AFF Cup

SING

MYA

16:30 - 05/12
Lịch đấu
  AFF Cup

Đô

THAI

19:00 - 05/12
Lịch đấu
  AFF Cup

CAM

MAL

16:30 - 06/12
Lịch đấu
  AFF Cup

LAO

VIE

19:00 - 06/12
Lịch đấu
  AFF Cup

MYA

Đô

16:30 - 08/12
Lịch đấu
  AFF Cup

PHI

SING

19:00 - 08/12
Lịch đấu

Liên Quân Mobile: Team Flash công bố đội hình tham dự AIC 2021

Trường Ca

Thứ ba, 16/11/2021 23:11 (GMT+7)

Team Flash sẽ tiếp tục mang bộ khung quen thuộc với 6 thành viên đã chinh chiến tại Đấu Trường Danh Vọng mùa Đông mùa vừa qua tới AIC 2021.

Sau khi vô địch Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2021, Team Flash lại trải qua 2 giải đấu thất bại liên tiếp. Đội tuyển giàu thành tích nhất của Liên Quân Mobile Việt Nam dừng bước tại AWC 2021 ngay từ vòng bảng rồi đến Đấu Trường Danh Vọng mùa Đông 2021, họ không thể bảo vệ thành công ngôi vương, chấp nhận vị trí thứ 3 chung cuộc.

>>> XEM NGAY: Lịch thi đấu AIC Liên Quân 2021

                            Tin tức Liên Minh Tốc Chiến

Liên Quân Mobile: Team Flash công bố đội hình tham dự AIC 2021 - Ảnh 1
Team Flash giữ nguyên bộ khung tại AIC 2021

AIC 2021 sẽ là cơ hội để Team Flash tìm lại vị thế của một trong những đội tuyển vĩ đại nhất lịch sử Liên Quân Mobile. Trong quá khứ, XB cùng các đồng đội cũng từng lên ngôi tại giải đấu này vào năm 2019 sau khi đánh bại “kỳ phùng địch thủ” MAD Team ở trận chung kết tại Đà Nẵng.

Bước tới AIC 2021, Team Flash sẽ không có bất cứ sự thay đổi nào trong đội hình so với Đấu Trường Danh Vọng mùa Đông 2021. “Anh cả” Gấu tiếp tục là người đi đường Tà thần Caesar, ADC cùng Gray đi rừng, XB đường giữa, Daim xạ thủ và ProE trợ thủ.

Điều mà người hâm mộ quan tâm nhất chắc chắn chính là người đánh chính ở vị trí đi rừng. ADC vừa trải qua một mùa giải đáng quên, đặc biệt là với việc làm kẻ bại trận trong cả 4 ván đấu thuộc trận play-off gặp V Gaming. Trái lại, Gray đã cho thấy sự trưởng thành và đủ khả năng “gánh đội”.

Tại AIC 2021, Team Flash sẽ nằm ở bảng B cùng Saigon Phantom và những “thú dữ” là Hong Kong Attitude, ONE Team cùng Valencia CF Esports. Thực tế, do có 4 đội tuyển sẽ giành vé đi tiếp thì nhiệm vụ vượt qua vòng bảng không phải quá khó với Team Flash.

Đội hình Team Flash tham dự AIC 2021

FL Gau - Đường Tà thần Caesar, đội trưởng

FL ADC - Đi rừng

FL XB - Đường giữa

FL Daim - Xạ thủ

FL ProE - Trợ thủ

FL Gray - Đi rừng

TIN LIÊN QUAN

Liên Quân Mobile: dtac Talon, Buriram và Valencia chốt danh sách dự AIC 2021

3 đại diện Thái Lan gồm dtac Talon, Buriram United Esports và Valencia CF Esports đã công bố danh sách thành viên chính thức tham dự giải Liên Quân Mobile quốc tế AIC 2021.

Liên Quân Mobile: MAD Team chính thức chia tay 'thần rừng' Neil trước AIC 2021

Ngôi sao đi rừng hàng đầu thế giới và được xem là biểu tượng của MAD Team, Chang "Neil" Chun-Sheng đã chính thức chia tay nhà đương kim vô địch AIC.

