Lịch thi đấu AIC 2022 - giải Liên Quân Mobile quốc tế hôm nay

Trường Ca

Thứ tư, 01/06/2022 21:38 (GMT+7)

Lịch thi đấu AIC 2022 mới nhất sẽ chính thức khởi tranh từ ngày 16/6. Cung cấp đầy đủ và chính xác nhất Giải Liên Quân Mobile quốc tế Arena of Valor International Championship (AIC).

Với 16 đội tuyển đến từ 10 khu vực, giải Liên Quân Mobile quốc tế Arena of Valor International Championship (AIC) 2022 hứa hẹn sẽ cực kỳ hấp dẫn và khó lường. AIC 2022 sẽ có tổng giải thưởng lên đến 2 triệu đô la Mỹ, cao nhất lịch sử AIC. Nhà vô địch AIC 2022 sẽ nhận 700 nghìn đô la Mỹ còn á quân là 350 nghìn đô la Mỹ. AIC 2022 sẽ chính thức khởi tranh từ ngày 16/6. Giai đoạn vòng bảng kéo dài từ ngày 16/6 đến ngày 19/6 với 4 bảng đấu. 

Lịch thi đấu giải Liên Quân Mobile quốc tế AIC 2022 - Ảnh 3
Kết quả bốc thăm chia bảng AIC 2022

Đại diện cho khu vực Việt Nam tranh tài tại AIC 2022 là 3 đội tuyển gồm Saigon Phantom, V Gaming cùng Team Flash. Saigon Phantom nằm ở bảng B cùng ONE Team (Đài Bắc Trung Hoa), Valencia CF Esports (Thái Lan), YaLLa Esports (Trung Đông - Bắc Phi). V Gaming ở bảng D “tử thần” khi chạm trán Bacon Time (Thái Lan), MAD Team (Đài Bắc Trung Hoa), Kaos Next Ruya (Thổ Nhĩ Kỳ). Cuối cùng là Team Flash ở bảng A với KFC x Talon (Thái Lan), Nova Esports (Tây Âu), Starry Hope (Myanmar, Nam Á). 

LỊCH THI ĐẤU AIC LIÊN QUÂN 2022

Theo lịch thi đấu, Team Flash sẽ là đội đánh trận khai màn AIC 2022 với đối thủ đến từ châu Âu, Nova Esports. Trong khi đó, đối thủ đầu tiên của Saigon Phantom là cái tên quen thuộc từ Thái Lan, Valencia CF Esports còn V Gaming “ra ngõ gặp núi” với trận gặp MAD Team.

Vòng bán kết (2/7 - 3/7)

 

Ngày Giờ Trận đấu Đội Tỷ số Đội
2/7 12:00 Bán kết nhánh thắng ONE Team ?-? V Gaming
2/7 16:30 Bán kết nhánh thua Bikertopia Esports ?-? Bacon Time
3/7   Chung kết nhánh thua Thua Bán kết nhánh thắng ?-? Thắng Bán kết nhánh thua

Vòng tứ kết (23/6 - 26/6)

 

Ngày Giờ Trận đấu Đội Tỷ số Đội
23/06 12:00 Tứ kết 1 KFC x Talon 3-0 A Dope Team
23/06 15:00 Tứ kết 2 ONE Team 3-1 Valencia CF Esports
23/06 18:00 Tứ kết nhánh thua 1 A Dope Team 0-3 Valencia CF Esports
24/06 12:00 Tứ kết 3 Bikertopia Esports 3-0 Bacon Time
24/06 15:00 Tứ kết 4 V Gaming 3-0 Team Flash
24/06 18:00 Tứ kết nhánh thua 2 Bacon Time 3-0 Team Flash
25/06 12:00 Tứ kết nhánh thắng 1 KFC x Talon 2-4 ONE Teaam
25/06 16:00 Tứ kết nhánh thắng 2 Bikertopia Esports 1-4 V Gaming
26/06 12:00 Tứ kết nhánh thua 3 Bikertopia Esports 4-1 Valencia CF Esports
26/06 16:00 Tứ kết nhánh thua 4 KFC x Talon 2-4 Bacon Time

Vòng bảng (16/06-19/06)

