Liên Quân Mobile: Team Flash chốt đội hình tham dự ĐTDV mùa Xuân 2022

Trường Ca

Thứ ba, 18/01/2022 20:48 (GMT+7)

Bước vào Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022 với quyết tâm tìm lại ánh hào quang, Team Flash sẽ là cái tên cực kỳ đáng chờ đợi khi sở hữu đội hình gồm 10 thành viên.

Khép lại năm 2021 có phần đáng quên, Team Flash đã thể hiện quyết tâm tìm lại ánh hào quang bằng việc liên tục mang về những bản hợp đồng chất lượng. Sau HLV từng 2 lần vô địch thế giới Tsai "Rainer" Cheng-Bang, đội tuyển giàu thành tích nhất lịch sử Liên Quân Mobile Việt Nam tiếp tục bổ sung 5 tân binh, trong đó có 4 tài năng trẻ giàu tiềm năng cùng 1 “người cũ” trở lại với nghiệp tuyển thủ.

Liên Quân Mobile: Team Flash chốt đội hình tham dự ĐTDV mùa Xuân 2022 - Ảnh 2
Team Flash sẽ dự ĐTDV mùa Xuân 2022 với 10 thành viên

Team Flash sẽ tham dự Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022 với tổng cộng 10 thành viên, gần đủ người để thành lập hẳn một đội bóng đá. Đáng chú ý, ở 4 vị trí, Team Flash có 2 tuyển thủ theo “công thức” một kinh nghiệm một trẻ trung, kỹ năng cao còn riêng xạ thủ sẽ có tới 3 cái tên cạnh tranh khi ADC chuyển từ đi rừng sang đường rồng.

Đáng chú ý, tuyển thủ đi rừng Khưu Khắc Bình Khánh sẽ đổi tên từ Gray thành Maximus từ mùa giải tới. Trước đó, từng xuất hiện tin đồn ngôi sao sinh năm 2001 chia tay Team Flash nhưng thực tế, điều gì nhất anh thay đổi chỉ là… tên ingame. Ngoài ra, một khác biệt nữa của Team Flash là việc đội trưởng kỳ cựu Phạm "Gấu" Hồng Quân đã tuyên bố giã từ sự nghiệp tuyển thủ.

10 tuyển thủ Team Flash tham dự ĐTDV mùa Xuân 2022 gồm đường Tà thần Caesar Đinh “ĐatKoii” Tiến Đạt, đường Tà thần Caesar Lê “Kuga” Quang Thiện, đi rừng Khưu “Maximus” Khắc Bình Khánh, đường giữa Trần “XB” Xuân Bách, đường giữa Nguyễn “NTZZ” Trọng Thanh Tân, xạ thủ Trần “ADC” Đức Chiến, xạ thủ Nguyễn “Daim” Thành Trung, xạ thủ Trương “Medusa” Tuấn Khanh, trợ thủ Trần “ProE” Quang Hiệp cùng trợ thủ Thân “Case” Nguyên Hợp.

Ở mùa giải tới, Team Flash hoàn toàn có thể sắp xếp ít nhất 2 đội hình khác nhau và liên tục thử nghiệm các phương án về nhân sự cũng như chiến thuật. Những trụ cột như ProE, Daim hay cả ngôi sao mới trở lại thi đấu, ĐatKoii có lẽ sẽ phải nỗ lực để giữ vị trí trước dàn tân binh đầy tiềm năng.

Đội hình Team Flash tham dự ĐTDV mùa Xuân 2022

- Đường Tà thần Caesar: Đinh “ĐatKoii” Tiến Đạt 

- Đường Tà thần Caesar: Lê “Kuga” Quang Thiện

- Đi rừng: Khưu “Maximus” Khắc Bình Khánh

- Đường giữa: Trần “XB” Xuân Bách

- Đường giữa: Nguyễn “NTZZ” Trọng Thanh Tân

- Xạ thủ: Trần "ADC" Đức Chiến

- Xạ thủ: Nguyễn “Daim” Thành Trung

- Xạ thủ: Trương “Medusa” Tuấn Khanh

- Trợ thủ: Trần “ProE” Quang Hiệp 

- Trợ thủ Thân “Case” Nguyên Hợp

TIN LIÊN QUAN

Liên Quân Mobile: Team Flash chiêu mộ 3 tân binh từ Cerberus Esports

Team Flash đã cho thấy tham vọng thực sự bằng việc chiêu mộ cùng lúc 3 tài năng cực kỳ triển vọng từ Cerberus Esports trước thềm Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022.

