Liên Quân Mobile: Team Flash chiêu mộ tân binh từng đạt Top 1 thách đấu Việt Nam

Trường Ca

Thứ bảy, 15/01/2022 20:15 (GMT+7)

Team Flash đã ra mắt tân binh thứ 5 là tuyển thủ đường giữa sinh năm 2004, Nguyễn “NTZZ” Trọng Thanh Tân trước thềm Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022.

Team Flash đang là đội tuyển “chơi trội” nhất trước thềm Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022 khi đưa về HLV từng 2 lần vô địch thế giới, Rainer cùng 4 tân binh. Đó là trợ thủ Case, xạ thủ Medusa, tuyển thủ đi đường Tà thần Caesar Kuga cùng “người cũ” Đạt Kòii cũng đi đường Tà thần Caesar. Chưa dừng lại ở đó, đội tuyển giàu thành tích nhất lịch sử Liên Quân Mobile Việt Nam tiếp tục bổ sung 1 cái tên mới.

Liên Quân Mobile: Team Flash chiêu mộ tân binh từng đạt Top 1 thách đấu Việt Nam - Ảnh 1
NTZZ là tân binh thứ 5 và cuối cùng của Team Flash trước thềm ĐTDV mùa Xuân 2022

Tân binh thứ 5 gia nhập Team Flash là Nguyễn “NTZZ” Trọng Thanh Tân, tài năng trẻ sinh năm 2004 chơi ở vị trí đường giữa. ĐTDV mùa Xuân 2022 sẽ là giải đấu đầu tiên của NTZZ khi anh vừa đủ 18 tuổi để chính thức đủ điều kiện thi đấu chuyên nghiệp.

NTZZ cũng là tân binh cuối cùng mà Team Flash bổ sung để chuẩn bị cho ĐTDV mùa Xuân 2022. Tuyển thủ sinh năm 2004 được chính tượng đài đường giữa của Team Flash, XB để ý cũng như chơi chung suốt từ năm 2018 tới giờ.

Dù rất trẻ nhưng NTZZ từng đạt Top 1 thách đấu tại máy chủ Việt Nam và được biết đến với kỹ năng cá nhân rất cao. “Thần đồng” mới này nhiều khả năng sẽ san sẻ gánh nặng cho XB cũng như học hỏi từ chính đàn anh. Có thể nói NTZZ là sự đầu tư cho tương lai của Team Flash.

Như vậy, dù đã chia tay đội trưởng Gấu, người quyết định giải nghệ nhưng Team Flash vẫn sẽ có đội hình cực kỳ chất lượng cho mùa giải tới. Ở cả 5 vị trí, Team Flash đều có 2 tuyển thủ theo kiểu “một kinh nghiệm, một trẻ trung tài năng”.

TIN LIÊN QUAN

Liên Quân Mobile: Team Flash chiêu mộ 3 tân binh từ Cerberus Esports

Liên quân Mobile 4 ngày trước

Team Flash đã cho thấy tham vọng thực sự bằng việc chiêu mộ cùng lúc 3 tài năng cực kỳ triển vọng từ Cerberus Esports trước thềm Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022.

Liên Quân Mobile: Đội trưởng Team Flash, Gấu chính thức giải nghệ

Liên quân Mobile 4 ngày trước

Người anh cả của Team Flash, đội trưởng Phạm “Gấu” Hồng Quân đã chính thức nghỉ thi đấu sau hơn 4 năm gắn bó với các sân chơi Liên Quân Mobile chuyên nghiệp.

Liên Quân Mobile: Đạt Kòii trở lại thi đấu trong màu áo Team Flash

Liên quân Mobile 4 ngày trước

Hơn 1 năm sau khi chuyển sang làm HLV, Đinh “Đạt Kòii” Tiến Đạt đã chính thức trở lại thi đấu cho Team Flash ở vị trí đi đường Tà thần Caesar.

