AIC 2022: Thắng dễ 3-0, V Gaming đẩy Team Flash vào ‘cửa tử’

Trường Ca

Thứ sáu, 24/06/2022 16:31 (GMT+7)

Kết quả AIC 2022 - Trong trận “nội chiến” khu vực Việt Nam, V Gaming không mất nhiều thời gian để hủy diệt Team Flash với tỉ số 3-0, đẩy đội tuyển đồng hương xuống nhánh thua gặp Bacon Time.

Bước vào vòng knock-out AIC 2022, 2 đại diện còn lại của Việt Nam, V Gaming và Team Flash sớm phải gặp nhau ở tứ kết. Từ đầu năm 2022, V Gaming toàn thắng mà mới thua Team Flash đúng 1 ván nên dễ hiểu khi đội tuyển áo vàng đen được đánh giá cao hơn. HLV Rainer bất ngờ loại Pikachu khỏi đội hình xuất phát, đưa XB trở lại đường giữa, Case về trợ thủ còn ĐatKoii đánh xạ thủ.

AIC 2022: Thắng dễ 3-0, V Gaming đẩy Team Flash vào ‘cửa tử’ - Ảnh 1
V Gaming có được chiến thắng chóng vánh trước Team Flash ở tứ kết AIC 2022 (Ảnh: Cao Thủ Liên Quân)

Ở ván 1, VGM có đội hình mạnh sớm hơn với sải tay của Elsu - Iggy, Nakroth, Lumburr cùng sát thương về sau từ Airi còn FL mang ra Veera đường giữa, Zuka đi rừng, Ryoma solo và cặp đường rồng Slimz - Thane. Hai đội cùng đánh kiểm soát, với FL là đội có chút lợi thế trong giai đoạn đầu. FL cũng làm khá tốt trong việc lấy đi công trình nhưng càng đánh, VGM càng tỏ ra nhỉnh hơn ở khả năng di chuyển cũng như giao tranh. Phút 17, VGM cùng Caesar bạo chúa lấy đi 2 đường siêu cấp rồi tràn vào đánh nhà chính mà chẳng cần hạ bất cứ người nào của FL.

Sang ván 2, FL sử dụng bài đánh rất thành công của người Thái Lan là cặp Yan đi rừng - Xeniel trợ thủ còn VGM có sát thương cũng như cân bằng chống chịu với Keera, Liliana, Laville, Omen cùng Maloch. VGM hoàn toàn áp đảo bằng chất tướng, đồng thời tận dụng triệt để sai lầm của FL. Phút 11, FL không chỉ bất lực trong việc dồn sát thương Maloch của Han mà còn mất liền 3 mạng. Chỉ còn Yan và Amily, FL chẳng thể nào thủ nhà trước sát thương từ 4 người bên phía VGM.

Tới ván 3, VGM gây bất ngờ với con bài Wiro trợ thủ, nuôi late Slimz - Tulen còn FL sở hữu đội hình mạnh sớm gồm Nakroth, Elsu, Liliana, Richter và Roxie. FL lại có lợi thế ban đầu với 3 mạng hạ gục, lấy được trụ ở 2 cánh đồng thời kiểm soát toàn bộ rồng. Dù vậy, VGM vẫn bình tĩnh lấy lại từng lợi thế, liên tiếp thắng giao tranh cũng như sở hữu Caesar bóng tối để đẩy hết dàn trụ ngoài của đối thủ. ADC với bài tủ Nakroth giúp FL câu kéo không ít thời gian nhưng như vậy là chưa đủ trước sức mạnh của VGM. Sau gần 20 phút, VGM khiến ĐatKoii cùng KT “bay màu” trong nháy mắt trước khi có một pha quét sạch rồi kết thúc ván đấu.

Trận “nội chiến” khu vực Việt Nam khép lại với chiến thắng 3-0 cực kỳ thuyết phục cho V Gaming, mang đến cho họ tấm vé tiến đến tứ kết nhánh thắng gặp Bikertopia Esports. Trong khi đó, Team Flash vẫn còn cơ hội ở nhánh thua nhưng thử thách sẽ là nhà đương kim vô địch Thái Lan, Bacon Time.

TIN LIÊN QUAN

AIC 2022: KFC x Talon ‘đánh nhanh, diệt gọn’ A Dope Team

Liên quân Mobile 6 ngày trước

Kết quả AIC 2022 - Trước đối thủ yếu hơn về mọi mặt là A Dope Team, KFC x Talon dễ dàng có được chiến thắng 3-0 ở trận tứ kết 1 để tiến vào nhánh thắng.

