Team Vitality loại Selfmade, chiêu mộ người cũ SKT?

Kha Võ

Chủ nhật, 08/05/2022 12:17 (GMT+7)

Sau giải mùa Xuân 2022 không thành công, Team Vitality đang lên kế hoạch cải tổ đội hình và cái tên đầu tiên bị loại có khả năng là Oskar “Selfmade” Boderek.

Nguồn tin từ cây viết Yohan Markov của JaxonMVP cho biết, Team Vitality muốn đẩy Selfmade lên ghế dự bị và chiêu mộ Kang “Haru” Min-seung từ X7 Esports. Trưởng thành tại LCK và có khoảng thời gian dài gắn bó với Gen.G Esports. Người đi rừng sinh năm 1998 từng cùng Samsung Galaxy (tiền thân của Gen.G Esports) giành chức vô địch CKTG 2017.

Anh cũng khoác áo SKT (hiện là T1) trong 1 năm trước khi cập bến Hanwha Life Esports vào mùa giải 2019. Đến năm 2020, Haru chính thức chia tay LCK để tìm kiếm thử thách ở các khu vực khác. Tuyển thủ người Hàn Quốc từng đầu quân cho Kaos Latin Gamers và giờ là X7 Esports. Cũng theo Yohan Markov, Selfmade chắc chắn phải ngồi dự bị, bất kể người đi rừng mới là ai.

Team Vitality chia tay Selfmade, chiêu mộ người cũ SKT?  - Ảnh 1
Haru đang đứng trước cơ hội được thử sức ở LEC

Bước vào mùa giải 2022, Team Vitality được dự đoán là đối thủ đáng gờm cho cả G2 Esports, Fnatic lẫn Rogue khi hình thành “siêu đội hình” với 3 ngôi sao gồm đường trên Barney “Alphari” Morris, Luka “Perkz” Perkovic và Matyas “Carzzy” Orsag. 2 vị trí còn lại của đội tuyển là Oskar “Selfmade” Boderek và Labros “Labrov” Papoutsakis.

Tuy nhiên, Team Vitality chỉ khép lại giai đoạn vòng bảng với thành tích 9-9, bằng với Excel Esports. Bước đến giai đoạn play-off, hành trình của Perkz cùng các đồng đội đã khép lại sau trận thua 0-3 chóng vánh trước G2 Esports. Hướng đến giải mùa Hè 2022 thành công hơn, Team Vitality đã quyết định đưa Haru vào tầm ngắm.

Trong khi đó, thành phần ban huấn luyện của Team Vitality không có nhiều xáo trộn. Dẫn dắt đội tuyển vẫn là HLV trưởng Louis-Victor “Mephisto” Legendre. Ngoài ra, Team Vitality đã bổ nhiệm cựu xạ thủ Petter “Hjarnan” Freyschuss vào vị trí trợ lý HLV. 

TIN LIÊN QUAN

5 đường trên đáng xem nhất MSI 2022: Bin, Zeus so tài Impact

Theo nhận định của Inven Global, MSI 2022 có khả năng sẽ là cuộc đối đầu thú vị giữa các nhân tố giàu kinh nghiệm như Hanabi và Impact với những ngôi sao trẻ gồm Bin hay Zeus.

5 người đi rừng đáng xem nhất MSI 2022: Oner số 1

Theo bình chọn của Inven Global, Oner là người đi rừng đáng xem nhất MSI 2022 bên cạnh những gương mặt quen thuộc như Wei, Jankos hay Inspired.

Lộ bằng chứng Yijin cá độ?

Nguyễn Lê “Yijin” Hải Đăng, người đi rừng của Genius Esports đã bị tố tham gia cá độ bóng đá nhiều lần với tư cách là tuyển thủ chuyên nghiệp.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Evi: 'Tôi không hài lòng, DFM thực sự đã chơi rất tệ'

Trận thua trước Saigon Buffalo khiến DetonatioN FocusMe sớm dừng chân tại MSI 2022 và Evi cùng các đồng đội cần nỗ lực hơn nếu muốn tiến xa tại kỳ CKTG sắp tới.

