FRA D1

PSG

NICE

03:00 - 02/12
Lịch đấu
  AFF Cup

SING

MYA

16:30 - 05/12
Lịch đấu
  AFF Cup

Đô

THAI

19:00 - 05/12
Lịch đấu
  AFF Cup

CAM

MAL

16:30 - 06/12
Lịch đấu
  AFF Cup

LAO

VIE

19:00 - 06/12
Lịch đấu
  AFF Cup

MYA

Đô

16:30 - 08/12
Lịch đấu
  AFF Cup

PHI

SING

19:00 - 08/12
Lịch đấu

Liên Quân Mobile: Sau Neil, MAD Team chia tay thêm 2 tuyển thủ

Trường Ca

Trường Ca

BTV thể thao

Thứ ba, 16/11/2021 15:10 (GMT+7)

Trước thềm AIC 2021, MAD Team đang tiến hành thanh lọc lực lượng mạnh mẽ với người chơi đường giữa Xin và đường Tà thần Caesar Pika là 2 cái tên tiếp theo ra đi sau “thần rừng” Neil.

Sau khi kết thúc giải vô địch Liên Quân Mobile Đài Bắc Trung Hoa (GCS) mùa Hè 2021 với vị trí thứ 3, MAD Team đã tiến hành thanh lọc lực lượng để hướng tới mục tiêu bảo vệ ngôi vương AIC. HLV Rainer là cái tên đầu tiên ra đi, tiếp theo đó là ngôi sao đi rừng từng được coi như biểu tượng của đội, Chang "Neil" Chun-Sheng. Chưa dừng lại ở đó, ông lớn khu vực GCS lại tiếp tục chia tay thêm 2 tuyển thủ nữa.

Liên Quân Mobile: Sau Neil, MAD Team chia tay thêm 2 tuyển thủ - Ảnh 1
MAD Team chính thức chia tay Pika và Xin

2 tuyển thủ tiếp theo phải rời MAD là Chan “Xin” Cheng-Hsun và Wu “Pika” Che-Hong. Xin là người chơi ở vị trí đường giữa trong khi Pika chuyên đi đường Tà thần Caesar. Bộ đôi này thực tế mới gia nhập MAD hồi tháng 2 năm nay, ngay trước thềm AWC 2021.

Dù được kỳ vọng sẽ mang lại luồng gió mới cho MAD nhưng cả hai lại không thể hiện được nhiều. Xin có bể tướng hẹp và lối đánh thiếu đột biến, thua cả người tiền nhiệm vốn đã không được đánh giá cao là Fanta. Pika thậm chí còn tệ hơn khi trở thành “tử huyệt”, khiến MAD phải kêu gọi công thần Yuzon đã giải nghệ trở lại.

Trước khi chia tay Neil, Xin rồi Pika, MAD đã có sự thay thế xứng đáng với người đi rừng Zen, đường giữa WeiWei cùng đường Tà Thần Caesar Kawhi. Bộ ba này từng đưa Most Outstanding Player (MOP) đến chức vô địch GCS mùa Xuân 2021 cũng như á quân AWC 2021. 

Về cơ bản, MAD coi như đã hoàn thiện đội hình dự AIC 2021. Các tân binh sẽ ngay lập tức trám vào chỗ trống, với Zen đi rừng, WeiWei đường giữa cùng Kawhi ở đường Tà thần Caesar. Trong khi đó, 03.22 tiếp tục đóng vai trò xạ thủ chủ lực còn KuKu chơi trợ thủ.

TIN LIÊN QUAN

ĐTDV mùa Đông 2021: Florentino ‘vô đối’ trên bảng cấm, Amily được chọn nhiều nhất

Nếu như Florentino liên tục xuất hiện trên bảng cấm vì sức mạnh khủng khiếp thì nhờ sự đa dụng, Amily đã trở thành vị tướng được lựa chọn nhiều nhất tại Đấu Trường Danh Vọng mùa Đông 2021.

