VCS mùa Đông 2021: Penguin thăng hoa, SE thắng gọn SGB

Kiều Trang

Kiều Trang

Phóng viên Esports

Thứ bảy, 20/11/2021 20:22 (GMT+7)

Màn trình diễn Nidalee thăng hoa của Nguyễn "Penguin" Đăng Khoa đã giúp SBTC Esports giành chiến thắng 2-0 gọn gàng trước Saigon Buffalo.

Chủ Đề: VCS mùa Đông 2021

Ván 1: SE 1-0 SGB

VCS mùa Đông 2021: Penguin thăng hoa, SE thắng gọn SGB - Ảnh 1
Cấm/chọn ván 1.

Phút 15, trước áp lực đẩy trụ từ SE, Shogun dùng "Bão Đạn" để phòng thủ. Tuy nhiên, đây lại là bất lợi cho SGB trong giao tranh ngay sau đó. Thiếu "Bão Đạn", sát thương của SGB là không đủ để hạ gục Celebrity. Kết quả, SE thực hiện một pha quét sạch, riêng Celebrity có Triplekill. Với chênh lệch 6.000 vàng, SE có được Baron mà không vấp phải sự ngăn cản từ SGB.

Phút 23, SGB mở giao tranh bằng combo Talon - Yuumi. Tuy nhiên, Celebrity đã giữ vị trí tốt và quay lại hạ gục 4 thành viên SGB. Phút 27, giao tranh quyết định nổ ra tại Bùa Xanh SGB. Sự vượt trội về trang bị giúp Celebrity có Quadrakill và mang lại chiến thắng trong ván 1 cho SE. 

Ván 2: SE 2-0 SGB

VCS mùa Đông 2021: Penguin thăng hoa, SE thắng gọn SGB - Ảnh 2
Cấm/chọn ván 2.

Penguin thi đấu trên cơ BeanJ trong giai đoạn đầu, mang về 5 điểm hạ gục từ sớm cho SE. Tuy nhiên, việc NPer thua thiệt trước Hasmed đã giúp SGB có 2 trụ đầu. Phút 20, sau khi bắt lẻ BeanJ, SE có được Baron nhưng phải bỏ lại 3 thành viên. Phút 28, SGB mạo hiểm khởi động Baron trong thời gian Penguin kiểm soát rồng lửa. Tuy nhiên, tốc độ trở lại hang Baron của SE là quá nhanh.

Combo "Cầu Sấm" - "Cổng Gia Tốc" của NPer cùng "Ném Lao" chuẩn xác của Penguin đã hạ gục BeanJ ngay lập tức. Mất rừng, SGB bị cướp Baron và hoàn toàn tan vỡ. Do đó, không khó để SE tiến thẳng vào nhà chính SGB với cả 5 thành viên, qua đó ấn định chiến thắng 2-0 gọn gàng sau 29 phút.

TIN LIÊN QUAN

VCS mùa Đông 2021: Tân binh Shogun toả sáng, SGB ngược dòng hạ SKY

Màn toả sáng của tân binh xạ thủ Nguyễn "Shogun" Văn Huy đã giúp Saigon Buffalo ngược dòng hạ Burst The Sky với tỉ số 2-1.

VCS mùa Đông 2021: Thi đấu mờ nhạt, GAM thua trắng LX

Bất ngờ tiếp tục xảy ra tại VCS mùa Đông 2021, khi đương kim vô địch GAM Esports thua trắng 0-2 trước Luxury Esports.

VCS mùa Đông 2021: Poss có trận ra mắt Cerberus Esports

Đường trên Kim “Poss” Min-cheol sẽ có trận đấu đầu tiên tại đấu trường VCS trong màu áo Cerberus Esports.

