TRỰC TIẾP Lễ bốc thăm chia bảng Chung Kết Thế Giới LOL 2021 hôm nay

Tiểu Minh

Thứ tư, 22/09/2021 18:35 (GMT+7)

Lễ bốc thăm chia bảng Chung Kết Thế Giới LOL 2021 sẽ diễn ra lúc 19h ngày 22/9 (theo giờ Việt Nam). Xem trực tiếp bốc thăm CKTG LMHT 2021 hôm nay trên Thethao.vn.

Chủ Đề: CKTG LMHT 2021

1. Vòng khởi động: 10 đội chia làm 2 bảng, mỗi bảng gồm 2 đội hạt giống số 1 và 3 đội hạt giống số 2

- Hạt giống số 1: Hanwha Life Esports (HLE), LNG Esports (LNG), Cloud 9 (C9), Beyond Gaming (BYG)

- Hạt giống số 2: RED Canids (RED), Unicorns of Love (UOL), DetonatioN FocusMe (DFM), Infinity Esports (INF), PEACE (PCE), Galatasaray Esports (GS)

TRỰC TIẾP Lễ bốc thăm chia bảng Chung Kết Thế Giới 2021 - Ảnh 2

Vòng khởi động của CKTG LMHT 2021 diễn ra từ ngày 5 - 9/10. Tại đây, 10 đội sẽ được chia thành 2 bảng, mỗi bảng gồm 5 đội và thi đấu vòng tròn 1 lượt. Đội đầu bảng sẽ trực tiếp bước vào vòng bảng và đội cuối bảng sẽ bị loại. Theo thể thức ban đầu, Rogue là đội hạt giống số 3 của khu vực châu Âu và phải thi đấu từ vòng khởi động tại CKTG 2021. Tuy nhiên, việc 2 đại diện của VCS vắng mặt khiến số lượng đội tham dự CKTG 2021 giảm từ 24 xuống còn 22 và Rogue được vào thẳng vòng bảng.

>>> Lịch thi đấu CKTG LMHT 2021

Đội đứng thứ 3 và thứ 4 của mỗi bảng sẽ đánh 1 trận Bo5. Đội thua trong loạt Bo5 này sẽ bị loại và đội thắng sẽ tiếp tục đánh 1 trận Bo5 nữa với đội nhì bảng để xác định tấm vé còn lại vào vòng bảng.

2. Vòng bảng: 12 đội + 4 đội từ vòng khởi động.

- Hạt giống số 1: EDward Gaming (EDG), Damwon KIA (DK), MAD Lions (MAD), PSG Talon (PSG)

- Hạt giống số 2: FunPlus Phoenix (FPX), Gen.G (GEN), Fnatic (FNC), 100 Thieves (100T)

- Hạt giống số 3: Royal Never Give Up (RNG), T1 (T1), Rogue (RGE), Team Liquid (TL)

- Hạt giống số 4: 4 đội vượt qua vòng khởi động.

TRỰC TIẾP Lễ bốc thăm chia bảng Chung Kết Thế Giới 2021 - Ảnh 3
Những khả năng bốc thăm có thể xảy ra tại CKTG 2021 trong trường hợp HLE, LNG và C9 vào vòng bảng.

Ở Chung Kết Thế Giới 2021, đội đương kim vô địch khu vực PCS sẽ là hạt giống số 1 tại lễ bốc thăm chia bảng thay vì LCS như các mùa giải trước. Giai đoạn lượt đi vòng bảng diễn ra từ ngày 11 - 13/10, lượt về từ ngày 15 - 18/10. Tất cả 16 đội được chia thành 4 bảng, thi đấu theo thể thức vòng tròn 2 lượt tính điểm. Các trận đấu tại vòng bảng được phân định kết quả bằng Bo1. Hai đội nhất nhì mỗi bảng sẽ giành vé vào vòng loại trực tiếp.

Vòng tứ kết diễn ra từ ngày 22 - 25/10. Vòng bán kết diễn ra trong 2 ngày 30 và 31/10. Trận chung kết sẽ diễn ra vào ngày 6/11. Các trận đấu ở vòng loại trực tiếp được phân định kết quả bằng Bo5.