Liên Quân Mobile: Sau Neil, MAD Team chia tay thêm 2 tuyển thủ

Trước thềm AIC 2021, MAD Team đang tiến hành thanh lọc lực lượng mạnh mẽ với người chơi đường giữa Xin và đường Tà thần Caesar Pika là 2 cái tên tiếp theo ra đi sau “thần rừng” Neil.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch thi đấu vòng bảng AIC ngày 2/12: VGM vs MAD, BRU vs XE

Lịch thi đấu vòng bảng giải Liên Quân Mobile quốc tế AIC 2021 ngày 2/12. V Gaming sẽ có trận đại chiến với đương kim vô địch AIC, MAD Team trong khi Buriram United Esports có cơ hội tích lũy điểm số khi chỉ phải gặp XE Sports.

AIC 2021: Saigon Phantom Lai Bâng vô địch giải 1v1, ẵm ngay hơn 220 triệu đồng

Tuyển thủ đi rừng của Saigon Phantom, Lai Bâng đã xuất sắc vô địch giải 1v1 tại AIC 2021 sau khi đánh bại lần lượt AlmondP (Valencia CF Esports) rồi LunLun (ONE Team).

AIC 2021 đi hết nửa giai đoạn vòng bảng: V Gaming và Saigon Phantom thể hiện sức mạnh

V Gaming cùng Saigon Phantom đã chứng minh sức mạnh của Liên Quân Mobile Việt Nam bằng vị trí dẫn đầu sau khi vòng bảng AIC 2021 đi hết nửa chặng đường.

AIC 2021: Hong Kong Attitude bất ngờ thua thảm Valencia, dâng ngôi đầu cho Saigon Phantom

Kết quả AIC 2021 - Trong trận đấu tâm điểm của ngày thi đấu hôm nay 30/11, Hong Kong Attitude đã bất ngờ để thua Valencia CF Esports một cách tâm phục khẩu phục.

AIC 2021: Bâng và Yiwei phô diễn kỹ năng, Saigon Phantom thắng dễ Archangel

Kết quả AIC 2021 - Không có bất ngờ xảy ra khi Saigon Phantom dễ dàng có được chiến thắng 2-0 trước Archangel, trong đó Lai Bâng cùng Yiwei đã có màn phô diễn kỹ năng đỉnh cao.

TRỰC TIẾP AIC 2021 ngày 30/11: Saigon Phantom dạo chơi, Hong Kong Attitude đấu Valencia

TRỰC TIẾP giải Liên Quân Mobile quốc tế AIC 2021 ngày 30/11 - Saigon Phantom chỉ phải gặp đối thủ đến từ Indonesia, Archangel trong khi đội đầu bảng Hong Kong Attitude sẽ có màn đại chiến Valencia.

Lịch thi đấu vòng bảng AIC ngày 30/11: SGP vs ARC, HKA vs VCF

Lịch thi đấu vòng bảng giải Liên Quân Mobile quốc tế AIC 2021 ngày 30/11. Saigon Phantom được dự báo sẽ không gặp mấy khó khăn trước Archangel trong khi tâm điểm của ngày thi đấu hôm nay là màn so tài giữa Hong Kong Attitude và Valencia CF Esports.

AIC 2021: F1 và NuNu thăng hoa, Buriram United Esports hủy diệt MAD Team

Kết quả AIC 2021 - Trong trận đấu tâm điểm giữa Buriram United Esports và MAD Team, đại diện Thái Lan đã có màn trình diễn ấn tượng để giành chiến thắng 2-0 với điểm nhấn là sự thăng hoa đến từ F1 cùng NuNu.

AIC 2021: V Gaming dùng bài dị vẫn dễ dàng hạ XE Sports, nối dài mạch toàn thắng

Kết quả AIC 2021 - Trước đối thủ được đánh giá là yếu nhất bảng A là XE Sports, V Gaming đã có màn dạo chơi đúng nghĩa khi giành chiến thắng 2-0 với những sự lựa chọn dị.

