RNG chia tay Bin, chốt đội hình dự LPL mùa Hè 2022

Kha Võ

Thứ năm, 02/06/2022 10:25 (GMT+7)

Chuẩn bị cho giải mùa Hè 2022, Royal Never Give Up quyết định chia tay Chen “Bin” Ze-Bin và ký hợp đồng với Chen “Breathe” Chen.

Với việc có được sự phục vụ của Breathe, đội hình RNG tham dự LPL mùa Hè 2022 sẽ gồm đường trên Chen “Breathe” Chen, đi rừng Yan “Wei” Yang-Wei, đường giữa Li “Xiaohu” Yuan-Hao, xạ thủ Chen “GALA” Wei, hỗ trợ Shi “Ming” Sen-Ming và hỗ trợ dự bị Liu “Bunny” Wen-Kang. Dẫn dắt RNG vẫn là HLV trưởng Zhu “KenZhu” Kai.

Đây được xem là quyết định khá bất ngờ của RNG khi Bin vừa thi đấu tương đối ấn tượng tại MSI 2022. Nhờ các vị tướng như Camille, Gangplank hay Gwen, Bin đã góp công lớn giúp RNG giành chức vô địch. Tuy nhiên, theo nguồn tin từ truyền thông Trung Quốc, RNG muốn thực hiện thương vụ trao đổi với BLG và có được sự phục vụ của Breathe.

RNG chia tay Bin, chốt đội hình dự LPL mùa Hè 2022 - Ảnh 1
Đội hình của RNG tham dự giải mùa Hè 2022

Trong khi đó, Bin sẽ gia nhập BLG theo chiều hướng ngược lại. Ngoài ra, đội tuyển này còn nói lời chia tay với xạ thủ Jian “Uzi” Zi-Hao. Ở giải mùa Xuân 2022, Uzi bất ngờ tái xuất trong màu áo BLG và thi đấu luân phiên với Chiu “Doggo” Tzu-Chuan. Bên cạnh RNG và BLG, hàng loạt đội tuyển khác tại LPL cũng đã chốt đội hình.

WBG quyết định đôn đường trên Zhang “Decade” Hua-Xin từ đội trẻ lên đội một, trong khi OMG có sự bổ sung ở đường giữa mang tên Chi “0909” Zhi-Hong. TES cũng nói lời chia tay với đường trên Zhang “Zoom” Xing-Ran khi còn đó Huang “Wayward” Ren-Xing và EDG đã chào đón sự trở lại của hỗ trợ Yu “JunJia” Chun-Chia.

LPL mùa Hè 2022 vẫn chưa chốt ngày khởi tranh. Tuy nhiên, các đội tuyển đang có được sự chuẩn bị kỹ lưỡng trước khi bước vào giải đấu. Bởi lẽ, khác với giai đoạn mùa Xuân, mùa Hè là nơi LPL xác định 4 đại diện giành vé tham dự CKTG 2022. 

TIN LIÊN QUAN

Tốc Chiến 3.2A: Sự trở lại của Bản Đồ Nguyên Tố

Tốc chiến 01/06/2022

Tốc Chiến 3.2A sẽ hướng đến việc ''hỗ trợ'' các tướng bị lãng quên, đồng thời điều chỉnh sức mạnh tướng đi rừng. Bên cạnh đó, Tốc Chiến 3.2A sẽ đánh dấu cho sự trở lại của chế độ ARUF cùng Bản Đồ Nguyên Tố.

Lịch thi đấu AIC 2022 - giải Liên Quân Mobile quốc tế hôm nay

Lịch thi đấu AIC 2022 mới nhất sẽ chính thức khởi tranh từ ngày 16/6. Cung cấp đầy đủ và chính xác nhất Giải Liên Quân Mobile quốc tế Arena of Valor International Championship (AIC).

Tiền thưởng AIC 2022 - giải Liên Quân Mobile quốc tế là bao nhiêu?

Giải Liên Quân Mobile quốc tế Arena of Valor International Championship (AIC) 2022 sẽ chính thức khởi tranh từ ngày 16/6 với tổng giải thưởng lên đến 2 triệu đô la Mỹ.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

LCK mùa Hè 2022: KDF chấm dứt chuỗi thắng kỷ lục của T1

T1 khởi động tuần 3 tại LCK mùa Hè 2022 bằng cuộc đối đầu với đội tuyển được đánh giá thấp hơn Kwangdong Freesc. Tuy nhiên, những lựa chọn mang tính đột biến và mới lạ mà KDF mang đến đã giúp đội tuyển này xuất sắc đánh bại đương kim vô địch mùa Xuân với tỷ số 2-1.

