Liên Quân Mobile: Đạt Kòii trở lại thi đấu trong màu áo Team Flash

Hơn 1 năm sau khi chuyển sang làm HLV, Đinh “Đạt Kòii” Tiến Đạt đã chính thức trở lại thi đấu cho Team Flash ở vị trí đi đường Tà thần Caesar.

Gần 1 tháng trước thời điểm Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022 khởi tranh, Team Flash đã có rất nhiều thay đổi. Bên cạnh sự xuất hiện của tân HLV Rainer cùng 3 tài năng trẻ gồm Case, Medusa và Kuga, đội tuyển giàu thành tích nhất lịch sử Liên Quân Mobile Việt Nam cũng chia tay đội trưởng Gấu (giải nghệ).

Liên Quân Mobile: Đạt Kòii trở lại thi đấu trong màu áo Team Flash - Ảnh 1
Đạt Kòii sẽ thi đấu ở vị trí solo đường Tà thần Caesar chứ không phải xạ thủ như xưa - Ảnh: Team Flash

Chưa dừng lại ở đó, Team Flash tiếp tục khiến người hâm mộ phấn khích với màn tái xuất của Đinh “Đạt Kòii” Tiến Đạt. Như vậy, sau hơn 1 năm chuyển sang công tác huấn luyện, ngôi sao sinh năm 1998 đã trở lại với nghiệp tuyển thủ.

Theo thông báo từ Team Flash, Đạt Kòii sẽ thi đấu ở vị trí solo đường Tà thần Caesar chứ không phải xạ thủ như xưa. Trước khi nghỉ thi đấu vào cuối năm 2020, Đạt Kòii từng là xạ thủ của Team Flash bên cạnh Elly.

Đạt Kòii sẽ cạnh tranh cùng tân binh Kuga ở khu vực đường Tà thần Caesar của Team Flash. Tuyển thủ 23 tuổi sẽ mang đến kinh nghiệm cũng như bản lĩnh để bổ trợ cho sức trẻ của cái tên mới tới từ Cerberus Esports.

Với 4 cái tên mới trong đội hình cùng một HLV đã 2 lần vô địch thế giới, Team Flash đã cho thấy tham vọng trở lại đỉnh cao của Liên Quân Mobile Việt Nam. Bên cạnh đó, đây còn là sự chuẩn bị cho 2 giải đấu quốc tế có mức tiền thưởng khổng lồ trong năm 2022, AIC cũng như AWC.

TIN LIÊN QUAN

Liên Quân Mobile: HLV 2 lần vô địch thế giới Rainer chính thức dẫn dắt Team Flash

Team Flash đã chính thức kích hoạt “bom tấn” ở vị trí HLV khi đưa về chiến lược gia người Đài Bắc Trung Hoa từng 2 lần giành chức vô địch thế giới của Liên Quân Mobile, Tsai "Rainer" Cheng-Bang.

Liên Quân Mobile: Team Flash chiêu mộ 3 tân binh từ Cerberus Esports

Team Flash đã cho thấy tham vọng thực sự bằng việc chiêu mộ cùng lúc 3 tài năng cực kỳ triển vọng từ Cerberus Esports trước thềm Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022.

Liên Quân Mobile: Đội trưởng Team Flash, Gấu chính thức giải nghệ

Người anh cả của Team Flash, đội trưởng Phạm “Gấu” Hồng Quân đã chính thức nghỉ thi đấu sau hơn 4 năm gắn bó với các sân chơi Liên Quân Mobile chuyên nghiệp.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

ĐTDV Mùa Đông 2022: Sức mạnh của nhà ĐKVĐ Thế Giới

VGM đã chứng minh cho người hâm mộ đâu mới chính là ông vua thực sự với chiến thắng hủy diệt 3-0 trước SGP.

ĐTDV Mùa Đông 2022: Chưa có bất ngờ

Sự tiếc nuối là những gì đọng lại ở trận đấu này giành cho HQ Esport khi họ không thể tạo nên bất ngờ trước TDT Esport.

