Liên Quân Mobile: Team Flash chiêu mộ 3 tân binh từ Cerberus Esports

Trường Ca

Thứ bảy, 15/01/2022 06:00 (GMT+7)

Team Flash đã cho thấy tham vọng thực sự bằng việc chiêu mộ cùng lúc 3 tài năng cực kỳ triển vọng từ Cerberus Esports trước thềm Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022.

Với danh hiệu duy nhất trong năm 2021 là chức vô địch Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân và bị loại từ vòng bảng ở cả 2 giải đấu quốc tế, AWC cùng AIC, Team Flash đang thực sự quyết tâm trở lại khi bước sang năm mới 2022. Sau khi đưa về HLV từng 2 lần vô địch thế giới người Đài Bắc Trung Hoa Tsai "Rainer" Cheng-Bang, đội tuyển giàu thành tích nhất lịch sử Liên Quân Mobile Việt Nam tiếp tục có sự bổ sung về nhân sự cho đội hình.

Liên Quân Mobile: Team Flash chiêu mộ 3 tân binh từ Cerberus Esports - Ảnh 3
Case, một trong những trợ thủ hay nhất ĐTDV mùa Đông 2021 gia nhập Team Flash

Theo đó, Team Flash đã đưa về cùng lúc 3 tân binh trẻ tài năng từ Cerberus Esports. Đó là trợ thủ Thân “Case” Nguyên Hợp, xạ thủ Trương “Medusa” Tuấn Khanh và người đi đường Tà thần Caesar Lê “Kuga” Quang Thiện. Cả 3 cái tên này đều đã để lại dấu ấn tại ĐTDV mùa Đông 2022.

Nổi bật hơn cả có lẽ là Case, trợ thủ sinh năm 2002 từng khiến chính Team Flash ôm hận bằng pha “backdoor” không tưởng với Rouie. Kuga, sinh năm 2003 cũng gây ấn tượng trước Team Flash bằng màn múa Florentino làm Daim “bay màu”. Medusa, sinh năm 2001 cũng được đánh giá cao nhờ khả năng gánh đội mạnh mẽ và bể tướng xạ thủ đa dạng.

Liên Quân Mobile: Team Flash chiêu mộ 3 tân binh từ Cerberus Esports - Ảnh 2
Medusa là cái tên đầy triển vọng ở vị trí xạ thủ

Sự có mặt của 3 tân binh này vừa bổ sung chất lượng, vừa tăng độ dày cho đội hình Team Flash. Case cùng Medusa có thể chưa thay thế Daim và ProE ngay lập tức nhưng có thể san sẻ gánh nặng cho đàn anh, từ từ tích lũy kinh nghiệm như Gray trước kia. Trong khi đó, Kuga được kỳ vọng sẽ tạo nên sự đột phá ở vị trí đường Tà thần Caesar, vốn được coi là điểm yếu của Team Flash khi Gấu sa sút.

Liên Quân Mobile: Team Flash chiêu mộ 3 tân binh từ Cerberus Esports - Ảnh 1
Kuga từng gây ấn tượng bằng khả năng múa Florentino

Dựa trên thông tin mà Team Flash tiết lộ, sẽ còn 1 cái tên mới nữa trong đội hình của họ ở ĐTDV mùa Xuân 2022. Chiếu theo hình ảnh được Cao Thủ Liên Quân “nhá hàng”, rất có khả năng HLV Đinh “Đạt Kòii” Tiến Đạt sẽ trở lại thi đấu.

TIN LIÊN QUAN

Liên Quân Mobile: GTurtle chia tay HEAVY, nghỉ thi đấu tại ĐTDV mùa Xuân 2022

Trước thềm Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022, đội tuyển Liên Quân Mobile HEAVY đã chia tay người chơi trợ thủ GTurtle.

Liên Quân Mobile: FAP Esports chia tay gần hết đội hình cũ, chiêu mộ 3 tân binh

Liên quân Mobile 6 ngày trước

Trước thềm Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022, FAP Esports đã tiến hành thanh lọc lực lượng mạnh mẽ khi “thay máu” gần như toàn bộ đội hình.

