Những điểm nhấn trước thềm MSI 2022

Nguyệt Hoàng

Thứ tư, 04/05/2022 15:30 (GMT+7)

MSI 2022 sẽ chính thức khởi tranh vào ngày 10/5 tới đây tại Busan, Hàn Quốc. Đại diện tới từ Việt Nam - Saigon Buffalo sẽ là đội tuyển thi đấu trận mở màn cho một trong những giải đấu LMHT được mong đợi nhất trong năm. Lần này, đối thủ của họ chính là đội tuyển vĩ đại nhất Hàn Quốc, những người vừa giành được chức vô địch LCK lần thứ 10 - T1.

Đã 2 năm trôi qua kể từ Chung Kết Thế Giới 2019, sự kiện trực tiếp có đón khán giả cuối cùng mà Riot Games có thể tổ chức. Do đại dịch Covid-19, tất cả các giải đấu quy mô quốc tế của Liên Minh Huyền Thoại như MSI hay CKTG đều phải tổ chức dưới hình thức bong bóng khép kín và không đón khán giả. Sau 2 năm tạm nghỉ, năm 2022 này, người hâm mộ cuối cùng cũng có thể tới gặp gỡ và cổ vũ trực tiếp cho đội tuyển mình yêu thích tại MSI 2022 được tổ chức tại Busan - cái nôi của Esports Hàn Quốc. Đây cũng là sự kiện trực tiếp đầu tiên mà Riot Games tổ chức sau khoảng thời gian dài chờ đợi.

Saigon Buffalo cùng T1 mở màn MSI 2022 - Ảnh 1
Riot Games công bố chủ đề chính của MSI năm nay là "Take Notes"

“Phát súng khai cuộc” giữa đại diện Việt Nam và Hàn Quốc

Bên cạnh đại diện của VCS là Saigon Buffalo, bảng A của MSI 2022 còn có sự xuất hiện của T1 (Hàn Quốc), DetonatioN FocusMe (Nhật Bản) và Team Aze (Châu Mỹ Latin). 

Vào ngày 02/4 trước đó, T1 đã đánh bại Gen.G với tỷ số 3-1 trong trận chung kết LCK mùa Xuân 2022, qua đó khép lại giải đấu với thành tích 20 trận toàn thắng. Giờ đây, T1 đang bước vào cuộc săn lùng chức vô địch MSI đầu tiên sau 5 năm.

Saigon Buffalo cùng T1 mở màn MSI 2022 - Ảnh 2
Sau nhiều lần lỡ hẹn, VCS đã quay trở lại đấu trường quốc tế

Lần cuối cùng mà đại diện của LCK lên ngôi vô địch MSI là năm 2017. Trong quá khứ, SKT T1 (tiền thân của T1) từng về nhì ở kỳ MSI đầu tiên (2015), trước khi giành 2 chức vô địch liên tiếp trong 2 năm sau đó là 2016 và 2017. Từ đó trở đi, các đại diện của LCK nhiều lần lỡ hẹn với chiếc cúp vô địch MSI. Năm 2018, Kingzone DragonX về nhì sau thất bại 1-3 trước Royal Never Give Up. Năm 2019, T1 vào tới bán kết trước khi để thua 2-3 G2 Esports. Tới năm 2021, Damwon KIA ngậm ngùi để thua RNG với tỷ số 2-3 trong trận chung kết.

Ngày 10/5 tới đây, MSI 2022 sẽ mở màn vòng bảng với cuộc đối đầu giữa SGB và T1. Ngày 11/5, SGB sẽ chạm trán với DetonatioN FocusMe - đại diện tới từ Nhật Bản trước khi gặp AZE vào ngày 12/5. Tại bảng A, T1 được đánh giá cao hơn hẳn các đại diện còn lại. Giới chuyên môn kỳ vọng T1 sẽ tiến vào vòng hỗn chiến với vị trí thứ nhất bảng A.

Mở bán vé MSI từ ngày 04/5

Vé vào cửa MSI 2022 được bán thông qua trang Interpark. Các trận đấu vòng bảng sẽ được tổ chức tại sân đấu Esports Busan ở Seomyeon, Busan từ ngày 10/5 tới 15/5. Vé vào cửa sẽ được mở bán từ 17h ngày 4/5 và có giá 15.000 won.

