Lịch thi đấu vòng bảng AIC ngày 2/12: VGM vs MAD, BRU vs XE

Trường Ca

Thứ năm, 02/12/2021 11:18 (GMT+7)

Lịch thi đấu vòng bảng giải Liên Quân Mobile quốc tế AIC 2021 ngày 2/12. V Gaming sẽ có trận đại chiến với đương kim vô địch AIC, MAD Team trong khi Buriram United Esports có cơ hội tích lũy điểm số khi chỉ phải gặp XE Sports.

V Gaming đã sớm hoàn thành mục tiêu vượt qua vòng bảng sau 4 trận toàn thắng ở bảng A. Dù vậy, để có được ngôi đầu, á quân Đấu Trường Danh Vọng mùa Đông 2021 còn rất nhiều phải làm. Những thử thách lớn nhất tại bảng đấu vẫn còn trước mắt Quang Hải cùng các đồng đội.

Lịch thi đấu vòng bảng AIC ngày 2/12: VGM vs MAD, BRU vs XE - Ảnh 1
VGM sẽ có màn đại chiến với MAD trong ngày thi đấu hôm nay (Ảnh: Cao Thủ Liên Quân)

Chướng ngại mà VGM cần vượt qua để nối dài mạch thắng là MAD Team. Nhà đương kim vô địch AIC đang ở vào thế khó khi đã thua cả hai đại diện Thái Lan nên nếu muốn đi tiếp, họ cần phải thắng VGM. Trong khi đó, Buriram United Esports sẽ có cơ hội tích lũy điểm số khi đối thủ chỉ là XE Sports của Nhật Bản.

Chính thức khởi tranh từ ngày 27/11, AIC 2021 sẽ diễn ra trong gần 1 tháng. AIC 2021 có sự góp mặt của 14 đội tuyển với tổng mức tiền thưởng lên tới 1 triệu USD, tương đương 23 tỷ đồng. Riêng nhà vô địch sẽ bỏ túi tới 9,2 tỷ đồng tiền thưởng. Giai đoạn vòng bảng sẽ diễn ra từ ngày 27/11 đến 5/12 theo thể thức vòng tròn 1 lượt BO2. Sau đó, lần lượt tới vòng tứ kết (9/12 đến 12/12) rồi bán kết (17/12 đến 18/12). Trận chung kết sẽ được tổ chức vào ngày 19/12.

THỂ THỨC THI ĐẤU AIC

14 đội tuyển được chia thành 2 bảng A và B, thi đấu vòng tròn 1 lượt BO2 với luật cấm chọn quốc tế. Trong đó, 1 trận thắng 2-0 sẽ được tính 3 điểm, hòa 1-1 có 1 điểm còn thua 0-2 không có điểm nào. 4 đội tuyển có điểm số cao nhất mỗi bảng sẽ tiến vào tứ kết.

Từ tứ kết, AIC 2021 sẽ áp dụng thể thức nhánh thắng - nhánh thua BO5. 4 đội tuyển thất bại tại tứ kết sẽ gặp nhau tại tứ kết nhánh thua, thi đấu B05. Với 4 đội thắng ở tứ kết, họ sẽ gặp nhau tại tứ kết nhánh thắng, thi đấu BO7 cho đến bán kết rồi chung kết.

Kết quả bốc thăm chia bảng Liên Quân AIC 2021

Bảng A: V Gaming (Việt Nam), MAD Team (Đài Bắc Trung Hoa), dtac Talon (Thái Lan), Buriram United Esports (Thái Lan), Team Olympus (Hàn Quốc), XE Sports (Nhật Bản), All Gamers (Trung Quốc).

Bảng B: Saigon Phantom (Việt Nam), Team Flash (Việt Nam), Hong Kong Attitude (Đài Bắc Trung Hoa), ONE Team (Đài Bắc Trung Hoa), Valencia CF Esports (Thái Lan), Archangel (Indonesia), Underank (MSP - Malaysia, Singapore và Philippines).

