ĐTDV mùa Xuân 2022 tuần 7: V Gaming tiếp tục thăng hoa, Box Gaming ‘lột xác’

Trường Ca

Thứ ba, 12/04/2022 22:56 (GMT+7)

Tuần 7 Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022 chứng kiến V Gaming nối dài chuỗi trận ấn tượng trong khi Box Gaming có cú nhảy vọt trên bảng xếp hạng.

Sau khi chặn đứng mạch toàn thắng của Saigon Phantom, V Gaming tiếp tục duy trì phong độ cao khi chạm trán một đối thủ thuộc top đầu khác là Team Flash. Tương tự trận lượt đi giữa hai đội, V Gaming thêm một lần nữa biến tâm điểm thành… điểm tâm bằng lối đánh cực kỳ thuyết phục.

ĐTDV mùa Xuân 2022 tuần 7: V Gaming tiếp tục thăng hoa, Box Gaming ‘lột xác’ - Ảnh 1
Top 2 không có gì thay đổi trong khi nhóm ưới đã có những xáo trộn (Ảnh: Cao Thủ Liên Quân)

V Gaming dễ dàng bóp nghẹt Team Flash với sự thăng hoa đến từ mọi vị trí, cho thấy sự chênh lệch rất lớn giữa đôi bên vào thời điểm hiện tại. Dù vậy, V Gaming vẫn chưa thể đụng vào vị trí số 1 của Saigon Phantom khi nhà đương kim vô địch vẫn chơi rất ổn định.

Bỏ lại thất bại trước V Gaming, Saigon Phantom không gặp mấy khó khăn trong việc giành trọn 6 điểm ở tuần thi đấu thứ 7. Rõ ràng, nếu đánh đúng sức, việc “Những bóng ma Sài thành” kết thúc vòng bảng với ngôi đầu là điều gần như chắc chắn.

Ở nhóm cạnh tranh Top 4, Box Gaming đã có cú bứt phá ấn tượng bằng 2 chiến thắng với cùng tỉ số 3-0, bao gồm màn hủy diệt đối thủ trực tiếp HEAVY. Sự thay đổi về mặt nhân sự trong đội hình với 20Percent thế chỗ Ara ở vị trí xạ thủ là bước ngoặt lớn giúp Box Gaming “lột xác”.

ĐTDV mùa Xuân 2022 tuần 7: V Gaming tiếp tục thăng hoa, Box Gaming ‘lột xác’ - Ảnh 2
Box Gaming ‘lột xác’ ở tuần thi đấu thứ 7 (Ảnh: Cao Thủ Liên Quân)

Tuy nhiên, Box Gaming vẫn còn lịch thi đấu tương đối nặng với Saigon Phantom rồi Team Flash trước mắt. Trong khi đó, HEAVY, Cerberus Esports hay HQ Esports vẫn còn cơ hội nếu giành thêm những chiến thắng ở 2 tuần thi đấu cuối.

TIN LIÊN QUAN

ĐTDV mùa Xuân 2022: Ara nhường chỗ cho 20Percent, Box Gaming hủy diệt HEAVY

Kết quả ĐTDV mùa Xuân 2022 - Trong ngày Ara nhường lại suất đánh chính ở vị trí xạ thủ cho 20Percent, Box Gaming đã giành chiến thắng cách biệt 3-0 trước đối thủ trực tiếp HEAVY.

ĐTDV mùa Xuân 2022: Dàn sao thay nhau lên tiếng, V Gaming hủy diệt Team Flash

Kết quả ĐTDV mùa Xuân 2022 - V Gaming đã khiến Team Flash phải nhận thất bại chóng vánh trong trận đấu tâm điểm tuần 7, cũng là đại chiến đầu tiên của HLV Rainer.

ĐTDV mùa Xuân 2022: Thắng dễ B2F, Box Gaming chiếm vị trí thứ 3 từ tay Team Flash

Kết quả ĐTDV mùa Xuân 2022 - Box Gaming tiếp tục có thêm một chiến thắng với tỉ số 3-0, lần này là trước B2F Gaming để lọt vào Top 3, chiếm vị trí vốn thuộc về Team Flash.

