Lịch thi đấu ĐTDV mùa Xuân 2022 tuần 8

Trường Ca

Thứ tư, 13/04/2022 11:14 (GMT+7)

Lịch thi đấu Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022 tuần 8, diễn ra từ ngày 14/4 tới 17/4 với sự tham gia của 10 đội tuyển chuyên nghiệp hàng đầu Liên Quân Mobile Việt Nam.

Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022 sẽ bước vào tuần thi đấu thứ 8 từ ngày 14/4 và kéo dài tới ngày 17/4. Sân chơi chuyên nghiệp cấp độ cao nhất của Liên Quân Mobile Việt Nam hứa hẹn sẽ rất khốc liệt bởi kết quả chung cuộc còn ảnh hưởng tới tấm vé dự 2 giải đấu quốc tế, AIC và đặc biệt là AWC.

Lịch thi đấu ĐTDV mùa Xuân 2022 tuần 8 - Ảnh 4

Lịch thi đấu ĐTDV mùa Xuân 2022 tuần 8 - Ảnh 3

Lịch thi đấu ĐTDV mùa Xuân 2022 tuần 8 - Ảnh 2

Lịch thi đấu ĐTDV mùa Xuân 2022 tuần 8 - Ảnh 1
Lịch thi đấu ĐTDV mùa Xuân 2022 tuần 8 (Ảnh: Cao Thủ Liên Quân)

>>> XEM NGAY: Lịch thi đấu DTDV mùa Xuân 2022

Với 2 chiến thắng ấn tượng 3-0 trong tuần thi đấu thứ 7, Box Gaming đã vươn lên vị trí thứ 3 và tự tạo lợi thế lớn cho mình ở cuộc đua Top 4. Tuy nhiên, thử thách thực sự vẫn còn ở trước mắt Box Gaming, đặc biệt là chướng ngại khó khăn nhất mang tên Saigon Phantom trong tuần thi đấu thứ 8.

Trong khi đó, Team Flash sẽ cần một chiến thắng trước Cerberus Esports để củng cố vị trí, đồng thời chạm mặt một FAP Esports sẵn sàng ngáng đường mọi ông lớn. Về phần HEAVY, họ sẽ có cơ hội vươn lên nhờ lịch thi đấu tương đối vừa sức ở tuần thi đấu này.

Tổng tiền thưởng của ĐTDV mùa Xuân 2022 là 3 tỷ đồng và tiếp tục giữ vững vị thế của một trong những giải đấu esports có mức thưởng lớn nhất tại Việt Nam. Theo đó, đội vô địch sẽ nhận 900 triệu đồng, á quân 500 triệu đồng, hạng 3 là 300 triệu đồng còn hạng 4 là 250 triệu đồng.

Tại ĐTDV mùa Xuân 2022, sẽ có 10 đội tuyển tham dự, bao gồm 2 tân binh đến từ Series B. Cụ thể, đó là đương kim vô địch Saigon Phantom, á quân V Gaming, cựu vương Team Flash, BOX Gaming, Cerberus Esports, HEAVY, B2F Gaming, FAP Esports, Memo Game và HQ Esports.

TIN LIÊN QUAN

ĐTDV mùa Xuân 2022: Thắng dễ B2F, Box Gaming chiếm vị trí thứ 3 từ tay Team Flash

Kết quả ĐTDV mùa Xuân 2022 - Box Gaming tiếp tục có thêm một chiến thắng với tỉ số 3-0, lần này là trước B2F Gaming để lọt vào Top 3, chiếm vị trí vốn thuộc về Team Flash.

ĐTDV mùa Xuân 2022: Saigon Phantom giành 3 điểm nhưng bất ngờ thua FAP 1 ván

Kết quả ĐTDV mùa Xuân 2022 - Saigon Phantom dù vẫn thu về 3 điểm trước FAP Esports nhưng lại bất ngờ thua đội xếp áp chót này 1 ván.

ĐTDV mùa Xuân 2022 tuần 7: V Gaming tiếp tục thăng hoa, Box Gaming ‘lột xác’

Tuần 7 Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022 chứng kiến V Gaming nối dài chuỗi trận ấn tượng trong khi Box Gaming có cú nhảy vọt trên bảng xếp hạng.