Liên Quân Mobile: Aoi bị ‘sờ gáy’ trong đợt chỉnh sửa tướng mới nhất

Trong lần cập nhật mới nhất của phiên bản kỷ niệm 5 năm, Liên Quân Mobile đã điều chỉnh sức mạnh một số vị tướng, đáng chú là vị tướng chuyên đi rừng Aoi bị “sờ gáy”.

Liên Quân Mobile: dtac Talon, Buriram và Valencia chốt danh sách dự AIC 2021

3 đại diện Thái Lan gồm dtac Talon, Buriram United Esports và Valencia CF Esports đã công bố danh sách thành viên chính thức tham dự giải Liên Quân Mobile quốc tế AIC 2021.

Liên Quân Mobile: MAD Team chính thức chia tay 'thần rừng' Neil trước AIC 2021

Ngôi sao đi rừng hàng đầu thế giới và được xem là biểu tượng của MAD Team, Chang "Neil" Chun-Sheng đã chính thức chia tay nhà đương kim vô địch AIC.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

AIC 2021: Hong Kong Attitude bất ngờ thua thảm Valencia, dâng ngôi đầu cho Saigon Phantom

Kết quả AIC 2021 - Trong trận đấu tâm điểm của ngày thi đấu hôm nay 30/11, Hong Kong Attitude đã bất ngờ để thua Valencia CF Esports một cách tâm phục khẩu phục.

AIC 2021: Bâng và Yiwei phô diễn kỹ năng, Saigon Phantom thắng dễ Archangel

Kết quả AIC 2021 - Không có bất ngờ xảy ra khi Saigon Phantom dễ dàng có được chiến thắng 2-0 trước Archangel, trong đó Lai Bâng cùng Yiwei đã có màn phô diễn kỹ năng đỉnh cao.

TRỰC TIẾP AIC 2021 ngày 30/11: Saigon Phantom dạo chơi, Hong Kong Attitude đấu Valencia

TRỰC TIẾP giải Liên Quân Mobile quốc tế AIC 2021 ngày 30/11 - Saigon Phantom chỉ phải gặp đối thủ đến từ Indonesia, Archangel trong khi đội đầu bảng Hong Kong Attitude sẽ có màn đại chiến Valencia.

Lịch thi đấu vòng bảng AIC ngày 30/11: SGP vs ARC, HKA vs VCF

Lịch thi đấu vòng bảng giải Liên Quân Mobile quốc tế AIC 2021 ngày 30/11. Saigon Phantom được dự báo sẽ không gặp mấy khó khăn trước Archangel trong khi tâm điểm của ngày thi đấu hôm nay là màn so tài giữa Hong Kong Attitude và Valencia CF Esports.

AIC 2021: F1 và NuNu thăng hoa, Buriram United Esports hủy diệt MAD Team

Kết quả AIC 2021 - Trong trận đấu tâm điểm giữa Buriram United Esports và MAD Team, đại diện Thái Lan đã có màn trình diễn ấn tượng để giành chiến thắng 2-0 với điểm nhấn là sự thăng hoa đến từ F1 cùng NuNu.

AIC 2021: V Gaming dùng bài dị vẫn dễ dàng hạ XE Sports, nối dài mạch toàn thắng

Kết quả AIC 2021 - Trước đối thủ được đánh giá là yếu nhất bảng A là XE Sports, V Gaming đã có màn dạo chơi đúng nghĩa khi giành chiến thắng 2-0 với những sự lựa chọn dị.

AIC 2021: Được thả Aya, V Gaming khuất phục đại diện Trung Quốc

Kết quả AIC 2021 - V Gaming đã gặp không ít khó khăn trước đại diện Trung Quốc, All Gamers ở ván 1 nhưng các nhân tố chủ chốt đã tỏa sáng đúng lúc và sang ván 2, khi Aya được thả ra, mọi chuyện đã trở nên dễ dàng hơn nhiều.

Kết quả Liên Quân Mobile 2021 hôm nay mới nhất

Kết quả Liên Quân Mobile 2021 hôm nay mới nhất. Xem tin nhanh, cập nhật lịch, kết quả giải Liên Quân Mobile 21 chính xác nhất trên thethao.vn.

