TRỰC TIẾP LCK mùa Xuân 2022 ngày 14/1: GEN vs DRX, BRO vs T1

Thành Đạt

Thứ sáu, 14/01/2022 14:30 (GMT+7)

TRỰC TIẾP LCK mùa Xuân 2022 vòng bảng tuần 1 ngày 3 hôm nay 14/1, với 2 trận đấu giữa GEN vs DRX (15h) và BRO vs T1 (18h).

Đội hình thi đấu

- Gen.G: Doran, Peanut, Chovy, Ruler, Lehends

- DRX: Kingen, Pyosik, Zeka, Deft, BeryL

- Fredit BRION: Sword, UmTi, Lava, Hena, Delight

- T1: Zeus, Oner, Faker, Gumayusi, Keria

10 đội tuyển góp mặt tại LCK mùa Xuân 2022 gồm T1, DRX, Damwon, Fredit BRION, Gen.G, Hanwha Life Esports, KT Rolster, Kwangdong Freecs, Liiv SANDBOX và Nongshim RedForce. Các trận đấu tại vòng bảng sẽ được phân định kết quả bằng BO3 (tối đa 3 ván).

TRỰC TIẾP LCK mùa Xuân 2022 ngày 14/1: GEN vs DRX, BRO vs T1 - Ảnh 1
T1 là ứng viên hàng đầu cho chức vô địch LCK mùa Xuân 2022

Sau khi vòng bảng kết thúc, 6 đội tuyển có thứ hạng cao nhất trên bảng xếp hạng sẽ giành quyền vào vòng play-off tranh chức vô địch. Theo đó, các đội từ hạng 1 đến 6 đều phải loại nhau ở vòng play-off bằng loạt trận BO5 (tối đa 5 ván) trước khi xác định đội vào chung kết.

Ở vòng play-off, đội nhất và nhì bảng chờ sẵn tại bán kết. Đội hạng 4 gặp đội hạng 5 còn đội hạng 3 gặp đội hạng 6 tại tứ kết. Đội vô địch LCK mùa Xuân 2022 sẽ mang về 200 triệu won tiền thưởng và đại diện cho khu vực Hàn Quốc tham dự MSI 2022.

TIN LIÊN QUAN

Dự đoán, soi kèo LCK mùa Xuân 2022: GEN vs DRX

Sẽ là màn đối đầu thú vị giữa Gen.G Esports và DragonX khi Chovy cùng Deft đứng ở 2 đầu chiến tuyến. Mặt khác, đội hình toàn sao của Gen.G Esports cũng được chờ đợi sẽ bùng nổ trong trận ra quân.

Dự đoán, soi kèo LCK mùa Xuân 2022: BRO vs T1

T1 đang có phong độ thăng hoa ở LCK mùa Xuân 2022 và nhiều khả năng sẽ giành chiến thắng nhẹ nhàng trước Fredit BRION.

Dự đoán, soi kèo LPL mùa Xuân 2022: LGD vs FPX

Đang có phong độ thăng hoa, FunPlus Phoenix được chờ đợi sẽ tiếp tục bùng nổ để đánh bại đối thủ bị đánh giá thấp hơn là LGD Gaming.

Dự đoán, soi kèo LPL mùa Xuân 2022: AL vs OMG

Đây hứa hẹn sẽ là trận đấu thú vị khi Anyone's Legend lẫn Oh My God đều sở hữu dàn nội binh chất lượng và đầy tiềm năng tại LPL mùa Xuân 2022.

Dự đoán, soi kèo LPL mùa Xuân 2022: JDG vs RNG

Để thua trong trận ra quân, JD Gaming và Royal Never Give Up đều tỏ ra quyết tâm giành lấy chiến thắng để cạnh tranh cho chiếc vé tham dự play-off LPL mùa Xuân 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

LPL mùa Xuân 2022: Tarzan cùng Light tỏa sáng, LNG huỷ diệt IG

Nhờ màn trình diễn thăng hoa của bộ đôi Lee "Tarzan" Seung-yong và Wang "Light" Guang-Yu, LNG Esports đã huỷ diệt Invictus Gaming với tỉ số 2-0.

LCK mùa Xuân 2022: Rascal lả lướt với Lee Sin, KT thắng nhàn HLE

Thi đấu điềm tĩnh hơn và sở hữu các cá nhân có khả năng tạo đột kiến, KT Rolster đã không gặp trở ngại nào để giành chiến thắng 2-0 trước Hanwha Life Esports.

