Lộ diện 3 bản hợp đồng đầu tiên của đội Barcelona LMHT

Kha Võ

Thứ sáu, 05/11/2021 11:11 (GMT+7)

Chưa đầy 2 tuần sau thông tin mua lại suất thi đấu tại LVP SuperLiga, đội Liên Minh Huyền Thoại của Barcelona đã chiêu mộ thành công 3 tuyển thủ đầu tiên.

Nguồn tin từ phóng viên LEC Wooloo cho biết, đội LMHT Barcelona đã hoàn tất hợp đồng chiêu mộ đường trên Jakub “Dreedy” Vicenik (UCAM Esports Club), đi rừng Dimitar “LeBron” Kostadinov (Cream Real Betis) và đường giữa Mihail “twohoyrz” Petkov (SK Gaming Prime). Trong đó, Dreedy cùng LeBron là 2 cái tên đã có kinh nghiệm thi đấu tại LVP SuperLiga.

Thông tin từ Dexerto tiết lộ, CLB Barcelona đã chốt kế hoạch mua lại suất thi đấu của S2V Esports tại LVP SuperLiga kể từ mùa giải 2022. Tuy nhiên, Barcelona sẽ không giữ lại các thành viên của đội mà mang về những bản hợp đồng mới. Như vậy, sau các bộ môn như Rocket League và Hearthstone, Barcelona đã quyết định lấn sân sang LMHT.

Lộ diện 3 bản hợp đồng đầu tiên của đội Barcelona LMHT - Ảnh 1
Twohoyrz là một trong những đường giữa tiềm năng của LMHT châu Âu. 

Trước đó, Barcelona cũng duy trì mối quan hệ hợp tác với Tencent tại Trung Quốc, đồng thời có ý định mua lại một đội tuyển tại LPL. Thế nhưng, do nguồn tài chính hạn hẹp, thương vụ của Barcelona đã bị trì hoãn. Thành lập đội tuyển tại LVP SuperLiga, khả năng cao Barcelona sẽ cạnh tranh với cầu thủ đang đầu quân cho CLB của mình là Gerard Pique.

Bởi lẽ, cùng với streamer Ibai Llanos, Gerard Pique đã mua lại suất của Astralis SB, một đội tuyển khác của LVP SuperLiga. Vào ngày 15/12 tới, mọi thông tin về đội hình, áo đấu cùng nhà tài trợ của đội tuyển được quản lý bởi Ibai Llanos và Gerard Pique sẽ được công bố. Điều đó báo hiệu cho mùa giải đầy căng thẳng và tính cạnh tranh của LVP SuperLiga.

Bên cạnh Barcelona và Gerard Pique, LVP SuperLiga còn có sự hiện diện của những tổ chức lớn như G2 (G2 Arctic), MAD Lions (MAD Lions Madrid) và cả Fnatic (Fnatic Rising, chuyển về thi đấu từ giải Vương quốc Anh - Đông Âu). Đội đương kim vô địch của LVP SuperLiga là Vodafone Giants, những người đã đánh bại UCAM Esports Club 3-1 trong trận chung kết tổng giải mùa Hè 2021 vừa qua. 

TIN LIÊN QUAN

LCS: Công bố thể thức, tuyển thủ tham dự Scouting Grounds 2021

Scouting Grounds 2021 sẽ bắt đầu từ ngày 8/11 và kết thúc vào ngày 13/11 với sự tham gia tranh tài của 4 đội tuyển Lửa, Gió, Đất và Nước.

LEC: MAD Lions gia hạn hợp đồng với toàn bộ ban huấn luyện

Nhiều huấn luyện viên và phân tích viên làm nên thành công của MAD Lions ở mùa giải 2021 đều quyết định tiếp tục gắn bó với đội tuyển đến năm 2023.

LEC: Hỗ trợ Labrov ở lại với Team Vitality

Trong giai đoạn chuẩn bị cho mùa giải mới, Team Vitality đã tiến hành đàm phán và giữ chân thành công hỗ trợ Labros “Labrov” Papoutsakis.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Evi: 'Tôi không hài lòng, DFM thực sự đã chơi rất tệ'

Trận thua trước Saigon Buffalo khiến DetonatioN FocusMe sớm dừng chân tại MSI 2022 và Evi cùng các đồng đội cần nỗ lực hơn nếu muốn tiến xa tại kỳ CKTG sắp tới.