Ở vòng hỗn chiến, vòng knock-out và chung kết, các trận đấu sẽ được tổ chức tại Trung tâm BEXCO tại quận Haeundae, thành phố Busan. Mỗi vòng đấu có giá vé và thời gian mở bán riêng. Vé cho vòng hỗn chiến được mở bán lúc 17h ngày 11/5 với mức giá lần lượt cho hạng 1 là 40.000 won, hạng 2 là 30.000 won và hạng 3 là 20.000 won. Cùng giờ ngày 16/5, vé cho vòng knock-out được mở bán với giá vé cho hạng 1 là 50,000 won, hạng 2 là 40.000 won và hạng 3 là 30.000 won. Trận chung kết được dự kiến tổ chức vào ngày 29/5 cũng sẽ được mở bán vé trong ngày 16/5, với các mức giá cho 3 hạng lần lượt là 60,000 won, 50.000 won và 40.000 won.

Saigon Buffalo cùng T1 mở màn MSI 2022 - Ảnh 3
Bảng giá vé MSI 2022

Cuộc chiến của châu Âu và Bắc Mỹ

Trong lịch sử Esports của LMHT, tất cả coi khu vực châu Âu (LEC) và Bắc Mỹ (LCS) là kỳ phùng địch thủ. Ở MSI 2022 lần này, 2 đại diện của châu Âu - G2 và Bắc Mỹ - EG sẽ đối đầu trực tiếp trong khuôn khổ bảng C cùng với Order, đội tuyển đến từ khu vực châu Đại Dương.

Saigon Buffalo cùng T1 mở màn MSI 2022 - Ảnh 4
Lịch thi đấu chi tiết vòng bảng MSI 2022 theo giờ địa phương

Khác với cuộc chiến giữa 4 đội ở bảng A và B, bảng C chỉ bao gồm 3 đội tuyển và họ sẽ phải thi đấu 4 trận để tranh 2 suất vào vòng hỗn chiến. Do đó, cuộc đối đầu giữa châu Âu và Bắc Mỹ đang trở thành chủ đề nóng trong cộng đồng người hâm mộ LMHT trên toàn thế giới.

Ở bảng B, bên cạnh hạt giống số 1 - nhà vô địch LPL (Trung Quốc) Royal Never Give Up, có sự xuất hiện của đại diện của khu vực PCS - PSG Talon cùng đội tuyển tới từ TCL (Thổ Nhĩ Kỳ) Istanbul Wildcats. Đại diện RNG của Trung Quốc là đội tuyển duy nhất thi đấu online do các quy định về cách ly phòng chống dịch của chính phủ Trung Quốc.

Song hành với MSI, đại hội âm nhạc LMHT cũng xác nhận sẽ diễn ra trong tháng 5 này. Sau thành công của “League of Legends: The Orchestra” được tổ chức tại trung tâm Biểu diễn Nghệ thuật Sejeong ở Busan hồi 2019, Riot Games quyết định sẽ tiếp tục tổ chức hoạt động này trong năm nay. Tại buổi biểu diễn, dàn hòa nhạc sẽ biểu diễn những tác phẩm kinh điển của LMHT. Sự kiện này dự kiến được tổ chức tại khán phòng BEXCO ở Busan vào ngày 25/5 và 26/5, trước thềm vòng knock-out diễn ra.

Saigon Buffalo cùng T1 mở màn MSI 2022 - Ảnh 5
Riot Games cũng thông báo sẽ mang buổi hòa nhạc LMHT quay trở lại ở kỳ MSI 2022 lần này
TIN LIÊN QUAN

SGB gặp T1 ở trận khai màn MSI 2022

Theo lịch thi đấu chính thức vừa được Riot Games công bố, Saigon Buffalo sẽ đụng độ T1 vào lúc 15h00 ngày 10/05 và đây cũng là trận khai màn vòng bảng của MSI 2022.