VCS mùa Đông 2021: CES ngược dòng hạ TS trong ngày ra mắt ngoại binh Poss

Dù thất bại trong ván 1 khi ra mắt ngoại binh Kim "Poss" Min-cheol, song Ceberus đã kịp thời đưa Nguyễn "Pun" Đăng Khoa trở lại và ngược dòng hạ Team Secret với tỉ số 2-1.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

VCS mùa Đông 2021: Huỷ diệt TS, GAM thắng trận thứ 4 liên tiếp

Huỷ diệt Team Secret với tỉ số 2-0, GAM Esports tiếp tục kéo dài chuỗi thắng tại VCS mùa Đông 2021 lên con số 4.

VCS mùa Đông 2021: Huỷ diệt TF, SKY vươn lên vị trí thứ 4

Huỷ diệt Team Flash với tỉ số 2-0, Burst The Sky vươn lên vị trí thứ 4 trên BXH VCS mùa Đông 2021.

Icon chia tay LNG Esports

Đường giữa Xie "icon" Tian-Yu đã quyết định rời LNG Esports để tìm kiếm thử thách mới khi không thể cùng đội tuyển vượt qua vòng bảng Chung Kết Thế Giới 2021.

TRỰC TIẾP VCS mùa Đông 2021 ngày 12 vòng bảng: TF vs SKY, GAM vs TS

Trực tiếp VCS mùa Đông 2021 ngày 12 vòng bảng. Link xem video trực tiếp các trận đấu giữa TF vs SKY, GAM vs TS ngày 28/11 của VCS mùa Đông 2021.

Dự đoán, soi kèo VCS mùa Đông 2021: GAM vs TS

GAM Esports đang dần tìm lại bản ngã và sẽ hướng tới chiến thắng trước một Team Secret thiếu ổn định ở mùa giải năm nay.

Dự đoán, soi kèo VCS mùa Đông 2021: TF vs SKY

Team Flash vẫn chưa giành được bất kỳ trận thắng nào và cơ hội có lẽ sẽ đến khi đối thủ của HLV Stark và các học trò là Burst The Sky Esports.

Svenskeren lâm vào cảnh thất nghiệp, lên kế hoạch rời Bắc Mỹ

Không được bất kỳ đội tuyển nào ký hợp đồng, ngôi sao đi rừng Dennis “Svenskeren” Johnsen tuyên bố 2021 có thể là mùa giải cuối cùng anh thi đấu tại Bắc Mỹ.

VCS mùa Đông 2021: Artemis toả sáng, Ceberus thắng trận thứ 6 liên tiếp

Màn thể hiện Xayah quá xuất sắc của Trần "Artemis" Quốc Hưng đã mang về chiến thắng 2-0 cho Ceberus trước Saigon Buffalo. Đồng thời, đây cũng là trận thắng thứ 6 liên tiếp của Ceberus tại VCS mùa Đông 2021.

VCS mùa Đông 2021: Vịt cùng Killerqueen thăng hoa, LX thắng gọn SBTC

Bộ đôi Lê "Vit" Hoài An cùng Lê "Killerqueen" Lưu Bách Đạt tiếp tục thi đấu thăng hoa, qua đó, mang về chiến thắng 2-0 gọn gàng cho Luxury Esports trước SBTC Esports.

