Lịch thi đấu vòng bảng AIC ngày 28/11: FL vs SGP, FL vs HKA, SGP vs VCF

Thành Đạt

Chủ nhật, 28/11/2021 10:20 (GMT+7)

Lịch thi đấu vòng bảng giải Liên Quân Mobile quốc tế AIC 2021 ngày 28/11. Tâm điểm trong ngày thi đấu hôm nay là các trận Team Flash vs Hong Kong Attitude, Team Flash vs Saigon Phantom và Saigon Phantom vs Valencia CF Esports.

Đúng như kỳ vọng, ngày thi đấu mở màn AIC 2021 đã diễn ra hấp dẫn ngay từ trận đầu tiên giữa dtac Talon và MAD Team. Các ứng viên đã ít nhiều thể hiện được thực lực, đặc biệt là đại diện của khu vực Việt Nam, V Gaming ra quân mỹ mãn bằng 2 chiến thắng trọn vẹn để độc chiếm ngôi đầu bảng A. Hôm nay, đến lượt Saigon Phantom cùng Team Flash xuất trận.

>>> XEM THÊM: BXH AIC Liên Quân 2021

                            Kết quả AIC Liên Quân

Lịch thi đấu vòng bảng AIC ngày 28/11 - Ảnh 1
SGP cùng FL sẽ có 2 trận đấu trong ngày hôm nay, bao gồm màn đối đầu trực tiếp với nhau

Team Flash sẽ mở đầu ngày thi đấu thứ 2 của AIC 2021 bằng màn so tài cùng Hong Kong Attitude, tân vương khu vực Đài Bắc Trung Hoa. Sau trận đấu được dự báo cực kỳ khó khăn này, nhà cựu vô địch sẽ có màn "nội chiến" Việt Nam với Saigon Phantom. Đây cũng là trận đấu tâm điểm trong ngày, trước khi Saigon Phantom "chốt sổ" bằng màn đối đầu á quân Thái Lan, Valencia CF Esports.

Chính thức khởi tranh từ ngày 27/11, AIC 2021 sẽ diễn ra trong gần 1 tháng. AIC 2021 có sự góp mặt của 14 đội tuyển với tổng mức tiền thưởng lên tới 1 triệu USD, tương đương 23 tỷ đồng. Riêng nhà vô địch sẽ bỏ túi tới 9,2 tỷ đồng tiền thưởng. Giai đoạn vòng bảng sẽ diễn ra từ ngày 27/11 đến 5/12 theo thể thức vòng tròn 1 lượt BO2. Sau đó, lần lượt tới vòng tứ kết (9/12 đến 12/12) rồi bán kết (17/12 đến 18/12). Trận chung kết sẽ được tổ chức vào ngày 19/12.

THỂ THỨC THI ĐẤU AIC

14 đội tuyển được chia thành 2 bảng A và B, thi đấu vòng tròn 1 lượt BO2 với luật cấm chọn quốc tế. Trong đó, 1 trận thắng 2-0 sẽ được tính 3 điểm, hòa 1-1 có 1 điểm còn thua 0-2 không có điểm nào. 4 đội tuyển có điểm số cao nhất mỗi bảng sẽ tiến vào tứ kết.

Từ tứ kết, AIC 2021 sẽ áp dụng thể thức nhánh thắng - nhánh thua BO5. 4 đội tuyển thất bại tại tứ kết sẽ gặp nhau tại tứ kết nhánh thua, thi đấu B05. Với 4 đội thắng ở tứ kết, họ sẽ gặp nhau tại tứ kết nhánh thắng, thi đấu BO7 cho đến bán kết rồi chung kết.

Kết quả bốc thăm chia bảng Liên Quân AIC 2021

Bảng A: V Gaming (Việt Nam), MAD Team (Đài Bắc Trung Hoa), dtac Talon (Thái Lan), Buriram United Esports (Thái Lan), Team Olympus (Hàn Quốc), XE Sports (Nhật Bản), All Gamers (Trung Quốc).

Bảng B: Saigon Phantom (Việt Nam), Team Flash (Việt Nam), Hong Kong Attitude (Đài Bắc Trung Hoa), ONE Team (Đài Bắc Trung Hoa), Valencia CF Esports (Thái Lan), Archangel (Indonesia), Underank (MSP - Malaysia, Singapore và Philippines).

