Saigon Buffalo chốt đội hình dự VCS mùa Xuân 2022

Tiểu Minh

Thứ năm, 10/02/2022 11:05 (GMT+7)

Đội hình Saigon Buffalo tham dự VCS mùa Xuân 2022 sẽ có sự góp mặt của cựu tuyển thủ Đặng "BigKoro" Ngọc Tài cùng 2 tân binh ở vị trí đi rừng và đường giữa.

Đội hình Saigon Buffalo tham dự VCS mùa Xuân 2022 gồm:

- Đường trên: Lâm Huỳnh "Hasmed" Gia Huy

- Đi rừng: Trần "BeanJ" Văn Chính, Trần "RiBell" Hữu Duy (tân binh)

- Đường giữa: Bùi Văn "Froggy" Minh Hải, Nguyễn "P" Hoàng Phú (tân binh)

- Đường dưới: Nguyễn "Shogun" Văn Huy, Đặng "BigKoro" Ngọc Tài

- Hỗ trợ: Đinh "Taki" Anh Tài

Saigon Buffalo chốt đội hình dự VCS mùa Xuân 2022 - Ảnh 1
Ribell đã được SGB đăng ký vào đội hình dự VCS mùa Xuân 2022
Saigon Buffalo chốt đội hình dự VCS mùa Xuân 2022 - Ảnh 2
Tân binh Nguyễn "P" Hoàng Phú sẽ đảm nhiệm vai trò dự bị đường giữa

Theo nguồn tin của Thethao.vn, SGB đã đôn tuyển thủ đi rừng Trần "RiBell" Hữu Duy từ đội trẻ lên đội một. Thời hạn hợp đồng và mức lương của tuyển thủ sinh năm 2005 chưa được tiết lộ. Trước RiBell, SGB đã chiêu mộ tân binh đường giữa Nguyễn "P" Hoàng Phú. Hợp đồng của Nguyễn "P" Hoàng Phú với SGB có thời hạn đến 18/11/2024. Trước khi gia nhập SGB, Nguyễn "P" Hoàng Phú không thi đấu cho bất kỳ đội tuyển nào.

VCS mùa Xuân 2022 diễn ra từ 11/02 - 01/05. Ở giai đoạn vòng bảng, các đội tuyển sẽ thi đấu vòng tròn 2 lượt đi và lượt về, phân định kết quả bằng BO3 (tối đa 3 ván). Theo đó, 4 đội tuyển có thành tích tốt nhất vòng bảng sẽ giành quyền vào vòng play-off tranh chức vô địch.

>>> XEM NGAY: Lịch VCS mùa Xuân 2022

Ở vòng play-off, đội hạng 1 vòng bảng được quyền chọn đối thủ tại bán kết. Đội hạng 2 vòng bảng sẽ gặp đội còn lại. Kết quả các trận đấu tại vòng play-off sẽ được phân định bằng BO5. Đội vô địch VCS mùa Xuân 2022 sẽ đại diện cho Việt Nam tham dự MSI 2022.

8 đội tuyển tham dự VCS mùa Xuân 2022 gồm GAM Esports, Saigon Buffalo, Team Secret, Cerberus, SBTC Esports, Team Flash, Burst The Sky, Luxury Esports.

TIN LIÊN QUAN

GAM Esports công bố đội hình dự VCS mùa Xuân 2022

Đội hình của đương kim á quân GAM Esports tham dự VCS mùa Xuân 2022 sẽ không có bất kỳ sự thay đổi nào sau khi chia tay tân binh đường giữa Nguyễn "2T" Trọng Trí.

Team Flash chốt đội hình dự VCS mùa Xuân 2022

Đội hình Team Flash tham dự VCS mùa Xuân 2022 sẽ có sự góp mặt của 2 tuyển thủ tân binh lần đầu tiên thi đấu chuyên nghiệp.

SBTC Esports công bố đội hình dự VCS mùa Xuân 2022

Đội hình SBTC Esports tham dự VCS mùa Xuân 2022 có sự thay đổi ở 4/5 vị trí sau khi chiêu mộ 6 tuyển thủ ở kỳ chuyển nhượng vừa qua.

Saigon Buffalo có bản hợp đồng đầu tiên trước thềm VCS mùa Xuân 2022

Sau thất bại ở VCS mùa Đông 2021, Saigon Buffalo đã củng cố vị trí đường giữa với bản hợp đồng mang tên Nguyễn "P" Hoàng Phú.

Saigon Buffalo có thêm tân binh ở VCS mùa Xuân 2022

Tuyển thủ tân binh Trần "RiBell" Hữu Duy sẽ cạnh tranh vị trí đi rừng với Trần "BeanJ" Văn Chính trong đội hình của Saigon Buffalo và sẽ có màn ra mắt đấu trường chuyên nghiệp tại VCS mùa Xuân 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

TRỰC TIẾP vòng hỗn chiến MSI 2022 ngày 23/5: SGB vs RNG, G2 vs T1, SGB vs PSG

TRỰC TIẾP MSI 2022 vòng hỗn chiến ngày 4 hôm nay 23/5, với 6 trận đấu bắt đầu diễn ra từ 15h - 20h. Các trận đấu thuộc vòng hỗn chiến MSI 2022 sẽ diễn ra theo thể thức vòng tròn tính đến và được phân định kết quả bằng BO1.