Liên Quân Mobile: Đội trưởng Team Flash, Gấu chính thức giải nghệ

Người anh cả của Team Flash, đội trưởng Phạm “Gấu” Hồng Quân đã chính thức nghỉ thi đấu sau hơn 4 năm gắn bó với các sân chơi Liên Quân Mobile chuyên nghiệp.

Liên Quân Mobile: Đạt Kòii trở lại thi đấu trong màu áo Team Flash

Hơn 1 năm sau khi chuyển sang làm HLV, Đinh “Đạt Kòii” Tiến Đạt đã chính thức trở lại thi đấu cho Team Flash ở vị trí đi đường Tà thần Caesar.

Liên Quân Mobile: Team Flash chiêu mộ tân binh từng đạt Top 1 thách đấu Việt Nam

Team Flash đã ra mắt tân binh thứ 5 là tuyển thủ đường giữa sinh năm 2004, Nguyễn “NTZZ” Trọng Thanh Tân trước thềm Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

AIC 2022: Việt Nam dính ‘dớp’ toàn thua Đài Bắc Trung Hoa ở chung kết AIC

Trong cả 3 lần chạm trán các đại diện Đài Bắc Trung Hoa ở chung kết AIC 2022, khu vực Việt Nam đều phải nhận thất bại.

AIC 2022: Việt Nam giữ vững thành tích luôn có đại diện góp mặt ở chung kết AIC

Với việc V Gaming lọt vào chung kết AIC 2022, khu vực Việt Nam đã có 6 kỳ AIC liên tiếp có đại diện góp mặt ở trận đấu cuối cùng.

AIC 2022: Bikertopia Esports giành hạng 3 ở lần đầu dự một giải đấu quốc tế

Thất bại trước V Gaming đã khép lại hành trình “cổ tích” của Bikertopia Esports trong lần đầu góp mặt ở một giải đấu Liên Quân Mobile quốc tế.

AIC 2022: V Gaming lọt vào chung kết tổng gặp ONE Team

Xuất sắc đánh bại Bikertopia Esports với tỉ số 4-3, V Gaming đã có mặt tại chung kết AIC 2022, nơi họ sẽ tái ngộ ONE Team.

AIC 2022: Khuất phục Bikertopia Esports sau 7 ván, V Gaming tiến vào chung kết

Kết quả AIC 2022 - V Gaming đã gặp rất nhiều khó khăn trước Bikertopia Esports nhưng bằng bản lĩnh cùng khả năng cấm chọn trên cơ ở ván 7 quyết định, đại diện Việt Nam cuối cùng cũng khuất phục đối thủ để lọt vào trận chung kết tổng.

TRỰC TIẾP AIC 2022 ngày 3/7: VGM vs BRO

TRỰC TIẾP giải Liên Quân Mobile quốc tế AIC 2022 ngày 3/7 - V Gaming và Bikertopia Esports sẽ so tài trong trận chung kết nhánh thua để tìm ra cái tên sẽ góp mặt ở chung kết tổng gặp ONE Team.

Lịch thi đấu chung kết nhánh thua AIC 2022 ngày 3/7

Lịch thi đấu chung kết nhánh thua AIC 2022 ngày 3/7 với sự góp mặt của V Gaming và Bikertopia Esports.

AIC 2022: Bacon Time dừng chân ở vị trí thứ 4, Thái Lan bị ‘quét sạch’

Khu vực Thái Lan đã hoàn toàn sạch bóng tại AIC 2022 sau khi Bacon Time thua ngược Bikertopia Esports ở bán kết.

