AFF Cup

SING

MYA

16:30 - 05/12
Lịch đấu
  AFF Cup

Đô

THAI

19:00 - 05/12
Lịch đấu
  AFF Cup

CAM

MAL

16:30 - 06/12
Lịch đấu
  AFF Cup

LAO

VIE

19:00 - 06/12
Lịch đấu
  AFF Cup

MYA

Đô

16:30 - 08/12
Lịch đấu
  AFF Cup

PHI

SING

19:00 - 08/12
Lịch đấu

Mask, yoHan chia tay Hanwha Life Esports

Kha Võ

Thứ sáu, 26/11/2021 18:30 (GMT+7)

Cải tổ đội hình để chuẩn bị cho mùa giải 2022, Hanwha Life Esports đã nói lời chia tay với 1 tuyển thủ ở đội hình chính và 1 thành viên của đội trẻ.

Trên trang chủ, đại diện của HLE cho biết: “Sau khi thương thảo, chúng tôi quyết định tôn trọng kế hoạch của 2 tuyển thủ Kim “yoHan” Yo-han và Lee “Mask” Sang-hun. Dù đã hết hạn hợp đồng, HLE vẫn gửi lời cảm ơn đến yoHan và Mask vì những đóng góp trong năm qua, đồng thời chúc cả 2 sẽ có được tương lai tươi sáng.”

Mask, yoHan chia tay Hanwha Life Esports - Ảnh 1
Mask và yoHan đều ít có cơ hội được thể hiện ở đội một HLE trong mùa giải 2021

Mùa giải 2021 vừa qua, yoHan là người được HLV Kezman tin tưởng cho thi đấu ở giai đoạn đầu của LCK mùa Hè. Tuy nhiên, với phong độ sa sút, anh đã phải nhường chỗ cho đồng đội Kim “Willer” Jeong-hyeon. Trong khi đó, Mask là đường giữa của đội trẻ HLE và anh lên kế hoạch rời đi khi HLE chỉ xếp thứ 8 ở LCK Challengers mùa Hè.

Ngoài ra, yoHan đã là thành viên thứ 5 của đội một rời HLE sau đường trên Park “Morgan” Gi-tae, người đi rừng Park “Arthur” Mi-reu, đường giữa Jeong “Chovy” Ji-hoon và xạ thủ Kim “Deft” Hyuk-kyu. Thời điểm này, đội hình của HLE chỉ còn lại 3 thành viên đó là đường trên Lee “DuDu” Dong-ju, người đi rừng Kim “Willer” Jeong-hyeon và hỗ trợ Oh “Vsta” Hyo-seong.

2021 là mùa giải đầy biến động với tập thể HLE. Tại LCK mùa Xuân, HLE thi đấu ấn tượng và giành vị trí thứ 3 ở giai đoạn vòng bảng, xếp trên cả T1. Tuy nhiên, bước sang giai đoạn mùa Hè, HLE bất ngờ sa sút và chỉ đứng ở vị trí thứ 8. Thế nhưng, với số điểm tích lũy từ giải mùa Xuân, HLE vẫn đủ điều kiện tranh vé đến CKTG thông qua vòng loại khu vực.

Hanwha Life Esports chấm dứt hợp đồng với Morgan - Ảnh 1
Nhiều tuyển thủ muốn rời HLE để gia nhập một đội tuyển tham vọng hơn

Cuối cùng, HLE đã tạo nên hành trình kỳ diệu khi hạ cả LSB lẫn NS để trở thành hạt giống số 4 của LCK tại CKTG 2021. Hành trình của HLE trên đất Iceland đã khép lại sau trận thua 0-3 trước T1 tại tứ kết. Sau giải đấu, HLE bắt đầu thực hiện kế hoạch cải tổ đội hình và hàng loại cái tên không còn nằm trong kế hoạch đã phải ra đi. 

TIN LIÊN QUAN

KeSPA Cup 2021: T1 vắng mặt

KeSPA Cup 2021 được tổ chức ở Ulsan sẽ là lần đầu tiên trong lịch sử mà các đội tuyển thuộc LCK không thi đấu.