ĐTDV mùa Xuân 2022: Saigon Phantom giành 3 điểm nhưng bất ngờ thua FAP 1 ván

Kết quả ĐTDV mùa Xuân 2022 - Saigon Phantom dù vẫn thu về 3 điểm trước FAP Esports nhưng lại bất ngờ thua đội xếp áp chót này 1 ván.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Liên Quân Mobile SEA Games 31: ĐT Việt Nam tập luyện ở quán cafe trước ngày ra quân

Với mục tiêu đổi màu huy chương, đội tuyển Liên Quân Mobile Việt Nam đang nỗ lực tập luyện mọi lúc, mọi nơi để có được sự chuẩn bị tốt nhất cho ngày ra quân tại SEA Games 31.

MC Phương Thảo: Công việc ở SEA Games khó khăn, vất vả hơn ĐTDV nhưng rất thiêng liêng

Tại SEA Games 31, MC Phương Thảo không chỉ đứng trên sân khấu quen thuộc của Liên Quân Mobile mà còn nhận trọng trách dẫn thêm FIFA Online 4. Trong buổi phỏng vấn độc quyền cùng Thethao.vn, MC Phương Thảo đã có những chia sẻ về công việc cũng như áp lực khi góp mặt tại kỳ đại hội này.

Khán giả Liên Quân Mobile xếp hàng từ sáng sớm nhận vé xem SEA Games 31

Ngay sau thông báo về việc vé xem SEA Games 31 bộ môn Liên Quân Mobile sẽ được phát miễn phí cho khán giả từ 9h sáng ngày 13/05, rất nhiều người hâm mộ đã lên kế hoạch săn vé từ sớm để có cơ hội theo dõi ĐTQG thi đấu trực tiếp.

Liên Quân Mobile Việt Nam phát vé xem SEA Games 31 miễn phí

Tại SEA Games 31, bộ môn Liên Quân Mobile được coi là niềm hy vọng giành Huy chương vàng cho đoàn thể thao điện tử Việt Nam. Theo đó, Liên Quân Mobile sẽ bắt đầu thi đấu từ 20/05 - 22/05 tại Trung tâm Hội nghị Quốc gia, Hà Nội.

Cách nhận vé miễn phí xem đội tuyển Liên Quân Mobile Việt Nam tại SEA Games 31

Các trận đấu của đội tuyển Liên Quân Mobile Việt Nam với đại diện là Saigon Phantom sẽ diễn ra tại Trung tâm Hội nghị Quốc gia và phát vé miễn phí cho người hâm mộ. Cách thức nhận vé theo dõi đội tuyển Liên Quân Mobile Việt Nam thi đấu cũng rất đơn giản.

ĐTQG Liên Quân Việt Nam được người hâm mộ chào đón từ sân bay

Hình ảnh đông đảo các cổ động viên nồng nhiệt chào đón đội hình Saigon Phantom tại sân bay Nội Bài đã chứng minh được sức hút to lớn của Liên Quân Mobile hiện nay.

BLV Hoàng Sơn: SEA Games 31 là nơi để các đội tuyển nghiêm túc và đầu tư con người

Liên Quân Mobile được coi là “niềm hy vọng Vàng” của Thể thao điện tử Việt Nam ở SEA Games 31. Bên cạnh câu chuyện màu cờ sắc áo, tính tự hào dân tộc, SEA Games 31 còn là nơi để Liên Quân Mobile Việt Nam lấy lại những gì đã mất trên đấu trường quốc tế trong suốt 2 năm vừa qua.

Liên Quân Mobile tung trailer cùng poster cổ động cho chiến dịch SEA Games 31

Trước thềm SEA Games 31, Liên Quân Mobile đã tung trailer cũng như poster cổ động cho đội tuyển Việt Nam với sự tham gia của hàng loạt ngôi sao đình đám.

Saigon Phantom ‘thống trị’ các hạng mục giải thưởng tại ĐTDV mùa Xuân 2022

Không chỉ lên ngôi đầy thuyết phục, Saigon Phantom còn thâu tóm mọi hạng mục giải thưởng tại Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022.