Faker: 'T1 giờ đã khác và có thể đánh bại G2'

T1 khép lại vòng bảng MSI 2022 với thành tích 6-0 và Faker cùng các đồng đội đang rất tự tin hướng đến vòng hỗn chiến với những đội tuyển hàng đầu đến từ bảng B và C.

T1 Gumayusi tuyên bố muốn 'phục thù' SGB Shogun

Trước khi trận đấu lượt về vòng bảng MSI 2022 giữa Saigon Buffalo và T1 diễn ra, Gumayusi đánh giá rất cao đường dưới của Saigon Buffalo và đặt quyết tâm phục thù món nợ bị hạ gục nhiều lần ở lượt đi.

Lịch thi đấu MSI 2022 mới nhất hôm nay

Lịch thi đấu MSI 2022 sẽ diễn ra từ 10/5 - 29/5, với sự góp mặt của 11 đội tuyển vô địch giải mùa Xuân từ 11 khu vực trên thế giới (CIS không tham dự).

Kết quả MSI 2022: Thắng nhàn SGB, T1 bất bại vòng bảng

Không có kỳ tích nào xảy ra với Saigon Buffalo khi T1 vẫn đang đạt phong độ ổn định. Chỉ sau 22 phút thi đấu, T1 dễ dàng đánh bại SGB để kết thúc vòng bảng MSI 2022 với thành tích toàn thắng.

Kết quả MSI 2022: Thắng nghẹt thở DFM, SGB ghi tên vào Top 6

Dù gặp không ít khó khăn trước con bài Ngộ Không của DetonatioN FocusMe, Saigon Buffalo vẫn tìm ra phương án để dứt điểm đại diện Nhật Bản và lấy về tấm vé vào vòng hỗn chiến MSI 2022.

Kết quả MSI 2022: Faker 'biến ảo' cùng Zoe, T1 giữ mạch bất bại

Bùng nổ với vị tướng Zoe, đường giữa Lee "Faker" Sang-hyeok giúp T1 huỷ diệt DetonatioN FocusMe, qua đó kéo dài chuỗi bất bại tại bảng A lên con số 4.

MSI 2022: AZE có hành động đẹp sau trận thua SGB

Dù thua đậm và phải chính thức nói lời chia tay với MSI 2022 ngay từ vòng bảng, tuy nhiên Team Aze vẫn để lại hình ảnh đẹp trong mắt cộng đồng Liên Minh Huyền Thoại quốc tế.

Kết quả MSI 2022: Thi đấu áp đảo, SGB tiễn AZE rời giải

Với phong độ ổn định đến từ mọi vị trí, đặc biệt là sự xuất sắc của xạ thủ Nguyễn "Shogun" Văn Huy, Saigon Buffalo dễ dàng vượt qua Team AZE và có chiến thắng thứ 3 tại vòng bảng MSI 2022.

