Mối lương duyên thú vị giữa gia đình Gumayusi và T1

Kha Võ

Thứ ba, 05/04/2022 07:04 (GMT+7)

Những trùng hợp bất ngờ về sự nghiệp Esports cho thấy Lee “Gumayusi” Min-hyeong dường như sinh ra để cống hiến và gặt hái thành công cùng T1.

Theo ghi nhận của phóng viên The Esports Writer, Gumayusi có người anh trai từng là tuyển thủ Starcraft II chuyên nghiệp - Lee “INnoVation” Shin-hyeong. Khi còn thi đấu, INnoVation từng đối đầu với Choi “Polt” Seong-hun ở các giải đấu quốc tế. Polt là cái tên nổi lên từ trước và có thể xem là thế hệ đầu, trong khi INnoVation có được chức vô địch đầu tiên từ năm 2014.

Mối lương duyên khó tin giữa gia đình Gumayusi và T1 - Ảnh 1
Guamyusi đã có danh hiệu lớn đầu tiên cùng T1

Giới Esports tại Hàn Quốc đều cho rằng Polt lẫn INnoVation đều là những tuyển thủ cừ khôi trong việc sử dụng chủng tộc Terran. Điều thú vị ở chỗ, Polt đang là huấn luyện viên trưởng của T1 và vừa dẫn dắt Gumayusi giành chức vô địch LCK mùa Xuân 2022. Đây cũng là danh hiệu sáng giá đầu tiên của xạ thủ tài năng sinh năm 2002.

Trong trận chung kết, T1 đã đánh bại GEN với tỷ số 3-1 để bước lên ngôi vương, qua đó thiết lập kỷ lục 20 trận toàn thắng ở giải mùa Xuân (tính cả Bo1 và Bo5). Dù vậy, điều làm khán giả quan tâm là những câu chuyện bên lề và mối lương duyên khó tin giữa gia đình Gumayusi và T1. Trước đó, Gumayusi đã khiến người hâm mộ phấn khích khi tiết lộ mình là cháu họ của Faker.

Cụ thể, trên buổi stream của mình, Gumayusi thừa nhận rằng “tên thật Lee Sang-hyeok của Faker xuất hiện trong cây gia phả của gia đình và là chi trên của Gumayusi”. Faker thuộc thế hệ thứ 38 của dòng họ và Gumayusi thuộc thế hệ thứ 39. Giờ đây, cả 2 đang sát cánh trong màu áo T1 và cùng tổ chức xô đổ hàng loạt kỷ lục.

Mối lương duyên khó tin giữa gia đình Gumayusi và T1 - Ảnh 2
INnoVation khi còn khoác áo SKT 

Về Gumayusi, anh được xem là “con nhà nòi” khi có anh trai theo đuổi sự nghiệp Esports. Giờ đây, trước mắt Gumayusi cùng các đồng đội có lẽ là danh hiệu MSI 2022 được tổ chức trên sân nhà Hàn Quốc trước khi nghĩ đến khâu tuyển chọn cho kỳ ASIAD diễn ra tại Hàng Châu, Trung Quốc vào tháng 9 tới đây.

TIN LIÊN QUAN

ĐTDV mùa Xuân 2022 tuần 6: V Gaming chặn đứng Saigon Phantom, Team Flash bứt phá

Tuần 6 Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022 chứng kiến V Gaming khiến Saigon Phantom nhận thất bại đầu tiên cùng 2 chiến thắng của Team Flash trước các đối thủ trực tiếp.

HLV Polt dương tính với Covid-19

Trên trang chủ, T1 thông báo HLV Choi "Polt" Seong Hun dương tính với Covid-19 sau 4 tuyển thủ Choi "Zeus" Woo-je, Moon "Oner" Hyeon-joon, Lee "Faker" Sang-hyeok và Ryu "Keria" Min-seok.

PMPL Việt Nam mùa Xuân 2022 tuần 2: V Gaming bứt phá

PUBG Mobile 04/04/2022

Chơi ấn tượng và có được độ gắn kết, V Gaming đã đánh chiếm ngôi đầu từ tay Bảo Nam United và trở thành nhà vô địch tuần 2 PMPL Việt Nam mùa Xuân 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

TRỰC TIẾP LPL mùa Hè 2022 ngày 5/7: IG vs LNG, WBG vs AL

TRỰC TIẾP LPL mùa Hè 2022 vòng bảng tuần 5 ngày 2 hôm nay 5/7, với 2 trận đấu giữa IG vs LNG (16h), WBG vs AL (18h).

Lịch thi đấu LPL mùa Hè 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu LPL mùa Hè 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch trực tiếp LPL mùa Hè năm 2022, giải đấu LMHT lớn nhất tại Trung Quốc.

Kết quả LPL mùa Hè 2022 hôm nay mới nhất

Kết quả LPL mùa Hè 2022 mới nhất hôm nay. Thethao.vn cập nhật kết quả LPL mùa Hè năm 2022, giải đấu LMHT lớn nhất tại Trung Quốc.