Ngày Giờ Bảng Đội 1 Tỷ số Đội 2
18/06 12:00 A FL 2-0 NV
18/06 13:30 B VCF 0-2 ONE
18/06 15:00 A NV 0-2 KTN
18/06 16:30 B ONE 2-0 SGP
18/06 18:00 A KTN 2-0 FL
18/06 19:30 B SGP 0-2 VCF
19/06 12:00 C DEW 0-2 ADT
19/06 13:30 D MAD 1-1 VGM
19/06 15:00 C ADT 1-1 BRO
19/06 16:30 D VGM 2-0 BAC
19/06 18:00 C BRO 2-0 DEW
19/06 19:30 D BAC 2-0 MAD

 

Ngày Giờ Bảng Đội 1 Tỷ số Đội 2
16/06 12:00 A NV 0-1 FL
16/06 12:45 A SH 0-1 KTN
16/06 13:30 B VCF 1-0 ONE
16/06 14:15 A SH 0-1 FL
16/06 15:00 B SGP 1-0 VCF
16/06 15:45 A NV 0-1 KTN
16/06 16:30 B ONE 0-1 SGP
16/06 17:15 A SH 0-1 NV
16/06 18:00 A KTN 1-0 FL
17/06 12:00 C INF 0-1 ADT
17/06 12:45 D NRX 0-1 MAD
17/06 13:30 C ADT 0-1 DEW
17/06 14:15 D MAD 1-0 VGM
17/06 15:00 C BRO 1-0 ADT
17/06 15:45 D NRX 0-1 VGM
17/06 16:30 C INF 0-1 DEW
17/06 17:15 D BAC 1-0 MAD
17/06 18:00 C INF 0-1 BRO
17/06 18:45 D NRX 0-1 BAC
17/06 19:30 C BRO 1-0 DEW
17/06 20:15 D BAC 1-0 VGM

Vòng bảng AIC 2022 sẽ được chia thành 2 giai đoạn, trong đó tất cả các trận đấu sẽ được thi đấu theo thể thức vòng tròn một lượt. Diễn ra trong hai ngày ngày 16/6 và 17/6, các trận đấu của giai đoạn 1 vòng bảng sẽ được thi đấu theo thể thức Bo1, với 3 đội đứng đầu mỗi bảng sẽ giành tấm vé tiến vào giai đoạn 2.

Lịch thi đấu giải Liên Quân Mobile quốc tế AIC 2022 - Ảnh 2

Lịch thi đấu vòng bảng AIC 2022

Giai đoạn 2 sẽ được thi đấu trong 2 ngày ngày 18/6 và ngày 19/ 6, với các đội đứng đầu mỗi bảng tiến vào vòng loại trực tiếp. Các trận đấu trong giai đoạn 2 sẽ được thi đấu theo thể thức Bo2, trong đó kết quả là 2-0 sẽ mang về cho đội thắng 3 điểm và đội thua 0 điểm. Hòa 1-1 mỗi đội sẽ có 1 điểm. Luật cấm chọn quốc tế cũng sẽ được áp dụng để nâng cao chiến lược và sự đa dạng trong lượt chọn của các đội.

Vòng Tứ Kết (23/06 -26/06)

(Đang cập nhật)

Vòng loại trực tiếp sẽ bao gồm Tứ kết (từ ngày 23/6 đến 26/ 6) và Bán kết (từ ngày 2/7 đến 3/7). 4 đội đứng đầu mỗi bảng từ vòng bảng sẽ được chia thành 4 cặp đấu khác nhau để thi đấu trận đầu tiên của vòng Tứ kết. Họ sẽ đối đầu với các đội có số điểm cao thứ hai của mỗi bảng từ vòng đấu bảng một cách ngẫu nhiên thông qua bốc thăm vòng Tứ kết.

Vòng Bán Kết (02/07 - 03/07)

(Đang cập nhật)

Vòng Chung Kết (10/07)

(Đang cập nhật)

Lịch thi đấu giải Liên Quân Mobile quốc tế AIC 2022 - Ảnh 1
Lịch thi đấu vòng loại trực tiếp AIC 2022

Các trận đấu sẽ được thi đấu theo thể thức nhánh thắng nhánh thua. Các đội thua sẽ được chuyển xuống dưới, nơi họ sẽ thi đấu với các đội thua khác. Lượt đầu tiên của vòng Tứ kết sẽ được thi đấu theo thể thức Bo5, trong khi các trận đấu tiếp theo sẽ thi đấu theo thể thức Bo7. 2 đội cuối cùng vượt qua tất cả các đối thủ còn lại sẽ gặp lại nhau tại trận Chung kết vào ngày 10/7 để cạnh tranh cho danh hiệu vô địch.

