
07:30
CRB AL
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Royal Pari FC
05:15
Independiente Petrolero
Universitario de Sucre
07:30
Oriente Petrolero
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
Ecuador Cup
Delfin SC
04:00
Gualaceo SC
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U17
16:00
Estonia (nữ) U17
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
QLD Premier League
Vòng 8
Logan Lightning
16:30
Brisbane City
Moreton Bay United
17:30
Eastern Suburbs Brisbane
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Eastern Suburbs U23(AUS)
15:30
Moreton Bay United U23
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Indonesia (nữ)
15:00
Malaysia (nữ)
Philippines (nữ)
18:00
Singapore (nữ)
Thái Lan (nữ)
18:00
Australia (nữ)
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
ShangYu Pterosaur FC
14:30
Dantong Tengyue
Qinao FC
14:30
Dongguan Guanlian
Haimen Codion
14:30
Hunan Billows
Inner Mongolia Caoshangfei F.C
14:30
Jiangxi Dark Horse
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Canada (nữ)
09:00
Trinidad Tobago (nữ)
NSW-N Premier League
Vòng 14
Maitland
15:00
Edgeworth Eagles FC
Weston Workers FC
16:00
Cooks Hill United

Tin thể thao mới nhất