AIC 2021: Được thả Aya, V Gaming khuất phục đại diện Trung Quốc

Kết quả AIC 2021 - V Gaming đã gặp không ít khó khăn trước đại diện Trung Quốc, All Gamers ở ván 1 nhưng các nhân tố chủ chốt đã tỏa sáng đúng lúc và sang ván 2, khi Aya được thả ra, mọi chuyện đã trở nên dễ dàng hơn nhiều.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 14
Tottenham Hotspur
02:30
Brentford
Manchester United
03:15
Arsenal
Vòng 15
Torino
00:30
Empoli
Lazio
02:45
Udinese
Cup Nhà Vua Tây Ban Nha
Vòng 1
CD Guijuelo
01:00
Rayo Vallecano
SD Gernika
01:00
Eibar
CD Huracan Melilla
01:00
Levante
Agustin Guadalix
01:00
Osasuna
CD Utrillas
01:30
Valencia
Pena Sport
01:30
Malaga
CS Puertollano
02:00
Girona
Leioa
02:00
Elche
Velez CF
02:00
Las Palmas
CD Cristo Atletico
02:00
Real Union Irun
Atletico Pulpileno
02:00
Castellon
UD Llanera
02:00
UD Logrones
AD Union Adarve
02:15
CD Lugo
Eldense
02:30
CF Rayo Majadahonda
Xerez Deportivo FC
02:45
Leganes
Villa de Fortuna
03:00
Cadiz
Ibiza Islas Pitiusas
03:00
Tenerife
Hà Lan
Vòng 2
AZ Alkmaar
00:45
Fortuna Sittard
AFC Ajax
03:00
Willem II
Scotland
Vòng 16
Celtic FC
02:45
Heart of Midlothian
Cúp Quốc Gia Ba Lan
Vòng 3
Widzew lodz
02:00
Wisla Krakow
VĐQG Mexico
Vòng
Pumas U.N.A.M.
10:00
Atlas
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 13
Casa Pia AC
03:15
Varzim
VĐQG Brazil
Vòng 32
Bahia
04:00
Atletico Mineiro
Gremio (RS)
06:00
Sao Paulo
VĐQG Bulgaria
Vòng 17
CSKA 1948 Sofia
17:45
Pirin Blagoevgrad
Ludogorets Razgrad
20:00
Arda
CSKA Sofia
22:30
Lokomotiv Sofia
Hạng 2 Mexico
Vòng
Venados FC
08:00
CF Atlante
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng
Dalkurd FF
01:00
GAIS
Bulgaria B PFG
Vòng 20
FC Dobrudzha
19:30
FC Sozopol
Livstrom
19:30
Etar
Indonesia Super League
Vòng 15
Persipura Jayapura
15:15
Bhayangkara Surabaya United
Persela Lamongan
20:30
PSM Makassar
England Conference
Vòng 19
Stockport County
22:00
Eastleigh
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Deportes Tolima
06:00
America de Cali
Millonarios
08:05
Alianza Petrolera
Cúp Quốc Gia Hy Lạp
1/8 Final
Agios Nikolaos
20:00
Anagenisi Karditsa
Lamia
22:00
Ionikos
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 2
Argentino de Quilmes
03:00
Comunicaciones BsAs
CA Fenix Pilar
03:00
Canuelas FC
Qatar League CUP
Vòng bảng
Al-Garrafa
20:00
Al-Arabi SC
Al Khor SC
22:10
Al-Sailiya
Azadegan League
Vòng 8
Shahrdari Astara
17:30
Saipa
Kheybar Khorramabad
17:30
Esteghlal Mollasani
Khooshe Talaee Sana Saveh
17:30
Shams Azar Qazvin
Mes krman
17:30
Arman Gohar Sirjan
Mes Shahr-e Babak
17:30
Mashin Sazi
Qashqai Shiraz
17:30
Khouneh Be Khouneh
FC Vista Turbine
17:30
Shahin Bushehr
Pars Jonoubi Jam
18:00
Shahrdari Hamedan
Esteghlal Khozestan
18:00
Malavan
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 18
Hvidovre IF
00:30
Esbjerg
India Bangalore Super Division
Vòng
FC Bengaluru United
13:15
Deccan Rovers FC
Bangalore Eagles
15:15
Bengaluru B
Kodagu FC
17:15
Jawahar Union
Brazil Copa Verde
Bán kết
Nova Mutum EC
02:00
Vila Nova
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 10