KhiênG: Việt Nam - Thái Lan duyên nợ từ bóng đá đến Liên Quân Mobile

Không chỉ là một trong những tuyển thủ đời đầu, Vương "KhiênG" còn được coi là chứng nhân lịch sử của Liên Quân Mobile Việt Nam. Tuyển thủ đi rừng hiện đang khoác áo HEAVY là cái tên duy nhất từng chinh chiến ở các giải đấu quốc tế với tư cách "tuyển thủ quốc gia Việt Nam", đó là SEA Games cùng ASIAD.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Cúp C2 Châu âu
Chung kết
Eintracht Frankfurt
02:00
Glasgow Rangers
Hàn Quốc
Vòng 13
Ulsan Hyundai FC
17:00
Jeju United
Pohang Steelers
17:00
Jeonbuk Hyundai Motors
Gangwon FC
17:30
FC Seoul
Seongnam FC
17:30
Suwon City
J-League 1
Vòng 11
Vissel Kobe
17:00
Kawasaki Frontale
Urawa Red Diamonds
17:30
Yokohama Marinos
VĐQG Úc
Vòng
Adelaide United
16:05
Melbourne City
AFC Cup
Vòng bảng
Visakha FC
17:00
Tampines Rovers FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Riffa
22:00
CD Arabe Unido
Bashundhara Kings
22:00
Maziya
Al-Seeb
22:00
Jableh SC
Teshrin SC
22:00
Hilal AL Quds
Shbab Alkhaleel
02:00
Dhufar
Al-Ansar (LIB)
02:00
Al Kuwait SC
Al-Nejmeh
02:00
East Riffa
Giao Hữu ĐTQG
Iran U16
20:00
Afghanistan U16
Tajikistan U16
22:59
Uzbekistan U16
Copa Libertadores
Vòng bảng
Palmeiras
05:00
Club Sport Emelec
Atletico Paranaense
05:00
Libertad
Nacional Montevideo
05:00
Velez Sarsfield
Colon de Santa Fe
07:00
Olimpia Asuncion
Deportivo Tachira
07:00
Independiente Petrolero
Deportes Tolima
07:00
America MG
Alianza Lima
09:00
Fortaleza
VĐQG Mexico
Vòng
Atlas
09:00
Tigres UANL
Serie B Italia
Vòng
Brescia
00:00
Monza
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 15
Omiya Ardija
17:00
Grulla Morioka
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
23:45
Heracles Almelo
Hạng 2 Nga
Vòng 27
Dinamo Barnaul
18:30
Nosta Novotroitsk
Irtysh 1946 Omsk
20:00
FK Orenburg-2
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 16
Ansan Greeners FC
17:30
Chungnam Asan
Bucheon FC 1995
17:30
Gyeongnam FC
Hạng 4 Anh
Vòng
Northampton Town
01:45
Mansfield Town
Malaysia
Vòng 10
Terengganu
19:15
Kuala Lumpur
Sabah
19:15
Pahang
Melaka
19:15
Negeri Sembilan
Johor Darul Takzim
19:15
Pahang
Pulau Pinang
20:00
MISC-MIFA
Selangor
20:00
MISC-MIFA
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
Miami FC
06:00
Detroit City
Birmingham Legion
07:00
Las Vegas Lights
Memphis 901
07:00
Los Angeles Galaxy II
El Paso Locomotive FC
08:00
Sacramento Republic FC
Botola 2
Vòng 28
Renaissance Zmamra
22:59
Maghrib Association Tetouan
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 11
Guayaquil SC
03:00
Manta FC
Libertad FC
03:00
Sociedad Deportivo Quito
CD Puerto Quito
03:00
SC Imbabura
Latvian Higher League
Vòng 14
Riga FC
22:00
BFC Daugavpils
Super Nova
22:00
FK Spartaks Jurmala
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:00
Orlando Pride (nữ)
Racing Louisville (nữ)
06:30
San Diego Wave (nữ)
Portland Thorns FC (nữ)
09:00
Washington Spirit (nữ)
Ghana Premier
Vòng 29
Berekum Chelsea
22:00
Medeama SC
Karela United FC
22:00
Great Olympics
King Faisal
22:00
Techiman City
WAFA
22:00
Accra Lions
Copa Sudamericana
Vòng bảng
Inti Gas Deportes
05:15
Everton CD
CA River Plate
05:15
Cuiaba
Racing Club
07:30
FBC Melgar
Santos
07:30
Union La Calera
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Defensa Y Justicia
Faroe Islands Cup
Quarter Final
HB Torshavn
21:00
AB Argir
TB/FCS/Royn
21:00
07 Vestur Sorvagur
KI Klaksvik
21:00
IF Fuglafjordur
B36 Torshavn
