Kết quả Liên Quân Mobile SEA Games 31: Việt Nam khép lại vòng bảng bằng trận thắng Lào

Trường Ca

Thứ sáu, 20/05/2022 20:42 (GMT+7)

Kết quả Liên Quân Mobile SEA Games 31 - Đội tuyển Việt Nam không gặp mấy khó khăn để kết thúc giai đoạn vòng bảng với trận thắng Lào 2-0.

Với việc chia điểm cùng Thái Lan ở trận đấu tâm điểm vòng bảng bộ môn Liên Quân Mobile tại SEA Games 31, đội tuyển Việt Nam (VIE) cần thắng Lào (LAO) để có thêm 1 trận tie-break Bo1 phân định ngôi đầu. Dù Lào đã tạo ra không ít bất ngờ nhưng vẫn được đánh giá là đối thủ hoàn toàn dưới tầm so với Việt Nam.

Kết quả Liên Quân Mobile SEA Games 31: Việt Nam khép lại vòng bảng bằng trận thắng Lào  - Ảnh 1
ĐT Việt Nam khép lại vòng bảng bằng trận thắng Lào một cách nhẹ nhàng

Ở ván 1, VIE không giấu ý đồ đánh nhanh thắng nhanh với 2 xạ thủ mạnh sớm Eland'orr - Elsu, dàn chắn Omen - Baldum cùng pháp sư sốc sát thương đơn mục tiêu Veera. Đôi bên đổi bùa đỏ nhưng VIE lời hơn khi sang cướp được bùa xanh kèm theo chiến công đầu cho Fish. VIE tạo nên thế trận một chiều bằng loạt tình huống “Hôn gió” - “Viễn trình kích”. Sau vỏn vẹn 11 phút, VIE hủy diệt đối thủ với tỉ số mạng hạ gục 22-5.

Sang ván 2, LAO lấy cặp Eland’orr - Elsu còn VIE chọn đội hình mạnh sớm gồm Veres, Superman, Iggy cùng Lumburr. VIE có lợi thế ban đầu nhưng LAO cũng gây ra đôi chút bất ngờ khi có thời điểm còn cân bằng lượng tiền. Tuy nhiên, thêm một lần nữa bước ngoặt đến từ Yiwei. Trong pha giao tranh cuối cùng, Superman của ngôi sao này đã có pha đẩy cực kỳ chất lượng, mở ra tình huống quét sạch cùng cả ván đấu cho VIE sau hơn 13 phút.

Vượt qua Lào một cách nhẹ nhàng, đội tuyển Việt Nam hoàn thành vòng bảng với 10 điểm, trong đó lần mất điểm duy nhất là trước đối thủ chính Thái Lan. Đây có thể coi là kết quả có thể làm hài lòng Bâng cùng các đồng đội dù họ sẽ phải đánh thêm 1 trận tie-break vào sáng 21/5.

TIN LIÊN QUAN

IPodPro: Tôi ấn tượng nhất với Lai Bâng bên phía ĐT Liên Quân Việt Nam

Sau trận hòa đội tuyển Liên Quân Mobile Việt Nam, ngôi sao của Thái Lan, Pakkapon "IpodPro" Saethong thừa nhận anh ấn tượng nhất với Lai Bâng.

Lai Bâng: ĐT Liên Quân Thái Lan đã có màn trình diễn xuất sắc trước Việt Nam

Đội trưởng tuyển Liên Quân Mobile Việt Nam, Thóng “Bâng” Lai Bâng tỏ ra đặc biệt ấn tượng với màn trình diễn của Thái Lan.

Kết quả Liên Quân Mobile SEA Games 31: Lào hòa Malaysia ở trận ‘chung kết hạng 3’

Kết quả Liên Quân Mobile SEA Games 31 - Trong trận “chung kết hạng 3” vòng bảng Liên Quân Mobile tại SEA Games 31, đội tuyển Lào và Malaysia đã chia điểm đầy kịch tính.

Kết quả Liên Quân Mobile SEA Games 31: Isilindilz vào sân, Thái Lan 'làm gỏi' Philippines

Kết quả Liên Quân Mobile SEA Games 31 - Trong trận đấu cuối cùng của đội tuyển Thái Lan ở vòng bảng, Isilindilz được ra sân và góp phần mang về chiến thắng nhẹ nhàng trước Philippines.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

AIC 2022: Việt Nam dính ‘dớp’ toàn thua Đài Bắc Trung Hoa ở chung kết AIC

Trong cả 3 lần chạm trán các đại diện Đài Bắc Trung Hoa ở chung kết AIC 2022, khu vực Việt Nam đều phải nhận thất bại.