RNG chốt đội hình dự MSI 2022

Trên trang chủ, Royal Never Give Up vừa chính thức công bố thành phần tham dự MSI 2022 với 6 tuyển thủ trong đội hình và 6 thành viên trong ban huấn luyện.

Vé xem MSI 2022 có giá từ 270.000 VND

Riot Games vừa chính thức công bố giá vé theo dõi MSI 2022 tại Busan, Hàn Quốc. Hạng vé thấp nhất ở vòng bảng có giá 15.000 Won, tương đương 270.000 VND.

Kiaya: Ngay cả khi vô địch SEA Games 31, mình vẫn không hoàn hảo

“Kiên cường” và “cứng đầu” có lẽ là 2 tính từ chính xác nhất để miêu tả tuyển thủ đường trên của GAM Esports - Trần "Kiaya" Duy Sang. Bước đi trên những chông gai trong 6 năm qua, từng bị chỉ trích về phong độ thi đấu, từng gục ngã vì sức khoẻ thiếu ổn định và nhiều lần bị thay thế, Kiaya vẫn không thể bị đánh bại. Ở đó, những nỗ lực bền bỉ đã giúp Kiaya trở thành mảnh ghép không thể thiếu tại GAM Esports và nay là thành viên của đội tuyển LMHT Việt Nam tại SEA Games 31.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả MSI 2022: Thắng gọn EG, RNG tiến vào chung kết

Thể hiện phong độ huỷ diệt, RNG dứt điểm Evil Geniuses chỉ sau 3 ván đấu, qua đó là cái tên đầu tiên bước vào trận chung kết MSI 2022.

SBTC Esports chia tay tuyển thủ thứ 3 liên tiếp

SBTC Esports đang bắt đầu thanh lọc đội hình trước thềm VCS mùa Hè 2022, khi lần lượt kết thúc hợp đồng với 3 tuyển thủ Nguyễn Phước "Celebrity" Long Hiệp, Nguyễn "2T" Trọng Trí và Dương "Simon" Thanh Hoà.

SBTC Esports chia tay 2T, dọn đường đón Dia1 trở lại?

Sau Nguyễn Phước "Celebrity" Long Hiệp, Nguyễn "2T" Trọng Trí là tuyển thủ tiếp theo phải rời SBTC Esports trước thềm VCS mùa Hè 2022.

Xiaohu: Đối đầu với EG vui hơn G2

Ngày 26/5, Riot Games đã tổ chức buổi họp báo cho vòng play-off MSI 2022. Tại đây, Royal Never GiveUp và Evil Geniuses đều cho thấy sự tự tin với việc giành chiến thắng trong trận bán kết 1 MSI 2022.

Taki: ‘Giang Văn Cốt đã phản bội quê hương Việt Nam’

Trong cuộc phỏng vấn sau khi kết thúc vòng hỗn chiến MSI 2022 với thành tích 2-8, hỗ trợ Đinh "Taki" Anh Tài chia sẻ rằng Saigon Buffalo muốn đánh bại G2 Esports bởi "người con xa xứ" Jankos đã phản bội "quê nhà Việt Nam".

TRỰC TIẾP bán kết MSI 2022 ngày 27/5: RNG vs EG

Trực tiếp vòng bán kết MSI 2022 hôm nay ngày 27/5, với trận đấu bán kết 1 diễn ra vào lúc 15h giữa RNG và EG. Các trận đấu bán kết MSI 2022 sẽ diễn ra theo thể thức BO5.

Dự đoán, soi kèo bán kết MSI 2022: RNG vs EG

Cặp bán kết giữa Royal Never Give Up vs Evil Geniuses tại MSI 2022 năm nay được đánh giá là hấp dẫn không thể bỏ lỡ. Evil Geniuses đã từng đánh bại được Royal Never Give Up ở vòng hỗn chiến vừa rồi, nhưng cũng cần nhớ rằng đó là trong kèo Bo1 nên rủi ro là rất cao, Evil Geniuses cũng theo đó tạo nên bất ngờ một khi Evil Geniuses thi đấu bùng nổ giai đoạn đầu trận.