TIN LIÊN QUAN

BLV Tùng Họa Mi: 'Tôi chờ đợi ở Yiwei và hy vọng SGP vô địch AIC 2021'

Phỏng vấn độc quyền cùng Thethao.vn, bình luận viên nổi tiếng nhất Tùng Họa Mi đã có những chia sẻ về công việc của mình, các đội tuyển Liên Quân Mobile Việt Nam cũng như nhận định về AIC 2021.

HLV Team Flash Đạt Kòii: 'ADC sẽ trở lại với phong độ tốt nhất tại AIC 2021'

Phỏng vấn độc quyền cùng Thethao.vn, HLV Đạt Kòii đã có những chia sẻ về những vấn đề mà cá nhân tuyển thủ đi rừng ADC và Team Flash gặp phải cũng như quá trình chuẩn bị cho AIC 2021.

AIC 2021: V Gaming lật kèo không tưởng trước Buriram, giành trọn 6 điểm ngày ra quân

Kết quả AIC 2021 - Trước Buriram United Esports, V Gaming tưởng chừng đã mất đi ván 1 nhưng lại lật kèo không tưởng trước khi thẳng tiến đến chiến thắng trong ván 2.

Team Flash ProE: ‘Saigon Phantom và V Gaming là đối trọng đáng gờm tại AIC 2021’

Trong những chia sẻ độc quyền cùng Thethao.vn, người chơi trợ thủ xuất sắc của Team Flash, Trần "ProE" Quang Hiệp đã thẳng thắn đề cập đến các vấn đề ở Đấu Trường Danh Vọng mùa Đông 2021 cũng như nhận định về AIC 2021.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Liên Quân Mobile SEA Games 31: ĐT Việt Nam tập luyện ở quán cafe trước ngày ra quân

Với mục tiêu đổi màu huy chương, đội tuyển Liên Quân Mobile Việt Nam đang nỗ lực tập luyện mọi lúc, mọi nơi để có được sự chuẩn bị tốt nhất cho ngày ra quân tại SEA Games 31.

MC Phương Thảo: Công việc ở SEA Games khó khăn, vất vả hơn ĐTDV nhưng rất thiêng liêng

Tại SEA Games 31, MC Phương Thảo không chỉ đứng trên sân khấu quen thuộc của Liên Quân Mobile mà còn nhận trọng trách dẫn thêm FIFA Online 4. Trong buổi phỏng vấn độc quyền cùng Thethao.vn, MC Phương Thảo đã có những chia sẻ về công việc cũng như áp lực khi góp mặt tại kỳ đại hội này.

Khán giả Liên Quân Mobile xếp hàng từ sáng sớm nhận vé xem SEA Games 31

Ngay sau thông báo về việc vé xem SEA Games 31 bộ môn Liên Quân Mobile sẽ được phát miễn phí cho khán giả từ 9h sáng ngày 13/05, rất nhiều người hâm mộ đã lên kế hoạch săn vé từ sớm để có cơ hội theo dõi ĐTQG thi đấu trực tiếp.

Liên Quân Mobile Việt Nam phát vé xem SEA Games 31 miễn phí

Tại SEA Games 31, bộ môn Liên Quân Mobile được coi là niềm hy vọng giành Huy chương vàng cho đoàn thể thao điện tử Việt Nam. Theo đó, Liên Quân Mobile sẽ bắt đầu thi đấu từ 20/05 - 22/05 tại Trung tâm Hội nghị Quốc gia, Hà Nội.

Cách nhận vé miễn phí xem đội tuyển Liên Quân Mobile Việt Nam tại SEA Games 31

Các trận đấu của đội tuyển Liên Quân Mobile Việt Nam với đại diện là Saigon Phantom sẽ diễn ra tại Trung tâm Hội nghị Quốc gia và phát vé miễn phí cho người hâm mộ. Cách thức nhận vé theo dõi đội tuyển Liên Quân Mobile Việt Nam thi đấu cũng rất đơn giản.

ĐTQG Liên Quân Việt Nam được người hâm mộ chào đón từ sân bay

Hình ảnh đông đảo các cổ động viên nồng nhiệt chào đón đội hình Saigon Phantom tại sân bay Nội Bài đã chứng minh được sức hút to lớn của Liên Quân Mobile hiện nay.