TRỰC TIẾP VCS mùa Đông 2021 ngày 11 vòng bảng: SE vs LX, CES vs SGB

Trực tiếp VCS mùa Đông 2021 ngày 11 vòng bảng. Link xem video trực tiếp các trận đấu giữa SE vs LX, CES vs SGB ngày 27/11 VCS mùa Đông 2021.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 15
Real Madrid
03:00
Sevilla
Osasuna
03:00
Elche
Vòng 14
Napoli
02:45
Lazio
Vòng 15
Marseille
02:45
Troyes
Giao hữu quốc tế
Club Infantil Oriental
02:30
Arijon
Kimberley Mar del Plata
02:30
Argentinos Del Sud
Hipolito Yrigoye
03:00
CA Penaflor
Academia Mascherano
03:00
Rivadavia Lincoln
Huracan de San Luis
03:00
Club General San Martin Merlo
AD Centenario Neuquen
03:00
Atletico Maronese
Colon Chivilcoy
03:00
Compania General
Giao Hữu ĐTQG
Netherlands (nữ) U19
20:00
England (nữ) U19
Portugal (nữ) U23
22:00
Italy (nữ) U23
Gibraltar(w)
00:00
Liechtenstein (nữ)
Hà Lan (nữ)
01:40
Japan (nữ)
Vòng 20
Derby County
02:45
Queens Park Rangers (QPR)
Bồ Đào Nha
Vòng 12
FC Porto
03:30
Vitoria Guimaraes
Estoril
03:15
Santa Clara
Hà Lan
Vòng 14
Vitesse Arnhem
02:00
AZ Alkmaar
VĐQG Thụy Điển
Vòng 29
Elfsborg
01:00
AIK Solna
Mjallby AIF
01:00
Orebro
IK Sirius FK
01:00
Hacken
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 14
Goztepe
00:00
Fenerbahce
VĐQG Mexico
Vòng
Tigres UANL
07:00
Santos Laguna
Club Leon
09:05
Puebla
Nga
Vòng 16
FC Ufa
21:00
Spartak Moscow
Arsenal Tula
22:59
Lokomotiv Moscow
VĐQG Slovakia
Vòng 16
Slovan Bratislava
00:00
SKF Sered
VĐQG Bỉ
Vòng 16
Royal Antwerp
03:00
Oostende
Serie B Italia
Vòng 14
Como
02:30
Parma
Ternana
02:30
Crotone
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 18
Eibar
03:00
Girona
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 12
Academica Coimbra
02:30
SC Covilha
Estrela da Amadora
01:00
SL Benfica B
Hạng 2 Hà Lan
Vòng 17
Emmen
02:00
Almere City FC
VĐQG Slovenia
Vòng 18
NK Mura 05
02:15
Maribor
VĐQG Romania
Vòng 17
CS Universitatea Craiova
01:30
FC Steaua Bucuresti
Gaz Metan Medias
22:30
Farul Constanta
CFR Cluj
01:30
Academica Clinceni
VĐQG Brazil
Vòng 36
Atletico Mineiro
02:00
Fluminense RJ
Corinthians Paulista (SP)
02:00
Atletico Paranaense
Internacional RS
05:00
Santos
Atletico Clube Goianiense
05:00
Bahia
Đan Mạch
Vòng 17
Vejle
01:00
Midtjylland
VĐQG Chile
Vòng 33
Colo Colo
04:00
Union Espanola
Curico Unido
04:00
Palestino
Univ Catolica
04:00
Huachipato
Union La Calera
04:00
Deportes La Serena
VĐQG Bulgaria
Vòng 16
Ludogorets Razgrad
22:15
CSKA Sofia
VĐQG Argentina
Vòng 23
Rosario Central
03:00
River Plate
Defensa Y Justicia
05:15
Colon de Santa Fe
Argentinos juniors
05:15
Gimnasia La Plata
Boca Juniors
07:30
Newells Old Boys
Union Santa Fe
03:00
Atletico Tucuman
Racing Club
05:15
Lanus
Central Cordoba SDE
07:30
Arsenal de Sarandi
CA Platense
07:30
CA Huracan
Hạng 3 Đức
Vòng 17
Te Cu Kukuh Atta Seip
01:00
Zwickau
VĐQG Venezuela
Vòng 8
Deportivo La Guaira
02:00
Deportivo Lara