Celebrity chia tay SBTC Esports

Nguyễn Phước "Celebrity" Long Hiệp là tuyển thủ đầu tiên rời SBTC Esports trước thềm VCS mùa Hè 2022. Theo đó, đội hình SBTC Esports chỉ còn 1 xạ thủ duy nhất là Lê Trần "Vinboiz" Quang Vinh.

Lịch thi đấu bán kết MSI 2022 mới nhất hôm nay

Lịch thi đấu vòng bán kết MSI 2022 sẽ diễn ra từ 27/5 - 28/5, với sự góp mặt của 4 đội tuyển có thành tích tốt nhất giai đoạn vòng hỗn chiến.

Oner: 'Tôi nghĩ mình chơi Lee Sin số một thế giới'

Trong cuộc phỏng vấn sau khi kết thúc vòng hỗn chiến MSI 2022, tuyển thủ đi rừng Moon "Oner" Hyeon-joon khẳng định T1 đã lấy lại sự tự tin và có thể giành chiến thắng với tỷ số 3-0 trước G2 Esports tại bán kết.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Cúp C1 châu Âu
Chung kết
Liverpool
02:00
Real Madrid
Hàn Quốc
Vòng 15
FC Seoul
14:30
Gimcheon Sangmu
Jeonbuk Hyundai Motors
17:00
Jeju United
Suwon City
17:00
Ulsan Hyundai FC
J-League 1
Vòng 16
Hiroshima Sanfrecce
12:00
Nagoya Grampus
Avispa Fukuoka
15:00
Urawa Red Diamonds
Vissel Kobe
11:05
Consadole Sapporo
Kyoto Sanga
12:00
Kawasaki Frontale
VĐQG Úc
Vòng
Melbourne City
16:45
Western United FC
Giao Hữu ĐTQG
Jordan
22:59
India
U23 UAE
22:59
Vietnam U23
Nepal
22:59
U23 Đông Timo
Mexico
07:00
Nigeria
VĐQG Thụy Điển
Vòng 10
Mjallby AIF
20:00
Kalmar
IFK Goteborg
20:00
GIF Sundsvall
Hacken
22:00
IK Sirius FK
Na Uy
Vòng 9
Ham-Kam
21:00
Odd Grenland
Stromsgodset
22:59
Viking
Nga
Vòng
Khimki
18:00
SKA Khabarovsk
FC Ufa
20:00
Gazovik Orenburg
VĐQG Slovakia
Vòng
Dunajska Streda
01:00
Trencin
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 42
Real Sociedad B
02:00
Zaragoza
Mirandes
02:00
Fuenlabrada
CD Lugo
23:15
Malaga
SD Amorebieta
23:15
Ponferradina
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 19
Roasso Kumamoto
11:00
Ventforet Kofu
Tokyo Verdy
16:00
Omiya Ardija
Vegalta Sendai
12:00
Tochigi SC
V-Varen Nagasaki
12:00
Fagiano Okayama
Yokohama FC
12:00
Renofa Yamaguchi
Albirex Niigata
12:00
Montedio Yamagata
Machida Zelvia
12:00
Blaublitz Akita
VĐQG Ireland
Vòng 18
UC Dublin
01:45
Sligo Rovers
Derry City
01:45
Finn Harps
Dundalk
01:45
St. Patricks Athletic
Bohemians
01:45
Drogheda United
Shamrock Rovers
02:00
Shelbourne
VĐQG Romania
Vòng
CS Universitatea Craiova
00:30
FC Botosani
VĐQG Brazil
Vòng 8
Goias
02:30
Bragantino
Sao Paulo
05:00
Ceara
Fortaleza
06:30
Juventude
VĐQG Chile
Vòng 15
Curico Unido
07:30
Coquimbo Unido
Deportes La Serena
02:00
Audax Italiano
Cobresal
04:30
Universidad de Chile
Huachipato
07:00
Palestino
VĐQG Bulgaria
Vòng
Botev Vratsa
00:00
Etar
Botev Plovdiv
22:30
Beroe Stara Zagora
Hạng 2 Nga
Vòng 10
Dinamo Vladivostok
12:00
Mordovya Saransk
SY Sakhalinsk
12:00
Kvant Obninsk
Sibir-M Novosibirsk
17:00
Tyumen
FC Olimp Odintsovo
17:00