Liên Quân Mobile: ĐTDV mùa Xuân 2022 khởi tranh từ ngày 10/2, tổng giải thưởng 3 tỷ đồng

Liên quân Mobile 4 ngày trước

Mùa giải chuyên nghiệp tiếp theo của Liên Quân Mobile Việt Nam, Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022 sẽ chính thức khởi tranh từ ngày 10/2 với quy mô tiền thưởng tương tự giải mùa Đông 2021.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Liên Quân Mobile: Team Flash ADC chuyển sang đánh xạ thủ ở ĐTDV mùa Xuân 2022

Tuyển thủ Trần “ADC” Đức Chiến sẽ chính thức chuyển từ vai trò đi rừng sang xạ thủ trong đội hình Team Flash, bắt đầu từ Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022.

Liên Quân Mobile: Memo Game chốt đội hình tham dự ĐTDV mùa Xuân 2022

Nhà vô địch của Đấu Trường Danh Vọng Series B mùa Đông 2021, Memo Game được chờ đợi sẽ là cái tên có thể tạo ra bất ngờ ở Đấu Trường Danh Vọng amùa Xuân 2022 với đội hình gồm nhiều ẩn số.

Liên Quân Mobile: HEAVY chốt đội hình tham dự ĐTDV mùa Xuân 2022

Tại Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022, HEAVY sẽ có 9 thành viên mà trong đó xuất hiện không ít tân binh khi mà các trụ cột cũ đều đã ra đi.

Liên Quân Mobile: Team Flash chốt đội hình tham dự ĐTDV mùa Xuân 2022

Bước vào Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022 với quyết tâm tìm lại ánh hào quang, Team Flash sẽ là cái tên cực kỳ đáng chờ đợi khi sở hữu đội hình gồm 10 thành viên.

Liên Quân Mobile: V Gaming chốt đội hình tham dự ĐTDV mùa Xuân 2022

Á quân Đấu Trường Danh Vọng mùa Đông 2021 cũng như AIC 2021, V Gaming sẽ bước vào mùa giải mới của Liên Quân Mobile Việt Nam mà không có bất cứ sự thay đổi nào trong đội hình.

Liên Quân Mobile: Đại gia PSG tạo ‘Dream Team’ với F1, Nornun và Isilindilz

PSG Esports, đội tuyển được đầu tư bởi CLB bóng đá PSG vừa có hàng loạt sự bổ sung đáng giá để hướng tới giải Liên Quân Mobile Thái Lan, RPL mùa Hè 2022.

Liên Quân Mobile: Tân Voi Gaming chốt đội hình tham dự ĐTDV mùa Xuân 2022

Á quân Đấu Trường Danh Vọng Series B mùa Đông 2021, Tân Voi Gaming sẽ dự Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022 với đội hình gồm 8 thành viên.

Liên Quân Mobile: FAP Esports chốt đội hình tham dự ĐTDV mùa Xuân 2022

Với việc chia tay hàng loạt cái tên và đưa về 3 tân binh, FAP Esports gần như “thay máu” toàn bộ tại Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022.

Liên Quân Mobile: B2F Gaming chốt đội hình tham dự ĐTDV mùa Xuân 2022

Với chỉ 1 tân binh trong đội hình, B2F Gaming được kỳ vọng sẽ bứt phá tại Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022 sau 2 mùa giải đến với sân chơi chuyên nghiệp.