GG Stixxay: 'Tôi hợp với việc thi đấu hơn là làm huấn luyện viên'

Sau 1 mùa giải gắn bó với đội học viện, xạ thủ kỳ cựu Stixxay đã chính thức quay lại LCS để sát cánh cùng tuyển thủ giàu kinh nghiệm khác là hỗ trợ Olleh.

Xạ thủ Team BDS Academy bị treo giò 2 trận

Buông lời xúc phạm các game thủ khác trong xếp hạng đơn, Jus “Crownie” Marusic đã phải trả giá và bị treo giò 2 trận tại LFL mùa Hè 2022.

Kết quả LPL mùa Hè 2022: Đè bẹp UP, WBG áp sát EDG trên bảng xếp hạng

Trong ngày các trụ cột như SofM hay huanfeng thi đấu thăng hoa và không mắc phải bất kỳ sai lầm nào, Weibo Gaming đã dễ dàng giành chiến thắng 2-0 trước Ultra Prime.

Kết quả LPL mùa Hè 2022: Hạ RA, FPX có trận thắng đầu tay

Thi đấu trên cơ và nhấn chìm Rare Atom sau 2 ván đấu, FunPlus Phoenix đã có được trận thắng đầu tiên tại LPL mùa Hè 2022 sau 4 tuần.

LCK mùa Hè 2022: Prince thi đấu ấn tượng, LSB chấm dứt mạch bất bại của DRX

Chuỗi 4 trận thắng liên tiếp của DRX tại LCK mùa Hè 2022 đã bị LSB chặn đứng sau trận đấu ngày hôm nay. Tại đây, Prince cùng những người đồng đội đã mang tới màn trình diễn mãn nhãn, qua đó đánh bại đội tuyển đang đứng đầu BXH.

TRỰC TIẾP LPL mùa Hè 2022 ngày 29/6: RA vs FPX, WBG vs UP

TRỰC TIẾP LPL mùa Hè 2022 vòng bảng tuần 4 ngày 3 hôm nay 29/6, với 2 trận đấu giữa RA vs FPX (16h), WBG vs UP (18h).

Lịch thi đấu LCK mùa Hè 2022 tuần 3

Lịch thi đấu LCK mùa Hè 2022 tuần 3 diễn ra từ ngày 29/6 - 03/7, với sự góp mặt của 10 đội tuyển Liên Minh Huyền Thoại hàng đầu Hàn Quốc.

TRỰC TIẾP LCK mùa Hè 2022 ngày 29/6: LSB vs DRX, KDF vs T1

TRỰC TIẾP LCK mùa Hè 2022 vòng bảng tuần 3 ngày 1 hôm nay 29/6, với 2 trận đấu giữa LSB vs DRX (15h), KDF vs T1 (18h).

GEN Lehends: ‘Thắng BRO 2-0 nhưng chúng tôi đã mắc nhiều sai lầm’

Gen.G Esports tiếp tục nối dài chuỗi trận bất bại của mình bằng chiến thắng 2-0 trước Fredit BRION tại vòng bảng LCK mùa Hè 2022. Sau trận đấu, hỗ trợ Son “Lehends” Si Woo đã có cuộc phỏng vấn cùng báo giới, chia sẻ về những lựa chọn của mình gần đây.