Dinamo Moscow B
FK Yenisey-2 Krasnoyarsk
17:00
Zvezda Sint Petersburg
Nosta Novotroitsk
18:00
FK Ural-2
Znamya Truda
18:00
Luki Energiya
Salyut-Energia Belgorod
18:00
Peresvet Podolsk
Sokol
18:00
Khimki (R)
Arsenal Tula II
18:00
Metallurg Vidnoye
FK Fakel Voronezh Youth
18:00
Saturn Moscow
Torpedo Miass
19:00
FK Spartak Tuymazy
FK Orenburg-2
19:00
Chelyabinsk
Avangard
19:00
SKA Khabarovsk II
Dinamo Briansk
20:00
Strogino Moscow
FC Murom
20:00
FC Tver
Shinnik Yaroslavl
20:00
FK Leningradets
Torpedo Vladimir
20:00
Baltika-BFU Kaliningrad
Zenit Penza
20:00
FK Kolomna
Olimp-Dolgiye Prudy-2
20:00
FK Chita
Volga Ulyanovsk
21:00
FC Lada Togliatti
Kazanka Moscow
21:00
Kairat Moskva
FK Kaluga
21:00
FK Znamya Noginsk
FK Ryazan
22:00
Rodina Moskva
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 18
Busan I Park
14:00
Gwangju Football Club
FC Anyang
16:30
Gyeongnam FC
Seoul E-Land FC
16:30
Daejeon Citizen
Hạng 4 Anh
Vòng
Port Vale
22:00
Mansfield Town
VĐQG Venezuela
Vòng 14
Aragua FC
04:15
Portuguesa FC
Estudiantes Merida FC
06:30
Mineros de Guayana
Deportivo La Guaira
04:15
Zamora Barinas
Deportivo Tachira
06:30
Monagas SC
Hạng 2 Iceland
Vòng 4
HotturHuginn
20:00
Vikingur Olafsvik
IR Reykjavik
21:00
Magni
KFR Aegir
21:00
Fjardabyggd Leiknir
KF Fjallabyggdar
22:59
Throttur Reykjavik
Hạng 4 Đan Mạch
Vòng
Odder IGF
00:00
Vinder Vatanspor-VRI
Norresundby
00:00
Holstebro BK
Herstedoster
00:00
Allerod
B 1913 Odense
00:00
Hedensted
Greve Fodbold
00:00
BK Avarta
SfB Oure
00:00
FC Sydvest
B 1903 2
00:00
Union
Tarup Paarup IF
18:00
Aarhus Fremad 2
Ringsted
18:00
Holbaek
B 1909 Odense
19:00
OKS
KFUM
19:00
Koge Nord FC
Skovshoved
19:00
AB Tarnby
Varde
20:00
Marienlyst
Korea League 4
Vòng 15
Jungnang Chorus Mustang FC
11:00
Pyeongchang FC
Yangpyeong
12:00
Goyang FC
Geoje Citizen
12:00
Daejeon Hana Citizen II
Goyang KH FC)
13:00
Seoul United
Pyeongtaek Citizen
13:00
Jinju Citizen
Daegu FC II
14:00
Chuncheon Citizen
Chungju Citizen
12:00
Gangwon II
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Peninsula Power NPL (nữ)
14:00
Weston Pud(nữ)
Capalaba (nữ)
15:30
Souths United SC (nữ)
Eastern Suburbs SC (nữ)
15:30
Gold Coast city (nữ)
Canadian Premier League
Vòng 5
Pacific FC
06:00
Valour
Latvia Division 2
Vòng 8
Tukums-2000 II
17:00
Riga FC II
Rigas Futbola skola II
19:00
Olaine
Jelgava
22:00
FK Smiltene BJSS
Croatia 2.HNL
Vòng 30
NK Orijent Rijeka
22:30
NK Opatija
NK Osijek II
22:30
Bijelo Brdo
Inter Zapresic
22:30
NK Solin
HNK Cibalia
22:30
NK Croatia Zmijavci
NK Dubrava Zagreb
22:30
NK Varteks Varazdin
NK Dugopolje
22:30
Rudes
Kustosija
22:30
Dinamo Zagreb II
FFSA Premier League
Vòng 12
Croydon Kings
12:00
Cumberland United FC
Adelaide Comets FC
12:30
West Torrens Birkalla
Metrostars SC
12:30
Adelaide Olympic
