ĐTDV mùa Xuân 2022: Hạ V Gaming sau 7 ván, Saigon Phantom tiến vào chung kết tổng

Trường Ca

Thứ bảy, 30/04/2022 18:33 (GMT+7)

Kết quả ĐTDV mùa Xuân 2022 - Chiến thắng với tỉ số 4-3 trước V Gaming sau 7 ván đấu nghẹt thở đã giúp Saigon Phantom trở thành đội tuyển đầu tiên góp mặt ở trận chung kết tổng Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022.

Mở màn vòng play-off Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022 là màn so tài giữa Saigon Phantom và V Gaming, 2 đội có thứ hạng cao nhất vòng bảng để tìm ra cái tên đầu tiên có mặt ở chung kết tổng. Đây cũng được coi như “chung kết sớm” khi sức mạnh mà cả hai thể hiện là khác biệt so với phần còn lại.

ĐTDV mùa Xuân 2022: Hạ V Gaming sau 7 ván, Saigon Phantom tiến vào chung kết tổng - Ảnh 2
Saigon Phantom vượt qua V Gaming sau 7 ván nghẹt thở (Ảnh: Cao Thủ Liên Quân)

Hai đội cùng đưa ra những lựa chọn thuận tay như Laville cho HoàngTĐ, Lorion cho Fish hay Tachi cho Khoa ở ván 1. VGM là đội làm tốt hơn trong giai đoạn đầu khi Eland'orr của Quang Hải hoạt động hiệu quả, tạo thế kiểm soát triệt để. Dù vậy, Bâng cũng tỏa sáng với Zuka bằng cú Quad Kill giúp SGP trở lại với ván đấu. Tuy nhiên, chiến thắng sau cùng vẫn thuộc về VGM sau 17 phút khi họ có Caesar bạo chúa, đẩy thẳng đường giữa rồi thực hiện một pha quét sạch.

Sang ván 2, SGP chủ động chọn đội hình đánh sớm còn VGM lại hướng về giai đoạn late. Ý đồ nuôi chủ lực của VGM hoàn toàn phá sản khi SGP “lăn cầu tuyết” quá mạnh bằng lợi thế về mặt chất tướng, bất chấp việc giao tranh hết sức hạn chế. VGM định “liều” đánh nhưng trước sức càn lướt từ Veres của Bâng cùng Florentino trong tay Bâng, họ đã phải trả giá bằng tình huống bị quét sạch. Phút 12, SGP cân bằng tỉ số.

Ván 3 thêm một lần nữa chứng kiến thế “lăn cầu tuyết” triệt để của SGP dù VGM sở hữu hàng loạt vị tướng mạnh như Elsu hay Lilliana. Nakroth của Bâng có một màn trình diễn chói sáng khi liên tục di chuyển khắp bản đồ, khai thác được rất nhiều lợi thế cho SGP. Bằng lối đánh kiểm soát khủng khiếp, SGP khiến VGM không có cửa bật. Sau hơn 16 phút, SGP có Caesar bạo chúa cùng một pha quét sạch, khép lại ván đấu với tỉ số mạng hạ gục 11-1, trong đó Bâng sở hữu KDA 5/0/5.

Tới ván 4, VGM lại là đội làm tốt hơn ngay từ những bước di chuyển đầu tiên. SGP không hề thua thiệt về mặt chất tướng nhưng trong khâu di chuyển cũng như giao tranh, VGM lại làm quá tốt. Từ những lợi thế nhỏ, VGM dần tạo nên thế ép nghẹt thở. Sau 15 phút, VGM lấy được 3 đường siêu cấp, SGP kiên cường thủ được đợt công nhà chính đầu tiên. Tuy nhiên, VGM cũng chỉ cần thêm chưa đầy 30 giây cho HoàngTĐ bắn nổ căn cứ của đối thủ.