Faker: 'T1 giờ đã khác và có thể đánh bại G2'

T1 khép lại vòng bảng MSI 2022 với thành tích 6-0 và Faker cùng các đồng đội đang rất tự tin hướng đến vòng hỗn chiến với những đội tuyển hàng đầu đến từ bảng B và C.

T1 Gumayusi tuyên bố muốn 'phục thù' SGB Shogun

Trước khi trận đấu lượt về vòng bảng MSI 2022 giữa Saigon Buffalo và T1 diễn ra, Gumayusi đánh giá rất cao đường dưới của Saigon Buffalo và đặt quyết tâm phục thù món nợ bị hạ gục nhiều lần ở lượt đi.

Lịch thi đấu MSI 2022 mới nhất hôm nay

Lịch thi đấu MSI 2022 sẽ diễn ra từ 10/5 - 29/5, với sự góp mặt của 11 đội tuyển vô địch giải mùa Xuân từ 11 khu vực trên thế giới (CIS không tham dự).

Kết quả MSI 2022: Thắng nhàn SGB, T1 bất bại vòng bảng

Không có kỳ tích nào xảy ra với Saigon Buffalo khi T1 vẫn đang đạt phong độ ổn định. Chỉ sau 22 phút thi đấu, T1 dễ dàng đánh bại SGB để kết thúc vòng bảng MSI 2022 với thành tích toàn thắng.

Kết quả MSI 2022: Thắng nghẹt thở DFM, SGB ghi tên vào Top 6

Dù gặp không ít khó khăn trước con bài Ngộ Không của DetonatioN FocusMe, Saigon Buffalo vẫn tìm ra phương án để dứt điểm đại diện Nhật Bản và lấy về tấm vé vào vòng hỗn chiến MSI 2022.

Kết quả MSI 2022: Faker 'biến ảo' cùng Zoe, T1 giữ mạch bất bại

Bùng nổ với vị tướng Zoe, đường giữa Lee "Faker" Sang-hyeok giúp T1 huỷ diệt DetonatioN FocusMe, qua đó kéo dài chuỗi bất bại tại bảng A lên con số 4.

MSI 2022: AZE có hành động đẹp sau trận thua SGB

Dù thua đậm và phải chính thức nói lời chia tay với MSI 2022 ngay từ vòng bảng, tuy nhiên Team Aze vẫn để lại hình ảnh đẹp trong mắt cộng đồng Liên Minh Huyền Thoại quốc tế.

Kết quả MSI 2022: Thi đấu áp đảo, SGB tiễn AZE rời giải

Với phong độ ổn định đến từ mọi vị trí, đặc biệt là sự xuất sắc của xạ thủ Nguyễn "Shogun" Văn Huy, Saigon Buffalo dễ dàng vượt qua Team AZE và có chiến thắng thứ 3 tại vòng bảng MSI 2022.