AIC 2022: ONE Team thể hiện bản lĩnh, khuất phục Valencia

Liên quân Mobile 6 ngày trước

Kết quả AIC 2022 - ONE Team đã cho thấy sức mạnh cũng như bản lĩnh của nhà đương kim vô địch Đài Bắc Trung Hoa để đánh bại Valencia với tỉ số cách biệt 3-1.

AIC 2022: Tự tin dùng ‘bài dị’, Valencia vẫn thắng dễ, tiễn A Dope Team rời giải

Liên quân Mobile 6 ngày trước

Kết quả AIC 2022 - Valencia CF Esports không mất nhiều thời gian để có được chiến thắng và bước tiếp ở nhánh thua, đồng thời khiến hành trình của A Dope Team sớm kết thúc.

AIC 2022: Thảm bại không tưởng trước Bikertopia Esports, Bacon Time xuống nhánh thua

Liên quân Mobile 5 ngày trước

Kết quả AIC 2022 - Hạt giống số 1 khu vực Thái Lan, Bacon Time đã phải hứng chịu thất bại khó tin 0-3 trước Bikertopia Esports, đội tuyển Đài Bắc Trung Hoa lần đầu dự một giải đấu quốc tế.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

AIC 2022: Nakroth có tỉ lệ thắng cao nhất tính đến hết tứ kết

Với sự trở lại mạnh mẽ trong meta, Nakroth không chỉ được chọn thường xuyên mà còn sở hữu tỉ lệ thắng ấn tượng tại AIC 2022.

AIC 2022: Krixi được chọn nhiều nhất tính đến hết tứ kết

Tính đến hết tứ kết, vị tướng pháp sư đường giữa Krixi chính là con bài được các đội tuyển lựa chọn nhiều hơn cả.

AIC 2022: Aya ‘vô đối’ trên bảng cấm tính đến hết tứ kết

Vị tướng trợ thủ “hot” nhất meta hiện tại, Aya vẫn là con bài bị cấm gần như hoàn toàn trong các trận đấu tại AIC 2022 tính đến hết vòng tứ kết.

Liên Quân Mobile: Tướng mới Helen thay thế Payna ở bản cập nhật mới

Trong bản cập nhật kế tiếp, vị tướng hỗ trợ đến từ Rừng Nguyên Sinh, Payna sẽ bị xóa và được thay thế bằng tướng mới Helen.

Liên Quân Mobile: Người chơi sở hữu trang phục của Payna được đền bù gì khi Helen ra mắt?

Sau khi vị tướng hỗ trợ Payna được thay thế hoàn toàn bằng Helen, người chơi sở hữu tướng cũng như trang phục của Payna sẽ được đền bù.

Liên Quân Mobile: Sổ sứ mệnh 43 có gì? Khi nào mở bán?

Sổ sứ mệnh mùa 43 Liên Quân Mobile có trang phục đặc biệt nào? Khi nào Sổ sứ mệnh mới nhất ra mắt tại Việt Nam và bán với giá bao nhiêu?

Lịch thi đấu bán kết AIC 2022 - giải Liên Quân Mobile quốc tế

Lịch thi đấu tứ kết AIC 2022 với sự góp mặt của V Gaming, Bacon Time, ONE Team và Bikertopia Esports. Lịch thi đấu của V Gaming tại bán kết AIC 2022.

AIC 2022: HCV SEA Games 31 KFC x Talon dừng bước, Thái Lan chỉ còn Bacon Time

Kết thúc vòng tứ kết AIC 2022, khu vực Thái Lan cũng chỉ còn đúng 1 đại diện là nhà đương kim vô địch RPL Bacon Time sau khi họ vượt qua đội giành Huy chương vàng SEA Games 31 KFC x Talon.

AIC 2022: Top 4 được định hình với sự hiện diện của V Gaming

Khép lại vòng tứ kết, Top 4 AIC 2022 đã được xác định gồm V Gaming, Bacon Time, ONE Team và Bikertopia Esports.

AIC 2022: Bacon Time tái đấu Bikertopia Esports ở bán kết nhánh thua

Ở trận bán kết nhánh thua, đương kim vô địch Thái Lan Bacon Time sẽ có màn tái đấu á quân Đài Bắc Trung Hoa Bikertopia Esports.