TIN LIÊN QUAN

VCS nhận về hơn 3 tỷ đồng từ Chung Kết Thế Giới 2021

Việc 2 đại diện của VCS là GAM Esports và Saigon Buffalo vắng mặt đã khiến Chung kết Thế giới Liên Minh Huyền Thoại 2021 phải thay đổi hệ thống chia tiền thưởng.

PapaSmithy và cuộc hành trình đưa 100 Thieves trở lại Chung Kết Thế Giới 2021

Trả lời phỏng vấn của Inven Global, Tổng quản lý Christopher “PapaSmithy” Smith đã chia sẻ lý do gia nhập 100 Thieves cũng như hành trình đến với chức vô địch LCS đầu tiên trong lịch sử đội tuyển và giành vé dự CKTG 2021.

CKTG 2021: Beyond Gaming và thử thách vượt qua cái bóng của PSG Talon

Beyond Gaming sẽ là đại diện thứ 2 của khu vực PSG tiến đến Chung Kết Thế Giới 2021. Tuy không được đánh giá cao bằng hạt giống số 1 PSG Talon, song Beyond Gaming vẫn được kỳ vọng sẽ tạo ra nhưng bất ngờ lớn tại giải đấu.

CKTG 2021: 'Kỳ lân hồng' Unicorns of Love chật vật tìm lại bản ngã

Unicorn of Love sẽ tiến đến Chung Kết Thế Giới 2021 với một ngôi sao sáng giá ở khu vực đường giữa mang tên Nomanz.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

LCK mùa Hè 2022: Kingen và Zeka tạo ra 'thế lực mới', DRX thắng đậm KDF

Trận đấu cuối cùng của tuần 2 vòng bảng LCK mùa Hè 2022 là cuộc đối đầu giữa DragonX đang có chuỗi bất bại từ đầu mùa và Kwangdong Freecs đang chật vật đi tìm chiến thắng thứ 2. Không nằm ngoài dự đoán, DRX tiếp tục mang tới phong độ hủy diệt, giữ vững ngôi vị đầu bảng của mình.

5 hỗ trợ đáng xem nhất LCS mùa Hè 2022: Ẩn số mang tên Olleh

Màn tái xuất đấu trường chuyên nghiệp của Olleh hứa hẹn sẽ mang tới luồng gió mới cho LCS, bên cạnh các hỗ trợ kỳ cựu như aphromoo, Vulcan, CoreJJ hay huhi.

5 xạ thủ đáng xem nhất LCS mùa Hè 2022: Sự trỗi dậy của Berserker

Bên cạnh Danny và Hans sama, Berserker cũng đã sẵn sàng bùng nổ để giúp Cloud9 đòi lại vị thế tại LCS mùa Hè 2022.

TRỰC TIẾP LPL mùa Hè 2022 ngày 26/6: IG vs AL, EDG vs BLG

TRỰC TIẾP LPL mùa Hè 2022 vòng bảng tuần 3 ngày 7 hôm nay 26/6, với 2 trận đấu giữa IG vs AL (16h), EDG vs BLG (18h).

TRỰC TIẾP LCK mùa Hè 2022 ngày 26/6: HLE vs NS, DRX vs KDF

TRỰC TIẾP LCK mùa Hè 2022 vòng bảng tuần 2 ngày 5 hôm nay 26/6, với 2 trận đấu giữa HLE vs NS (15h), DRX vs KDF (18h).

Lịch thi đấu LEC mùa Hè 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu LEC mùa Hè 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật nhanh chóng và chính xác nhất lịch thi đấu LEC mùa Hè 2022.

Bảng xếp hạng LEC mùa Hè 2022 hôm nay mới nhất

Bảng xếp hạng LEC mùa Hè 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật nhanh chóng và chính xác nhất bảng xếp hạng LEC mùa Hè 2022.

Kết quả LEC mùa Hè 2022 hôm nay mới nhất

Kết quả LEC mùa Hè 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật nhanh chóng và chính xác nhất kết quả LEC mùa Hè 2022.