TRỰC TIẾP MSI 2022 ngày 15/5: AZE vs SGB, SGB vs DFM, SGB vs T1

TRỰC TIẾP MSI 2022 vòng bảng ngày 5 hôm nay 15/5, với 6 trận đấu bắt đầu diễn ra từ 13h - 18h của bảng A. Các trận đấu thuộc vòng bảng MSI 2022 sẽ diễn ra theo thể thức vòng tròn 2 lượt và được phân định kết quả bằng BO1.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Newcastle United
02:00
Arsenal
Serie A
Vòng 37
Sampdoria
23:30
Fiorentina
Juventus
01:45
Lazio
Giao Hữu ĐTQG
Tajikistan U16
22:59
Afghanistan U16
Hạng nhất Anh
Vòng
Huddersfield Town
01:45
Luton Town
VĐQG Thụy Điển
Vòng 8
Djurgardens
00:10
Malmo FF
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 37
Galatasaray
00:00
Adana Demirspor
Caykur Rizespor
00:00
Sivasspor
Na Uy
Vòng 6
Bodo Glimt
22:59
Tromso IL
Viking
22:59
Jerv
Rosenborg
22:59
Sandefjord
Odd Grenland
22:59
Haugesund
Lillestrom
22:59
Sarpsborg 08
Aalesund FK
22:59
Molde
Kristiansund BK
22:59
Stromsgodset
Valerenga
01:00
Ham-Kam
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 40
Real Oviedo
02:00
Zaragoza
VĐQG Slovenia
Vòng 35
FC Koper
22:30
Radomlje
VĐQG Romania
Vòng 9
Universitatea Craiova
00:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
CS Mioveni
00:30
Rapid Bucuresti
Academica Clinceni
00:30
FC Botosani
Đan Mạch
Vòng 9
Silkeborg
00:00
Midtjylland
VĐQG Chile
Vòng 13
Curico Unido
07:30
Audax Italiano
VĐQG Bulgaria
Vòng 5
Botev Vratsa
21:30
Tsarsko Selo
Lokomotiv Sofia
00:00
Pirin Blagoevgrad
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 33
Gornik Polkowice
22:59
Resovia Rzeszow
Hạng 2 Nga
Vòng 31
FK Makhachkala
20:30
Spartak Nalchik
FK Forte Taganrog
20:30
FK Chayka K-SR
FK Kuban Kholding
21:00
Anzhi Makhachkala
SKA Rostov
21:00
FK Biolog
Stavropolye-2009
22:00
FC Yessentuki
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 7
IK Oddevold
00:00
Ljungskile
Bulgaria B PFG
Vòng 37
CSKA 1948 Sofia II
22:00
Botev Plovdiv II
Croatia 2.HNL
Vòng 28
NK Osijek II
22:30
Kustosija
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bursa Niluferspor AS
00:00
Ispartaspor
Amedspor
00:00
Tarsus Idman Yurdu
Serbia
Vòng 36
FK Vozdovac Beograd
21:30
Partizan Belgrade
Hạng 2 Hungary
Vòng 37
FC Ajka
01:00
Diosgyor VTK
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Tigres Zipaquira
08:00
Deportes Quindio
Vô địch Mexico nữ
Vòng
Chivas Guadalajara (nữ)
07:00
Tigres (nữ)
Monterrey (nữ)
09:05
Pachuca (nữ)
Brazil Mineiluo group B League
Vòng
Boa
05:30
Betim FC
Azadegan League
Vòng 30
Shahrdari Astara
22:00
Esteghlal Khozestan
Esteghlal Mollasani
22:00
Mashin Sazi
Kheybar Khorramabad
22:00
Khouneh Be Khouneh
Khooshe Talaee Sana Saveh
22:00
Arman Gohar Sirjan
Mes krman
22:00
FC Vista Turbine
Mes Shahr-e Babak
22:00
Shahrdari Hamedan
Pars Jonoubi Jam
22:00
Qashqai Shiraz
Saipa
22:00
Shahin Bushehr
Baderan Tehran FC
22:00
Malavan
Cyprus 1 Division
Vòng 9
AEL Limassol
22:59
Doxa Katokopias
Olympiakos Nicosia FC
22:59
Ethnikos Achnas FC
ICE WC
Vòng 2
IH Hafnarfjordur (nữ)
02:00
Hafnarfjordur (nữ)
Primera Division de Ecuador
Vòng 13
Gualaceo SC
07:00
Guayaquil City
Lithuania - 2.Division
Vòng 7
FK Zalgiris Vilnius B
22:00
Siauliai B
Banga Gargzdai B
22:59
FK Panevezys-2
Georgia Primera Division