Giao hữu quốc tế
Club Brugge
20:30
Lierse
Cherno More Varna
21:00
FC Sozopol
MSK Puchov
21:00
Trinec
Spartak Moscow
21:00
Baltika Kaliningrad
CSKA 1948 Sofia
21:00
Academy Pandev
Dynamo Dresden
21:00
Heidenheimer
Sport Podbrezova
21:10
KFC Komarno
Queen's Park
21:30
NK Lokomotiva Zagreb
Urozhay Krasnodar
22:00
Druzhba Maykop
Slavoj Trebisov
22:00
Tatran Presov
Levski Sofia
22:00
Lokomotiv Sofia
Botev Vratsa
22:00
Spartak Pleven
GKS Jastrzebie
22:00
Ruch Chorzow
FC Steaua Bucuresti
22:00
FC Sfintul Gheorghe
Banik Ostrava
22:00
Tescoma Zlin
Cukaricki Stankom
22:00
Slask Wroclaw
Farul Constanta
22:00
CS Mioveni
Lisen
22:00
Slovan Bratislava B
Stade Ouchy
22:00
Servette
Pardubice
22:00
Marila Pribram
Dafuji cloth MTE
22:00
Dukla Banska Bystrica
Gornik Leczna
22:00
Puszcza Niepolomice
Mezokovesd Zsory
22:00
MTK Hungaria
Petrolul Ploiesti
22:00
Al Markhiya
Vasas
22:00
Michalovce
Rapid Wien
22:00
Lafnitz
TSV Hartberg
22:30
Universitaea Cluj
St.Polten
22:30
Rapid Bucuresti
Hamburger SV
22:30
Hajduk Split
Chernomorets Novorossiysk
22:30
FK Chayka K-SR
LKS Nieciecza
22:59
MFK Karvina
TuS Makkabi Berlin
22:59
Hertha Berlin
Slavia Praha
22:59
Olympiakos Piraeus
TSV Aubstadt
22:59
Eintracht Bamberg
SV Waldhof Mannheim
22:59
Aarau
BFC Viktoria 1889
22:59
Union Berlin
ND Gorica
22:59
Tabor Sezana
Havelse
22:59
VfL Osnabruck
Monaco
22:59
St. Gallen
Zulte-Waregem
22:59
Charleroi
Maribor
22:59
Partizani Tirana
FK Shkupi
22:59
Gjilani
GKS Tychy
22:59
Garbarnia Krakow
FC Monheim
23:30
VfL Bochum
FC Blau Weiss Linz
23:30
Sparta Praha B
Mladost Novi Sad
23:30
FK Sutjeska Niksic
Cherno More Varna
23:30
Etar
Qarabag
23:30
CS Universitatea Craiova
Yverdon
23:45
FC Sion
Schalke 04 (Youth)
00:00
SpVg Schonnebeck
TuS Bersenbruck
00:00
TuS Blau-Weiss Lohne
TSV Buchbach
00:00
VFB Hallbergmoos
Wuppertaler
00:00
TUS Bovinghausen 04
CSKA Moscow
00:00
Zenit St. Petersburg
FC Deisenhofen
00:00
FC Pipinsried
Go Ahead Eagles
00:00
PAOK Saloniki
Fc Remscheid
00:00
Viktoria koln
Germania Halberstadt
00:00
MTV Wolfenbuttel
Svelta Melsele
00:30
Red Star Waasland
Lausanne Sports
01:00
Dynamo Kyiv
Clachnacuddin
01:30
Inverness
Raith Rovers
01:45
Queen of South
Giao Hữu ĐTQG
Poland (nữ)
20:30
Iceland (nữ)
Finland U17
21:30
Latvia U17
Denmark (nữ)
22:59
Norway (nữ)
Botswana (nữ)
01:00
Togo(w)
Copa Libertadores
1/8 Final
Talleres Cordoba
05:15
Colon de Santa Fe
Cerro Porteno
05:15
Palmeiras
Deportes Tolima
07:30
Flamengo
Velez Sarsfield
07:30
River Plate
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Club Chivas Tapatio
05:00
CD Alacranes de Durango
Tlaxcala FC
07:05
Cimarrones de Sonora
Monterrey B
09:05
Monarcas Morelia
Hạng 2 Iceland
Vòng 9
UMF Njardvik
01:00
KF Fjallabyggdar
Volsungur husavik
01:30
IR Reykjavik
Haukar Hafnarfjordur
02:15
Throttur Reykjavik
Reynir Sandgerdi
02:15
Vikingur Olafsvik
KFR Aegir
02:15
HotturHuginn
Fjardabyggd Leiknir
02:15
Magni
Kazakhstan Premier League
Vòng 12
Ordabasy
21:00
FK Aksu
Canadian Premier League
Vòng 6
Forge FC
06:00
Valour
Hạng nhất Mỹ
Vòng 6
Charleston Battery
06:30
Atlanta United FC II
Rio Grande Valley
07:30
El Paso Locomotive FC
San Diego loyalty
09:00
Orange County Blues FC
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 9
Fjolnir (nữ)
01:30
Vikingur Reykjavik (nữ)
Hafnarfjordur (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Grindavik (nữ)