Liên Quân Mobile: HLV 2 lần vô địch thế giới Rainer chính thức dẫn dắt Team Flash

Liên quân Mobile 6 ngày trước

Team Flash đã chính thức kích hoạt “bom tấn” ở vị trí HLV khi đưa về chiến lược gia người Đài Bắc Trung Hoa từng 2 lần giành chức vô địch thế giới của Liên Quân Mobile, Tsai "Rainer" Cheng-Bang.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Liên Quân Mobile: Team Flash ADC chuyển sang đánh xạ thủ ở ĐTDV mùa Xuân 2022

Tuyển thủ Trần “ADC” Đức Chiến sẽ chính thức chuyển từ vai trò đi rừng sang xạ thủ trong đội hình Team Flash, bắt đầu từ Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022.

Liên Quân Mobile: Memo Game chốt đội hình tham dự ĐTDV mùa Xuân 2022

Nhà vô địch của Đấu Trường Danh Vọng Series B mùa Đông 2021, Memo Game được chờ đợi sẽ là cái tên có thể tạo ra bất ngờ ở Đấu Trường Danh Vọng amùa Xuân 2022 với đội hình gồm nhiều ẩn số.

Liên Quân Mobile: HEAVY chốt đội hình tham dự ĐTDV mùa Xuân 2022

Tại Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022, HEAVY sẽ có 9 thành viên mà trong đó xuất hiện không ít tân binh khi mà các trụ cột cũ đều đã ra đi.

Liên Quân Mobile: Team Flash chốt đội hình tham dự ĐTDV mùa Xuân 2022

Bước vào Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022 với quyết tâm tìm lại ánh hào quang, Team Flash sẽ là cái tên cực kỳ đáng chờ đợi khi sở hữu đội hình gồm 10 thành viên.

Liên Quân Mobile: V Gaming chốt đội hình tham dự ĐTDV mùa Xuân 2022

Á quân Đấu Trường Danh Vọng mùa Đông 2021 cũng như AIC 2021, V Gaming sẽ bước vào mùa giải mới của Liên Quân Mobile Việt Nam mà không có bất cứ sự thay đổi nào trong đội hình.

Liên Quân Mobile: Đại gia PSG tạo ‘Dream Team’ với F1, Nornun và Isilindilz

PSG Esports, đội tuyển được đầu tư bởi CLB bóng đá PSG vừa có hàng loạt sự bổ sung đáng giá để hướng tới giải Liên Quân Mobile Thái Lan, RPL mùa Hè 2022.

Liên Quân Mobile: Tân Voi Gaming chốt đội hình tham dự ĐTDV mùa Xuân 2022

Á quân Đấu Trường Danh Vọng Series B mùa Đông 2021, Tân Voi Gaming sẽ dự Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022 với đội hình gồm 8 thành viên.

Liên Quân Mobile: FAP Esports chốt đội hình tham dự ĐTDV mùa Xuân 2022

Với việc chia tay hàng loạt cái tên và đưa về 3 tân binh, FAP Esports gần như “thay máu” toàn bộ tại Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022.

Liên Quân Mobile: B2F Gaming chốt đội hình tham dự ĐTDV mùa Xuân 2022

Với chỉ 1 tân binh trong đội hình, B2F Gaming được kỳ vọng sẽ bứt phá tại Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022 sau 2 mùa giải đến với sân chơi chuyên nghiệp.