Liên Quân Mobile: Cerberus Esports chốt đội hình tham dự ĐTDV mùa Xuân 2022

Sau khi chia tay 6 cái tên, Cerberus Esports cũng kịp thời bổ sung tân binh để hướng tới Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 17
Leicester City
02:30
Tottenham Hotspur
Brentford
03:00
Manchester United
Vòng 21
Atletico Madrid
00:30
Levante
Celta Vigo
01:00
Osasuna
Valencia
03:30
Sevilla
Getafe
01:00
Granada CF
Vòng 20
Montpellier
01:00
Troyes
Clermont
01:00
Strasbourg
Lille
01:00
Lorient
Vòng 4
Sociedad
03:00
Atletico Madrid
Elche
01:00
Real Madrid
Athletic Bilbao
03:30
Barca
Bán kết
Arsenal
02:45
Liverpool
Vòng bảng
Egypt
02:00
Sudan
Guinea Bissau
02:00
Nigeria
Cote D Ivoire
23:00
Algeria
Sierra Leone
23:00
Equatorial Guinea
Gambia
02:00
Tunisia
Mali
02:00
Mauritania
Giao hữu quốc tế
SR Donaufeld Wien
00:30
Hellas Kagran
SG Union Sandersdorf
00:45
Eilenburg
TUS Bovinghausen 04
01:15
Holzwickeder SC
Centro Sportivo Paraibano
01:20
Auto Esporte Clube PB
SC Mannsworth
01:30
ASK Mannersdorf
Baumit Jablonec
01:30
FC Lincoln
TSV Wulsdorf
01:30
LTS Bremerhaven
Bergisch Gladbach 09
01:30
TuRU Dusseldorf
SFC Stern 1900
02:00
FC Neubrandenburg 04
Tusker
19:00
Vihiga Bullets
Kakamega Homeboyz
19:00
Nairobi Star City
Vòng 24
Hull City
02:45
Blackburn Rovers
Reading
03:00
Luton Town
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 22
Alanyaspor
21:00
Hatayspor
Galatasaray
00:00
Kasimpasa
Cúp Quốc Gia Đức
Vòng 3
RB Leipzig
00:30
Hansa Rostock
Hannover 96
00:30
Monchengladbach
Hertha Berlin
02:45
Union Berlin
TSG Hoffenheim
02:45
SC Freiburg
1/8 Final
Inter Milan
03:00
Empoli
AS Roma
03:00
Lecce
Vòng 1
Club Leon
10:00
Atlas
Atletico San Luis
10:00
FC Juarez
Vòng 24
Racing Genk
02:45
Mechelen
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 21
CD Lugo
03:00
Almeria
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 18
Academica Coimbra
01:00
Rio Ave
Hạng 2 Pháp
Vòng 20
Toulouse
01:00
Nancy
Amiens
01:00
Ajaccio
Hạng 2 Mexico
Vòng 3
Celaya FC
06:00
CF Atlante
Pumas Tabasco
08:00
Tampico Madero
Alebrijes de Oaxaca
10:00
Leones Negros
Club Chivas Tapatio
06:00
Venados FC
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 10
Diagoras
20:00
Ergotelis
Tanzania Ligue 1
Vòng
Mbeya City
20:00
Ruvu Shooting
England Continental Cup
Quarterfinals
Manchester City (nữ)
02:00
Bristol Academy (nữ)
Arsenal (nữ)
02:15
Manchester United (nữ)
Tottenham Hotspur (nữ)
02:30
Liverpool (nữ)
West Ham United (nữ)
02:30
Chelsea FC (nữ)
Argentina Torneo B
Unidos de Olmos
03:00
Club Deportivo Zoe
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 18
Cray Wanderers
02:45
Leatherhead
Rwanda
Vòng
Alpha FC
19:00
Impessa FC
Nyagatare FC
19:00
Rugende FC
Gitikinyoni FC
19:00
Aspor FC
Kirehe FC
19:00
