FRA D1

PSG

NICE

03:00 - 02/12
Lịch đấu
  AFF Cup

SING

MYA

16:30 - 05/12
Lịch đấu
  AFF Cup

Đô

THAI

19:00 - 05/12
Lịch đấu
  AFF Cup

CAM

MAL

16:30 - 06/12
Lịch đấu
  AFF Cup

LAO

VIE

19:00 - 06/12
Lịch đấu
  AFF Cup

MYA

Đô

16:30 - 08/12
Lịch đấu
  AFF Cup

PHI

SING

19:00 - 08/12
Lịch đấu

VCS mùa Đông 2021: EGO cùng Artemis toả sáng, CES hạ gục đương kim vô địch GAM

Kiều Trang

Kiều Trang

Phóng viên Esports

Thứ tư, 17/11/2021 20:36 (GMT+7)

Nhờ sự toả sáng của bộ đôi Nguyễn "EGO" Khánh Hòa cùng Trần "Artemis" Quốc Hưng, Ceberus đã tạo nên địa chấn trong ngày ra quân khi hạ gục đương kim vô địch GAM Esports với tỉ số 2-1.

Chủ Đề: VCS mùa Đông 2021

Ván 1: GAM 0-1 CES

VCS mùa Đông 2021: EGO cùng Artemis toả sáng, CES hạ gục đương kim vô địch GAM - Ảnh 1
Cấm/chọn ván 1.

GAM và CES thi đấu hoà hoãn trong giai đoạn đầu để chờ đợi các mục tiêu lớn. Phút 15, CES khởi động Sứ Giả, ép GAM tiến ra giao tranh. Tại đây, Pun cùng RonOP tấn công Levi, buộc Kati phải sử dụng "Siêu Hùng Giáng Thế" hỗ trợ. Trong khi đó, EGO "Trừng Phạt" Sứ Giả thành công và CES hài lòng với 1 mạng hạ gục của Levi.

Phút 28, Yado toả sáng với Vex khi áp sát và gây hoảng sợ đội hình GAM. Nhờ đó, Artemis có khoảng trống xả sát thương rồi hạ gục Kiaya, Levi cùng Bie. Thắng giao tranh, CES có được Baron và đẩy thẳng vào đường giữa của GAM. Tại đây, Yado tiếp tục mở giao tranh đẹp mắt bằng "Bóng Đen Đoạt Mệnh", qua đó, giúp CES giành thắng lợi với tỉ số mạng hạ gục 19-10.

Ván 2: GAM 1 -1 CES

VCS mùa Đông 2021: EGO cùng Artemis toả sáng, CES hạ gục đương kim vô địch GAM - Ảnh 2
Cấm/chọn ván 2.

EGO di chuyển hiệu quả trong giai đoạn đầu và mang lại nhiều lợi thế cho CES. Theo đó, CES dẫn trước GAM 4-1 về điểm hạ gục cùng 3.000 vàng sau 12 phút. Phút 20, CES tự tin khởi động Baron nhưng lại để Divikid dùng "Bão Đạn" cướp mất. Nhờ Baron, Gam trở lại với ván đấu bằng cách lấy 6 trụ ngoài của CES.

Lúc này, lượng tiền chênh lệch giữa 2 đội đã được san bằng. Phút 29, giao tranh nổ ra ở Baron thứ 2. Tại đây, GAM hạ gục thành công 4 thành viên CES. Thắng lợi trong pha giao tranh quyết định, GAM tiến thẳng đến nhà chính của CES, cân bằng tỉ số 1-1 trong loạt BO3.

Ván 3: GAM 1 -2 CES

VCS mùa Đông 2021: EGO cùng Artemis toả sáng, CES hạ gục đương kim vô địch GAM - Ảnh 3
Cấm/chọn ván 3.

