AIC 2022: Thái Lan tự tin với 5 cái nhất của Bacon Time

Trước thềm bán kết AIC 2022, khu vực Thái Lan đã chỉ ra 5 chỉ số mà 5 tuyển thủ trong đội hình Bacon Time dẫn đầu tại giải.

Với tư cách nhà vô địch RPL mùa Hè 2022, Bacon Time được đánh giá rất cao tại AIC 2022. Tuy nhiên, hạt giống số 1 Thái Lan đã phải nhận những thất bại muối mặt trước V Gaming (0-2) rồi Bikertopia Esports (0-3). Dù vẫn có mặt tại bán kết nhưng với việc nằm ở nhánh thua, rõ ràng Bacon Time chưa thể làm hài lòng những người hâm mộ khó tính.

AIC 2022: Thái Lan tự tin với 5 cái nhất của Bacon Time  - Ảnh 1
5 tuyển thủ của Bacon Time đều có những thông số dẫn đầu tại AIC 2022

Tại bán kết nhánh thua, Bacon Time sẽ có trận đấu “một mất một còn” với Bikertopia Esports. Đây cũng là đối thủ đã khiến nhà đương kim vô địch Thái Lan thảm bại 0-3 ở tứ kết và rơi xuống nhánh thua.

Trước thềm bán kết, Garena RoV Tournament đã thống kê 5 chỉ số mà Bacon Time dẫn đầu tại AIC 2022. Mỗi tuyển thủ trong đội hình của đại diện Thái Lan đều “vô đối” ở một thông số tính từ đầu giải.

Cụ thể, đội trưởng kiêm xạ thủ Moowan là tuyển thủ phá hủy nhiều trụ nhất tại AIC 2022 với tổng cộng 69 trụ. Ngôi sao đường giữa Kimsensei có sát thương trung bình trên phút cao nhất, với 7239,79 sát thương/phút. Trợ thủ TaoX là số 1 ở khoản chống chịu sát thương trên phút, với 6915,72 sát thương chống chịu/phút.

Tài năng trẻ AlmondP là người chơi đi rừng có KDA trung bình cao nhất giải với 5,3 điểm. Cuối cùng là niềm hy vọng số 1, “thần đồng” MarkKy với tổng sát thương lớn nhất trong số những người đi đường Tà thần Caesar với 1428441 sát thương.

 

TIN LIÊN QUAN

Lịch thi đấu bán kết AIC 2022 - giải Liên Quân Mobile quốc tế

Lịch thi đấu tứ kết AIC 2022 với sự góp mặt của V Gaming, Bacon Time, ONE Team và Bikertopia Esports. Lịch thi đấu của V Gaming tại bán kết AIC 2022.

AIC 2022: Aya ‘vô đối’ trên bảng cấm tính đến hết tứ kết

Vị tướng trợ thủ “hot” nhất meta hiện tại, Aya vẫn là con bài bị cấm gần như hoàn toàn trong các trận đấu tại AIC 2022 tính đến hết vòng tứ kết.

AIC 2022: Krixi được chọn nhiều nhất tính đến hết tứ kết

Tính đến hết tứ kết, vị tướng pháp sư đường giữa Krixi chính là con bài được các đội tuyển lựa chọn nhiều hơn cả.

AIC 2022: Nakroth có tỉ lệ thắng cao nhất tính đến hết tứ kết

Với sự trở lại mạnh mẽ trong meta, Nakroth không chỉ được chọn thường xuyên mà còn sở hữu tỉ lệ thắng ấn tượng tại AIC 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

ĐTDV Mùa Đông 2022: Khẳng định sức mạnh Nhà vô địch

Đấu trường danh vọng vòng đấu thứ 4 chứng kiến trận đấu siêu kinh điển giữa SGP và team Flash. Liệu đây sẽ trở thành trận đấu tâm điểm, hay chỉ là một trận cầu điểm tâm.

ĐTDV Mùa Đông 2022: B2F giành chiến thắng nghẹt thở

Trận đấu thứ 2 của ngày thi đấu 14/08/2022 trong giải đấu mùa đông ĐTDV là trận đụng độ giữa 2 đội đang xếp cuối bảng xếp hạng B2F và HQ Esport.