Liên Quân Mobile: Cerberus Esports chốt đội hình tham dự ĐTDV mùa Xuân 2022

Sau khi chia tay 6 cái tên, Cerberus Esports cũng kịp thời bổ sung tân binh để hướng tới Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 17
Leicester City
02:30
Tottenham Hotspur
Brentford
03:00
Manchester United
Vòng 21
Valencia
03:30
Sevilla
Getafe
01:00
Granada CF
Vòng 4
Sociedad
03:00
Atletico Madrid
Elche
01:00
Real Madrid
Athletic Bilbao
03:30
Barca
Bán kết
Arsenal
02:45
Liverpool
Vòng bảng
Egypt
02:00
Sudan
Guinea Bissau
02:00
Nigeria
Cote D Ivoire
23:00
Algeria
Sierra Leone
23:00
Equatorial Guinea
Gambia
02:00
Tunisia
Mali
02:00
Mauritania
Giao hữu quốc tế
SFC Stern 1900
02:00
FC Neubrandenburg 04
Tusker
19:00
Vihiga Bullets
Kakamega Homeboyz
19:00
Nairobi Star City
Vòng 24
Hull City
02:45
Blackburn Rovers
Reading
03:00
Luton Town
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 22
Alanyaspor
21:00
Hatayspor
Galatasaray
00:00
Kasimpasa
Cúp Quốc Gia Đức
Vòng 3
Hertha Berlin
02:45
Union Berlin
TSG Hoffenheim
02:45
SC Freiburg
1/8 Final
Inter Milan
03:00
Empoli
AS Roma
03:00
Lecce
Vòng 1
Club Leon
10:00
Atlas
Atletico San Luis
10:00
FC Juarez
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 21
CD Lugo
03:00
Almeria
Hạng 2 Mexico
Vòng 3
Celaya FC
06:00
CF Atlante
Pumas Tabasco
08:00
Tampico Madero
Alebrijes de Oaxaca
10:00
Leones Negros
Club Chivas Tapatio
06:00
Venados FC
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 10
Diagoras
20:00
Ergotelis
Tanzania Ligue 1
Vòng
Mbeya City
20:00
Ruvu Shooting
England Continental Cup
Quarterfinals
Manchester City (nữ)
02:00
Bristol Academy (nữ)
Arsenal (nữ)
02:15
Manchester United (nữ)
Tottenham Hotspur (nữ)
02:30
Liverpool (nữ)
West Ham United (nữ)
02:30
Chelsea FC (nữ)
Argentina Torneo B
Unidos de Olmos
03:00
Club Deportivo Zoe
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 18
Cray Wanderers
02:45
Leatherhead
Rwanda
Vòng
Alpha FC
19:00
Impessa FC
Nyagatare FC
19:00
Rugende FC
Gitikinyoni FC
19:00
Aspor FC
Kirehe FC
19:00
Vision FC
Gicumbi FC
20:00
Mukura
Musanze FC
20:00
Gasogi Utd
Police(RWA)
20:00
Rutsiro FC
Portugal Liga 3
Vòng
Vitoria Setubal
02:30
UD Santarem
Portugal Campeonato Nacional
CSD Camara Lobos
03:00
Limianos
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Aguilas Doradas
06:00
Real Bucaramanga
America de Cali
08:05
Envigado FC
Malta Premier League
Vòng 14
Birkirkara FC
03:00
Balzan FC
Cúp Quốc Gia Hy Lạp
Quarterfinals
Aris Thessaloniki
02:30
Lamia
Mexico U20
Vòng 3
San Luis U20
22:00
FC Juarez U20
Nigerian Premier League
Vòng 7
Kwara United
22:00
Kano Pillars
Remo Stars
22:00
Abia Warriors
Vòng bảng
China (nữ)
17:00
Chinese Taipei (nữ)
India (nữ)
21:00
Iran (nữ)
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Cultural de Durango
01:45
Barakaldo CF
CD Pozoblanco
02:00
CA Antoniano
La Union CF
02:00
Lorca Deportiva FC
Getafe B
02:00
CD Colonia Moscardo
Villajoyosa
02:00
Silla CF
SD Lenense
02:00
the Sith
CD Huetor Vega
02:00
CD Alhaurino
CD Binissalem
02:00
CE Felanitx
Villaverde Boetticher CF
02:30
RSD Alcala Henares
UD San Pedro
02:30
UD Torre del Mar
Tudelano
02:30
CD Agoncillo
CF Trival Valderas
02:30
CF Pozuelo Alarcon
Juventud Torremolinos CF
02:30
CD El Palo
Torrejon CF
02:30
Alcorcon B
Olivenza FC
03:00
SP Villafranca
Scotland FA Cup
Vòng 4
Hibernian
02:45
Cove Rangers
Primera Division de Honduras
Vòng 1
