Team Secret đón tân binh trở lại trước thềm VCS mùa Xuân 2022

Sau khi rời Team Flash, tuyển thủ tân binh Lê Văn "Jarvis" Tuấn Tú đã trở lại khoác áo Team Secret để thi đấu ở VCS mùa Xuân 2022 sắp tới.

Theo nguồn tin của Thethao.vn, Jarvis đã gia nhập Team Secret và sinh hoạt ở gaming house của đội tuyển. Bên cạnh đó, Jarvis cũng nằm trong danh sách của Team Secret và có mặt ở buổi chụp ảnh hồ sơ chuẩn bị cho VCS mùa Xuân 2022.

Jarvis trở lại Team Secret - Ảnh 1
Jarvis (bên trái) cùng phân tích viên Imay của Team Secret. Ảnh: FB Trần Trọng Huấn

Trong quá khứ, Jarvis từng có quãng thời gian gắn bó với Team Secret sau khi rời Young Buffalo (đội trẻ Saigon Buffalo). Dù vậy, Jarvis đã không thi đấu bất kỳ trận nào cho Team Secret khi chưa đủ tuổi.

Hồi tháng 5/2021, Jarvis đã chính thức nói lời chia tay với Team Secret để chuyển đến Team Flash và thi đấu ở VCS mùa Đông 2021. Trong mùa giải ra mắt đấu trường chuyên nghiệp, Jarvis cùng Team Flash đứng ở vị trí bét bảng, khi chỉ giành được 1 chiến thắng duy nhất (thua 13 trận liên tiếp). Đến hôm 12/1 vừa qua, Team Flash đã quyết định kết thúc hợp đồng với Jarvis.

"Cảm ơn về sự cống hiến của cả hai bạn trong mùa giải vừa qua. Mong rằng quãng thời gian luyện tập và sinh hoạt tại Flash sẽ là tiền đề cho các bạn có định hướng tốt hơn trên đấu trường chuyên nghiệp sắp tới. Chúc Harvey và Jarvis thật nhiều sức khỏe nhé!", Team Flash thông báo trên trang chủ.

Nguồn tin của Thethao.vn tiết lộ VCS mùa Xuân 2022 sẽ bắt đầu giai đoạn vòng bảng vào giữa tháng 2 (sau Tết Nguyên đán). Theo đó, ngày khai mạc VCS mùa Xuân 2022 là 11/2. Lịch thi đấu VCS mùa Xuân 2022 diễn ra từ thứ 5 đến Chủ nhật, với hai khung giờ là 16h00 và 19h00.

Các trận đấu VCS mùa Xuân 2022 vẫn diễn ra tại gaming house của các đội tuyển. Bên cạnh đó, VCS mùa Xuân 2022 sẽ áp dụng luật thăng/xuống hạng (2 suất). Đội vô địch VCS mùa Xuân 2022 sẽ đại diện cho Việt Nam tham dự MSI 2022.

8 đội tuyển tham dự VCS mùa Xuân 2022 gồm GAM Esports, Saigon Buffalo, Team Secret, Cerberus, SBTC Esports, Team Flash, Burst The Sky, Luxury Esports.

TIN LIÊN QUAN

Team Flash chia tay tuyển thủ thứ 4 trước thềm VCS mùa Xuân 2022

Sau tuyển thủ hỗ trợ Palette, đường giữa Harvey và đường trên Javis, đến lượt xạ thủ Jetsu phải nói lời tạm biệt với Team Flash ở kỳ chuyển nhượng tiền mùa Xuân 2022.

LSB Clozer: 'Mục tiêu của tôi là vị trí số 1 vòng bảng'

Trả lời phỏng vấn sau chiến thắng 2-0 trước DragonX, đường giữa Liiv SANDBOX Lee "Clozer" Ju-hyeon đã chia sẻ cảm xúc về trận đấu cũng như mục tiêu trong tương lai.

T1 Faker: 'Tôi rất muốn thi đấu tại ASIAD 2022 nhưng ưu tiên vẫn là cải thiện phong độ'

Trả lời phỏng vấn trên Inven Global, Lee “Faker” Sang-hyeok tỏ ra tự tin về tiềm năng của T1 sau trận thắng Kwangdong Freecs 2-0. Mặt khác, anh cũng tiết lộ mục tiêu của bản thân là đại diện cho Hàn Quốc tham dự ASIAD 2022.