EGO tiếp tục chơi trên cơ Levi ở ván đấu quyết định. Sau 8 phút đầu, EGO mang về 2 điểm hạ gục cùng Sứ Giả cho CES. Phút 15, GAM mở giao tranh tại đường giữa nhằm ngăn CES lấy trụ 1. Tuy nhiên, sai lầm của Kati cũng như Levi đã giúp CES có trụ, 3 điểm hạ gục cùng Sứ Giả thứ 2.

Phút 20, sau khi bắt lẻ Pun, GAM dùng "Dịch Chuyển" vòng ra sau đội hình CES. Tuy nhiên, Artemis đã giữ vị trí tốt và có Triplekill. Nhờ đó, CES hoàn thành linh hồn rồng gió cùng bùa lợi Baron. Với chênh lệch trang bị kèm bùa lợi, CES giao tranh thắng lợi tại Bùa Xanh của GAM. Sau 26 phút thi đấu, CES ấn định chiến thắng 2-1 trước đương kim vô địch GAM, qua đó tạo ra cơn địa chấn ngay trong ngày ra quân. 

TIN LIÊN QUAN

Danh sách đội hình VCS mùa Đông 2021 - TOP 8 đội mạnh nhất

8 đội hình VCS mùa Đông 2021 mạnh nhất góp mặt tại giải đấu LMHT VCS diễn ra từ ngày 16/11. Xem cập nhật mới nhất danh sách đội tuyển Liên Minh Huyền Thoại mạnh nhất Việt Nam.

LMHT 11.23: Trao thưởng mùa 11 và cập nhật Tiền Mùa Giải 2022 trong phiên bản mới

LMHT phiên bản 11.23 là phiên bản cập nhật khổng lồ cho Tiền Mùa Giải 2022. Cùng xem cập nhât thay đổi chi tiết ở Liên Minh Huyền Thoại mùa mới nhất ra sao?

Cloud9 chiêu mộ 2 tuyển thủ Hàn Quốc

Sau khi chia tay ngôi sao đường giữa Luka "Perkz" Perković, đội hình Cloud9 sẽ có nhiều sự thay đổi để chuẩn bị cho mùa giải 2022.

VCS mùa Đông 2021: Coated toả sáng, LX huỷ diệt SKY trong trận ra quân

Trong trận ra quân VCS mùa Đông 2021, Luxury Esports đã huỷ diệt Burst The Sky với tỉ số 2-0 nhờ sự toả sáng của đường trên Coated.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

VCS mùa Đông 2021: Hạ gục SGB, GAM thắng trận thứ 5 liên tiếp

Hạ gục Saigon Buffalo với tỉ số 2-1, GAM Esports có được chiến thắng thứ 5 liên tiếp, qua đó, giữ vững vị trí thứ 3 trên BXH VCS mùa Đông 2021.

BLV Atlus: 'Dù không vô địch CKTG, 2021 vẫn là năm năm thành công rực rỡ của LCK'

Trả lời phỏng vấn của Inven Global, BLV Max “Atlus” Anderson đã chia sẻ những trải nghiệm tại Chung Kết Thế Giới 2021 cũng như dự đoán về diễn biến của LCK trong mùa giải 2022.

VCS mùa Đông 2021: Hạ gục TS, LX kết thúc lượt đi tại vị trí thứ 2

Hạ gục Team Secret với tỉ số 2-1, Luxury Esports kết thúc lượt đi VCS mùa Đông 2021 ở vị trí thứ 2 với thành tích 6-1.

TRỰC TIẾP VCS mùa Đông 2021 ngày 13 vòng bảng: TS vs LX, GAM vs SGB

Trực tiếp VCS mùa Đông 2021 ngày 13 vòng bảng. Link xem video trực tiếp các trận đấu giữa TS vs LX, GAM vs SGB ngày 30/11 của VCS mùa Đông 2021.

BLV Văn Tùng: 'SGB đã nhận ra rằng cuộc chơi tại VCS ngày càng khó khăn hơn'

Chia sẻ trên Thethao.vn, BLV Văn Tùng tin rằng Cerberus Esports vẫn sẽ thể hiện phong độ áp đảo. Ngoài ra, anh đang kỳ vọng Saigon Buffalo sẽ trở lại sau những thành tích không mấy ấn tượng ở tuần thi đấu thứ 2.

