Ultra Prime chốt đội hình dự LPL mùa Hè 2022

Tiểu Minh

Thứ sáu, 10/06/2022 15:58 (GMT+7)

LPL mùa Hè 2022 sẽ chính thức khởi tranh giai đoạn vòng bảng từ ngày 10/6. Trong khi đó, đội hình của Ultra Prime có thêm sự bổ sung Zhang "Zoom" Xing-Ran ở vị trí đường trên.

Đội hình Ultra Prime tham dự LPL mùa Hè 2022

- Đường trên: Zoom, Zs

- Đi rừng: H4cker

- Đường giữa: Cryin

- Đường dưới: Elk, Kelin

- Hỗ trợ: ShiauC

Ultra Prime chốt đội hình dự LPL mùa Hè 2022 - Ảnh 1

Giai đoạn vòng bảng LPL mùa Hè 2022 sẽ diễn ra trong vòng 9 tuần. Tại đây các đội sẽ thi đấu vòng tròn 1 lượt theo thể thức Bo3. Theo đó, 10 đội có thành tích tốt nhất vòng bảng sẽ giành quyền vào vòng play-off tranh chức vô địch.

Vòng play-off LPL mùa Hè 2022 sẽ được chia thành 2 giai đoạn giống như các năm trước. Giai đoạn 1 sẽ thi đấu với thể thức King of The Hill (Vòng 1 -> Vòng 3). Nhánh trên gồm các đội hạng 4-5-8-9. Nhánh dưới gồm các đội hạng 3-6-7-10.

Tại vòng 1, đội hạng 8 gặp đội hạng 9, đội hạng 7 gặp đội hạng 10. Đội hạng 3 và đội hạng 4 được vào thẳng vòng play-off thứ 3, đội hạng 5 và đội hạng 6 sẽ thi đấu từ vòng 2. Đội hạng 1 sẽ đối đầu với một trong các đội hạng 4-5-8-9 (nhánh trên). Hạng 2 sẽ gặp một trong các đội hạng 3-6-7-10 (nhánh dưới). Ở vòng tứ kết, 2 đội thua sẽ đánh tứ kết nhánh thua. Đội thắng đánh bán kết nhánh thua.

Ở vòng bán kết, đội thua ở bán kết nhánh thắng sẽ đấu trận bán kết nhánh thua với đội thắng ở tứ kết nhánh thua. Tất cả các trận đấu ở vòng play-off LPL mùa Xuân 2022 được phân định kết quả bằng Bo5. Các đội từ hạng 1 đến hạng 8 sẽ nhận được điểm tích luỹ. Đội vô địch LPL mùa Hè 2022 sẽ giành quyền tham dự Chung Kết Thế Giới 2022 với tư cách là hạt giống số 1 của khu vực.

TIN LIÊN QUAN

Oh My God chốt đội hình dự LPL mùa Hè 2022

LPL mùa Hè 2022 sẽ chính thức khởi tranh giai đoạn vòng bảng từ ngày 10/6. Trong khi đó, đội hình của Oh My God sẽ có thêm sự bổ sung 2 tuyển thủ trẻ là Chi "0909" Zhi-Hong và Zhou "Jerry" Ke-Xue.

Rare Atom chốt đội hình dự LPL mùa Hè 2022

LPL mùa Hè 2022 sẽ chính thức khởi tranh giai đoạn vòng bảng từ ngày 10/6. Trong khi đó, đội hình của Rare Atom không có bất kỳ sự thay đổi nào.

Team WE chốt đội hình dự LPL mùa Hè 2022

LPL mùa Hè 2022 sẽ chính thức khởi tranh giai đoạn vòng bảng từ ngày 10/6. Trong khi đó, đội hình của Team WE sẽ có thêm sự bổ sung Han "Smlz" Jin và Peng "Heal" Jun-Jie.

ThunderTalk Gaming chốt đội hình dự LPL mùa Hè 2022

LPL mùa Hè 2022 sẽ chính thức khởi tranh giai đoạn vòng bảng từ ngày 10/6. Trong khi đó, đội hình của ThunderTalk Gaming sẽ có thêm những sự bổ sung chất lượng như Hoya, Beichuan và Kepler.

Top Esports chốt đội hình dự LPL mùa Hè 2022

LPL mùa Hè 2022 sẽ chính thức khởi tranh giai đoạn vòng bảng từ ngày 10/6. Trong khi đó, đội hình của Top Esports không có bất kỳ sự thay đổi nào.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Philip: 'Tôi gia nhập FlyQuest nhờ xếp hạng đơn'

Chia sẻ trên Inven Global, Philip đã có những tiết lộ thú vị về hành trình từ một game thủ chuyên nghiệp trở thành đường trên hàng đầu của FlyQuest tại LCS mùa Hè 2022.