BLV Hoàng Sơn: SEA Games 31 là nơi để các đội tuyển nghiêm túc và đầu tư con người

Liên Quân Mobile được coi là “niềm hy vọng Vàng” của Thể thao điện tử Việt Nam ở SEA Games 31. Bên cạnh câu chuyện màu cờ sắc áo, tính tự hào dân tộc, SEA Games 31 còn là nơi để Liên Quân Mobile Việt Nam lấy lại những gì đã mất trên đấu trường quốc tế trong suốt 2 năm vừa qua.

Liên Quân Mobile tung trailer cùng poster cổ động cho chiến dịch SEA Games 31

Trước thềm SEA Games 31, Liên Quân Mobile đã tung trailer cũng như poster cổ động cho đội tuyển Việt Nam với sự tham gia của hàng loạt ngôi sao đình đám.

Saigon Phantom ‘thống trị’ các hạng mục giải thưởng tại ĐTDV mùa Xuân 2022

Không chỉ lên ngôi đầy thuyết phục, Saigon Phantom còn thâu tóm mọi hạng mục giải thưởng tại Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022.

KhiênG: Việt Nam - Thái Lan duyên nợ từ bóng đá đến Liên Quân Mobile

Không chỉ là một trong những tuyển thủ đời đầu, Vương "KhiênG" còn được coi là chứng nhân lịch sử của Liên Quân Mobile Việt Nam. Tuyển thủ đi rừng hiện đang khoác áo HEAVY là cái tên duy nhất từng chinh chiến ở các giải đấu quốc tế với tư cách "tuyển thủ quốc gia Việt Nam", đó là SEA Games cùng ASIAD.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 33
Everton
01:45
Crystal Palace
Chelsea
02:00
Leicester City
Aston Villa
02:00
Burnley
Hà Lan
Vòng
SC Heerenveen
23:45
AZ Alkmaar
FC Utrecht
02:00
Vitesse Arnhem
Thụy Sĩ
Vòng 35
Servette
01:30
Basel
Lausanne Sports
01:30
FC Sion
Grasshopper
01:30
St. Gallen
Luzern
01:30
Young Boys
Lugano
01:30
FC Zurich
Copa Libertadores
Vòng bảng
Atletico Mineiro
05:00
Independiente Jose Teran
River Plate
07:00
Colo Colo
Deportivo Cali
09:00
Always Ready
VĐQG Mexico
Vòng
Club America
08:00
Pachuca
Hạng 2 Đức
Vòng
Hertha Berlin
01:30
Hamburger SV
VĐQG Ireland
Vòng 16
UC Dublin
01:45
Shamrock Rovers
VĐQG Bulgaria
Vòng 4
CSKA Sofia
22:00
Botev Plovdiv
Slavia Sofia
00:15
Levski Sofia
Hạng 2 Nga
Vòng 28
FK Ural-2
16:30
Sibir-M Novosibirsk
Hạng 4 Anh
Vòng
Port Vale
01:45
Swindon Town
Malaysia
Vòng 10
Kedah
20:00
Johor Darul Takzim
Selangor
20:00
Sarawak United
Tanzania Ligue 1
Vòng
KMC FC
20:00
Mbeya City
Serbia
Vòng 37
Radnik Surdulica
21:00
Kolubara
Cukaricki Stankom
22:59
FK Napredak Krusevac
VĐQG Iran
Vòng 28
Tractor S.C.
21:30
Persepolis
Sepahan
22:00
Shahr Khodrou
Peykan
22:30
Foolad Khozestan
Gol Gohar FC
22:30
Naft Masjed Soleyman FC
Sanat-Naft
23:30
Mes Rafsanjan
Esteghlal Tehran
23:45
Shahrdary Arak
Fajr Sepasi
00:00
Zob Ahan
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 3
Haukar (nữ)
02:15
Fylkir (nữ)
Vikingur Reykjavik (nữ)
02:15
Grindavik (nữ)
Fjolnir (nữ)
02:15
Augnablik (nữ)
Tindastoll Neisti (nữ)
02:15
HK Kopavogur (nữ)
Fjardab Hottur Leiknir (nữ)
02:15
Hafnarfjordur (nữ)
Indoor foot invitational tournament
Myanmar Futsal (nữ)
13:00
Malaysia Futsal (nữ)