ĐTDV Mùa Đông 2022: HEV chiến thắng thuyết phục

Ngay tại vòng đấu thứ 4 của lượt đi đấu trường danh vọng mùa đông 2022, chứng kiến trận đấu đầy hấp dẫn giữa 2 đối thủ đang thuộc top 3 là TDT Esport và Heavy.

ĐTDV Mùa Đông 2022: Hình ảnh nhà vô địch

Sau khi để thua trước Box Gaming ở vòng đấu thứ 2, Flash có cơ hội bức phá khi chỉ phải tiếp đối thủ yếu hơn B2F Gaming ở lượt trận thứ 3.

Nữ streamer nổi tiếng Liên Quân Mobile bị bắt vì bán hàng cấm

Cộng đồng Liên Quân Mobile đã cực số khi mới đây nữ streamer Zy Zy đã bị bắt giữ bởi Công an TP Đà Lạt vì mua bán hàng cấm

ĐTDV Mùa Đông 2022: Nhà vua thế giới trở lại

Sau 2 trận đầu thất thủ, V-Gaming đã trở lại với chiến thắng 3-0 thuyết phục trước XT - Extreme Gaming.

ĐTDV Mùa Đông 2022: Quật ngã Nhà vua

Sau nhà vô địch quốc tế - VGM, TDT Esport tiếp tục tạo nên địa chấn với chiến thắng 3-0 đầy thuyết phục trước đương kim vô địch ĐTDV Mùa Xuân 2022 - Saigon Phantom AOV.

KhiênG chính thức tuyên bố giải nghệ

NSND kiêm nhà sưu tập áo đấu, KhiênG đã chính thức tuyên bố giải nghệ sau hơn 6 năm gắn bó với tựa game Liên Quân Mobile

ĐTDV Mùa Đông 2022: Địa chấn đến từ tân binh

Các nhà ĐKVĐ Thế Giới VGM tiếp tục hứng chịu 1 'cú tát' và lần này nó đến từ tân binh mới TDT Esport

ĐTDV Mùa Đông 2022: FL Giành trọn 3 điểm

Team Flash Liên Quân Mobile đã có ngày ra quân tương đối nhọc nhằn tuy nhiên sau cùng, họ cũng đã giành chiến thắng.