ĐTDV mùa Xuân 2022: V Gaming Maris giành MVP tuần 7, khác biệt Top 2

Với màn trình diễn cực kỳ xuất sắc, ngôi sao đường giữa của V Gaming, Maris đã giành MVP tuần 7 Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022 một cách thuyết phục.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

IPodPro: FirstOne đã giúp Thái Lan tìm ra sơ hở của ĐT Liên Quân Mobile Việt Nam

Sau khi giúp Thái Lan đánh bại đội tuyển Liên Quân Mobile Việt Nam và giành Huy chương vàng SEA Games, tuyển thủ được đánh giá là xuất sắc nhất giải, Pakkapon "IpodPro" Saethong đã có những chia sẻ cùng Thethao.vn.

ĐT Liên Quân Mobile Thái Lan Erez: HCV SEA Games có ý nghĩa rất khác vô địch thế giới

Chia sẻ cùng Thethao.vn sau khi giúp đội tuyển Liên Quân Mobile Thái Lan giành Huy chương vàng SEA Games 31, xạ thủ Pasu "Erez" Yensabai không giấu được niềm hạnh phúc và vinh dự.

Đội tuyển Liên Quân Mobile Việt Nam giành Huy chương bạc SEA Games 31

Dù đã thi đấu rất nỗ lực nhưng đội tuyển Liên Quân Mobile Việt Nam vẫn lỗi hẹn với Huy chương vàng SEA Games 31 khi để thua Thái Lan ở trận đấu cuối cùng.

Độ Mixi, Cris Phan đến tiếp lửa cho Liên Quân Mobile Việt Nam trận gặp Thái Lan

Việt Nam xuất sắc đánh bại Malaysia ở nhánh thua để tái ngộ Thái Lan ở chung kết tổng bộ môn Liên Quân Mobile SEA Games 31. Đến theo dõi trận chung kết có nhiều nhân vật đặc biệt, bao gồm Độ Mixi và Cris Phan.

Kết quả Liên Quân Mobile SEA Games 31: Thua cách biệt, ĐT Việt Nam vuột HCV vào tay Thái Lan

Kết quả Liên Quân Mobile SEA Games 31 - Dù rất nỗ lực và thậm chí còn thắng ván 1 đầy áp đảo nhưng trước kinh nghiệm cùng tâm lý vững vàng của Thái Lan, đội tuyển Việt Nam đã phải nhận thất bại ở trận tranh Huy chương vàng.

Cận cảnh bữa ăn của tuyển Liên Quân Mobile Việt Nam

Tất cả vận động viên tuyển Liên Quân Mobile Việt Nam tham dự SEA Games 31 đều được phục vụ ăn uống, đi lại với hệ thống phòng nghỉ giữa trận, phòng tập luyện hay phòng phỏng vấn riêng trong khu vực thi đấu kèm đội ngũ an ninh cao.

Liên Quân Mobile SEA Games 31: ĐT Việt Nam tranh Huy chương vàng cùng Thái Lan

Trận tranh Huy chương vàng SEA Games 31 bộ môn Liên Quân Mobile vào lúc 14h00 ngày 22/5 sẽ là cuộc so tài giữa đội tuyển Việt Nam và Thái Lan.v

Kết quả Liên Quân Mobile SEA Games 31: Bâng giành hat-trick MVP, ĐT Việt Nam vào chung kết tổng

Kết quả Liên Quân Mobile SEA Games 31 - Sự tỏa sáng của đội trưởng Lai Bâng với cú hat-trick MVP giúp tuyển Việt Nam vùi dập Malaysia và tiến vào chung kết tổng gặp Thái Lan.

TRỰC TIẾP chung kết và trao huy chương Liên Quân Mobile SEA Games 31 ngày 22/5

TRỰC TIẾP bộ môn Liên Quân Mobile tại SEA Games 31, ngày thi đấu chung kết 22/5 - Đội tuyển Liên Quân Mobile Việt Nam sẽ chạm trán Malaysia một lần nữa để tìm kiếm tấm vé vào chơi trận tranh Huy chương vàng với Thái Lan.

Liên Quân Mobile SEA Games 31: ĐT Việt Nam tái ngộ Malaysia ở chung kết nhánh thua

Nhận thất bại trước Thái Lan ở trận bán kết nhánh thắng, đội tuyển Liên Quân Mobile Việt Nam sẽ phải “làm lại” ở trận chung kết nhánh thua gặp Malaysia vào lúc 09h00 ngày 22/5.