Hans sama - CoreJJ không thể thi đấu cùng nhau tại LCS Lock In 2022

Tình huống phát sinh tại Team Liquid khi hỗ trợ Jo “CoreJJ” Yong-in gặp vấn đề liên quan đến thẻ xanh Covid-19.

SBTC Esports ký hợp đồng 2 năm với xạ thủ tân binh Vinboiz

Tuyển thủ trẻ Lê Trần "Vinboiz" Quang Vinh chính thức gia nhập SBTC Esports và sẽ có màn ra mắt đấu trường chuyên nghiệp ở VCS mùa Xuân 2022 tới đây.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Top 5 xạ thủ đáng xem nhất CKTG 2022

Top 5 xạ thủ đáng xem nhất CKTG 2022. Có rất nhiều xạ thủ nổi bật tại CKTG, nhưng đâu mới là 5 gương mặt đáng xem nhất tại CKTG năm nay?

Nhận định SGB vs MAD – Vòng Khởi động CKTG 2022 loại trực tiếp

Nhận định SGB vs MAD – Vòng Khởi động CKTG 2022 loại trực tiếp. Saigon Buffalo sẽ có loạt Bo5 chạm trán Mad Lions vào lúc 01h00 sáng ngày 04/10 theo giờ Việt Nam, đội thắng sẽ đi tiếp và gặp gỡ Evil Geniuses

Tiền thưởng vô địch CKTG 2022 LMHT là bao nhiêu?

Tiền thưởng vô địch CKTG 2022 LMHT là bao nhiêu? Liệu bạn có biết rõ chi tiết về tiền thưởng của giải đấu LMHT đang diễn ra tại Bắc Mỹ?

Lịch thi đấu CKTG 2022 Vòng Khởi động ngày 5

Lịch thi đấu CKTG 2022 Vòng Khởi động ngày 5. SGB sẽ tiến vào ngày thi đấu thứ 5 với loạt Bo5 với MAD Lions, đội đi tiếp sẽ đối đầu với Evil Geniuses ở vòng sau.

Tổng hợp kết quả CKTG 2022 LMHT Vòng Khởi động ngày 4

Tổng hợp kết quả CKTG 2022 LMHT Vòng Khởi động ngày 4. DRX & FNC tiến vào vòng bảng, SGB phải chơi 2 loạt Bo5.

Bảng xếp hạng CKTG 2022 LMHT Vòng khởi động ngày 4

Bảng xếp hạng CKTG 2022 LMHT Vòng khởi động ngày 4. Kết thúc ngày thi đấu thứ 4 SGB yên vị tại hạng 4, vừa đủ để góp mặt tại vòng loại trực tiếp của Vòng Khởi động CKTG.

Update LMHT 2022: Bóp nghẹt LLL, EG yên vị Top 2

Update LMHT 2022: Bóp nghẹt LLL, EG yên vị Top 2. Loud & Evil Geniuses đều quyết tâm chiến thắng để có được vị trí thứ 2, bởi nếu thất bại thì con đường vào vòng bảng sẽ phải gặp RNG, điều chẳng ai mong muốn.

Update CKTG 2022: Hạ DFM – EG nuôi hy vọng vươn lên Top 2 bảng A

Update CKTG 2022: Hạ DFM – EG nuôi hy vọng vươn lên Top 2 bảng A. EG & DFM chiến đấu với nhau để tìm ra người chiến thắng, đội thắng sẽ so tài cùng LLL để tìm ra cái tên xếp vị trí thứ 2 bảng A Vòng khởi động.

Update CKTG 2022: Shogun Triplekill, SGB vẫn bị RNG khuất phục

Update CKTG 2022: Shogun Triplekill, SGB vẫn bị RNG khuất phục. RNG chỉ cần 1 chiến thắng nữa là có được vị trí thứ 3 bảng B, trong khi đó nếu SGB muốn đứng thứ 2 bảng đấu họ sẽ phải thắng đến 3 trận liên tiếp bao gồm tie-break.

Update CKTG 2022: Đả bại MAD, DRX hiên ngang tiến vào vòng bảng

Update CKTG 2022: Đả bại MAD, DRX hiên ngang tiến vào vòng bảng. DRX chỉ cần 1 trận thắng nữa là sẽ trở thành đội thứ 2 tiến vào vòng bảng, trong khi đó MAD cần thắng lợi để cạnh tranh vị trí số 2 của RNG.