Cúp C2 Châu âu
Playoff
HJK Helsinki
22:59
Silkeborg
Ferencvarosi TC
23:30
Shamrock Rovers
Malmo FF
00:00
Sivasspor
FC Zurich
00:00
Heart of Midlothian
FC Pyunik
00:00
Sheriff Tiraspol
Apollon Limassol FC
00:00
Olympiakos Piraeus
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Zalgiris Vilnius
Dnipro-1
01:00
AEK Larnaca
KAA Gent
01:30
Omonia Nicosia FC
Austria Wien
02:00
Fenerbahce
Cúp C3
Playoff
Rakow Czestochowa
22:59
Slavia Praha
Maccabi Tel Aviv
00:00
Nice
Young Boys
00:00
Anderlecht
Synot Slovacko
00:00
AIK Solna
Rigas Futbola skola
00:00
Linfield FC
CSKA Sofia
00:00
Basel
Molde
00:00
Wolfsberger AC
CS Universitatea Craiova
00:30
Hapoel Beer Sheva
Istanbul BB
00:45
Royal Antwerp
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Slovan Bratislava
Maribor
01:15
CFR Cluj
Lech Poznan
01:30
F91 Dudelange
FC Steaua Bucuresti
01:30
Viking
FC Koln
01:30
Fehervar Videoton
Villarreal
01:45
Hajduk Split
West Ham United
01:45
Viborg
Vaduz
02:00
Rapid Wien
Partizan Belgrade
02:00
Hamrun Spartans
AZ Alkmaar
02:00
Gil Vicente
FK Shkupi
02:00
KF Ballkani
Fiorentina
02:00
FC Twente Enschede
Trung Quốc
Vòng 14
Dalian Pro
18:30
Cangzhou Mighty Lions
VĐQG Mexico
Vòng 9
Santos Laguna
07:05
Club Leon
Atletico San Luis
09:05
Pumas U.N.A.M.
Giao hữu quốc tế
SD Gernika
00:00
SD Amorebieta
UD Logrones
00:00
Osasuna B
UCAM Murcia
01:00
UD Melilla
VĐQG Argentina
Vòng 14
Barracas Central
00:30
Defensa Y Justicia
Aldosivi Mar del Plata
02:30
Velez Sarsfield
Union Santa Fe
05:00
Gimnasia La Plata
Talleres Cordoba
05:00
Patronato Parana
Banfield
07:30
Racing Club
Argentinos juniors
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 26
Deportivo Tachira
03:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo Metropolitano
03:00
Monagas SC
Portuguesa FC
03:00
Caracas FC
Academia Puerto Cabello
03:00
CD Hermanos Colmenares
Zulia FC
04:00
Aragua FC
Mineros de Guayana
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Tepatitlan de Morelos
05:00
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
07:00
CF Atlante
Malaysia
Vòng 17
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Johor Darul Takzim
19:15
Melaka
Kedah
20:00
Sabah
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Colombia Copa Cup
Quarterfinals
Union Magdalena
05:30
La Equidad
Atletico Nacional Medellin
08:00
Atletico Junior Barranquilla
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
Cúp QG nữ Việt Nam
Ha Noi (nữ)
19:00
TNG Thai Nguyen (nữ)
Cúp nữ Châu Âu
Qual.1
Gintra Universitetas (nữ)
19:00
KuPs (nữ)
Paris FC (nữ)
19:00
Servette (nữ)
Ajax Amsterdam (nữ)
19:00
Kristianstads DFF (nữ)
FC Flora Tallinn (nữ)
20:30
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
PAOK Saloniki (nữ)
20:30
Swansea City (nữ)
Apollon Limassol LFC (nữ)
21:30
FK Riga (nữ)
SK Brann (nữ)
22:00
ALG Spor (nữ)
St. Polten (nữ)
22:00
Zfk Ljuboten (nữ)
Olimpia Cluj (nữ)
22:00
Glentoran (nữ)
ZNK Pomurje (nữ)
22:30
Shelbourne (nữ)
FC Twente Enschede (nữ)
22:59
Agarista CSF Anenii Noi (nữ)
BIIK Shymkent (nữ)
22:59
ZNK Split (nữ)
ZFK Breznica Pljevlja (nữ)
22:59
TJ Spartak Myjava(nữ)
Breidablik (nữ)
22:59
Rosenborg BK (nữ)
Fortuna Hjorring (nữ)
00:00
Eintracht Frankfurt (nữ)
Anderlecht (nữ)
01:00
UKS Lodz (nữ)
Ferencvarosi TC (nữ)
01:00
Glasgow Rangers (nữ)
Juventus (nữ)
01:30
Racing FC Union Luxembourg
Glasgow City (nữ)
01:35
Res Roma (nữ)
Real Madrid (nữ)
02:00
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
Manchester City (nữ)
02:00
Tomiris Turan (nữ)
FC Zurich Frauen (nữ)
02:00
KI Klaksvikar (nữ)
VĐQG Iran
Vòng 2
Malavan
22:00
Esteghlal Tehran
Mes Rafsanjan
22:59
Gol Gohar FC
Sepahan
23:30
Nassaji Mazandaran
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 15
Hafnarfjordur (nữ)
01:00
HK Kopavogur (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Atletico FC
03:00