Deportivo Tachira
02:00
Caracas FC
Monagas SC
07:00
Estudiantes Merida FC
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 14
Tuzlaspor
00:00
Erzurum BB
Hạng 2 Serbia
Vòng 20
Mladost Novi Sad
19:00
IMT Novi Beograd
Indonesia Super League
Vòng
Pusamania Borneo FC
20:45
Persija Jakarta
Bahraini King’s Cup
Quarterfinals
Al-Ahli(BHR)
22:15
Al-Najma
Al-Hadd
00:30
Al Khaldiya
Serbia
Vòng 18
Novi Pazar
21:00
Proleter
Vojvodina Novi Sad
22:59
Mladost Lucani
Hạng 2 Hungary
Vòng 18
Kecskemeti TE
02:00
Szombathelyi Haladas
Hạng nhất Mỹ
Vòng
Tampa Bay Rowdies
06:30
Orange County Blues FC
Argentina Torneo B
Las Campanas
03:00
Sportivo Baradero
CSD Fontana
03:00
Club Sportivo Cultural
Social Atletico Television
03:00
Deportivo Estudiantes
Santo Pipo SC
03:00
Guarani A. Franco
JJ Moreno
03:00
Germinal de Rawson
Escuela Presidente Roca
03:00
DYC Union Oncativo
Club Deportivo Zoe
03:00
CSD Jose C Paz
Juventud Pueyrredon
03:00
CA Alianza Futbolistica VM
Alumni Los Hornos
03:00
Defensores de Glew
AH Zapla
03:00
Ciudad de Nieva
Andes Talleres
03:00
FADEP Mendoza
Unidos de Olmos
03:00
Estrella de Berisso
Gaiman FC
03:00
Racing Trelew
VĐQG Iran
Vòng 7
Peykan
18:30
Gol Gohar FC
Sepahan
19:30
Nassaji Mazandaran
Mes Rafsanjan
19:30
Persepolis Pakdasht
Sanat-Naft
19:30
Esteghlal Tehran
Persepolis
21:30
Naft Masjed Soleyman FC
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng 11
Birmingham City U23
02:00
Fulham U23
Manchester City U23
02:00
Leeds United U23
Reading U23
02:00
Middlesbrough U23
Sunderland U23
02:00
Nottingham Forest U23
Wolves U23
02:00
Norwich City U23
Colombia Copa Premier
Vòng 5
Leones
01:30
Real Cartagena
Union Magdalena
03:30
Fortaleza F.C
Bogota FC
07:40
Llaneros FC
Bogota FC
07:40
Llaneros FC
Burundi League
Vòng 12
Bujumbura City
20:00
BS Dynamic
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
America de Cali
06:00
Millonarios
Alianza Petrolera
08:05
Deportes Tolima
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 6
UAI Urquiza
03:00
Canuelas FC
Deportivo Armenio
03:00
Villa San Carlos
Chile Primera D
Vòng
Iberia Los Angeles
04:00
AC Colina
Colchagua CD
04:00
Deportes Recoleta
D. Concepcion
04:00
Deportes Valdivia
England FA Vase
Vòng 2
Bradford Park Avenue
02:45
Marine
Israel B League
Vòng 12
Maccabi Kabilio Jaffa
00:00
SC Maccabi Ashdod
Cyprus 1 Division
Vòng 11
Anorthosis Famagusta FC
22:45
Apollon Limassol FC
APOEL Nicosia
01:00
Omonia Nicosia FC
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng
FC Nordsjaelland Reserve
19:00
Brondby Reserve
Cúp Liên Đoàn Oman
Vòng bảng
Oman Club
19:35
Al-Seeb
Alrstak
19:40
Al-Msnaa
Al-Msnaa
19:45
Oman Club
Al-Seeb
19:45
Alrstak
Al-Nasr(OMA)
21:20
Dhufar
Armenia Division 2
Vòng 4
Pyunik B
17:00
Alashkert B Martuni
Uganda Division 2
Vòng
Proline FC
19:00
Kataka FC
Primera Division de Ecuador
Vòng 15
Macara
07:00
Barcelona SC(ECU)