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 11
CD Independiente Juniors
07:00
Olmedo Riobamba
Phần Lan
Vòng 8
Vaasa VPS
22:00
Inter Turku
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 2
Jonkopings Sodra U21
22:59
Orgryte U21
Latvian Higher League
Vòng 14
FK Liepaja
22:00
Metta/LU Riga
Rigas Futbola skola
00:00
Tukums-2000
Ghana Premier
Vòng 29
Ashanti Gold
22:00
Asante Kotoko FC
Copa Sudamericana
Group
Union Santa Fe
05:15
Fluminense RJ
Independiente
05:15
Deportivo La Guaira
Lanus
07:30
Wanderers FC
Deportivo Metropolitano
07:30
Barcelona SC(ECU)
Sao Paulo
07:30
Jorge Wilstermann
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
Guastatoya
00:00
CSD Municipal
Hạng nhất Iceland
Vòng 3
Fylkir
02:15
Fjolnir
Grotta Seltjarnarnes
02:15
HK Kopavogs
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 8
Herfolge Boldklub Koge
23:30
Jammerbugt
Hobro
23:30
Vendsyssel
Armenia Division 2
Vòng 28
Pyunik B
19:00
Gandzasar Kapan
Alashkert B Martuni
19:00
BKMA II
Ararat-Armenia B
19:00
Lernayin Artsakh
Urartu II
21:00
Shirak
Jordan
Vòng 7
Al-Jazeera
21:30
AL-Sareeh
Moghayer Al Sarhan
00:00
Al Hussein Irbid
Danish U17
Vòng 11
AalborgU17
00:00
Esbjerg FB U17
Israel Women First National
Vòng 26
AS Tel Aviv University (nữ)
00:00
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
Hapoel Beer Sheva (nữ)
00:00
Hapoel Marmorek Irony Rehovot (nữ)
Maccabi Hadera (nữ)
00:00
Bnot Netanya (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
00:00
Hapoel Raanana (nữ)
Southeast Asian Games football
Semi Final
Vietnam U23
16:00
Malaysia U23
U23 Thái Lan
19:00
Indonesia U23
Hạng 2 Paraguay
Vòng 8
Martin Ledesma
21:00
Sol de America Pastoreo
3 De Febrero
21:00
Guarani de Trinidad
Atyra FC
02:00
Sportivo Luqueno
Tunisia
Vòng 5
US Ben Guerdane
22:00
Esperance Sportive de Tunis
Brazil Serie B
Vòng 8
Vila Nova
05:00
Chapecoense SC
Gremio (RS)
05:00
Criciuma
Nautico (PE)
07:30
Centro Sportivo Alagoano
Guarani SP
07:30
Vasco da Gama
Algeria U20 Youth League
Vòng
NA Hussein Dey U21
22:00
RC Relizane U21
USM Alger U21
22:00
CS Constantine U21
US Biskra U21
22:00
Paradou AC U21
Iraqi Premier League
Vòng 32
Al Diwaniya
20:00
Samarra
Al Qasim Sport Club
20:00
Al Talaba
Al Zawraa
22:30
AL Minaa
AL Najaf
01:00
Naft Misan
Ả Rập Xê Út
Vòng 28
Dhamk
23:15
Al-Fateh
Al-Feiha
23:20
Al-Taawon
Hạng 2 Estonia
Vòng 14
Halliu football College
22:00
Paide Linnameeskond B
Flora Tallinn II
22:59
Elva
Tallinna FC Levadia B
22:59
Viljandi Tulevik
FC Nomme United
22:59
Parnu JK
Viimsi MRJK
22:59
Kohtla Jarve JK Jarve
Cúp nữ QG Nauy
Vòng 2
Aasane (nữ)
00:00
Arna Bjornar (nữ)
KIL/Hemne (nữ)
00:00
Rosenborg BK (nữ)
Klepp (nữ)
00:00
FK Arendal (nữ)
WK League
Vòng 10
Seoul Amazones (nữ)
16:00
Changnyeong (nữ)
Boeun Sangmu (nữ)
16:00
Suwon FMC (nữ)
Gyeongju FC (nữ)
16:00
Hyundai Steel Red Angels (nữ)
KSPO FC (nữ)
16:00
Sejong Gumi Sportstoto (nữ)