Ngoại Hạng Anh
Vòng 9
Leicester City
02:00
Nottingham Forest
La Liga
Vòng 7
Rayo Vallecano
02:00
Elche
Serie A
Vòng 8
Verona
01:45
Udinese
VĐQG Brazil
Vòng 29
Sao Paulo
05:00
Coritiba PR
Botafogo RJ
06:00
Palmeiras
Bồ Đào Nha
Vòng 8
Maritimo
02:15
Casa Pia AC
VĐQG Thụy Điển
Vòng 24
IFK Varnamo
00:00
Mjallby AIF
IFK Goteborg
00:10
Elfsborg
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 8
Karagumruk
00:00
Istanbulspor
Ba Lan
Vòng 11
Slask Wroclaw
00:00
Warta Poznan
Nga
Vòng 11
Krylya Sovetov
22:59
FC Krasnodar
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 8
Zaragoza
02:00
Eibar
Hạng 2 Pháp
Vòng 10
Stade Lavallois MFC
01:45
Bordeaux
VĐQG Ireland
Vòng 26
Shelbourne
01:45
St. Patricks Athletic
VĐQG Romania
Vòng 12
FC Botosani
22:00
Universitaea Cluj
Chindia Targoviste
01:00
Rapid Bucuresti
Đan Mạch
Vòng 11
Nordsjaelland
00:00
Randers FC
VĐQG Chile
Vòng 26
Universidad de Chile
04:00
Audax Italiano
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
Lokomotiv Plovdiv
19:00
CSKA 1948 Sofia
CSKA Sofia
21:30
Pirin Blagoevgrad
Beroe Stara Zagora
00:00
Levski Sofia
VĐQG Argentina
Vòng 23
Rosario Central
06:00
Union Santa Fe
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 12
Chrobry Glogow
22:59
Odra Opole
Hạng 3 Pháp
Vòng 8
Concarneau
23:30
Chateauroux
Hạng 3 Đức
Vòng 10
Ingolstadt
00:00
Zwickau
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 7
Erzurum BB
00:00
Denizlispor
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 25
FC Trollhattan
00:00
IK Oddevold
Hạng 2 Romania
Vòng 8
Unirea Constanta
20:00
Gloria Buzau
Hạng 2 Serbia
Vòng 12
FK Radnicki Novi Belgrad
19:00
FK Graficar Beograd
FK Radnicki Sremska Mitrovica
20:00
Proleter
FK Vrsac
20:00
Sevojno Uzice
Macva Sabac
22:59
Zlatibor Cajetina
Ethiopia Premier League
Vòng
Mekelakeya
20:00
Hadiya Hossana
Tanzania Ligue 1
Vòng 6
Coastal Union
20:00
Kagera Sugar
Ruvu Shooting
22:15
Young Africans
Azam
00:15
Singida United
Serbia
Vòng 13
Cukaricki Stankom
21:00
Radnicki Nis
Bosnia Herzegovina U19 Liga
FK Buducnost Banovici U19
20:00
Siroki Brijeg U19
Giải trẻ Uruguay
Vòng
Boston River Reserve
20:00
Albion fc Reserves
Colombia Copa Premier
Vòng 15
Real Santander
03:00
Atletico Huila
Llaneros FC
03:00
Deportes Quindio
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 15
Patriotas FC
08:00
Union Magdalena
Brazil Youth cup
Vòng 2
Brasil de Pelotas U20
01:30
Palmeiras (Youth)
England U21 Professional Development League 2
Vòng 10
Wigan U21
19:00
Burnley U21
Cardiff City U21
19:10
Reading U21
Charlton Athletic U21
20:00
Queens Park R U21
Millwall U21
20:00
Bristol City U21
Swansea City U21
21:00
Colchester United U21
Hull City U21
01:00
Crewe Alexandra U21
Sheffield Wed U21
01:00
Sheffield Utd U21
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 17
Sportivo Dock Sud
01:30
Comunicaciones BsAs
VĐQG Oman
Vòng 5
al bashaer
20:10
Sohar Club
Al-Msnaa
20:10
Dhufar
Al Ittehad Salalah
21:45
Al-Nasr(OMA)
Israel C League
Vòng
Tzeirey Um El Fahem
20:15
Ahva Reineh
Beitar Haifa Yakov
22:00