LPL mùa Hè 2022: Shanji tỏa sáng với Shyvana, OMG gây sốc trước EDG

Ngày thi đấu đầu tiên tuần 5 LPL mùa Hè 2022 khép lại bằng chiến thắng của 2-1 của Oh My God trước EDward Gaming. Mặc dù được đánh giá cao hơn nhưng đương kim vô địch thế giới đã bất ngờ nhận thất bại khi Shanji mang ra con bài Shyvana.

Saigon Buffalo chốt đội hình dự VCS mùa Hè 2022

Đội hình Saigon Buffalo sẽ không có bất kỳ sự thay đổi nào ở VCS mùa Hè 2022. Theo đó đội hình của nhà đương kim á quân SGB vẫn gồm 7 tuyển thủ và được dẫn dắt bởi HLV Nguyễn "Ren" Văn Trọng.

GG Stadium chính thức đóng cửa

Sau 5 năm hoạt động, GG Stadium sẽ được Riot Games đóng cửa để ra mắt nhà thi đấu thể thao điện tử mới vào năm 2023.

Tuyển thủ Việt Nam tại LCK CL chính thức xuất quân

Ngày 2/6 vừa qua, đội trẻ Fredit BRION chính thức công bố đường giữa mới đến từ Việt Nam TLong. Tuyển thủ sinh năm 2003 sẽ có trận đấu ra mắt tại giải đấu LCK CL vào chiều nay 4/7.

KT VicLa: ‘KT luôn mạnh hơn vào mùa Hè, chúng tôi sẽ giữ vững truyền thống đó’

Sau khi đánh bại Hanwha Life Esports 2-0, kt Rolster vươn lên vị trí thứ 6 trên BXH tổng. Chia sẻ sau trận đấu, VicLa cho biết anh cùng cả đội chắc chắn sẽ giữ vững truyền thống phong độ cao mỗi mùa Hè của đội tuyển này.

KDF Teddy: ‘Tôi rất vui khi đã đánh bại T1’

Xạ thủ Park “Teddy” Jin Seong cùng những người đồng đội ở Kwangdong Freecs đã chấm dứt chuỗi toàn thắng của T1 sau khi đánh bại họ với tỷ số 2-1. Sau trận đấu, cựu xạ thủ T1 đã chia sẻ lý do đằng sau những lựa chọn độc đáo của đội mình.

HLV GEN Score: ‘Doran đang tiến bộ vượt bậc và sẽ còn xuất sắc hơn’