LỊCH BÓNG ĐÁ

La Liga
Vòng 38
Sevilla
03:00
Athletic Bilbao
Barca
03:00
Villarreal
Sociedad
03:00
Atletico Madrid
Serie A
Vòng 38
Salernitana
02:00
Udinese
Venezia
02:00
Cagliari
Giao Hữu ĐTQG
French Guiana
03:00
Suriname
VĐQG Thụy Điển
Vòng 9
GIF Sundsvall
00:00
Mjallby AIF
VĐQG Mexico
Vòng
Pachuca
08:05
Club America
Serie B Italia
Vòng
Monza
02:00
Brescia
Hạng 2 Đức
Vòng
Hamburger SV
01:30
Hertha Berlin
VĐQG Ireland
Vòng 17
Sligo Rovers
01:45
Derry City
St. Patricks Athletic
01:45
Bohemians
Shelbourne
01:45
UC Dublin
Drogheda United
01:45
Shamrock Rovers
Finn Harps
02:00
Dundalk
VĐQG Romania
Vòng 10
Arges
21:30
FC Voluntari
VĐQG Brazil
Vòng 7
Corinthians Paulista (SP)
02:00
Sao Paulo
Fortaleza
02:00
Fluminense RJ
Atletico Paranaense
05:00
Avai FC SC
VĐQG Chile
Vòng 14
O.Higgins
02:00
Colo Colo
Nublense
03:00
Curico Unido
CSD Antofagasta
03:00
Everton CD
Palestino
03:00
Cobresal
O.Higgins
03:00
Colo Colo
Coquimbo Unido
03:00
Union Espanola
Audax Italiano
03:00
Univ Catolica
Union La Calera
03:00
Deportes La Serena
Nublense
07:00
Curico Unido
VĐQG Argentina
Vòng
Boca Juniors
02:00
Club Atletico Tigre
Hạng 2 Nga
Vòng 32
Anzhi Makhachkala
20:30
FK Forte Taganrog
FC Yessentuki
21:00
Chernomorets Novorossiysk
VĐQG Venezuela
Vòng 13
Deportivo Metropolitano
02:00
Aragua FC
Carabobo FC
04:15
Deportivo La Guaira
Hạng 2 Scotland
Vòng
Saint Johnstone
01:45
Inverness
Hạng 2 Mexico
Vòng
Monarcas Morelia
04:00
CF Atlante
Canadian Premier League
Vòng 5
FC Edmonton
03:00
Atletico Ottawa
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
Loudoun United
03:00
Memphis 901
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Llaneros FC
03:00
Leones
Real Cartagena
07:35
Boyaca Chico
Deportes Quindio
06:00
Bogota FC
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
England Conference
Vòng
Notts County
01:45
Grimsby Town
Guatemala Liga Nacional Women
Vòng
Club Deportivo Xela (nữ)
02:00
FC Cremas (nữ)
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Millonarios
05:30
Atletico Bucaramanga
Phần Lan
Vòng 9
HIFK
22:00
KuPs
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 7
Malmo U21
20:00
Kalmar U21
Helsingborg U21
21:00
Osters U21
Skowad U21
05:00
Orgryte U21
Latvian Higher League
Vòng 15
Metta/LU Riga
22:30
Riga FC
Super Nova
00:00
Rigas Futbola skola
USA Women
Vòng 5
Sky Blue FC (nữ)
04:00
Racing Louisville (nữ)
OL Reign Reign (nữ)
05:00
Washington Spirit (nữ)
Orlando Pride (nữ)
06:00
Chicago Red Stars (nữ)
Chile Primera D
Vòng
Rodelindo Roman
02:00
Lautaro de Buin
Deportes Union Companias
02:00
Provincial Ovalle
CD Provincial Ranco
02:30
Deportes Quillon
Iberia Los Angeles
02:30
Real Juventud San Joaquin
Ghana Premier
Vòng 30
Techiman City
22:00
Accra Hearts of Oak
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
CSD Municipal
04:00
Guastatoya
USA National Premier Soccer League
Vòng
Tulsa Athletics
02:00
Arkansas Wolves FC
North Carolina FC U23
03:00
Tobacco Road
Seacoast Utd Phantoms
03:00
Vermont Green
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 9
Fredericia
00:00
AC Horsens
Hvidovre IF
00:00
Helsingor
Nykobing FC
00:00
Lyngby
Mauritania Division 1
Vòng
ASC Snim
01:40
ASAC Concorde
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Macara
04:30
Tecnico Universitario
Sociedad Deportiva Aucas
07:00
Barcelona SC(ECU)
Independiente Jose Teran
07:00
Mushuc Runa