ĐTDV Mùa Đông 2022: Chiến thắng nhẹ nhàng

Những tưởng MDH Esport sẽ có thể gây khó dễ cho Box Gaming trong loạt trận đấu đầu tiên của ngày 21/08/2022. Nhưng BOX Gaming đã nói KHÔNG !

ĐTDV Mùa Đông 2022: Sức mạnh thực sự

Trận cầu tâm điểm giữa HEV và FL trong ngày thi đấu thứ 7 đã diễn ra vô cùng hấp dẫn và phần thắng đã thuộc về những người đẳng cấp hơn là FL.

ĐTDV Mùa Đông 2022: Chiến thắng gây cấn

XT Gaming đã có chiến thắng vô cùng quan trọng trong cuộc chiến trụ hạng trước B2F.

ĐTDV Mùa Đông 2022: Nhà vô địch trở lại

SGP đã có một trận chiến đi tìm lại sức mạnh đại diện đúng nghĩa với chiến thắng cực kỳ thuyết phục.

Akashi bất ngờ tuyên bố giải nghệ

Mới đây Akashi đã bất ngờ liên tiếng giải nghệ khiến cộng đồng Liên Quân Mobile không khỏi tiếc nuối.

ĐTDV Mùa Đông 2022: FL chiến thắng dễ dàng

Flash đang cần một chiến thắng để tiếp tục bám đuổi top 4 và họ đã làm được điều đó với chiến thắng thuyết phục 3-0 trước đối thủ

ĐTDV Mùa Đông 2022: Chiến thắng dễ dàng cho các nhà ĐKVĐ Thế Giới

Không có cơn địa chấn nào xảy ra khi HQ Esport đối đầu với đương kim vô địch AIC tại vòng đấu thứ 5 của ĐTDV Mùa Đông 2022.

ĐTDV Mùa Đông 2022: Chiến thắng gọi tên BOX Gaming

BOX đã có chiến thắng vô cùng nhẹ nhàng trước đối thủ tưởng chừng là khó nhằn là TDT Esport