AIC 2022: V Gaming tái ngộ Bikertopia Esports ở chung kết nhánh thua

Trong trận chung kết nhánh thua AIC 2022, V Gaming sẽ “một mất một còn” cùng Bikertopia Esports, đối thủ họ từng khuất phục với tỉ số 4-1 ở tứ kết nhánh thắng.

AIC 2022: Ngược dòng khó tin, Bikertopia Esports tiễn Bacon Time rời giải

Kết quả AIC 2022 - Dù bị dẫn 0-2 rồi 1-3 nhưng sự kiên cường cùng bản lĩnh đã giúp Bikertopia Esports ngược dòng hạ Bacon Time để tiến vào chung kết nhánh thua gặp V Gaming.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Cambodia U19
15:00
Malaysia U19
Singapore U19
19:00
Timor Leste U19
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
FC Pyunik
22:59
CFR Cluj
Malmo FF
00:00
Vikingur Reykjavik
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Sutjeska Niksic
Lech Poznan
01:00
Qarabag
The New Saints
01:00
Linfield FC
KF Ballkani
01:00
FK Zalgiris Vilnius
Shamrock Rovers
01:30
Hibernians FC
FK Shkupi
01:45
FC Lincoln
Hàn Quốc
Vòng 20
Gimcheon Sangmu
17:00
Jeju United
Seongnam FC
17:00
Pohang Steelers
Ulsan Hyundai FC
17:30
Gangwon FC
Giao hữu quốc tế
Brondby IF
17:30
Lyngby
Annecy
18:00
Servette
Macclesfield Town
18:00
Crewe Alexandra
Varda SE
18:00
Alki Larnaka FC
Ural Sverdlovsk Oblast
18:00
FC Ufa
Volgar-Gazprom Astrachan
18:00
Yenisey Krasnoyarsk
NK Publikum Celje
18:00
Sarajevo
Warta Poznan
18:00
Aalborg
Bolton Wanderers
18:00
Stockport County
Fortuna Koln
18:00
Ahrweiler BC
Stratford Town
21:30
Burton Albion
Levski Sofia
22:00
Etar
Maccabi Tel Aviv
22:00
NK Lokomotiva Zagreb
Synot Slovacko
22:00
Trinec
SK Vorwarts Steyr
22:00
Zwickau
Rapid Bucuresti
22:59
Slavia Praha
FC Viktoria Plzen
22:59
FC Botosani
SV Sandhausen
22:59
Astoria Walldorf
FV Illertissen
23:30
TSV Kottern
Viktoria Aschaffenburg
23:30
Eintracht Frankfurt
YoungBoys(HOL)
23:30
Dynamo Kyiv
SC Heerenveen
00:00
FC Oss
CSKA Sofia
00:00
Sportist Svoge
Swift Hesperange
01:00
UN Kaerjeng 97
UEFA Europa Conference
Qual.1
St Joseph's FC
00:00
Larne FC
Gzira United
00:00
Atletic Club D Escaldes
Giao Hữu ĐTQG
Costa Rica (nữ)
06:00
Panama (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Atletico Mineiro
05:15
Club Sport Emelec
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Libertad
07:30
Atletico Paranaense
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
Gwangju Football Club
17:00
Bucheon FC 1995
Daejeon Citizen
17:30
Ansan Greeners FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Monarcas Morelia
05:00
Tlaxcala FC
Cancun FC
07:05
Monterrey B
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Cimarrones de Sonora
Malaysia
Vòng 8
Melaka
19:15
Selangor
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Augnablik (nữ)
02:15
Vikingur Reykjavik (nữ)
Hafnarfjordur (nữ)
02:15
Haukar (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Smouha SC
22:59
Kafr El Shaikh
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Malmo U21
21:00
Helsingborg U21
Trelleborg U21
21:00
Landskrona BoIS U21
IFK Varnamo U21
21:00
Kalmar U21
Mjallby AIF U21
22:00
Osters U21
Mexico U20
Vòng 3
Santos Laguna U20
22:59
Chivas Guadalajara U20
Copa Sudamericana
1/8 Final
Union Santa Fe
05:15
