TRỰC TIẾP LPL mùa Hè 2022 ngày 26/6: IG vs AL, EDG vs BLG

TRỰC TIẾP LPL mùa Hè 2022 vòng bảng tuần 3 ngày 7 hôm nay 26/6, với 2 trận đấu giữa IG vs AL (16h), EDG vs BLG (18h).

Đội hình thi đấu

IG: Zika, Neny - Xun - Mole, Yuekai - Wink, Ahn - XinLiu, Ke

Anyone's Legend: Zdz - Xiaohao - Forge - Betty - QiuQiu

EDG: Flandre - Jiejie - Scout - Viper - Meiko

Bilibili Gaming: Bin - Weiwei - FoFo/Icon - Doggo - Crisp

TRỰC TIẾP LPL mùa Hè 2022 ngày 26/6: IG vs AL, EDG vs BLG - Ảnh 1
BXH LPL mùa Hè 2022 hiện tại

17 đội tuyển tham dự LPL mùa Hè 2022 gồm Bilibili Gaming, EDward Gaming, FunPlus Phoenix, Invictus Gaming, JD Gaming, LGD Gaming, LNG Esports, Oh My God, Rare Atom, Anyone's Legend (Rogue Warriors đổi tên), RNG, Weibo Gaming, Team WE, Top Esports, TT Gaming, Ultra Prime và Victory Five.

Giai đoạn vòng bảng LPL mùa Hè 2022 sẽ diễn ra trong vòng 9 tuần. Tại đây các đội sẽ thi đấu vòng tròn 1 lượt theo thể thức Bo3. Theo đó, 10 đội có thành tích tốt nhất vòng bảng sẽ giành quyền vào vòng play-off tranh chức vô địch.

Vòng play-off LPL mùa Hè 2022 sẽ được chia thành 2 giai đoạn giống như các năm trước. Giai đoạn 1 sẽ thi đấu với thể thức King of The Hill (Vòng 1 -> Vòng 3). Nhánh trên gồm các đội hạng 4-5-8-9. Nhánh dưới gồm các đội hạng 3-6-7-10.

Tại vòng 1, đội hạng 8 gặp đội hạng 9, đội hạng 7 gặp đội hạng 10. Đội hạng 3 và đội hạng 4 được vào thẳng vòng play-off thứ 3, đội hạng 5 và đội hạng 6 sẽ thi đấu từ vòng 2. Đội hạng 1 sẽ đối đầu với một trong các đội hạng 4-5-8-9 (nhánh trên). Hạng 2 sẽ gặp một trong các đội hạng 3-6-7-10 (nhánh dưới). Ở vòng tứ kết, 2 đội thua sẽ đánh tứ kết nhánh thua. Đội thắng đánh bán kết nhánh thua.

Ở vòng bán kết, đội thua ở bán kết nhánh thắng sẽ đấu trận bán kết nhánh thua với đội thắng ở tứ kết nhánh thua. Tất cả các trận đấu ở vòng play-off LPL mùa Xuân 2022 được phân định kết quả bằng Bo5. Các đội từ hạng 1 đến hạng 8 sẽ nhận được điểm tích luỹ. Đội vô địch LPL mùa Hè 2022 sẽ giành quyền tham dự Chung Kết Thế Giới 2022 với tư cách là hạt giống số 1 của khu vực.

TIN LIÊN QUAN

HLV Yuna chia tay Cerberus Esports

Ngay trước thềm VCS mùa Hè 2022, Cerberus Esports đã quyết định nói lời chia tay với HLV Huỳnh “Yuna” Văn Tân.

5 người đi rừng đáng xem nhất LCS mùa Hè 2022: Chờ Blaber bùng nổ

Giải mùa Hè 2022 hứa hẹn sẽ vô cùng căng thẳng khi ngoài Inspired, những Blaber hay Santorin cũng sẵn sàng tỏa sáng để giúp đội nhà chinh phục ngôi vương.

5 đường giữa đáng xem nhất LCS mùa Hè 2022: Lời khẳng định của jojopyun

Bên cạnh jojopyun hay toucouille, LCS mùa Hè 2022 còn hấp dẫn bởi màn tái xuất màu áo Cloud9 của Jensen.

TRỰC TIẾP LCK mùa Hè 2022 ngày 26/6: HLE vs NS, DRX vs KDF

TRỰC TIẾP LCK mùa Hè 2022 vòng bảng tuần 2 ngày 5 hôm nay 26/6, với 2 trận đấu giữa HLE vs NS (15h), DRX vs KDF (18h).