Xem trực tiếp AIC 2022 ở đâu, trên kênh nào?

Giải đấu AIC năm nay được tổ chức tại thành phố Hồ Chí Minh, Việt Nam và sẽ được phát sóng trực tiếp trên:

- Kênh Youtube Liên Quân Mobile eSports-Garena

- Fanpage Cao Thủ Liên Quân

- Fanpage Garena Liên Quân Mobile

TIN LIÊN QUAN

Liên Quân Mobile: Box Gaming chiêu mộ tuyển thủ đường Tà thần Caesar Kuga

Theo thông tin của Thethao.vn, tuyển thủ đường Tà thần Caesar Lê “Kuga” Quang Thiện đã đầu quân cho Box Gaming.

Liên Quân Mobile: Tuyển thủ đi rừng Maximus tái hợp Box Gaming

Theo thông tin của Thethao.vn, tuyển thủ đi rừng Khưu “Maximus” Khắc Bình Khánh đã trở lại khoác áo Box Gaming.

Liên Quân Mobile: Xạ thủ Daim đầu quân cho Box Gaming

Theo thông tin của Thethao.vn, sau khi chia tay Team Flash, xạ thủ Nguyễn “Daim” Thành Trung đã gia nhập Box Gaming.

ProE chuyển sang Tốc Chiến sau khi chia tay Team Flash Liên Quân Mobile

Theo thông tin của Thethao.vn, trợ thủ huyền thoại Trần “ProE” Quang Hiệp sẽ chuyển sang bộ môn Liên Minh Huyền Thoại: Tốc Chiến sau khi chia tay Team Flash Liên Quân Mobile.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch thi đấu bán kết AIC 2022 - giải Liên Quân Mobile quốc tế

Lịch thi đấu tứ kết AIC 2022 với sự góp mặt của V Gaming, Bacon Time, ONE Team và Bikertopia Esports. Lịch thi đấu của V Gaming tại bán kết AIC 2022.

AIC 2022: HCV SEA Games 31 KFC x Talon dừng bước, Thái Lan chỉ còn Bacon Time

Kết thúc vòng tứ kết AIC 2022, khu vực Thái Lan cũng chỉ còn đúng 1 đại diện là nhà đương kim vô địch RPL Bacon Time sau khi họ vượt qua đội giành Huy chương vàng SEA Games 31 KFC x Talon.

AIC 2022: Top 4 được định hình với sự hiện diện của V Gaming

Khép lại vòng tứ kết, Top 4 AIC 2022 đã được xác định gồm V Gaming, Bacon Time, ONE Team và Bikertopia Esports.

AIC 2022: Bacon Time tái đấu Bikertopia Esports ở bán kết nhánh thua

Ở trận bán kết nhánh thua, đương kim vô địch Thái Lan Bacon Time sẽ có màn tái đấu á quân Đài Bắc Trung Hoa Bikertopia Esports.

AIC 2022: Thua ngược bạc nhược, KFC x Talon mất vé bán kết vào tay Bacon Time

Kết quả AIC 2022 - KFC x Talon lại thua ngược dù dẫn 2-0 và lần này là trước Bacon Time, qua đó chính thức dừng bước tại AIC 2022.

AIC 2022: Hủy diệt Valencia, Bikertopia Esports vào bán kết trong lần đầu dự giải

Kết quả AIC 2022 - Bikertopia Esports đã trở thành đội tuyển thứ 3 góp mặt ở bán kết sau khi vùi dập Valencia CF Esports một cách chóng vánh.

TRỰC TIẾP AIC 2022 ngày 26/6: BRO vs VCF, KTN vs BAC

TRỰC TIẾP giải Liên Quân Mobile quốc tế AIC 2022 ngày 26/6 - Ngày thi đấu cuối cùng của tứ kết với 2 trận nhánh thua, Bikertopia Esports vs Valencia CF Esports và KFC x Talon vs Bacon Time sẽ xác định 2 cái tên cuối cùng góp mặt ở Top 4, cùng với đó là 2 cái tên chính thức dừng bước.