AIC 2021: dtac Talon và Buriram United Esports cùng giành trọn 3 điểm

Kết quả AIC 2021 - Trước những đối thủ được đánh giá thấp hơn, dù gặp đôi chút khó khăn nhưng cả dtac Talon lẫn Buriram United Esports đều cho thấy sự vượt trội về mặt đẳng cấp ở thời điểm quyết định để giành chiến thắng.

Quản lý SGP Yamate: ‘Không vững tin và kiên trì thì chắc đội giải tán từ lâu rồi’

Trả lời phỏng vấn độc quyền cùng Thethao.vn, quản lý Lê “Yamate” Thiên Hà đã có những chia sẻ về hành trình bứt phá của của Saigon Phantom cũng như kỳ vọng tại AIC 2021.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 14
Newcastle United
02:30
Norwich City
Leeds United
03:15
Crystal Palace
Vòng 15
Atalanta
00:30
Venezia
Fiorentina
00:30
Sampdoria
Salernitana
02:45
Juventus
Verona
02:45
Cagliari
Round 1 Playoff
Exeter City
02:45
Bradford City
Cup Nhà Vua Tây Ban Nha
Vòng 1
CD Cayon
22:00
SD Huesca
CD Marchamalo
22:00
Valladolid
Naxara
00:30
Andorra CF
Victoria CF
01:00
Villarreal
CD Laguna
01:00
Granada CF
Unami CP
01:00
Alaves
Teruel
02:00
AD Alcorcon
UC Ceares
02:00
Sporting Gijon
Rio Sports
02:00
FC Cartagena
Atletico Sanluqueno
02:30
Sabadell
CFJ Mollerussa
03:00
Getafe
CD Ebro
03:00
Celta Vigo
CD Montijo
03:00
Burgos CF
Aguilas CF
03:00
Almeria
Albacete
03:00
Racing de Ferrol
Badajoz
03:00
CD Alcoyano
Giao Hữu ĐTQG
Colombia (nữ)
22:30
Uruguay (nữ)
England U17
01:30
Portugal U17
Paraguay (nữ)
02:00
Peru (nữ)
Ecuador (nữ)
03:00
Argentina (nữ)
Dominican Republic (nữ)
04:00
Trinidad Tobago (nữ)
Mexico (nữ)
05:30
Canada (nữ)
Bồ Đào Nha
Vòng 12
Sporting Braga
03:15
Vizela
Scotland
Vòng 16
Motherwell
02:45
Dundee United
Cúp Quốc Gia Ba Lan
Vòng 3
Korona Kielce
00:00
Gornik Leczna
Piast Gliwice
02:45
Gornik Zabrze
VĐQG Slovakia
Vòng 16
FK Senica
21:00
MSK Zilina
Serie B Italia
Vòng 15
Cremonese
00:00
Frosinone
Pisa
00:00
Perugia
Pordenone Calcio SSD
02:30
Alessandria
Reggina
02:30
Ascoli
Vicenza
02:30
Benevento
Monza
02:30
Cosenza Calcio 1914
Spal
02:30
Lecce
VĐQG Brazil
Vòng 35
Juventude
05:00
Bragantino
Flamengo
06:00
Ceara
America MG
07:00
Chapecoense SC
Cuiaba
08:00
Palmeiras
VĐQG Bulgaria
Vòng 17
Botev Plovdiv
20:00
Botev Vratsa
Beroe Stara Zagora
22:30
Slavia Sofia
VĐQG Argentina
Vòng 23
San Lorenzo
03:00
Sarmiento Junin
Banfield
07:30
Independiente
Hạng 3 Đức
Vòng 12
TSV 1860 Munchen
01:00
SV Waldhof Mannheim
Wurzburger Kickers
01:00
Eintracht Braunschweig
VĐQG Venezuela
Vòng 9
CD Hermanos Colmenares
04:15
Deportivo Metropolitano
Academia Puerto Cabello
06:30
Portuguesa FC
Hạng 2 Mexico
Vòng
Tampico Madero
08:00
Monarcas Morelia
Leones Negros
10:05
Celaya FC
Hạng 2 Romania
Vòng 15
Universitaea Cluj
22:30
Astra Giurgiu
Tanzania Ligue 1
Vòng
Biashara United FC
20:00
Polisi Tanzania FC
Indonesia Super League
Vòng 14
Bali United
20:45
Persiraja Aceh