TRỰC TIẾP MSI 2022 ngày 15/5: AZE vs SGB, SGB vs DFM, SGB vs T1

TRỰC TIẾP MSI 2022 vòng bảng ngày 5 hôm nay 15/5, với 6 trận đấu bắt đầu diễn ra từ 13h - 18h của bảng A. Các trận đấu thuộc vòng bảng MSI 2022 sẽ diễn ra theo thể thức vòng tròn 2 lượt và được phân định kết quả bằng BO1.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Newcastle United
02:00
Arsenal
Serie A
Vòng 37
Sampdoria
23:30
Fiorentina
Juventus
01:45
Lazio
Giao Hữu ĐTQG
Tajikistan U16
22:59
Afghanistan U16
Hạng nhất Anh
Vòng
Huddersfield Town
01:45
Luton Town
VĐQG Thụy Điển
Vòng 8
Djurgardens
00:10
Malmo FF
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 37
Galatasaray
00:00
Adana Demirspor
Caykur Rizespor
00:00
Sivasspor
Na Uy
Vòng 6
Bodo Glimt
22:59
Tromso IL
Viking
22:59
Jerv
Rosenborg
22:59
Sandefjord
Odd Grenland
22:59
Haugesund
Lillestrom
22:59
Sarpsborg 08
Aalesund FK
22:59
Molde
Kristiansund BK
22:59
Stromsgodset
Valerenga
01:00
Ham-Kam
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 40
Real Oviedo
02:00
Zaragoza
VĐQG Slovenia
Vòng 35
FC Koper
22:30
Radomlje
VĐQG Romania
Vòng 9
Universitatea Craiova
00:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
CS Mioveni
00:30
Rapid Bucuresti
Academica Clinceni
00:30
FC Botosani
Đan Mạch
Vòng 9
Silkeborg
00:00
Midtjylland
VĐQG Chile
Vòng 13
Curico Unido
07:30
Audax Italiano
VĐQG Bulgaria
Vòng 5
Botev Vratsa
21:30
Tsarsko Selo
Lokomotiv Sofia
00:00
Pirin Blagoevgrad
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 33
Gornik Polkowice
22:59
Resovia Rzeszow
Hạng 2 Nga
Vòng 31
Rotor Volgograd B
20:00
Mashuk-KMV
FK Makhachkala
20:30
Spartak Nalchik
FK Forte Taganrog
20:30
FK Chayka K-SR
FK Kuban Kholding
21:00
Anzhi Makhachkala
SKA Rostov
21:00
FK Biolog
Stavropolye-2009
22:00
FC Yessentuki
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 7
IK Oddevold
00:00
Ljungskile
Ethiopia Premier League
Vòng
Jimma Aba Jifar
20:00
Kedus Giorgis
Bulgaria B PFG
Vòng 37
CSKA 1948 Sofia II
22:00
Botev Plovdiv II
Tanzania Ligue 1
Vòng
Tanzania Prisons
20:00
Kagera Sugar
Croatia 2.HNL
Vòng 28
NK Osijek II
22:30
Kustosija
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bodrumspor
20:00
Sivas Dort Eylul Belediyespor
Bursa Niluferspor AS
00:00
Ispartaspor
Amedspor
00:00
Tarsus Idman Yurdu
Serbia
Vòng 36
FK Vozdovac Beograd
21:30
Partizan Belgrade
Hạng 2 Hungary
Vòng 37
FC Ajka
01:00
Diosgyor VTK
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Tigres Zipaquira
08:00
Deportes Quindio
Vô địch Mexico nữ
Vòng
Chivas Guadalajara (nữ)
07:00
Tigres (nữ)
Monterrey (nữ)
09:05
Pachuca (nữ)
Brazil Mineiluo group B League
Vòng
Boa
05:30
Betim FC
Azadegan League
Vòng 30
Shahrdari Astara
22:30
Esteghlal Khozestan
Esteghlal Mollasani
22:30
Mashin Sazi
Kheybar Khorramabad
22:30
Khouneh Be Khouneh
Khooshe Talaee Sana Saveh
22:30
Arman Gohar Sirjan
Mes krman
22:30
FC Vista Turbine
Mes Shahr-e Babak
22:30
Shahrdari Hamedan
Pars Jonoubi Jam
22:30
Qashqai Shiraz
Saipa
22:30
Shahin Bushehr
Baderan Tehran FC
22:30
Malavan
Cyprus 1 Division
Vòng 9
AEL Limassol
22:59
Doxa Katokopias
Olympiakos Nicosia FC
22:59
Ethnikos Achnas FC
ICE WC
Vòng 2
IH Hafnarfjordur (nữ)
02:00
Hafnarfjordur (nữ)
Primera Division de Ecuador
Vòng 13
Gualaceo SC
07:00