Bước đến ván 5 bản lề, Bâng có quyết định mạo hiểm với Murad đi rừng và đáp lại, VGM lấy Aleister trợ thủ. Bằng đội hình cực kỳ khó chịu, VGM là đội có thế ép, đánh bài bản trước khi tạo nên “sân bay” ở phút 18. Thế nhưng VGM lại mắc sai lầm chí mạng với tình huống ăn Caesar bạo chúa sau đó 3 phút, để Bâng cướp được bùa lợi mạnh nhất bản đồ. Cũng từ bước ngoặt này, SGP hoàn tất cuộc lội ngược dòng, vươn lên dẫn 3-2 sau hơn 22 phút.

Bị đẩy vào thế chân tường, VGM chọn đội hình đánh mạnh sớm ở ván 6. Sự khó chịu của Dirak trong tay Maris khiến SGP có một ván đấu vất vả. Đặc biệt, khi Fish phải đánh một chất tướng không có khả năng tạo đột biến cao như Annette, SGP đành trông cả vào Bâng. Tuy Kil’Groth của Bâng cũng lên tiếng nhưng trước khả năng giao tranh quá mạnh từ VGM, đôi chút khác biệt là không đủ. Phút 19, VGM lấy đi 4 mạng của SGP rồi đưa cặp Bo7 vào ván đấu cuối cùng.

ĐTDV mùa Xuân 2022: Hạ V Gaming sau 7 ván, Saigon Phantom tiến vào chung kết tổng - Ảnh 1
Hai đội có trận đấu xứng đáng được coi là chung kết sớm (Ảnh: Cao Thủ Liên Quân)

Trong ván đấu quyết định, SGP vẫn tự tin chọn Elsu cho Red cùng một đội hình đánh mạnh từ sớm còn VGM có sự khó chịu của Nakroth cùng 2 con bài late là Capheny và Tulen. Thế trận là tương đối cân bằng nhưng SGP lại là đội tỏ ra vượt trội trong giao tranh tổng. Phút 22, SGP thực hiện pha quét sạch rồi tiến vào phá nhà chính sau khi lấy đi 4 mạng của VGM.

Vượt qua V Gaming với tỉ số nghẹt thở 4-3, Saigon Phantom trở thành đội đầu tiên góp mặt ở trận chung kết tổng ĐTDV mùa Xuân 2022. Trong khi đó, V Gaming sẽ rơi xuống nhánh thua và gặp đội thắng trong trận play-off 2 giữa Team Flash với Box Gaming.

TIN LIÊN QUAN

Lịch thi đấu play-off ĐTDV mùa Xuân 2022

Lịch thi đấu play-off Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022. Lịch thi đấu Saigon Phantom vs V Gaming, Team Flash vs Box Gaming tại vòng play-off ĐTDV mùa Xuân 2022.

ĐTDV mùa Xuân 2022 tuần 9: Cuộc đua ngã ngũ, không có bất ngờ

Tuần thi đấu thứ 9, cũng là tuần thi đấu cuối cùng của vòng bảng Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022 đã khép lại mà không có bất ngờ nào xảy ra.

ĐTDV mùa Xuân 2022: Lai Bâng giành MVP tuần 9 với KDA ‘khủng khiếp’

Ngôi sao đi rừng của Saigon Phantom, Lai Bâng đã giành MVP tuần 9 bằng màn trình diễn ấn tượng, được thể hiện phần nào qua điểm KDA trung bình lên tới 19.25.

Tổng kết vòng bảng ĐTDV mùa Xuân 2022: Câu chuyện của Saigon Phantom và V Gaming

Tổng hợp kết quả vòng bảng Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022. Bảng xếp hạng cuối cùng giai đoạn vòng bảng Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022 và các đội dự vòng play-off.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

IPodPro: FirstOne đã giúp Thái Lan tìm ra sơ hở của ĐT Liên Quân Mobile Việt Nam

Sau khi giúp Thái Lan đánh bại đội tuyển Liên Quân Mobile Việt Nam và giành Huy chương vàng SEA Games, tuyển thủ được đánh giá là xuất sắc nhất giải, Pakkapon "IpodPro" Saethong đã có những chia sẻ cùng Thethao.vn.

ĐT Liên Quân Mobile Thái Lan Erez: HCV SEA Games có ý nghĩa rất khác vô địch thế giới

Chia sẻ cùng Thethao.vn sau khi giúp đội tuyển Liên Quân Mobile Thái Lan giành Huy chương vàng SEA Games 31, xạ thủ Pasu "Erez" Yensabai không giấu được niềm hạnh phúc và vinh dự.