Giao hữu quốc tế
Queen's Park
21:30
NK Lokomotiva Zagreb
Urozhay Krasnodar
22:00
Druzhba Maykop
Levski Sofia
22:00
Lokomotiv Sofia
GKS Jastrzebie
22:00
Ruch Chorzow
FC Steaua Bucuresti
22:00
FC Sfintul Gheorghe
Banik Ostrava
22:00
Tescoma Zlin
Cukaricki Stankom
22:00
Slask Wroclaw
Farul Constanta
22:00
CS Mioveni
Lisen
22:00
Slovan Bratislava B
Chernomorets Novorossiysk
22:00
FK Chayka K-SR
Fenerbahce
22:00
Al Shamal
Pardubice
22:00
Marila Pribram
Dafuji cloth MTE
22:00
Dukla Banska Bystrica
Gornik Leczna
22:00
Puszcza Niepolomice
Mezokovesd Zsory
22:00
MTK Hungaria
Petrolul Ploiesti
22:00
Al Markhiya
Vasas
22:00
Michalovce
Rapid Wien
22:00
Lafnitz
TSV Hartberg
22:30
Universitaea Cluj
St.Polten
22:30
Rapid Bucuresti
Hamburger SV
22:30
Hajduk Split
Stade Ouchy
22:30
Servette
HSK Zrinjski Mostar
22:30
FK Igman Konjic
Botev Vratsa
22:45
Spartak Pleven
LKS Nieciecza
22:59
MFK Karvina
Slavoj Trebisov
22:59
Tatran Presov
TuS Makkabi Berlin
22:59
Hertha Berlin
RCO Agde
22:59
Kozarmisleny SE
Slavia Praha
22:59
Olympiakos Piraeus
TSV Aubstadt
22:59
Eintracht Bamberg
SV Waldhof Mannheim
22:59
Aarau
BFC Viktoria 1889
22:59
Union Berlin
ND Gorica
22:59
Tabor Sezana
Havelse
22:59
VfL Osnabruck
Monaco
22:59
St. Gallen
Zulte-Waregem
22:59
Charleroi
Maribor
22:59
Partizani Tirana
FK Shkupi
22:59
Gjilani
GKS Tychy
22:59
Garbarnia Krakow
Wolfsberger AC
22:59
Hansa Rostock
Lugano U21
22:59
Bellinzona
Sarajevo
23:00
Backa Topola
FC Monheim
23:30
VfL Bochum
FC Blau Weiss Linz
23:30
Sparta Praha B
Mladost Novi Sad
23:30
FK Sutjeska Niksic
Cherno More Varna
23:30
Etar
Qarabag
23:30
CS Universitatea Craiova
Yverdon
23:45
FC Sion
Schalke 04 (Youth)
00:00
SpVg Schonnebeck
TuS Bersenbruck
00:00
TuS Blau-Weiss Lohne
TSV Buchbach
00:00
VFB Hallbergmoos
Wuppertaler
00:00
TUS Bovinghausen 04
CSKA Moscow
00:00
Zenit St. Petersburg
FC Deisenhofen
00:00
FC Pipinsried
Go Ahead Eagles
00:00
PAOK Saloniki
Fc Remscheid
00:00
Viktoria koln
Germania Halberstadt
00:00
MTV Wolfenbuttel
Svelta Melsele
00:30
Red Star Waasland
Lausanne Sports
01:00
Dynamo Kyiv
Clachnacuddin
01:30
Inverness
Raith Rovers
01:45
Queen of South
Giao Hữu ĐTQG
Finland U17
21:30
Latvia U17
Denmark (nữ)
22:59
Norway (nữ)
Botswana (nữ)
01:00
Togo(w)
Copa Libertadores
1/8 Final
Talleres Cordoba
05:15
Colon de Santa Fe
Cerro Porteno
05:15
Palmeiras
Deportes Tolima
07:30
Flamengo
Velez Sarsfield
07:30
River Plate
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Club Chivas Tapatio
05:00
CD Alacranes de Durango
Tlaxcala FC
07:05
Cimarrones de Sonora
Monterrey B
09:05
Monarcas Morelia
Hạng 2 Iceland
Vòng 9
UMF Njardvik
01:00
KF Fjallabyggdar
Volsungur husavik
01:30
IR Reykjavik
Haukar Hafnarfjordur
02:15
Throttur Reykjavik
Reynir Sandgerdi
02:15
Vikingur Olafsvik
KFR Aegir
02:15
HotturHuginn
Fjardabyggd Leiknir
02:15
Magni
Gambia Division 2
Vòng
BK Milan
22:59
Tallinding United
Greater Tomorrow FC
22:59
Kanifing East FC
Young Africans FC
22:59
FC Wagadou
Tanzania Ligue 1
Vòng
Dodoma Jiji FC
22:59
KMC FC
Canadian Premier League
Vòng 6
Forge FC
06:00
Valour
Hạng nhất Mỹ
Vòng 6
Charleston Battery
06:30
Atlanta United FC II
Rio Grande Valley
07:30
El Paso Locomotive FC
San Diego loyalty
09:00
Orange County Blues FC
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 9