21:00
Vikingur Gotu
U19 Đan Mạch
Vòng 26
Esbjerg U19
00:30
Odense BK U19
USA National Premier Soccer League
Vòng
Charlotte Independence
06:30
Northern Colorado
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 8
Hvidovre IF
23:30
Fredericia
Nykobing FC
23:30
AC Horsens
Esbjerg
23:30
Fremad Amager
Helsingor
23:30
Lyngby
WAUS WD1
Vòng
NTC Football West (nữ)
18:30
Balcatta (nữ)
Romania Liga 1 Women
Vòng
Independenta Baia Mare (nữ)
15:00
Banat Girls (nữ)
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
America SP (Youth)
01:00
Tanabi SP (Youth)
Assisense SP U20
01:00
Aracatuba SP Youth
Catanduva/SP Youth
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Independente SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
GD Saocarlense Youth
01:00
XV de Jau (Youth)
Paulista (Youth)
01:00
Guarani SP (Youth)
CA Metropolitano U20
01:00
Colorado Caieiras SP Youth
Portuguesa (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Noroeste (Youth)
01:00
Sao Carlos (Youth)
Sharjah SP Youth
01:00
Salto SP Youth
SKA Brasil Youth
01:00
OSTO youth team
CA Taquaritinga SP U20
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Votuporanguense (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
Andradina SP Youth
01:00
Penapolense (Youth)
India Senior League
Vòng
Indian Bank
15:30
Chennai Customs
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 6
Forsbacka IK
00:00
Sandvikens AIK FK
Asarums IF FK
00:00
Kristianstads FF
Cúp FA Thái Lan
Semi Final
BEC Tero Sasana
18:00
Nakhon Ratchasima
Suphanburi FC
19:00
Buriram United
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
CR Belouizdad
22:00
ES Setif
U19 Na uy
Vòng
Sogndal U19
20:00
Viking U19
Hạng 2 Paraguay
Vòng 8
Independiente Luque
03:00
Atletico Colegiales
Rubio nu
03:00
River Plate (PAR)
Sportivo Iteno
03:00
2 de Mayo PJC
Tunisia
Vòng 3
Olympique de Beja
21:00
Etoile Metlaoui
ES Hamam-Sousse
21:00
Esperance Sportive Zarzis
Club Africain
22:00
ES du Sahel
Brazil Serie B
Vòng 8
CRB AL
07:30
Londrina PR
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
RPS Lions
22:30
KJP
EIF Academy
22:30
BK-46 Karis Karjaa
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Hajer
23:00
Al-Qadasiya
Al-Draih
23:10
AL-jeel
Al-Ameade
23:20
Al-Jabalain
Al-Orubah
23:45
Al-Akhdoud
Najran SC
01:00
Bisha FC
Turkey A2 League U19
Vòng
Istanbulspor U19
16:00
Altinordu U19
Italy Serie D
Vòng 1
Carbonia
21:00
Vis Artena
Cassino
21:00
Insieme Formia
Cynthiabalonga
21:00
ASD Lanusei
ASD Muravera
21:00
Gladiator
Team Nuova Florida
21:00
Aprilia
AS Ostia Mare
21:00
Atletico Uri
Real Monterotondo
21:00
Giugliano
Sassari Torres
21:00
USD Latte Dolce
ASD San Luca
21:00
Santa Maria
Arzachena
21:00
Afragolese 1944
Audace Cerignola
21:00
FB Brindisi 1912
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Cliftonville LFC (nữ)
01:45
Mid Ulster (nữ)
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
01:45
Lisburn (nữ)
Derry City (nữ)
01:45
Linfield (nữ)
Sion Swifts (nữ)
01:45
Glentoran (nữ)
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
VIFK
22:59
GBK Kokkola
Australia Queensland Woman Cup
Logan Lightning (nữ)
16:00
Moreton Bay United (nữ)
Mitchelton (nữ)
16:00
Brisbane Olympic (nữ)
Nữ Estonia
Vòng 1
Saku Sporting (nữ)
22:00
Tammeka Tartu (nữ)
Angola Girabola League
Vòng 29
CRD Libolo
21:30
Petro Atletico de Luanda
Petro Atletico de Luanda
22:30
Sagrada Esperanca
U19 Hungary
Vòng 12
Kecskemeti TE U19
18:00