Gen.G Esports đang tạm dẫn đầu BXH LCK mùa Hè 2022 với thành tích toàn thắng. Theo HLV Score, tất cả các thành viên GEN đều chơi tốt hơn Hè này, đặc biệt là Doran.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Cambodia U19
15:00
Malaysia U19
Singapore U19
19:00
Timor Leste U19
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
FC Pyunik
22:59
CFR Cluj
Malmo FF
00:00
Vikingur Reykjavik
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Sutjeska Niksic
Lech Poznan
01:00
Qarabag
The New Saints
01:00
Linfield FC
KF Ballkani
01:00
FK Zalgiris Vilnius
Shamrock Rovers
01:30
Hibernians FC
FK Shkupi
01:45
FC Lincoln
Hàn Quốc
Vòng 20
Gimcheon Sangmu
17:00
Jeju United
Seongnam FC
17:00
Pohang Steelers
Ulsan Hyundai FC
17:30
Gangwon FC
Giao hữu quốc tế
Brondby IF
17:30
Lyngby
Annecy
18:00
Servette
Macclesfield Town
18:00
Crewe Alexandra
Varda SE
18:00
Alki Larnaka FC
Ural Sverdlovsk Oblast
18:00
FC Ufa
Volgar-Gazprom Astrachan
18:00
Yenisey Krasnoyarsk
NK Publikum Celje
18:00
Sarajevo
Warta Poznan
18:00
Aalborg
Bolton Wanderers
18:00
Stockport County
Fortuna Koln
18:00
Ahrweiler BC
Stratford Town
21:30
Burton Albion
Levski Sofia
22:00
Etar
Maccabi Tel Aviv
22:00
NK Lokomotiva Zagreb
Synot Slovacko
22:00
Trinec
SK Vorwarts Steyr
22:00
Zwickau
Rapid Bucuresti
22:59
Slavia Praha
FC Viktoria Plzen
22:59
FC Botosani
SV Sandhausen
22:59
Astoria Walldorf
FV Illertissen
23:30
TSV Kottern
Viktoria Aschaffenburg
23:30
Eintracht Frankfurt
YoungBoys(HOL)
23:30
Dynamo Kyiv
SC Heerenveen
00:00
FC Oss
CSKA Sofia
00:00
Sportist Svoge
Swift Hesperange
01:00
UN Kaerjeng 97
UEFA Europa Conference
Qual.1
St Joseph's FC
00:00
Larne FC
Gzira United
00:00
Atletic Club D Escaldes
Giao Hữu ĐTQG
Costa Rica (nữ)
06:00
Panama (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Atletico Mineiro
05:15
Club Sport Emelec
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Libertad
07:30
Atletico Paranaense
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
Gwangju Football Club
17:00
Bucheon FC 1995
Daejeon Citizen
17:30
Ansan Greeners FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Monarcas Morelia
05:00
Tlaxcala FC
Cancun FC
07:05
Monterrey B
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Cimarrones de Sonora
Malaysia
Vòng 8
Melaka
19:15
Selangor
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Augnablik (nữ)
02:15
Vikingur Reykjavik (nữ)
Hafnarfjordur (nữ)
02:15
Haukar (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Smouha SC
22:59
Kafr El Shaikh
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Malmo U21
21:00
Helsingborg U21
Trelleborg U21
21:00
Landskrona BoIS U21
IFK Varnamo U21
21:00
Kalmar U21
Mjallby AIF U21
22:00
Osters U21
Mexico U20
Vòng 3
Santos Laguna U20
22:59
Chivas Guadalajara U20
Copa Sudamericana
1/8 Final
Union Santa Fe
05:15
Nacional Montevideo
Internacional RS
07:30
Colo Colo
Hạng nhất Iceland
Vòng 10
UMF Selfoss
01:00
Vestri
Thor Akureyri
01:00
KV Vesturbaer
HK Kopavogs
02:15
Grindavik
Throttur Vogum
02:15
Fylkir
Afturelding
02:15
Kordrengir
Grotta Seltjarnarnes
02:15
Fjolnir
USA National Premier Soccer League
Vòng
Northern Colorado
08:00
Forward Madison FC
Tajikistan
Vòng 11
FC Istaravshan
19:30
Khujand
Singapore
Vòng 14
Young Lions
18:45
Hougang United FC
Tây Úc
Vòng 6
Stirling Macedonia
18:30
Cockburn City
Belarus Reserve League
Vòng
Dnepr Mogilev Reserves
16:00
FC Minsk Reserves
Torpedo Zhodino Reserves
17:00
FC Slutsk Reserves
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Burkina Faso (nữ)
00:00
Senegal (nữ)
Uganda (nữ)
03:00
Morocco (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Flint City Bucks
06:00
Oakland County FC
Pathfinder FC
06:00
West Mass Pioneers
Weston
06:00
Tampa Bay Rowdies B
St. Croix SC
07:00
Thunder Bay cold
QLD Division 1
Vòng 16
Sunshine Coast FC
16:30
Western Pride
Brazil Serie B
Vòng 14
Ituano SP
05:00
Cruzeiro (MG)
Chapecoense SC
05:00
Londrina PR
Operario Ferroviario PR
07:30
CRB AL
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Atletico Palmaflor Vinto
02:00
Real Tomayapo
Royal Pari FC
05:15
Independiente Petrolero
Universitario de Sucre
07:30
Oriente Petrolero
Ngoại hạng Sudan
Vòng 24
Al Ahly Shendi
21:00
Khartoum Al Watani
Al-Ahly Merowe
21:00
Hilal Alsahel
Al-Hilal Omdurman
21:00
Hilal O Baye
Al Merreikh
00:15
Ahli Al Khartoum
Kober Khartoum
00:15
Hay Al-Arab
Tuti SC Khartoum
00:15
Hilal El Fasher
Al Shorta Al Qadarif
00:15
Wad Nobawi
Amal Atbara
00:15
Hay Al Wadi
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Benjamin Aceval
00:30
Atyra FC
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 7
Nanjing City
14:30
Bei Li Gong
Kunshan FC
14:30
Shanxi Chang An Athletic FC
Shanghai Jiading City Fight Fat
14:30
Sichuan Jiuniu
Shenyang City Public
18:30
Heilongjiang Lava Spring
WBCUP
Latvia (nữ) U17
16:00
Estonia (nữ) U17
Latvia (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
Libyan Premier League
Vòng
Wefaq Sabrata
22:00
Shah Bob Chyba
Al Khmes
22:00
Dhahra Tripoli
QLD Premier League
Vòng 16
Brisbane Roar (Youth)
16:30
Capalaba Bulldogs
Sunshine Coast Wanderers FC
16:30
Queensland Lions SC
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Timor Leste (nữ)
15:00
Myanmar (nữ)
Laos (nữ)
18:00
Cambodia (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 12
Halmstads
00:00
Jonkopings Sodra IF
Orgryte
00:00
Orebro
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Seychelles
19:00
Botswana
Angola
22:00
Comoros
Estonia Teine Liiga
Vòng 19
Tallinna FC Ararat TTU
22:30
Rapla JK Atli
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Albany Creek
16:30
Souths United
Brisbane Wolves
16:30
Holland Park Hawks FC
Taringa Rovers
16:30
Grange Thistle SC
Botola Pro 1
Vòng 30
Hassania Agadir
00:00
IRT Itihad de Tanger
Uzbek League
Vòng 13
Sogdiana Jizak
21:00
Qizilqum Zarafshon
VĐQG Ai Cập
Vòng 9
El Gounah
02:00
EL Ahly
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Canada (nữ)
09:00
Trinidad Tobago (nữ)

Tin thể thao mới nhất