Maccabi Neve Shaanan Eldad
Ghana Premier
Vòng 4
Tamale City
22:00
Real Tamale United
United Arab Emirates U21
Vòng
Ittihad Kalba U21
20:15
Al Ain U21
Shabab Dubai U21
20:15
Al-Dhafra U21
Al Wahda Abu Dhabi U21
20:15
Al Bataeh U21
Cyprus 1 Division
Vòng 5
Karmiotissa Polemidion
22:59
Olympiakos Nicosia FC
E.N.Paralimniou
22:59
Nea Salamis
Burkina Faso League
Vòng
Sally Tas
22:59
AS Douanes Ouagadougou
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng 1
Horsens Reserve
19:00
Vejle Reserve
Primera Division de Ecuador
Vòng 12
Tecnico Universitario
07:00
Deportivo Cuenca
Belarus Reserve League
Vòng
FC Minsk Reserves
19:00
Energetik-BGU Minsk Reserves
Slavia Mozyr Reserve
19:00
FC Isloch Reserves
Lithuania - 2.Division
Vòng 24
Siauliai B
22:59
FK Panevezys-2
CONCACAF League
Bán kết
CD Motagua
05:00
CD Olimpia
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 6
MC Alger
21:30
ASO Chlef
Schleswig Holstein Liga
Vòng
Husumer SV
19:00
Dornbreite Lubeck
Germany Landespokal
TuS Bersenbruck
20:00
Rotenburger SV
SV Curslack Neuengamme
20:00
TSV Sasel
CAF U-17 Championship
Groups(West A)
Mali U17
01:00
Cape Verde Islands U17
Liberia U17
04:00
Mauritania U17
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Glentoran Reserves
01:45
Glenavon Reserves
Larne Reserves
01:45
Carrick Rangers Reserves
Newry City Reserves
01:45
Coleraine Reserves
Portadown Reserves
01:45
Dungannon Swifts Reserves
Ballymena Utd Reserves
01:45
Crusaders Reserves
Hạng 2 Paraguay
Vòng 29
Sol de America Pastoreo
00:30
2 de Mayo PJC
Club Fernando de la Mora
00:30
Independiente Luque
Bahrain Division
Vòng 2
Busaiteen
22:30
Malkia
Buri
22:30
Al-Ittihad(BHR)
Al-Tadhmon
22:30
Al-Ittifaq
Brazil Serie B
Vòng 33
Sampaio Correa
06:00
Ponte Preta
Guarani SP
06:00
Londrina PR
Italia Primavera
Vòng 6
Empoli U20
21:30
AS Roma U20
Ireland First Division
Vòng 35
Longford Town
01:45
Waterford United
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 6
Hajer
22:05
Al-Hazm
Al Qaisoma
22:15
Al-Jabalain
Najran SC
00:15
Al-Ameade
Israel Leumit League
Vòng 7
Hapoel Ramat Gan
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Petah Tikva
22:59
Ironi Tiberias
Italy C1
Vòng 6
Padova
01:30
Feralpisalo
Hạng 2 Estonia
Vòng 30
Parnu JK
22:59
Tallinna FC Levadia B
Viimsi MRJK
22:59
FC Nomme United
Germany Regionalliga
Vòng 15
DJK TEUTONIA SCHALKE
19:00
Viktoria Aschaffenburg
SpVgg Ansbach
19:00
Schweinfurt 05 FC
TSV Aubstadt
19:00
Bayern Munchen (Youth)
Nurnberg (Youth)
19:00
FC Augsburg II
TSV Rain Am Lech
19:00
Greuther Furth (Youth)
FC Pipinsried
19:00
FV Illertissen
SpVgg Hankofen-Hailing
19:00
SV Heimstetten
Te Cu Kukuh Atta Seip
19:10
Unterhaching
Wurzburger Kickers
19:10
Wacker Burghausen
Iran Div 2
Vòng
Espad Tehran
19:20
Be'sat Kermanshah FC
Hạng 2 Jordan
Vòng 8
Al-Ahly
20:00
Ethad Al-Ramtha
Al-Tora
20:00
AL-Karmel
Blama
21:00
Kufer Soom
Norway 2.Liga
Vòng 23
Tromsdalen
21:00
Valerenga B
Flekkeroy
22:00
Odd Grenland 2
Chile Primera B
Vòng 30
Barnechea
01:30
Santiago Wanderers
Deportes Recoleta
01:30
Deportes Santa Cruz