Fjolnir (nữ)
01:30
Vikingur Reykjavik (nữ)
Hafnarfjordur (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Grindavik (nữ)
02:15
Fylkir (nữ)
Cúp Mỹ
Quarterfinals
Orlando City
06:00
Nashville
Brazil U20 Cup
Concordia U20
01:00
Criciuma SC (Youth)
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 8
Halmstads U21
22:00
Trelleborg U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
The Strongest
05:15
Ceara
Deportivo Tachira
07:30
Santos
Deportivo Cali
07:30
FBC Melgar
USA National Premier Soccer League
Vòng
Greenville Triumph
06:00
North Carolina
FC Tucson
09:00
Richmond Kickers
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Palmeiras (Youth)
01:00
Uniao Mogi Youth
Sao Paulo (Youth)
01:00
Gremio Osasco Youth
Corinthians Paulista (Youth)
01:00
EC Sao Bernardo U20
GD Saocarlense Youth
01:00
CA Taquaritinga SP U20
Penapolense (Youth)
01:00
Assisense SP U20
Tanabi SP (Youth)
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Ponte Preta (Youth)
01:00
CA Guacuano U20
Taubate (Youth)
01:00
Joseense SP Youth
Portuguesa (Youth)
01:00
Paulista (Youth)
Olimpia SP U20
01:00
Comercial FC U20
Guarani SP (Youth)
01:00
CA Metropolitano U20
Ibrachina Youth
01:00
Colorado Caieiras SP Youth
Vocem SP Youth
01:00
Aracatuba SP Youth
Independente SP Youth
01:00
XV de Piracicaba (Youth)
RB Bragantino Youth
01:00
Itapirense Youth
XV de Jau (Youth)
01:00
Sao Carlos (Youth)
Ituano (Youth)
01:00
Salto SP Youth
Santacruzense U20
01:00
Andradina SP Youth
Juventus-AC (Youth)
01:00
Nacional AC SP (Youth)
Santos (Youth)
01:00
Jabaquara SP U20
America SP (Youth)
01:00
Votuporanguense (Youth)
Capivariano FC SP Youth
01:00
Inter de Limeira (Youth)
Maua SP Youth
01:00
Agua Santa SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
Osasco Audax Youth
01:00
SERC Brasil U20
Desportivo Brasil Youth
01:00
Comercial Tiete SP Youth
Mirassol FC (Youth)
01:00
Catanduva/SP Youth
Sao Caetano (Youth)
01:00
Uniao Suzano Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
Francana Youth
EC Uniao Suzano SP Youth
01:00
Santo Andre (Youth)
Monte Azul SP (Youth)
01:00
Inter Bebedouro SP Youth
Portuguesa Santista U20
01:00
Mauaense SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Flamengo-SP (Youth)
Brasilis FC U20
01:00
Mogi Mirim (Youth)
Ferroviaria SP (Youth)
01:00
Noroeste (Youth)
OSTO youth team
01:00
Sharjah SP Youth
USA USL League Two
Vòng
Chicago Fire Premier
04:00
Saint Louis U23
New Jersey Copa
04:00
Hudson Valley Hammers
Cedar star
06:00
Westchester Flames
Christos FC
06:00
Lionsbridge FC
NONA FC
06:00
Florida U23
North Carolina Fusion U23
06:00
West Virginia Alliance FC
South Bend Lions
06:00
Toledo Villa FC
Tampa Bay United
06:00
Florida Elite
Tobacco Road
06:00
Charlotte Independ B
FC Motown
06:00
Morris Elite
Real Central NJ
06:05
Reading United
AFC Ann Arbor
06:30
Flint City Bucks
Boston
06:30
AC Connecticut
South Georgia Tormenta B
06:30
Southern Soccer Academy Kings
West Chester United
06:30
Ocean City Noreasters
FA Euro
07:00
Long Island Rough Riders
Minneapolis City SC
07:00
Manitoba
Louisiana Krewe FC
07:00
Texas United
AHFC Royals
07:00
Corpus Christi FC
Chicago Dutch Lions
07:00
Chicago City SC
San Francisco City
09:00
Marin FC Legends
VĐQG Belarus
Vòng 9
BATE Borisov
22:00
Slutsksakhar Slutsk
FC Gomel
00:00