Universidad Catolica
07:00
9 de Octubre
Scotland FA Cup
Vòng 3
Brechin City
02:45
Darvel FC
Georgia Primera Division
Vòng 35
Samgurali Tskh
16:30
Dinamo Batumi
FC Shukura Kobuleti
16:30
FC Saburtalo Tbilisi
Azerbaijan Premier League
Vòng 12
FK Gilan Gabala
19:00
Qarabag
Brazil Serie B
Vòng 38
Goias
02:00
Brusque FC
Avai FC SC
02:00
Sampaio Correa
Londrina PR
02:00
Vasco da Gama
Vitoria BA
02:00
Vila Nova
Botafogo RJ
02:00
Guarani SP
Remo Belem (PA)
02:00
Confianca SE
Operario Ferroviario PR
02:00
CRB AL
Centro Sportivo Alagoano
02:00
Brasil de Pelotas
Nữ Trung Quốc
Vòng
Sichuan (nữ)
14:30
Beijing Beikong (nữ)
Shandong Ticai (nữ)
14:30
HeNan Huishang (nữ)
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 13
Al Kholood
19:15
Al-Jabalain
Bisha FC
19:35
Al-Shoalah
AL-jeel
21:30
Al-Kawkab
Guatemala D2
Vòng
Deportivo Mictlan
02:00
Deportivo Mixco
Montenegro Division 2
Vòng 18
FK Mladost DG
19:00
FK Berane
Algerian Ligue Professionnelle 2
Vòng 6
JS Bordj Menaiel
21:00
Hamra Annaba
WA Boufarik
21:00
RC Kouba
USMM Hadjout
21:00
El Bayadh
ASM Oran
21:00
MCB Oued Sly
CRB Temouchent
21:00
ES Ben Aknoun
SKAF Khemis Melina
21:00
CRB Ain Ouessara
US Chaouia
21:00
CA Batna
NRB Teleghma
21:00
MC El Eulma
CA Bordj Bou Arreridj
21:00
IRB Ouargla
JSM Bejaia
21:00
Hanshely
USM Annaba
21:00
AS Ain Mlila
USM EL HARRACH
21:00
JSM Tiaret
JSM Skikda
21:00
IRB Lakhdaria
GC Mascara
21:00
MC Saida
MO Constantine
21:00
MO Bejaia
USM Bel Abbes
21:00
SC Ain Defla
Israel Leumit League
Vòng 12
Kafr Qasim
00:00
Hapoel Afula
Sectzya Nes Ziona
00:00
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Umm Al Fahm
00:00
Bnei Yehuda Tel Aviv
Italy C1
Vòng 16
Albinoleffe
20:30
Piacenza
Juve Stabia
03:00
Taranto Sport
Germany Regionalliga
Vòng 18
Hamburger SV (Youth)
20:00
Holstein Kiel II
Bolivia Primera Division
Vòng 27
Royal Pari FC
02:00
Real Potosi
Jorge Wilstermann
04:15
Bolivar
Hạng 2 Bỉ
Vòng 13
Jeunesse Molenbeek
02:00
KMSK Deinze
Turkmenistan
Vòng 9
HTTU Asgabat
17:00
Energetik Mary
Kopetdag Asgabat
17:00
FC MERW
Sagadam FK
17:00
Nebitchi
VĐQG Peru
Vòng
Sporting Cristal
03:00
Alianza Lima
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 3
Bei Li Gong
14:00
Xinjiang Tianshan Leopard
Guizhou Hengfeng F.C.
18:35
Kunshan FC
Ukraina
Vòng 16
PFC Oleksandria
00:30
Zorya
Mexico Liga TDP
Vòng
Oceania FC
01:10
Escorpiones FC II
SK Sport Street Soccer FC
03:00
Halcones Negros FC
Malta First Division League
Vòng 8
Pieta Hotspurs
22:59
Senglea Athletic
Rabat Ajax
03:00
San Gwann
U19 Hungary
Vòng
Ujpesti TE U19
19:00
Puskas Akademia FehervarU19
Bolivia Nacional B
Vòng
Universitario de Sucre
02:00
Garcia Agreda
Germany Oberliga NOFV
Vòng
Arminia Ludwigshafen
01:00
TSG Pfeddersheim
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Northern Ireland (nữ)
02:00
North Macedonia (nữ)
Indonesia Division 1
Vòng
Semen Padang
15:15
AS Abadi