England Conference North Division
Vòng 11
Hereford United
02:45
Kettering Town
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 15
Bowers Pitsea
02:45
Cray Wanderers
Horsham
02:45
Wingate Finchley
Merstham
02:45
Bishop's Stortford
Potters Bar Town
02:45
Carshalton Athletic FC
Rwanda
Vòng
Musanze FC
20:00
Gorilla FC
Botswana Premier League
Vòng
Township Rollers
21:00
BR Highlanders
Brazil U20 Cup
Santa Barbara U20
20:00
Belavistense U20
Arab Nations Cup
Vòng bảng
Iraq
20:00
Oman
Qatar
23:30
Bahrain
UAE
02:00
Syrian
England Conference
Vòng 1
Wrexham
02:45
Yeovil Town
Scotland Bells Challenge Cup
Vòng 3
Hamilton Academical
02:45
Kilmarnock
Inverness
02:45
Raith Rovers
Cove Rangers
02:45
Glasgow Rangers U21
England FA Vase
Vòng 2
Liversedge
02:45
Lancaster City
Ashton United
02:45
Guiseley
Southport FC
02:45
Darlington
Spennymoor Town
02:45
Chorley FC
Matlock Town
02:45
Marske United
Farsley Celtic
02:45
Stalybridge Celtic
Whitby Town
02:45
Nantwich Town
Israel Youth League
Beitar Jerusalem Oren U19
21:00
Ironi Nesher U19
Maccabi Tel Aviv U19
21:00
Hapoel Tel Aviv U19
Maccabi Petach Tikva U19
21:30
Sectzya Nes Ziona U19
Israel B League
Vòng 12
Ironi Nesher
22:30
Hapoel Bnei Arrara Ara
Maccabi Herzliya
00:30
Maccabi Shaarayim
MS Tseirey Taybe
01:45
Ironi Tiberias
Hapoel Bnei Pardes
01:45
Hapoel Iksal
Giải trẻ Anh
Vòng
Morecambe Reserve
19:58
Preston (R)
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng
Odense BK Reserve
20:00
Vejle Reserve
Four Nations Tournament
Israel U17
22:59
spain U17
Portugal U17
01:30
England U17
CONCACAF League
Bán kết
C.S.D. Comunicaciones
10:00
Guastatoya
England Johnstone
Vòng 2
Bolton Wanderers
02:00
Fleetwood Town
Carlisle United
02:00
Lincoln City
Rotherham United
02:00
Port Vale
Charlton Athletic
02:00
Aston Villa U21
Forest Green Rovers
02:00
Chelsea U21
Leyton Orient
02:00
Milton Keynes Dons
Cambridge United
02:00
Walsall
Tranmere Rovers
02:45
Harrogate Town
Accrington Stanley
02:45
Wigan Athletic
Sutton United
02:45
Stevenage Borough
Swindon Town
02:45
Colchester United
Primera Division de Honduras
Vòng
Real Espana
03:00
CD Motagua
CD Vida
03:00
CD Olimpia
Belgian Cup
1/4 Final
Seraing United
02:45
Anderlecht
Cúp Quốc Gia Malaysia
Chung kết
Kuala Lumpur
20:00
Johor Darul Takzim
Bắc Anh
Vòng 11
Atherton Collieries
02:45
Ashton United
Morpeth Town
02:45
Basford Utd
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 13
Al-Nahdha
21:25
Al-Ameade
Bolivia Regional League
Vòng
Real Tomayapo Reserves
20:00
Nacional Potosi Reserves
Gibraltar Premier Division
Vòng
FC Lincoln
02:45
Mons Calpe SC
Germany Regionalliga
Vòng 21
SC Eltersdorf
01:00
FC Memmingen
SSV Ulm 1846
01:00
SG Sonnenhof Grossaspach
Unterhaching
01:00
Schweinfurt 05 FC
Berliner AK 07
01:00
Berliner FC Dynamo
Fortuna Dusseldorf (Youth)