Vòng 14
Dinamo Tbilisi
22:00
FC Saburtalo Tbilisi
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 5
KTP Kotka
22:30
Gnistan Helsinki
Brazil Serie B
Vòng 7
Ituano SP
06:00
Gremio (RS)
Ireland First Division
Vòng 4
Treaty United
01:45
Longford Town
Paraguay Women League
Vòng
Sportivo Limpeno (nữ)
21:00
Nacional-Humaita (nữ)
Sweden Damallsvenskan
Vòng 9
Linkopings (nữ)
00:00
Djurgardens (nữ)
FC Rosengard (nữ)
00:00
Orebro (nữ)
AIK Solna (nữ)
00:00
Brommapojkarna (nữ)
BK Hacken (nữ)
00:00
IFK Kalmar (nữ)
Hammarby (nữ)
00:00
Kristianstads DFF (nữ)
Hạng 2 Estonia
Vòng 13
Elva
22:59
Viimsi MRJK
U19 Slovenia
ND Ilirija U19
22:00
Domzale U19
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Italy U17
21:30
Germany U17
France U17
21:30
Poland U17
Israel U17
00:00
luxembourg U17
Bulgaria U17
00:00
Netherlands U17
European Women
Round 2 A
Bulgaria (nữ) U19
22:59
Ukraine (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:59
Austria (nữ) U19
BRA D4
Azuriz FC
05:00
EC Prospera
Anapolis FC
06:00
Costa Rica MS
Trem-AP
06:15
Porto Velho/RO
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 5
PPJ Akatemia
22:59
Kiffen Helsinki
Colombia Regional League
Vòng
Lula FC
21:20
Medellin City FC
Estudiantes de Medellin
22:00
Sol de Oriente
Club Deportivo La Chalaca
22:00
Molino Viejo
Chile Primera B
Vòng 15
Santiago Morning
02:30
Melipilla
Puerto Montt
05:00
Union San Felipe
Santiago Wanderers
05:00
Universidad de Concepcion
Hạng nhất Na Uy
Vòng 6
Brann
22:59
Sandnes Ulf
Fredrikstad
22:59
Skeid Oslo
Stabaek
22:59
Grorud
Hạng 4 Nauy
Vòng
Mjondalen IF B
21:00
Stromsgodset B
Kongsvinger IL B
22:59
Raufoss IL B
Follo
22:59
Start Kristiansand B
Floro
22:59
Forde
Mandalskameratene
23:30
Vindbjart
Hạng 2 Venezuela
Vòng 1
Deportivo Rayo Zuliano
04:00
Academia Rey
VĐQG Uruguay
Vòng 12
Boston River
04:00
Liverpool URU
Israel Premier League
Vòng 9
Maccabi Netanya
00:30
Hapoel Tel Aviv
Hapoel Bnei Sakhnin FC
00:30
Maccabi Haifa
Maccabi Tel Aviv
00:30
Hapoel Beer Sheva
Argentine Division 2
Vòng 15
Nueva Chicago
01:00
Atletico Atlanta
Deportivo Moron
05:10
All Boys
Almirante Brown
07:10
Villa Dalmine
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
22:30
San Pedro FC
VĐQG Paraguay
Vòng 16
Guarani CA
07:00
12 de Octubre
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 2
Centro Espanol
01:30
Deportivo Muniz
Bulgaria U19
CSKA 1948 Sofia U19
21:30
Cherno More U19
Botola Pro 1
Vòng 24
DHJ Difaa Hassani Jadidi
00:15
IRT Itihad de Tanger
Hassania Agadir
02:30
Olympique de Safi
Iceland
Vòng 6
Leiknir Reykjavik
02:15
Fram Reykjavik
Vikingur Reykjavik
02:15
Breidablik
KR Reykjavik
02:15
Keflavik
Uzbek League
Vòng 9
OTMK Olmaliq
21:00
Kuruvchi Bunyodkor
Olympic FK Tashkent
21:00
Lokomotiv Tashkent
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
Ghazl El Mahallah
23:30
El Sharqia Dokhan
Smouha SC
02:00
EL Masry
VĐQG nữ Argentina
Vòng
Comunicaciones(nữ)
21:10
Rosario Central (nữ)
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 31
FK Zeljeznicar
00:20
Radnik Bijeljina
Hạng 2 Uruguay
Vòng
CA Juventud
22:59
Club Atletico Progreso
Uruguay Montevideo
01:15
IA Sud America

Tin thể thao mới nhất