Lobos UPNFM
06:00
CD Vida
CD Olimpia
08:00
Real Sociedad Tocoa
Honduras Progreso
08:15
CD Motagua
CD Victoria
08:15
Real Espana
Marathon
08:06
Platense
Cúp Liên Đoàn Anh U23
Vòng bảng
Nottingham Forest U23
02:00
Queens Park Rangers U23
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 16
Arar FC
21:00
Afief
Israel Women First National
Vòng 14
Hapoel Beer Sheva (nữ)
22:00
Hapoel Raanana (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:00
Maccabi Hadera (nữ)
AS Tel Aviv University (nữ)
00:30
Hapoel Marmorek Irony Rehovot (nữ)
Bnot Netanya (nữ)
01:30
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Linfield Reserves
02:45
Ballymena Utd Reserves
Kuwaiti Crown Prince Cup
Vòng 1
Al-Salibikhaet
20:25
Burgan SC
Al-Salmiyah
23:25
Al-Qadsia SC
Algeria U20 Youth League
Vòng
WA Tlemcen U21
17:00
JS Kabylie U21
CS Constantine U21
17:00
USM Alger U21
MC Alger U21
17:00
HB Chelghoum Laid U21
RC Relizane U21
17:00
NA Hussein Dey U21
Paradou AC U21
17:00
US Biskra U21
NC Magra U21
17:00
ASO Chlef U21
ES Setif U21
17:00
RC Arba U21
CR Belouizdad U21
17:00
MC Oran U21
Ả Rập Xê Út
Vòng 18
Al-Ettifaq
21:50
Abha
Al-Shabab(KSA)
22:10
Al-Fateh
Spain Super Cup Women
Levante UD (nữ)
01:30
Atletico de Madrid (w)
Lebanese Premier League
Vòng 11
Al-Nejmeh
19:15
Shabab Sahel
Al-Hikma
19:15
Al Akhaahli Alay
Al Bourj
19:15
Sporting Club Beirut
Al-Ansar (LIB)
19:15
Shabab El-Bourj
Vô địch Futsal châu Âu
Vòng bảng
Kazakhstan Indoor Soccer
23:30
Slovenia Indoor Soccer
Italy Indoor Soccer
02:30
Finland Indoor Soccer
Andorra Super league
Vòng 12
Inter Club Escaldes
02:45
CE Carroi
Atletic Club D Escaldes
22:00
UE Engordany
UE Santa Coloma
02:45
FC Ordino
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Sacavenense U19
02:00
Vilafranquense U19
FC Penafiel U19
02:00
Padroense U19
Benfica U19
02:00
Vitoria FC Setubal U19
England Ryman(Isthmian) League
Vòng
Hullbridge Sports
02:45
Bury Town
Libyan Premier League
Vòng 9
Shah Bob Chyba
20:00
AlHilal
Abu Salim
20:00
Al-Ahli tripoli
Al Khmes
20:00
Al-Shat
KNVB Cup
Vòng 3
NAC Breda
02:00
PEC Zwolle
FC Twente Enschede
03:00
AZ Alkmaar
PSV Eindhoven
00:45
SC Telstar
AFC Ajax
03:00
Excelsior Maassluis
Qatar B
Vòng
Al Mesaimeer Club
21:45
Muaidar SC
Al Shahaniya
21:45
Al-Khuraitiat
Malta First Division League
Vòng 12
Lija Athletic
03:00
Zejtun Corinthians
Marsaxlokk FC
22:59
Melita FC Saint Julian
Qrendi
03:00
Luqa St. Andrew's
Tarxien Rainbows F.C
03:00
Senglea Athletic
Cyprus Cup
Vòng 2
Xylotympou
22:00
Omonia Nicosia FC
Ấn Độ Super League
Vòng 14
Kerala Blasters FC
21:00
Mohun Bagan(Ind)
Chennai Titans
21:00
Northeast United
Cúp Quốc Gia Oman
Quarterfinals
Al-Nasr(OMA)
20:25
Fnjaa
England Southern Premier League
Vòng 17
Tiverton Town
02:45
Yate Town
Gosport Borough
02:45
Hayes Yeading United
Bahraini Premier League
Vòng 10
Al Khaldiya
21:55
Al-Muharraq
Al-Najma
00:30
Al-Ahli(BHR)
Egypt League Cup
Vòng bảng
El Sharqia Dokhan
19:30
Al-Ittihad Alexandria
Pyramids FC
19:30
EL Masry
Kokakola Cairo
22:00
Misr Elmaqasah
Brazil Campeonato Baiano Division
Vòng 2
Bahia
05:15
United Nations Club
DOS Meyer
07:30
Alagoinhas Atletico BA
Portugal Campeonato Nacional Women
Varzim (nữ)
02:30
Famalicao (nữ)
Clube Condeixa (nữ)
04:30
AD Grijo (nữ)
BRA CP
Vòng 4
ABC RN
06:00
Potiguar RN
Potyguar-CN RN
06:00
CE Forca e Luz RN
Santa Cruz RN
01:00
ASSU RN

Tin thể thao mới nhất

Gifcode