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Dia1 chia sẻ sức khỏe của mình đang đáng báo động

Trong buổi phỏng vấn sau trận đấu với ASE Dia1 đã chia sẻ về việc sức khỏe của mình không được tốt. Thậm chí tuyển thủ này còn 'khoe' đơn thuốc cực dài.

Tuyển thủ LMHT bán độ lĩnh án phạt cực nặng từ phía BTC

Mới đây ban tổ chức LDL đã phát hiện một loạt những hành vi liên quan đến bán độ, cá cược kết quả LMHT của các tuyển thủ và đã đưa ra những hình thức xử phạt cực kỳ cứng rắn.

VCS Mùa Hè 2022: SE hủy diệt ASE giữ chắc vị trí thứ 3

Một trận đấu được đánh giá dễ dàng cho "Gà Hồng" khi ASE là một đối thủ đáng đứng chót BHX, và đúng như kì vọng SE không quá khó khăn để có chiến thắng nhẹ nhàng 2-0

LCK Mùa Hè 2022: DRX dập tắt hi vọng top 6 của KDF

KDF đang đứng ngay phía sau DRX và nếu muốn níu giữ tấm vé playoff thì phải đánh bại Deft cùng đồng đội, nhưng rất tiếc DRX không cho KDF một cơ hội nào.

LCK Mùa Hè 2022: Gumayusi Penta hụt, T1 không khó khăn để đánh bại NS

Đối đầu với một NS đã hết cơ hội vào top 6, T1 không khó khăn để đánh bại "Biệt đội báo thù", một ngày thi đấu tốt của Gumayusi nhưng rất tiếc là anh chàng không có Pentakill

Liên Minh Huyền Thoại không còn là tựa game dễ chơi dễ làm quen

Với kho tàng đồ sộ trong 12 năm phát triển, liên minh giờ đây có rất nhiều thứ phức tạp mà người chơi mới cần học hỏi, tựa game không còn dễ chơi dễ tiếp cận như nhiều năm về trước.

Các giải đấu liên tục dính bug, người hâm mộ LMHT ngao ngán

Thời gian vừa qua các giải đấu chuyên nghiệp như LCK , LEC... đều liên tục mắc phải bug trong thi đấu. Điều này khiến người xem LMHT cảm thấy ngán ngẫm.

VCS Mùa Hè 2022: GAM trả mối thù lượt đi cho SGB

Với khao khát giành lấy vị trí đầu bảng GAM có một trận đấu rất rất xuất sắc và chiến thắng binh đoàn SGB cũng cần điểm để giúp chắc suất top 4.

LCK Mùa Hè 2022: Prince từ chối chiến thắng của KT, giúp LSB giữ vững vị trí thứ 3

Một trận đấu cực kì quan trọng để dành vị trí cao trên bxh khi mùa giải đã gần kết thúc, LSB chơi quá hay và lật kèo thành công ở ván 3, qua đó mang lại chiến thắng

LPL Mùa Hè 2022: Lỡ tay 'quăng', RNG phải thắng 'nhọc' IG

Một chiến thắng dễ dàng nhưng lằng nhằng khi RNG "đùa giỡn" với IG ở ván 2.