TIN LIÊN QUAN

HLV Team Flash Đạt Kòii: 'ADC sẽ trở lại với phong độ tốt nhất tại AIC 2021'

Phỏng vấn độc quyền cùng Thethao.vn, HLV Đạt Kòii đã có những chia sẻ về những vấn đề mà cá nhân tuyển thủ đi rừng ADC và Team Flash gặp phải cũng như quá trình chuẩn bị cho AIC 2021.

Team Flash ProE: ‘Saigon Phantom và V Gaming là đối trọng đáng gờm tại AIC 2021’

Trong những chia sẻ độc quyền cùng Thethao.vn, người chơi trợ thủ xuất sắc của Team Flash, Trần "ProE" Quang Hiệp đã thẳng thắn đề cập đến các vấn đề ở Đấu Trường Danh Vọng mùa Đông 2021 cũng như nhận định về AIC 2021.

AIC 2021 đi hết nửa giai đoạn vòng bảng: V Gaming và Saigon Phantom thể hiện sức mạnh

V Gaming cùng Saigon Phantom đã chứng minh sức mạnh của Liên Quân Mobile Việt Nam bằng vị trí dẫn đầu sau khi vòng bảng AIC 2021 đi hết nửa chặng đường.

AIC 2021: Saigon Phantom Lai Bâng vô địch giải 1v1, ẵm ngay hơn 220 triệu đồng

Tuyển thủ đi rừng của Saigon Phantom, Lai Bâng đã xuất sắc vô địch giải 1v1 tại AIC 2021 sau khi đánh bại lần lượt AlmondP (Valencia CF Esports) rồi LunLun (ONE Team).

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Táo Liên Quân 2022 tiếp tục gây ấn tượng với dàn diễn viên gạo cội và streamer đình đám

Táo Quân Chuyện chưa kể 2022 - show giải trí “đến hẹn lại lên” của cộng đồng Liên Quân Mobile Việt Nam đã chính thức được công chiếu vào hôm 23/1 vừa qua.

Tướng mới Yue Liên Quân Mobile: Chính thức ra mắt Ngọc Phiến Công Chúa

Yue Liên Quân Mobile - Vị tướng thứ 111, pháp sư có khả năng sốc sát thương Yue Ngọc Phiến Công Chúa đã chính thức xuất hiện trong phiên bản mới Vương Quốc Rồng.

Liên Quân Mobile mùa 21: Cập nhật tăng giảm sức mạnh tướng

Phiên bản mới Vương Quốc Rồng đã chính thức ra mắt tại máy chủ Mặt Trời cùng mùa hạng mới. Trong bản cập nhật Liên Quân Mobile mùa 21 mới nhất: sức mạnh hàng loạt vị tướng đã được thay đổi, cùng với đó là điều chỉnh về trang bị cũng như phép bổ trợ.

Liên Quân Mobile: Saigon Phantom đưa Zeref trở lại đánh chính ở vị trí trợ thủ

Ngôi sao kỳ cựu Nguyễn “Zeref” Thanh Lâm sẽ trở lại đánh chính cho Saigon Phantom trong vai trò trợ thủ ở Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022.

Liên Quân Mobile: KFC x Talon chốt đội hình, Difoxn chuyển sang đi rừng

Nhà đương kim vô địch Thái Lan, KFC x Talon sẽ tham dự RPL mùa Hè 2022 với 6 thành viên, trong đó đáng chú ý là việc tân binh Difoxn đi rừng thay vì đánh xạ thủ.

Liên Quân Mobile: Nhà vô địch AIC 2021 Buriram chốt đội hình dự RPL mùa Hè 2022

Với sự có mặt của 3 tân binh thay cho 4 cái tên đã ra đi, Buriram United Esports chính thức hoàn thành đội hình tham gia tranh tài tại RPL mùa Hè 2022.

