AIC 2022: Saigon Phantom bị loại ngay từ vòng bảng

Trường Ca

Thứ bảy, 18/06/2022 22:02 (GMT+7)

Hạt giống số 1 của khu vực Việt Nam, Saigon Phantom đã phải sớm tạm biệt AIC 2022 khi để thua cả ONE Team lẫn Valencia CF Esports ở vòng bảng.

Là đội tuyển “vô đối” của Liên Quân Mobile Việt Nam, Saigon Phantom được kỳ vọng sẽ là lá cờ đầu tại AIC 2022. Rơi vào bảng B cùng ONE Team vốn được đến là “khôn nhà dại chợ” cùng một Valencia CF Esports hạt giống số 3 khu vực Thái Lan, “Những bóng ma Sài thành” tưởng chừng sẽ dễ dàng đi tiếp.

AIC 2022: Saigon Phantom bị loại ngay từ vòng bảng - Ảnh 1
Saigon Phantom dừng bước ngay từ vòng bảng AIC 2022 (Ảnh: Cao Thủ Liên Quân)

Thực tế, Saigon Phantom đã trải qua giai đoạn 1 vòng bảng một cách trơn tru với 3 trận toàn thắng, trong đó có màn lật kèo trước Valencia dù mất 3 đường rồi hủy diệt ONE Team đầy thuyết phục. Tuy nhiên, giai đoạn 2 lại là câu chuyện trái ngược.

Saigon Phantom bị bóp nghẹt trước một ONE Team “lột xác” so với giai đoạn vòng bảng. Trong cả 2 ván đấu, “Những bóng ma Sài thành” đều tỏ ra thất thế trước nhà đương kim vô địch Đài Bắc Trung Hoa ở khâu di chuyển cũng như giao tranh tổng.

Bị đẩy vào thế buộc phải thắng Valencia, Saigon Phantom dường như đã gặp vấn đề về tâm lý và để thua quá dễ dàng. Trong cả 2 ván đấu, đội tuyển số 1 Đấu Trường Danh Vọng đều để đối thủ tạo nên “sân bay” cùng cách biệt rất lớn về lượng mạng hạ gục. Đặc biệt phải kể đến ván 1 khi họ để thua dù cả 5 thành viên đều chọn “tướng tủ”.

Với 0 điểm sau 2 trận ở giai đoạn 2, Saigon Phantom xếp cuối bảng B và chính thức dừng bước tại AIC 2022. Đây thực sự là kết quả không ai ngờ đến bởi “Những bóng ma Sài thành” được xếp vào nhóm ứng viên sáng giá cho chức vô địch.

TIN LIÊN QUAN

AIC 2022: Thua toàn diện, Team Flash ngậm ngùi xếp sau KFC x Talon

Kết quả AIC 2022 - Team Flash đã không thể hiện được gì nhiều trước sức mạnh và đẳng cấp của KFC x Talon, qua đó nhận thất bại 0-2 khá chóng vánh.

AIC 2022: Thảm bại trước Valencia, Saigon Phantom chính thức dừng bước

Kết quả AIC 2022 - Saigon Phantom đã chính thức dừng bước tại AIC 2022 khi để thua trắng 0-2 trước đại diện Thái Lan, Valencia CF Esports.

AIC 2022: Team Flash vào tứ kết với ngôi nhì bảng A

Hạt giống số 3 của khu vực Việt Nam, Team Flash đã có mặt tại tứ kết AIC 2022 với 3 điểm cùng vị trí nhì bảng A, xếp sau đại diện Thái Lan KFC x Talon.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Liên Quân Mobile: Sổ sứ mệnh 43 có gì? Khi nào mở bán?

Sổ sứ mệnh mùa 43 Liên Quân Mobile có trang phục đặc biệt nào? Khi nào Sổ sứ mệnh mới nhất ra mắt tại Việt Nam và bán với giá bao nhiêu?

Lịch thi đấu bán kết AIC 2022 - giải Liên Quân Mobile quốc tế

Lịch thi đấu tứ kết AIC 2022 với sự góp mặt của V Gaming, Bacon Time, ONE Team và Bikertopia Esports. Lịch thi đấu của V Gaming tại bán kết AIC 2022.

AIC 2022: HCV SEA Games 31 KFC x Talon dừng bước, Thái Lan chỉ còn Bacon Time

Kết thúc vòng tứ kết AIC 2022, khu vực Thái Lan cũng chỉ còn đúng 1 đại diện là nhà đương kim vô địch RPL Bacon Time sau khi họ vượt qua đội giành Huy chương vàng SEA Games 31 KFC x Talon.