Adelaide Panthers
12:30
White City Woodville
Sturt Lions
12:30
Adelaide United FC (Youth)
Brazil women's League
Vòng 21
Internacional(w)
05:00
Real Brasilia FC (nữ)
Flamengo/RJ (nữ)
05:00
Gremio (nữ)
Ferroviaria SP (nữ)
05:00
Santos (nữ)
Cruzeiro MG (nữ)
05:00
CRESSPOM (nữ)
SC Corinthians Paulista (nữ)
05:00
Kindermann (nữ)
Sao Paulo/SP (nữ)
05:00
Atletico Mineiro (nữ)
Bragantino (nữ)
05:00
Esmac PA(nữ)
Palmeiras SP (nữ)
05:00
Sao Jose (nữ)
Australia U20
Vòng 10
Pires U20
12:00
Bayswater U20
Perth RedStar FC U20
12:00
Sorrento F.C. U20
Balcatta U20
12:00
Gwelup Croatia U20
Armadale SC U20
12:00
Inglewood United U20
Stirling Macedonia U20
14:00
FloreatAthena U20
Perth Glory FC U20
15:00
Cockburn City U20
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New York Red Bulls B
06:00
Birmingham Legion
Atlanta United FC II
06:30
Orange County Blues FC
Las Vegas Lights
09:00
El Paso Locomotive FC
Louisville City FC
01:00
Tulsa Roughneck
Indy Eleven
03:00
New Mexico United
Hartford Athletic
06:00
Phoenix Rising FC
Loudoun United
06:00
Charleston Battery
Miami FC
06:00
Pittsburgh Riverhounds
Rio Grande Valley
07:30
San Antonio
Monterey Bay FC
09:00
Colorado Springs Switchbacks FC
Oakland Roots
09:00
Sacramento Republic FC
Los Angeles Galaxy II
09:30
San Diego loyalty
Norway Division 1 Women
Vòng
Medkila (nữ)
18:00
Grand Bodo (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 4
Bogota FC
06:00
Deportes Quindio
Brazil U20 Cup
FC Porto de Porto Uniao U20
01:00
Concordia U20
Criciuma SC (Youth)
01:00
Manchister FC U20
National Primera Division Western Australia
Vòng 16
Fremantle City
14:00
Olympic Kingsway SC
Rocking ham City
14:00
Dianella White Eagles
Subiaco AFC
14:00
Joondalup United
UWA-Nedlands FC
14:00
Western Knights
Mandurah City
14:00
Forrestfield United
Murdoch University
17:00
Quinns FC
England Conference
Vòng
Wrexham
18:30
Grimsby Town
Phần Lan
Vòng 9
FC Haka
21:00
Lahti
AC Oulu
21:00
SJK Seinajoen
Inter Turku
21:00
Ilves Tampere
French Championnat Amateur
Vòng 30
Yzeure AS
22:59
Trelissac
Entente Sannois
22:59
Haguenau
Saint-Priest
22:59
Jura Sud Foot
Versailles 78
22:59
Blois
Mont-de-Marsan
22:59
Canet Roussillon
Schiltigheim
22:59
Gobelins
Toulon
22:59
Chasselay M.D. Azergues
Vitre
22:59
Lorient B
Angers II
22:59
Andrezieux
ASM Belfortaine
22:59
Stade Reims II
Caen II
22:59
Plabennec
FC Bergerac
22:59
Montpellier B
Beauvais
22:59
Sainte Genevieve Sports
Granville
22:59
Chartres FC
Avenir Sportif Beziers
22:59
Angouleme
Epinal
22:59
Auxerre B
Romorantin
22:59
Poissy As
Fleury Merogis U.S.
22:59
Lens B
St. Maur Lusi
22:59
Saint Quentin
Metz B
22:59
Bobigny A.C.
Frejus St-Raphael
22:59
Aubagne
GFA Rumilly Vallieres
22:59
OLYMPIQUE DE MARSEILLE B
Hyeres
22:59
Louhans-Cuiseaux