Đội tuyển Liên Quân Mobile Việt Nam giành Huy chương bạc SEA Games 31

Dù đã thi đấu rất nỗ lực nhưng đội tuyển Liên Quân Mobile Việt Nam vẫn lỗi hẹn với Huy chương vàng SEA Games 31 khi để thua Thái Lan ở trận đấu cuối cùng.

Độ Mixi, Cris Phan đến tiếp lửa cho Liên Quân Mobile Việt Nam trận gặp Thái Lan

Việt Nam xuất sắc đánh bại Malaysia ở nhánh thua để tái ngộ Thái Lan ở chung kết tổng bộ môn Liên Quân Mobile SEA Games 31. Đến theo dõi trận chung kết có nhiều nhân vật đặc biệt, bao gồm Độ Mixi và Cris Phan.

Kết quả Liên Quân Mobile SEA Games 31: Thua cách biệt, ĐT Việt Nam vuột HCV vào tay Thái Lan

Kết quả Liên Quân Mobile SEA Games 31 - Dù rất nỗ lực và thậm chí còn thắng ván 1 đầy áp đảo nhưng trước kinh nghiệm cùng tâm lý vững vàng của Thái Lan, đội tuyển Việt Nam đã phải nhận thất bại ở trận tranh Huy chương vàng.

Cận cảnh bữa ăn của tuyển Liên Quân Mobile Việt Nam

Tất cả vận động viên tuyển Liên Quân Mobile Việt Nam tham dự SEA Games 31 đều được phục vụ ăn uống, đi lại với hệ thống phòng nghỉ giữa trận, phòng tập luyện hay phòng phỏng vấn riêng trong khu vực thi đấu kèm đội ngũ an ninh cao.

Liên Quân Mobile SEA Games 31: ĐT Việt Nam tranh Huy chương vàng cùng Thái Lan

Trận tranh Huy chương vàng SEA Games 31 bộ môn Liên Quân Mobile vào lúc 14h00 ngày 22/5 sẽ là cuộc so tài giữa đội tuyển Việt Nam và Thái Lan.v

Kết quả Liên Quân Mobile SEA Games 31: Bâng giành hat-trick MVP, ĐT Việt Nam vào chung kết tổng

Kết quả Liên Quân Mobile SEA Games 31 - Sự tỏa sáng của đội trưởng Lai Bâng với cú hat-trick MVP giúp tuyển Việt Nam vùi dập Malaysia và tiến vào chung kết tổng gặp Thái Lan.

TRỰC TIẾP chung kết và trao huy chương Liên Quân Mobile SEA Games 31 ngày 22/5

TRỰC TIẾP bộ môn Liên Quân Mobile tại SEA Games 31, ngày thi đấu chung kết 22/5 - Đội tuyển Liên Quân Mobile Việt Nam sẽ chạm trán Malaysia một lần nữa để tìm kiếm tấm vé vào chơi trận tranh Huy chương vàng với Thái Lan.

Liên Quân Mobile SEA Games 31: ĐT Việt Nam tái ngộ Malaysia ở chung kết nhánh thua