Al-Nojoom
18:55
Tuwaiq
Belgian Cup
1/4 Final
Standard Liege
02:45
KFCO Wilrijk
Algeria U20 Youth League
Vòng
WA Tlemcen U21
21:00
Olympique Medea U21
RC Relizane U21
21:00
CS Constantine U21
MC Alger U21
21:00
Paradou AC U21
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 13
Orlando Pirates
00:30
Baroka FC
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Mansoura
19:30
El Hammam
Haras El Hedoud
19:30
Ala ab Damanhour
Egy Salloum
19:30
Dekernes
Sporting Alexandria
19:30
Baladiyet El Mahallah
Kafr El Shaikh
19:30
Abo Qair Semads
Sed Elmahla
19:30
El Olympi
Al Majd
19:30
El Zarqa
Bắc Anh
Vòng 21
Scarborough
22:00
Buxton FC
Cúp Quốc Gia Serbia
Vòng 2
Novi Pazar
19:00
FK Backa Backa Palanka
Habitpharm Javor
21:00
Vojvodina Novi Sad
Montenegro Division 2
Vòng 19
Arsenal Tivat
19:00
Jedinstvo Bijelo Polje
FK Berane
19:00
Cetinje
OSK Igalo
19:00
FK Mladost DG
KOM Podgorica
19:00
FK Grbalj Radanovici
OFK Titograd
19:00
Bokelj Kotor
Germany Regionalliga
Vòng 16
ETSV Weiche Flensburg
01:00
Hamburger SV (Youth)
Bolivia Primera Division
Vòng 28
Real Potosi
02:00
Independiente Petrolero
Club Guabira
02:00
Royal Pari FC
Real Tomayapo
07:00
The Strongest
U18 Anh FA Cup
Vòng 3
Exeter City U18
02:00
Bournemouth U18
Derby County U18
02:00
Peterborough United U18
Moldova Divizia Nationala
Vòng 2
CS Petrocub
18:00
Sheriff Tiraspol
Primera Division de El Salvador
Vòng
CD Chalatenango
07:30
CD FAS
Argentina Regional League
Sarmiento de Resistencia Reserves
02:45
CSD Fontana
CA Chaco For Ever Reserves
02:45
CA Juventud de Puerto Tirol
Universidad Nacional de Cuyo
03:00
CA Fray Luis Beltran
Indonesia Liga 3
Vòng
Persibo Bojonegoro
13:00
Mitra Surabaya
Persimi Sarmi
13:00
Persitoli Tolikara
U21 Quốc gia Việt Nam
Vòng bảng
Viettel FC U21
15:00
QNK Quang Nam U21
T T Hanoi U21
15:00
Sanna Khanh Hoa U21
PVF Vietnam U21
15:00
Huda Hue U21
TP Ho Chi Minh U21
15:00
Nam Dinh U21
SHB Da Nang U21
15:00
Dong Thap U21
Hoang Anh Gia Lai U21
15:00
Gia Dinh U21
U19 Hungary
Vòng 10
Gyori ETO U19
19:30
NergihasaU19
Germany Oberliga NOFV
Vòng
TSV Meerbusch
01:30
VfB Hilden
ASC 09 Dortmund
01:30
TuS Haltern
Indonesia Division 1
Vòng
Persewar Waropen
15:15
PSBS Biak
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng
Skovde AIK
01:00
Akropolis IF
Ấn Độ Super League
Vòng 3
Jamshedpur FC
21:00
Fateh Hyderabad
Israel Premier League
Vòng 11
Maccabi Haifa
01:30
Hapoel Haifa
Australia FFA Cup
Vòng 1
Cooma Tigers
15:30
A.P.I.A. Leichhardt Tigers
VĐQG Kuwait
Vòng 3
Al-Shabab(KUW)
21:20
Al Fahaheel SC
Al-Nasar
23:35
Kazma
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 4
Giresunspor
17:00
Ankarademirspor
Umraniyespor
17:00
Utkoi
Menemen Belediye Spor
18:00
Hekimoglu Trabzon
Ankaragucu
19:00
Nazillispor
Yeni Malatyaspor
19:00
Akhisar Bld.Geng
Goztepe
21:00
Kahta 02 Spor
Konyaspor
22:59
Belediye Vanspor
Gaziantepspor
01:00
Sakaryaspor
VĐQG Costa Rica
Vòng
Santos De Guapiles
09:00
Alajuelense
Cúp quốc gia Romania
Quarterfinals
Filiasi
01:30
Universitatea Craiova

Tin thể thao mới nhất

Gifcode