Liên Quân Mobile: Benny bất ngờ tái xuất trên cương vị HLV của MOP

Tuyển thủ được coi như tượng đài của MAD Team cũng như Liên Quân Mobile thế giới ở vị trí hỗ trợ, Chen "Benny" Chien-Ting đã chính thức trở thành HLV đội tuyển Most Outstanding Player.

Liên Quân Mobile: Nhà vô địch AIC 2021 Buriram chiêu mộ 2 tân binh

Sau khi chia tay hàng loạt ngôi sao, Buriram United Esports đã bổ sung 3 tân binh, trong đó 2 cái tên mới nhất là xạ thủ TheWorlds cùng trợ thủ Porza.

Liên Quân Mobile: Xạ thủ vô địch AIC 2021 Difoxn gia nhập KFC x Talon

Sau khi chia tay Buriram United Esports với chức vô địch AIC 2021, xạ thủ tài năng Difoxn đã gia nhập nhà vô địch AWC 2021, KFC x Talon.

Liên Quân Mobile: ĐTDV có hệ thống tính điểm mới để xác định suất dự AWC 2022

Hệ thống tính điểm theo năm sẽ lần đầu tiên xuất hiện tại Đấu Trường Danh Vọng ở mùa giải 2022 để tìm ra những đại diện Việt Nam giành quyền tham dự AWC 2022.