Universidad de Concepcion
06:30
Deportes Temuco
San Luis Quillota
06:30
Municipal Iquique
Hạng nhất Na Uy
Vòng 26
Grorud
22:59
Raufoss
Start Kristiansand
22:59
KFUM Oslo
Stabaek
22:59
Asane Fotball
Ranheim IL
22:59
Sandnes Ulf
Kongsvinger
22:59
Sogndal
Argentine Torneo A
Vòng
Sportivo Belgrano
06:30
G.San Martin Formosa
Hạng 4 Nauy
Vòng
Stromsgodset B
19:00
Bossekop
Bodo Glimt 2
21:00
Rosenborg B
Sparta Sarpsborg B
00:00
Eik-Tonsberg
Germany Oberliga NOFV
Vòng
TuS Dietkirchen
20:00
FSV Fernwald
Viktoria Griesheim
20:00
SV Neuhof 1910
FC Hanau 93
20:00
TSV Steinbach II
KSV Baunatal
20:00
Rot-Weiss Walldorf
FC Giessen
20:00
Rot-Weiss Hadamar
Bayern Alzenau
20:00
FC 1906 Erlensee
FC Eddersheim
20:00
SV Unter-Flockenbach
SV Weidenhausen
20:00
Waldgirmes
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 25
Trelleborgs FF
00:00
Jonkopings Sodra IF
Brazil Campeonato Carioca C
Vòng
Camp grand RJ
01:00
Sao Goncalo
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 17
CA Atlas
01:30
Real Pilar
Club Lujan
01:30
Argentino de Merlo
Ferrocarril Midland
04:00
Leandro N Alem
Israel Premier League
Vòng 6
Beitar Jerusalem
00:15
Maccabi Bnei Raina
Argentine Division 2
Vòng 36
Nueva Chicago
01:05
Quilmes
Deportivo Riestra
01:30
Guillermo Brown
Deportivo Moron
05:00
Instituto
All Boys
05:05
Santa Marina Tandil
Belgrano
07:00
Chacarita juniors
Ivory Coast Premier Division
Vòng
Bouake FC
22:30
Sporting Gagnoa
Racing d'Abidjan
01:00
ES Bafing
VĐQG Paraguay
Vòng 14
FC Nacional Asuncion
03:00
12 de Octubre
Guarani CA
05:00
resistencia SC
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 3
Leixoes U23
21:00
Famalicao U23
CD Mafra U23
22:59
Estoril U23
Hạng nhất Nam Phi
Vòng 5
Platinum City
20:30
Cape Town Spurs
England Southern Premier League
Vòng 7
Beaconsfield SYCOB
01:45
Hartley Wintney
VĐQG Kuwait
Vòng 5
Al-Salmiyah
23:20
Kazma
VĐQG Hy Lạp
Vòng 6
Pas Giannina
22:00
Panaitolikos Agrinio
AEK Athens
00:00
Ionikos
AFC Championship U17
preliminaries
Guam Island U17
20:00
Indonesia U17
Lebanon U17
20:00
Oman U17
Philippines U17
20:30
Japan U17
Turkmenistan U17
01:00
Syria U17
Bahrain U17
01:00
Qatar U17
Maldives U17
01:00
India U17
Kuwait U17
01:00
Myanmar U17
Brazil Serie D
Femar FC
20:00
Desportiva Guarabira PB
Iceland
Vòng 1
Breidablik
02:15
Stjarnan Gardabaer
Uzbek League
Vòng 20
Lokomotiv Tashkent
20:30
Neftchi Fargona
Kuruvchi Kokand Qoqon
20:30
Termez Surkhon
U21 Anh
Vòng 7
Nottingham Forest U21
01:00
Sunderland U21
Brazil L
Vòng
Barra da Tijuca
20:00
Tigres Brasil
Bhutan League Women
Vòng
RTC FC (nữ)
19:00
Ugyen Academy (nữ)
Argentina Reserve League
Vòng
Racing Club Reserves
20:00
Defensa y Justicia Reserves
Union Santa Fe Reserves
20:00
Rosario Central Reserves
Arsenal de Sarandi Reserves
20:00
Newell's Reserves
U21 Bỉ
Vòng 5
Lommel SK U21
00:00
Lierse U21
AS Eupen U21
00:30
FCV Dender EH U21
Kortrijk U21
00:30
KV Oostende U21
Deinze U21
01:00
Excelsior Virton U21
RWD Molenbeek U21
01:00
St.-Truidense U21
Westerlo U21
01:00
RS Waasland Beveren U21

Tin thể thao mới nhất