Lịch thi đấu tứ kết AIC 2022 ngày 26/6

Lịch thi đấu vòng bảng AIC 2022 ngày 26/6 với sự góp mặt của KFC x Talon, Bacon Time, Valencia CF Esports và Bikertopia Esports.

AIC 2022: Bikertopia Esports gặp Valencia CF Esports ở tứ kết nhánh thua

Sau khi để thua V Gaming, Bikertopia Esports sẽ phải tìm kiếm cơ hội đi tiếp tại AIC 2022 với Valencia CF Esports.

AIC 2022: V Gaming đụng độ đương kim vô địch GCS ONE Team ở bán kết

Tại bán kết nhánh thắng AIC 2022, V Gaming sẽ chạm trán ONE Team để tìm ra cái tên đầu tiên góp mặt ở trận chung kết tổng.

AFC Cup
Vòng bảng
Visakha FC
16:00
Bali United
LeeMan
17:00
Chao Pak Kei
Phnom Penh FC
17:00
Viettel FC
Tainan City Steel
17:00
LeeMan
Tampines Rovers FC
19:00
PSM Makassar
Kedah
20:00
Kaya FC
Young Elephants FC
21:00
Hougang United FC
Neftchi Kochkor
21:00
FC Altyn Asyr
Dordoi-Dynamo Naryn
21:00
Kopetdag Asgabat
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Sogdiana Jizak
Giao hữu quốc tế
Sonderjyske
17:30
Fredericia
Vojvodina Novi Sad
18:00
UTA Arad
Domzale
18:00
Crvena Zvezda
FC Copenhagen
18:00
Silkeborg
Terek Grozny
21:00
Zenit Penza
Slavia Sofia
22:00
Arda
Cracovia Krakow
22:59
Olympiakos Piraeus
Crusaders
00:30
Saint Mirren
Giao Hữu ĐTQG
Kosovo (nữ)
18:00
North Macedonia (nữ)
Burkina Faso (nữ)
18:00
Togo(w)
Finland (nữ)
22:15
Japan (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
Malmo FF
00:00
Helsingborg
IK Sirius FK
00:00
IFK Goteborg
Elfsborg
00:00
Varbergs BoIS FC
Kalmar
00:00
IFK Varnamo
VĐQG Ireland
Vòng 19
Shelbourne
01:45
Derry City
Sligo Rovers
01:45
Dundalk
St. Patricks Athletic
01:45
Shamrock Rovers
VĐQG Argentina
Vòng 5
Patronato Parana
01:30
Independiente
Atletico Tucuman
06:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Falkenberg
00:00
Angelholms FF
USA Women Premier League
Vòng
LA Premier (nữ)
05:30
Elite Girls Academy (nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 1
Mahar United
15:30
Shan United
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
Kordrengir
02:15
Afturelding
Akranes
02:45
Breidablik
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Liepaja
22:00
Super Nova
Metta/LU Riga
22:59
FK Auda Riga
Belarus Reserve League
Vòng
Dinamo Brest Reserves
20:00
Dinamo Minsk Reserves
FC Minsk Reserves
21:00
Belshina Babruisk Reserve
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
22:00
Slavia Mozyr Reserve
VĐQG Belarus
Vòng 12
Energetik-BGU Minsk
22:00
Dnepr Mogilev
Chile Cup
Vòng 3
Universidad de Chile
03:00
General VelAsquez
Hạng 2 Paraguay
Vòng 14
Sportivo Trinidense
21:00
Atletico Colegiales
Independiente Luque
04:00
Club Fernando de la Mora
Brazil Serie B
Vòng 15
Sampaio Correa
06:00
Centro Sportivo Alagoano
Operario Ferroviario PR
06:00
Chapecoense SC
Ireland First Division
Vòng 22
Athlone Town
01:45
Waterford United
Longford Town
01:45
Salthill Devon Galway
Bray Wanderers
01:45
Wexford (Youth)
Treaty United
01:45
Cork City
Iraqi Premier League
Vòng 38
Samarra
21:00
Al-Naft
Argentina Youth League
Vòng
CA Atlanta U20
20:00
All Boys U20
Ả Rập Xê Út
Vòng 30
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al-Baten
Al-Nasr(KSA)
01:00
Al-Fateh
Al Raed