Bourges
22:59
FC Nantes B
Lyon Duchere
22:59
GRACES
FC Rouen
22:59
Guingamp B
Le Puy Foot 43 Auvergne
22:59
Colomiers
Martigues
22:59
Marignane Gignac
Saint Malo
22:59
St Pryve St Hilaire
Les Herbiers
22:59
CHAMALIERES
Monaco B
22:59
Lyonnais II
Vannes
22:59
Voltigeurs Chateaubriant
FFSA PL
Vòng 12
West Adelaide SC
12:30
Para Hills Knlghts SC
Eastern United
12:30
Adelaide Blue Eagles
Adelaide Victory
12:30
Adelaide Raiders SC
Modbury Jets
12:30
Fulham United FC
Poet Adelarde Pirates
16:30
Playford City Patriots
Adelaide Hills
17:00
Adelaide University SC
NSW Premier League
Vòng 13
Marconi Stallions
16:00
Sydney FC (Youth)
Manly United
16:00
A.P.I.A. Leichhardt Tigers
Sydney United
12:00
Sutherland Sharks
Northern NSW U20 League
Vòng
Marconi Stallions U20
13:45
Sydney FC U20
Manly United U20
14:00
APIA Leichhardt Tigers U20
Sydney United 58 U20
10:00
Sutherland Sharks U20
Rockdale City Suns U20
10:00
Sydney Olympic U20
VĐQG Đan Mạch nữ
Vòng 9
Varde (nữ)
23:30
Aalborg (nữ)
Brondby IF (nữ)
00:00
Nordsjaelland (nữ)
Fortuna Hjorring (nữ)
18:00
Kolding BK (nữ)
AGF Kvindefodbold APS (nữ)
19:00
Odense BK (nữ)
Boldklubben AF 1893 (nữ)
19:00
Sundby BK (nữ)
Kenya Super League
Vòng 32
Nairobi Star City
17:00
Gor Mahia
Gor Mahia
19:00
Kenya Police FC
Bandari
19:00
Nzoia United
Kenya Police FC
19:00
Posta Rangers
Ulinzi Stars Nakuru
19:00
Bandari
Sofapaka FC
19:00
Vihiga Bullets
Mathare United
19:00
Tusker
Posta Rangers
19:00
Sofapaka FC
Vihiga Bullets
19:00
Kakamega Homeboyz
KCB SC
19:00
FC Talanta
Luxembourg Cup
Chung kết
F91 Dudelange
01:00
Racing Union Luxemburg
Brazil Mineiluo group B League
Vòng 16
Betim MG
01:00
Varginha EC
Ipatinga
01:00
Boa Esporte Clube
COIMBRA ESPORTE CLUBE LTDA (MG)
01:00
Democrata SL/MG
Tupi Juiz de Fora MG
01:30
Nacional AC Muriae MG
Uniao Luziense
01:30
Uberaba MG
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 16
Deportivo Armenio
23:05
Comunicaciones BsAs
CA Fenix Pilar
23:05
Ituzaingo
Defensores Unidos
01:30
Club Atletico Acassuso
Sportivo Dock Sud
01:30
Canuelas FC
CA San Miguel
01:30
Los Andes
Talleres Rem de Escalada
01:30
Colegiales
UAI Urquiza
01:30
Uhl Que Sa
Villa San Carlos
01:30
Argentino de Quilmes
Latvian Higher League
Vòng 16
Riga FC
00:00
Rigas Futbola skola
FK Liepaja
19:00
FK Valmiera
BFC Daugavpils
20:00
FK Auda Riga
Metta/LU Riga
22:30
Super Nova
USA Women
Vòng 5
Orlando Pride (nữ)
06:00
Washington Spirit (nữ)
Chicago Red Stars (nữ)
07:00
Portland Thorns FC (nữ)
Victorian State League Division 1
Vòng 11
Manningham United Blues
12:00
Langwarrin
Brunswick City
12:00
Goulburn Valley Suns
North Geelong Warriors
12:00
Moreland City
Werribee City
12:00
Moreland Zebras
Nigerian Premier League
Vòng 30
Akwa Starlets
22:00
Rivers United
Enyimba