EG Vulcan: 'Trình độ ở MSI 2022 thấp hơn các giải đấu trước'

Hỗ trợ Vulcan không thực sự ấn tượng về MSI 2022 khi chưa có bất kỳ đội tuyển nào cho thấy bộ mặt bùng nổ và vượt trội hơn hẳn so với các đội còn lại.

PSG Unified: 'Chúng tôi đã hạn chế tầm ảnh hưởng của Caps và Jankos'

Trả lời phỏng vấn sau trận thắng G2 Esports, Unified cho rằng chìa khóa giúp PSG Talon Esports chiếm thế thượng phong đó là tập trung vào bộ đôi Jankos - Caps.

Keria: 'Chắc chắn Ming và Targamas giỏi hơn tôi'

Thi đấu khá ấn tượng kể từ đầu vòng hỗn chiến, tuy nhiên Keria vẫn tỏ ra khiêm tốn và cho rằng mình còn nhiều điều phải học hỏi từ các hỗ trợ khác như Ming hay Targamas.

Lịch thi đấu vòng hỗn chiến MSI 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu vòng hỗn chiến MSI 2022 sẽ diễn ra từ 20/5 - 24/5, với sự góp mặt của 6 đội tuyển có thành tích tốt nhất giai đoạn vòng bảng.

HLV JackieWind: 'Mục tiêu tiếp theo của tôi là góp mặt tại ASIAD 19'

Trong cuộc phỏng vấn với Thethao.vn sau khi giành Huy chương vàng SEA Games 31, HLV Phan “JackieWind” Huy Phong khẳng định sẽ luôn cố gắng để trở thành số một tại Việt Nam trong tương lai.

Levi: 'Sau SEA Games 31, tôi muốn được thi đấu ở ASIAD và CKTG 2022'

Trong cuộc phỏng vấn với Thethao.vn sau khi giành Huy chương vàng SEA Games 31, các vận động viên của tuyển LMHT Việt Nam cho biết đang hướng tới mục tiêu tham dự ASIAD 19 và Chung Kết Thế Giới 2022. Tại đây, đội trưởng Đỗ Duy Khánh "Levi" bày tỏ mong muốn được đối đầu Faker và Jankos.

Kết quả MSI 2022: EG hủy diệt SGB

Để đối thủ chiếm quá nhiều lợi thế trong khâu cấm chọn, Saigon Buffalo không thể làm nên bất ngờ và phải chịu thất bại thứ 6 tại vòng hỗn chiến MSI 2022.

Kết quả MSI 2022: GALA chói sáng, RNG phục thù thành công G2

Triển khai đội hình ấn tượng và các trụ cột tỏa sáng đúng lúc, Royal Never Give Up đã giành chiến thắng áp đảo trước G2 Esports để vươn lên dẫn đầu vòng hỗn chiến MSI 2022.

Khoảnh khắc tuyển LMHT Việt Nam làm nên lịch sử

Chiều 22/5, tại Trung tâm hội nghị quốc gia, đội tuyển Liên Minh Huyền Thoại quốc gia Việt Nam đã đánh bại Philippines với tỷ số 3-0 để qua đó tấm Huy chương vàng SEA Games 31. Đây cũng tấm Huy chương vàng đầu tiên trong lịch sử LMHT Việt Nam.