AIC 2022: Việt Nam giữ vững thành tích luôn có đại diện góp mặt ở chung kết AIC

Với việc V Gaming lọt vào chung kết AIC 2022, khu vực Việt Nam đã có 6 kỳ AIC liên tiếp có đại diện góp mặt ở trận đấu cuối cùng.

AIC 2022: Bikertopia Esports giành hạng 3 ở lần đầu dự một giải đấu quốc tế

Thất bại trước V Gaming đã khép lại hành trình “cổ tích” của Bikertopia Esports trong lần đầu góp mặt ở một giải đấu Liên Quân Mobile quốc tế.

AIC 2022: V Gaming lọt vào chung kết tổng gặp ONE Team

Xuất sắc đánh bại Bikertopia Esports với tỉ số 4-3, V Gaming đã có mặt tại chung kết AIC 2022, nơi họ sẽ tái ngộ ONE Team.

AIC 2022: Khuất phục Bikertopia Esports sau 7 ván, V Gaming tiến vào chung kết

Kết quả AIC 2022 - V Gaming đã gặp rất nhiều khó khăn trước Bikertopia Esports nhưng bằng bản lĩnh cùng khả năng cấm chọn trên cơ ở ván 7 quyết định, đại diện Việt Nam cuối cùng cũng khuất phục đối thủ để lọt vào trận chung kết tổng.

TRỰC TIẾP AIC 2022 ngày 3/7: VGM vs BRO

TRỰC TIẾP giải Liên Quân Mobile quốc tế AIC 2022 ngày 3/7 - V Gaming và Bikertopia Esports sẽ so tài trong trận chung kết nhánh thua để tìm ra cái tên sẽ góp mặt ở chung kết tổng gặp ONE Team.

Lịch thi đấu chung kết nhánh thua AIC 2022 ngày 3/7

Lịch thi đấu chung kết nhánh thua AIC 2022 ngày 3/7 với sự góp mặt của V Gaming và Bikertopia Esports.

AIC 2022: Bacon Time dừng chân ở vị trí thứ 4, Thái Lan bị ‘quét sạch’

Khu vực Thái Lan đã hoàn toàn sạch bóng tại AIC 2022 sau khi Bacon Time thua ngược Bikertopia Esports ở bán kết.

AIC 2022: V Gaming tái ngộ Bikertopia Esports ở chung kết nhánh thua

Trong trận chung kết nhánh thua AIC 2022, V Gaming sẽ “một mất một còn” cùng Bikertopia Esports, đối thủ họ từng khuất phục với tỉ số 4-1 ở tứ kết nhánh thắng.

AIC 2022: Ngược dòng khó tin, Bikertopia Esports tiễn Bacon Time rời giải

Kết quả AIC 2022 - Dù bị dẫn 0-2 rồi 1-3 nhưng sự kiên cường cùng bản lĩnh đã giúp Bikertopia Esports ngược dòng hạ Bacon Time để tiến vào chung kết nhánh thua gặp V Gaming.

Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Giao hữu quốc tế
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Oud Heverlee
22:00
KFCO Wilrijk
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
FC Sozopol
22:00
Chernomorets Burgas
Wisla Krakow
22:00
Hapoel Beer Sheva
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Sparta Praha
22:00
Rijeka
Podbeskidzie Bielsko-Biala
22:00
GKS Pniowek Pawlowice Slaskie
FC Utrecht
22:15
Racing Genk
Urozhay Krasnodar
22:15
SKA Rostov
Greuther Furth
22:30
Ingolstadt
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Slaven Koprivnica
22:30
Aris Limassol
Spartak Pleven
22:45
FC Dunav Ruse
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Metalac Gornji Milanovac
22:59
Zvi Jerzy Da
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Gyirmot SE
22:59
Raca Bratislava
Warta Poznan
22:59
Chojniczanka Chojnice
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
ND Gorica
22:59
Slask Wroclaw
Pforzheim
22:59
Freiberg
Sokol Dolna Zdana
22:59
Trencin
Worgl Obi SV
22:59
Sint-Truidense
Monaco
22:59
Austria Wien
Budapest Honved
22:59
NK Nafta
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Gambia Division 2
Vòng
Tallinding United
22:59
Jam City
Red Hawks FC
22:59
Greater Tomorrow FC
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Latvian Higher League
Vòng 9
FK Auda Riga
22:00
BFC Daugavpils
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
PonPa
22:30
Tervarit-j
Kiisto Vaasa
22:59
SIF
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 7
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Maldives Premier League
Vòng
Maziya SRC
22:59
Club Valencia MDV
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA

Tin thể thao mới nhất