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Montreal Impact
05:00
Forge FC
Cavalry FC
05:00
Vancouver Whitecaps
Lithuania - 2.Division
Vòng 8
FK Panevezys-2
22:00
FK Zalgiris Vilnius B
U19 Pháp
Vòng
Nantes U19
19:30
StrasbourgU19
Israel Women First National
Vòng 27
Hapoel Raanana (nữ)
00:00
Maccabi Hadera (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
00:00
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Bnot Netanya (nữ)
00:00
Maccabi Emekheifer (nữ)
Hapoel Marmorek Irony Rehovot (nữ)
00:00
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
River Plate (PAR)
02:00
3 De Febrero
Sportivo Luqueno
04:00
Martin Ledesma
Brazil Serie B
Vòng 9
Sport Club Recife PE
06:00
CRB AL
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 37
Al-adalh
01:00
Uhud
Al-Akhdoud
01:00
Al-Shoalah
Al-Jabalain
01:00
AL-jeel
Al-Kawkab
01:00
Al-Ameade
Al Khaleej Club
01:00
Al Sahel
Al-Nahdha
01:00
Al Kholood
Al-Qadasiya
01:00
Najran SC
Al Wehda Mecca
01:00
Al-Orubah
Bisha FC
01:00
Al-Draih
Hajer
01:00
AL-Rbeea Jeddah
Ả Rập Xê Út
Vòng 27
Al-Feiha
23:20
Dhamk
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al Hilal
Sweden Damallsvenskan
Vòng 10
Djurgardens (nữ)
00:00
Hammarby (nữ)
Hạng 2 Estonia
Vòng 15
Viljandi Tulevik
22:59
Halliu football College
Bolivia Primera Division
Vòng 16
Universitario De Vinto
02:00
Always Ready
Blooming
02:00
Real Tomayapo
Jorge Wilstermann
02:00
Bolivar
Ecuador Cup
CD Santo Domingo
03:00
Chacaritas SC
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Belgium U17
21:30
Turkey U17
spain U17
21:30
Srbija C.Gora U17
Portugal U17
00:00
Denmark U17
Sweden U17
00:00
Scotland U17
VĐQG Peru
Vòng 15
Inti Gas Deportes
03:30
FBC Melgar
EM Deportivo Binacional
06:00
Sport Huancayo
Norway 2.Liga
Vòng 7
Odd Grenland 2
20:00
Sotra
Valerenga B
22:00
Ullensaker/Kisa IL
BRA D4
Alagoinhas Atletico BA
02:00
CS Sergipe
Cianorte PR
02:00
Parana PR
Santa Cruz PE
02:00
CS Esportivo AL
Sociedade Acao
02:00
Anapolis FC
Bahia de Feira BA
02:00
Inter de Limeira
ASA AL
02:00
EC Jacuipense
Moto Club Sao Luis MA
03:00
Fluminense PI
Primera Division de El Salvador
Vòng
Alianza San Salvador
04:15
CD Platense Municipal Zacatecoluca
Peru B League
Vòng
Deportivo Llacuabamba
03:00
Sport Chavelines Juniors
Los Chankas
03:30
CD Alfonso Ugarte de Puno
Juan Aurich
03:30
Alianza Universidad
Union Huaral
03:30
Comerciantes Unidos
Chile Primera B
Vòng 16
Cobreloa
04:30
Fernandez Vial
Melipilla
04:30
Deportes Santa Cruz
Barnechea
23:30
Deportes Temuco
Deportes Recoleta
05:00
San Luis Quillota
Hạng nhất Na Uy
Vòng 7
Grorud
22:59
Bryne
Skeid Oslo
22:59
Stjordals Blink
Ranheim IL
22:59
Start Kristiansand
Sandnes Ulf
22:59
Mjondalen IF
KFUM Oslo
22:59
Kongsvinger
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Club Circulo Deportivo
Juventud Antoniana
05:00
G.San Martin Formosa
Angola Girabola League
Vòng 29
Bravos do Maquis
21:00
Desportivo Huila
Interclube Luanda
21:00
Sporting de Benguela
Academica Do Lobito
21:00
Cuando Cubango
Panama
Vòng
Sporting San Miguelito
06:00
Tauro FC
Brasil Cup
Vòng 3
Brasiliense
05:00
Atletico Mineiro
Hạng 2 Venezuela
Vòng 9
Atletico El Vigia
03:00
Urena SC
Academia Rey
04:00
Titanes FC
Fundacion AIFI
04:00
Dynamo Puerto FC
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Halmstads
00:00
Brommapojkarna
Orebro
00:00
AFC Eskilstuna
Norrby IF
00:00