Nacional Montevideo
Internacional RS
07:30
Colo Colo
Hạng nhất Iceland
Vòng 10
UMF Selfoss
01:00
Vestri
Thor Akureyri
01:00
KV Vesturbaer
HK Kopavogs
02:15
Grindavik
Throttur Vogum
02:15
Fylkir
Afturelding
02:15
Kordrengir
Grotta Seltjarnarnes
02:15
Fjolnir
USA National Premier Soccer League
Vòng
Northern Colorado
08:00
Forward Madison FC
Tajikistan
Vòng 11
FC Istaravshan
19:30
Khujand
Singapore
Vòng 14
Young Lions
18:45
Hougang United FC
Tây Úc
Vòng 6
Stirling Macedonia
18:30
Cockburn City
Belarus Reserve League
Vòng
Dnepr Mogilev Reserves
16:00
FC Minsk Reserves
Torpedo Zhodino Reserves
17:00
FC Slutsk Reserves
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Burkina Faso (nữ)
00:00
Senegal (nữ)
Uganda (nữ)
03:00
Morocco (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Flint City Bucks
06:00
Oakland County FC
Pathfinder FC
06:00
West Mass Pioneers
Weston
06:00
Tampa Bay Rowdies B
St. Croix SC
07:00
Thunder Bay cold
QLD Division 1
Vòng 16
Sunshine Coast FC
16:30
Western Pride
Brazil Serie B
Vòng 14
Ituano SP
05:00
Cruzeiro (MG)
Chapecoense SC
05:00
Londrina PR
Operario Ferroviario PR
07:30
CRB AL
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Atletico Palmaflor Vinto
02:00
Real Tomayapo
Royal Pari FC
05:15
Independiente Petrolero
Universitario de Sucre
07:30
Oriente Petrolero
Ngoại hạng Sudan
Vòng 24
Al Ahly Shendi
21:00
Khartoum Al Watani
Al-Ahly Merowe
21:00
Hilal Alsahel
Al-Hilal Omdurman
21:00
Hilal O Baye
Al Merreikh
00:15
Ahli Al Khartoum
Kober Khartoum
00:15
Hay Al-Arab
Tuti SC Khartoum
00:15
Hilal El Fasher
Al Shorta Al Qadarif
00:15
Wad Nobawi
Amal Atbara
00:15
Hay Al Wadi
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Benjamin Aceval
00:30
Atyra FC
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 7
Nanjing City
14:30
Bei Li Gong
Kunshan FC
14:30
Shanxi Chang An Athletic FC
Shanghai Jiading City Fight Fat
14:30
Sichuan Jiuniu
Shenyang City Public
18:30
Heilongjiang Lava Spring
WBCUP
Latvia (nữ) U17
16:00
Estonia (nữ) U17
Latvia (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
Libyan Premier League
Vòng
Wefaq Sabrata
22:00
Shah Bob Chyba
Al Khmes
22:00
Dhahra Tripoli
QLD Premier League
Vòng 16
Brisbane Roar (Youth)
16:30
Capalaba Bulldogs
Sunshine Coast Wanderers FC
16:30
Queensland Lions SC
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Timor Leste (nữ)
15:00
Myanmar (nữ)
Laos (nữ)
18:00
Cambodia (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 12
Halmstads
00:00
Jonkopings Sodra IF
Orgryte
00:00
Orebro
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Seychelles
19:00
Botswana
Angola
22:00
Comoros
Estonia Teine Liiga
Vòng 19
Tallinna FC Ararat TTU
22:30
Rapla JK Atli
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Albany Creek
16:30
Souths United
Brisbane Wolves
16:30
Holland Park Hawks FC
Taringa Rovers
16:30
Grange Thistle SC
Botola Pro 1
Vòng 30
Hassania Agadir
00:00
IRT Itihad de Tanger
Uzbek League
Vòng 13
Sogdiana Jizak
21:00
Qizilqum Zarafshon
VĐQG Ai Cập
Vòng 9
El Gounah
02:00
EL Ahly
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Canada (nữ)
09:00
Trinidad Tobago (nữ)

Tin thể thao mới nhất