01:00
Abha
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Ahli Jeddah
Al-Tai
01:00
Al-Hazm
Dhamk
01:00
Al-Taawon
Al-Feiha
01:00
Al-Ettifaq
Al Hilal
01:00
Al-Faisaly Harmah
European Women
Vòng bảng
Czech (nữ) U19
16:00
France (nữ) U19
Sweden (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
England (nữ) U19
22:30
Norway (nữ) U19
Spain (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 18
Dep.San Martin
03:30
Deportivo Municipal
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Beijing BeiKong
14:30
Heilongjiang Lava Spring
Shanxi Chang An Athletic FC
14:30
Jiangxi Liansheng FC
Bei Li Gong
14:30
Kunshan FC
Xinjiang Tianshan Leopard
18:30
Sichuan Jiuniu
Norway 2.Liga
Vòng 12
Valerenga B
18:00
Traff
Odd Grenland 2
00:00
Flekkeroy
BRA D4
Trem-AP
06:15
Sao Raimundo
Alagoinhas Atletico BA
06:30
Santa Cruz PE
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Libyan Premier League
Vòng 18
Al Mahalla
22:00
Al-Madina
J Verhoe Leigh
22:00
Al ittihad(LBY)
Al-Ahli tripoli
22:00
Abu Salim
Al-Shat
22:00
Al Khmes
Al Zawi A
22:00
Al Athad
Hạng nhất Na Uy
Vòng 11
Asane Fotball
22:59
Sandnes Ulf
Grorud
22:59
Brann
Ranheim IL
22:59
KFUM Oslo
Sogndal
22:59
Mjondalen IF
Bryne
22:59
Stjordals Blink
Argentine Torneo A
Vòng
Douglas Haig
23:45
Central Norte Salta
Sarmiento Resistencia
01:00
G.San Martin Formosa
Racing de Cordoba
06:30
Union Sunchales
Sportivo Belgrano
06:30
Defensores Pronunciamiento
Hạng 4 Nauy
Vòng
Sparta Sarpsborg B
22:00
Fram Larvik
Forde
22:30
Molde B
Halsen
22:59
Start Kristiansand B
Volda
23:30
IL Hodd B
Fredrikstad B
00:00
Eik-Tonsberg
Stabaek B
00:00
Lokomotiv Oslo
Bjarg
00:00
Hou Ge Xinte B team
Stromsgodset B
00:30
Gjelleraasen IL
Kongsvinger IL B
01:00
Honefoss BK
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Georgia (nữ)
22:59
Ireland (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 11
Landskrona BoIS
00:00
Orebro
Brommapojkarna
00:00
Osters IF
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Rentistas
01:00
Albion FC
Wanderers FC
05:15
Torque
Argentine Division 2
Vòng 21
Sacachispas
01:30
Atletico Atlanta
Ferrol Carril Oeste
04:00
Chaco For Ever
Nueva Chicago
05:00
Club Atletico Guemes
Defensores de Belgrano
07:15
Chacarita juniors
VĐQG Paraguay
Vòng 21
Sportivo Ameliano
04:00
Guairena
Tacuary
06:15
Sol de America
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Sportivo Barracas
01:30
Deportivo Muniz
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Swadhinata KS
16:00
Mohammedan Dhaka
Mohammedan Dhaka
17:00
Sheikh Jamal
VIC Women’s Premier League
Vòng 13
FC Bulleen Lions (nữ)
17:15
Emerging Athlete Program (nữ)
Hạng nhất Malaysia
Vòng 10
Kelantan
20:00
Darul Takzim II
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
Figueirense
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
El Gounah
00:00
El Sharqia Dokhan
Pharco
00:00
Al-Ittihad Alexandria
Kokakola Cairo
02:30
Talaea EI-Gaish
Indonesia President Cup
Vòng bảng
PSS Sleman
16:00
Dewa United FC
Persis Solo FC
20:30
Persita Tangerang
Swden Women Divi.1
Vòng 13
IFK Norrkoping DFK (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)

Tin thể thao mới nhất