LỊCH BÓNG ĐÁ

VL World Cup kv châu Á
Vòng bảng
Australia
16:10
Vietnam
Nhật Bản
17:00
China
Lebanon
19:00
Hàn Quốc
Iran
21:30
Iraq
UAE
22:00
Syrian
Saudi Arabia
00:15
Oman
VL World Cup kv Nam Mỹ
Vòng 1
Ecuador
04:00
Brazil
Paraguay
06:00
Uruguay
Chile
07:15
Argentina
Vòng 18
Estoril
03:15
FC Arouca
VL World Cup kv CONCACAF
Vòng 3
Jamaica
07:00
Mexico
Mỹ
07:00
El Salvador
Honduras
08:05
Canada
Costa Rica
09:05
Panama
Vòng 24
Club Brugge
02:45
Saint Gilloise
Hạng 2 Mexico
Vòng 4
CF Atlante
10:00
Club Chivas Tapatio
Gambia Division 2
Vòng
Latrikunda Utd
22:59
Medical FC
Greater Tomorrow FC
22:59
BK Milan
Benin Ligue 1
Vòng
Sitatunga
22:00
AS Police Porto-Novo
Rwanda
Vòng
Rayon Sports FC
20:00
Gasogi Utd
Bugesera
20:00
Gicumbi FC
Espoir FC
20:00
Gorilla FC
Etoile de LEst
20:00
AS Kigali
Rutsiro FC
20:00
Musanze FC
Mukura
20:00
Etincelles
Albania Cup
Quarterfinals
KS Dinamo Tirana
19:45
Partizani Tirana
Skenderbeu Korca
22:45
Teuta Durres
Brazil Campeonato Paulista
Vòng 1
Mirassol
06:00
Bragantino
Guarani SP
07:30
Sao Paulo
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 2
Union Magdalena
04:00
Alianza Petrolera
Patriotas FC
06:05
Dep.Independiente Medellin
Deportivo Pereira
08:10
America de Cali
England FA Women Super League
Vòng 10
Arsenal (nữ)
02:30
Brighton H.A. (nữ)
Brazil Campeonato Carioca
Vòng 1
Madureira
01:30
Resende-RJ
Fluminense RJ
07:30
Bangu
Vô địch Mexico nữ
Vòng
Cruz Azul (nữ)
01:00
Juarez FC (nữ)
Puebla (nữ)
04:45
Pachuca (nữ)
Aguilas de Leon (nữ)
08:00
Tijuana (nữ)
Monterrey (nữ)
09:00
Mazatlan FC (nữ)
Santos Laguna (nữ)
10:00
Toluca (nữ)
Mexico U20
Vòng 3
Club America U20
22:00
Atlas U20
Israel C League
Vòng
MS Jerusalem
00:00
Hapoel Segev Shalom
MS Hapoel Lod
01:00
FC Arad
Kenya Super League
Vòng
MCF FC
19:00
Mara Sugar FC
Vòng bảng
Japan (nữ)
15:00
Korea Rep (nữ)
Vietnam (nữ)
15:00
Myanmar (nữ)
Australia (nữ)
21:00
Thái Lan (nữ)
Philippines (nữ)
21:00
Indonesia (nữ)
Brazil Campeonato Alagoano
Centro Sportivo Alagoano
06:00
Jacyoba AC
Spain Primera Division RFEF
Vòng 20
Extremadura
01:00
CF Talavera de la Reina
UD Logrones
03:00
Calahorra
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Atletico de Madrid B
02:00
Villaverde Boetticher CF
CAF Confederation Cup
Playoff
JS kabylie
00:00
Royal Leopards
Primera Division de Honduras
Vòng 3
Real Sociedad Tocoa
04:00
Lobos UPNFM
Cúp Liên Đoàn Anh U23
Vòng bảng
Southampton U23
19:00
Bournemouth U23
Brazil Campeonato Paulista B
Vòng 1
Primavera
01:00
Portuguesa Desportos
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 17
Al-Trgee
19:25
Al Safa(KSA)
Israel Women First National
Vòng 6
AS Tel Aviv University (nữ)
22:00
Hapoel Raanana (nữ)
Maccabi Hadera (nữ)
22:00
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Maccabi Emekheifer (nữ)
00:00
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
Hapoel Marmorek Irony Rehovot (nữ)
01:45
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
PakistanYajia
Vòng 1
Atletico Cliper Clube
02:30
Penarol AM
Nacional(AM)
02:30
Joao Carlos(JC) AM
Brazil Campeonato Gaucho
Vòng 1
Ypiranga(RS)
05:00
Sao Luiz(RS)
Sao Jose PoA RS
07:30
Guarany de Bage
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
Abo Qair Semads
19:30
Pioneers Club
Baladiyet El Mahallah
19:30
El Olympi
El Mansoura
19:30
Dekernes
Haras El Hedoud
19:30
EI Raja Marsa Matruh
Sporting Alexandria
19:30
Al Majd
Iceland Reykjavik Women's Tournament
match
Vikingur Reykjavik (nữ)
02:30
KR Reykjavik (nữ)
Trottur Reykjavik (nữ)
02:30
Fylkir (nữ)
Fjolnir (nữ)
02:30
Fram Reykjavik (nữ)
Brazil Campeonato Catarinense Division 1
Vòng 2
Juventus SC
06:00
Marcilio Dias SC
Brusque FC
07:30
Camboriu SC
English Women's Conference South
Vòng 16
Cardiff City (nữ)
02:45
Keynsham Town (nữ)
Hungary
Vòng 4
Videoton Puskas Akademia
00:30
Ferencvarosi TC
Zambia Super League
Vòng
Nkana FC
20:00
Kabwe Warriors
Ấn Độ Super League
Vòng 15
Odisha FC
21:00
Fateh Hyderabad
Bra CaP
Vòng 2
Cianorte PR
05:00
Rio Branco PR
Operario Ferroviario PR
07:30
Coritiba PR
Brazil Campeonato Cearense Division 1
Vòng 7
Uniclinic Atletico Cearense CE
01:00
Pacajus
Ferroviario CE
01:30
Crato CE
Caucaia CE
02:00
Maracana CE
Icasa CE
02:00
Iguatu CE
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 1
Sporting Lisbon Sad U23
00:00
Vizela U23
Egypt League Cup
Vòng bảng
El Mokawloon El Arab
19:30
Ismaily
El Gounah
19:30
NBE SC
Smouha SC
22:00
EL Ahly
Brazil Campeonato Baiano Division
Vòng 3
Alagoinhas Atletico BA
05:15
Barcelona BA
English Women's Conference North
Vòng 13
Fylde LFC (nữ)
20:00
Stoke City (nữ)

Tin thể thao mới nhất

Gifcode