AIC 2022: Top 4 được định hình với sự hiện diện của V Gaming

Khép lại vòng tứ kết, Top 4 AIC 2022 đã được xác định gồm V Gaming, Bacon Time, ONE Team và Bikertopia Esports.

AIC 2022: Bacon Time tái đấu Bikertopia Esports ở bán kết nhánh thua

Ở trận bán kết nhánh thua, đương kim vô địch Thái Lan Bacon Time sẽ có màn tái đấu á quân Đài Bắc Trung Hoa Bikertopia Esports.

AIC 2022: Thua ngược bạc nhược, KFC x Talon mất vé bán kết vào tay Bacon Time

Kết quả AIC 2022 - KFC x Talon lại thua ngược dù dẫn 2-0 và lần này là trước Bacon Time, qua đó chính thức dừng bước tại AIC 2022.

AIC 2022: Hủy diệt Valencia, Bikertopia Esports vào bán kết trong lần đầu dự giải

Kết quả AIC 2022 - Bikertopia Esports đã trở thành đội tuyển thứ 3 góp mặt ở bán kết sau khi vùi dập Valencia CF Esports một cách chóng vánh.

TRỰC TIẾP AIC 2022 ngày 26/6: BRO vs VCF, KTN vs BAC

TRỰC TIẾP giải Liên Quân Mobile quốc tế AIC 2022 ngày 26/6 - Ngày thi đấu cuối cùng của tứ kết với 2 trận nhánh thua, Bikertopia Esports vs Valencia CF Esports và KFC x Talon vs Bacon Time sẽ xác định 2 cái tên cuối cùng góp mặt ở Top 4, cùng với đó là 2 cái tên chính thức dừng bước.

Lịch thi đấu tứ kết AIC 2022 ngày 26/6

Lịch thi đấu vòng bảng AIC 2022 ngày 26/6 với sự góp mặt của KFC x Talon, Bacon Time, Valencia CF Esports và Bikertopia Esports.

AIC 2022: Bikertopia Esports gặp Valencia CF Esports ở tứ kết nhánh thua

Sau khi để thua V Gaming, Bikertopia Esports sẽ phải tìm kiếm cơ hội đi tiếp tại AIC 2022 với Valencia CF Esports.