LỊCH BÓNG ĐÁ

VĐQG Thụy Điển
Vòng 9
GIF Sundsvall
00:00
Mjallby AIF
Hạng 2 Đức
Vòng
Hamburger SV
01:30
Hertha Berlin
VĐQG Ireland
Vòng 17
Sligo Rovers
01:45
Derry City
St. Patricks Athletic
01:45
Bohemians
Shelbourne
01:45
UC Dublin
Drogheda United
01:45
Shamrock Rovers
Finn Harps
02:00
Dundalk
VĐQG Romania
Vòng 10
Arges
21:30
FC Voluntari
Hạng 2 Nga
Vòng 32
Anzhi Makhachkala
20:30
FK Forte Taganrog
FC Yessentuki
21:00
Chernomorets Novorossiysk
Hạng 2 Scotland
Vòng
Saint Johnstone
01:45
Inverness
Ethiopia Premier League
Vòng
Bahir Dar Kenema FC
14:00
Sidama Bunna
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Deportes Quindio
06:00
Bogota FC
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
England Conference
Vòng
Notts County
01:45
Grimsby Town
Phần Lan
Vòng 9
HIFK
22:00
KuPs
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 7
Malmo U21
20:00
Kalmar U21
Helsingborg U21
21:00
Osters U21
Skowad U21
05:00
Orgryte U21
Latvian Higher League
Vòng 15
Metta/LU Riga
22:30
Riga FC
Super Nova
00:00
Rigas Futbola skola
Ghana Premier
Vòng 30
Techiman City
22:00
Accra Hearts of Oak
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 9
Fredericia
00:00
AC Horsens
Hvidovre IF
00:00
Helsingor
Nykobing FC
00:00
Lyngby
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Lithuania - 2.Division
Vòng 8
FK Panevezys-2
22:00
FK Zalgiris Vilnius B
U19 Pháp
Vòng
Nantes U19
19:30
StrasbourgU19
Israel Women First National
Vòng 27
Hapoel Raanana (nữ)
00:00
Maccabi Hadera (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
00:00
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Bnot Netanya (nữ)
00:00
Maccabi Emekheifer (nữ)
Hapoel Marmorek Irony Rehovot (nữ)
00:00
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
River Plate (PAR)
02:00
3 De Febrero
Sportivo Luqueno
04:00
Martin Ledesma
Brazil Serie B
Vòng 9
Sport Club Recife PE
06:00
CRB AL
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 37
Al-adalh
01:00
Uhud
Al-Akhdoud
01:00
Al-Shoalah
Al-Jabalain
01:00
AL-jeel
Al-Kawkab
01:00
Al-Ameade
Al Khaleej Club
01:00
Al Sahel
Al-Nahdha
01:00
Al Kholood
Al-Qadasiya
01:00
Najran SC
Al Wehda Mecca
01:00
Al-Orubah
Bisha FC
01:00
Al-Draih
Hajer
01:00
AL-Rbeea Jeddah
Ả Rập Xê Út
Vòng 27
Al-Feiha
23:20
Dhamk
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al Hilal
Sweden Damallsvenskan
Vòng 10
Djurgardens (nữ)
00:00
Hammarby (nữ)
Hạng 2 Estonia
Vòng 15
Viljandi Tulevik
22:59
Halliu football College
WK League
Vòng 3
Sejong Gumi Sportstoto (nữ)
14:00
KSPO FC (nữ)
Suwon FMC (nữ)
14:00
Boeun Sangmu (nữ)
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Belgium U17
21:30
Turkey U17
spain U17
21:30
Srbija C.Gora U17
Portugal U17
00:00
Denmark U17
Sweden U17
00:00
Scotland U17
Kazakhstan Division 2
Vòng
Shakhter Karagandy Reserves
13:00
Altay FK
Norway 2.Liga
Vòng 7
Odd Grenland 2
20:00
Sotra
Valerenga B
22:00
Ullensaker/Kisa IL
Chile Primera B
Vòng 16
Barnechea
23:30
Deportes Temuco
Deportes Recoleta
05:00
San Luis Quillota
Hạng nhất Na Uy
Vòng 7
Grorud
22:59
Bryne
Skeid Oslo
22:59
Stjordals Blink
Ranheim IL
22:59
Start Kristiansand
Sandnes Ulf
22:59
Mjondalen IF
KFUM Oslo
22:59
Kongsvinger
Angola Girabola League
Vòng 29
Bravos do Maquis
21:00
Desportivo Huila
Interclube Luanda
21:00
Sporting de Benguela
Academica Do Lobito
21:00
Cuando Cubango
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Halmstads
00:00
Brommapojkarna
Orebro
00:00
AFC Eskilstuna
Norrby IF
00:00
Utsiktens BK
VĐQG Uruguay
Vòng
Torque
05:00
Plaza Colonia
Torque
05:00
Plaza Colonia
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
01:00
Thor KA Akureyri (nữ)
Keflavik (nữ)
02:15
Trottur Reykjavik (nữ)
KR Reykjavik (nữ)
02:15
Afturelding (nữ)
Stjarnan (nữ)
03:15
UMF Selfoss (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Deportivo Riestra
01:35
Temperley
Chaco For Ever
07:10
Almagro
Nepal C Division
Vòng
Samaj Kalyan Khelkud Kendra
14:00
Pulchowk SC
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 3
Deportivo Muniz
01:30
Yupanqui
Jamaica Premier League
Vòng 19
Portmore United
05:00
Montego Bay Utd
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Beach Soccer World Cup - CONMEBOL Qualifier
Vòng bảng
Peru Beach Soccer
23:30
Venezuela Beach Soccer
Chile Beach Soccer
01:00
Colombia Beach Soccer
Uruguay Beach Soccer
02:30
Bolivia Soccer
Ecuador Beach Soccer
04:00
Argentina Islands Beach Soccer
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Bangladesh Police Club
16:00
Swadhinata KS
VIC Women’s Premier League
Vòng 8
FC Bulleen Lions (nữ)
17:15
South Melbourne (nữ)
Uzbek League
Vòng 10
Dinamo Samarqand
21:00
OTMK Olmaliq
Lokomotiv Tashkent
21:00
Pakhtakor
Qizilqum Zarafshon
21:00
Termez Surkhon
Brasileiro, Serie C
Vòng 7
Ypiranga(RS)
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Pharco
23:30
El Gounah

Tin thể thao mới nhất