01:30
Wiedenbruck
Bolivia Primera Division
Vòng 28
San Jose
02:45
Oriente Petrolero
Blooming
07:00
Always Ready
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Rio Ave U19
22:00
Braga U19
Libyan Premier League
Vòng
Al-Nasr Benghazi
22:59
Al-Tahaddi
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Armenia (nữ)
20:00
Norway (nữ)
Azerbaijan (nữ)
21:00
Montenegro (nữ)
Bulgaria (nữ)
21:00
Serbia (nữ)
Kosovo (nữ)
22:00
Albania (nữ)
Turkey (nữ)
22:00
Israel (nữ)
Czech (nữ)
22:59
Belarus (nữ)
Croatia (nữ)
22:59
Moldova (nữ)
Romania (nữ)
23:30
Italy (nữ)
Lithuania (nữ)
23:30
Switzerland (nữ)
Hungary (nữ)
00:00
Ukraine (nữ)
Cyprus (nữ)
00:00
Iceland (nữ)
Slovenia (nữ)
00:00
Greece (nữ)
Denmark (nữ)
00:00
Russia (nữ)
Sweden (nữ)
01:00
Slovakia (nữ)
Portugal (nữ)
01:00
Germany (nữ)
Anh (nữ)
02:00
Latvia (nữ)
Luxembourg (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Ireland (nữ)
02:00
Georgia (nữ)
Belgium (nữ)
02:30
Poland (nữ)
Spain (nữ)
03:00
Scotland (nữ)
France (nữ)
03:10
Wales (nữ)
Indonesia Division 1
Vòng
Perserang Serang
20:30
Perseru Serui
England Southern League Central Division
Vòng 18
Leiston FC
22:00
Stratford Town
Alvechurch
02:45
Stourbridge
Stratford Town
02:45
Nuneaton Borough
Peterborough Sports
02:45
Hednesford Town
Biggleswade Town
02:45
Tamworth
VĐQG Uruguay
Vòng 14
CA River Plate
19:45
Villa Espanola
Centro Atletico Fenix
02:30
Boston River
Ấn Độ Super League
Vòng 3
Odisha FC
21:00
East Bengal
Israel Premier League
Vòng 11
Maccabi Petah Tikva FC
00:00
Hapoel Hadera
Maccabi Netanya
00:30
Ashdod MS
Hapoel Bnei Sakhnin FC
01:15
Beitar Jerusalem
England Southern Premier League
Vòng 18
Hartley Wintney
02:30
Poole Town
Hendon
02:45
Metropolitan Police
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 4
Istanbul BB
21:00
Bodrumspor
Adana Demirspor
22:59
Serik Belediyespor
Antalyaspor
01:00
Amedspor
Holland Reserve League
FC Groningen Reserves
21:00
Heerenveen U21
Holland Ligue 3
Vòng 12
Kozakken Boys
02:00
De Treffers
England Conference South Division
Vòng 4
Tonbridge Angels
02:45
St Albans City
Oxford City
02:45
Ebbsfleet United
Croatia Cup
Quarterfinals
HNK Gorica
22:00
Istra 1961 Pula
NK Lokomotiva Zagreb
00:30
Hajduk Split
England U23 1.Liga
Vòng 11
Cardiff City U23
20:00
Colchester United U23
Watford U23
20:00
Ipswich U23
Millwall U23
20:30
Bristol City U23
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 16
Linfield FC
02:45
Carrick Rangers
Warrenpoint Town
02:45
Ballymena United
Coleraine
02:45
Glentoran FC
Crusaders
02:45
Portadown
Dungannon Swifts
02:45
Glenavon Lurgan
Larne FC
02:45
Cliftonville
Cúp quốc gia Romania
Quarterfinals
Chindia Targoviste
01:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng
New England Revolution
07:30
New York City FC

Tin thể thao mới nhất

Gifcode