22:00
Nasarawa United
Heartland FC
22:00
Shooting Stars SC
Kwara United
22:00
Akwa United
MFM FC
22:00
Gombe United
Niger Tornadoes FC
22:00
Lobi Stars
Plateau United
22:00
Enugu Rangers International
Remo Stars
22:00
Kano Pillars
Sunshine Stars FC
22:00
Katsina United
Australia Darwin Premier League
Vòng
Mindil Aces
13:30
Port Darwin FC
Casuarina FC
17:30
Hellenic AC
The German oberliga Westfalen
Vòng
FC Iserlohn
00:30
TUS Bovinghausen 04
Hạng nhất Iceland
Vòng 4
Fjolnir
01:30
Kordrengir
UMF Selfoss
02:15
Throttur Vogum
HK Kopavogs
02:15
Afturelding
Grotta Seltjarnarnes
21:00
KV Vesturbaer
Vestri
21:00
Thor Akureyri
Grindavik
21:00
Fylkir
KV Vesturbaer
21:00
Grotta Seltjarnarnes
U19 Đan Mạch
Vòng 26
BrondbyU19
18:00
Silkeborg U19
Nordsjaelland U19
18:00
Aarhus AGF U19
Lyngby Fodbold Club U19
18:00
Randers Freja U19
Vejle U19
18:00
Sonderjyske U19
FC Kobenhavn U19
18:00
Aalborg BK U19
Horsens U19
18:00
Midtjylland U19
USA National Premier Soccer League
Vòng 22
Ocean City Noreasters
06:00
Junior Lone Star
Seacoast Utd Phantoms
06:00
West Mass Pioneers
Midwest United
06:00
Lansing City
NONA FC
06:00
Miami AC
Real Central NJ
06:05
Reading United
Peoria
07:00
Des Moines Menace
St. Croix SC
07:00
Minneapolis City SC
Texas United
07:00
MississippiBrilla
PDX FC
09:00
Oly Town FC
Central Valley Fuego II
09:00
San Francisco City
Nani Lian
09:00
Capital City FC
Toledo Villa FC
01:00
Fort Wayne FC
Vermont Green
01:00
Blackstones
Florida U23
02:00
Caledonia SC
St. Louis Lions
02:00
Chicago City SC
Dayton Dutch Lions
04:00
AFC Cleveland
Florida Elite
06:00
Tampa Bay United
FC Motown
06:00
Hudson Valley Hammers
South Bend Lions
06:00
Kings Hammer FC
The Villages
06:00
Weston
Virginia Beach Utd
06:00
Patuxent FA
North Carolina
06:00
Richmond Kickers
Wake FC
06:00
Tobacco Road
Oakland County FC
06:00
AFC Ann Arbor
West Virginia Alliance FC
06:00
North Carolina Fusion U23
Charlotte Eagles
06:00
North Carolina FC U23
Cardinals FC
06:00
Lionsbridge FC
Flint City Bucks
06:00
Kalamazoo
Southern Soccer Academy Kings
06:30
East Atlanta
Chattanooga Red Wolves
06:30
Greenville Triumph
Tormenta FC
06:30
FC Tucson
SC United Bantams
06:30
Peachtree City
Northern Virginia FC
06:30
Christos FC
Knoxville troops
06:30
Dalton Red Wolves SC
Louisiana Krewe FC
07:00
Little Rock Street
Manitoba
07:00
Thunder Bay cold
Ogden City SC
07:00
Park City Red Wolves
Springfield ASC
07:00
Kaw Valley
Omaha
07:00
Northern Colorado
Tennessee SC
07:00
Tri Cities FC
New Mexico U23
07:00
Colorado Rovers
Corpus Christi FC
07:00
Round Rock SC
AHFC Royals
07:00
Houston FC
FA Euro
07:00
Morris Elite
AC Houston Sur
07:00
Barrasso valley
Central Valley Fuego
09:30
Forward Madison FC
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 10