Vision FC
Gicumbi FC
20:00
Mukura
Musanze FC
20:00
Gasogi Utd
Police(RWA)
20:00
Rutsiro FC
Portugal Liga 3
Vòng
Vitoria Setubal
02:30
UD Santarem
Portugal Campeonato Nacional
CSD Camara Lobos
03:00
Limianos
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Aguilas Doradas
06:00
Real Bucaramanga
America de Cali
08:05
Envigado FC
Malta Premier League
Vòng 14
Birkirkara FC
03:00
Balzan FC
Cúp Quốc Gia Hy Lạp
Quarterfinals
Aris Thessaloniki
02:30
Lamia
Mexico U20
Vòng 3
San Luis U20
22:00
FC Juarez U20
Nigerian Premier League
Vòng 7
Kwara United
22:00
Kano Pillars
Remo Stars
22:00
Abia Warriors
Vòng bảng
China (nữ)
17:00
Chinese Taipei (nữ)
India (nữ)
21:00
Iran (nữ)
Spanish Bizkaia-Tercera Division
CD Mosconia
00:30
CD Tuilla
Almeria B
00:45
Huetor Tajar
Real Avila CF
01:00
CD Guijuelo
UF Beniganim
01:00
Recambios Colon CD
CD Gerena
01:00
Puente Genil
Torrent C.F
01:00
Atzeneta UE
SD Beasain
01:30
Uritarra
Jove Espanol
01:30
CD Olimpic Xativa
Portugalete
01:30
Leioa
Beti Gazte
01:30
Urduliz FT
CD Lagun Onak
01:30
CD Vitoria(SPA)
Santutxu FC
01:30
Pasaia KE
CD Basconia
01:30
Anaitasuna
Vianes
01:30
Calahorra B
CD Utrera
01:30
UD Tomares
Aurrera Ondarroa
01:30
Tolosa
Ciudad de Murcia
01:30
Deportiva Minera
Ceuta B
01:45
Recreativo Huelva
Cultural de Durango
01:45
Barakaldo CF
CD Pozoblanco
02:00
CA Antoniano
UD San Pedro
02:00
UD Torre del Mar
CD Bullense
02:00
Murcia B
La Union CF
02:00
Lorca Deportiva FC
Yeclano Deportivo
02:00
UCAM Cartagena
Getafe B
02:00
CD Colonia Moscardo
Villajoyosa
02:00
Silla CF
SD Lenense
02:00
the Sith
CD Huetor Vega
02:00
CD Alhaurino
CD Binissalem
02:00
CE Felanitx
Villaverde Boetticher CF
02:30
RSD Alcala Henares
Alhaurin de la Torre
02:30
UD Melilla
CF Trival Valderas
02:30
CF Pozuelo Alarcon
Juventud Torremolinos CF
02:30
CD El Palo
Torrejon CF
02:30
Alcorcon B
Olivenza FC
03:00
SP Villafranca
Scotland FA Cup
Vòng 4
Hibernian
02:45
Cove Rangers
Primera Division de Honduras
Vòng 1
Lobos UPNFM
06:00
CD Vida
CD Olimpia
08:00
Real Sociedad Tocoa
Honduras Progreso
08:15
CD Motagua
CD Victoria
08:15
Real Espana
Marathon
08:06
Platense
Cúp Liên Đoàn Anh U23
Vòng bảng
Nottingham Forest U23
02:00
Queens Park Rangers U23
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 16
Arar FC
21:00
Afief
Israel Women First National
Vòng 14
Hapoel Beer Sheva (nữ)
22:00
Hapoel Raanana (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:00
Maccabi Hadera (nữ)
AS Tel Aviv University (nữ)
00:30
Hapoel Marmorek Irony Rehovot (nữ)
Bnot Netanya (nữ)
01:30
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
Kuwaiti Crown Prince Cup
Vòng 1
Al-Salibikhaet
20:25
Burgan SC
Al-Salmiyah
23:25
Al-Qadsia SC
Algeria U20 Youth League
Vòng
WA Tlemcen U21
17:00