LMHT: Team Flash công bố cùng lúc 3 tân binh

Nhằm chuẩn bị cho mục tiêu trở lại VCS, Team Flash đã quyết định chiêu mộ 3 người cũ của Cerberus Esports.

DRX Zeka: ‘LPL tập trung vào giao tranh tổng còn LCK là đi đường’

Trong buổi phỏng vấn sau chiến thắng 2-0 Fredit BRION, tuyển thủ đường giữa Kim "Zeka" Geon-woo thừa nhận bản thân phù hợp với lối chơi của LCK hơn là LPL. Ngoài ra, Zeka cũng khẳng định DRX không ngần ngại việc giao tranh ở meta hiện tại

Jankos 'chê' khu vực Bắc Mỹ, tiết lộ EG không dám đấu tập với G2

Trong buổi stream gần nhất, người đi rừng Jankos đã có những chia sẻ thú vị về G2 Esports và Evil Geniuses khi 2 đội nằm cùng bảng tại MSI 2022 diễn ra ở Hàn Quốc.

Gen.G Lehends: ‘Meta mới giúp tôi bớt chết lẻ vì quá rướn'

Trong cuộc phỏng vấn sau chiến thắng 2-0 Hanwha Life Esports, hỗ trợ Son “Lehends” Si Woo cho biết Gen.G Esports cần phải khắc phục vấn đề giao tiếp ở những tuần đấu tiếp theo.

Lịch thi đấu LPL mùa Hè 2022 tuần 4

Lịch thi đấu LPL mùa Hè 2022 tuần 4 diễn ra từ ngày 27/6 - 3/7, với sự góp mặt của 17 đội tuyển Liên Minh Huyền Thoại hàng đầu Trung Quốc.

TRỰC TIẾP LPL mùa Hè 2022 ngày 27/6: OMG vs LGD, JDG vs TT

TRỰC TIẾP LPL mùa Hè 2022 vòng bảng tuần 4 ngày 1 hôm nay 27/6, với 2 trận đấu giữa OMG vs LGD (16h), JDG vs TT (18h).

Bảng xếp hạng LCS mùa Hè 2022 mới nhất hôm nay

Bảng xếp hạng LCS mùa Hè 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật nhanh chóng và chính xác nhất bảng xếp hạng LCS mùa Hè 2022.

Lịch thi đấu LCS mùa Hè 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu LCS mùa Hè 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật nhanh chóng và chính xác nhất lịch thi đấu LCS mùa Hè diễn ra từ ngày 17/6 -14/8 năm 2022.

Kết quả LCS mùa Hè 2022 hôm nay mới nhất

Kết quả LCS mùa Hè 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật nhanh chóng và chính xác nhất kết quả LCS mùa Hè 2022.