Hạng nhất Anh
Vòng 2
West Brom
02:00
Watford
VĐQG Brazil
Vòng 21
Coritiba PR
06:00
Santos
Giao hữu quốc tế
Al-Wasl
22:59
Al-Jazira(UAE)
Avellino
22:59
US Casertana 1908
Giao Hữu ĐTQG
Iran U19
20:00
Afghanistan (U19)
Tajikistan U19
22:59
Kyrgyzstan U19
Bồ Đào Nha
Vòng 1
Gil Vicente
02:15
Pacos de Ferreira
VĐQG Thụy Điển
Vòng 17
Hacken
00:00
Helsingborg
Varbergs BoIS FC
00:00
IFK Goteborg
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 1
Istanbul BB
23:15
Kasimpasa
Fenerbahce
01:45
Umraniyespor
Ankaragucu
01:45
Konyaspor
Ba Lan
Vòng 4
Wisla Plock
00:00
Miedz Legnica
Cúp quốc gia Italia
Vòng 1
Genoa
22:45
Benevento
Modena
22:59
Sassuolo
Sassuolo
22:59
Modena
Cremonese
02:00
Ternana
Bologna
02:15
Cosenza Calcio 1914
Cúp Quốc Gia Đan Mạch
Vòng 1
FC Culpa
00:00
Maribo
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 1
Penafiel
00:00
Leixoes
Hạng 2 Pháp
Vòng 2
Caen
01:45
Metz
Hạng 2 Hà Lan
Vòng 1
AZ Alkmaar (Youth)
01:00
MVV Maastricht
Jong Ajax (Youth)
01:00
SC Telstar
VĐQG Slovenia
Vòng 4
ND Gorica
01:15
FC Koper
VĐQG Romania
Vòng 4
Hermannstadt
22:00
FC Voluntari
FC Botosani
01:00
Farul Constanta
Đan Mạch
Vòng 4
Silkeborg
00:00
Aalborg
VĐQG Chile
Vòng 21
Huachipato
04:30
Union La Calera
VĐQG Bulgaria
Vòng 5
Septemvri Sofia
22:30
Lokomotiv Sofia
Lokomotiv Plovdiv
00:45
Arda
VĐQG Argentina
Vòng 12
Central Cordoba SDE
21:00
Defensa Y Justicia
Club Atletico Tigre
06:00
Rosario Central
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 4
Stal Rzeszow
22:59
Ruch Chorzow
Hạng 2 Nga
Vòng 3
Alania-d Vladikavkaz
21:00
FC Yessentuki
Hạng 2 Serbia
Vòng 2
Proleter
22:30
FK Zeleznicar Pancevo
Sevojno Uzice
02:00
Macva Sabac
Malaysia
Vòng 15
Negeri Sembilan
19:15
Pulau Pinang
Sabah
19:15
Sarawak United
MISC-MIFA
20:00
Pahang
Bulgaria B PFG
Vòng 4
Botev Plovdiv II
22:00
Minyor Pernik
Serbia
Vòng 5
Habitpharm Javor
00:00
Mladost Novi Sad
Hạng 2 Hungary
Vòng 2
Diosgyor VTK
01:15
SOROKSAR
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Augnablik (nữ)
02:15
Vikingur Reykjavik (nữ)
Fylkir (nữ)
02:15
Hafnarfjordur (nữ)
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng 8
Wolves U23
01:00
Chelsea U23
Nottingham Forest U23
01:00
Southampton U23
West Bromwich U23
01:00
Newcastle U23
Crystal Palace U23
01:00
Brighton U23
Leicester City U23
01:00
Tottenham Hotspur U23
Colombia Copa Premier
Vòng 6
Llaneros FC
03:00
Atletico FC
Universitario de Popayan
03:00
Valledupar FC
Real Santander
03:00
Bogota FC
Tigres Zipaquira
05:00
Deportes Quindio
Barranquilla FC
07:15
Leones
Kyrgyzstan Top Liga
Vòng
Dordoi-Dynamo Naryn
19:15
FC Kaganat
FC Abdish-Ata Kant
19:30
Nur Batken
Phần Lan
Vòng 17
Lahti
22:00
HIFK
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Peterborough U21
20:00
Queens Park R U21
Burnley U21
20:00
Charlton Athletic U21
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 14
Degerfors IF U21
20:00
Dalkurd FF U21
Brommapojkarna U21
05:00
Orebro U21
Norrkoping IFK U21
05:00
Athletic FC United U21
Dalkurd FF U21
05:00
Djurgardens U21
Vô địch Mexico nữ
Vòng 6
Club Necaxa (nữ)
05:00
Monterrey (nữ)
Aguilas de Leon (nữ)
07:00
Club America (nữ)
Juarez FC (nữ)
07:00
Atlas (nữ)
Tijuana (nữ)
09:00
Pachuca (nữ)
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 9
Sportivo Dock Sud
01:30
Defensores Unidos
Latvian Higher League
Vòng 24
FK Spartaks Jurmala
22:00
BFC Daugavpils
Georgia Cup
Vòng 1
FC Matchakhela Khelvachauri
20:00
Dila Gori