AFC Cup
Vòng bảng
LeeMan
17:00
Chao Pak Kei
Phnom Penh FC
17:00
Viettel FC
Tainan City Steel
17:00
LeeMan
Tampines Rovers FC
19:00
PSM Makassar
Kedah
20:00
Kaya FC
Young Elephants FC
21:00
Hougang United FC
Neftchi Kochkor
21:00
FC Altyn Asyr
Dordoi-Dynamo Naryn
21:00
Kopetdag Asgabat
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Sogdiana Jizak
Giao hữu quốc tế
Sonderjyske
17:30
Fredericia
Universitaea Cluj
18:00
Vojvodina Novi Sad
Vojvodina Novi Sad
18:00
UTA Arad
Domzale
18:00
Crvena Zvezda
FC Copenhagen
18:00
Silkeborg
Terek Grozny
21:00
Zenit Penza
Slavia Sofia
22:00
Arda
Cracovia Krakow
22:59
Olympiakos Piraeus
Crusaders
00:30
Saint Mirren
Giao Hữu ĐTQG
Kosovo (nữ)
18:00
North Macedonia (nữ)
Finland (nữ)
22:15
Japan (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
Malmo FF
00:00
Helsingborg
IK Sirius FK
00:00
IFK Goteborg
Elfsborg
00:00
Varbergs BoIS FC
Kalmar
00:00
IFK Varnamo
VĐQG Ireland
Vòng 19
Shelbourne
01:45
Derry City
Sligo Rovers
01:45
Dundalk
St. Patricks Athletic
01:45
Shamrock Rovers
VĐQG Argentina
Vòng 5
Patronato Parana
01:30
Independiente
Atletico Tucuman
06:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Falkenberg
00:00
Angelholms FF
USA Women Premier League
Vòng
LA Premier (nữ)
05:30
Elite Girls Academy (nữ)
Bhutan Thimphu League
Vòng
Tensung FC
17:00
BFF Academy U19
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 7
Dalkurd FF U21
17:15
Degerfors IF U21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
Kordrengir
02:15
Afturelding
Akranes
02:45
Breidablik
India Shillong Premier League
Vòng
Mawlai SC
17:30
Langsning SC
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Liepaja
22:00
Super Nova
Metta/LU Riga
22:59
FK Auda Riga
Belarus Reserve League
Vòng
Dinamo Brest Reserves
20:00
Dinamo Minsk Reserves
FC Minsk Reserves
21:00
Belshina Babruisk Reserve
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
22:00
Slavia Mozyr Reserve
VĐQG Belarus
Vòng 12
Energetik-BGU Minsk
22:00
Dnepr Mogilev
Chile Cup
Vòng 3
Universidad de Chile
03:00
General VelAsquez
Hạng 2 Paraguay
Vòng 14
Sportivo Trinidense
21:00
Atletico Colegiales
Independiente Luque
04:00
Club Fernando de la Mora
Brazil Serie B
Vòng 15
Sampaio Correa
06:00
Centro Sportivo Alagoano
Operario Ferroviario PR
06:00
Chapecoense SC
Ireland First Division
Vòng 22
Athlone Town
01:45
Waterford United
Longford Town
01:45
Salthill Devon Galway
Bray Wanderers
01:45
Wexford (Youth)
Treaty United
01:45
Cork City
Iraqi Premier League
Vòng 38
Samarra
21:00
Al-Naft
Argentina Youth League
Vòng
CA Atlanta U20
20:00
All Boys U20
Ả Rập Xê Út
Vòng 30
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al-Baten
Al-Nasr(KSA)
01:00
Al-Fateh
Al Raed
01:00
Abha
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Ahli Jeddah
Al-Tai
01:00
Al-Hazm
Dhamk
01:00
Al-Taawon
Al-Feiha
01:00
Al-Ettifaq
Al Hilal
01:00
Al-Faisaly Harmah
European Women
Vòng bảng
Sweden (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
England (nữ) U19
22:30
Norway (nữ) U19
Spain (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 18
Dep.San Martin
03:30
Deportivo Municipal
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Xinjiang Tianshan Leopard
18:30
Sichuan Jiuniu
Norway 2.Liga
Vòng 12
Valerenga B
18:00
Traff
Odd Grenland 2
00:00
Flekkeroy
BRA D4
Trem-AP
06:15
Sao Raimundo
Alagoinhas Atletico BA
06:30
Santa Cruz PE
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Libyan Premier League
Vòng 18
Al Mahalla
22:00
Al-Madina
J Verhoe Leigh
22:00
Al ittihad(LBY)
Al-Ahli tripoli
22:00
Abu Salim
Al-Shat
22:00
Al Khmes
Al Zawi A
22:00
Al Athad
Hạng nhất Na Uy
Vòng 11
Asane Fotball
22:59
Sandnes Ulf
Grorud
22:59
Brann
Ranheim IL
22:59
KFUM Oslo
Sogndal
22:59
Mjondalen IF
Bryne
22:59
Stjordals Blink
Argentine Torneo A
Vòng
Douglas Haig
23:45
Central Norte Salta
Sarmiento Resistencia
01:00
G.San Martin Formosa
Racing de Cordoba
06:30
Union Sunchales
Sportivo Belgrano
06:30
Defensores Pronunciamiento
Hạng 4 Nauy
Vòng
Sparta Sarpsborg B
22:00
Fram Larvik
Forde
22:30
Molde B
Halsen
22:59
Start Kristiansand B
Volda
23:30
IL Hodd B
Fredrikstad B
00:00
Eik-Tonsberg
Stabaek B
00:00
Lokomotiv Oslo
Bjarg
00:00
Hou Ge Xinte B team
Stromsgodset B
00:30
Gjelleraasen IL
Kongsvinger IL B
01:00
Honefoss BK
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Georgia (nữ)
22:59
Ireland (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 11
Landskrona BoIS
00:00
Orebro
Brommapojkarna
00:00
Osters IF
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Rentistas
01:00
Albion FC
Wanderers FC
05:15
Torque
Argentine Division 2
Vòng 21
Sacachispas
01:30
Atletico Atlanta
Ferrol Carril Oeste
04:00
Chaco For Ever
Nueva Chicago
05:00
Club Atletico Guemes
Defensores de Belgrano
07:15
Chacarita juniors
Maldives Premier League
Vòng
Club Eagles
18:00
Da Grande SC
VĐQG Paraguay
Vòng 21
Sportivo Ameliano
04:00
Guairena
Tacuary
06:15
Sol de America
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Sportivo Barracas
01:30
Deportivo Muniz
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Mohammedan Dhaka
17:00
Sheikh Jamal
Hạng nhất Malaysia
Vòng 10
Kelantan
20:00
Darul Takzim II
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
Figueirense
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
El Gounah
00:00
El Sharqia Dokhan
Pharco
00:00
Al-Ittihad Alexandria
Kokakola Cairo
02:30
Talaea EI-Gaish
Indonesia President Cup
Vòng bảng
Persis Solo FC
20:30
Persita Tangerang
Swden Women Divi.1
Vòng 13
IFK Norrkoping DFK (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)

Tin thể thao mới nhất