Guayaquil City
Lithuania - 2.Division
Vòng 7
FK Zalgiris Vilnius B
22:00
Siauliai B
Banga Gargzdai B
22:59
FK Panevezys-2
Georgia Primera Division
Vòng 14
Dinamo Tbilisi
22:00
FC Saburtalo Tbilisi
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 5
KTP Kotka
22:30
Gnistan Helsinki
Georgia Division
Vòng 12
Merani Martvili
20:00
FC Merani Tbilisi
Brazil Serie B
Vòng 7
Ituano SP
06:00
Gremio (RS)
Ireland First Division
Vòng 4
Treaty United
01:45
Longford Town
Paraguay Women League
Vòng
Sportivo Limpeno (nữ)
21:00
Nacional-Humaita (nữ)
Sweden Damallsvenskan
Vòng 9
Linkopings (nữ)
00:00
Djurgardens (nữ)
FC Rosengard (nữ)
00:00
Orebro (nữ)
AIK Solna (nữ)
00:00
Brommapojkarna (nữ)
BK Hacken (nữ)
00:00
IFK Kalmar (nữ)
Hammarby (nữ)
00:00
Kristianstads DFF (nữ)
Hạng 2 Estonia
Vòng 13
Elva
22:59
Viimsi MRJK
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Italy U17
21:30
Germany U17
France U17
21:30
Poland U17
Israel U17
00:00
luxembourg U17
Bulgaria U17
00:00
Netherlands U17
European Women
Round 2 A
Bulgaria (nữ) U19
22:59
Ukraine (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:59
Austria (nữ) U19
BRA D4
Azuriz FC
05:00
EC Prospera
Anapolis FC
06:00
Costa Rica MS
Trem-AP
06:15
Porto Velho/RO
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 5
PPJ Akatemia
22:59
Kiffen Helsinki
Colombia Regional League
Vòng
Lula FC
21:20
Medellin City FC
Chile Primera B
Vòng 15
Santiago Morning
02:30
Melipilla
Puerto Montt
05:00
Union San Felipe
Santiago Wanderers
05:00
Universidad de Concepcion
Hạng nhất Na Uy
Vòng 6
Brann
22:59
Sandnes Ulf
Fredrikstad
22:59
Skeid Oslo
Stabaek
22:59
Grorud
Hạng 4 Nauy
Vòng
Mjondalen IF B
21:00
Stromsgodset B
Kongsvinger IL B
22:59
Raufoss IL B
Follo
22:59
Start Kristiansand B
Floro
22:59
Forde
Mandalskameratene
23:30
Vindbjart
Hạng 2 Venezuela
Vòng 1
Deportivo Rayo Zuliano
04:00
Academia Rey
VĐQG Uruguay
Vòng 12
Boston River
04:00
Liverpool URU
Israel Premier League
Vòng 9
Maccabi Netanya
00:30
Hapoel Tel Aviv
Hapoel Bnei Sakhnin FC
00:30
Maccabi Haifa
Maccabi Tel Aviv
00:30
Hapoel Beer Sheva
Argentine Division 2
Vòng 15
Nueva Chicago
01:00
Atletico Atlanta
Deportivo Moron
05:10
All Boys
Almirante Brown
07:10
Villa Dalmine
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
22:30
San Pedro FC
VĐQG Paraguay
Vòng 16
Guarani CA
07:00
12 de Octubre
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 2
Centro Espanol
01:30
Deportivo Muniz
Bulgaria U19
CSKA 1948 Sofia U19
21:30
Cherno More U19
Botola Pro 1
Vòng 24
DHJ Difaa Hassani Jadidi
00:15
IRT Itihad de Tanger
Hassania Agadir
02:30
Olympique de Safi
Iceland
Vòng 6
Leiknir Reykjavik
02:15
Fram Reykjavik
Vikingur Reykjavik
02:15
Breidablik
KR Reykjavik
02:15
Keflavik
Uzbek League
Vòng 9
OTMK Olmaliq
21:00
Kuruvchi Bunyodkor
Olympic FK Tashkent
21:00
Lokomotiv Tashkent
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
Ghazl El Mahallah
23:30
El Sharqia Dokhan
Smouha SC
02:00
EL Masry
VĐQG nữ Argentina
Vòng
Comunicaciones(nữ)
21:10
Rosario Central (nữ)
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 31
FK Zeljeznicar
00:20
Radnik Bijeljina
Hạng 2 Uruguay
Vòng
CA Juventud
22:59
Club Atletico Progreso
Uruguay Montevideo
01:15
IA Sud America

Tin thể thao mới nhất