LPL mùa Xuân 2022: Top Esports ngược dòng hạ WE

Mặc dù bị dẫn trước ở ván 1, TOP Esports đã xốc lại tinh thần để tạo nên cú lội ngược dòng giành chiến thắng 2-1 trước Team WE.

LCK mùa Xuân 2022: Deokdam lập Pentakill, DK vẫn bị NS hủy diệt

Dù xạ thủ đối phương chơi thăng hoa ở ván 2, tuy nhiên Nongshim RedForce vẫn bình tĩnh kiểm soát thế trận để đánh bại Damwon KIA 2-1 đầy mãn nhãn.

Dự đoán, soi kèo LPL mùa Xuân 2022: LNG vs iG

Đang có phong độ thăng hoa, LNG Esports được chờ đợi sẽ giành chiến thắng nhẹ nhàng trước một Invictus Gaming không được đánh giá quá cao.

TRỰC TIẾP LCK mùa Xuân 2022 ngày 19/1: NS vs DK, KT vs HLE

TRỰC TIẾP LCK mùa Xuân 2022 vòng bảng tuần 2 ngày 1 hôm nay 19/1, với 2 trận đấu giữa NS vs DK (15h) và KT vs HLE (18h).

TRỰC TIẾP LPL mùa Xuân 2022 ngày 19/1: WE vs TES, LNG vs iG

TRỰC TIẾP LPL mùa Xuân 2022 vòng bảng tuần 2 ngày 3 hôm nay 19/1, với 2 trận đấu giữa WE vs TES (16h) và LNG vs iG (18h).

Lịch thi đấu LCK mùa Xuân 2022 tuần 2

Lịch thi đấu LCK mùa Xuân 2022 tuần 2 diễn ra từ ngày 19/1 - 23/1, với sự góp mặt của 10 đội tuyển Liên Minh Huyền Thoại hàng đầu Hàn Quốc cùng tổng tiền thưởng lên tới 375 triệu won.

Dự đoán, soi kèo LPL mùa Xuân 2022: WE vs TES

Sở hữu lực lượng và phong độ khá cân bằng, trận đấu giữa Team WE và Top Esports hứa hẹn sẽ mang tới cho khán giả màn trình diễn mãn nhãn.