FC Torpedo Zhodino
Georgia Primera Division
Vòng 20
Dinamo Batumi
00:00
Dinamo Tbilisi
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 15
Sifhalla
00:30
Lidkopings FK
Huddinge IF
01:00
Syrianska Eskilstuna IF
Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Vòng 1
FC Trollhattan
00:00
Vanersborg FK
Husqvarna
00:00
Motala AIF FK
Ullared
00:30
Onsala BK
Jarfalla
01:00
IFK Stocksund
Finland Suomen Cup
Quarterfinals
Inter Turku
22:00
HJK Helsinki
FC Haka
22:30
KuPs
PK-35 Vantaa
22:59
HIFK
CONCACAF Championship U20
Quarterfinals
Dominican Republic U20
06:00
Jamaica U20
Guatemala U20
09:00
Mexico U20
Brazil Serie B
Vòng 15
Nautico (PE)
05:00
Criciuma
CRB AL
07:30
Tombense
Gremio Novorizontin
07:30
Vasco da Gama
Iraqi Premier League
Vòng 38
Naft Al Junoob
23:40
Newroz SC(IRQ)
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Tervarit-j
22:30
HauPa
FC Jyvaskyla Blackbird
22:59
PK-37 Iisalmi
RPS Lions
22:59
STPS
Faroe Islands Formuladeildin
Vòng 15
KI Klaksvik
00:30
NSI Runavik
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Lanus
02:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Deportivo Madryn
02:00
Club Atletico Tigre
Aldosivi Mar del Plata
04:05
Newells Old Boys
Gimnasia La Plata
07:30
Flandria
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Obreros Unidos
00:30
2 de Mayo PJC
Sport Colonial
03:00
Sol de America Pastoreo
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 6
EPS Espoo
22:30
SalPa
Vantaa
22:30
HJS Akatemia
FC Ilves-Kissat
22:59
GrIFK Kauniainen
Poland Division 4
Vòng
Unia Solec Kujawski
22:00
WKP Wloclavia Wloclawek
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
Gjovik Lyn
22:59
Stabaek
Byasen Toppfot
22:59
Sandefjord
Kjelsas
22:59
Skeid Oslo
Moss
22:59
Start Kristiansand
Sotra
22:59
Haugesund
Viking
22:59
Kristiansund BK
Eidsvold Turn
22:59
Molde
Lillestrom
22:59
Aalesund FK
Valerenga
01:15
Bodo Glimt
Ivory Coast Premier Division
Vòng
WAC d'Adjame
22:30
ASI Abengourou
Sporting Gagnoa
22:30
USC Bassam
Mongolia Premier League
Vòng 17
FC Ulaanbaatar
12:00
Erchim
Jamaica Premier League
Vòng 30
Waterhouse FC
05:00
Harbour View FC
Dunbeholden FC
07:30
Cavalier FC
Estonia Champions League
Vòng 18
Tartu JK Maag Tammeka
21:30
Trans Narva
FC Flora Tallinn
22:00
Vaprus Parnu
Tallinna JK Legion
23:30
Flora Paide
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Volta Redonda
01:00
Macae
Botola Pro 1
Vòng 29
MCO Mouloudia Oujda
00:00
Wydad Casablanca
Renaissance Sportive de Berkane
00:00
SCCM Chabab Mohamedia
Club Salmi
00:00
Hassania Agadir
Union Touarga Sport Rabat
00:00
RCOZ Oued Zem
IRT Itihad de Tanger
00:00
Maghreb Fez
DHJ Difaa Hassani Jadidi
00:00
CAYB Club Athletic Youssoufia
OCK Olympique de Khouribga
00:00
Olympique de Safi
Raja Casablanca Atlhletic
00:00
FAR Forces Armee Royales
Uzbek League
Vòng 13
Pakhtakor
22:00
Kuruvchi Bunyodkor
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
Pyramids FC
00:00
Enppi
Smouha SC
02:30
EL Ahly
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 6
Toronto FC
06:30
Columbus Crew
FC Cincinnati
06:30
New York City FC
Chicago Fire
07:00
Philadelphia Union
Seattle Sounders
09:00
Montreal Impact
Los Angeles FC
09:30
FC Dallas
LA Galaxy
09:30
Minnesota United FC
Portland Timbers
09:30
Houston Dynamo

Tin thể thao mới nhất