Utsiktens BK
VĐQG Uruguay
Vòng 13
Danubio FC
01:40
Defensor Sporting Montevideo
CS Cerrito
04:00
Wanderers FC
CS Cerrito
04:00
Wanderers FC
Torque
05:00
Plaza Colonia
Torque
05:00
Plaza Colonia
Costa Rica Primera Division Women
Vòng
SUVA Sports (nữ)
02:00
Saprissa (nữ)
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
01:00
Thor KA Akureyri (nữ)
Keflavik (nữ)
02:15
Trottur Reykjavik (nữ)
KR Reykjavik (nữ)
02:15
Afturelding (nữ)
Stjarnan (nữ)
03:15
UMF Selfoss (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Atletico Rafaela
02:00
Ferrol Carril Oeste
Gimnasia Mendoza
02:00
Estudiantes Rio Cuarto
Chacarita juniors
03:00
Sacachispas
Club Atletico Guemes
05:00
Deportivo Moron
San Martin Tucuman
07:30
Tristan Suarez
Deportivo Riestra
01:35
Temperley
Chaco For Ever
07:10
Almagro
VĐQG Paraguay
Vòng 17
Olimpia Asuncion
03:30
Cerro Porteno
Libertad
06:15
FC Nacional Asuncion
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
00:00
Manzanares FS Futsal
Peinsa F.S. Cartagena Futsal
00:00
Jaen Paraiso Interior Futsal
Catgas Energia Futsal
00:00
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
00:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
Levante Futsal
00:00
Cordoba Futsal
Palma Futsal
00:00
EiPozo Murcia Turistica Futsal
Real Betis Futsal
00:00
Inter Movistar Futsal
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
00:00
F.C.Barcelona Futsal
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 3
Deportivo Muniz
01:30
Yupanqui
Jamaica Premier League
Vòng 19
Mount Pleasant FA
03:00
Siti Worley Garden J
Humble Lions
03:00
Vere United
Portmore United
05:00
Montego Bay Utd
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Brazil national youth (U20) Football Championship
Garibaldi U20
02:00
Caxias RS U20
Beach Soccer World Cup - CONMEBOL Qualifier
Vòng bảng
Venezuela Beach Soccer
02:30
Brazil Beach Soccer
Peru Beach Soccer
23:30
Venezuela Beach Soccer
Chile Beach Soccer
01:00
Colombia Beach Soccer
Uruguay Beach Soccer
02:30
Bolivia Soccer
Ecuador Beach Soccer
04:00
Argentina Islands Beach Soccer
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Bangladesh Police Club
16:00
Swadhinata KS
Botola Pro 1
Vòng 24
MCO Mouloudia Oujda
02:30
Renaissance Sportive de Berkane
Iceland
Vòng 7
Breidablik
02:15
Fram Reykjavik
Valur Reykjavik
02:15
Vikingur Reykjavik
VIC Women’s Premier League
Vòng 8
FC Bulleen Lions (nữ)
17:15
South Melbourne (nữ)
Uzbek League
Vòng 10
Dinamo Samarqand
21:00
OTMK Olmaliq
Lokomotiv Tashkent
21:00
Pakhtakor
Qizilqum Zarafshon
21:00
Termez Surkhon
Brasileiro, Serie C
Vòng 7
Manaus (AM)
02:00
Sao Jose PoA RS
Vitoria BA
03:00
Confianca SE
Aparecidense GO
04:00
Floresta CE
SC Paysandu Para
05:00
Volta Redonda
Ypiranga(RS)
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Al-Ittihad Alexandria
02:00
Pyramids FC
Pharco
23:30
El Gounah
Dominican Republic Liga
Vòng
Moca FC
03:00
Atletico Pantoja
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 5
Montreal Impact
03:08
Real Salt Lake
New York City FC
04:00
Chicago Fire
Charlotte FC
04:00
Vancouver Whitecaps
Inter Miami
05:00
New York Red Bulls
FC Dallas
06:00
Minnesota United FC
San Jose Earthquakes
06:30
FC Kansas City
LA Galaxy
07:00
Houston Dynamo
Colorado Rapids
07:00
Seattle Sounders
Austin FC
07:00
Orlando City
Portland Timbers
09:00
Philadelphia Union

Tin thể thao mới nhất