02:15
Fylkir (nữ)
Cúp Mỹ
Quarterfinals
Orlando City
06:00
Nashville
Brazil U20 Cup
Concordia U20
01:00
Criciuma SC (Youth)
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 8
Halmstads U21
22:00
Trelleborg U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
The Strongest
05:15
Ceara
Deportivo Tachira
07:30
Santos
Deportivo Cali
07:30
FBC Melgar
USA National Premier Soccer League
Vòng
Greenville Triumph
06:00
North Carolina
FC Tucson
09:00
Richmond Kickers
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Palmeiras (Youth)
01:00
Uniao Mogi Youth
Sao Paulo (Youth)
01:00
Gremio Osasco Youth
Corinthians Paulista (Youth)
01:00
EC Sao Bernardo U20
GD Saocarlense Youth
01:00
CA Taquaritinga SP U20
Penapolense (Youth)
01:00
Assisense SP U20
Tanabi SP (Youth)
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Ponte Preta (Youth)
01:00
CA Guacuano U20
Taubate (Youth)
01:00
Joseense SP Youth
Portuguesa (Youth)
01:00
Paulista (Youth)
Olimpia SP U20
01:00
Comercial FC U20
Guarani SP (Youth)
01:00
CA Metropolitano U20
Ibrachina Youth
01:00
Colorado Caieiras SP Youth
Vocem SP Youth
01:00
Aracatuba SP Youth
Independente SP Youth
01:00
XV de Piracicaba (Youth)
RB Bragantino Youth
01:00
Itapirense Youth
XV de Jau (Youth)
01:00
Sao Carlos (Youth)
Ituano (Youth)
01:00
Salto SP Youth
Santacruzense U20
01:00
Andradina SP Youth
Juventus-AC (Youth)
01:00
Nacional AC SP (Youth)
Santos (Youth)
01:00
Jabaquara SP U20
America SP (Youth)
01:00
Votuporanguense (Youth)
Capivariano FC SP Youth
01:00
Inter de Limeira (Youth)
Maua SP Youth
01:00
Agua Santa SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
Osasco Audax Youth
01:00
SERC Brasil U20
Desportivo Brasil Youth
01:00
Comercial Tiete SP Youth
Mirassol FC (Youth)
01:00
Catanduva/SP Youth
Sao Caetano (Youth)
01:00
Uniao Suzano Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
Francana Youth
EC Uniao Suzano SP Youth
01:00
Santo Andre (Youth)
Monte Azul SP (Youth)
01:00
Inter Bebedouro SP Youth
Portuguesa Santista U20
01:00
Mauaense SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Flamengo-SP (Youth)
Brasilis FC U20
01:00
Mogi Mirim (Youth)
Ferroviaria SP (Youth)
01:00
Noroeste (Youth)
OSTO youth team
01:00
Sharjah SP Youth
USA USL League Two
Vòng
Chicago Fire Premier
04:00
Saint Louis U23
New Jersey Copa
04:00
Hudson Valley Hammers
Cedar star
06:00
Westchester Flames
Christos FC
06:00
Lionsbridge FC
NONA FC
06:00
Florida U23
North Carolina Fusion U23
06:00
West Virginia Alliance FC
South Bend Lions
06:00
Toledo Villa FC
Tampa Bay United
06:00
Florida Elite
Tobacco Road
06:00
Charlotte Independ B
FC Motown
06:00
Morris Elite
Real Central NJ
06:05
Reading United
AFC Ann Arbor
06:30
Flint City Bucks
Boston
06:30
AC Connecticut
South Georgia Tormenta B
06:30
Southern Soccer Academy Kings
West Chester United
06:30
Ocean City Noreasters
FA Euro
07:00
Long Island Rough Riders
Minneapolis City SC
07:00
Manitoba
Louisiana Krewe FC
07:00
Texas United
AHFC Royals
07:00
Corpus Christi FC
Chicago Dutch Lions
07:00
Chicago City SC
San Francisco City
09:00
Marin FC Legends
VĐQG Belarus
Vòng 9
BATE Borisov
22:00
Slutsksakhar Slutsk
FC Gomel
00:00
FC Torpedo Zhodino
Georgia Primera Division
Vòng 20
Torpedo Kutaisi
20:30
Dila Gori
FC Gagra
21:00
FC Saburtalo Tbilisi
Dinamo Batumi
00:00
Dinamo Tbilisi