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Germany U17
21:30
luxembourg U17
Netherlands U17
21:30
Poland U17
France U17
00:00
Bulgaria U17
Israel U17
00:00
Italy U17
hạng nhất Séc
Vòng
Opava
22:00
Bohemians 1905
Teplice
22:00
FK Graffin Vlasim
Bosnia and Herzegovina Cup
Chung kết
Sarajevo
22:59
FK Velez Mostar
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 1
Gjelleraasen IL
22:59
Kjelsas
Hei IL
22:59
Odd Grenland
froya
22:59
Fana
Verdal
22:59
Rosenborg
Lorenskog
22:59
Kongsvinger
Vindbjart
22:59
Flekkeroy
Gneist
22:59
Sotra
Rana FK
22:59
Bodo Glimt
Elverum
22:59
Ottestad
Randesund IL
22:59
Start Kristiansand
Floro
22:59
Sogndal
Ishavsbyen FK
22:59
Tromso IL
Furnes
22:59
Ham-Kam
Sola
22:59
Egersunds IK
Fjora
22:59
Aalesund FK
Kolbu/KK
22:59
Valerenga
Vidar
22:59
Staal Jorpeland
Forde
22:59
Hodd
Sprint-Jeloy
22:59
Moss
Honefoss BK
22:59
Stromsgodset
Djerv 1919
22:59
Haugesund
Dahle
22:59
Ranheim IL
Oppsal
22:59
Skeid Oslo
Askollen
22:59
Mjondalen IF
Brodd
22:59
Bryne
Gamle Oslo
22:59
KFUM Oslo
Assiden
22:59
Notodden FK
Lyn Oslo
22:59
Stabaek
Spjelkavik
22:59
Brattvag
Vardeneset
22:59
Sandnes Ulf
Byasen Toppfot
22:59
Kolstad
Flint
22:59
Eik-Tonsberg
Roseland
22:59
Viking
Tiller
22:59
Nardo FK
Follo
22:59
Grorud
Fram Larvik
22:59
Orn-Horten
Bjarg
22:59
Fyllingsdalen
Melhus
22:59
Strindheim IL
IL Express
23:30
Jerv
IF Floya
23:30
Skjervoy
Ostsiden IL
23:45
Sarpsborg 08
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 8
Osters IF
00:00
Halmstads
IK Brage
00:00
Dalkurd FF
Brommapojkarna
00:00
Ostersunds FK
AFC Eskilstuna
00:00
Norrby IF
Vô địch nữ Iceland
Vòng 5
Valur (nữ)
00:15
KR Reykjavik (nữ)
UMF Selfoss (nữ)
02:15
Keflavik (nữ)
Australia FFA Cup
Qual.
Blacktown Spartans
16:00
Castle Hill RSL Rockets
Mongolia Premier League
Vòng 11
Athletic 220 FC
15:00
Deren FC
Ulaanbaatar City
18:00
Tuv Buganuud
Jamaica Premier League
Vòng 18
Mount Pleasant FA
03:00
Waterhouse FC
Estonia Teine Liiga
Vòng 14
Tartu JK Maag Tammeka B
17:30
Tartu Kalev
JK Welco Elekter
17:30
Tallinna FC Ararat TTU
Rapla JK Atli
17:30
Laanemaa Haapsalu
Nomme JK Kalju II
17:30
Tallinna JK Legion B
Hạng 3 Nhật Bản
Vòng 7
SC Sagamihara
17:00
Yokohama SCC
Australia Victorian Premier League U20
Vòng 14
Bentleigh greens U20
11:00
Avondale FC U20
Eastern Lions U20
11:00
Dandenong Thunder U20
Green Gully Cavaliers U20
11:00
Oakleigh Cannons U20
Melbourne Knights U20
11:00
Dandenong City U20
Hume City U20
11:00
Altona Magic U21
St. Albans Saints U20
11:00
Port Melbourne Sharks SC U20
Heidelberg United U20
11:00
South Melbourne U20
Bangladesh Premier League
Vòng 16
Uttar Baridhara SC
16:00
Mohammedan Dhaka
Botola Pro 1
Vòng 23
IRT Itihad de Tanger
02:30
Renaissance Sportive de Berkane
Cúp quốc gia Romania
Chung kết
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
00:30
FC Voluntari

Tin thể thao mới nhất