Dự đoán, soi kèo VCS mùa Đông 2021: GAM vs SGB

GAM Esports và Saigon Buffalo sẽ tái hiện trận chung kết VCS mùa Xuân 2021 và đây cũng là trận tâm điểm của tuần 3 VCS mùa Đông 2021.

Dự đoán, soi kèo VCS mùa Đông 2021: TS vs LX

Đang có phong độ thăng hoa, Luxury Esports được chờ đợi sẽ giành chiến thắng trước Team Secret để tiếp tục bám đuổi nhóm dẫn đầu.

Polt trở thành tân HLV trưởng của T1

Bên cạnh việc đảm nhiệm vị trí Quản lý cấp cao, Choi "Polt" Seong Hun sẽ chính thức trở thành tân HLV trưởng của T1 và có trợ lý là Bae "Bengi" Seong-woong.

Bengi trở lại T1 theo yêu cầu của Faker

Sau khi rời T1 Challengers, Bae "Bengi" Seong-woong sẽ trở lại đội một và đảm nhiệm vị trí trợ lý HLV.

Slayder không đến Bắc Mỹ thi đấu

Dù đã tạm nghỉ thi đấu ở VCS mùa Đông 2021, tuyển thủ đường dưới Nguyễn "Slayder" Linh Vương sẽ không đến Bắc Mỹ để tìm kiếm cơ hội xuất ngoại.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 14
Newcastle United
02:30
Norwich City
Leeds United
03:15
Crystal Palace
Vòng 15
Atalanta
00:30
Venezia
Fiorentina
00:30
Sampdoria
Salernitana
02:45
Juventus
Verona
02:45
Cagliari
Round 1 Playoff
Exeter City
02:45
Bradford City
Cup Nhà Vua Tây Ban Nha
Vòng 1
CD Cayon
22:00
SD Huesca
CD Marchamalo
22:00
Valladolid
Naxara
00:30
Andorra CF
Victoria CF
01:00
Villarreal
CD Laguna
01:00
Granada CF
Unami CP
01:00
Alaves
Teruel
02:00
AD Alcorcon
UC Ceares
02:00
Sporting Gijon
Rio Sports
02:00
FC Cartagena
Atletico Sanluqueno
02:30
Sabadell
CFJ Mollerussa
03:00
Getafe
CD Ebro
03:00
Celta Vigo
CD Montijo
03:00
Burgos CF
Aguilas CF
03:00
Almeria
Albacete
03:00
Racing de Ferrol
Badajoz
03:00
CD Alcoyano
Giao Hữu ĐTQG
Colombia (nữ)
22:30
Uruguay (nữ)
England U17
01:30
Portugal U17
Paraguay (nữ)
02:00
Peru (nữ)
Ecuador (nữ)
03:00
Argentina (nữ)
Dominican Republic (nữ)
04:00
Trinidad Tobago (nữ)
Mexico (nữ)
05:30
Canada (nữ)
Bồ Đào Nha
Vòng 12
Sporting Braga
03:15
Vizela
Scotland
Vòng 16
Motherwell
02:45
Dundee United
Cúp Quốc Gia Ba Lan
Vòng 3
Korona Kielce
00:00
Gornik Leczna
Piast Gliwice
02:45
Gornik Zabrze
Serie B Italia
Vòng 15
Cremonese
00:00
Frosinone
Pisa
00:00
Perugia
Pordenone Calcio SSD
02:30
Alessandria
Reggina
02:30
Ascoli
Vicenza
02:30
Benevento
Monza
02:30
Cosenza Calcio 1914
Spal
02:30
Lecce
VĐQG Brazil
Vòng 35
Juventude
05:00
Bragantino
Flamengo
06:00
Ceara
America MG
07:00
Chapecoense SC
Cuiaba
08:00
Palmeiras
VĐQG Bulgaria
Vòng 17
Beroe Stara Zagora
22:30
Slavia Sofia
VĐQG Argentina
Vòng 23
San Lorenzo
03:00
Sarmiento Junin
Banfield
07:30
Independiente
Hạng 3 Đức
Vòng 12
TSV 1860 Munchen
01:00
SV Waldhof Mannheim
Wurzburger Kickers
01:00
Eintracht Braunschweig