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 15
Sifhalla
00:30
Lidkopings FK
Huddinge IF
01:00
Syrianska Eskilstuna IF
Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Vòng 1
FC Trollhattan
00:00
Vanersborg FK
Husqvarna
00:00
Motala AIF FK
Ullared
00:30
Onsala BK
Jarfalla
01:00
IFK Stocksund
Finland Suomen Cup
Quarterfinals
Inter Turku
22:00
HJK Helsinki
FC Haka
22:30
KuPs
PK-35 Vantaa
22:59
HIFK
CONCACAF Championship U20
Quarterfinals
Dominican Republic U20
06:00
Jamaica U20
Guatemala U20
09:00
Mexico U20
Brazil Serie B
Vòng 15
Nautico (PE)
05:00
Criciuma
CRB AL
07:30
Tombense
Gremio Novorizontin
07:30
Vasco da Gama
Iraqi Premier League
Vòng 38
Al Qasim Sport Club
21:00
Naft Alwasat
Al Sinaah
21:00
Al Quwa Al Jawiya
Al Talaba
21:00
Baghdad
Al Diwaniya
21:00
Al Shorta
Naft Al Junoob
23:40
Newroz SC(IRQ)
Faroe Islands Formuladeildin
Vòng 15
KI Klaksvik
00:30
NSI Runavik
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Lanus
02:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Deportivo Madryn
02:00
Club Atletico Tigre
Aldosivi Mar del Plata
04:05
Newells Old Boys
Gimnasia La Plata
07:30
Flandria
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Obreros Unidos
00:30
2 de Mayo PJC
Sport Colonial
03:00
Sol de America Pastoreo
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
EPS Espoo
22:30
SalPa
Vantaa
22:30
HJS Akatemia
FC Ilves-Kissat
22:59
GrIFK Kauniainen
Poland Division 4
Vòng
Unia Solec Kujawski
22:00
WKP Wloclavia Wloclawek
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
Gjovik Lyn
22:59
Stabaek
Byasen Toppfot
22:59
Sandefjord
Kjelsas
22:59
Skeid Oslo
Moss
22:59
Start Kristiansand
Jerv
22:59
Odd Grenland
Sotra
22:59
Haugesund
Viking
22:59
Kristiansund BK
Eidsvold Turn
22:59
Molde
Lillestrom
22:59
Aalesund FK
Valerenga
01:15
Bodo Glimt
Mongolia Premier League
Vòng 17
FC Ulaanbaatar
12:00
Erchim
Jamaica Premier League
Vòng 30
Waterhouse FC
05:00
Harbour View FC
Dunbeholden FC
07:30
Cavalier FC
Brazil national youth (U20) Football Championship
Andraus Brasil U20
20:30
Rio Branco FC U20
Estonia Champions League
Vòng 18
Tartu JK Maag Tammeka
21:30
Trans Narva
FC Flora Tallinn
22:00
Vaprus Parnu
Tallinna JK Legion
23:30
Flora Paide
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Volta Redonda
01:00
Macae
Botola Pro 1
Vòng 29
MCO Mouloudia Oujda
00:00
Wydad Casablanca
Renaissance Sportive de Berkane
00:00
SCCM Chabab Mohamedia
Club Salmi
00:00
Hassania Agadir
Union Touarga Sport Rabat
00:00
RCOZ Oued Zem
IRT Itihad de Tanger
00:00
Maghreb Fez
DHJ Difaa Hassani Jadidi
00:00
CAYB Club Athletic Youssoufia
OCK Olympique de Khouribga
00:00
Olympique de Safi
Raja Casablanca Atlhletic
00:00
FAR Forces Armee Royales
Uzbek League
Vòng 13
Termez Surkhon
21:00
Neftchi Fargona
Pakhtakor
22:00
Kuruvchi Bunyodkor
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
Pyramids FC
00:00
Enppi
Smouha SC
02:30
EL Ahly
Argentina Reserve League
Vòng
Temperley Reserves
21:00
Defensores de Belgrano Reserves
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 6
Toronto FC
06:30
Columbus Crew
FC Cincinnati
06:30
New York City FC
Chicago Fire
07:00
Philadelphia Union
Seattle Sounders
09:00
Montreal Impact
Los Angeles FC
09:30
FC Dallas
LA Galaxy
09:30
Minnesota United FC
Portland Timbers
09:30
Houston Dynamo

Tin thể thao mới nhất