Weibo Gaming chia tay 3 HLV

Thực hiện kế hoạch cải tổ để chuẩn bị cho mùa giải 2022, Weibo Gaming đã nói lời tạm biệt với hầu hết thành viên trong ban huấn luyện.

Chiêu mộ Envyy và Kael, LSB chốt đội hình cho mùa giải 2022

Bổ sung xạ thủ Lee “Envyy” Myeong-joon và hỗ trợ Kim “Kael” Jin-hong, Liiv SANDBOX đã sẵn sàng cho hành trình tiến xa tại LCK mùa Xuân 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

TRỰC TIẾP VCS mùa Đông 2021 ngày 15 vòng bảng: LX vs GAM, SKY vs SGB

Trực tiếp VCS mùa Đông 2021 ngày 15 vòng bảng. Link xem video trực tiếp các trận đấu ngày 2/12 giữa LX vs GAM, SKY vs SGB của VCS mùa Đông 2021.

Dự đoán, soi kèo VCS mùa Đông 2021: SKY vs SGB

Sau thất bại nặng nề trước GAM Esports, Saigon Buffalo cần một chiến thắng trước Burst The Sky Esports để bám đuổi nhóm trên của bảng xếp hạng.

Cloud9 chiêu mộ streamer LS làm tân HLV trưởng

Sau 1 năm làm việc ở T1 với vai trò là nhà sáng tạo nội dung, Nick "LS" De Cesare đã quyết định trở lại làm huấn luyện viên và dẫn dắt C9 ở LCS 2022.

VCS mùa Đông 2021: Team Flash có thêm tân binh trước thềm lượt về

Tuyển thủ đường trên Đinh Bùi "Marcus" Quốc Cường là bản hợp đồng đầu tiên và duy nhất của Team Flash ở kỳ chuyển nhượng giữa mùa của VCS mùa Đông 2021.

Dự đoán, soi kèo VCS mùa Đông 2021: LX vs GAM

GAM Esports đang hướng tới một chiến thắng để tiếp tục bám đuổi Cerberus Esports, đồng thời gây áp lực lên chính Luxury Esports trên bảng xếp hạng.

Kết quả VCS mùa Đông 2021 hôm nay mới nhất

Kết quả VCS mùa Đông 2021 mới nhất hôm nay. Cập nhật CHÍNH THỨC kết quả các trận đấu LMHT VCS nhanh và chính xác trên thethao.vn

Bảng xếp hạng VCS mùa Đông 2021 mới nhất hôm nay

Bảng xếp hạng VCS mùa Đông 2021 mới nhất hôm nay. Cập chi tiết bxh LMHT VCS mùa Đông nhanh và chính xác nhất trên thethao.vn

LPL: Rogue Warriors đổi tên thành Anyoneslegend

Hướng đến mùa giải 2022, Rogue Warriors hứa hẹn sẽ thực hiện nhiều sự thay đổi. Kể từ Demacia Cup 2021, đại diện của LPL sẽ chính thức thi đấu với cái tên mới Anyoneslegend.

VCS mùa Đông 2021: Team Secret chiêu mộ XuHao

Sau khi rời Cerberus và tạm nghỉ thi đấu ở giai đoạn lượt đi VCS mùa Đông 2021, Bùi Hoàng "XuHao" Sơn Vương quyết định chọn Team Secret làm bến đỗ tiếp theo trong sự nghiệp của mình.