Nhận thất bại trước Thái Lan ở trận bán kết nhánh thắng, đội tuyển Liên Quân Mobile Việt Nam sẽ phải “làm lại” ở trận chung kết nhánh thua gặp Malaysia vào lúc 09h00 ngày 22/5.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Kuala Lumpur
17:00
Visakha FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Bashundhara Kings
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
VĐQG Ireland
Vòng 17
Sligo Rovers
01:45
Derry City
St. Patricks Athletic
01:45
Bohemians
Shelbourne
01:45
UC Dublin
Drogheda United
01:45
Shamrock Rovers
Finn Harps
02:00
Dundalk
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Hạng 2 Scotland
Vòng
Saint Johnstone
01:45
Inverness
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Logan Lightning (nữ)
16:30
Mitchelton (nữ)
Weston Pud(nữ)
16:30
Dare southwest Queensland (nữ)
The Gap NPL (nữ)
16:30
Brisbane City (nữ)
Capalaba (nữ)
16:30
Brisbane Olympic (nữ)
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bayburt Ozel Idare
19:30
Bodrumspor
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Shahrdary Arak
22:30
Peykan
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Artvin Hopaspor
22:00
Utkoi
Egyptian Scores Cup
Semi Final
Zamalek
02:00
Aswan
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Deportes Quindio
06:00
Bogota FC
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
Faroe Islands Division 1
Vòng
KI Klaksvik II
02:45
NSI Runavik II
England Conference
Vòng
Notts County
01:45
Grimsby Town
Halifax Town
01:45
Chesterfield
FFSA PL
Vòng 9
Adelaide Hills
17:00
Eastern United
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 7
Skowad U21
05:00
Orgryte U21
Djurgardens U21
21:00
Orebro U21
Mjallby AIF U21
21:00
Landskrona BoIS U21
Norrkoping IFK U21
21:00
Dalkurd FF U21
Utsiktens BK U21
21:30
Varbergs BoIS U21
IFK Varnamo U21
22:00
Halmstads U21
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Latvian Higher League
Vòng 15
FK Auda Riga
21:30
FK Liepaja
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
NSW Premier W-League
Vòng
Northern Tigers FC (nữ)
16:30
Blacktown Spartans(nữ)
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Iceland 4 Deild
Vòng
KFB
03:00
Isbjörninn
Stokkseyri
03:00
KFK Kopavogur
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Brazil Campeonato U20 Women
Ferroviaria SP U20 (nữ)
02:00
SC Internacional U20 (nữ)
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
River Plate (PAR)
02:00
3 De Febrero
Sportivo Luqueno
04:00
Martin Ledesma
Guarani de Trinidad
21:00
Club Fernando de la Mora
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Sport Club Recife PE
06:00
CRB AL
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 29
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 37
Bisha FC
02:00
Al-Draih
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:00
FK Berane
OFK Titograd
22:00
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:00
Cetinje
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Cúp nữ QG Nauy
Vòng 2
Grand Bodo (nữ)
00:00
Tromso (nữ)
Mali Premiere Division
Vòng
USFAS Bamako
02:00
Real Bamako
Argentina Regional League
Penarol de San Juan Reserves
02:00
Union Villa Krause
Chile Primera B
Vòng 16
Deportes Recoleta
05:00
San Luis Quillota
Hạng 4 Nauy
Vòng
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
VĐQG Uruguay
Vòng
Torque
05:00
Plaza Colonia
Torque
05:00
Plaza Colonia
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
Keflavik (nữ)
02:15
Trottur Reykjavik (nữ)
KR Reykjavik (nữ)
02:15
Afturelding (nữ)
Stjarnan (nữ)
03:15
UMF Selfoss (nữ)
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Deportivo Riestra
01:35
Temperley
Chaco For Ever
07:10
Almagro
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Australia FFA Cup
Qual.
Willoughby Dalley
16:00
Wollongong Olympic FC
Peninsula Power
16:30
Gold Coast Knights
Bayside United FC
16:30
Rochedale Rovers
Brisbane Olympic United FC
16:30
Redcliffe PCYC
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Jamaica Premier League
Vòng 19
Portmore United
05:00
Montego Bay Utd
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Beach Soccer World Cup - CONMEBOL Qualifier
Vòng bảng
Uruguay Beach Soccer
02:30
Bolivia Soccer
Ecuador Beach Soccer
04:00
Argentina Islands Beach Soccer
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Virginia United
16:45
Surfers Paradise
Komala
17:00
Magic United TFA
Grange Thistle SC
17:15
Samford Ranges
Estonia Champions League
Vòng 13
Tallinna JK Legion
21:00
FC Flora Tallinn
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Rahmatganj MFS
16:00
Muktijoddha SKC
Uzbek League
Vòng 10
Kuruvchi Bunyodkor
21:00
Nasaf Qarshi
Sogdiana Jizak
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
Hạng nhất Malaysia
Vòng 2
Kuching FA
19:15
Terengganu B
Brasileiro, Serie C
Vòng 7
Ypiranga(RS)
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis

Tin thể thao mới nhất