Ngoại Hạng Anh
Vòng 9
Leicester City
02:00
Nottingham Forest
La Liga
Vòng 7
Rayo Vallecano
02:00
Elche
Serie A
Vòng 8
Verona
01:45
Udinese
VĐQG Brazil
Vòng 29
Sao Paulo
05:00
Coritiba PR
Botafogo RJ
06:00
Palmeiras
Bồ Đào Nha
Vòng 8
Maritimo
02:15
Casa Pia AC
VĐQG Thụy Điển
Vòng 24
IFK Varnamo
00:00
Mjallby AIF
IFK Goteborg
00:10
Elfsborg
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 8
Karagumruk
00:00
Istanbulspor
Ba Lan
Vòng 11
Slask Wroclaw
00:00
Warta Poznan
Nga
Vòng 11
Krylya Sovetov
22:59
FC Krasnodar
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 8
Zaragoza
02:00
Eibar
Hạng 2 Pháp
Vòng 10
Stade Lavallois MFC
01:45
Bordeaux
VĐQG Ireland
Vòng 26
Shelbourne
01:45
St. Patricks Athletic
VĐQG Romania
Vòng 12
FC Botosani
22:00
Universitaea Cluj
Chindia Targoviste
01:00
Rapid Bucuresti
Đan Mạch
Vòng 11
Nordsjaelland
00:00
Randers FC
VĐQG Chile
Vòng 26
Universidad de Chile
04:00
Audax Italiano
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
CSKA Sofia
21:30
Pirin Blagoevgrad
Beroe Stara Zagora
00:00
Levski Sofia
VĐQG Argentina
Vòng 23
Rosario Central
06:00
Union Santa Fe
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 12
Chrobry Glogow
22:59
Odra Opole
Hạng 3 Pháp
Vòng 8
Concarneau
23:30
Chateauroux
Hạng 3 Đức
Vòng 10
Ingolstadt
00:00
Zwickau
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 7
Erzurum BB
00:00
Denizlispor
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 25
FC Trollhattan
00:00
IK Oddevold
Hạng 2 Serbia
Vòng 12
Macva Sabac
22:59
Zlatibor Cajetina
Tanzania Ligue 1
Vòng 6
Ruvu Shooting
22:15
Young Africans
Azam
00:15
Singida United
Serbia
Vòng 13
Cukaricki Stankom
21:00
Radnicki Nis
Ghana Division 1
Vòng
Nania FC
22:00
Heart of Lions
Skyy FC
22:00
Cape Coast Ebusua Dwarfs
Unity FC
22:15
Young Apostles
Colombia Copa Premier
Vòng 15
Real Santander
03:00
Atletico Huila
Llaneros FC
03:00
Deportes Quindio
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 15
Patriotas FC
08:00
Union Magdalena
Brazil Youth cup
Vòng 2
Brasil de Pelotas U20
01:30
Palmeiras (Youth)
England U21 Professional Development League 2
Vòng 10
Swansea City U21
21:00
Colchester United U21
Hull City U21
01:00
Crewe Alexandra U21
Sheffield Wed U21
01:00
Sheffield Utd U21
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 17
Sportivo Dock Sud
01:30
Comunicaciones BsAs
VĐQG Oman
Vòng 5
Al Ittehad Salalah
22:30
Al-Nasr(OMA)
Israel C League
Vòng
Beitar Haifa Yakov
22:00
Maccabi Neve Shaanan Eldad
Ghana Premier
Vòng 4
Tamale City
22:00
Real Tamale United
Bolivia Reserve League
Vòng
Universitario de Vinto Reserves
21:00
Always Ready U23
Cyprus 1 Division
Vòng 5
Karmiotissa Polemidion
22:59
Olympiakos Nicosia FC
E.N.Paralimniou
22:59
Nea Salamis
Burkina Faso League
Vòng
Sally Tas
22:59
AS Douanes Ouagadougou
Primera Division de Ecuador
Vòng 12
Tecnico Universitario
07:00
Deportivo Cuenca
Lithuania - 2.Division
Vòng 24
Siauliai B
22:59
FK Panevezys-2
CONCACAF League
Bán kết
CD Motagua
05:00
CD Olimpia
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 6
MC Alger
21:30
ASO Chlef
Germany Landespokal
SV Grohn
21:00
TSV Wulsdorf
CAF U-17 Championship
Groups(West A)
Mali U17
01:00
Cape Verde Islands U17
Liberia U17
04:00
Mauritania U17
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Glentoran Reserves
01:45
Glenavon Reserves
Larne Reserves
01:45
Carrick Rangers Reserves
Newry City Reserves
01:45
Coleraine Reserves