Luxembourg National Division
Vòng 1
F91 Dudelange
00:30
Jeunesse Esch
Primera Division de Ecuador
Vòng 5
Gualaceo SC
07:00
9 de Octubre
Belarus Reserve League
Vòng
FC Gomel Reserves
21:00
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
Hạng 2 Paraguay
Vòng 20
Sportivo Iteno
01:30
Martin Ledesma
Independiente Luque
06:30
Sportivo Luqueno
Azerbaijan Premier League
Vòng 1
Turan Tovuz
20:00
FK Gilan Gabala
Argentina Youth League
Vòng
All Boys U20
20:00
Deportivo Camioneros U20
Hạng 2 Estonia
Vòng 22
Paide Linnameeskond B
22:00
Flora Tallinn II
Vô địch Phần Lan nữ
Vòng 16
PK-35 Vantaa (nữ)
22:59
HJK Helsinki (nữ)
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 6
Zibo Cuju F.C.
18:30
Qingdao Zhongneng
Norway 2.Liga
Vòng 15
Asker
00:00
Valerenga B
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 17
Klubi 04 Helsinki
22:30
Tampere United
Honka Akatemia
22:30
GrIFK Kauniainen
Chile Primera B
Vòng 23
Barnechea
23:30
Deportes Santa Cruz
San Luis Quillota
07:30
Rangers Talca
Municipal Iquique
07:30
Santiago Morning
Hạng nhất Na Uy
Vòng 19
Grorud
22:59
Kongsvinger
Start Kristiansand
22:59
Bryne
Asane Fotball
22:59
Fredrikstad
Sandnes Ulf
22:59
Skeid Oslo
Ranheim IL
22:59
Mjondalen IF
Israel Ligat Leumit Toto Cup
Vòng bảng
Ironi Nir Ramat HaSharon
19:00
Maccabi Kabilio Jaffa
AS Ashdod
19:00
Kafr Qasim
Maccabi Ahi Nazareth
19:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Acco
19:00
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
19:00
Hapoel Petah Tikva
Hapoel Afula
19:00
Ironi Tiberias
Hapoel Ramat Gan
19:00
Hapoel Kfar Saba
Hạng 4 Nauy
Vòng
IF Floya
21:30
Stromsgodset B
Fram Larvik
22:00
Sparta Sarpsborg B
Strindheim IL
22:59
Rosenborg B
Kazakhstan Women’s Super League
Vòng
Tomiris Turan (nữ)
19:30
Okzhetpes (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 18
Orebro
00:00
Orgryte
Vasteras SK FK
00:00
Brommapojkarna
AFC Eskilstuna
00:00
Jonkopings Sodra IF
VĐQG Uruguay
Vòng 2
Albion FC
01:00
Liverpool URU
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Club Lujan
01:30
Ferrocarril Midland
General Lamadrid
01:30
El Porvenir
Argentine Division 2
Vòng 28
Gimnasia Jujuy
01:00
Quilmes
San Martin San Juan
01:30
CA Brown Adrogue
Club Atletico Guemes
03:10
Instituto
Atletico Atlanta
07:10
Chacarita juniors
Armenia Premier League
Vòng 2
Shirak
20:30
Urartu
Estonia Teine Liiga
Vòng 22
JK Tallinna Kalev II
22:59
Laanemaa Haapsalu
Nomme JK Kalju II
22:59
Tallinna FC Ararat TTU
Hạng nhất Nga
Vòng 4
Neftekhimik Nizhnekamsk
22:00
Rubin Kazan
Baltika Kaliningrad
00:00
Arsenal Tula
Iceland
Vòng 16
Akranes
02:15
Valur Reykjavik
Leiknir Reykjavik
02:15
Keflavik
BRA SPC
Vòng 1
Sao Bento
05:30
Rio Claro
U21 Anh
Vòng 1
West Bromwich U21
22:59
Newcastle U21
Leicester City U21
01:00
Tottenham U21
Crystal Palace U21
01:00
Brighton U21
Wolverhampton U21
01:00
Chelsea U21
Nottingham Forest U21
01:00
Southampton U21
Brasileiro, Serie C
Vòng 18
Botafogo PB
06:00
Figueirense
VĐQG Ai Cập
Vòng 30
Ceramica Cleopatra FC
23:30
Enppi
Talaea EI-Gaish
23:30
El Sharqia Dokhan
England U23 1.Liga
Vòng 8
Peterborough United U23
20:00
Queens Park Rangers U23
Burnley U23
20:00
Charlton U23
Hull City U23
01:00
Millwall U23
Lebanese Elite Cup
Vòng bảng
Al-Ttadamon(KUW)
21:00
Al-Ansar (LIB)
Argentina Reserve League
Vòng
Estudiantes LP Reserves
20:00
San Lorenzo Reserves
Malaysia President Cup
Johor Darul Tazim III U21
19:15
Selangor U21

Tin thể thao mới nhất