NergihasaU19
Gyori ETO U19
19:00
Puskas Akademia FehervarU19
Belgian First Amateur Division
Vòng 4
RFC de Liege
01:00
Dessel Sport
Royal Knokke
01:00
FCV Dender EH
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 1
Junkeren
22:00
Mjolner
Skjetten Fotball
22:59
Ullensaker/Kisa IL
Finnsnes
22:59
Tromsdalen
Brumunddal
22:59
Strommen
Pors Grenland
22:59
FK Arendal
Traff
22:59
Vard Haugesund
Os Turn Fotball
22:59
Asane Fotball
Bremnes IL
22:59
Oygarden FK
Voss
22:59
Brann
Rade
22:59
Fredrikstad
SK Herd
22:59
Molde
Ullern FC
22:59
Asker
SK Trygg Lade
22:59
Levanger FK
Baerum SK
22:59
Kvik Halden
Orkla
22:59
Stjordals Blink
Bossekop
23:00
Alta
Nordstrand
23:30
Frigg
Lokomotiv Oslo
00:00
Eidsvold Turn
Harstad
00:00
Senja
Gjovik Lyn
00:30
Raufoss
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 8
Orgryte
00:00
Trelleborgs FF
Utsiktens BK
00:00
Landskrona BoIS
Skovde AIK
00:00
Orebro
Vasteras SK FK
00:00
Jonkopings Sodra IF
Vô địch nữ Iceland
Vòng 5
Trottur Reykjavik (nữ)
00:30
Thor KA Akureyri (nữ)
Breidablik (nữ)
01:00
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
Afturelding (nữ)
02:15
Stjarnan (nữ)
Australia FFA Cup
Qual.
West Canberra Wanderers
15:30
OConnor Knights
Edgeworth Eagles FC
15:30
Weston Workers FC
Maitland
16:00
Lambton Jarvis
Whittlesea United
16:00
Upfield SC
Adamstown Rosebuds FC
16:00
Lake Macquarie
Valentine
16:00
Broadmeadow Magic
Bentleigh greens
16:30
St Albans Saints
Blacktown City Demons
16:45
Sutherland Sharks
Nepal C Division
Vòng
Planning Boys United
14:00
RC32 Football Academy
Mongolia Premier League
Vòng 11
BCH Lions
15:00
FC Ulaanbaatar
Khovd
18:00
Selenge Press
Hạng 3 Nhật Bản
Vòng 4
FC Gifu
17:00
Gainare Tottori
Estonia Champions League
Vòng 14
Flora Paide
21:30
Trans Narva
Vaprus Parnu
22:00
Tallinna JK Legion
Nomme JK Kalju
23:30
Levadia Tallinn
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Goncalense
01:00
CFRJ Marica RJ
Bangladesh Premier League
Vòng 16
Bashundhara Kings
16:00
Chittagong Abahani
Botola Pro 1
Vòng 23
Maghreb Fez
00:15
Wydad Casablanca
Uzbek League
Vòng 9
Kuruvchi Kokand Qoqon
18:45
Pakhtakor
Termez Surkhon
18:45
Sogdiana Jizak
Southeast Asian Games football Women
Semi Final
Thái Lan (nữ)
15:30
Philippines (nữ)
Vietnam (nữ)
19:00
Myanmar (nữ)
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Campinense
04:00
Ypiranga(RS)
Vitoria BA
06:30
Botafogo PB
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
NBE SC
01:00
EL Ahly
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 29
NK Siroki Brijeg
22:59
FK Tuzla City
FK Zeljeznicar
22:59
Borac Banja Luka
Cúp Quốc Gia Séc
Chung kết
Synot Slovacko
22:00
Sparta Praha
Cúp Liên Đoàn Nhật Bản
Vòng bảng
Gamba Osaka
17:00
Kashima Antlers
Shimizu S-Pulse
17:00
Hiroshima Sanfrecce
Oita Trinita
17:00
Cerezo Osaka
Consadole Sapporo
17:00
Sagan Tosu
FC Tokyo
17:00
Avispa Fukuoka
Tokushima Vortis
17:00
Nagoya Grampus
Kashiwa Reysol
17:00
Kyoto Sanga
Shonan Bellmare
17:00
Jubilo Iwata
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 5
Philadelphia Union
06:30
Inter Miami
DC United
06:30
New York City FC
New York Red Bulls
06:30
Chicago Fire
FC Cincinnati
06:30
Toronto FC
Minnesota United FC
07:00
LA Galaxy
Houston Dynamo
07:30
Seattle Sounders
FC Kansas City
07:30
Colorado Rapids
Nashville
07:30
Montreal Impact
Vancouver Whitecaps
09:00
FC Dallas
San Jose Earthquakes
09:30
Portland Timbers
Los Angeles FC
09:30
Austin FC

Tin thể thao mới nhất