VCS mùa Đông 2021: Ngoại binh người Hàn Quốc thi đấu, CES toàn thắng lượt đi

Trong ngày tuyển thủ người Hàn Quốc, Kim "Poss" Min-cheol thi đấu, Cerberus dễ dàng giành chiến thắng 2-0 trước Burst The Sky, qua đó hoàn tất lượt đi với thành tích bất bại.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 14
Tottenham Hotspur
02:30
Brentford
Manchester United
03:15
Arsenal
Vòng 15
Torino
00:30
Empoli
Lazio
02:45
Udinese
Cup Nhà Vua Tây Ban Nha
Vòng 1
CD Guijuelo
01:00
Rayo Vallecano
SD Gernika
01:00
Eibar
CD Huracan Melilla
01:00
Levante
Agustin Guadalix
01:00
Osasuna
CD Utrillas
01:30
Valencia
Pena Sport
01:30
Malaga
CS Puertollano
02:00
Girona
Leioa
02:00
Elche
Velez CF
02:00
Las Palmas
CD Cristo Atletico
02:00
Real Union Irun
Atletico Pulpileno
02:00
Castellon
UD Llanera
02:00
UD Logrones
AD Union Adarve
02:15
CD Lugo
Eldense
02:30
CF Rayo Majadahonda
Xerez Deportivo FC
02:45
Leganes
Villa de Fortuna
03:00
Cadiz
Ibiza Islas Pitiusas
03:00
Tenerife
Hà Lan
Vòng 2
AZ Alkmaar
00:45
Fortuna Sittard
AFC Ajax
03:00
Willem II
Scotland
Vòng 16
Celtic FC
02:45
Heart of Midlothian
Cúp Quốc Gia Ba Lan
Vòng 3
Widzew lodz
02:00
Wisla Krakow
VĐQG Mexico
Vòng
Pumas U.N.A.M.
10:00
Atlas
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 13
Casa Pia AC
03:15
Varzim
VĐQG Brazil
Vòng 32
Bahia
04:00
Atletico Mineiro
Gremio (RS)
06:00
Sao Paulo
VĐQG Bulgaria
Vòng 17
CSKA 1948 Sofia
17:45
Pirin Blagoevgrad
Ludogorets Razgrad
20:00
Arda
CSKA Sofia
22:30
Lokomotiv Sofia
Hạng 2 Mexico
Vòng
Venados FC
08:00
CF Atlante
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng
Dalkurd FF
01:00
GAIS
Bulgaria B PFG
Vòng 20
FC Dobrudzha
19:30
FC Sozopol
Livstrom
19:30
Etar
Indonesia Super League
Vòng 15
Persipura Jayapura
15:15
Bhayangkara Surabaya United
Persela Lamongan
20:30
PSM Makassar
England Conference
Vòng 19
Stockport County
22:00
Eastleigh
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Deportes Tolima
06:00
America de Cali
Millonarios
08:05
Alianza Petrolera
Cúp Quốc Gia Hy Lạp
1/8 Final
Agios Nikolaos
20:00
Anagenisi Karditsa
Lamia
22:00
Ionikos
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 2
Argentino de Quilmes
03:00
Comunicaciones BsAs
CA Fenix Pilar
03:00
Canuelas FC
Qatar League CUP
Vòng bảng
Al-Garrafa
20:00
Al-Arabi SC
Al Khor SC
22:10
Al-Sailiya
Azadegan League
Vòng 8
Shahrdari Astara
17:30
Saipa
Kheybar Khorramabad
17:30
Esteghlal Mollasani
Khooshe Talaee Sana Saveh
17:30
Shams Azar Qazvin
Mes krman
17:30
Arman Gohar Sirjan
Mes Shahr-e Babak
17:30
Mashin Sazi
Qashqai Shiraz
17:30
Khouneh Be Khouneh
FC Vista Turbine
17:30
Shahin Bushehr
Pars Jonoubi Jam
18:00
Shahrdari Hamedan
Esteghlal Khozestan
18:00
Malavan
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 18
Hvidovre IF
00:30
Esbjerg
India Bangalore Super Division
Vòng
FC Bengaluru United
13:15
Deccan Rovers FC
Bangalore Eagles
15:15
Bengaluru B
Kodagu FC
17:15
Jawahar Union
Brazil Copa Verde
Bán kết
Nova Mutum EC
02:00
Vila Nova
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 10
Al-Nojoom
18:55
Tuwaiq
Belgian Cup
1/4 Final
Standard Liege