VĐQG Venezuela
Vòng 9
CD Hermanos Colmenares
04:15
Deportivo Metropolitano
Academia Puerto Cabello
06:30
Portuguesa FC
Hạng 2 Mexico
Vòng
Tampico Madero
08:00
Monarcas Morelia
Leones Negros
10:05
Celaya FC
Hạng 2 Romania
Vòng 15
Universitaea Cluj
22:30
Astra Giurgiu
Ethiopia Premier League
Vòng
Ethiopia Bunna
22:00
Jimma Aba Jifar
Indonesia Super League
Vòng 14
Bali United
20:45
Persiraja Aceh
England Conference North Division
Vòng 11
Hereford United
02:45
Kettering Town
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 15
Bowers Pitsea
02:45
Cray Wanderers
Horsham
02:45
Wingate Finchley
Merstham
02:45
Bishop's Stortford
Potters Bar Town
02:45
Carshalton Athletic FC
Arab Nations Cup
Vòng bảng
Qatar
23:30
Bahrain
UAE
02:00
Syrian
England Conference
Vòng 1
Wrexham
02:45
Yeovil Town
Scotland Bells Challenge Cup
Vòng 3
Hamilton Academical
02:45
Kilmarnock
Inverness
02:45
Raith Rovers
Cove Rangers
02:45
Glasgow Rangers U21
England FA Vase
Vòng 2
Liversedge
02:45
Lancaster City
Ashton United
02:45
Guiseley
Southport FC
02:45
Darlington
Spennymoor Town
02:45
Chorley FC
Matlock Town
02:45
Marske United
Farsley Celtic
02:45
Stalybridge Celtic
Whitby Town
02:45
Nantwich Town
Israel Youth League
Beitar Jerusalem Oren U19
21:00
Ironi Nesher U19
Maccabi Tel Aviv U19
21:00
Hapoel Tel Aviv U19
Maccabi Petach Tikva U19
21:30
Sectzya Nes Ziona U19
Israel B League
Vòng 12
Ironi Nesher
22:30
Hapoel Bnei Arrara Ara
Maccabi Herzliya
00:30
Maccabi Shaarayim
MS Tseirey Taybe
01:45
Ironi Tiberias
Hapoel Bnei Pardes
01:45
Hapoel Iksal
Four Nations Tournament
Israel U17
22:59
spain U17
Portugal U17
01:30
England U17
CONCACAF League
Bán kết
C.S.D. Comunicaciones
10:00
Guastatoya
England Johnstone
Vòng 2
Bolton Wanderers
02:00
Fleetwood Town
Carlisle United
02:00
Lincoln City
Rotherham United
02:00
Port Vale
Charlton Athletic
02:00
Aston Villa U21
Forest Green Rovers
02:00
Chelsea U21
Leyton Orient
02:00
Milton Keynes Dons
Cambridge United
02:00
Walsall
Tranmere Rovers
02:45
Harrogate Town
Accrington Stanley
02:45
Wigan Athletic
Sutton United
02:45
Stevenage Borough
Swindon Town
02:45
Colchester United
Primera Division de Honduras
Vòng
Real Espana
03:00
CD Motagua
CD Vida
03:00
CD Olimpia
Belgian Cup
1/4 Final
Seraing United
02:45
Anderlecht
Bắc Anh
Vòng 11
Atherton Collieries
02:45
Ashton United
Morpeth Town
02:45
Basford Utd
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 13
Al-Nahdha
21:25
Al-Ameade
Gibraltar Premier Division
Vòng
FC Lincoln
02:45
Mons Calpe SC
Germany Regionalliga
Vòng 21
SC Eltersdorf
01:00
FC Memmingen
SSV Ulm 1846
01:00
SG Sonnenhof Grossaspach
Unterhaching
01:00
Schweinfurt 05 FC