Tigres Zipaquira
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
Manta FC
07:00
CD Independiente Juniors
Libertad FC
07:30
Guayaquil SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Vikingur Reykjavik
03:00
Afrika Reykjavik
Mexico U20
Vòng 9
San Luis U20
21:00
Pumas U20
Santos Laguna U20
22:59
Leon U20
VĐQG Oman
Vòng 1
Sur Club
00:45
Al-Msnaa
Al-Seeb
00:55
al bashaer
Al Oruba Sur
03:00
Al-Suwaiq
Hạng nhất Iceland
Vòng 17
Kordrengir
01:00
Vestri
Fjolnir
01:00
Grindavik
Throttur Vogum
01:00
Grotta Seltjarnarnes
Fylkir
02:15
UMF Selfoss
Afturelding
02:15
KV Vesturbaer
WAUS WD1
Vòng
Murdoch University Melville FC (nữ)
18:30
Fremantle City FC (nữ)
Armenia Division 2
Vòng 4
Gandzasar Kapan
20:00
Shirak Gjumri B
Ararat-Armenia B
20:00
Gandzasar Kapan
Ararat Yerevan II
20:00
Lernayin Artsakh B
Iceland 4 Deild
Vòng
Golfklubbur Grindavikur
01:30
Ymir
Alafoss
01:30
Smari 2020
Alftanes
03:00
KM Reykjavik
Lettir Reykjavik
03:00
KB(ICE)
Arborg
03:00
IBU Uppsveitir
Lithuania - 2.Division
Vòng 19
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
FK Neptunas Klaipeda
CONCACAF League
Vòng 2
Real Espana
05:00
Cartagines Deportiva SA
Alajuelense
07:00
Alianza FC (PAN)
CSD Municipal
09:00
CD Olimpia
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 4
Nomme JK Kalju
22:59
Levadia Tallinn
Tallinna FC Ararat TTU
22:59
Flora Tallinn II
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 18
Storfors AIK
00:30
Bodens BK
U19 Na uy
Vòng
Stabaek U19
20:00
Brann u19
Chile Cup
Vòng 4
Huachipato
05:00
Coquimbo Unido
Cobresal
07:30
Universidad de Chile
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
TPS Turku
22:30
Ekenas IF Fotboll
Cúp Quốc Gia Jordan
Vòng 2
Sahab SC
22:00
Al Wehda
AL Salt
00:30
Al Khaledeya
Moghayer Al Sarhan
00:30
Sama SC
U19 Iceland
Leiknir KB U19
03:00
HK Kopavogur Ymir II U19
Brazil Serie B
Vòng 25
Centro Sportivo Alagoano
06:00
Vasco da Gama
Tombense
07:30
Sport Club Recife PE
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Kultsu Lappeenranta
22:30
MiPK
TuPS
22:59
FC Kuusysi
TPK
22:59
P-Iirot
ACE
22:59
TP-T
VPV Pallo-Veikot
22:59
Norrvalla FF
Esse IK
22:59
YPA Ylivieska
Ponnistajat
23:20
ToTe
PIF Parainen II
00:00
Peimari United
LPS Helsinki
00:00
HPS
Toolon Taisto
00:15
Atlantis II
MPS
00:40
FC Viikingit E
Kazakhstan Division 1
Vòng 16
Lashyn Karatau
19:00
Zhenis
Israel Leumit League
Vòng 24
AS Ashdod
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Rishon Lezion
22:59
Maccabi Petah Tikva FC
Hapoel Petah Tikva
22:59
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Kfar Saba
Ironi Tiberias
22:59
Hapoel Acco
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Petah Tikva
Maccabi Petah Tikva FC
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Umm Al Fahm
22:59
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
00:00
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Ramat Gan
00:00
Maccabi Kabilio Jaffa
Hapoel Acco
00:00
Ironi Tiberias
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 19
Honka Akatemia
22:30
EPS Espoo
Brazil Youth
Quarterfinals
Palmeiras (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Mjolner
Brasil Cup
Quarterfinals
America MG
07:00
Sao Paulo
India Durand Cup
Neroca
19:40
Trau FC
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 1
Peresvet Podolsk
22:00
FK Kosmos Dolgoprudny
Brazil national youth (U20) Football Championship
Ceara Youth
19:30
Itarema EC U20
VĐQG Nga nữ
Vòng 8
Krasnodar FK (nữ)
00:00
Rubin Kazan (nữ)
Uzbek League
Vòng 16
Termez Surkhon
21:00
Metallurg Bekobod
Qizilqum Zarafshon
22:00
Dinamo Samarqand
VĐQG Ai Cập
Vòng 31
EL Masry
23:30
Ismaily
El Gounah
23:30
Ghazl El Mahallah
Kokakola Cairo
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Argentina Reserve League
Vòng
Racing Club Reserves
20:00
Banfield Reserves

Tin thể thao mới nhất