Dự đoán, soi kèo LCK mùa Xuân 2022: KT vs HLE

Cả KT Rolster lẫn Hanwha Life Esports đều cho thấy mình có thể trở thành ứng viên cho những tấm vé tham dự play-off LCK mùa Xuân 2022.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 17
Leicester City
02:30
Tottenham Hotspur
Brentford
03:00
Manchester United
Vòng 21
Celta Vigo
01:00
Osasuna
Valencia
03:30
Sevilla
Getafe
01:00
Granada CF
Vòng 20
Montpellier
01:00
Troyes
Clermont
01:00
Strasbourg
Lille
01:00
Lorient
Vòng 4
Sociedad
03:00
Atletico Madrid
Elche
01:00
Real Madrid
Athletic Bilbao
03:30
Barca
Bán kết
Arsenal
02:45
Liverpool
Vòng bảng
Egypt
02:00
Sudan
Guinea Bissau
02:00
Nigeria
Cote D Ivoire
23:00
Algeria
Sierra Leone
23:00
Equatorial Guinea
Gambia
02:00
Tunisia
Mali
02:00
Mauritania
Giao hữu quốc tế
TUS Bovinghausen 04
01:15
Holzwickeder SC
Centro Sportivo Paraibano
01:20
Auto Esporte Clube PB
Baumit Jablonec
01:30
FC Lincoln
Bergisch Gladbach 09
01:30
TuRU Dusseldorf
SFC Stern 1900
02:00
FC Neubrandenburg 04
Tusker
19:00
Vihiga Bullets
Kakamega Homeboyz
19:00
Nairobi Star City
Vòng 24
Hull City
02:45
Blackburn Rovers
Reading
03:00
Luton Town
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 22
Alanyaspor
21:00
Hatayspor
Galatasaray
00:00
Kasimpasa
Cúp Quốc Gia Đức
Vòng 3
Hertha Berlin
02:45
Union Berlin
TSG Hoffenheim
02:45
SC Freiburg
1/8 Final
Inter Milan
03:00
Empoli
AS Roma
03:00
Lecce
Vòng 1
Club Leon
10:00
Atlas
Atletico San Luis
10:00
FC Juarez
Vòng 24
Racing Genk
02:45
Mechelen
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 21
CD Lugo
03:00
Almeria
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 18
Academica Coimbra
01:00
Rio Ave
Hạng 2 Pháp
Vòng 20
Toulouse
01:00
Nancy
Amiens
01:00
Ajaccio
Hạng 2 Mexico
Vòng 3
Celaya FC
06:00
CF Atlante
Pumas Tabasco
08:00
Tampico Madero
Alebrijes de Oaxaca
10:00
Leones Negros
Club Chivas Tapatio
06:00
Venados FC
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 10
Diagoras
20:00
Ergotelis
Tanzania Ligue 1
Vòng
Mbeya City
20:00
Ruvu Shooting
England Continental Cup
Quarterfinals
Manchester City (nữ)
02:00
Bristol Academy (nữ)
Arsenal (nữ)
02:15
Manchester United (nữ)
Tottenham Hotspur (nữ)
02:30
Liverpool (nữ)
West Ham United (nữ)
02:30
Chelsea FC (nữ)
Argentina Torneo B
Unidos de Olmos
03:00
Club Deportivo Zoe
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 18
Cray Wanderers
02:45
Leatherhead
Rwanda
Vòng
Alpha FC
19:00
Impessa FC
Nyagatare FC
19:00
Rugende FC
Gitikinyoni FC
19:00
Aspor FC
Kirehe FC
19:00
Vision FC
Gicumbi FC
20:00
Mukura
Musanze FC
20:00
Gasogi Utd
Police(RWA)
20:00
Rutsiro FC
Portugal Liga 3
Vòng
Vitoria Setubal
02:30
UD Santarem
Portugal Campeonato Nacional
CSD Camara Lobos
03:00
Limianos
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Aguilas Doradas
06:00
Real Bucaramanga
America de Cali
08:05
Envigado FC
Malta Premier League
Vòng 14
Birkirkara FC
03:00
Balzan FC
Cúp Quốc Gia Hy Lạp
Quarterfinals
Aris Thessaloniki
02:30
Lamia
Mexico U20
Vòng 3
San Luis U20
22:00
FC Juarez U20
Nigerian Premier League
Vòng 7
Kwara United
22:00
Kano Pillars
Remo Stars
22:00
Abia Warriors
Vòng bảng
China (nữ)
17:00
Chinese Taipei (nữ)
India (nữ)
21:00
Iran (nữ)
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Real Avila CF
01:00
CD Guijuelo
UF Beniganim
01:00
Recambios Colon CD
CD Gerena
01:00
Puente Genil
Torrent C.F
01:00
Atzeneta UE
Jove Espanol
01:30
CD Olimpic Xativa
Portugalete
01:30
Leioa
Santutxu FC
01:30
Pasaia KE
CD Basconia
01:30
Anaitasuna
Vianes
01:30
Calahorra B
CD Utrera
01:30
UD Tomares
Cultural de Durango
01:45
Barakaldo CF
CD Pozoblanco
02:00
CA Antoniano
UD San Pedro
02:00
UD Torre del Mar
CD Bullense
02:00
Murcia B
La Union CF
02:00
Lorca Deportiva FC
Yeclano Deportivo
02:00
UCAM Cartagena
Getafe B
02:00
CD Colonia Moscardo
Villajoyosa
02:00
Silla CF
SD Lenense
02:00
the Sith
CD Huetor Vega
02:00
CD Alhaurino
CD Binissalem
02:00