Persis Solo FC
18:15
PSCS Cilacap
PSPS Pekanbaru
20:30
BaBel United
England Southern League Central Division
Vòng 13
Redditch United
02:45
Banbury United
VĐQG Uruguay
Vòng 14
Cerro Largo
02:30
Torque
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng
Sportivo Dock Sud
03:00
Berazategui
Ấn Độ Super League
Vòng 3
Northeast United
21:00
Chennai Titans
Israel Premier League
Vòng 10
Hapoel Tel Aviv
01:45
Maccabi Haifa
Argentine Division 2
Vòng
Almirante Brown
06:00
Independiente Rivadavia
Ferrol Carril Oeste
07:10
San Martin Tucuman
VĐQG Paraguay
Vòng 17
Cerro Porteno
05:00
12 de Octubre
Guairena
05:00
Guarani CA
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 11
Estoril U23
18:00
Sporting Lisbon Sad U23
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng
Centro Espanol
03:00
Defensores de Cambaceres
Sportivo Barracas
03:00
Puerto Nuevo
Gambia GFA League
Vòng
Gambia Armed Force
03:00
Gambia Ports Authority
Cúp Quốc Gia Syria
match
AI Nabk
18:00
Al-Horiyah
Hutteen FC
18:00
Al-Mohafza
Al-Shorta Damascus
18:00
Shorta Hama
Brazil national youth (U20) Football Championship
Perolas Negras Youth
01:10
Serrano RJ U20
Brazil Copa Gaucho
Gloria RS
01:30
Tres Passos RS
Aimore RS
03:00
Novo Hamburgo RS
Brazil Serie D
Sport Lagoa Seca
02:00
Auto Esporte Clube PB
Uberaba MG
02:00
Boston
Caravaggio FC
02:00
Blumenau EC
Nicaragua Apertura league
Vòng
Walter Ferretti
07:00
Real Esteli
VĐQG Costa Rica
Vòng 22
Sporting San Jose
04:00
Herediano
Cartagines Deportiva SA
04:00
Jicaral
Guadalupe FC
04:00
Santos De Guapiles
AD Guanacasteca
04:00
Deportivo Saprissa
Deportivo Saprissa
05:00
AD San Carlos
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 6
Zhejiang Yiteng FC
13:00
Quanzhou Yaxin
Inner Mongolia Caoshangfei F.C
13:00
Yunnan Kunlu
Shaanxi Beyond
13:30
Hubei Chufengheli FC
Wuxi Wugou
13:30
Dantong Tengyue
Kosovo Superliga
Vòng 16
KF Drita Gjilan
19:00
KF Dukagjini
Hạng 2 Ukraina
Vòng 20
FK Avanhard Kramatorsk
18:15
Alians Lypova Dolyna
Obolon Kiev
22:30
Metalist Kharkiv
England U23 1.Liga
Vòng 11
Charlton U23
20:00
Queens Park Rangers U23
Brazil Campeonato Gaucho 2
Vòng
Uniao Frederiquense RS
01:30
Guarany de Bage
U21 Bỉ
Vòng 12
Westerlo U21
00:30
Lierse U21
RWD Molenbeek U21
00:30
Excelsior Virton U21
KV Oostende U21
00:30
AS Eupen U21
Lommel SK U21
00:30
RS Waasland Beveren U21
Kortrijk U21
00:30
Seraing U21
St. Gilloise U21
00:30
Deinze U21
Beerschot Wilrijk U21
00:30
Excelsior Mouscron U21
Racing Genk U21
01:30
Zulte-Waregem U21
KAA GentU21
01:30
Club Brugge U21
Standard Liege U21
01:30
St.-Truidense U21
Cercle Brugge U21
02:00
Royal Antwerp FC U21
Oud Heverlee Leuven U21
02:00
Anderlecht U21
KV Mechelen U21
02:00
Royal Charleroi U21
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng
FC Kansas City
03:00
Real Salt Lake
Philadelphia Union
05:30
Nashville

Tin thể thao mới nhất

Gifcode