JS Kabylie U21
CS Constantine U21
17:00
USM Alger U21
MC Alger U21
17:00
HB Chelghoum Laid U21
RC Relizane U21
17:00
NA Hussein Dey U21
Paradou AC U21
17:00
US Biskra U21
NC Magra U21
17:00
ASO Chlef U21
ES Setif U21
17:00
RC Arba U21
CR Belouizdad U21
17:00
MC Oran U21
BRA SE
Vòng
America SE
01:15
Boca Juniors SE
Ả Rập Xê Út
Vòng 18
Al-Ettifaq
21:50
Abha
Al-Shabab(KSA)
22:10
Al-Fateh
Spain Super Cup Women
Barcelona (nữ)
01:15
Real Madrid (nữ)
Levante UD (nữ)
01:30
Atletico de Madrid (w)
Lebanese Premier League
Vòng 11
Al-Nejmeh
19:15
Shabab Sahel
Al-Hikma
19:15
Al Akhaahli Alay
Al Bourj
19:15
Sporting Club Beirut
Al-Ansar (LIB)
19:15
Shabab El-Bourj
Vô địch Futsal châu Âu
Vòng bảng
Netherland Futsal
02:30
Ukraine Indoor Soccer
Kazakhstan Indoor Soccer
23:30
Slovenia Indoor Soccer
Italy Indoor Soccer
02:30
Finland Indoor Soccer
Andorra Super league
Vòng 12
Inter Club Escaldes
02:45
CE Carroi
Atletic Club D Escaldes
22:00
UE Engordany
UE Santa Coloma
02:45
FC Ordino
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Sacavenense U19
02:00
Vilafranquense U19
FC Penafiel U19
02:00
Padroense U19
Benfica U19
02:00
Vitoria FC Setubal U19
Libyan Premier League
Vòng 9
Shah Bob Chyba
20:00
AlHilal
Abu Salim
20:00
Al-Ahli tripoli
Al Khmes
20:00
Al-Shat
KNVB Cup
Vòng 3
Groningen
00:45
NEC Nijmegen
NAC Breda
02:00
PEC Zwolle
FC Twente Enschede
03:00
AZ Alkmaar
PSV Eindhoven
00:45
SC Telstar
AFC Ajax
03:00
Excelsior Maassluis
Qatar B
Vòng
Al Mesaimeer Club
21:45
Muaidar SC
Al Shahaniya
21:45
Al-Khuraitiat
Malta First Division League
Vòng 12
Marsaxlokk FC
22:59
Melita FC Saint Julian
Qrendi
03:00
Luqa St. Andrew's
Tarxien Rainbows F.C
03:00
Senglea Athletic
Cyprus Cup
Vòng 2
Xylotympou
22:00
Omonia Nicosia FC
Ấn Độ Super League
Vòng 14
Kerala Blasters FC
21:00
Mohun Bagan(Ind)
Chennai Titans
21:00
Northeast United
Cúp Quốc Gia Oman
Quarterfinals
Al-Nasr(OMA)
20:25
Fnjaa
England Southern Premier League
Vòng 17
Tiverton Town
02:45
Yate Town
Gosport Borough
02:45
Hayes Yeading United
Brazil national youth (U20) Football Championship
Castanhal EC U20
01:15
Tuna Luso U20
Bahraini Premier League
Vòng 10
Al Khaldiya
21:55
Al-Muharraq
Al-Najma
00:30
Al-Ahli(BHR)
Egypt League Cup
Vòng bảng
El Sharqia Dokhan
19:30
Al-Ittihad Alexandria
Pyramids FC
19:30
EL Masry
Kokakola Cairo
22:00
Misr Elmaqasah
Brazil Campeonato Baiano Division
Vòng 2
Bahia
05:15
United Nations Club
DOS Meyer
07:30
Alagoinhas Atletico BA
Portugal Campeonato Nacional Women
Varzim (nữ)
02:30
Famalicao (nữ)
Clube Condeixa (nữ)
04:30
AD Grijo (nữ)
BRA CP
Vòng 4
America FC Natal RN
01:00
Globo
ABC RN
06:00
Potiguar RN
Potyguar-CN RN
06:00
CE Forca e Luz RN
Santa Cruz RN
01:00
ASSU RN

Tin thể thao mới nhất

Gifcode