AFC Cup
Vòng bảng
Tampines Rovers FC
19:00
PSM Makassar
Kedah
20:00
Kaya FC
Young Elephants FC
21:00
Hougang United FC
Neftchi Kochkor
21:00
FC Altyn Asyr
Dordoi-Dynamo Naryn
21:00
Kopetdag Asgabat
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Sogdiana Jizak
Giao hữu quốc tế
Sonderjyske
17:30
Fredericia
Vojvodina Novi Sad
18:00
UTA Arad
Domzale
18:00
Crvena Zvezda
FC Copenhagen
18:00
Silkeborg
Terek Grozny
21:00
Zenit Penza
Slavia Sofia
22:00
Arda
Cracovia Krakow
22:59
Olympiakos Piraeus
Crusaders
00:30
Saint Mirren
Giao Hữu ĐTQG
Kosovo (nữ)
18:00
North Macedonia (nữ)
Finland (nữ)
22:15
Japan (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
Malmo FF
00:00
Helsingborg
IK Sirius FK
00:00
IFK Goteborg
Elfsborg
00:00
Varbergs BoIS FC
Kalmar
00:00
IFK Varnamo
VĐQG Ireland
Vòng 19
Shelbourne
01:45
Derry City
Sligo Rovers
01:45
Dundalk
St. Patricks Athletic
01:45
Shamrock Rovers
VĐQG Argentina
Vòng 5
Patronato Parana
01:30
Independiente
Atletico Tucuman
06:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Falkenberg
00:00
Angelholms FF
USA Women Premier League
Vòng
LA Premier (nữ)
05:30
Elite Girls Academy (nữ)
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
Kordrengir
02:15
Afturelding
Akranes
02:45
Breidablik
India Shillong Premier League
Vòng
Mawlai SC
17:30
Langsning SC
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Liepaja
22:00
Super Nova
Metta/LU Riga
22:59
FK Auda Riga
Kenya Super League
Vòng
Mara Sugar FC
19:00
Fortune Sacco
Belarus Reserve League
Vòng
Dinamo Brest Reserves
20:00
Dinamo Minsk Reserves
FC Minsk Reserves
21:00
Belshina Babruisk Reserve
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
22:00
Slavia Mozyr Reserve
VĐQG Belarus
Vòng 12
Energetik-BGU Minsk
22:00
Dnepr Mogilev
Chile Cup
Vòng 3
Universidad de Chile
03:00
General VelAsquez
Hạng 2 Paraguay
Vòng 14
Sportivo Trinidense
21:00
Atletico Colegiales
Independiente Luque
04:00
Club Fernando de la Mora
Brazil Serie B
Vòng 15
Sampaio Correa
06:00
Centro Sportivo Alagoano
Operario Ferroviario PR
06:00
Chapecoense SC
Ireland First Division
Vòng 22
Athlone Town
01:45
Waterford United
Longford Town
01:45
Salthill Devon Galway
Bray Wanderers
01:45
Wexford (Youth)
Treaty United
01:45
Cork City
Iraqi Premier League
Vòng 38
Samarra
21:00
Al-Naft
Argentina Youth League
Vòng
CA Atlanta U20
20:00
All Boys U20
Ả Rập Xê Út
Vòng 30
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al-Baten
Al-Nasr(KSA)
01:00
Al-Fateh
Al Raed
01:00
Abha
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Ahli Jeddah
Al-Tai
01:00
Al-Hazm
Dhamk
01:00
Al-Taawon
Al-Feiha
01:00
Al-Ettifaq
Al Hilal
01:00
Al-Faisaly Harmah
European Women
Vòng bảng
Sweden (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
England (nữ) U19
22:30
Norway (nữ) U19
Spain (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 18
Dep.San Martin
03:30
Deportivo Municipal
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Xinjiang Tianshan Leopard
18:30
Sichuan Jiuniu
Norway 2.Liga
Vòng 12
Valerenga B
18:00
Traff
Odd Grenland 2
00:00
Flekkeroy
BRA D4
Trem-AP
06:15
Sao Raimundo
Alagoinhas Atletico BA
06:30
Santa Cruz PE
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Libyan Premier League
Vòng 18
Al Mahalla
22:00
Al-Madina
J Verhoe Leigh
22:00
Al ittihad(LBY)
Al-Ahli tripoli
22:00
Abu Salim
Al-Shat
22:00
Al Khmes
Al Zawi A
22:00
Al Athad
Hạng nhất Na Uy
Vòng 11
Asane Fotball
22:59
Sandnes Ulf
Grorud
22:59
Brann
Ranheim IL
22:59
KFUM Oslo
Sogndal
22:59
Mjondalen IF
Bryne
22:59
Stjordals Blink
Argentine Torneo A
Vòng
Douglas Haig
23:45
Central Norte Salta
Sarmiento Resistencia
01:00
G.San Martin Formosa
Racing de Cordoba
06:30
Union Sunchales
Sportivo Belgrano
06:30
Defensores Pronunciamiento
Hạng 4 Nauy
Vòng
Sparta Sarpsborg B
22:00
Fram Larvik
Forde
22:30
Molde B
Halsen
22:59
Start Kristiansand B
Volda
23:30
IL Hodd B
Fredrikstad B
00:00
Eik-Tonsberg
Stabaek B
00:00
Lokomotiv Oslo
Bjarg
00:00
Hou Ge Xinte B team
Stromsgodset B
00:30
Gjelleraasen IL
Kongsvinger IL B
01:00
Honefoss BK
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Georgia (nữ)
22:59
Ireland (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 11
Landskrona BoIS
00:00
Orebro
Brommapojkarna
00:00
Osters IF
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Rentistas
01:00
Albion FC
Wanderers FC
05:15
Torque
Argentine Division 2
Vòng 21
Sacachispas
01:30
Atletico Atlanta
Ferrol Carril Oeste
04:00
Chaco For Ever
Nueva Chicago
05:00
Club Atletico Guemes
Defensores de Belgrano
07:15
Chacarita juniors
Maldives Premier League
Vòng
Club Eagles
18:00
Da Grande SC
VĐQG Paraguay
Vòng 21
Sportivo Ameliano
04:00
Guairena
Tacuary
06:15
Sol de America
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Sportivo Barracas
01:30
Deportivo Muniz
Hạng nhất Malaysia
Vòng 10
Kelantan
20:00
Darul Takzim II
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
Figueirense
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
El Gounah
00:00
El Sharqia Dokhan
Pharco
00:00
Al-Ittihad Alexandria
Kokakola Cairo
02:30
Talaea EI-Gaish
Indonesia President Cup
Vòng bảng
Persis Solo FC
20:30
Persita Tangerang
Swden Women Divi.1
Vòng 13
IFK Norrkoping DFK (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)

Tin thể thao mới nhất