Lịch thi đấu LCS mùa Hè 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu LCS mùa Hè 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật nhanh chóng và chính xác nhất lịch thi đấu LCS mùa Hè diễn ra từ ngày 17/6 -14/8 năm 2022.

Lịch thi đấu LPL mùa Hè 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu LPL mùa Hè 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch trực tiếp LPL mùa Hè năm 2022, giải đấu LMHT lớn nhất tại Trung Quốc.

AFC Cup
Vòng bảng
Visakha FC
16:00
Bali United
LeeMan
17:00
Chao Pak Kei
Phnom Penh FC
17:00
Viettel FC
Tainan City Steel
17:00
LeeMan
Tampines Rovers FC
19:00
PSM Makassar
Kedah
20:00
Kaya FC
Young Elephants FC
21:00
Hougang United FC
Neftchi Kochkor
21:00
FC Altyn Asyr
Dordoi-Dynamo Naryn
21:00
Kopetdag Asgabat
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Sogdiana Jizak
Giao hữu quốc tế
Sonderjyske
17:30
Fredericia
Vojvodina Novi Sad
18:00
UTA Arad
Domzale
18:00
Crvena Zvezda
FC Copenhagen
18:00
Silkeborg
Terek Grozny
21:00
Zenit Penza
Slavia Sofia
22:00
Arda
Cracovia Krakow
22:59
Olympiakos Piraeus
Crusaders
00:30
Saint Mirren
Giao Hữu ĐTQG
Kosovo (nữ)
18:00
North Macedonia (nữ)
Burkina Faso (nữ)
18:00
Togo(w)
Finland (nữ)
22:15
Japan (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
Malmo FF
00:00
Helsingborg
IK Sirius FK
00:00
IFK Goteborg
Elfsborg
00:00
Varbergs BoIS FC
Kalmar
00:00
IFK Varnamo
VĐQG Ireland
Vòng 19
Shelbourne
01:45
Derry City
Sligo Rovers
01:45
Dundalk
St. Patricks Athletic
01:45
Shamrock Rovers
Siêu cúp Mexico
Match
Atlas
08:00
CDSyC Cruz Azul
VĐQG Argentina
Vòng 5
Patronato Parana
01:30
Independiente
Atletico Tucuman
06:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Pumas Tabasco
09:05
Cancun FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Falkenberg
00:00
Angelholms FF
USA Women Premier League
Vòng
LA Premier (nữ)
05:30
Elite Girls Academy (nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 1
Mahar United
15:30
Shan United
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
Kordrengir
02:15
Afturelding
Akranes
02:45
Breidablik
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Liepaja
22:00
Super Nova
Metta/LU Riga
22:59
FK Auda Riga
Belarus Reserve League
Vòng
Dinamo Brest Reserves
20:00
Dinamo Minsk Reserves
FC Minsk Reserves
21:00
Belshina Babruisk Reserve
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
22:00
Slavia Mozyr Reserve
VĐQG Belarus
Vòng 12
Energetik-BGU Minsk
22:00
Dnepr Mogilev
Chile Cup
Vòng 3
Universidad de Chile
03:00
General VelAsquez
CONCACAF Championship U20
1/8 Final
Mexico U20
09:30
Puerto Rico U20
Hạng 2 Paraguay
Vòng 14
Sportivo Trinidense
21:00
Atletico Colegiales
Independiente Luque
04:00
Club Fernando de la Mora
Brazil Serie B
Vòng 15
Sampaio Correa
06:00
Centro Sportivo Alagoano
Operario Ferroviario PR
06:00
Chapecoense SC
Ireland First Division
Vòng 22
Athlone Town
01:45
Waterford United
Longford Town
01:45
Salthill Devon Galway
Bray Wanderers
01:45
Wexford (Youth)
Treaty United
01:45
Cork City
Iraqi Premier League
Vòng 38
Samarra
21:00
Al-Naft
Argentina Youth League
Vòng
CA Atlanta U20
20:00
All Boys U20
Ả Rập Xê Út
Vòng 30
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al-Baten
Al-Nasr(KSA)
01:00
Al-Fateh
Al Raed
01:00
Abha