Portadown Reserves
01:45
Dungannon Swifts Reserves
Ballymena Utd Reserves
01:45
Crusaders Reserves
Hạng 2 Paraguay
Vòng 29
Sol de America Pastoreo
00:30
2 de Mayo PJC
Club Fernando de la Mora
00:30
Independiente Luque
Bahrain Division
Vòng 2
Busaiteen
22:30
Malkia
Buri
22:30
Al-Ittihad(BHR)
Al-Tadhmon
22:30
Al-Ittifaq
Brazil Serie B
Vòng 33
Sampaio Correa
06:00
Ponte Preta
Guarani SP
06:00
Londrina PR
Italia Primavera
Vòng 6
Empoli U20
21:30
AS Roma U20
Ireland First Division
Vòng 35
Longford Town
01:45
Waterford United
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 6
Hajer
22:05
Al-Hazm
Al Qaisoma
22:15
Al-Jabalain
Najran SC
00:15
Al-Ameade
Israel Leumit League
Vòng 7
Hapoel Ramat Gan
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Petah Tikva
22:59
Ironi Tiberias
Italy C1
Vòng 6
Padova
01:30
Feralpisalo
Hạng 2 Estonia
Vòng 30
Parnu JK
22:59
Tallinna FC Levadia B
Viimsi MRJK
22:59
FC Nomme United
Norway 2.Liga
Vòng 23
Tromsdalen
21:00
Valerenga B
Flekkeroy
22:00
Odd Grenland 2
Colombia Regional League
Vòng
Club Deportivo La Chalaca
22:00
FC Leones Reserves
Chile Primera B
Vòng 30
Barnechea
01:30
Santiago Wanderers
Deportes Recoleta
01:30
Deportes Santa Cruz
Universidad de Concepcion
06:30
Deportes Temuco
San Luis Quillota
06:30
Municipal Iquique
Hạng nhất Na Uy
Vòng 26
Grorud
22:59
Raufoss
Start Kristiansand
22:59
KFUM Oslo
Stabaek
22:59
Asane Fotball
Ranheim IL
22:59
Sandnes Ulf
Kongsvinger
22:59
Sogndal
Argentine Torneo A
Vòng
Sportivo Belgrano
06:30
G.San Martin Formosa
Hạng 4 Nauy
Vòng
Bodo Glimt 2
21:00
Rosenborg B
Sparta Sarpsborg B
00:00
Eik-Tonsberg
Germany Oberliga NOFV
Vòng
SV Schalding Heining
21:00
Türkspor Augsburg
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 25
Trelleborgs FF
00:00
Jonkopings Sodra IF
Brazil Campeonato Carioca C
Vòng
Camp grand RJ
01:00
Sao Goncalo
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 17
CA Atlas
01:30
Real Pilar
Club Lujan
01:30
Argentino de Merlo
Ferrocarril Midland
04:00
Leandro N Alem
Israel Premier League
Vòng 6
Beitar Jerusalem
00:15
Maccabi Bnei Raina
Argentine Division 2
Vòng 36
Nueva Chicago
01:05
Quilmes
Deportivo Riestra
01:30
Guillermo Brown
Deportivo Moron
05:00
Instituto
All Boys
05:05
Santa Marina Tandil
Belgrano
07:00
Chacarita juniors
Ivory Coast Premier Division
Vòng
Bouake FC
22:30
Sporting Gagnoa
Racing d'Abidjan
01:00
ES Bafing
VĐQG Paraguay
Vòng 14
FC Nacional Asuncion
03:00
12 de Octubre
Guarani CA
05:00
resistencia SC
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 3
CD Mafra U23
22:59
Estoril U23
England Southern Premier League
Vòng 7
Beaconsfield SYCOB
01:45
Hartley Wintney
VĐQG Kuwait
Vòng 5
Al-Salmiyah
23:20
Kazma
VĐQG Hy Lạp
Vòng 6
Pas Giannina
22:00
Panaitolikos Agrinio
AEK Athens
00:00
Ionikos
AFC Championship U17
preliminaries
Kuwait U17
22:15
Myanmar U17
Turkmenistan U17
01:00
Syria U17
Bahrain U17
01:00
Qatar U17
Maldives U17
01:00
India U17
Iceland
Vòng 1
Breidablik
02:15
Stjarnan Gardabaer
U21 Anh
Vòng 7
Nottingham Forest U21
01:00
Sunderland U21
Argentina Reserve League
Vòng
Platense Reserves
21:00
Atletico Tucuman Reserve
Barracas Central Reserves
21:00
CA Aldosivi Reserves
U21 Bỉ
Vòng 5
Lommel SK U21
00:00
Lierse U21
AS Eupen U21
00:30
FCV Dender EH U21
Kortrijk U21
00:30
KV Oostende U21
Deinze U21
01:00
Excelsior Virton U21
RWD Molenbeek U21
01:00
St.-Truidense U21
Westerlo U21
01:00
RS Waasland Beveren U21

Tin thể thao mới nhất