02:45
KFCO Wilrijk
Algeria U20 Youth League
Vòng
WA Tlemcen U21
21:00
Olympique Medea U21
RC Relizane U21
21:00
CS Constantine U21
MC Alger U21
21:00
Paradou AC U21
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 13
Orlando Pirates
00:30
Baroka FC
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Mansoura
19:30
El Hammam
Haras El Hedoud
19:30
Ala ab Damanhour
Egy Salloum
19:30
Dekernes
Sporting Alexandria
19:30
Baladiyet El Mahallah
Kafr El Shaikh
19:30
Abo Qair Semads
Sed Elmahla
19:30
El Olympi
Al Majd
19:30
El Zarqa
Bắc Anh
Vòng 21
Scarborough
22:00
Buxton FC
Cúp Quốc Gia Serbia
Vòng 2
Novi Pazar
19:00
FK Backa Backa Palanka
Habitpharm Javor
21:00
Vojvodina Novi Sad
Montenegro Division 2
Vòng 19
Arsenal Tivat
19:00
Jedinstvo Bijelo Polje
FK Berane
19:00
Cetinje
OSK Igalo
19:00
FK Mladost DG
KOM Podgorica
19:00
FK Grbalj Radanovici
OFK Titograd
19:00
Bokelj Kotor
Germany Regionalliga
Vòng 16
ETSV Weiche Flensburg
01:00
Hamburger SV (Youth)
Bolivia Primera Division
Vòng 28
Real Potosi
02:00
Independiente Petrolero
Club Guabira
02:00
Royal Pari FC
Real Tomayapo
07:00
The Strongest
U18 Anh FA Cup
Vòng 3
Exeter City U18
02:00
Bournemouth U18
Derby County U18
02:00
Peterborough United U18
Moldova Divizia Nationala
Vòng 2
CS Petrocub
18:00
Sheriff Tiraspol
Primera Division de El Salvador
Vòng
CD Chalatenango
07:30
CD FAS
Argentina Regional League
Sarmiento de Resistencia Reserves
02:45
CSD Fontana
CA Chaco For Ever Reserves
02:45
CA Juventud de Puerto Tirol
Universidad Nacional de Cuyo
03:00
CA Fray Luis Beltran
Indonesia Liga 3
Vòng
Persibo Bojonegoro
13:00
Mitra Surabaya
Persimi Sarmi
13:00
Persitoli Tolikara
Undiksha FC
14:00
PS Jembrana
Batulicin Putra 69 Tanbu
14:00
Kotabaru FC
Bina Taruna
14:15
PS Mandiri
U21 Quốc gia Việt Nam
Vòng bảng
Viettel FC U21
15:00
QNK Quang Nam U21
T T Hanoi U21
15:00
Sanna Khanh Hoa U21
PVF Vietnam U21
15:00
Huda Hue U21
TP Ho Chi Minh U21
15:00
Nam Dinh U21
SHB Da Nang U21
15:00
Dong Thap U21
Hoang Anh Gia Lai U21
15:00
Gia Dinh U21
U19 Hungary
Vòng 10
Gyori ETO U19
19:30
NergihasaU19
Germany Oberliga NOFV
Vòng
TSV Meerbusch
01:30
VfB Hilden
ASC 09 Dortmund
01:30
TuS Haltern
Indonesia Division 1
Vòng
Persewar Waropen
15:15
PSBS Biak
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng
Skovde AIK
01:00
Akropolis IF
Ấn Độ Super League
Vòng 3
Jamshedpur FC
21:00
Fateh Hyderabad
Israel Premier League
Vòng 11
Maccabi Haifa
01:30
Hapoel Haifa
Australia FFA Cup
Vòng 1
Cooma Tigers
15:30
A.P.I.A. Leichhardt Tigers
VĐQG Kuwait
Vòng 3
Al-Shabab(KUW)
21:20
Al Fahaheel SC
Al-Nasar
23:35
Kazma
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 4
Giresunspor
17:00
Ankarademirspor
Umraniyespor
17:00
Utkoi
Menemen Belediye Spor
18:00
Hekimoglu Trabzon
Ankaragucu
19:00
Nazillispor
Yeni Malatyaspor
19:00
Akhisar Bld.Geng
Goztepe
21:00
Kahta 02 Spor
Konyaspor
22:59
Belediye Vanspor
Gaziantepspor
01:00
Sakaryaspor
VĐQG Costa Rica
Vòng
Santos De Guapiles
09:00
Alajuelense
Cúp quốc gia Romania
Quarterfinals
Filiasi
01:30
Universitatea Craiova

Tin thể thao mới nhất

Gifcode