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Ahli Jeddah
Al-Tai
01:00
Al-Hazm
Dhamk
01:00
Al-Taawon
Al-Feiha
01:00
Al-Ettifaq
Al Hilal
01:00
Al-Faisaly Harmah
European Women
Vòng bảng
Czech (nữ) U19
16:00
France (nữ) U19
Sweden (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
England (nữ) U19
22:30
Norway (nữ) U19
Spain (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 18
Dep.San Martin
03:30
Deportivo Municipal
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Beijing BeiKong
14:30
Heilongjiang Lava Spring
Shanxi Chang An Athletic FC
14:30
Jiangxi Liansheng FC
Bei Li Gong
14:30
Kunshan FC
Xinjiang Tianshan Leopard
18:30
Sichuan Jiuniu
Norway 2.Liga
Vòng 12
Valerenga B
18:00
Traff
Odd Grenland 2
00:00
Flekkeroy
BRA D4
Trem-AP
06:15
Sao Raimundo
Alagoinhas Atletico BA
06:30
Santa Cruz PE
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Libyan Premier League
Vòng 18
Al Mahalla
22:00
Al-Madina
J Verhoe Leigh
22:00
Al ittihad(LBY)
Al-Ahli tripoli
22:00
Abu Salim
Al-Shat
22:00
Al Khmes
Al Zawi A
22:00
Al Athad
Hạng nhất Na Uy
Vòng 11
Asane Fotball
22:59
Sandnes Ulf
Grorud
22:59
Brann
Ranheim IL
22:59
KFUM Oslo
Sogndal
22:59
Mjondalen IF
Bryne
22:59
Stjordals Blink
Argentine Torneo A
Vòng
Douglas Haig
23:45
Central Norte Salta
Sarmiento Resistencia
01:00
G.San Martin Formosa
Racing de Cordoba
06:30
Union Sunchales
Sportivo Belgrano
06:30
Defensores Pronunciamiento
Hạng 4 Nauy
Vòng
Sparta Sarpsborg B
22:00
Fram Larvik
Forde
22:30
Molde B
Halsen
22:59
Start Kristiansand B
Volda
23:30
IL Hodd B
Fredrikstad B
00:00
Eik-Tonsberg
Stabaek B
00:00
Lokomotiv Oslo
Bjarg
00:00
Hou Ge Xinte B team
Stromsgodset B
00:30
Gjelleraasen IL
Kongsvinger IL B
01:00
Honefoss BK
USA MLS Next Pro League
Vòng
Houston Dynamo B
08:15
Tacoma Defiance
Portland Timbers Reserve
09:00
Colorado Rapids II
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Georgia (nữ)
22:59
Ireland (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 11
Landskrona BoIS
00:00
Orebro
Brommapojkarna
00:00
Osters IF
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Rentistas
01:00
Albion FC
Wanderers FC
05:15
Torque
Argentine Division 2
Vòng 21
Sacachispas
01:30
Atletico Atlanta
Ferrol Carril Oeste
04:00
Chaco For Ever
Nueva Chicago
05:00
Club Atletico Guemes
Defensores de Belgrano
07:15
Chacarita juniors
VĐQG Paraguay
Vòng 21
Sportivo Ameliano
04:00
Guairena
Tacuary
06:15
Sol de America
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Sportivo Barracas
01:30
Deportivo Muniz
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Swadhinata KS
16:00
Mohammedan Dhaka
Mohammedan Dhaka
17:00
Sheikh Jamal
VIC Women’s Premier League
Vòng 13
FC Bulleen Lions (nữ)
17:15
Emerging Athlete Program (nữ)
Hạng nhất Malaysia
Vòng 10
Kelantan
20:00
Darul Takzim II
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
Figueirense
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
El Gounah
00:00
El Sharqia Dokhan
Pharco
00:00
Al-Ittihad Alexandria
Kokakola Cairo
02:30
Talaea EI-Gaish
Indonesia President Cup
Vòng bảng
PSS Sleman
16:00
Dewa United FC
Persis Solo FC
20:30
Persita Tangerang
Swden Women Divi.1
Vòng 13
IFK Norrkoping DFK (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)

Tin thể thao mới nhất