CE Felanitx
SD Deusto
02:15
Amurrio
Villaverde Boetticher CF
02:30
RSD Alcala Henares
Alhaurin de la Torre
02:30
UD Melilla
Tudelano
02:30
CD Agoncillo
CF Trival Valderas
02:30
CF Pozuelo Alarcon
Juventud Torremolinos CF
02:30
CD El Palo
AD Hogar Alcarreno
02:30
Villarrubia CF
Torrejon CF
02:30
Alcorcon B
Olivenza FC
03:00
SP Villafranca
Scotland FA Cup
Vòng 4
Hibernian
02:45
Cove Rangers
Primera Division de Honduras
Vòng 1
Lobos UPNFM
06:00
CD Vida
CD Olimpia
08:00
Real Sociedad Tocoa
Honduras Progreso
08:15
CD Motagua
CD Victoria
08:15
Real Espana
Marathon
08:06
Platense
Cúp Liên Đoàn Anh U23
Vòng bảng
Nottingham Forest U23
02:00
Queens Park Rangers U23
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 16
Arar FC
21:00
Afief
Israel Women First National
Vòng 14
Hapoel Beer Sheva (nữ)
22:00
Hapoel Raanana (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:00
Maccabi Hadera (nữ)
AS Tel Aviv University (nữ)
00:30
Hapoel Marmorek Irony Rehovot (nữ)
Bnot Netanya (nữ)
01:30
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
Kuwaiti Crown Prince Cup
Vòng 1
Al-Salibikhaet
20:25
Burgan SC
Al-Salmiyah
23:25
Al-Qadsia SC
Algeria U20 Youth League
Vòng
WA Tlemcen U21
17:00
JS Kabylie U21
CS Constantine U21
17:00
USM Alger U21
MC Alger U21
17:00
HB Chelghoum Laid U21
RC Relizane U21
17:00
NA Hussein Dey U21
Paradou AC U21
17:00
US Biskra U21
NC Magra U21
17:00
ASO Chlef U21
ES Setif U21
17:00
RC Arba U21
CR Belouizdad U21
17:00
MC Oran U21
BRA SE
Vòng
America SE
01:15
Boca Juniors SE
Ả Rập Xê Út
Vòng 18
Al-Ettifaq
21:50
Abha
Al-Shabab(KSA)
22:10
Al-Fateh
Spain Super Cup Women
Barcelona (nữ)
01:15
Real Madrid (nữ)
Levante UD (nữ)
01:30
Atletico de Madrid (w)
Lebanese Premier League
Vòng 11
Al-Nejmeh
19:15
Shabab Sahel
Al-Hikma
19:15
Al Akhaahli Alay
Al Bourj
19:15
Sporting Club Beirut
Al-Ansar (LIB)
19:15
Shabab El-Bourj
Vô địch Futsal châu Âu
Vòng bảng
Netherland Futsal
02:30
Ukraine Indoor Soccer
Kazakhstan Indoor Soccer
23:30
Slovenia Indoor Soccer
Italy Indoor Soccer
02:30
Finland Indoor Soccer
Andorra Super league
Vòng 12
Inter Club Escaldes
02:45
CE Carroi
Atletic Club D Escaldes
22:00
UE Engordany
UE Santa Coloma
02:45
FC Ordino
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Sacavenense U19
02:00
Vilafranquense U19
FC Penafiel U19
02:00
Padroense U19
Benfica U19
02:00
Vitoria FC Setubal U19
Libyan Premier League
Vòng 9
Shah Bob Chyba
20:00
AlHilal
Abu Salim
20:00
Al-Ahli tripoli
Al Khmes
20:00
Al-Shat
KNVB Cup
Vòng 3
NAC Breda
02:00
PEC Zwolle
FC Twente Enschede
03:00
AZ Alkmaar
PSV Eindhoven
00:45
SC Telstar
AFC Ajax
03:00
Excelsior Maassluis
Qatar B
Vòng
Al Mesaimeer Club
21:45
Muaidar SC
Al Shahaniya
21:45
Al-Khuraitiat
Malta First Division League
Vòng 12
Marsaxlokk FC
22:59
Melita FC Saint Julian
Qrendi
03:00
Luqa St. Andrew's
Tarxien Rainbows F.C
03:00
Senglea Athletic
Cyprus Cup
Vòng 2
Xylotympou
22:00
Omonia Nicosia FC
Ấn Độ Super League
Vòng 14
Kerala Blasters FC
21:00
Mohun Bagan(Ind)
Chennai Titans
21:00
Northeast United
Cúp Quốc Gia Oman
Quarterfinals
Al-Nasr(OMA)
20:25
Fnjaa
England Southern Premier League
Vòng 17
Tiverton Town
02:45
Yate Town
Gosport Borough
02:45
Hayes Yeading United
Brazil national youth (U20) Football Championship
Castanhal EC U20
01:15
Tuna Luso U20
Bahraini Premier League
Vòng 10
Al Khaldiya
21:55
Al-Muharraq
Al-Najma
00:30
Al-Ahli(BHR)
Egypt League Cup
Vòng bảng
El Sharqia Dokhan
19:30
Al-Ittihad Alexandria
Pyramids FC
19:30
EL Masry
Kokakola Cairo
22:00
Misr Elmaqasah
Brazil Campeonato Baiano Division
Vòng 2
Bahia
05:15
United Nations Club
DOS Meyer
07:30
Alagoinhas Atletico BA
Portugal Campeonato Nacional Women
Varzim (nữ)
02:30
Famalicao (nữ)
Clube Condeixa (nữ)
04:30
AD Grijo (nữ)
BRA CP
Vòng 4
America FC Natal RN
01:00
Globo
ABC RN
06:00
Potiguar RN
Potyguar-CN RN
06:00
CE Forca e Luz RN
Santa Cruz RN
01:00
ASSU RN

Tin thể thao mới nhất

Gifcode