Berliner AK 07
01:00
Berliner FC Dynamo
Fortuna Dusseldorf (Youth)
01:30
Wiedenbruck
Bolivia Primera Division
Vòng 28
San Jose
02:45
Oriente Petrolero
Blooming
07:00
Always Ready
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Rio Ave U19
22:00
Braga U19
Libyan Premier League
Vòng
Al-Nasr Benghazi
22:59
Al-Tahaddi
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Azerbaijan (nữ)
21:00
Montenegro (nữ)
Bulgaria (nữ)
21:00
Serbia (nữ)
Kosovo (nữ)
22:00
Albania (nữ)
Turkey (nữ)
22:00
Israel (nữ)
Czech (nữ)
22:59
Belarus (nữ)
Croatia (nữ)
22:59
Moldova (nữ)
Romania (nữ)
23:30
Italy (nữ)
Lithuania (nữ)
23:30
Switzerland (nữ)
Hungary (nữ)
00:00
Ukraine (nữ)
Cyprus (nữ)
00:00
Iceland (nữ)
Slovenia (nữ)
00:00
Greece (nữ)
Denmark (nữ)
00:00
Russia (nữ)
Sweden (nữ)
01:00
Slovakia (nữ)
Portugal (nữ)
01:00
Germany (nữ)
Anh (nữ)
02:00
Latvia (nữ)
Luxembourg (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Ireland (nữ)
02:00
Georgia (nữ)
Belgium (nữ)
02:30
Poland (nữ)
Spain (nữ)
03:00
Scotland (nữ)
France (nữ)
03:10
Wales (nữ)
England Southern League Central Division
Vòng 18
Leiston FC
22:00
Stratford Town
Alvechurch
02:45
Stourbridge
Stratford Town
02:45
Nuneaton Borough
Peterborough Sports
02:45
Hednesford Town
Biggleswade Town
02:45
Tamworth
VĐQG Uruguay
Vòng 14
Centro Atletico Fenix
02:30
Boston River
Ấn Độ Super League
Vòng 3
Odisha FC
21:00
East Bengal
Israel Premier League
Vòng 11
Maccabi Petah Tikva FC
00:00
Hapoel Hadera
Maccabi Netanya
00:30
Ashdod MS
Hapoel Bnei Sakhnin FC
01:15
Beitar Jerusalem
Ivory Coast Premier Division
Vòng
SOL FC Abobo
22:30
USC Bassam
England Southern Premier League
Vòng 18
Hartley Wintney
02:30
Poole Town
Hendon
02:45
Metropolitan Police
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 4
Istanbul BB
21:00
Bodrumspor
Adana Demirspor
22:59
Serik Belediyespor
Antalyaspor
01:00
Amedspor
Holland Reserve League
FC Groningen Reserves
21:00
Heerenveen U21
Holland Ligue 3
Vòng 12
Kozakken Boys
02:00
De Treffers
England Conference South Division
Vòng 4
Tonbridge Angels
02:45
St Albans City
Oxford City
02:45
Ebbsfleet United
Croatia Cup
Quarterfinals
HNK Gorica
22:00
Istra 1961 Pula
NK Lokomotiva Zagreb
00:30
Hajduk Split
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 16
Linfield FC
02:45
Carrick Rangers
Warrenpoint Town
02:45
Ballymena United
Coleraine
02:45
Glentoran FC
Crusaders
02:45
Portadown
Dungannon Swifts
02:45
Glenavon Lurgan
Larne FC
02:45
Cliftonville
Cúp quốc gia Romania
Quarterfinals
Chindia Targoviste
01:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng
New England Revolution
07:30
New York City FC

Tin thể thao mới nhất

Gifcode